PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากระบายครับ เกี่ยวกับเบสๆนี่แหละ

Music2home !

มือคอร์ดบี
26-06-2004, 11:06 PM
:-\ ผมเป็นนักดนตรีคนหนึ่ง เล่นเป็นวงครับ และวงแตก เกือบจะไอ้เป็นศิลปินฝึกหัดอยู่แล้วแท้ๆครับ แต่ก็อด ... เหลือทำเองคนเดียว ... มือเบสวงผม ก็โอเคนะ แต่มันต้องตามมือกลองครับ ก็พลอยจมปักกันไปทั้งคู่ ประกอบกับ มือกีต้าร์ เล่นเพื่อให้สาวมอง เท่านั้น ไม่สนใจจิงจังหรอก เล่นกันก็ไม่เหมือนเทปเลย แกะกันผิดๆ นักร้องก็คิดว่ากรูเก่ง ร้องของกูอยู่แบบเดียว ทุกเพลง สำเนียงเดียว ร้องสากล ไม่เอา ไม่ร้อง โอ้ย... นี่แหละครับ วงที่เกือบจะได้รอทำเทป แต่มาเปลี่ยนใจ ไม่เอา ไม่ทำ ไม่อยากทำ ขี้เกียจ เล่นกลางคืน เดือนละ 4500 ดีกว่า ดูพวกมันคิดซิครับ
ผมก็เลยออกมาครับ ทำเองเลย เล่นกลางคืนกับอีกวง ที่กำลังจะทำเทปเหมือนกัน แต่เก่งกว่าเยอะ แต่ผมเสียดายโอกาศตอนแรกครับ โอกาสของผมต้องหายไปเพราะไอ้พวกเนี่ย พวกเล่นไปวันๆเนี่ย ดูมัน ผมไม่ใช่ว่าจะดูถูกเพื่อนนะครับ แต่ว่า ถ้าไม่พัฒนาตัวเอง มัวแต่อยู่จมกับฝีมือตัวเอง แล้วบอกว่ากูเก่ง ... ก็... อ่ะนะครับ
สำหรับใครที่เป็นวง และรักกันมาก ดีใจด้วยครับ และขอให้อยู่กันไปตลอดครับ เฮอๆๆ ระบายซะงงเลยไหมครับ

small talk
26-03-2006, 03:48 PM
:'(น่า เสียใจนะครับ :-[
:-Xการออกเทปเนี่ย เป็นความฝันสุงสุดของหลายๆคนแล้ว ผมไม่รู้เลยนะเนี่ยว่าจะ มีคนไม่อยากออกเทป
>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(บ้าหรือป่าวนี่ :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :P

chaiyarith001
26-03-2006, 04:23 PM
สร้างโอกาศให้กับตัวเอง...เปิดวิสัยทัศน์....มองโลกสามมิติเค้าบ้างเราบ้าง
ให้เกียรติในความคิดของเพื่อนไม่ว่าจะถูกใจเราหรือไม่...มุ่งมั่นและทำต่อไปอย่างเต็มที่

small talk
26-03-2006, 04:34 PM
สร้างโอกาศให้กับตัวเอง...เปิดวิสัยทัศน์....มองโลกสามมิติเค้าบ้างเราบ้าง
ให้เกียรติในความคิดของเพื่อนไม่ว่าจะถูกใจเราหรือไม่...มุ่งมั่นและทำต่อไปอย่างเต็มที่

งงครับ คืออะไร

rockung
26-03-2006, 08:50 PM
ทำเทป โดนดองคับ ไปทำมาหากินไม่ได้

เซ็นสัญญา ทำไรก็ไม่ได้ เพื่อนเป็นแบบนี้คงทำวงใหม่ดีกว่าครับ ความตั้งใจน้อยเกินไป

สู้ทำงานกลางคืน หากินระยะยาวดีกว่าครับ ;)

borntokill
26-03-2006, 09:28 PM
กระทู้นี้มันจะ2ปีแล้วนะเนี่ย ยังขุดมาอีก เจ้าของกระทู้ก็หมดสมาชิกภาพไปแล้วด้วย

chaiyarith001
26-03-2006, 10:06 PM
กระทู้นี้มันจะ2ปีแล้วนะเนี่ย ยังขุดมาอีก เจ้าของกระทู้ก็หมดสมาชิกภาพไปแล้วด้วย

จ๊ากกกกก....ไม่ทันดู น้องวง small talk. อย่าพยายามขุดกระทู้ได้ไม๊ครับ.........โธ่.......
อยากรู้จักจริง ...จริ๊งงงง...พ่อคุณ...โทรมาหาพี่เบอร์นี้นะ 06-4050697.......................

small talk
26-03-2006, 10:21 PM
::)โทษนะครับ ;D อิอิ ;D ผมไม่รู้ว่ามันเก่างะ ::)

PalmyHIFI
26-03-2006, 10:41 PM
:'(น่า เสียใจนะครับ? :-[
:-Xการออกเทปเนี่ย เป็นความฝันสุงสุดของหลายๆคนแล้ว ผมไม่รู้เลยนะเนี่ยว่าจะ มีคนไม่อยากออกเทป
? ? ? ? ? ? >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(บ้าหรือป่าวนี่ :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :P

น้องครับ เรื่องออกเทปนี่ ขอชี้แจงนิดนึงนะ สมัยเด็กๆ พี่ก็อยากออกเทปเล่นให้คนดูเยอะๆ อยากดังเป็นพลุแตก แบบนักดนตรีดังๆหลายๆคน

แต่เมื่อเดินทางมาถึงจุดหนึ่ง ที่กาลเวลาเปลี่ยนไป ตลอดจนรสนิยมทางดนตรี ที่มีแนวทางเป็นของตัวเองมากขึ้น

การก้าวเข้าสู่การทำเทป หรือ อยู่ค่ายดังๆ ผมขอใช้คำว่า เข้าวงจร ก็จะอยู่ในรูปแบบของธุรกิจ ความเป็นตัวเองที่เรามีอยู่ ก็ต้องถูกปรับเปลี่ยนไป ตามรูปแบบของการตลาด

ผมเคยทำเดโมส่ง ค่ายดังที่เตะบอลกะช่อง3 เขาสนใจ แต่ให้ผม เขียนเพลงไปให้สัก 20-30 เพลง แถมยังมีตัวอย่าง โดยการให้ครูเพลง ร้อง อัดใส่แผ่น แล้วเอามายื่นให้ บอกให้ทำให้เพราะ แถมยังชี้แนวดนตรีที่ค่อนข้างอิงซาวอิเล็คทรอนิค
กับค่ายยักใหญ่ฝั่งตรงข้าม ส่งเดโม มาให้ทำ บอกให้ใส่เสียงระนาด เพื่อความเป็นไทย อะไร ต่างๆนานาๆ

ผมถึงเบื่อกับการต้องไปทำตามตลาดโดยลืมสิ่งที่เราเป็นมาโดยตลอด

แต่เอาเถอะครับ ใครอยาก ออกเทป เป็นนักดนตรีดัง ก็เอาใจช่วย หากรักทางนั้นจริง ทำให้ดีที่สุดก็แล้วกัน เพราะคุณอาจต้องโดนดองไปสัก 2 ปี กว่าจะได้มีตัวตน

ทุกวันนี้ เล่นกลางคืน สบายใจ สไตล์เราเอง ;)

Dbass
26-03-2006, 10:48 PM
น้องอย่าขุดลึกมากซิครับ .. ขุดพอประมาณ .. คงจะมีเรื่องเกี่ยวกะ Baracuda อีกเยอะ

เดี๋ยวท่านที่เปิดอ่าน ::) จะนึกว่ากระทู้ใหม่ พอเข้ามา โธ่ :-[ ... เก่า สมัยพระเจ้าเหาครองราชย์

small talk
26-03-2006, 11:01 PM
:)ก็ผมไม่รู้งะครับ ขอโทษนะ ;D
อย่าว่ากันนะ ;D