PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ซื้อขายกันระวังหน่อยนะครับ

Music2home !

baal
17-01-2006, 11:47 AM
ระวังนะเพื่อนๆ เวลาไปซื้อขายกัน หรือนัดเจอกัน คุยกันให้แน่ใจก่อน ถ้านัดเจอให้ไปเจอตามห้าง หรือที่ที่คนเยอะ หน่อยจะดีอ่ะครับ Siambass ตอนนี้สังคมเริ่มใหญ่ครับ แน่นอนต้องมีพวกแอบแฝงอยู่บ้างอ่ะครับ ระวังๆนะ เป็นห่วง..ขอรับ

Dbass
17-01-2006, 03:31 PM
คนเยอะขึ้น .. คนเก่ายังอยู่ คนใหม่เข้ามา .. จากเว็ปหกสาย เว็ปขายของ .. ชักเยอะ เยอะขึ้น .. ระวังครับ ..

hang out
18-01-2006, 05:11 PM
ดีนะ ที่ผมเจอคนดีๆอย่างคุณอ๊อด

อ๊วกกก

waritanu
18-01-2006, 10:54 PM
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ผมก็เป้นห่วง +กังวล อยู่เหมือนกัน :'(

Aries_Bell
20-01-2006, 11:03 AM
ใช่ครับ
ระวังด้วยนะครับ

คนหลอกลวง คนหน้าเนื้อใจเสือ มีเยอะระวังด้วยครับ
บางคนพูดจาดี อะไรดีแต่เรารู้หน้าไม่รู้ใจครับ
จะซื้ออะไรก็ให้พวกเราๆไปช่วยกันดูก็ดีครับ

blackjack
22-01-2006, 09:27 AM
คนดีก็มีเยอะนะครับ
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? Blackjack

zanook
22-01-2006, 09:37 AM
เปนห่วงพี่ๆน้องๆทุกคนคับ :)

Zetarzero
01-03-2006, 05:19 PM
:-\ งั้นพี่ ๆ แนะนำหน่อยดิครับว่าซื้อเบสมือสองที่ไหนที่ปลอดภัย ( ไม่ของปลอม ) อะไรประมาณนี้หน่อยดิครับ

PalmyHIFI
12-03-2006, 02:38 PM
ถ้ามีคนที่ไม่ค่อยน่าไว้ใจ ก็ช่วยแนะนำกันด้วยนะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้ อ่า เวลาซื้อของจะได้ไม่ถูกหลอก

อยากซื้อของ ขายของกับ นักดนตรีด้วยกันเอง มากกว่าพ่อค้า หน้าเงิน อ่ะ :)

com_music
10-04-2006, 02:10 AM
ดีๆ เห็นด้วย

dek_dong
27-04-2006, 04:45 PM
ช่ายๆๆๆ

Dbass
30-05-2006, 03:00 PM
อยากจะถามว่า มีคนลงขายของราคาถูก ค่อนข้างถูกผิดปกติ ..
พอดูของแล้วปรากฏว่าเป็นของพยายามทำปลอม แต่คนที่ขายไม่ได้บอกคุณแต่แรก แล้วคุณก็ซื้อมา แล้วทราบทีหลังว่า ปลอม คุณทำอย่างไร
หรือตอนดูของก็รู้แล้วว่าปลอม แม้คนขายจะไม่บอกตอนคุยทางโทรศัพท์ คุณเดาว่าเขาอยากขายจึง ติและกดราคา แล้วซื้อมา .. คุณจะทำอย่างไร

1. เก็บไว้เล่นก่อน ชอบอ่ะ ปลอมแบบดูห่าง ๆ 1 เมตรยังไม่รู้ กะว่าไม่ขายใคร ..
2 . ขายต่อไปทันที โดยไม่บอกว่าเป็นของทำปลอม แต่ขายในราคาถูก ขายราคาใกล้เคียงกับตอนที่คุณซื้อต่อมา ..
3. ขายต่อไป เมื่อมีโอกาส แต่บอกกับคนที่สนใจว่าเป็นของทำปลอม ผมซื้อต่อมาก็เป็นอย่างนี้แล้ว ขายราคาใกล้เคียงกับที่ซื้อมา ..
4. ขายให้เด็กหัดใหม่ เด็กหัดเล่นดีกว่า ( หลอกเด็ก ) เอากำไรหน่อย ขายแพงกว่าที่ซื้อมา แต่ยังถูกกว่าราคาท้องตลาด โดยอ้างเหตุผลของที่มาต่าง ๆกัน
เช่น ร้อนเงิน จะหาเงินจ่ายค่าเช่าบ้าน .. ของมาจากทางเขมร ได้มาถูกก็ขายให้น้องถูก ๆ หรือรุ่นทำพิเศษ ( คิดว่า กว่าจะถึงวันนี้ กูก็เจอมาเหมือนกัน )

เลือกข้อไหน ......... หรือ มีตัวเลือกอื่น ๆ

:-\ งั้นพี่ ๆ แนะนำหน่อยดิครับว่าซื้อเบสมือสองที่ไหนที่ปลอดภัย ( ไม่ของปลอม ) อะไรประมาณนี้หน่อยดิครับ

ปลอดถัย หน่อยก็ซื้อจากคนรู้จักกัน หรือเห็นน่าค่าตา รู้นิสัยกันแบบคนในบอร์ดนี้แหละ .. จะเอาของยำ ของทำปลอมมาขายก็คงไม่กล้า .. หรือตามร้านแม้คน
ฝากขายจะบวกอีก 10 % เข้าไปอีก ... ผมว่ายังดีกว่าติดต่อทางเน็ต โดยเฉพาะสังคมกว้าง ๆคนเล่นเยอะ ๆ .. แล้วตอนนัดไปดูของก็ระวังตัว ระวังที่แคบ บันได
ข้างลิฟท์ ทางหนีไฟ ข้างห้องน้ำห่างไกลจากยาม รปภ. ยังเงี้ยไม่น่าไป เดี๋ยวถูกปล้นทรัพย์ ขมขู่ ทำร้ายร่างกาย จะไม่คุ้ม เจ็บตัว เจ็บใจ .. :-[

yeayeak7
13-06-2006, 02:53 AM
ปลอม ไม่เท่าไรครับ แต่มาหลอก ไปดูของ แล้ว สภาพ ... ตูดดดดด.. มันทำไปได้ บอกอีกอย่างได้อีกอย่าง พวกเรานักดนตรีด้วยกัน อย่าทำอย่างนี้ดีก่าอะงับ บอกตามสภาพดีกว่า ขอบอก ๆ เวลาเปนเงินเปนทอง eng by boran

phet !
03-07-2006, 02:10 PM
จะระวังไว้ครับบบบบบบบบบบ >:(