PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครไม่พอใจใครในนี้มาระบายความเครียด ใส่เลยครับ ที่นี่เป็นส้วมของทุกคนหุหุ

Music2home !

หน้า : [1] 2 3 4 5 6

เบสอ่อน
29-07-2005, 10:34 PM
;D ;D ;Dขอให้สนุกก่ะการนินทาเด้อ

Gallardo LP560-4
29-07-2005, 10:35 PM
เล่นงี้ผมก็ซวยเดะเพ่โซ่ย-*-

sod_sai
29-07-2005, 10:37 PM
เพื่อนยางม่ายมีเรย

หุหุ จาไปม่ายพอจายครายล่ะคับ

^^

Newbie_Bassist
29-07-2005, 11:12 PM
อยากมีแฟน อยากมีเมีย แต่ยังไม่อยากมีลูก ใครหาให้ได้มั่งง่ะ :'(

nicorus_bass
29-07-2005, 11:37 PM
เข้ามาตอบเพื่อปั๊มกระทู้หน่อย
แข่งกับเจ้าก๊อบ มาน ;D

29-07-2005, 11:44 PM
ตามไม่ทันหรอกเพ่-*- โหเพ่ใกล้เทพและ ผมเชียให้อัพเกรดไวๆนะงับ

panda14
30-07-2005, 02:40 AM
ไม่มีไรหรอก แค่ อยากมี กระทู้ อ่ะ เขิลจัง เบื่อ ที่ยัง ละทิ้ง ความโลภ ไม่ได้ อ่ะ

Blacklist
30-07-2005, 08:14 AM
อ๊ากกกกก ข้อสอบยากโคตรๆ งานโปรเจคก็เยอะ เครียดมากกกก :'(
บรู๊ววว~*

TARN
30-07-2005, 11:36 AM
ตอนนี้ไม่ค่อยพอใจตาชัยเท่าไหร่ ชอบหื่นกามแล้วปัดความผิดให้ตาอ้น >:(
เลิกซะๆ แล้วจะหายโกรธ >:(

อาจารย์ปรุย
30-07-2005, 11:41 AM
ปู๊ดๆๆๆๆ แพร่ดๆๆๆ ปุ๊ด... ป๊าด......เฮ้อ โล่ง

solaris
30-07-2005, 12:31 PM
เซ็งบ้าน อยากได้เบสใหม่ อยากซื้อแอมป์เบส อยาก ซื้อ เครื่องตั้งสาย แต่ ไมตัง ใครใจบุญ บริจาคหน่อย
หรือว่า ขายโคดๆๆๆๆๆ ถูกก้ได้ >:( >:(

chai_pooh
30-07-2005, 02:05 PM
ผิดไปแร้วคราบบบบบบบบ........อิอิอิ เพิ่งรู้ว่าความจริงบางอย่างก็ไม่ควรพูด......... ;D

alafasd
30-07-2005, 02:32 PM
วันไหนที่เธอเสียใจ อยากให้เธอจงจำเอาไว้..................ฉันใช้เบอร์เดิม ??? เกี่ยวไรเวปนี้อะ :P

เบสอ่อน
30-07-2005, 09:23 PM
ปู๊ดๆๆๆๆ? แพร่ดๆๆๆ ปุ๊ด... ป๊าด......เฮ้อ โล่ง
เอ่อ เฮีย ส้วมเต็มแล้ว...... . . .. ..... . มันล้นแล้วนา เอ่อนองแล้วด้วยติดขากางเกง ด้วย ไมเลอะเทอะงี้อ่ะ.... :o :o :o

30-07-2005, 09:25 PM
เครียดงับ เพิ่งอกหักสดๆเลย-*- เชี่ยเอ๊ยยยยยยยยหลอกกูมาตั้งนานไอ้........ว้ากกกแมร่งงงงงว

BaSs
01-08-2005, 12:52 AM
เซง พวกดีแต่ปากครับ นี่แหละที่สำคัญ มากครับ เพราะ พูดแล้วทำไม่ได้ อย่างปากแล้ว มัน อัปยศ มากๆ -*- อีกอย่าง ครับ พวก อวดเลี่ยมนี่แหละ ครับ(อวดฉลาด แต่จริงๆ โค-ตะ-ระ โง่ ครับ)

kaee30
01-08-2005, 01:08 PM
อยากมีงานทำแบบ เงินเดือนซัก 20000 ขึ้นอ่ะ ไม่หวังมากกะวุฒิ ตรี ประสบการณ์ไม่มี
อยากเล่นดนตรี กะวงเก่งๆอ่ะ ฮือๆๆๆๆ

อยากให้แฟนมานเลิกแบบไ ปกะผู้ชายคนอื่นซะที :-[
เดี๋ยวตรูไปกะสาวมั่ง อย่ามาร้องให้น้ำตาเช็ดหัวเข่านะเฟร้ยยยยยย

chai_pooh
01-08-2005, 01:29 PM
เช็คน้ำตา......แร้วมองมาที่ฉันนน ::)

SPASM
01-08-2005, 01:32 PM
ไม่พอใจอีตาสิดติ๊.. >:(

Dbass
01-08-2005, 01:41 PM
? ตอนแรก ว่าจะมาตั้งชื่ออยู่แล้ว ว่ากระทู้ขอระบาย.. ?:D ดี นายเบสอ่อน เข้ามาตั้งก็ดีเหมือนกัน จะได้ระบาย ?8)
ทำยังไง ให้ทำงานได้ชั่วโมงละ 300 บาทดีน้อ...ก็ชอบงานนี้ ไม่อยากออก.. แต่เราก็อยากได้ตังค์เยอะกว่านี้ ?:P

kaee30
01-08-2005, 01:59 PM
ตาชัย เอาหลิงๆมาแลกก่อนละกันนะ ถ้างั้น ก๊ากกกกกกกกกกกกก

Dbass
01-08-2005, 02:04 PM
ดูในบอร์ดตอนนี้ดิ...คนเข้ามา 10 กว่าคนที่เป็นสมาชิก กะบุคคลทั่วไปอีก 4 เยอะมาก ๆเลย :o
อย่างกะไปเดินแถวจตุจักรอ่ะ.... ที่ชื่อใหม่ ๆ นี่มีแบบใช้ชื่อหลายชื่อหรือเปล่าครับ พูดตรง ๆ กันนะ
ผมก็ไม่ได้ใช้อยู่ชื่อเดียวครับ ยังมีอีก 2 ชื่ออ่ะ.. ;D เอาไว้เฉพาะกิจ

SPASM
01-08-2005, 02:26 PM
ผมมีอีก 1 ชื่อไว้ใช้เฉพาะกิจเหมียนกัน.. :-[

แต่รับรองได้ว่าไม่เคยใช้ชื่อเฉพาะกิจให้ร้ายหรือโจมตีใครแน่นอน. ;D.

หรือเอาไว้โจมตีอีตาสิดติ๊คนเดียวเลยดีกว่า...เหอ..เหอ..

Dream182
01-08-2005, 06:31 PM
อยากมีแฟน อยากมีเมีย แต่ยังไม่อยากมีลูก ใครหาให้ได้มั่งง่ะ :'(
หาได้ครับ ตาม มุม อับๆ ทั้วไป อิ อิ

ผมก็ได้นะพี่ ผมยังว่าง อยู่ 5 5 5 5

ปล มหาลันเหมืองแร่ จง เจริญ อิ อิ

HoroHoro
01-08-2005, 07:20 PM
อ่า ขอเบ่งแป๊บนึง พอดีท้องผูก

01-08-2005, 11:35 PM
เหม็นเชียว555+++

chai_pooh
02-08-2005, 12:04 AM
ตาชัย เอาหลิงๆมาแลกก่อนละกันนะ ถ้างั้น ก๊ากกกกกกกกกกกกก

แน่ใจเรอะ >:(

Rawitas
02-08-2005, 12:31 AM
งึมมมมม.........เครียดไปก้อเท่านั้นทำใจยอมรับมันซะดีกว่า

kaee30
02-08-2005, 09:22 AM

แน่ใจเรอะ >:(

โด่ แน่จริง ป่าวว ;D

Dbass
02-08-2005, 04:10 PM
เมื่อวานทำงาน ลูกค้าก็ไม่กี่คน เจ้าของร้านเดินมาบอกว่า ลูกค้าบอกว่า ทำไมบางวันปรับไมค์
ไม่เพราะเลย บางวันดี แต่คนที่บอกว่าไม่ดีมีหลายคนแล้ว คือบอกให้ผมปรับไว้ตายตัวได้ไหม..

Dbass
02-08-2005, 04:22 PM
กระทู้ระบายน่ะ ผมก็ระบายเรื่องของผมเหมือนกัน.. :( เซ็งมาก เมื่อวาน.. เรื่องปรับมิกซ์ ไมค์

ปรับไว้ตายตัวคือ ไม่ต้องไปแตะ ไปเล่นมันเล่ยอ่ะ ช่องไมค์ เล่นได้แค่สไลด์วอลลุ่ม แค่นั้น :-\
กะปรับช่องซาวน์ดนตรีได้อย่างอิสระ... คราวนี้ ผมไม่โต้แย้งอะไร ( แต่ความจริง คนเราเสียงมันไม่เหมือนกัน เสียงบางแต่ร้องเพราะ เสียงแหลมมาก ทุ้มมากหรือน้อย บางคนร้องดี แต่เอาไมค์
ไว้อยู่ตรงคาง พอร้อง ๆไป เริ่มอินน์กับดนตรีไมค์ก็ใกล้ปากขึ้น ก็ต้องไปลดอยู่ดี..)

เมื่อวานเลยทำตามที่เจ้าของร้านเขาต้องการ เล่นแค่สไลด์วอลลุ่ม ดี... ว่างงานดี นั่งเฉย ๆเป็นหิน ไม่ต้องทำอะไร ส่งแผ่นมาก็เปิด ถึงคิวใครก็ไม่ทราบ เพราะคนจดคิวไม่ได้เอาใบคิวมาให้... ดี สบายดี.. กระทู้ระบายนะ ไม่รู้วันนี้จะเป็นไงอีก

เดี๋ยววันนี้ไปเร็ว ๆ.. จะได้ซ้อมเพลงของ ชรินทร์, ทนงศักดิ์ ซะหน่อย :D โคตรจะร้องยากเลย
ใช้พลังเยอะ ร้องนิ่ม มีเอื้อนนิด แต่ลากเสียงยาว ไม่รู้แกเก็บลมหายใจได้ไง เราต้องเว้นวรรคเพื่อ
จะหายใจใหม่ ร้องตามต้นฉบับไม่ได้ รู้สึกจามีคิวซ้อมเพลงคู่อีก.. คราวนี้ดีหน่อยไม่แก่เท่าไร ;D

Plagao
02-08-2005, 07:13 PM
ไม่ไหวแล้ววววววววว
เมื่อไหร่จะสอบเสร็จซะทีฟระ

ไม่ได้แตะเบสมาอาทิตย์แล้วนะ หงุดหงิด

สอบอะไรนักหนาก็ไม่รู้ ตั้ง เจ็ดบท แปดบท สูตรก็เยอะ จำไม่หมด

แถมสอบเสร็จก็เรียนเลยอีก จะให้หยุดพักซักวันสองวันไม่ได้รึไง

โอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เบื่ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

ขอโทดคับ หนวกหูไปหน่อย :'(

k5
02-08-2005, 09:38 PM
ขอระบายบ้างนะ.........นอนไม่หลับคับ เปนมาติดต่อกันจะ 1 เดือนเเล้ว ไคมีวิธีไรดีๆช่วยบอกผมด้วยนะ :-\

alafasd
02-08-2005, 09:40 PM
เวลานอนอย่าไปคิดว่าต้องหลับครับ ถ้าคิดแล้วมันจะไม่หลับครับผมก็เคยเป็นนอนอ่านโน๊ตjazzครับตาลายหลับเลยไม่เชื่อลองครับ ;)

02-08-2005, 10:16 PM
เอากระบองฟาดหัวตัวเองดิ หลับยาววว

k5
02-08-2005, 10:36 PM
เเล้วถ้าตื่นมากลางดึกเเล้วอยากเข้าห้องน้ำมากๆเเต่มีคนใช้ห้องน้ำอยู่จะทำไงดีคับ [สถาณการเเบบ ข้าศึกประชิดชายเเดนตะวันออกกับตะวันตก พร้อมกันอะคับ :-[]

TARN
02-08-2005, 11:21 PM
ขอระบายบ้างนะ.........นอนไม่หลับคับ เปนมาติดต่อกันจะ 1 เดือนเเล้ว ไคมีวิธีไรดีๆช่วยบอกผมด้วยนะ :-\

นึกถึงหนังเรื่อง หลอนไม่หลับ ชื่อภาษาปะกิดจำไม่ได้ พี่พระเอกขับรถชนเด็กแล้วหนี เลยนอนไม่หลับเป็นปี เกิดอาการประสาทหลอน ไม่ทราบคุณเบสอ่อนเคยขับรถชนแมวที่ไหนบ้างรึเปล่า

k5
02-08-2005, 11:41 PM
K5 จ้ามะช่ายนายเบสอ่อนนะ >:(
ถ้าปั่นจักรยานชนน้องตัวเองนี่นับด้วยปะคับ เเหะๆ ผมรักสัตว์นะไม่ทำหรอกคับ เเต่เกลียดเด็กเว้ยยย

Godjikung!
03-08-2005, 04:28 AM
อ่านหนังสือมนต์พิธีครับ หลับยาว หลับสบาย ผีสางนางไม้ไม่มารบกวน เชื่อผม

จะเล่าอาไรให้ฟัง

หลวงพี่ผมแต่ก่อนเคยอาศัยอยู่ที่วัดๆหนึ่งในจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นวัดที่เปลี่ยวมากๆ ตอนเช้าจะไม่ค่อยรู้สึกน่ากลัวเท่าไร(แต่ก้อน่ากลัวเพราะไม่ค่อยมีคน) แต่ตอนกลางคืนนี่น่ากลัวมากๆ ไม่มีพระรูปไหนจะออกมานอกกุฏิแน่ๆถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
หลังกุฏิจะเป็นป่าช้าครับ ชอบมีเปรตมาอาละวาดตอนกลางคืนครับ พระใหม่พระเก่าไม่ว่ารูปไหน แกร่งเท่าไรเก่งเท่าไรโดนหมด หลวงพี่ผมก้อโดนแต่ไม่เท่ากับเพื่อนของหลวงพี่ครับ

แล้วเปรตตัวนี้เป็นเปรตผู้หญิงครับเป็นเปรตที่ชอบข่มขืนพระ(เรื่องจริงครับโกหกไม่ได้ เพราะพระมุสาไม่ได้)ทุกรูปจะโดนอำตอนเคลิ้มๆเวลากำลังจะหลับ แล้วก้อจะรู้สึกว่าได้....กับผู้ญ
แต่เพื่อนของหลวงพี่เคลิ้มๆครับไม่หลับ พอโดนอำท่านก้อขัดขืนสุดกำลัง ในที่สุดก้อจับแขนของเปรตตนนั้นได้ เปรตตนนั้นก้อกัดแขนท่านกัดแรงมากครับเพราะตอนเช้าท่านให้หลวงพี่ผมดูเป็นรอยลึกมากๆ หลังจากที่เปรตตนนั้นกัดแล้ว ท่านก้อขัดขืนจนลุกขึ้นได้ แล้ววิ่งออกนอกหน้าต่างของกุฎิไป เปรตตนนั้นก้อวิ่งตามครับ ท่านเล่าว่าเห็นเป็นเงาดำๆวิ่งตามท่านเข้าไปในป่าช้า แล้วพอสักพักเงานั้นก้อหายไป

สุดยอดเลยนะครับ ท่านไม่กลัวเลย กลับไปจำวัดต่อแถมบวชอยู่อีกหลายเดือนกว่าจะสึก(บวช3เดือนนะครับ ตามประเพณีไทย) แต่หลังจากนั้นมาท่านท่องคาถาชินบัญชรทุกวันครับ เปรตตนนั้นก้อมีมารบกวนบ้าง แต่เหมือนกับว่า ทำอะไรท่านไม่ได้มาก อย่างมากก้อแค่มาอำหลายวันติดๆกัน แต่ไม่ถึงขนาด....ครับ

ตอนผมไปบวชหลวงพีเล่าให้ฟังอ่ะครับ น่ากลัวมากๆ โชดดีที่วัดผมไม่มีเมรุ เป็นวัดที่อยู่ตรงข้ามโรงเรียนสวนกุหลาบอ่ะครับ ขนาดไม่มีเมรุ ผมยังโดนอำตอนบวชนาค กับฝันเห็นอยู่บางวันอ่ะ ตอนเป็นพระเราก้อไม่กลัวหรอก แต่พอมาคิดๆดูแล้ว ที่เราเจอก้อน่ากลัวเหมือนกันอ่ะ แล้วเอาไว้จะมาเล่าให้ฟังทีหลัง เรื่องของหลวงพี่ยังมอีก2-3เรื่องครับ น่ากลัวเกือบทุกเรื่องเลยครับ โดยเฉพาะเรื่องพี่ชายของท่าน กับเรื่องที่ท่านเจ้าอาวาสเห็นเณรไม่มีหัว ไว้ว่างๆจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

ปล.เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงแน่ๆครับ เพราะพระไม่สามารถมุสาได้ครับ อีกทั้งหลวงพี่เป็นพระที่เป็นอาจารย์สอนธรรมะ
ใครมีเรื่องดี ใครมีเรื่องเด็ดก้อมาเล่าๆให้ฟังกันหน่อยนะครับ ;) ?

SPASM
03-08-2005, 12:57 PM
..ระบายมั่ง..

เซ็งมือกลองมากๆ เลย..แกะเพลงมาก็แกะมาแต่ท่อนหัว..ขึ้นถูกแป๊ะๆ

แต่พอเข้าท่อนVerse ท่อน Chorus ท่อน Solo ผิดหมดแค่เคาะจังหวะอย่างเดียว

ส่งเสิ่งอะไรก็ไม่มี ทีท่อนที่จะต้องส่งก็ไม่ส่ง ท่อนที่ไม่มีส่งก็ส่งซะงั้น..จังหวะยงจังหวะยกไม่มีทั้งนั้นเคาะจังหวะเดียวตลอด

ทั้งๆ ที่ตอนเปลี่ยนมาเป็นจังหวะยกนี่มันสำคัญมันเป็นสัญลักษณ์ของเพลงนั้นๆ เลย..เป็นท่อนที่..เออ..เพลงนี้มันต้องมีอันนี้นะ

เพลงเดียวกันบางทีก็ส่งบางทีก็ไม่ส่ง กระเดื่องบางทีก็เหยียบทีเดียวบางทีก็เหยียบสองที บางทีเหยียบสามทีอีกตะหาก..

มึนเลย...ตามอารมณ์แกไม่ทัน..ก็รู้ๆ อยู่นะว่าเราต้องฟังกลองบอกไปก็ทำท่าไม่พอใจ.

ดันบอกว่าทีเบสยังเล่นผิดเล่นไม่เหมือนเลย..ก็อธิบายไปแล้วนะว่าที่เล่นไม่เหมือนนี่เพราะอะไร..

แล้วก็เล่นแบบที่มันเหมือนให้ดูนะว่าตูเนี่ยแกะมาทั้งเพลงเด๊ะๆ นะไม่ใช่ว่าไม่แกะแล้วก็มามั่วเล่นอีกอย่าง

ไอ้เรื่องเล่นผิดเล่นหลุดนี่ไม่ว่ากันอยู่แล้วมันต้องมีกันบ้างทุกคนแหล่ะ..

พอแกหลุดแล้วกลับเข้ามาไม่ถูกก็ส่งจบซะดื้อๆ บางทีกีต้ร์กำลังSolo อยู่จบเฉยเลย

เรื่องเพลงอีกตอนฟังทีแรกชอบๆ ชอบเพลงนี้เจ๋งดีกลองสวย..บอกให้เราไปแกะมาอยากเล่น

ไอ้เราก็เออๆ ได้ๆ อยากเล่นไม่ว่ากันแต่ฟังเบสแล้วโห..แมร่งแกล้งกรูป่าววะเนี่ย..

พอวันเล่นดันบอกว่าไม่เอาแล้วไม่เล่นแล้วกลองยาก..อื้อหือ..มันน่ามั๊ยเนี่ย..กรูนั่งแกะยันเช้า..

ไม่ฟังความคิดเห็นของคนอื่นอื่นอีกเรื่องนึง..ทุกคนทั้งวงเห็นต้องตรงกันหมดว่าแบบนี้ๆ นะโอเคนะ

มาเลยแหลมมาเลย..เราว่าแบบนี้ไม่ดีกว่าเหรอเอาแบบนั้นดีกว่า..พอไม่เอาก็ไม่พอใจกระฟัดกระเฟียด..

ไปตีกลองใส่อารมณ์อีก..มายุ่งวุ่นวายกับเราอีกอย่าง..มาบอกเราอีกแน่ะว่าไม่ให้เล่นอย่างนี้อย่าเล่นอย่างนี้..

เราก็นึกในใจว่าแหมก็ฟิลมันมาแล้วนี่หว่า..แมร่งจะให้ยืนดีดนิ่งๆ ไอ้5เอ๊ย.เพลงแมร่งออกจะมัน..ไม่ได้นั่งอัดเสียงอยู่นะเว้ย..

อีกอันสะใจมากเลยแกมาสอนเราว่าให้เล่นแบบนี้ๆ ดิไอ้เราก็..ไอ้Hearเอ๊ย แมร่งตีกลองยังไม่รอดเลยเสือกจะมาสอนกรู

มันไปบอกรุ่นใหญ่..พี่เค้าบอกว่าเบสมันเล่นแบบนั้นแหล่ะถูกแล้ว..

มรึงเอากลองของมรึงให้อยู่กับร่องกับรอยก่อนเหอะค่อยไปสอนเค้า..อิ..อิ..สะใจโก๋

...เฮ้อ....โล่ง..

Dbass
03-08-2005, 02:59 PM
กระทู้ระบายความในใจของผมน่ะครับ.. เรื่องงานล้วน ๆ

เมื่อวานทำงานดีหน่อย เจ้าของร้านไม่มา เลยปรับซาวน์เองตามใจ คนก็ดันเยอะ 18 คนนั่ง
รวมกันอยู่ในห้องกว้างคูณยาว ขนาด 4 คูณ 8 นอกจากสุนทราภรณ์กะลูกกรุง ซึ่งมีทุกวันแล้ว
เมื่อวานพวกลูกทุ่งยังมาอีก 6 คนได้ ถ้าร้องได้เพราะแบบนักร้องประกวดก็ดี นี่..เล่นร้องตาม
ความพอใจ ร้องเพลงของนักร้องผู้ชาย ไม่ยอมให้เพิ่ม/ลดคีย์อีก ก็ร้องมันไปเสียงต่ำ ๆยังง้าน
พวกที่รอคิวจะร้องสุนทราภรณ์ ก็นั่งคุยกันในห้องเล็กขนาดเนี้ย.. ซาวน์ก็ไม่ค่อยได้ยิน พอกลุ่ม
ที่ร้องสุนทราภรณ์ทยอยร้องตามคิว พวกลุกทุ่งมีแค่ 6 คนก็คุยกันซะดังกว่าอีก..เราก็ฟังเสียงโดย
รวมจะไม่รู้เรื่องแล้ว.. แล้วแขกน่ะ อายุพอเลยจากผมไปก็ 4สิบกว่าไป ถึงหลังเกษียณเลย จะ
ไปว่าก็ไม่ได้ ป้ายเขาก็มีเขียนอยู่ตรงสแตนด์วางเนื้อเพลง " จุ๊..จุ๊.. กรุณาเงียบเสียงนะค๊ะ..."
เราก็เลยเพิ่มความดังอีกนิด แขกคนที่เขานั่งอยู่ข้างล่างเขาก็ว่า ดังไปแล้ว...! :-[ ผมก็ลดลง
( เสียงคนคุยกัน จะกลบเสียงดนตรีแล้ว คนที่มาร้องก็ฟังอินโทรไม่ชัด ถ้าแขกมันเงียบหน่อย
ก็ไม่ต้องเร่งเสียงขึ้นหรอก )
วันนี้ว่าจะได้หยุดพักซะหน่อย จะไปซ้อมร้องเพลงตอน 5 โมงเย็น แต่เมื่อวานก่อนเลิกงาน พี่
เจ้าของร้นโทรมาบอก มีแขกจองร้านไว้ ให้มาเปิดด้วย พี่ไม่อยู่... ก็อีกเดี๋ยวก็ต้องไปแล้ว เวลา
ตอนนี้ 14.53 พอ สามโมงครึ่งผมควรจะถึงร้านแล้ว ไปร้องให้สะใจเลย แขกจองอยู่ 4 ชั่วโมง
พอสองทุ่มก็เลิก ดี... ::) จะได้ไปกินข้างที่บางปะกงต่อ... เฮ้อ..จะมีพิเศษหรือเปล่านี่.. ;D

เพลงลูกกรุงเบสโคตรจะเล่นเนียนเลย ไม่ยากแต่เนียน ลูกเล่นไม่มี.. แต่ร้องยากมาก ตอนนี้หัด
เพลง ยังคอย,เด็ดดอกรัก,ไกลชู้,ดวงใจ,รอยบุญ รอยกรรม กะเพลงเสี่ยงรัก ตรง 3 เพลงแรกร้องยากโคตร การลากเสียง การกักเก็บลมหายใจจะตามชรินทร์, ทนงศักดิ์ ซึ่งเป็นต้นฉบับไม่ได้เลย

Dream182
03-08-2005, 04:37 PM
:'( ไม่ไหวและ ผม ?ทนไม่ไหวแล้ว............................. ?ปิ๊ด ? !

Plagao
03-08-2005, 06:43 PM
สอบเสร็จแล้วอ่ะ

ข้อสอบโคตรง่ายอ่ะวันนี้ แต่ว่าทำไม่ได้อ่ะ อ่านไปไม่ดี จบเทอมนี้แล้วด้วย
ถ้าตกเทอมนี้ทำไงว้าเนี่ยยยยยยยยยยยยย โอ๊ยยยยย เครียดดดดดดดดดด

เบสอ่อน
03-08-2005, 08:14 PM

เซ็งมือกลองมากๆ เลย..แกะเพลงมาก็แกะมาแต่ท่อนหัว..ขึ้นถูกแป๊ะๆ

แต่พอเข้าท่อนVerse ท่อน Chorus ท่อน Solo ผิดหมดแค่เคาะจังหวะอย่างเดียว

ส่งเสิ่งอะไรก็ไม่มี ทีท่อนที่จะต้องส่งก็ไม่ส่ง ท่อนที่ไม่มีส่งก็ส่งซะงั้น..จังหวะยงจังหวะยกไม่มีทั้งนั้นเคาะจังหวะเดียวตลอด

ทั้งๆ ที่ตอนเปลี่ยนมาเป็นจังหวะยกนี่มันสำคัญมันเป็นสัญลักษณ์ของเพลงนั้นๆ เลย..เป็นท่อนที่..เออ..เพลงนี้มันต้องมีอันนี้นะ

เพลงเดียวกันบางทีก็ส่งบางทีก็ไม่ส่ง กระเดื่องบางทีก็เหยียบทีเดียวบางทีก็เหยียบสองที บางทีเหยียบสามทีอีกตะหาก..

มึนเลย...ตามอารมณ์แกไม่ทัน..ก็รู้ๆ อยู่นะว่าเราต้องฟังกลองบอกไปก็ทำท่าไม่พอใจ.

ดันบอกว่าทีเบสยังเล่นผิดเล่นไม่เหมือนเลย..ก็อธิบายไปแล้วนะว่าที่เล่นไม่เหมือนนี่เพราะอะไร..

แล้วก็เล่นแบบที่มันเหมือนให้ดูนะว่าตูเนี่ยแกะมาทั้งเพลงเด๊ะๆ นะไม่ใช่ว่าไม่แกะแล้วก็มามั่วเล่นอีกอย่าง

ไอ้เรื่องเล่นผิดเล่นหลุดนี่ไม่ว่ากันอยู่แล้วมันต้องมีกันบ้างทุกคนแหล่ะ..

พอแกหลุดแล้วกลับเข้ามาไม่ถูกก็ส่งจบซะดื้อๆ บางทีกีต้ร์กำลังSolo อยู่จบเฉยเลย

เรื่องเพลงอีกตอนฟังทีแรกชอบๆ ชอบเพลงนี้เจ๋งดีกลองสวย..บอกให้เราไปแกะมาอยากเล่น

ไอ้เราก็เออๆ ได้ๆ อยากเล่นไม่ว่ากันแต่ฟังเบสแล้วโห..แมร่งแกล้งกรูป่าววะเนี่ย..

พอวันเล่นดันบอกว่าไม่เอาแล้วไม่เล่นแล้วกลองยาก..อื้อหือ..มันน่ามั๊ยเนี่ย..กรูนั่งแกะยันเช้า..

ไม่ฟังความคิดเห็นของคนอื่นอื่นอีกเรื่องนึง..ทุกคนทั้งวงเห็นต้องตรงกันหมดว่าแบบนี้ๆ นะโอเคนะ

มาเลยแหลมมาเลย..เราว่าแบบนี้ไม่ดีกว่าเหรอเอาแบบนั้นดีกว่า..พอไม่เอาก็ไม่พอใจกระฟัดกระเฟียด..

ไปตีกลองใส่อารมณ์อีก..มายุ่งวุ่นวายกับเราอีกอย่าง..มาบอกเราอีกแน่ะว่าไม่ให้เล่นอย่างนี้อย่าเล่นอย่างนี้..

เราก็นึกในใจว่าแหมก็ฟิลมันมาแล้วนี่หว่า..แมร่งจะให้ยืนดีดนิ่งๆ ไอ้5เอ๊ย.เพลงแมร่งออกจะมัน..ไม่ได้นั่งอัดเสียงอยู่นะเว้ย..

อีกอันสะใจมากเลยแกมาสอนเราว่าให้เล่นแบบนี้ๆ ดิไอ้เราก็..ไอ้Hearเอ๊ย แมร่งตีกลองยังไม่รอดเลยเสือกจะมาสอนกรู

มันไปบอกรุ่นใหญ่..พี่เค้าบอกว่าเบสมันเล่นแบบนั้นแหล่ะถูกแล้ว..

มรึงเอากลองของมรึงให้อยู่กับร่องกับรอยก่อนเหอะค่อยไปสอนเค้า..อิ..อิ..สะใจโก๋

เปลี่ยนมือกลองเหอะนะ แต่ถ้าเป็นเพื่อนกกันมานานนมก็ยากน้อยนะ แต่ก่อนผมเป็นมือกลอง แล้วมือเบสผมมันก็เป็นลักษณะนี้แหล่ะคือไม่เอาความคิดใคร ผมกับมือกีต้าร์ซึ่งอดทนกับมือเบสคนนี้มาถึง3ปีก็เป็นอันต้องพับวง เพราะเหตุผลเดียวกันคือความคิดข้าเป็นใหญ่เข้าใจๆครับ หามือกลองใหม่เหอะนะ เชื่อโผ๊มม กลองอ่ะแกะง่าย แต่จำยากแต่ก็ไม่ถึงกับยากไป ผมว่ามันเป็นข้ออ้างมากกว่านะถ้าเค้าตั้งใจอีกนิดที่จะใส่ใจในรายละเอียดของการแกะกลองเนี๊ยะ คงไม่เป็นแบบนี้จริงไม๊ครับ :)[ความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ต้องเชื่อผมหมดก็ได๋] :o

อาจารย์ปรุย
03-08-2005, 10:28 PM
ถึงน้อง Koppy ครับ

ตอบกะทู้แบบมีสาระนิดส์นึงนะครับ ผมเห็นน้องตอบแบบมั่วจังเลยครับ
สักแต่ว่าตอบๆๆ ให้กะทู้ตัวเองเยอะๆรึไงครับ
ขอโทษนะครับ ที่พูดตรงๆ อ่านของน้องมาหลายวันแล้ว ::)

อาจารย์ปรุย
03-08-2005, 10:44 PM

มือกลองผมก็เป็นครับ ยังเด็กอยู่เลยอายุ19 ถ้าแกะมาเพลงเดียวกัน กระเดื่องกับเบสยังไงซะก็ต้องลงกัน

ถ้าไปคนละตุ๊บ2ตุ๊บ ก็แย่แน่ครับ ค่อยๆคุยกันครับ เปิดต้นฉบับมายันกันเลย ถ้ายังเถียงอีก ก็บอกไปเลยคนละ100ไม๊
ถ้าเอ็งถูกเอาไปร้อยนึง ถ้าข้าถูกเอามา100นึง

วงผมเคยทำแล้ว ต่อมามันเลิกเถียงเลย วงผมบางทีกลองต้องตามเบสเลยครับ
ที่ว่าบางเพลงกลองเด่นต้องโชว์ลูกนี้ (เพลงคนที่ถูกรัก) มือกลองผมมันยังแป๊กอยู่เล้ย
แต่ลูกส่งเราก็ไม่ได้fix อะไรมาก ขอให้ส่งลงห้องก็โอเค แต่บางลูกมันเด่นชัดก็ต้องเนียนหน่อย
เบื่อเหมือนกันครับ เวลาบอกอะไรแล้วมันไม่เคยผิดเลย มีข้อแก้ตัวตลอดเวลาที่บอกมันเลย เอากะมันสิ

แต่ก็ต้องปลงบ้างละครับ ทำงานกันเป็นทีม ไม่ใช่เล่นโฟคซอง อะไรทนได้ก็ต้องทนไป
เปลี่ยนมือกลองทีเหนื่อยเป็นบ้า ต้องมาจูนริทึ่มกัน วงผมเล่นเพลง200กว่าเพลง เปลี่ยนทีมือกลองใหม่ตายพอดี
ก็ได้แต่อดทนกันไป >:(

Dbass
03-08-2005, 11:22 PM
เพิ่งเลิกงานครับ มาระบายเรื่องงาน
ผมมาถึงร้านบ่าย 4 โมงเพราะว่ามีแขกจองร้านไว้ 4 ชั่วโมง ผมก็เจอพี่คนหนึ่งเขาปรับมิกซ์เราใหม่หมดเลย คือพี่เจ้าของร้านจ้างเขามา..เราก็ดู เขาทำงาน ย้ายตำแหน่งลำโพงใหม่เลย ก็ฟังเสียงที่เขาปรับ โดยรวมดีกว่าที่เราเคยปรับแฮะ ยอมรับฮะ..แต่เขาว่า ผมไม่ต้องไปเล่น ไปแต่งอะไรเล่น
นะ แถมปรับชันแนลข้าง ๆ ไว้ใหดูด้วยเผื่อผมจะไปซน เจ้าของร้านจะได้ปรับคืนได้.. :P ผมฟังว่า
เขาปรับดีกว่าผม ยกเว้นช่องซาวน์ดนตรีที่ผมว่า ผมปรับได้เนื้อเสียงเยอะกว่า.. แต่ก็ดีฮะ ผมจะไม่
ซนแล้ว เล่นแค่สไลด์วอลลุ่มพอ... แกปรับเสร็จก็รับตังค์แล้วก็ไป พอลูกค้ามาร้อง ร้องเพลงคู่ ตอน
ถือไมค์ไว้ต่ำ ๆ คราวนี้หอน แหลมซี๊ดเลย..เจ้าของร้านหันมามองผม แล้วเดินมาดู ผมรีบบอกเลย
พี่...ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย ต้องลดแหลมลง ลด Gain นิด..ก็ โอเค เดี๋ยว..คงจะชินกับเสียงใหม่
หรือ รอแขกมาให้ความเห็นดีกว่า.. ได้พิเศษ 150 บาทเองอ่ะ :-\ ขบรถไปกลับ 2 วันก็หมดแล้ว

ceciliace
04-08-2005, 12:06 AM
(ขอบ้างนะ)
อยากเล่นดี? อยากได้เบสดี? ?อยากอารมณ์ดีตอนอยู่บนเวที? อยากได้คะแนนทฤษฎีดีๆ? อยากมีชีวิตดีๆ? อยากเป็นนักดนตรีที่ดี? :P :P :P? เบื่อตัวเองเล่นผิดอยู่นั่นแหละ? >:(? เฮ่อ

เบื่อเฟ่ยยยยยยย? >_< ยยยยยยยยยยยย

k5
04-08-2005, 01:22 AM
อยากระบายเรื่องไปซ้อมมาวันนี้.....

หลังจากที่ไม่ได้ซ้อมกับวงมาเปนเวลา 3 เดือนกว่าๆ ทำให้การซ้อมในวันนี้เต็มไปด้วยความห่วยเเตก วงผมปกติมีมือกีตาร์, มือเบส, มือกลอง เเละก็นักร้อง เเต่วันนี้มีเเค่มือกลองกับมือเบสซึ่งก้คือผมกับเพื่อนอีกคนซึ่งเราตกลงกันว่าจะเล่น metallica ซัก4-5เพลง ก้เลยบอกให้มันไปเเกะกลองมาส่วนผมเองก้ไปเเกะเบสมาเรียบร้อย4เพลง พอมาวันนี้มือกลองกับผมมาเจอกันที่ห้องซ้อมเเถวห้วยขวางก้ตกลงจะเล่นกันเลย 4 เพลง
มี MOF, Battery, Fuel กะ Enter Sandman ปรากตว่าตอนเล่นมือกลองลืมจังหวะทั้งหมดของทุกเพลงเเม้กระทั้งท่อน intro!!!! เซงมากสรุปว่าวันนี้จ่ายค่าห้องซ้อมไป 180 บาท ไม่ได้อาไรเลย xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx เซงคับเเถมวันนี้รู้สึกว่าตัวเองเล่นฝีมือตกลงด้วย อาจเปนเพราะไม่ได้ยืนเล่นมานานเลยไม่ชิน เหอะๆๆ >:(

SPASM
04-08-2005, 09:18 AM
เปลี่ยนมือกลองเหอะนะ แต่ถ้าเป็นเพื่อนกกันมานานนมก็ยากน้อยนะ แต่ก่อนผมเป็นมือกลอง แล้วมือเบสผมมันก็เป็นลักษณะนี้แหล่ะคือไม่เอาความคิดใคร ผมกับมือกีต้าร์ซึ่งอดทนกับมือเบสคนนี้มาถึง3ปีก็เป็นอันต้องพับวง เพราะเหตุผลเดียวกันคือความคิดข้าเป็นใหญ่เข้าใจๆครับ หามือกลองใหม่เหอะนะ เชื่อโผ๊มม กลองอ่ะแกะง่าย แต่จำยากแต่ก็ไม่ถึงกับยากไป ผมว่ามันเป็นข้ออ้างมากกว่านะถ้าเค้าตั้งใจอีกนิดที่จะใส่ใจในรายละเอียดของการแกะกลองเนี๊ยะ คงไม่เป็นแบบนี้จริงไม๊ครับ? :)[ความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ต้องเชื่อผมหมดก็ได๋] :o

ครับคือว่าที่วงผมเล่นเพลงเป็นร้อยน่ะครับถ้าเปลี่ยนใหม่นี่ลำบากแน่นอนครับกว่าจะตามเพลงทัน กว่าจะทำความเข้าใจกัน

ไหนจะต้องแกะต้องซ้อมเพลงใหม่ๆ อีก..เสียเวลาครับ...เดี๋ยวจะตกงานซะก่อน..

เอาแบบ อ.ปรุยก็ดีเหมือนกันครับเปิดต้นฉบับยันกันเลย..จะได้เถียงไม่ออก..

นี่ถ้าแกเปิดใจซักนิ๊ดฟังคนอื่นซักหน่อย..จะดีกว่านี้เยอะ..

ระบายอีก...เมื่อคืนแมร่ง..ตีกลองยังกะจะตายเลย..ตุก..แปะ..ตุก..แปะ..โอ๊ยกรูจะบ้าตาย..

พอบอกเท่านั้นแหล่ะใส่อารมณ์หวดซะกลองจะแตก..วัยรุ่นเซ็ง.. :-\

อาจารย์ปรุย
04-08-2005, 01:03 PM
เปลี่ยนมือกลองเหอะนะ แต่ถ้าเป็นเพื่อนกกันมานานนมก็ยากน้อยนะ แต่ก่อนผมเป็นมือกลอง แล้วมือเบสผมมันก็เป็นลักษณะนี้แหล่ะคือไม่เอาความคิดใคร ผมกับมือกีต้าร์ซึ่งอดทนกับมือเบสคนนี้มาถึง3ปีก็เป็นอันต้องพับวง เพราะเหตุผลเดียวกันคือความคิดข้าเป็นใหญ่เข้าใจๆครับ หามือกลองใหม่เหอะนะ เชื่อโผ๊มม กลองอ่ะแกะง่าย แต่จำยากแต่ก็ไม่ถึงกับยากไป ผมว่ามันเป็นข้ออ้างมากกว่านะถ้าเค้าตั้งใจอีกนิดที่จะใส่ใจในรายละเอียดของการแกะกลองเนี๊ยะ คงไม่เป็นแบบนี้จริงไม๊ครับ? :)[ความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ต้องเชื่อผมหมดก็ได๋] :o

ครับคือว่าที่วงผมเล่นเพลงเป็นร้อยน่ะครับถ้าเปลี่ยนใหม่นี่ลำบากแน่นอนครับกว่าจะตามเพลงทัน กว่าจะทำความเข้าใจกัน

ไหนจะต้องแกะต้องซ้อมเพลงใหม่ๆ อีก..เสียเวลาครับ...เดี๋ยวจะตกงานซะก่อน..

เอาแบบ อ.ปรุยก็ดีเหมือนกันครับเปิดต้นฉบับยันกันเลย..จะได้เถียงไม่ออก..

นี่ถ้าแกเปิดใจซักนิ๊ดฟังคนอื่นซักหน่อย..จะดีกว่านี้เยอะ..

ระบายอีก...เมื่อคืนแมร่ง..ตีกลองยังกะจะตายเลย..ตุก..แปะ..ตุก..แปะ..โอ๊ยกรูจะบ้าตาย..

พอบอกเท่านั้นแหล่ะใส่อารมณ์หวดซะกลองจะแตก..วัยรุ่นเซ็ง.. :-\

อดทนเถอะครับ ไม่งั้นตกงานแน่ๆ
หรือไม่ต้องหาคนที่เล่นอยู่แล้วได้เพลงอยู่แล้วมาเสียบ ในกรณีที่สุดทนจริงๆนะ

ผมมีน้องอยู่คนนึง มือกลองเก่าผมเอง ผมเพิ่งเปลี่ยนเมื่อเดือนมีนาปีนี้แหละ
คนนี้ตีดี สำเนียงเพราะ ทามมิ่งดี แต่ทำไมผมถึงเปลี่ยนเหรอครับ?

เพราะว่าไอ้นี่ชอบเบี้ยวซ้อม ไม่แกะเพลง แต่มันก็ตีได้เนียนๆของมันเลยนะ ตามเบสได้อย่างเนียน(มันมีพรสวรรค์จริงๆ)
ที่ร้ายที่สุด มันชอบมาทำงานสาย เจ้าของร้านด่าประจำ เกือบถูกให้ออกมาตั้งหลายร้าน ตามตัวก็ยาก โทรศัพท์ชอบหาย(มันเอาไปขายกินหมด)
แต่เก่งนะครับ ฝีมือดี ถ้าใครอยากเอาไปเสียบแล้วอบรม บ่มนิสัย ก็ติดต่อผมมาได้นะครับ ตอนนี้เค้าว่างงานอยู่
ตามเพลงได้ ตีเพลงได้เยอะ แต่ต้องทนนิสัยที่ผมบอกมานะ ถ้าใครไม่มายด์เรื่องที่ผมบอกมา ก็ลองเอาเค้าไปตีดูก็ได้

แล้วถ้าคุณSPASM ไม่ไหวจริงๆ
ก็อดทนเล่นกันไปก่อน แล้วก็หามือกลองมา ออดิชั่นดู แล้วก็ให้เค้าตามเพลงให้มากพอ แล้วก็ค่อยเปลี่ยน แค่นี้ก็ไม่เสียงานแล้วครับ ;)

Dbass
04-08-2005, 06:38 PM
วันนี้โล่ง ปรอดโปร่งเกินไป :( เซ้ง เซ็ง ไม่รู้จะหาอะไรทำดี ... เล่นเน็ตมา 5 ชั่วโมงแล้ว
100 บามแล้วนี่หว่า.. :-\ เดี๋ยวไปขับรถเล่นแถวชายทะเลดีกว่า ชมนก ชมสาว ;D อิอิ
วันนี้ที่ร้านหยุด... ว่าจะไปเรียนร้องเพลง ครูแหม่มก็ไปงานศพ จะชวนเพื่อไปกินโจ๊กก็ไม่ว่าง
อีก ชวนเด็กไปหาอะไรกิน ก็ไปออกตลาดนัด... เฮ้อ ไม่มีใครว่างเล้ย.. :-[ ไปชาย'เลดีกั่ว

Aumaim
04-08-2005, 09:27 PM
อยากสอบเสร็จเร็วๆจัง อยากผ่านออเคม กลียดฟิสิกสื ทำไมจิตวิทยามันยากงี้ว้า!!! ทำไมๆๆๆๆๆ ทำไมไอ้ที่อ่านไม่ออก ที่ออกไม่อ่าน ทำไคนตั้งใจเรียนถึงได้คะแนนเท่าคนโดด ทำไม ทำไมไม่รวย ทำไมต้องเรียนตั้งห้าปี ทำไมจบมาแล้วงานได้เงินน้อย ทำไมๆๆๆๆๆๆๆ

อ๊ากกก!!!

T^T

อยากได้เบสใหม่ อยากได้ TRB มากๆ อยากได้ Thumb อยากได้ Musicman อยากได้ fender อยากได้เบสใหม่!!!

อยากมีแฟนมั่ง T^T

(ไม่โล่งขึ้นเลยแฮะ ง่า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!)

Arm_Ltd
05-08-2005, 04:16 PM
ม่ายพอจัยนักร้องวงกูไอ้ ห่า ต้ามมมม
มาสายยยย
ร้องหลุดดด
ขี้เกียจจจจจจจจ
ขี้เก๊กกกกกกก
5555555555555555+
พอแระเด๋วแม่งงอนกรู

Godjikung!
05-08-2005, 04:42 PM
วันนี้มีความสุขครับ ;D

Dbass
05-08-2005, 06:01 PM
ตื่นมาตี 5 ขับรถไปธุระ ร.พ.รามา ฯ ระหว่างรอ ไปหาซื้อตำราพร้อม CD สอนเรื่องเบสิคของ
การสแลปเบส โดย อเล็กซิส นามสกุล .....สกี้ หรืออะไรนี่แหละ... ที่ร้าน Rex ตรงข้ามพันทิพย์
เดินมาดูของมือสองใน Second Music ดูเบส น้องเจ้าของร้านเค้าใจดี ให้ลองได้ ผมก็เลยลองเบสไป 5 ตัววันนี้ มี Alembic รุ่นเดียวกะที่ Plagao ขาย ลองเบส Fender Jazzbass อเมริกา,Gibson
รุ่นเก่า, Ferder Stu Urge 2, Tune 5 สาย และ ESP Horizon ซึ่งก็สนุกดี เบสแต่ละตัวให้ซาวน์ต่าง ๆ กันไป... ผมชอบที่สุด คือ Alembic เสียงแปรผกผันกะสภาพของมัน รองมาก็ Tune ฮะ..

เสร็จ ธุระจาก ร.พ. รามาฯ ขับกลับมาถึงบ้าน 3 โมงกว่า ๆ มาร้านเน็ต นั่งพิมพ์อยู่นี่แหละ...อีก
เดี๋ยวก็ทำงานแล้ว พรุ่งนี้ลางาน 1 วันไปคลอง 5 ขอให้ฝนไม่ตกเถิด มีมีตติ้งของคลับ ๆหนึ่ง และก็ไปดูรถ อิอิ คิดแล้วสงสัยจะมันส์ มารชมพู เจอ ก๊อตจิ เพิ่งทำเสร็จมาทั้งคู่...มีดีเซล ควันดำด้วย...
ใจมัน จดจ่อ อยู่กับวันพรุ่งนี้แหละ ...ขอให้ฝนไม่ตกเถอะ.. ::)

Dream182
05-08-2005, 07:21 PM
วันนี้มีความสุขครับ ;D

จะไม่มีความ สุขได้ยังไง เพราะ สีหน้าคุณ บ่งบอกได้ว่า

กำลัง มี ความ รัก อยู่ใช่มั้ยครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ขอให้ สมหวัง นะคับ ไม่งั้นจะเหมือนใครบางคนใน บอร์ดนี้

ปล. อิ อิ ล้อเล่น นะคับ ไม่ได้ ว่าใคร

เบสอ่อน
06-08-2005, 12:28 AM
ว๊ากกกขายเบสล้างหนี้ไปแล้วววว จะต้องรีบหาซื้อมาให้ได้เร็วที่สุดครับ

TARN
06-08-2005, 03:07 PM
? ? ตื่นมาตี 5 ขับรถไปธุระ ร.พ.รามา ฯ ระหว่างรอ ไปหาซื้อตำราพร้อม CD สอนเรื่องเบสิคของ
การสแลปเบส โดย อเล็กซิส นามสกุล .....สกี้ หรืออะไรนี่แหละ... ที่ร้าน Rex ตรงข้ามพันทิพย์
? ?

อเล็กซิส สการอฟสกี้ป่ะพี่ อ่านไม่ออกเหมือนกัน หนูก็มี คุณสิดติ๊ไรท์ให้

อาจารย์ปรุย
06-08-2005, 04:49 PM
ม่ายพอจัยนักร้องวงกูไอ้ ห่า ต้ามมมม
มาสายยยย
ร้องหลุดดด
พอแระเด๋ว***งอนกรู

ใช้คำพูดดีๆหน่อยนะครับ ควรงดเว้นคำหยาบคายหน่อยนะครับ >:(

panda14
06-08-2005, 04:52 PM
เบื่อ กยากได้เบสใหม่ อีกแล้ว แต่ เงินนี้สิ...........ปัญหา ใครก็ได้ขอเบส เล่นหน่อย เอา 4 สาย

VoLKa
06-08-2005, 05:45 PM
ไม่พอใจเบสอ่อน ชอบนอกใจไปคุยกะสาวๆในเน็ต อยู่เรื่อย เมื่อก่อนนะ อยากให้อยู่บ้านอยู่ด้วยกัน หยุดซักวันอยู่บ้านด้วยกันนะ แต่เดี๋ยวนี้ เฮ้อ! เหนื่อยอยากหยุดซักวัน หยุดซักวันดีไหม เขาตอบว่า ไปทำงานเหอะ ไม่ต้องหยุดหรอก อยากหยุดทีไรโดนเขารบเร้าให้ไปทำงานจนได้ไม่รู้ว่ามีอะไรรึเปล่า ถ้าไม่รักกานแล้วก็บอกนะ อยากไปก็ไปเหอะ ไม่ง้อเฟ้ย!(กรณีที่มีผู้อื่น) แต่ถ้าไม่มีช่วยบอกเหตุผลหน่อย ห้ามเอาเรื่องรถชั้นมาเป็นข้ออ้างนะ เพราะอะไร

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีแฟนซักคนทำไมมันลำบากใจเช่นนี้

Dream182
06-08-2005, 06:31 PM
ไม่พอใจเบสอ่อน ชอบนอกใจไปคุยกะสาวๆในเน็ต อยู่เรื่อย เมื่อก่อนนะ อยากให้อยู่บ้านอยู่ด้วยกัน หยุดซักวันอยู่บ้านด้วยกันนะ แต่เดี๋ยวนี้ เฮ้อ! เหนื่อยอยากหยุดซักวัน หยุดซักวันดีไหม เขาตอบว่า ไปทำงานเหอะ ไม่ต้องหยุดหรอก อยากหยุดทีไรโดนเขารบเร้าให้ไปทำงานจนได้ไม่รู้ว่ามีอะไรรึเปล่า ถ้าไม่รักกานแล้วก็บอกนะ อยากไปก็ไปเหอะ ไม่ง้อเฟ้ย!(กรณีที่มีผู้อื่น) แต่ถ้าไม่มีช่วยบอกเหตุผลหน่อย ห้ามเอาเรื่องรถชั้นมาเป็นข้ออ้างนะ เพราะอะไร

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีแฟนซักคนทำไมมันลำบากใจเช่นนี้

คุณ VoLKa ผมว่านะ โทรคุยกับเค้าง่ายกว่ามั้ยคับ

หรือไม่ก็ ส่ง ข้อความ ไปหาก็ได้ อาจจะงาน ยุ่งก็ ได้ อิ อิ สงสัย เค้า บินไปทำงานที่ ญี่ปุ่น หรือเปล่า คับ อิ อิ

ล้อเล่น นะคับ ใจเยนๆ นะคับ คุณ VoLKa

Arm_Ltd
08-08-2005, 09:37 PM
มาสายยยย
ร้องหลุดดด

ใช้คำพูดดีๆหน่อยนะครับ ควรงดเว้นคำหยาบคายหน่อยนะครับ >:(

;D ;D ;D ;D ;D
ขอโทษ จานปุย และเพื่อน ๆ ที่อาร์มพูดไม่เพราะ กาบแทบท้าวเรยครับ
;D ;D ;D ;D ;D

เบสอ่อน
08-08-2005, 10:07 PM
อยู่บ้านเดียวกันนี่แหล่ะไม่ต้องโทรคุยหรอกเหอๆ ;D

parappa
08-08-2005, 11:12 PM

คุณ VoLKa ผมว่านะ โทรคุยกับเค้าง่ายกว่ามั้ยคับ

หรือไม่ก็ ส่ง ข้อความ ไปหาก็ได้ อาจจะงาน ยุ่งก็ ได้ อิ อิ สงสัย เค้า บินไปทำงานที่ ญี่ปุ่น หรือเปล่า คับ อิ อิ

ล้อเล่น นะคับ ใจเยนๆ นะคับ คุณ VoLKa

+

อยู่บ้านเดียวกันนี่แหล่ะไม่ต้องโทรคุยหรอกเหอๆ ;D

ที่คุณ VoLKa โพสเนี้ย !! คุณเบสอ่อนเขาก็นั่งอ่านอยู่ข้างๆใช่มะ :) อย่างงี้เรียกว่าไรหว่า "เรียกร้องความสนใจไหมงิ !!" ล้อเล่นนะครับ :D ทำแบบนี้ก็น่ารักดีไปอีกแบบอานะ ;) มาโพสกระ้ทู้ระบายความในใจให้คนข้างๆอ่านแทนการเอ่ยจากปาก เหอะๆๆ
ก็ยังดีกว่าไปนั่งคุยทาง MsN กันคนละบ้านเนอะ ;D

Let_slap
09-08-2005, 04:19 PM
ไม่พอใจอีตา Victor Wooten , Flea , Las Claypool และอีกหลายๆคนที่เก่งเกินคน

Dbass
09-08-2005, 06:20 PM
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? มาระบายครับ..แมวผมหายจากบ้านครับ? เจ้าดำเหมียว หายจากบ้านไปแล้ว? :'(

? ? ?เจ้าดำเหมียว... แมวผมหายออกจากหลังบ้านครับ.. หายไปตั่งแต่วันพุธที่ไปร.พ.รามาฯ แล้ว? :'(? เศร้าจริง..
จะว่าไป...จริง ๆก็ไม่ใช่แมวบ้านผมหรอก? คือ เมื่อซักสามเดือนก่อน..มันมาเตร็ดเตร่อยู่ระหว่างหลังบ้านผมกะบ้าน
ติดกันที่เขาขายอาหารสุนัข อาหารแมว? ::)? ซึ่งเราก็มีความเมตตามัน เอาปลาทูคลุกข้าวให้มันกิน ข้างบ้านนี่เขา
ให้อาหารเม็ดเลย... จนมันไม่ค่อยกินข้าว ชอบกินแต่อาหารเม็ด...? และก็พวกฮานามิ

? ? จนเวลาล่วงเลยไป เจ้าดำเหมียวเป็นสาว ก็เริ่มมีแมวตัวผู้มาติดพัน 2 ตัวฮะ..ตัวนึงสีเขียวลายๆ ดูแข็งแรงสมเป็น
แมวหนุ่มวัยฉกรรจ์ อยู่บ้านถัดไป 50 กว่าเมตร อีกตัวสีเหลืองอ๋อยเลย ดูเหมือนแก่กว่า ไม่รู้มาจากไหนเหมือนกัน..
เสียงร้อง หง่าว..หง่าว ไม่เพราะเลย ตกกลางคืน ดึก ๆ นอนอยู่จะได้เสียงแมวทะเลาะกันจริง ๆ แย่งตัวเมียต่างหาก
( เหมือนคนเลย ผู้ชายแอ๊คกัน โชว์เพาว แย่งสาว ) สักพักใหญ่ ๆ สังเกตพุงเจ้าดำเหมียวมันป่องออกมา คงท้องละซิ
แล้วในที่สุดก็คลอด... ลูกออกมาสีเหลือง สีดำ สีลายผ้าขี้ริ้ว คนข้างบ้านเขาเอาลูกมันไปเลี้ยงที่บ้านเดิมเขา.. แล้วก็
พาเจ้าดำเหมียวไปตอน..? :-[? จริงๆ แล้วบาปนะ มันไม่ได้เจอลูกมันอีก แต่เจ้าดำเหมียวก็ยังคงมีวิญญาณของความ
เป็นเพศแม่ สังเกตดูมันจะอยู่คลอเคลียกับเจ้าแมวตัวเหลืองไม่ห่าง (เจ้าแมวตัวผู้สีเหลือง ผมเรียกว่า เจ้าเหลืองหง่าว
เพราะเสียงมันร้องดังหง่าว ๆ ..) ทั้งสองตัวมาอยู่หลังบ้านผมเลย เดินไปมาแถวหลังบ้านผมกะบ้านหลังติดกันข้าง ๆ ...
เจ้าเหลืองหง่าวดูเหมือนจะเป็นแมวประหลาดกว่าตัวอื่น ขาหลังเขาเหมือนไม่มีแรง จริงๆ ตอนที่แย่งตัวเมีย มันสู้แมว
ตัวเขียวลายไม่ได้ เห็นโดนกัด เลือดออกมาหลังขาหน้าเลย แต่ในที่สุดเจ้าดำเหมียวก็ท้องกับมัน คือ เลือกมันนั่นเอง
เจ้าดำเหมียวคอยดูแล เลียเนื้อตัวให้เจ้าเหลืองหง่าวตลอดมา เวลาผมคลุกข้าวกับปลาทูให้กิน เจ้าดำเหมียวมักไม่กิน
มีแต่เจ้าเหลืองหง่าวกินอยู่... นาน ๆ จะเห็นมันกินซักที? :-\

? ? จนถึงวันพุธที่ผ่านมา ผมออกไปกรุงเทพฯ แต่เช้ามืด ตอนออกมายังเห็นมันนอนอยู่หลังบ้านเลย กลับมาบ่ายสามโมง
กว่าเห็นแต่เจ้าเหลืองหง่าวตัวเดียว.. ก็คิดว่าเดี๋ยวก็คงมา แค่เวลาก็ผ่านไป ๆ เรื่อย จนผมทำใจแล้วว่า? ถ้าไม่มีคนเขา
เอามันไปเลี้ยง ก็คงจะตายแล้ว น่าสงสารจริง แต่ว่า สัตว์โลกก็ย่อมเป็นไปตามกรรมนะ ทำใจอยู่ พยายามไม่คิดถึงมัน..
ตอนที่หายไปสองวันแรก ข้างบ้านผมเขาเอารถออกตามหาเลย.. ยิ่งกว่าเราอีก? 8) ขอให้ไปอยู่ที่ดี ดี นะ เจ้าดำเหมียว
เจ้าเหลืองหง่าวดูเหมือนมันรู้ ว่าอะไรหายไปจากชีวิตเหมือนกัน ดูเซื่องซึม.. ยกเว้นตอนกินข้าวแน่ะ ยังเหมือนเดิม.. :P

Rawitas
10-08-2005, 12:49 AM
เรียนก้อหนัก ? คะแนนสอบก้อมะดี ? ดนตรีก้ออยากเล่น ?
เพลงแต่งเสร็จแล้วกีตาร์แมร่งก้อไม่ยอมมาทำสักที
ตังค์ก้อใช้ไม่พอสิ้นเดือน ?หงุหงิจิง ?

Dbass
10-08-2005, 04:32 PM
.... ระบายเรื่องงาน :-[ เซ็งจริง เมื่อวานไฟตก หรือมิกซ์มันตัดตัวเองเนี่ย..

เมื่อวานที่ร้านลูกค้าร้องเพลงอยู่ เสียงซาวน์ดันไม่มี หายไป 2 วิได้ เป็นอยู่ 5 ครั้ง ไม่รู้เป็นไร..

เจ้าของร้านเลย โทรตามนักดนตรีที่ปรับไว้ให้มาดู พักนึงก็มา โดนค่าเสียเวลาไปอีก มา 3 ครั้ง

ใน 1 สัปดาห์ เอาซาวน์ SC-88 มาลองให้ใช้ด้วย ( จริง ๆก็กะจะมาขายให้แหละ แต่ให้ใช้ก่อน

ฟรี ๆก่อน ไม่เอาก็ไม่เป็นไร ขายหมื่นแปด แพง :o ใครจะซื้อ ) หาสาเหตุ เขาสรุปว่า มันเป็น

ที่เขาไปปรับกำลังไว้ 300 วัตต์ จากเดิมที่ผมตั้งไว้ 500 เขาก็เลยปรับคืน แล้วก็ถือโอกาสเอา

หูฟังมาเสียบฟังซาวน์จากตัว SC-88 ของเค้า ปรับโน่น นี่.... เราก็ดูอยู่ ก็ปรับวิธีการเหมือนเรา

นั้นแหละ แต่ทุ้มตรง 63 Hz ขึ้นตั้ง 9 Db กราฟ EQ มันกระโดดไป เสียงหรือ อคูสติกของห้อง

เดิมมันก็ไม่กระโดดต่างกันมาก.. สุดท้ายปรับใหม่อีกรอบ.. เล่นได้แค่ สไลด์วอลลุ่มเหมือนเดิม

Dbass
10-08-2005, 04:53 PM
เมื่อวานที่ทำงานน่ะ มีป๋ามากับเด็กนางหนึ่ง พอเขาร้องเพลงคู่ด้วยกัน ดูยังร้องไม่เท่าไร ป๋าคง

เพิ่งจะหัดสอนร้องเพลงโบราณได้ไม่นาน ร้องเสร็จมานั่งโต๊ะหน้าสุด ตรงหน้าเราเลย มีแจกันดอก

ไม้กับตุ๊กตาหมีตัวกลาง ๆบังสายตาอยู่นิดนึง เวลาล่วงเลยไป มาสังเกตว่ามีสายตาใครคนหนึ่ง..

แอบมองอยู่ตอนเราช่วยน้องอีกคนร้องคอรัส เพลงสตริงเพลงนึง เราก็เริ่มมองบ้าง :o โห..ใหญ่

ไม่ใช่เล่น คาดคะเนด้วยสายตาคิดว่าเกิน 35 แน่.. ;D ก็เริ่มมองจ้องไปบ้าง.... ทางโน้นก็หลบ

ตา เราเปลี่ยนมามองริมฝีปากดีกว่า สื่อ่ได้ชัดดี.. เด็กมันก็สื่อมามีความหมายเหมือนกัน...สงสัย

คงอยากลอง ก็แค่คิดอ่ะ...เฉย ๆดีกว่า ตอนเรากลับ เด็กมันยังมองตามที่เราเดินตลอดเลย.. :D

VoLKa
10-08-2005, 11:02 PM
ไม่พอจาย เบสอ่อน อ่า อยู่กะเราแล้วยังไม่วายความ เจ้าชู้ ผู้ชาย บ้ากาม นี่ขนาดเดินจับมือกะเรานะ ตางี้ มองสาวๆ เมื่อ 2-3 วันที่แล้วก็ที่ลิโด้ เซ็งจัด อะไรนักหนาเนี่ย เมื่อ ไหร่ ตา จะเลิกซุกซนซะที เดี่ยว แม่ ควักซะดีไหม ฮึ่ม!

เบสอ่อน
10-08-2005, 11:08 PM
ขอโทษครับบบ ไม่ทำแล้วจริงๆนะ จริงๆนะย้ำ ที่ทำไปเพราะสันชาติญาณสัตว์ครับ ตอนนี้อยากเป็นมนุษย์ครับ ;D ;D ;D[ขอโทดเมียครับ] จาไม่ทำอีกแล้วฮับ ถ้าทำอีกให้ควักลูกตาด้วย ตัดทิ้งด้วย ตอนด้วยอ่ะพอใจยัง ไม่คิดกะสาวอื่น อีกแล้ว รักเมียคนเดียวฮะ

SPASM
11-08-2005, 09:46 AM
เบื่อคนบางคนในบอร์ดนี้... :(

น่าเบื่ออออออออ...ที่สุด..

SPASM
11-08-2005, 10:00 AM
เป็นใคนน่าจะรู้ตัวนะ...หึ..หึ... 8)

อ้อ..ระบายเรื่องงานด้วย

น่าเบื่อที่สุดเลยเล่นไม่ได้ดั่งใจลองวางมือแบบที่ร่ำที่เรียนมา

หลุดกระจายเลย..อิ..อิ..ก็มันยังถนัดแบบเดิมอยู่นี่หว่า

ยังไม่ถนัดกับแบบใหม่ แต่ก็จะพยายามนะเพื่อ TARN (เกี่ยวกันป่าวหว่า)

เบื่อแขกชอบมองแต่นักร้องกับมือกีต้าร์..มีตาหามีแววไม่..ฮึ.. :(

kaee30
11-08-2005, 01:13 PM
เป็นใคนน่าจะรู้ตัวนะ...หึ..หึ... 8)

น่าเบื่อที่สุดเลยเล่นไม่ได้ดั่งใจลองวางมือแบบที่ร่ำที่เรียนมา

หลุดกระจายเลย..อิ..อิ..ก็มันยังถนัดแบบเดิมอยู่นี่หว่า

ยังไม่ถนัดกับแบบใหม่ แต่ก็จะพยายามนะเพื่อ TARN (เกี่ยวกันป่าวหว่า)

เบื่อแขกชอบมองแต่นักร้องกับมือกีต้าร์..มีตาหามีแววไม่..ฮึ.. :(

คงเ้ป็นการปรับนิ้วของ อ. เค้า ช่ายมะครับ แบบว่า วางนิ้วทุกนิ้วบนสายอ่ะ แล้วทำมือแบบ tennis grip หรือไม่ก็ 4 by 4 ไม่ก็ขยับนิ้ว แบบ 5 ช่อง ตอนเรียน ผมเอาไปใช้เลยตอนกลางคืน หลุกกระจุย กระจายเหมือนกันเลย เพื่อนด่าเละ 5555 ;D

SPASM
11-08-2005, 02:32 PM

? ?คงเ้ป็นการปรับนิ้วของ อ. เค้า ช่ายมะครับ แบบว่า วางนิ้วทุกนิ้วบนสายอ่ะ? แล้วทำมือแบบ tennis grip? หรือไม่ก็ 4 by 4 ไม่ก็ขยับนิ้ว แบบ 5 ช่อง? ตอนเรียน? ผมเอาไปใช้เลยตอนกลางคืน? หลุกกระจุย กระจายเหมือนกันเลย? เพื่อนด่าเละ 5555 ;D

ถุ..ถุ..ถุ..ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบบบบ... ;D

แหม๊..ประสบการณ์เดียวกันเลย...หลุดกระจุย..แต่ท่าทำได้นี่ท่าทางจะเท่ห์มากเลยนะ

ดูดีไม่ใช่ย่อยเลย..ท่าสวยไว้ก่อน..ฝีมือแย่เหมือนเดิม..อิ..อิ.. ;D

ตอนผมทำมือแบบ tennis grip นี่ พอไปๆ เผลอๆ มันก็กลับมาแบนๆ เหมือนเดิมอ่ะ.. ;D

Dbass
11-08-2005, 03:07 PM
? ? ?

? ? ? ดีใจจริง ๆ เลย? ?;D? ผมได้เทปใหม่ แต่เก่าเก็บ ยังไม่ได้แกะพลาสติกเลย ซื้อในราคาม้วนละ 20 บาทเอง เขาเอามาขายที่ตลาด

นัด มีให้เลือกเฉพาะเพลงสากลกับเพลงจีน เป็นเทปจากร้านเทปร้านนึง ซึ่งเจ๊งไปเมื่อสิบปีที่แล้ว เขาออกมาขาย ผมเดินมาเลือกดูยัง

ไม่มีคนเลยในตอนแรก? ?::)? ? พอผมเริ่มจะเลือกหยิบติดมือไว้ คนก็เริ่มเข้ามาดู ผมว่าร้านไหนที่ขายไม่ดีอ่ะนะ ให้ผมเป็นหน้าม้า... :P

มาทำเป็นเลือกของอย่างสนใจ จะมีคนเข้ามามุงตาม... แล้วผมก็ถาม คุยกับเจ้าของร้านว่า โห..พี่ขายราคาแค่นี้ ถ้าผมมีตังค์ ผมซื้อ

แล้ว.. ไม่นานของร้านเขาก็ขายในร้านเขาได้อ่ะ ผมสังเกตดูหลายทีแล้ว... ผมได้เทปมา 3 ม้วน ม้วนแรก งานแจ๊ซหลอน ๆ หาฟังยาก

มีตัวหลัก ๆ คือ Carlos Santana, Mahavishanu & John McLaughlin ชุดนี้หลอนดี แต่มันส์อารมณ์ดนตรีมาก ชุดต่อมา Al Jareau

เป็นเทปบันทึกแสดงคอนเสริต์ บันทึกเสียงดีมาก มีนีกดนตรีแจ๊ซชื่อดังระดับโลกเข้าร่วมแจม... แม้แต่ คอรัส เพอคัสชั่น ยังมีชื่อมาก ๆ

อีกตลับ ...จำไม่ได้ เป็นของนักร้องหญิงแนวโชว์เสียงร้องสูง ชื่อชุด Dive ....งานดี ดี ทั้งนั้น? :D ;D ;)

Dbass
11-08-2005, 04:30 PM
เพิ่งไปตัดผมมา ไปตัดร้านที่ไม่ไกลจากที่ทำงานเท่าไร ::) นั่งรอตั้งแต่ บ่ายโมง ช่างผมมีคนเดียว..

รอคิวอีกสองคน มาได้ฤกษ์ตัดผมได้ตอนบ่ายสองกว่า ๆ... ก็ตัดดีเหมือนกัน น้ำหนักมือ... นิ่มดี ผมที่เคยไว้ยาวก็เลย

กลายเป็นรองทรงเกือบต่ำ นี่..ผมตัดผมก็เพื่องาน Meeting 2 เลยนะคร๊าบ... จะได้ดูเรียบร้อยไง ;D

SPASM
23-09-2005, 10:25 AM
..ชักจะทนไม่ไหวแล้วนะ.. >:(

ไอ้มือกลองเนี่ย..เมื่อวันก่อนนัดซ้อมกัน..ให้เพลงไปตั้งอาทิตย์นึง

แค่สองเพลงเอง..แมร่ง.ไม่ยอมแกะ..ตึกโป๊ะ..อย่างเดียว

ไม่มีรายละเอียด HEAR อะไรเลย..ท่อนหยุดก็ไม่หยุด.ท่อนขึ้นก็ผิด

ท่อนจบก็ผิด.ท่อนโชว์ก็ไม่มี..ถามแมร่ง..บอกว่ายังไม่ได้แกะซักกะเพลง

ไอ้เวว..อีกเพลงร้ายกว่าอีก..เล่นไม่ได้เลยเพราะส่วนมันเยอะ..มีท่อนขัดๆ เยอะมาก

แมร่งเล่นไม่ได้เลย.บอกยังไม่ได้แกะยังไม่ได้ฟังเลยด้วย..รู้มั๊ยว่ามันเสียเวลาคนอื่นๆ เค้าน่ะ

กรูนั่งแกะเป็นวันๆ นักร้องยิ่งแล้วใหญ่เลยอุตส่าห์แกะเพลงไม่อ่านหนังสือสอบ

ช่วงนี้มันสอบด้วยรู้ป่าว..เค้าบ่นเอ็งกันทั้งนั้นนะรู้ป่าว..ไม่รู้อ่ะดิ..

เพราะไม่เคยสนใจ HEAR อะไรเลย..ทีไปรับไปส่งสาวๆ นี่มีเวลาเยอะนะ..

ตกลงก็เลยเสียเวลาไปฟรีๆ หนึ่งวันเต็มๆ ไม่ได้ 5 อะไรเลย

เพราะมรึงคนเดียวเลยรู้ป่าว..

ดี..เลยให้เพลงแมร่งไปอีก 4 เพลง รวมอันเก่าที่มรึงไม่แกะอีก

ของมรึงเอาไปเต็มๆ เลย 6 เพลง..เอาให้ตายไปเลย..

เดี๋ยวเราจะแกะกลองมาด้วยถ้ามันเล่นผิดปุ๊บ..จะหยุดเล่นด่าแมร่งเลย..

ชอบพาสาวมาดูดีนัก..เดี๋ยวด่าแมร่งต่อหน้าสาวๆ เลย

โมโห.. >:(

MASTERBASS
23-09-2005, 11:19 AM
บายมั่งดิ..................ไมเกิดมา สาหัส หนาดนี้ ก๊าบ คิ๊ ดู เด้ะ.....

::::: ซ้อมที่บ้าน ต้องใช้หูฟัง จนตอนนี้ หูเต่งตึงหมดแล้ว เปิดตู้ก้อไม่ได้ ภรรเมีย มัง หนกขู
....... หมาข้างบ้าน ทำไมมันปากเปราะจังเรย (หมาจิงๆ) เห่าอยู่ได้ตลอด มะแร่ง แค่ไบไม้ไหว มันก็เห่า
::::::: ทำไมรอบเอวตูข้ามัน อวบขึ้นจังเรยฟระ!!!!!

""""""""""""""""" AHHH ดีขึ้น ........ขอบคุณ เจ้าของกระทู้."""""""""""""""""""""""""""""""""""""

Kills.. Max-Wall
23-09-2005, 04:01 PM
ระบายมั่งนะครับ... แบบว่าเนี้ยโรงเรียนผมปิดเทอมแล้วยังไปต้องโรงเรียนอยู่ทุกวันเลยไปสอบซ่อมงานก็มากมายทำไม่ทันไหนจะสอบซ่อมอีกไหนจะซ้อมเบสใหม่อีกแล้วปิดเทอมก็งานเยอะแล้วโรงเรียนผมก็ปิดแค่15วันด้วยอะ

miracle man
23-09-2005, 05:14 PM
ขอระบายด้วยคน แบบว่าไม่มีเงินซื้อเบสตัวใหม่เสียที และตอนนี้นะมีความจำเป็นต้องใช้เบสที่เสียงดีกว่าเดิมด้วยแหละเลยต้องวิ่งหายืมเงินเพื่อนจนหูตูบเลยแหละ เมื่อไรจะมีเงิน ถอย warwick กับเค้าบางหนอ

Kumiko
23-09-2005, 11:44 PM
:o

MaJesTic_107
24-09-2005, 10:30 PM
เซง!!!!!...โว้ย.....หามือกลองม่ายด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย :'( :'( :'(

chaiyarith001
24-09-2005, 11:17 PM
เอามั่ง...วันก่อนเล่นที่ร้านช่วงหัวค่ำ (หลัง4ทุ่มจะเป็น คาราโอเกะ)ปรกติเราก็เล่นแต่สากลอยู่แล้ว นี่ดันลูกค้าเพื่อนของพี่นักร้องนำเจ้าของร้านมา
ไอ้เห้..คอลูกทุ่ง(ไม่ได้หมายความว่าลูกทุ่งไม่ดี และไม่ได้หมายถึงทั้งหมดเฉพาะ เห้..กลุ่มนี้) แม่รงงง...ตะโกนขอแต่เพลงลูกทุ่งกวนประสาทอยู่ยังงั้น
แขกโต๊ะอื่นทั้งร้านเค้ายังนั่งฟังปรกติ เล่นไปได้ 4-5 เพลง พี่เจ้าของร้านขอให้ลง เพิ่งจะ 3 ทุ่ม ให้ไอ้5พวกนั้นมันขึ้นมาร้องคาราโอเกะ หมุนเวียนกะโต๊ะอื่น โทษที..5ชัด ชัด 5ออกลูกชัดๆ ร้องไม่ได้ถูกคีย์เลย 3 เพลงประสาทจะ ด.กว่ามันจะลงจากเวที่ ผมเลยพูดกะเจ้าของร้าน แม่รงงง...ความมั่นใจสูงแต่ขีดความสามารถต่ำ นึกว่าจะแจ๋ว(ที่ร้านมีลูกค้าประจำฝีมือร้องเพลงดีๆเยอะ ยกเวนไอ้5พวกนี้แหละ)ไม่รู้จักรอ ทีเขา ทีเรา เล่นแค่4ทุ่มเดี๋ยวตูก็ลงแล้ว เกือบทุกงานไอเห้..พวกนี้จะป่วนอยู่หน้าเวทีเป็นสรณะ พอเล่นสริงก็ขอหมอลำ
พอเล่นสากลก็ขอลูกทุ่ง ไม่เข้าใจจริงๆ...

F R A Y
25-09-2005, 12:38 AM
ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.................................!!!!!!!!

Inzagiggs
25-09-2005, 12:06 PM
ขอระบายหน่อยครับ โคดเซงๆๆๆๆ วงผมเล่นเพลงไม่ตรงกันสักเพลง แต่ละคนจะเล่นคนละอย่างหรือพอเลือกเพลงเล่นไปได้สัก หน่อยก็จะเปลี่ยนเพลงง นักร้องกับมือกลองฟังคนละแนว ไมใช่แนวตัวเอง ไม่ซ้อม เซงงงงงงงงงงงงงงง

bassman
25-09-2005, 02:25 PM
อยากได้ ww thumb คับ แค่นี้นะ

Yuda_mor
26-09-2005, 02:50 PM
มาสายยยย
ร้องหลุดดด

ใช้คำพูดดีๆหน่อยนะครับ? ควรงดเว้นคำหยาบคายหน่อยนะครับ >:(

เห็นด้วยๆ กะจานนะ ว่าแต่ใช่พี่อามรึเปล่า ไมถึงมี 2 ชื่ออะ ??? ??? ??? ??? ( นักร้องชื่อตั้มขี้เก๊กนี่น่าจะใช่นะ )

เสริมครับ เบื่อมือกลองแกะไม่ละเอียดครับ เซ็งสุดๆๆๆๆๆๆ

jurarut
26-09-2005, 04:36 PM
เบื่อมือกลองทีวงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงไม่อยากเล่นกับผู้หญิงแล้วววววววววววววววววววววววววววต้องลาออกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก (คร้ายเครียด แย้วมะออกแย้ว เด๋วมะมีตัง) อะจึ้ย

Dream182
29-09-2005, 02:18 PM
มาเล่น เบส แทนวงผมมั้บคับ อิ อิ

SPASM
29-09-2005, 03:17 PM
..เบื่อคนงี่เง่า .. >:(..

สองมาตรฐาน.. >:(..

คนอื่นทำได้.. ;D

ทีพอเราทำแม่มมาด่า.. >:(

ไอ้ HERE เอ๊ย..แม่มขอให้...แม่ม...ฮึ่ม..ฮึ่ม.. >:(

ต่อไปนี้กรูจะไม่สนใจใครแล้ว.. >:(

จะไม่พูดกับใครด้วย.. >:(

จะอยู่แม่มคนเดียวอย่างงี้แหล่ะ.. >:(

ไม่พอใจมรึงก็ไล่กรูออกดิ..ไอ้..SUD..เอ๊ยย.. >:(

.. >:(... >:(... >:(.. >:(... >:(..

ใครบอกว่าระบายแล้วหายโมโห..

ยังโมโหอยู่เลย..มากด้วย.. >:(

ชาตินี้มรึงกับกรูอย่าได้ญาติดีกันอีกเลย.. >:(

ขอให้แม่มโดนเหมือนที่ทำกับกรู.. >:(

ถ้ากรูผิดนี่กรูจะไม่บ่นเลยนะ.. >:(

.. >:(.. >:(.. >:(.. >:(.. >:(.. >:(

.. >:(.. >:(.. >:(.. >:(.. >:(.. >:(.. >:(

SPASM
29-09-2005, 03:44 PM
ทีคุยกับคนอื่นนะแม่รงทำเป็นพูดดี..

ทีกับกรูนะแมร่งตะคอกใส่.. >:(

ทีหลังตอนทีเค้าออกกฏกันมามรึงก็ใส่หมายเหตุไปด้วยดิ

ว่าทุกคนใช้ได้หมดยกเว้นกรู.. >:(

นี่มรึงอยากเห็นกรูจมดินย่อยยับ

ไปต่อหน้าต่อตาเลยใช่มั๊ยมรึงถึงจะพอใจ... >:(

Dbass
29-09-2005, 04:44 PM
:( ขอบ่นมั่งดิ ผมโคตรจะเบื่อที่สุดกะลูกค้าที่ชอบพูดว่า ...

~ เพลงนี้..พี่พึ่งจะร้องครั้งแรกนะคะ ( แต่ร้องออกมา โคตรจะดี..เสร็จ หันมายิ้ม)

~ น้องครับ..เพลง... ... .. มีใครร้องหรือยัง ( กะจะไม่ร้องซ้ำกะใครหรือ หรือเกรงว่า คนอื่นที่มาทีหลัง เขาร้อง

เพลงเดียวกะตัวเอง แล้วทำได้ดีกว่า..)

~ น้อง ๆ... น้องไม่ต้องไปปรับอะไรมันแล้ว ! ว่าแล้วเขาก็ร้องเพลงคู่กันด้วยด้วยเสียงที่ค่อย บาง เบาเหลือเกิน

กูจะเร่ง วอลลุ่ม ลดทุ้มของผู้ชาย ทำให้ดีขึ้นก็ไม่เอา ก็ปล่อยให้แขกผู้มีพระคุณร้องไปเบา ๆอย่างนั้นแหละ ...

:-X ขอบ่นแค่เนี้ย เดี๋ยวขอไปทำงานก่อน... :D

bassmanhaleluya
30-09-2005, 12:53 PM
เบื่อคนที่ชอบบอกว่ากีต้าเล่นยากกว่าเบส อ่ะครับ คือพอบอกว่าเล่นกีต้าร์จะมีแต่คนชอบคนสนใจ แต่บอกว่าตัวเองเล่นเบสทำไมมันไม่สนใจบ้างเหมือนเราเป็นลูกเมียน้อย

[ASN]Pup
08-05-2010, 09:22 PM
5555555555555555555555555555++++
เดือดมากครับบอดนี้
ขอบ่นด้วยครับ

อยากได้ bass สี blue bursttt เว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย หายากจิง
ค่าทามสีก้เจือกแพง

นักร้องวงผม แต่งเพลงแบบ จะ bossa ก้ไม่ใช่ จา alter ก้ไม่เชิง
เล่นแล้วงงๆ
แล้วบอกว่า อยากได้ alternative rock
งงมากกกกกกกกกก เซงงงงงงงงงงงงงง

บอกว่าช่วยกานเก้บเงินทามห้องซ้อมกราน
แมร่งก้เรื่องมาก แต่แมร่งอยากทามโดยไม่จ่ายเงินซักแดง

เซงเปดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ผมอุส่าลง amp fender rumble ไป ตั้ง 10000
ซื้อ PA มาอีกชุด
sound card อีก
แมร่งไม่เคยออกตังซักบาท
เซงเว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แค่นี้แหละครับ
ใครมีวิทีแก้นิสัย คนสันดานแบบนี้ไหมครับบบ

Important
08-05-2010, 10:14 PM
เบื่อคนในวงที่ไม่ขยันซ้่อมอ่าครับ

JaoTuaPuan
08-05-2010, 10:49 PM
ร้อนตับแตกเลย
:p

69Mango
09-05-2010, 05:44 PM
โอย ร้อนเว๊ยยย

เบื่อโรงเรียนหว่ะ ทำไมต้องมาเปิดเรียน วันที่ 14 ด้วย วันศุกร์อีกนะ

เปิดมาเพื่ออะไรเนี่ย - * - โรงเรียนใครเปิดวันนี้บ้างครับ

เห๊อ !!! เปิดมาวันเดียวเเล้วก็หยุด เซ็งจริง!!

chaixza
09-05-2010, 06:56 PM
!@#$%^&*()_+
+_)(*&^%$#@!

Akiyama Mio
10-05-2010, 02:10 PM
ขุดมาทำหยังน้อพี่น้อง

isras_22
10-05-2010, 02:45 PM
ไครตกงานบ้าง ผมละคนนึ่ง เดียวนี้งานก็หายาก แถมอยู่ต่างจังหวัดยิ่งแย่ใหญ่ เล่นดนตรีอยู่วงดนตรีก็มีเยอะแยอะมากมาย วงไหนค่าจ้างถูกกว่าเค้าก้จ้างวงนั้น ค่าใช้จ่ายก็เพิ่มขึ้นทุกวันขนาดอยู่คนเดียว ถ้ามีเมียสงสัยจะเหลือแต่ก้าง รู้สึกดีที่ได้ระบาย แหม่ต้องขอบใจ เบสอ่อน จิงจิง

turbo8907
10-05-2010, 02:50 PM
เค้าว่ามือเบสนิ้วต้องแข็งแรง

แต่ทำไมขนาดซองทิวลี่ผมยังฉีกไม่ขาดเลย

เซงตัวเองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

69Mango
10-05-2010, 04:48 PM
55

ข้างบนเหมือนผมเลย

ผมเป็นคนนิ้วเล็กอ่ะ นิ้วเหมือนผู้หญิง (ทำไมวะ!!!)

Markz_Bass
10-05-2010, 05:12 PM
ผู้หญิงบางคนติดใจนิ้วเล็กๆนะ^^

[ASN]Pup
10-05-2010, 06:13 PM
นิ้วเยนๆหรือจะสู้เอ็นอุ่...ๆ

5555

มนต์รัก โบรา โบร่า
10-05-2010, 06:49 PM
555555555 สะใจเพิ่งปิดรูกำแพงข้างบ้านด้วยตังค์ตัวเองสำเร็จ จากนี้ไอ้เพื่อนบ้างเฮงซวย มึงกะกูไม่ต้องยุ่งกันอีก

hutza02
10-05-2010, 06:52 PM
๕๕๕

ขยันเหมือนเส้นเอ็นอุ่นๆ ขี้เกียจเหมือนไอเต่าหลังขน

turbo8907
10-05-2010, 07:27 PM
ไม่น่าเริ่มเลยผม - -*

555555+

streetwar
10-05-2010, 10:41 PM
ไม่มีที่เรียน อะ เศร้า !!

[ASN]Pup
11-05-2010, 12:11 AM
555555+
เสื่อมแล้วบอดนี้ --"

chaixza
11-05-2010, 08:36 PM
ไม่มีแฟน แง T^T

acertoday
11-05-2010, 09:28 PM
เซง อากาศร้อน !!! ...

pisead
12-05-2010, 02:44 PM
อยากรวยโว้ยยยยยยยยยย!!!!!!!!!!!

chaixza
12-05-2010, 08:50 PM
อิอิ +

Dookie555
12-05-2010, 08:54 PM
อยากได้ fender u.s.a. อยากรวย อยากเล่นเบสเมพๆ อยากหย่ายโต อยากมีบ้าน อยากมีรถก อยากเรียนจบไวๆ อยากกลับไปใช้ชีวิต มต้น TT*

Mio
12-05-2010, 09:41 PM
ปวดหลังมากคร้าบบบบบบบบบบ T0T

DorFinF
13-05-2010, 02:25 PM
เอาืคืนกันแบบนี้เลยหรอ เราไม่ได้ทำอะไรแบบนี้เลยนะ แล้วจะให้ทำยังไง
ถ้ารู้แล้วลำบากใจก็ไม่อยากให้รู้ รู้ว่าโกรธมากแต่เราก็ไกลกัน ไม่ใช่ว่า
ไม่ใช่ไม่อยากอยู่ใกล้ แต่ต้องดูแลครอบครัว และเธอก็เช่นกัน ขอร้องนะว่า
อย่าทำอะไรเกินเลยไปมากนักเลย เพราะเราเองก็เจ็บปวดด้วยกันทั้งคู่
..............................

เครียดว้อยย

Mio
13-05-2010, 02:36 PM
มันมาอีกละ ปวดหลังไม่พอ ปวดเอวอีกรอบนี้ ขอนอน ยาวววววววววววว

(แล้วจะซ้อมไงฟระเนี่ย T0T)

teza0099
13-05-2010, 02:58 PM
ปวดอึโว้ยยยย

55

tpz
14-05-2010, 09:58 PM
เซงจังเลย ยยยย

เสธ โดน Kill บอกแล้ว ว่าว่า all c ไม่น่าไปฟามป่า เลย ย ๆ
- -

[ASN]Pup
16-05-2010, 02:02 AM
อยากเก่งขึ้นแบบ ก้าวกระโดดวุ้ยยย
แต่ไม่ได้หรอกเนาะ
เราต้องซ้อมๆๆๆๆ
แต่ช่วงนี้ดันสอบนี่สิ จาทามไงดีว้าเนี่ยยยยยยยยยยย
เพื่อนๆ รอก่อนนะ

wearesocute
17-05-2010, 03:41 PM
ร้อนนนนนนนนน

Zephyrus
19-05-2010, 12:24 AM
เซ็งกะผลการเรียนตัวเองจริงจริ๊ง

ติด F ทีเดียว 2ตัวเลย - -

ดีนะที่ตอนปี 1 เกรดเยอะ ไม่งั้น.... ซวยแน่ๆ เลยผม

yzf R1
19-05-2010, 04:25 PM
...พ่องตาย ...พ่องตาย...

(มุขนะครับ)

Dek_Bass
20-05-2010, 01:35 PM
จะไป กทม แล้ว

แต่กุกลัวโดน m79

555+

`Glamorous`
20-05-2010, 11:06 PM
เห้ยนั้นมันเผาอะไร บางคนดูแล้วเขาก็ไม่เข้าจัย

chaixza
21-05-2010, 11:30 AM
CTW ของกู !!

nneewwzz
22-05-2010, 05:35 PM
อยากได้ บีบี T T

[ASN]Pup
22-05-2010, 06:14 PM
สงสาร ร้านขายเครื่องดนตรีใน CTW และร้านอื่นๆจัง

oishi--bass
04-06-2010, 03:05 PM
อยากได้ Infinity nt จัง ครับ

ใครใจดี ให้ผมเห๊อะ

DorFinF
04-06-2010, 05:03 PM
ขอร้องเหอะ เพลงน่ะ แกะกันบ้าง เล่นผิดทุกวี่ทุกวัน ซ้ำแล้วซ้ำอีก ผิดแล้วแก้น่ะเคยไหม? สายก็สายมันทุกวัน เอากับมันสิ เฉื่อยยยยยยย...

ไม่เคยจะกระตือรือร้น เห็นว่าเป็นของง่ายๆหรือไง ผลัดวันมันอยู่นั่น เล่นแบบนี้ต่อไปก็โดนไล่ออก ขอร้องเถอะนะ

ผมเล่นแล้วอายคน รับไม่ได้ เล่นอะไรกัน!! ซ้อมกับตัวเองเคยกันบ้างไหม timing อ่ะมีกันไหม คุณไม่เคยเปิดมองโลกกว้างๆบ้าง

ขนาดคนที่ผมบอกคุณว่าเป่าแซ๊กน้ำหนักสุดยอดเลย คุณยังบอกว่า "ก็โอ แต่ไม่แกะเพลง" อยากจะบอกว่าเขาฟิลกันหมดแล้ว

คุณช่วยดูด้วยว่าเขาเล่นแนวอะไร ก่อนจะวิจารณ์หรือว่าคนอื่นหันมองตัวเองด้วย ตอนผมเข้าวงแรกๆ คุณก็พูดดิบดี ต่อมาเป็นไง

ไม่ได้เรื่องเลย หรือว่าพวกคุณจะคิดว่าผมอีโก้? ถ้าคิดอย่างนั้นผมออกเอง แล้วไปดูวงอื่นเขาเล่น ว่าเขารับผิดชอบหน้าที่เขาขนาดไหน

บายฮาร์ทน่ะทำได้ไหม เพลงมันก็ไม่ได้ยากอะไรเลย เล่นมากี่ปีแล้วเครื่องที่คุณถนัดน่ะ มองมันแต่คอร์ด จำใส่หัวไปมั่งสิ

เคลียร์กันก็แล้ว แต่ไม่รู้มันเข้าแล้วออกเลยหรือเปล่า เพลงเล่นมันซ้ำทุกวี่ทุกวัน ไม่แกะ มีข้ออ้างตลอด ขนาดผมทำงานกลางวัน ยังมีเวลาแกะ ให้คุณเลย

พวกคุณอยู่บ้านนอนมันทั้งวัน คุยมันแต่โทรศัพท์ ติดหญิงอีก แล้วนี่วงจะไหวหรือพี่น้อง เดี๋ยวก่อนเถอะ! คืนนี้ถ้าห่วยแตกอีก ตูจะออก ไม่เล่นมันละ เล่นไปก็อายคน...

Important
13-06-2010, 08:57 PM
รักอีกวงนึง ชอบอีกวงนึง ทามงายดีคราบ

เลือกไม่ถูก

kaowaot
19-07-2010, 04:36 PM
อยากอกหัก แต่อุปสรรค คือหน้าตา!!!

=> P : BASS <=
25-07-2010, 06:37 PM
เบื่อฝนตก

LsY
27-07-2010, 12:21 AM
น้องหมีจ๋า สวยก็ไม่สวย อ้วนก็อ้วน โรคจิตอีกตะหาก อุตส่าชอบทำไมไม่รักตอบ อีหมีอ้วนแว่น สวยตายละ รู้นะว่าบ้านอยู่ไหนจะดักฉุดแถวบ้านเลย เลิกซึนได้ละรู็นะว่ามีใจ

draft
27-07-2010, 03:57 AM
สยามเบสมันจะแบ่งหมวดอะไรนักหนาา า าา าา า า า ขี้เกียจเลือก ขี้เกียจจอ่าน น นนน ลำบากโว้ย ย ยยย ย ย ยย ยยยย ย ย ย แต่ก็ยังรักเหมือนเดิมโว้ยยยย

แว่นคุง
14-08-2010, 11:09 AM
อยากนอนตื่นสาย ๆ ทุกวันจังเลย เฮ้อ

chaitchai
14-08-2010, 04:37 PM
เกียจน้องตัวเองว้อยยยยย งี่เง่า เอาแต่ใจ นิสัยไม่ดี เกียจมันทำไมมีกุต้องมีมัน

ShoNSouL
14-08-2010, 07:57 PM
อะไรนักหนา! ขอโทษก็ขอโทษไปแล้ว ยังจะมาบอกคนอื่นอีกกว่า -ู ไม่ได้ขอโทษ -ึง จะเอายังไงกันแน่ มาหาว่า -ู ไม่โทรไปบอกเรื่องซ้อม แล้วทำไม -ึง ไม่โทรมาถาม -ู บ้างล่ะวะ ไอ้สั- หัวหน้าวงก็ใม่ใช่ อย่ามาสะเ-อะทำเป็นหัวหน้า อย่ามาทำเหมือนว่า -ึง เก่งคนอื่นเลยต้องยอม -ึง จะบอกให้รู้นะสั- ถึง -ึง ออกจากวงไปนะ มือกีตาร์ -ู ก็ยังมีอีกคนว่ะ -ึงอยากออก ออกไปเลยนะ ไม่มีใครเขาให้ -ึง เกาะหรอก สั- !!!!

AomZinc
14-08-2010, 08:36 PM
อยู่เว็บนี้มานานตั้งแต่ยังไม่ปรับปรุงเว็บ แต่พอทำใหม่

Login เข้าเว็บไม่ได้ เลยเปลี่ยน User ใหม่

โดนเด็กใหม่ เล่นเอาซะงั้น

เรื่องมีอยู่ว่า ประมาณเดือนที่แล้ว

มีสมาชิกท่านนึง บอกขายของ แต่เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่

ผมก็สนใจ แต่ไม่แน่ใจ เลย pm ไปหาเขาว่า สนใจของ

ส่งของมาก่อนได้มั้ย แล้วผมจะโอนเงินให้ทันที ไม่มีโกง

ประมาณว่า แค่ถามเขาเฉยๆ ถ้าเขาไม่ไว้ใจผมก็ไม่เป็นไร

ดัน pm มาด่าผมกลับซะงั้น บอกว่าดูๆผมมานานแล้ว

ประมาณว่าไม่พอใจ คงจะคิดว่าผมจะไปโกงเขามั้ง

แค่ pm กลับมาว่าไม่สะดวก หรือ อะไรก็ว่าไป

ผมก็นึกในใจ เป็นสมาชิกใหม่ ใครจะไปกล้าซื้อของ

เดี๋ยวนี้ไว้ใจกันยาก หลังจากนั้นผมก็เงียบๆไป

ไม่อยากต่อความยาว สาวความยืด ยังมี pm

มาหาผมอีกนะ ว่ายังสนใจของอยู่รึป่าว เฮ้อ!

ใครจะไปซื้อของกะคนที่ว่าเราเสียๆหายๆกัน

ใครจะซื้อขายของกับเขาระวังหน่อยแล้วกันครับ

อ่อ..เห็นลงขายในกีตาร์ไทยด้วย เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ด้วย

โพสต์แค่ ขาย... เบอร์โทร... รูปก็ไม่มี

ไม่ติดใจอะไรแล้วครับ ใครจะซื้อของกับเขาระวังด้วยเน้อ...

kong_orkbabb
15-08-2010, 05:38 AM
เงินยังไม่ออก...
เซ็ง...

LietoLie
22-08-2010, 03:42 AM
พี่ผม โดนเมียที่มึลูกด้วยกันไปมีคนอื่น แล้วตัวผมเองสืบทราบมาว่าเค้าไปได้กับอีกคนมาแล้ว2-3 ครั้ง แล้วยังมาบอกกับเพื่อนแฟนผมอีกว่า ไอ้คนนั้นมัน .วย ใหญ่ เค้าชอบ แมร่งเป็นเรื่องที่ไม่น่าพูด ไอเลวเอ้ย ผู้หญิงแบบมึงคงเป็นได้แค่กร.หรี่ เดนสังคมผู้หญิงเลวๆสมควรตายห่าไปได้ล่ะ ไอ้เหี่.

หยาบไปหน่อยขออภัย เรื่องของครอบครัวผมไม่อยากไปพูดสักเท่าไหร่

thekingza0
28-08-2010, 12:17 PM
งานเยอะ ใกล้สอบ ละ ไม่งานมันเยอะเหลือเกิ๊นนน

Markz_Bass
15-01-2011, 10:46 AM
ใกล้ งาน jazz แล้วนะ ซ้อมเยอะ ๆ ไปโชว์ที่งานกัน

Ben2530
25-01-2011, 12:59 AM
วันนี้มีสาวๆที่ออฟฟิศทำเซอร์ไพส์เอาของขวัญวันเกิดมาให้ โ ค ต ร ดีใจเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ! แต่จริงๆน่าจะบอกกันดีๆก็ได้นะจะได้ล้างหน้าล้างตาให้มันดูเรียบร้อยพอถ่ายรูปออกมาหน้าดำปี๋เลยเซ็งเป็ด ! แต่ก็ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะครับ

Ben2530
25-01-2011, 01:01 AM
พี่ผม โดนเมียที่มึลูกด้วยกันไปมีคนอื่น แล้วตัวผมเองสืบทราบมาว่าเค้าไปได้กับอีกคนมาแล้ว2-3 ครั้ง แล้วยังมาบอกกับเพื่อนแฟนผมอีกว่า ไอ้คนนั้นมัน .วย ใหญ่ เค้าชอบ แมร่งเป็นเรื่องที่ไม่น่าพูด ไอเลวเอ้ย ผู้หญิงแบบมึงคงเป็นได้แค่กร.หรี่ เดนสังคมผู้หญิงเลวๆสมควรตายห่าไปได้ล่ะ ไอ้เหี่.

หยาบไปหน่อยขออภัย เรื่องของครอบครัวผมไม่อยากไปพูดสักเท่าไหร่สู้ สู้ ครับ ผู้หญิงดีๆยังมีอีกเยอะครับ

♦♣♦ShiShiO♦♣♦
25-01-2011, 01:28 AM
อยู่เว็บนี้มานานตั้งแต่ยังไม่ปรับปรุงเว็บ แต่พอทำใหม่

Login เข้าเว็บไม่ได้ เลยเปลี่ยน User ใหม่

โดนเด็กใหม่ เล่นเอาซะงั้น

เรื่องมีอยู่ว่า ประมาณเดือนที่แล้ว

มีสมาชิกท่านนึง บอกขายของ แต่เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่

ผมก็สนใจ แต่ไม่แน่ใจ เลย pm ไปหาเขาว่า สนใจของ

ส่งของมาก่อนได้มั้ย แล้วผมจะโอนเงินให้ทันที ไม่มีโกง

ประมาณว่า แค่ถามเขาเฉยๆ ถ้าเขาไม่ไว้ใจผมก็ไม่เป็นไร

ดัน pm มาด่าผมกลับซะงั้น บอกว่าดูๆผมมานานแล้ว

ประมาณว่าไม่พอใจ คงจะคิดว่าผมจะไปโกงเขามั้ง

แค่ pm กลับมาว่าไม่สะดวก หรือ อะไรก็ว่าไป

ผมก็นึกในใจ เป็นสมาชิกใหม่ ใครจะไปกล้าซื้อของ

เดี๋ยวนี้ไว้ใจกันยาก หลังจากนั้นผมก็เงียบๆไป

ไม่อยากต่อความยาว สาวความยืด ยังมี pm

มาหาผมอีกนะ ว่ายังสนใจของอยู่รึป่าว เฮ้อ!

ใครจะไปซื้อของกะคนที่ว่าเราเสียๆหายๆกัน

ใครจะซื้อขายของกับเขาระวังหน่อยแล้วกันครับ

อ่อ..เห็นลงขายในกีตาร์ไทยด้วย เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ด้วย

โพสต์แค่ ขาย... เบอร์โทร... รูปก็ไม่มี

ไม่ติดใจอะไรแล้วครับ ใครจะซื้อของกับเขาระวังด้วยเน้อ...

Pm มาบอกผมหน่อยได้มั๊ยอ่ะครับ

อยากรู้ไว้เป็นวิทยาทาน

:iz16:

Dbass
25-01-2011, 10:51 AM
เห็นกระทู้นี้ เลยทำให้นึกถึงเจ้าของกระทู้ขึ้นมา

ป่านนี้ เบสอ่อน J-Rock คงมีลูก 2 คนแล้วมั้ง ..

palmza
01-02-2011, 10:46 PM
เรียนมหาลัยเนี่ยการบ้านเยอะจัง เรียนก็ยาก สั่งงานก็ไม่เข้าใจ ถามไรไปจารย์ก็เอาแต่ยิ้ม แล้วกุจะรุไหมคับ

คนจริงใจมีไหมบนโลกนี้ !!!!!

vintage4831
04-02-2011, 04:39 AM
เงินแค่2000จะโกงตูทำไมวะ

ยังไม่จบแม่มโอนมาล่อเหยื่อก่อน1000

แล้วก้เล่นหายหัวไปยาวเลย

ตายห่านไปรึยังวะ แสรดดดดดดดดดด

ถ้าตรูเจอจะด่าให้เสียหมาเลย(ไม่อยากใช้กำลัง)

พ่อ-แม่รู้เห็นเป็นใจให้เบี้ยวตังคนอื่นด้วยรึปล่าวเนี่ยห๊า

เสี้ยมสอนกันยังไงแว้ ให้ลูกมาชักดาบตังชาวบ้านชาวเมือง

หรือเดือดร้อนอารายก้บอกมาดิวะ

ตรูมีสมองคิดไม่ใช่ว่าจะเอาแต่เงินไม่สนเมิง

แต่นี้พวกเล่นหายต๋อมเข้ากลีบเมฆไปซะงั้น

ขอให้เครื่องบินชนเมิงตานในกลีบเมฆนั่นแหละ

ถ้าในบอร์ดมีคนอย่างเมิงซัก10คนเว็ปนี้คงล่มแน่ๆ

ขนาดเมิงคนเดียวยังทำซะเสื่อมขนาดนี้แล้ว

แล้วคิดดูนะถ้ามีเมิงซัก10คนเนี่ยเว็บล่มแน่ๆ

ถ้ามีซัก100คนประเทศไทยพังแน่นอน

คนห่าส์อาร๊ายเลวได้ใจตั้งแต่เด็ก

เมิงพูดนู่น นี่ นั่นกรูก้ดูออกว่าเมิงตอแหลมาพูด

กรูก้ยังอุส่าทำเฉยให้

แล้วนี่มันอะร๊ายยยยยย

เด็กแค่ม.3 ขนองตชาติยังไม่ทันขึ้น

ทำตัวส่อสันดาน บอกอนาคตซะแล้ว

จะว่ากรูหยาบคายหลอ

ว่ามาเลย ถึงกรูหยาบคายก้ไม่เคยไปทำใครเขาเดือดร้อน

แค่มันดูไม่สุภาพ แต่มันสมองกะจิตใต้สำนึกกรูมีเพียบเว้ย

ห่าว์ลากกกกกกกกกกกกกส์

*ปล.ถ้ารุนแรงไปขออภัยครับ ไม่รู้จะระบายยังไง ให้ใครฟัง

*ขอบคุณสยามเบสที่มีกระทู้นี้ครับ*

autobass.inf
04-02-2011, 07:14 AM
ปู๊ดดดดดดดดดดดด ป๊า่ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Fender9195
04-02-2011, 11:58 AM
โอย อยากกลับไปเล่น Fender โว้ยยยยยยยยยยยยยยย
จะขาดใจตายอยู่แล้ววววววววววววววววววว

ALMOND
06-02-2011, 06:06 PM
ชอบ C มือเบส รร.เบญ โว๊ยยยยยยยย ย !
ทำไมเย็นชางี้ว๊า บอกชอบไปแล้ว หาว่าเราเมาซะงั้น โถ่ T^T

maxsbass
06-02-2011, 06:42 PM
ระบายเสร๊จก๊กลบ

จบ..

maxsbass
06-02-2011, 07:10 PM
ขออีกดอกเหอะ ไอนักร้อง เวลาเค้านัดซ้อมมุงไม่เคยมาซ้อมเลย พวกกรุซ้อมกัน 4 คน ตลอด กีต้าร้อง 1 กีต้า 1 เบส 1 กลอง 1 เสียงมุงไม่ได้ดีนะเเต่พวกกุให้เกียรติมุง เพราะมึงเปนคนรวมพวกกุให้ได้มาอยุ่ด้วยกัน เเต่เเม่มสนใจหน่อยเหอะ มุงนี้จะมาซ้อมก็ ตอนเดียว คือก่อนขึ้นเวที รอบเดียว เสียงก็เเม่มมีคนด่ามาเยอะเเยะนะ หัดซ้อมซะบ้างไอHERE ช่วงๆหลัง กุไม่เรียกมุงมาซ้อมละกุรำคานจิงๆ กวย ถ้ามุงได้อ่านคิดนิดนุงนะเพราะกุเบื่อออ พี่ท่านมากครับ หัดซ้อม บ้าง พอซ้อมบางทีเงินมุงก้อไม่จ่ายอีกคนละ 30-40 บาทไม่มีตัง SAD อยากจะออกนะ เพราะกรุก้อไม่ได้อะไร รุ้ไม๊ว่าอยากออกไอ-าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เเต่เสียใจ รร เรามันมี เเค่ 3-4 คนเเต่ละคนมีวงหมดเเล้วกุสงสารพวกมุงหรอก นะ กุพยายามทำวงยุคนเดียว คนอื่นก็ด้วยเพลงให้ไปหัดแกะบ้าง here กุเบื่อจะบ่น 2 หน้าคงไม่พอคุ - ย

ปล.หยาบคายก้ขอโทดจิงๆว่าจะไม่บ่นละ เเต่ก้อไม่ไหว

kintaro
06-02-2011, 07:30 PM
แ-ร่งเอ๋ยวง-ูจะเป็นวงไหมวะมือกลองแ-ร่งแขนหักซะงั้น จะเปลียนคนอื่นแ-ร่งก็ไม่ยอมบอกให้รอให้รอใครหน้าไหนจะรอ-ึงวะ -ูจะได้เล่นไหมเนี่ยงานโรงเรียนอะ

Music_Inspiration
06-02-2011, 07:33 PM
โว้ยยย อยากรวยๆๆ เอาเงินมาซื้อเบสๆ อิอิ

Zephyrus
06-02-2011, 07:41 PM
เคยมั้ยครับ เวลาไปออกงานกลางแจ้งแล้วต้องต่อตรงเข้ามิกซ์เลย.....

เหตุเกิดเพราะวงผมต้องเล่นปิดท้าย แต่ทางวงที่เล่นก่อนเค้าบอกว่าต้องเอาแอมป์กลับแล้ว

(แล้วทำไมไม่เอากลองกลับไปด้วยเลยวะ)

ผมเลยจำใจต้องต่อตรงทั้งๆ ที่ผมไม่ชอบการต่อตรงเลย เพราะซาวด์มันห่วยแตกมาก

แต่ก็เอาวะ..แฟนคลับข้างล่างอุตส่าห์มาเชียร์แล้ว (เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มหาลัยนั่นเอง วงเจ้าถิ่นอย่าง

วงผมเลยได้เสียงเชียร์เยอะ) แต่...พอลองดีดดูเท่านั้นแหละ มอนิเตอร์เงียบสนิทเลย...

เบสไม่ออกมอนิเตอร์ แต่กีต้าร์กระหึ่ม (กีต้าร์ก็ต่อตรง) เท่านั้นแหละครับ จากหน้าตายิ้มแยมของผมเปลี่ยนสีทันที

เลยบอกให้นักร้องพูดใส่ไมค์ว่า ขอเพิ่มเบสที่มอนิเตอร์ด้วยครับ เฮ้อ..คุณพี่คนมิกซ์ที่น่ารักก็ช่างเข้าใจทำเนาะ

ไม่เพิ่มมอนิเตอร์เลย แต่ไปเพิ่มเบสที่ PA โอ้ย...กูจะบ้าตาย..... สรุป ผมต้องเล่นทั้งๆ ที่ไม่ได้ยินเสียงตัวเองเล่น

เล่น 5 เพลงแค่นั้นแหละครับ มือกีต้าร์มองหน้าผมแล้วเดินลงเลย คือฉุนขาด แต่ไอ้มือกีต้าร์ไม่แสดงออกเท่านั้นเอง

คือ...ตั้งแต่เอาแอมป์กลับแล้ว..อันนี้ไม่ว่า แต่ทำไมไม่เพิ่มเบสที่มอนิเตอร์ให้ผมล่ะคร้าบ เหมือนจงใจทำใส่วงผมเลย

เหตุเกิดเมื่อคืนนี้เอง... พอมากินเหล้าข้างล่างได้ซักหน่อยก็หวิดที่จะได้ตีคนอีก ไอ้มือกีต้าร์มันใส่ไป 2 ที ผมว่าจะ

เข้าไปแจมอยู่ เพราะอารมณ์เสียยังไม่หาย แต่เออ ไอ้บ้านั่นโดนรุมอัดอยู่คนเดียว เราเข้าไปเพิ่มเดี๋ยวมันจะตายเอา

ก็เลยไปดึงมือกีต้าร์เพื่อนรักออกมา บอก เฮ้ยๆๆ พอแล้วๆ สรุปทั้งงานห่วยแตกมาก

kangjackle
06-02-2011, 07:59 PM
เอามั้ง

กุบอกให้ไปแกะเพลง ไรท์แผ่นให้ไปเป็น อาทิตย์ละ

พอถึงวันบอก ยุ่ง ไม่มีเวลาแกะ .. ..

เออก็ได้กุให้เวลาอีก3วัน ให้มันเสร็จ ...
สามวันต่อมา

กุขอโทษเพื่อน กุไม่มีเวลาจริงๆ (จะไปมีได้ไงฟะ มัวแต่ ปุ๊น อยู่นั้น)

แล้วตอนนี้เหลือเวลาอีก7วัน ก่อนถึงวาเลนไทน์

ลิสเพลง 20กว่าเพลง ยังไม่แกะ

กุบ่น กุว่า ทุ่มเทหน่อย พยายาม หน่อย งานสุดท้ายแล้ว(จะจบม.6แล้ว)

มันยังจะว่าอย่าพูดมาก กุไม่ผิดคำพูดอยู่แล้ว(อ้าวแล้วที่มิงล่อพลัดมา2รอบหละ)

เมื่อไหร่จะจบจะได้หาวงใหม่ หาวงที่มีความรับผิดชอบในหน้าที่ของตัวเอง

ALMOND
07-02-2011, 11:23 PM
สอบ ดรุณสิกขาลัย ไม่ติดโว๊ย ย ==' โอ้เยก ! ม.4 เรียนไหนดีละเนี่ยย ย TT'

Knun_
08-02-2011, 12:06 AM
พวกเมิงอะ กุบอกจะจบม.3และ ขอซักครั้งได้มั้ยที่เราจะไปเที่ยวกันได้ครบคนอะ
อายห้องอื่นบ้างดิวะ กุรักพวกเมิงนะเว้ย แต่ดูพวกเมิงทำตัว อีกสามปีสี่ปีก็เล่นได้ เกมมันไม่หนีไปไหนหรอก
วันๆพวกเมิงก็เอวันาแต่เล่นเกม หนังสือก็ไม่อ่าน แล้วจะไปต่อได้มั้ย ม.4อะ ปล่อยกุเรียนเหงากะเพื่อนใหม่หรอวะ
สนใจบ้างดิ เพื่อนอะ เค้าทำกันอย่างนี้หรอวะ แล้วจะให้กุซึ้ง จะให้กุร้องไห้กับความเป็นเพื่อน เพื่อนอย่างพวกเมิงเนี่ยนะ
แต่ก่อนก็ไม่เป็นอย่างนี้นะพวกเมิงอะ ขอซักวันได้มั้ย ให้ฟ้าประทานดีๆวันสุดท้ายของกุกะพวกเมิงเนี่ยTT

ปล.ข้างบนอะ สนใจศอ. ศรีอยุธยา ในพระอุปถัมภ์ปะจ๊ะ

basu-yam
08-02-2011, 08:00 AM
สอบ ดรุณสิกขาลัย ไม่ติดโว๊ย ย ==' โอ้เยก ! ม.4 เรียนไหนดีละเนี่ยย ย TT'

สนใจมาอยุสามเสนวิทยาลัย (กรุงเทพฯ) ป่าวว???
เผื่อเจอกัน :))

basu-yam
08-02-2011, 08:24 AM
ไอ้เด็กบ้า ไอ้บ้าโฮเซ!!
เลิกชอบแกไปนานนนนนนแล้วว่อยยยยค่ะ - -
ตั้งสองเดือนแล้วว่อยยย
นี่ถ้ารุแต่แรกว่าเด็กกว่าตั้ง สองปี ก็ไม่ชอบเอ็งหรอกคร่า
แหมมม... แล้วตอนไปงานเต้นรำนะ เต้นกะสาวสวย
แล้วมีมามองปฏิกิริยาชั้น เด๋วป๊าดดดดให้เลยค่ะ
คนอย่างชั้น ไม่รุสึกอะไรหรอกว่อยยย
หล่อก็ไม่หล่อนะ ไอ้เด็กบ้า
เป็นเด็กแล้วยังแก่แดดอีก เชอะ!
โกรธอ่ะ ;'(

sakuyaharu
08-02-2011, 11:06 AM
เข้ามารับฟัง

^______________^

Fender9195
08-02-2011, 08:20 PM
โอย เซงๆๆๆ พักหลังๆ ป่วยบ่อยโ้ว้ย *-*

paweennew
08-02-2011, 08:43 PM
ไอ้เด็กบ้า ไอ้บ้าโฮเซ!!
เลิกชอบแกไปนานนนนนนแล้วว่อยยยยค่ะ - -
ตั้งสองเดือนแล้วว่อยยย
นี่ถ้ารุแต่แรกว่าเด็กกว่าตั้ง สองปี ก็ไม่ชอบเอ็งหรอกคร่า
แหมมม... แล้วตอนไปงานเต้นรำนะ เต้นกะสาวสวย
แล้วมีมามองปฏิกิริยาชั้น เด๋วป๊าดดดดให้เลยค่ะ
คนอย่างชั้น ไม่รุสึกอะไรหรอกว่อยยย
หล่อก็ไม่หล่อนะ ไอ้เด็กบ้า
เป็นเด็กแล้วยังแก่แดดอีก เชอะ!
โกรธอ่ะ ;'(

เหมือนจะเคืองมาก 555

paweennew
08-02-2011, 08:44 PM
อยากถล่มร้านขายเครื่องดนตรีแห่งหนึ่ง ไม่บริการไม่อะไรเลย ยืนหน้าเคาเตอร์อยู่ได้

พอบอกจะซื้อเบส กระดี้กระด้ามาเชียว เวงเอ๋ย

ALMOND
08-02-2011, 09:30 PM
พวกเมิงอะ กุบอกจะจบม.3และ ขอซักครั้งได้มั้ยที่เราจะไปเที่ยวกันได้ครบคนอะ
อายห้องอื่นบ้างดิวะ กุรักพวกเมิงนะเว้ย แต่ดูพวกเมิงทำตัว อีกสามปีสี่ปีก็เล่นได้ เกมมันไม่หนีไปไหนหรอก
วันๆพวกเมิงก็เอวันาแต่เล่นเกม หนังสือก็ไม่อ่าน แล้วจะไปต่อได้มั้ย ม.4อะ ปล่อยกุเรียนเหงากะเพื่อนใหม่หรอวะ
สนใจบ้างดิ เพื่อนอะ เค้าทำกันอย่างนี้หรอวะ แล้วจะให้กุซึ้ง จะให้กุร้องไห้กับความเป็นเพื่อน เพื่อนอย่างพวกเมิงเนี่ยนะ
แต่ก่อนก็ไม่เป็นอย่างนี้นะพวกเมิงอะ ขอซักวันได้มั้ย ให้ฟ้าประทานดีๆวันสุดท้ายของกุกะพวกเมิงเนี่ยTT

ปล.ข้างบนอะ สนใจศอ. ศรีอยุธยา ในพระอุปถัมภ์ปะจ๊ะ

งั้นเปลี่ยนจากไปเที่ยวด้วยกัน เป็นเล่นเกมด้วยกันครบคน ท่าทางจะง่ายกว่า 55 อย่าเครียด ๆ ^^
บ้านแอลอยู่ราชบุรีอ่ะ ไปเรียนอยุธยาเลยหรอ ? ไกลไป 55

ALMOND
08-02-2011, 09:36 PM
สนใจมาอยุสามเสนวิทยาลัย (กรุงเทพฯ) ป่าวว???
เผื่อเจอกัน :))

น่าสน ๆ ^^ ข้อสอบยากมั๊ยน๊า สามเสน

Knun_
08-02-2011, 10:19 PM
งั้นเปลี่ยนจากไปเที่ยวด้วยกัน เป็นเล่นเกมด้วยกันครบคน ท่าทางจะง่ายกว่า 55 อย่าเครียด ๆ ^^
บ้านแอลอยู่ราชบุรีอ่ะ ไปเรียนอยุธยาเลยหรอ ? ไกลไป 55

จากใจนะ ชื่อ รร. ศรีอยุธยา แต่อยู่กรุงเทพจะ ใจกลางเลยล่ะ 5555555
ปล.พวกมันติดเกมมากกว่าเรียนอีก เดี๋ยวนี้อะTT

palmza
08-02-2011, 10:33 PM
พุ่งนี้สอบญี่ปุ่นแล้ววววว อ่านไงก็ไม่เข้าหัวเลย
วันศุกร์ออกทริปเก็บเส้นทาง3วัน มีแต่ปราสาทให้จำๆๆๆ ประสาทจะกินซะก่อน โอยเครียดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

09-02-2011, 12:14 AM
น้องขนุนคร้าบ น้องแอลน้องสาวพี่เน้ออออ

ติดต่อผ่านทางนี้ได้ สินสอดไม่แพง

555+:iz9::iz9::iz9:

kangjackle
09-02-2011, 12:36 AM
จะเร่งไปทำ มะเขืออะไรฟะ

พวกกุตามไม่ทันแล้ว

จริงอยู่มิงตีเก่ง ฟังรอบ สองรอบตีได้แล้วกุรู้

แต่เรื่องพื้นฐาน แบบนี้มิงดันทำไม่ได้ ฟะรายยยย เอ้ย

จะบ่นก็ไม่ได้ เถียงกุตลอดด ~

noomgub
09-02-2011, 01:51 AM
ไปถล่มเขมรกัน โว้ยยยย

basu-yam
09-02-2011, 08:05 AM
น่าสน ๆ ^^ ข้อสอบยากมั๊ยน๊า สามเสน

ตอนพี่สอบ ก็ไม่ยากหรอกนะ ถ้าอ่านหนังสือเยอะๆน่ะ
แต่ตอนนี้พี่ไม่แน่ใจจร้า ลองดูก็ไม่เสียหายนี่เนอะ
สามเสนมีสองภาค ภาคไทย ภาคอินเตอร์
เรียนเนื้อหาคล้ายกัน
รุสึกภาคอินเตอร์จะเอาเนื้อหาภาคไทยมาแปลเป็นอังกิด แล้วมีเนื้อหาเสริมข้างนอกบ้าง
แล้วก็ข้อสอบภาคอินเตอร์ยากกว่า
ถ้าน้องแม่นอังกิดกะเลขก็ลุยได้เลย เพราะรุสึกจะสอบแค่สองวิชานี้ ไม่แน่ใจว่ามีวิทย์ด้วยรึป่าว
แต่ถ้าไม่แม่นมากจริงๆก็ สอบภาคธรรมดา มันง่ายกว่า
สอบภาคไหน รุสึกจะโอนย้ายได้อยุมั้ง ถ้าน้องติดภาคธรรมดา อยากมาอยุอินเตอร์
ก็ไปยื่นคำร้องขอย้าย
แต่ถ้าน้องติดอินเตอร์แล้วอยากไปอยุภาคธรรมดา ก็ย้ายได้ ยื่นคำร้องเหมือนกันจ้า
พี่อยุภาคอินเตอร์นะจ๊ะ
ถ้าอยากอยุจริงๆ พี่คิดว่าตอนนี้มันขายใบสมัครแล้วล่ะจร้า ต้องรีบไปซื้อนะ
เด๋วเค้าปิดรับซื้อใบสมครล่ะ ไม่ได้สอบกันพอดี ;)

basu-yam
09-02-2011, 08:07 AM
เหมือนจะเคืองมาก 555

อื้อ เคืองมากมาย ;'(
แล้วคิดดูดิ เค้ามีเรียนคลาสเดียวกะไอ้เด็กเมกซิกันบ้า ตั้งสองคลาสแหนะ T^T

basu-yam
09-02-2011, 08:21 AM
โอ้ยยยยย ทนไม่ไหวแล้ว ไอ้เขมรรรรร
ดูถูกคนไทย ในหลวง มากไปหรือป่าวคะ
อุดส่าห์ไปเม้นดีๆแล้วนะ มาด่ากันอีก
ไอ้บ้า ไอ้เกรียน ไอ้กาก
อยากบอมประเทศมันคร่า
ทำได้ยังไง ใช้อะไรคิดห๊ะ เมืองคุณก็มีกษัตริย์
คุณก็น่าจะเข้าใจว่า เรารุสึกยังไง
คุณทำกะในหลวงก่อน พอพวกเราทำกะฮุนเซนกลับมั่ง มาโกรธ
เด๋วเหอะๆๆ ป๊าดให้เลย - -
แหมมมม มาบอกคนไทยไม่มีการศึกษา คุณนั่นแหละ ไม่มี
คนบ้านคุณมาเป็นคนใช้ให้คนไทยกี่คนคร่า นับไม่ถ้วนค่ะ
ระบายไม่หมดค่ะ มันเยอะค่ะ โกรธมาก
อีพวกคนไทยที่ไม่รักกันเองด้วย แม่งงงง เลวกว่าเขมรอีก
ไม่รักประเทศ ไมไม่ไปอยุเขมรมันเลยวะคะ
เขมรทำ ไม่โกรธเท่าคนไทยที่ทำกะในหลวงนะ
เกิดมาทำไมวะ ไอ้พวกคนทรยศชาติ!!!!
ขอโทษ ถ้าใช้คำรุนแรง หรือทำให้ใครไม่พอใจนะคะ แต่มันโกรธมากจริงๆ
ใครยังไม่รุก็เข้าไปดูในเว็บตามลิงค์นี้ได้เลยค่ะ แล้วจะรุว่า ทำไมแยมโกรธมากขนาดนี้....
แล้วก็ ไม่ได้อยากให้คนไปเม้นด่ากันหรอกนะคะ แต่ถ้าอ่านแล้วทนไม่ไหว ก็ใส่มันไปเลยค่ะ! ฮ่าๆๆๆ
http://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=194640083895084&id=100000472823630&ref=notif&notif_t=feed_comment#!/pages/I-Love-Khmer-I-Hate-Thailand/130054027811

ALMOND
09-02-2011, 02:27 PM
จากใจนะ ชื่อ รร. ศรีอยุธยา แต่อยู่กรุงเทพจะ ใจกลางเลยล่ะ 5555555
ปล.พวกมันติดเกมมากกว่าเรียนอีก เดี๋ยวนี้อะTT

กรุงเทพ อ้าวหรอ ไม่รู้จัก >< ขอโทดค่ะ แอลผิดไปแล้ว 555555555 5
ปัญหาติดเกมมีกันทุกคนจิง ๆ ==' แอลก้เคยติดเกมนะ เพื่อนมาว๊ากใส่ทีเดียว เลิกเลย 55 5
ลองไปคุยกับเพื่อนดู จะจบแล้ว ใช้เวลาอยู่ด้วยกันหน่อย ^^

ALMOND
09-02-2011, 02:31 PM
น้องขนุนคร้าบ น้องแอลน้องสาวพี่เน้ออออ

ติดต่อผ่านทางนี้ได้ สินสอดไม่แพง

555+:iz9::iz9::iz9:

เง้ออออออออ อ >< อะไรเนี่ยพี่นน เค้ายังไม่ได้บอกเลยว่าสนใจ จะขายน้องซะแล้ว TT' 55 5 5

basu-yam
09-02-2011, 02:56 PM

นั่งนึกไปนึกมา
ศอ. ไม่ใช่ร.ร.หญิงล้วนหรอ??
น้องขนุนอยุ ศอ. หรอจ๊ะ??? งั้นพี่ก็เข้าใจผิดอะดิ?? ฮ่าๆๆๆ

ALMOND
09-02-2011, 03:10 PM
พี่แยมเล่นเฟซบุ๊คป่าวคะ ^^

Zephyrus
09-02-2011, 07:53 PM
โอ้ยยยยย ทนไม่ไหวแล้ว ไอ้เขมรรรรร
ดูถูกคนไทย ในหลวง มากไปหรือป่าวคะ
อุดส่าห์ไปเม้นดีๆแล้วนะ มาด่ากันอีก
ไอ้บ้า ไอ้เกรียน ไอ้กาก
อยากบอมประเทศมันคร่า
ทำได้ยังไง ใช้อะไรคิดห๊ะ เมืองคุณก็มีกษัตริย์
คุณก็น่าจะเข้าใจว่า เรารุสึกยังไง
คุณทำกะในหลวงก่อน พอพวกเราทำกะฮุนเซนกลับมั่ง มาโกรธ
เด๋วเหอะๆๆ ป๊าดให้เลย - -
แหมมมม มาบอกคนไทยไม่มีการศึกษา คุณนั่นแหละ ไม่มี
คนบ้านคุณมาเป็นคนใช้ให้คนไทยกี่คนคร่า นับไม่ถ้วนค่ะ
ระบายไม่หมดค่ะ มันเยอะค่ะ โกรธมาก
อีพวกคนไทยที่ไม่รักกันเองด้วย แม่งงงง เลวกว่าเขมรอีก
ไม่รักประเทศ ไมไม่ไปอยุเขมรมันเลยวะคะ
เขมรทำ ไม่โกรธเท่าคนไทยที่ทำกะในหลวงนะ
เกิดมาทำไมวะ ไอ้พวกคนทรยศชาติ!!!!
ขอโทษ ถ้าใช้คำรุนแรง หรือทำให้ใครไม่พอใจนะคะ แต่มันโกรธมากจริงๆ
ใครยังไม่รุก็เข้าไปดูในเว็บตามลิงค์นี้ได้เลยค่ะ แล้วจะรุว่า ทำไมแยมโกรธมากขนาดนี้....
แล้วก็ ไม่ได้อยากให้คนไปเม้นด่ากันหรอกนะคะ แต่ถ้าอ่านแล้วทนไม่ไหว ก็ใส่มันไปเลยค่ะ! ฮ่าๆๆๆ
http://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=194640083895084&id=100000472823630&ref=notif&notif_t=feed_comment#!/pages/I-Love-Khmer-I-Hate-Thailand/130054027811

พวกนี้มันไว้ใจไม่ได้มาตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายแล้วจ้ะน้องแยม

ไปอ่านประวัติศาสตร์ชาติไทยดู พวกนี้มันจ้องที่จะลอบกัดเราอยู่ตลอดเวลา

ตั้งแต่สมัยอยุธยาที่พวกนั้นเป็นประเทศราชของไทยแล้วล่ะ

เราเลยเรียกพวกนั้นว่า พวกลิ้นสองแฉก

ส่วนสงครามน่ะ อย่าให้มีเลย เพราะด้วยนโยบายการต่างประเทศ

ที่สุดแสนจะห่วยแตกของไทยในตอนนี้มันทำให้ไทยโดดเดี่ยวในเวทีโลก

ไม่รู้จะมีใครมาช่วยไทยบ้าง นั่นล่ะ เรียกแขกไว้ซะเยอะ สมน้ำหน้า

ถ้าเป็นสมัยรัฐบาล พล อ. ชาติชาย ล่ะว่าไปอย่าง ตอนนั้นไทยเป็น

พี่เบิ้มในภูมิภาคอาเซี่ยนเลยแหละ รอบๆ เราก็เพื่อนทั้งนั้น ตอนนี้น่ะ เหอะ

โดดเดี่ยวผู้เดียวดาย ชอบนักแต่งตั้งคนที่ไม่เหมาะสมมาดำรงตำแหน่ง (บางตำแหน่ง)

เพื่อเอาใจใครบางคน มันเลยทำให้ไทยดิ่งเหวอยู่อย่างทุกวันนี้ เวรกรรมของเราจริงๆ

Knun_
09-02-2011, 11:42 PM
จบแล้วเว้ยยยย ชีวิตม.ต้น จบซะทีนะเพื่อน ไปเจอกันที่สวนน้ำ555
จากใจพี่นนท์ครับ ผมยังไม่ได้ทำไรเลยนะ ผมคุยก่าคัยไม่ได้เลยหรอTT

09-02-2011, 11:46 PM
จบแล้วเว้ยยยย ชีวิตม.ต้น จบซะทีนะเพื่อน ไปเจอกันที่สวนน้ำ555
จากใจพี่นนท์ครับ ผมยังไม่ได้ทำไรเลยนะ ผมคุยก่าคัยไม่ได้เลยหรอTT

55+ อย่าเครียดน้องเอ้ย พี่แซวเล่นตามประสาคนมีภาระอันใหญ่หลวง(แฟน)แล้ว

basu-yam
10-02-2011, 03:19 AM
พี่แยมเล่นเฟซบุ๊คป่าวคะ ^^

เล่นจ้า
Lalitpat Thepkunhanimit หรือ พิมพ์ e-mail ใส่ไปก็ได้จ้า
ray_chocola_yam@hotmail.com จ่ะ :)
แอด mail มาด้วยเลยก็ได้นะจ้ะ :D

Knun_
10-02-2011, 11:19 AM
55+ อย่าเครียดน้องเอ้ย พี่แซวเล่นตามประสาคนมีภาระอันใหญ่หลวง(แฟน)แล้ว

อ่าว พี่มีแล้วเกี่ยวไรก่าผมอ่า ผมเลิกไปแล้วTTT พูดแล้วเศร้าอยากระบายอีกที ชีวิตแมร่งรันทด
เรียนซุยก็ไม่ได้เรียนหนักก็ไม่ดี ไม่รุจะเอาไงกะชีวิต แต่ช่งนี้รุสึกดีที่จะมีเพื่อนเป็นแฟน
จะเกย์อยู่ละผม แมร่งพาพวกมานอนกอดกันที่บ้านตลอด ไม่รุจะรักกันไปไหน เสียดายพวกมันติดเกมไปหน่อย 555

kangjackle
10-02-2011, 10:48 PM
ทำอะไรหลายๆอย่างพร้อมกันนี้มัน..."เหนื่อย"..วะ. ..

maxsbass
10-02-2011, 10:55 PM
อ่าว พี่มีแล้วเกี่ยวไรก่าผมอ่า ผมเลิกไปแล้วTTT พูดแล้วเศร้าอยากระบายอีกที ชีวิตแมร่งรันทด
เรียนซุยก็ไม่ได้เรียนหนักก็ไม่ดี ไม่รุจะเอาไงกะชีวิต แต่ช่งนี้รุสึกดีที่จะมีเพื่อนเป็นแฟน
จะเกย์อยู่ละผม แมร่งพาพวกมานอนกอดกันที่บ้านตลอด ไม่รุจะรักกันไปไหน เสียดายพวกมันติดเกมไปหน่อย 555

555+ "แต่ช่งนี้รุสึกดีที่จะมีเพื่อนเป็นแฟน" ร้ายกาจอะมีรู้สึกดีด้วยอะ 555+

จะเกย์อยู่ละผม แมร่งพาพวกมานอนกอดกันที่บ้านตลอด มานอน"กอด"กันที่บ้าน เห้ยนายไม่รู้สึกอายๆเสียวๆบ้างหรอ 555+ อ่านเเล้วคิดภาพเเล้วหวิววาบ ๆ

นายอาจจะเจอสิ่งที่ใช่เเล้วก้อได้! 555+ เวรกรรมเอ้ย ล้อเล่นครับ

Dbass
10-02-2011, 11:54 PM
ระบาย ,.

อายุไม่มาก ยังหาเงินด้วยตัวเองไม่ได้ อวดรู้ อวดดี แต่ความจริงไม่มีดีจะอวด

ลับหลังใช้สรรพนามเรียกคนอื่น นาย ไอ้ มัน รู้บ้างไหม เขาอายุมากกว่าคุณพ่อคุณก็หลายคน

ทั้งหลากหลายอาชีพในเว็ปนี้ หมอ ตำรวจ ทหาร วิศวกร ครู คนรับ-ส่งเอกสาร ข้าราชการ นักธุรกิจ คนทำค้าขาย

อย่าแสดงออกมาซึ่งความเสื่อมทราม ขอให้ทำหน้าที่ตามวัยของตัวเองให้ดีไปเถิด โลกยังกว้าง อนาคตข้างหน้ายังรอคุณ..

ป.ล. ฯลฯ ..

ponds116
11-02-2011, 12:18 AM
ขอระบายครับ
พรุ่งมี คอนเสริตที่คณะผม กับเพือ่นๆ ก็ ซ้อมกัน จนดึก สี่ทุ่มครึ่ง ค่อยออก และ ประตู คณะปิด 3ทุ่ม ผมก็ ต้องไป รบกวนขอให้ ยามแกเปิดให้ แก ก็ว่า ผมกลับมาว่าไม่รู้ จักเวลา
ซึ่ง ก็เหนอยู่ว่าพรุ่งนี้มีงานคณะ และน้องๆ คนอื่น ที่ทำงานอยู่ในคณะ จนดึกต้องโดนด่า กันหมด ทุกคนไหม หรือ แก หมั่นไส้ผม คนเดียว!!!

LietoLie
11-02-2011, 01:25 AM
เห้ออ เหนือยจังวันนี้กว่าจะหาออสก้าอพาทเม้นท์เจอทั้งๆที่มันอยู่ติดถนน 555555

ALMOND
11-02-2011, 09:05 AM
โว๊ย !! อยากต่อยหน้ามันเว้ย ! มือคีย์บอร์ดส้นตรีน
อิพวกเกลียดตัวกินไข่เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง ! แล้วยังชอบข่มนักร้องกู
ทำว่าข้านี่แน่ ที่แท้แม่งก็แค่ขี้ตรีน เก่งนักไปหาวงอื่นสิ โถ่เอ๊ย !

ในวงเค้าเด็ก Gifted เพื่อนกันทั้งนั้น มือกลองก็เป็นเพื่อนเก่ากันมาก่อน
คนนอก ! กูไม่น่าพาเข้ามาเลยจิง ๆ มือคีย์บอร์ดห้อง 2 เก่งกว่ามึงอีก
แค่มึงอยู่วงโย ทำเป็นคุย วงโยเป่าคาริเนตเนี่ยนะ เกี่ยวไรกับวงวะ กร๊วก ก !

เหลือทนจริง ๆ ยกให้เลย 'รางวัลสุดตรีนอะวอร์ด' =='

vintage4831
11-02-2011, 02:42 PM
ระบายครับ

เรียนไม่จบแล้วยังไงวะ ทำไมชอบว่ากรุจัง

พวกเมริงเรียนจบ ม.6ไปแต่ความรุไม่มีในหัวจบไปก้กรรมกร

ยอมรับว่ากรุโง่แล้วจะมาดูถูกกันทำม๊ายยยยย

อย่างน้อยกรุก้มีดนตรีกรุไม่อดตายหรอก

พวกเมิงก้ดีแต่เตะบอลถ้าพ่อ-แม่มึงไม่รวยก้ไม่มีปัญญาเข้า มหาลัยหรอก

basu-yam
11-02-2011, 03:00 PM
ตำรวจเมกาแม่งโคดดดด ดุและกวนมากเลยคร่า
กวนเท้ามากมาย
มันจ้างเด็กอายุสิบแปดมาแสดงละคร
ไอ้เราเกือบซวยแล้วมั้ยล่ะ
แต่พี่ชอร์นนี่ซวยจริง เลยโดนขึ้นศาลเลย
ตำรวจแม่งดัก
เอาเด็กอายุสิบแปดหน้าแก่อย่างกะวัยสามสิบ
มาสั่งซื้อเบียร์ พี่ชอร์นนี่ก็ประมาท เห็นว่ามันหน้าแก่ เลยลืมขอดูบัตรประชาชน
ตำรวจดักรอดูอยุหน้าร้าน โอ้วโห พอเห็นว่าไม่ขอดูบัตรเท่านั้นแหละ
วิ่งเข้ามาในร้านจับพี่ชอร์นเลย
ยื่นตั๋ว ให้ไปขึ้นศาลซะงั้น
ไม่รุจะโดนปรับเท่าไหร่ ซวยจริงๆ
โชคดีที่แยมกะเพื่อนดื่มเหล้ากันหมดแก้วไปแล้ว
แล้วเค้าไม่เข้ามาตรวจ คนในร้าน
ไม่งั้นละซวย โดนส่งกลับไทยแน่
บรื๋อออออ
ไม่รุร้านป้ากะพี่ชอร์นจะเป็นไงมั่ง
ดูดิ๊ ทีนี้แยมกะเพื่อนเลยอดดื่ม ฟรีเลย
อุดส่าห์ค้นพบว่า เหล้าที่พี่ชอร์นมิกซ์วันนี้ มันอร่อย
(เคยลองชิมวายน์ แล้วไม่อร่อยเลย ยี๋มากค่ะ)
ป้าหมูกลัวตำรวจ เลยบอกไม่ให้ดื่มแล้ว เซ็งเลย ชิส์
ตำรวจแม่ง เชอะ ;'(

Zephyrus
11-02-2011, 06:50 PM
ตำรวจเมกาแม่งโคดดดด ดุและกวนมากเลยคร่า
กวนเท้ามากมาย
มันจ้างเด็กอายุสิบแปดมาแสดงละคร
ไอ้เราเกือบซวยแล้วมั้ยล่ะ
แต่พี่ชอร์นนี่ซวยจริง เลยโดนขึ้นศาลเลย
ตำรวจแม่งดัก
เอาเด็กอายุสิบแปดหน้าแก่อย่างกะวัยสามสิบ
มาสั่งซื้อเบียร์ พี่ชอร์นนี่ก็ประมาท เห็นว่ามันหน้าแก่ เลยลืมขอดูบัตรประชาชน
ตำรวจดักรอดูอยุหน้าร้าน โอ้วโห พอเห็นว่าไม่ขอดูบัตรเท่านั้นแหละ
วิ่งเข้ามาในร้านจับพี่ชอร์นเลย
ยื่นตั๋ว ให้ไปขึ้นศาลซะงั้น
ไม่รุจะโดนปรับเท่าไหร่ ซวยจริงๆ
โชคดีที่แยมกะเพื่อนดื่มเหล้ากันหมดแก้วไปแล้ว
แล้วเค้าไม่เข้ามาตรวจ คนในร้าน
ไม่งั้นละซวย โดนส่งกลับไทยแน่
บรื๋อออออ
ไม่รุร้านป้ากะพี่ชอร์นจะเป็นไงมั่ง
ดูดิ๊ ทีนี้แยมกะเพื่อนเลยอดดื่ม ฟรีเลย
อุดส่าห์ค้นพบว่า เหล้าที่พี่ชอร์นมิกซ์วันนี้ มันอร่อย
(เคยลองชิมวายน์ แล้วไม่อร่อยเลย ยี๋มากค่ะ)
ป้าหมูกลัวตำรวจ เลยบอกไม่ให้ดื่มแล้ว เซ็งเลย ชิส์
ตำรวจแม่ง เชอะ ;'(

มันก็คล้ายๆ การล่อซื้อยาบ้าที่เมืองไทยนี่แหละจ้ะ

Knun_
11-02-2011, 09:59 PM
โอยสอบม.4ยุ่งยากไปละ สอบจนตาลายแล้ว ไปต่อพานิชให้มันสิ้นเรื่องเลยดีกว่ามั้ยเนี่ย
ปล.แต่ก่อนศอ.ก็หญิงล้วนนะ เดี๋ยวนี้เป็นสหะ(เขียนงี้ป่าวหว่า=3=)เรียบร้อยแล้ว

555+ "แต่ช่งนี้รุสึกดีที่จะมีเพื่อนเป็นแฟน" ร้ายกาจอะมีรู้สึกดีด้วยอะ 555+

จะเกย์อยู่ละผม แมร่งพาพวกมานอนกอดกันที่บ้านตลอด มานอน"กอด"กันที่บ้าน เห้ยนายไม่รู้สึกอายๆเสียวๆบ้างหรอ 555+ อ่านเเล้วคิดภาพเเล้วหวิววาบ ๆ

นายอาจจะเจอสิ่งที่ใช่เเล้วก้อได้! 555+ เวรกรรมเอ้ย ล้อเล่นครับ
เพื่อนผมมันหมดคำว่ายางอายกันแล้วมั้งคับ เดินๆอยู่ก็มาจับตูด มาสีหลัง ไปละล่ะ ล่อกันเองละ 555 เพราะพวกมันไม่เคยมีแฟนมั้ง หาที่ลงไม่ได้ 555 จิงๆผมก็อายนะ ไม่อยากเล่นด้วยเลยออกห่างมาหาพวกที่ไม่เล่นแบบนี้ 555

basu-yam
11-02-2011, 11:20 PM
มันก็คล้ายๆ การล่อซื้อยาบ้าที่เมืองไทยนี่แหละจ้ะ

แต่มันโหดอ่ะ
ถึงขั้น เกือบติดคุกกันเลยทีเดียว
ไม่รุพี่เค้าจะเสียกี่ดอล
นี่ถ้าเค้าเข้ามาตรวจแยมด้วย
พี่เค้าติดคุกเลยนะนั่น

แม่แยมก็ขับรถ ลืมจอดตรง stop side
โดนปรับ สี่ร้อย เหรียญ - -
โอ้วจอร์จ โดนให้ไปเรียนขับรถใหม่ด้วยเลยคร่า - -

basu-yam
11-02-2011, 11:23 PM
โอยสอบม.4ยุ่งยากไปละ สอบจนตาลายแล้ว ไปต่อพานิชให้มันสิ้นเรื่องเลยดีกว่ามั้ยเนี่ย
ปล.แต่ก่อนศอ.ก็หญิงล้วนนะ เดี๋ยวนี้เป็นสหะ(เขียนงี้ป่าวหว่า=3=)เรียบร้อยแล้ว

เพื่อนผมมันหมดคำว่ายางอายกันแล้วมั้งคับ เดินๆอยู่ก็มาจับตูด มาสีหลัง ไปละล่ะ ล่อกันเองละ 555 เพราะพวกมันไม่เคยมีแฟนมั้ง หาที่ลงไม่ได้ 555 จิงๆผมก็อายนะ ไม่อยากเล่นด้วยเลยออกห่างมาหาพวกที่ไม่เล่นแบบนี้ 555

อ่อออออ เข้าใจละ ฮ่าๆๆ
หญิงล้วนมาก่อน

ว่าแต่เพื่อนน้องขนุนแอ๊บแมน รึป่าวจ๊ะ??? ฮ่าๆๆๆ

noomgub
12-02-2011, 12:38 AM
พวกนี้มันไว้ใจไม่ได้มาตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายแล้วจ้ะน้องแยม

ไปอ่านประวัติศาสตร์ชาติไทยดู พวกนี้มันจ้องที่จะลอบกัดเราอยู่ตลอดเวลา

ตั้งแต่สมัยอยุธยาที่พวกนั้นเป็นประเทศราชของไทยแล้วล่ะ

เราเลยเรียกพวกนั้นว่า พวกลิ้นสองแฉก

ส่วนสงครามน่ะ อย่าให้มีเลย เพราะด้วยนโยบายการต่างประเทศ

ที่สุดแสนจะห่วยแตกของไทยในตอนนี้มันทำให้ไทยโดดเดี่ยวในเวทีโลก

ไม่รู้จะมีใครมาช่วยไทยบ้าง นั่นล่ะ เรียกแขกไว้ซะเยอะ สมน้ำหน้า

ถ้าเป็นสมัยรัฐบาล พล อ. ชาติชาย ล่ะว่าไปอย่าง ตอนนั้นไทยเป็น

พี่เบิ้มในภูมิภาคอาเซี่ยนเลยแหละ รอบๆ เราก็เพื่อนทั้งนั้น ตอนนี้น่ะ เหอะ

โดดเดี่ยวผู้เดียวดาย ชอบนักแต่งตั้งคนที่ไม่เหมาะสมมาดำรงตำแหน่ง (บางตำแหน่ง)

เพื่อเอาใจใครบางคน มันเลยทำให้ไทยดิ่งเหวอยู่อย่างทุกวันนี้ เวรกรรมของเราจริงๆ

จิงอย่างที่พี่ตั้งบอกทุกประการครับ เห้ออ :'(

acertoday
12-02-2011, 09:10 AM
ผมชอบ คน ที่ แก่กว่า ผิดมั้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Knun_
12-02-2011, 09:24 AM
ผมชอบ คน ที่ แก่กว่า ผิดมั้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
พอๆกัน5555 รู้สึกว่าเค้าทำให้เค้าอุ่นกว่า 555
สู้ๆคับ อายุเป็นเพียงแค่สายลม ผ่านพัดปายยย(คุ้นๆเว้ยเพลงนี้)

noomgub
12-02-2011, 06:39 PM
เห้อออ หัวใจสับสนวุ่นวาย มีคนมาชอบแต่ดันไม่ชอบเขา แล้วเราเจือกไปเล่นขำๆฮาๆ เพราะคิดว่าเขานั่นก้เล่นๆเหมือนกัน
แล้วเป็นไงล่ะทีนี่ จิ๊บหายย เขาคิดจิงจัง แล้วเราจะทำยังไง แล้วเจือกเป็นเพื่อนห้องเดียวกันด้วยย โอ้ยยยย ตายละหว่าา

acertoday
13-02-2011, 01:51 AM
พอๆกัน5555 รู้สึกว่าเค้าทำให้เค้าอุ่นกว่า 555
สู้ๆคับ อายุเป็นเพียงแค่สายลม ผ่านพัดปายยย(คุ้นๆเว้ยเพลงนี้)

เขา ปี 2 แต่ผมแค่ ม.6 มันแตกต่างกันมากมายจริงๆ อ่าครับ ไม่รู้จะทําไงดี คิดแล้วเหนื่อยใจแทนตัวเองจริงๆ ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี

13-02-2011, 02:03 AM
เขา ปี 2 แต่ผมแค่ ม.6 มันแตกต่างกันมากมายจริงๆ อ่าครับ ไม่รู้จะทําไงดี คิดแล้วเหนื่อยใจแทนตัวเองจริงๆ ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี

ไม่ต่างกันมากครับ ผมเ้รียนปี 2 แฟนเรียนปี4

ของแบบอยู่ที่ใจครับ

13-02-2011, 02:33 AM
ผมจบแล้ว แฟนปีสอง 5 5 สลับกันน่าดู

Filmover
13-02-2011, 02:43 AM
น่าเบื่อๆๆๆๆๆ โดน รุ่นพี่ปี3 บีบ แม่งๆ จะไห้ทำเสื้อคณะ แต่แม่งบังคับไห้ใช้รูปที่แม่งทำกันเอง ถุย...!

รูปที่แม่งทำมาโคตรลาวเลย เสื้อหรือผ้า3สีศาลพระภูมิวะเนี้ย แม่งสีจะเยอะไปไหนเนี้ย ไอ้เตี้ย...!!

อย่าไห้ฉันทำฉันก็จะเอารูปที่ฉัน Makeไว้ ดูไฮโซกว่าเยอะเลย

เครียดๆ ทำไงดี รุ่นนี้ปี1 จะมีเสื้อใส่รับน้องทันไหมเนี้ยยยยย โอ้ยๆ ไอ้ปี3 เตี้ยๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ ระบายเสร็จ ละ ^^

tyrant
13-02-2011, 03:19 AM
เบื่อกระแส รักชาติ เบื่อกระแส วาเลนไทน์ เบื่ออันนั้น เบื่ออันนู้น เบื่ออันนี้

ResEviL
13-02-2011, 10:13 AM
เมื่อไหร่จะผอม กะเค้าซักที -*-

acertoday
13-02-2011, 03:43 PM
ไม่ต่างกันมากครับ ผมเ้รียนปี 2 แฟนเรียนปี4

ของแบบอยู่ที่ใจครับ

ไอ้ตัวผมก็ยิ่งจีบหญิงไม่ค่อยจะ เป็นอยู่ด้วยอ่ะครับ ติดต่อผ่านทาง Facebook อย่างเดียวเลยอ่ะครับไม่รู้จะคุยยังไงดี ...

noomgub
13-02-2011, 05:09 PM
เป็นคนดีมันเป็นยังไง ทำยังไงถึงเป็นคนไม่ดี

acertoday
14-02-2011, 02:13 AM
เมื่อไร วงเราจะดีขึ้นว่ะ ....................

Filmover
14-02-2011, 02:17 AM
ทำไม คนเราต้องเห็นว่าวัน Valentine สำคัญด้วย นะ

เราจะรักกันอะ ทุกๆวันมันจะไม่ดีกว่าหรอ มัวแต่รอ วันนู้วันนี้ รอไปเหอะ กว่าจะผ่านมาแต่ละวัน จะตายก่อนได้ทำป่าวยังไม่รู้เลย

ดังนั้น เราควรจะรักกันไว้ทุกๆวัน จะดีกว่า นะ

oishi--bass
14-02-2011, 11:48 AM
วันนี้วันแห่งความรัก

อยากจะบอกคนนั้นว่า

"นับคิดถึงมิน" น่ะ

แต่มันคงสายไป ...

kut_bassman
14-02-2011, 06:04 PM

ผมอายุ 23 แฟนผม 30 แต่ก้อรักกันดีนะ อย่าไปใส่ใจไรมากเลยเรื่องอายุ รักกันก้อโอเคแล้ว (ผมเป็นมือเบส แฟนผมเป็นนักร้องสาว อิอิ)

kut_bassman
14-02-2011, 06:07 PM
หางานไม่ได้ซักที อยากเล่นดนตรีจังเลย

อยู่วงเก่าก้อโดนโกงค่าตัว ออกมาก้อไม่มีวง เครียดจังเลยยยยย

bird110926
15-02-2011, 01:43 AM
เบื่อมือกลองฉิบ เดี๋ยวช้า เด๊๋ยวเร็ว ใส่มั่ว ทั้งเพลงทั้งคืน เพลงแม่งไม่แกะ ปวดหัวมาหลายวันล่ะ

basu-yam
15-02-2011, 12:12 PM
ทำไมวาเลนไทน์มันไม่เคยเป็นวันพิเศษสำหรับแยมมั่งเลยคร๊า
หน้าตาเรามันก็ไม่ได้ขี้เหร่นะคะโว้ยยยย
ถึงไม่ได้สวยมากมาย แต่ก็ไม่ขี้เหร่นะ T^T
ทำไมชอบใครแล้วมันเค้าไม่เคยชอบเรากลับเลยวะคะ
(ตอนนี้ไม่ได้ไปชอบใครหรอกนะ แต่มานึกๆดูแล้วมันไม่เคยเลยจริงๆ T^T)
วาเลนไทน์อยุกะเพื่อนมาสิบหกปีแล้วค่ะ เบื่อแล้วววว
ช็อคโกแลต ดอกไม้อะไร ได้แต่จากเพื่อนผุหญิง
เพื่อนก็มีแฟนกันจะหมดแล้ว มันก็เอาไปให้แฟนมันแทนหมดแล้วววว
นั่งดูคนกอดกัน จูบกันข้างๆ แล้วบาดตาบาดใจคร่า
เห็นแฟนเพื่อนเอาดอกไม้มาให้ ทำไมเราไม่มีม่างงงงงคร่า
สาธุเหอะค่ะ ปีหน้าขออยุกะแฟนมั่งเห้อออ เพี่ยง! >/\<
ฮ่าๆๆๆๆ =P

Dbass
15-02-2011, 01:23 PM
^^

อายุ 16 มีโอกาสมีหลาย ๆ ๆ ๆ

มือเบสแหกโค้ง
15-02-2011, 02:01 PM
หรอจ๊ะน้องแยม (พี่ก้อไม่มีใครจีบน้องแยมดีกว่า) (แล้วมาแข่งเล่นเบสกันอิอิ)
วงเล็บหน้าจิงจัง วงเล็บหลังล้อเล่น

kangjackle
15-02-2011, 07:58 PM
สิ้นสุดด กันที ไม่ว่าชาติ นี้ ชาติไหนนน

palmza
15-02-2011, 08:02 PM
คิดถึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากบอกว่าคิดถึงใจจะขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดแล้วววววววววว T^T

maxsbass
15-02-2011, 08:04 PM
ในทางกลับกัลเรายังคิดเช่นเดิมถึงจะไม่มี chocolates & roses จากใคร ก็ไม่ได้เสียใจอะไรเลย ณ ช่วงอายุนี้ อยู่กับเพื่อนก็คงสนุกกว่ามันส์กว่า เช่นเดิม ไว้ เราจบทำงาน มีการมีงานหาเงินเองได้เลี้ยงครอบครัวเองได้ไว้ค่อยเจอกันละกัน "วาเลนไทน์" หรือ ทางที่ดีเปนหญิงอะ แลกกับเพื่อนกันเองก้ได้ครับอย่างน้อยก็มีเพื่อนที่รักเราอยุ่ เเละคิดถึง ต่างจากผมผมอยุ่ รร ชายล้วน ส่งของแบบนี้ไม่ได้เค้าจะคิดว่าเราเปน อื่น ผมก็ซื้อลูกอมขนม เเจกทั้งห้องจบ

Knun_
15-02-2011, 10:39 PM
ทำไมวาเลนไทน์มันไม่เคยเป็นวันพิเศษสำหรับแยมมั่งเลยคร๊า
หน้าตาเรามันก็ไม่ได้ขี้เหร่นะคะโว้ยยยย
ถึงไม่ได้สวยมากมาย แต่ก็ไม่ขี้เหร่นะ T^T
ทำไมชอบใครแล้วมันเค้าไม่เคยชอบเรากลับเลยวะคะ
(ตอนนี้ไม่ได้ไปชอบใครหรอกนะ แต่มานึกๆดูแล้วมันไม่เคยเลยจริงๆ T^T)
วาเลนไทน์อยุกะเพื่อนมาสิบหกปีแล้วค่ะ เบื่อแล้วววว
ช็อคโกแลต ดอกไม้อะไร ได้แต่จากเพื่อนผุหญิง
เพื่อนก็มีแฟนกันจะหมดแล้ว มันก็เอาไปให้แฟนมันแทนหมดแล้วววว
นั่งดูคนกอดกัน จูบกันข้างๆ แล้วบาดตาบาดใจคร่า
เห็นแฟนเพื่อนเอาดอกไม้มาให้ ทำไมเราไม่มีม่างงงงงคร่า
สาธุเหอะค่ะ ปีหน้าขออยุกะแฟนมั่งเห้อออ เพี่ยง! >/\<
ฮ่าๆๆๆๆ =P
บ้านอยู่ไหนคับ เดี๋ยวเอาดอกไม้ไปให้ ;D

acertoday
15-02-2011, 11:21 PM
เมื่อไร ความขี้เกียจ จะหายไปจากตัวเราชะทีเบื่ออออออออออออออออออออออออออ นะเนี่ย

noomgub
15-02-2011, 11:36 PM
ฮ่าๆๆๆๆ =P

สุดท้ายไอ่คนที่เราตามหาา อาจมาเมื่อเราไม่ได้ไขว่ขว้า อยู่เฉยๆ อาจะมาเอง
ไม่ต้องคิดอะไรมากมายย เกิดมาทั้งที ใช้ชีวิตให้มันสุดๆไปเยยยย

noomgub
15-02-2011, 11:38 PM
เบื่ออออ ไอ่เราน่ะมันคิดจิงจัง แต่เขาแค่มาคุยกันเพื่อคลายเหงา เก๊าเจ้ง เอ้ยย

basu-yam
16-02-2011, 07:54 AM
บ้านอยู่ไหนคับ เดี๋ยวเอาดอกไม้ไปให้ ;D

ถ้าถามว่า บ้านพี่อยุไหน
คำตอบก็คือ
บ้านพี่น่ะอยุเจริญกรุงจร้า :D
อยากไปก็ไปได้นะ ฮ่าๆๆ
แต่พี่ไม่ได้อยุบ้านพี่หรอกจ๊ะ พี่อยุที่อื่น ;P
น้องขนุนมาหาพี่ไม่ได้หรอกจร้า
มันไกลเกิ๊นนนนนนนนนนนน่ะจร้า ;)

Knun_
16-02-2011, 11:33 AM
ไกลแค่ไหนก็ไม่ห่วง เพราะใจเราใกล้กัน ฮุฮุ ;P

Filmover
16-02-2011, 02:56 PM
ฮ่าๆๆๆๆ =P

แล้ว พอจะสนใจ คนๆนี้มั่งไหมอะ

ไม่เจ้าชู้...แยม จะสนใหมเน้อ....^^

ไม่หล่อ ไม่รวย แต่รักใครให้หมดใจ

[ปล.ไม่ได้พูดเล่นนะครับ พูดจริงคิดจริง ด้วย}

basu-yam
16-02-2011, 04:05 PM
ไกลแค่ไหนก็ไม่ห่วง เพราะใจเราใกล้กัน ฮุฮุ ;P

โอ้วโหห ใกล้แค่ไหนดีจ๊ะเนี่ย?? ฮ่ะๆ
พี่อยุไกลจริงๆนะ ฮ่าๆๆ
พี่ว่าน้องขนุนรุแล้วต้องห่วงแน่นอนเลยล่ะจ่ะ ฮ่าๆๆ
พี่อยุเมกาน่ะจ๊ะ แหะๆ ^^"
ไกลป้ะ??

basu-yam
16-02-2011, 04:12 PM
แล้ว พอจะสนใจ คนๆนี้มั่งไหมอะ

ไม่เจ้าชู้...แยม จะสนใหมเน้อ....^^

ไม่หล่อ ไม่รวย แต่รักใครให้หมดใจ

[ปล.ไม่ได้พูดเล่นนะครับ พูดจริงคิดจริง ด้วย}

ไม่เจ้าชู้....แยมจะสนใจมั้ย
ถามเหมือนแยมไปชอบคนเจ้าชู้งั้นแหละค่ะ ฮ่าๆๆๆ
ถ้าถามว่าสนใจมั้ย
แยมก็ไม่รุจะตอบยังไงดีนะคะ
ขอตอบว่า ไม่รุละกันค่ะ แหะๆ ^^"a

Knun_
16-02-2011, 05:29 PM
โอ้วโหห ใกล้แค่ไหนดีจ๊ะเนี่ย?? ฮ่ะๆ
พี่อยุไกลจริงๆนะ ฮ่าๆๆ
พี่ว่าน้องขนุนรุแล้วต้องห่วงแน่นอนเลยล่ะจ่ะ ฮ่าๆๆ
พี่อยุเมกาน่ะจ๊ะ แหะๆ ^^"
ไกลป้ะ??
เฉยๆคับ ญาติผมอยู่เมกาเหมือนกัน ผมเองก็เคยคบแฟนแบบอยู่ไกลกันจนไม่เคยเห็นหน้าด้วย
อยู่ที่ว่าเราจะได้โทรคุยกันหรือเปล่ามากกว่า ผมสนแค่นั้น เรื่องอื่นก็ชิวๆ

maxsbass
16-02-2011, 05:30 PM
หนุ่ม สาว พราวรักกันในห้องส้วม เอ๊ะ!

palmza
17-02-2011, 09:21 PM
ทำไมไม่รับโทรศัพท์เลย ตัดสายทิ้งด้วย สงสัยงานจะเข้า T T

17-02-2011, 09:26 PM
ส้วมไกล้เต็มแล้วมั้ง 6 6 6

Knun_
17-02-2011, 09:43 PM
แม่มเอ้ย ทีสอบม.3กุเจือกสอบได้ แค่สอบต่อม.4ไมสอบไม่ได้ว้าเนี่ย
แล้วจะขึ้นได้มั้ยคับพี่น้อง เกรด3แต่ขึ้นม.4ไม่ได้ กุร้องแน่TTTTT

b5sub
17-02-2011, 09:47 PM
เลิกเบียร์เลิกเหล้าแล้ว พุงหายหมด เฮ้อ!!! เฃงวุ้ย อุตส่าสะสมมานาน

JaoTuaPuan
18-02-2011, 03:02 AM
เซ็งงง แฟนโดนล้วง กระเป๋า บีบีหายเลย
แอดpinไปแล้ว ลบทำไมฟ่ะ หน้าด้านใช้อยู่ได้
จับได้ทืบให้สาสม แล้วโดนไปนอนคุก

basu-yam
18-02-2011, 11:56 AM
เสียใจ ลด น.น.ไม่ได้
โคดอ้วนเลยว่ะค่ะตอนนี้ T^T
อ้วนแบบ รับไม่ได้แล้ว แงงงงงงงงงง
ใครมีวิธีลดดีๆมั่งอ่ะ ช่วยแยมด้วยคร่า ฮ่าๆๆ

paweennew
18-02-2011, 12:01 PM
เสียใจ ลด น.น.ไม่ได้
โคดอ้วนเลยว่ะค่ะตอนนี้ T^T
อ้วนแบบ รับไม่ได้แล้ว แงงงงงงงงงง
ใครมีวิธีลดดีๆมั่งอ่ะ ช่วยแยมด้วยคร่า ฮ่าๆๆ

เล่นกีฬาไงจ้ะ ว่ายน้ำก็ลดไวดีนะ เล่นฟิตเนสคู่ไปด้วยก็ดี

basu-yam
18-02-2011, 12:15 PM
เล่นกีฬาไงจ้ะ ว่ายน้ำก็ลดไวดีนะ เล่นฟิตเนสคู่ไปด้วยก็ดี

ว่ายน้ำ แข็งตายพอดี ฮ่าๆๆๆ
สิบองศา ให้ไปว่ายน้ำเล่น ตายก่อนผอมเลยอ่ะดิ ฮ่าๆๆ
ฟิตเนส.... เสียตังอ่ะ แหะๆ
เล่นกีฬา ร.ร.เค้าไม่มีให้เล่น ฮ่าๆๆๆ
มีแต่คลาสเต้น(ลงไม่ได้ ตารางเต็ม)
มีเทควันโด(ไม่ชอบ เจ็บตัว ฮ่าๆๆ)
มีโยคะ โยคะมาครึ่งมีละ ยังไม่ผอมเล้ยยยย T^T

paweennew
18-02-2011, 12:17 PM
ว่ายน้ำ แข็งตายพอดี ฮ่าๆๆๆ
สิบองศา ให้ไปว่ายน้ำเล่น ตายก่อนผอมเลยอ่ะดิ ฮ่าๆๆ
ฟิตเนส.... เสียตังอ่ะ แหะๆ
เล่นกีฬา ร.ร.เค้าไม่มีให้เล่น ฮ่าๆๆๆ
มีแต่คลาสเต้น(ลงไม่ได้ ตารางเต็ม)
มีเทควันโด(ไม่ชอบ เจ็บตัว ฮ่าๆๆ)
มีโยคะ โยคะมาครึ่งมีละ ยังไม่ผอมเล้ยยยย T^T

เอริ่ม= ="
เอาเป็นวิ่งมั้ย??ที่ไหนก็ได้

basu-yam
18-02-2011, 12:20 PM
เอริ่ม= ="
เอาเป็นวิ่งมั้ย??ที่ไหนก็ได้

ฮ่าๆๆๆๆ วิ่งในบ้านได้ป้ะ ข้างนอกหนาว
ลมเย็นและแรงงงงงมากกกกกก T~T

ALMOND
18-02-2011, 01:45 PM
โอ๊ย จะตายแล้วค่ะ =='
ไปไหนให้โทรบอก กลับถึงบ้านก็โทร ก่อนนอนยังต้องโทรเลย

วันนี้เค้าโทรมาเราไม่ได้รับ พอคุยกันเค้าถามเมื่อกี๊ทำไมไม่รับ เราบอกไปกินข้าว
เค้าตวาดมา แล้วทำไมไม่โทรบอกกันก่อน จะได้รู้
เง้ออออออออออ อ ! จะกินข้าวต้องโทรบอกด้วยหรอวะ ? พ่อเป็นเจ้าของ AIS รึไง =='

แฟนก็ไม่ใช่ พ่อแม่ยังไม่ตามจิกขนาดนี้เลย นี่อะไรเนี่ย ><' โอ๊ย ทำไงดี ๆ ๆ

basu-yam
18-02-2011, 01:54 PM
โอ๊ย จะตายแล้วค่ะ =='
ไปไหนให้โทรบอก กลับถึงบ้านก็โทร ก่อนนอนยังต้องโทรเลย

วันนี้เค้าโทรมาเราไม่ได้รับ พอคุยกันเค้าถามเมื่อกี๊ทำไมไม่รับ เราบอกไปกินข้าว
เค้าตวาดมา แล้วทำไมไม่โทรบอกกันก่อน จะได้รู้
เง้ออออออออออ อ ! จะกินข้าวต้องโทรบอกด้วยหรอวะ ? พ่อเป็นเจ้าของ AIS รึไง =='

แฟนก็ไม่ใช่ พ่อแม่ยังไม่ตามจิกขนาดนี้เลย นี่อะไรเนี่ย ><' โอ๊ย ทำไงดี ๆ ๆ

อ่าวไม่ใช่แฟนหรอเนี่ย อ่านตอนแรกคิดว่าเป็นแฟน ฮ่าๆๆๆ
แล้วเป็นอะไรล่ะเนี่ย น่ากลัวอะไรจริง
ขอแนะนำจ๊ะ ทำใจจ่ะ น้องแอล =w=

Knun_
18-02-2011, 02:08 PM
อ่าวไม่ใช่แฟนหรอเนี่ย อ่านตอนแรกคิดว่าเป็นแฟน ฮ่าๆๆๆ
แล้วเป็นอะไรล่ะเนี่ย น่ากลัวอะไรจริง
ขอแนะนำจ๊ะ ทำใจจ่ะ น้องแอล =w=
ผมอ่านตอนแรกก็นึกว่าแฟนเหมือนกันนะ เจอคนอย่างนี้ ต้องทำใจ=3=

18-02-2011, 02:23 PM
พักฟังเพลงกันซักหน่อย ก่อนที่จะระบาย อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=0I4o7HTsMYw&feature=related

ALMOND
18-02-2011, 05:05 PM
เค้าเป็นรุ่นพี่ที่แอลแอบชอบ ><' แอลก็เลยไปบอกเค้า
ตอนแรกเค้าก็ไม่สนใจ พอผ่านมาสองสามวัน เค้าก็มาขอเบอร์แอลจากเพื่อน
เพื่อนแอลก็ให้ไป พี่เค้าก็เริ่มมาคุย กลับบ้านพร้อมกันไรงี๊
ตอนแรกพี่เค้าดีมากเลยน๊า ผ่านมา 2 อาทิตย์ ก็แบบนี้ล่ะ ... ==' ไม่รู้จะทำยังไง TT แงแง