PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ยัวะขนเพลงตัดหน้า.....ซิลลี่ฟูลส์หวิดฟาดปาก!!! โต แฮงแมน

MrChamp
11-08-2009, 02:06 AM

เทศกาลดนตรีกลางฝน ฟีโน่ เรนนี่ มิวสิกฯ เดือด ''โต'' อดีตร้องนำ ''ซิลลี่ ฟูลส์'' หวิดฟาดปากอดีตเพื่อนร่วม

วง ขาเม้าท์แฉเขม่นกันหนักจนเกือบวางมวย สุดท้าย ''วินิจ'' บอสเฟรชแอร์ฯ เคลียร์วุ่น รีบสั่งการ ''ซิลลี่

ฟูลส์'' สงบอารมณ์ ยกเลิกโชว์บนเวทีกะทันหัน

เกิดเรื่องวุ่นวายขึ้นจนได้ สำหรับความสัมพันธ์ฉันเพื่อนที่ขาดผึงลงไปตั้งนานแล้วของ ''โต'' ณัฐพล พุทธ

ภาวนา อดีตร้องนำ ''ซิลลี่ ฟูลส์'' กับเหล่าผองเพื่อนเก่า ก่อนที่ ''โต'' จะแยกตัวไปตั้งวงใหม่ในชื่อ ''แฮงแมน''

ล่าสุดความบาดหมางในใจก็ประทุขึ้นจนเดือดปุดๆ ในงานเทศกาลดนตรีกลางสายฝน ''ฟีโน่ เรนนี่ มิวสิก

เฟสติวัล'' ที่จัดขึ้นที่บริเวณเขื่อนขุนด่านปราการชล จ.นครนายก ซึ่งทั้ง ''แฮงแมน'' ของ ''โต'' ต้องโคจรมา

พบกับ อดีตเพื่อนร่วมวง ''ซิลลี่ ฟูลส์'' เป็นครั้งแรก!

แหล่งข่าววงในแฉว่า ก่อนที่จะมีเรื่องจนหวิดวางมวยเกิดขึ้นนั้น ทาง ''แฮงแมน'' ได้ขึ้นโชว์ความมันส์ก่อน

และทาง ''โต'' ได้ขนเพลงฮิตในอดีตครั้งยังเป็นร้องนำวงซิลลี่ ฟูลส์ ขนมาเล่นเพียบ ทั้ง จิ๊จ๊ะ, น้ำลาย, ขี้หึง,

วัดใจ ฯลฯ ส่วนงานเพลงของ แฮงแมน เองกลับโชว์ในอัตราส่วนที่น้อยกว่าทำให้ ''วงซิลลี่ ฟูลส์'' ที่ฟังอยู่

หลังเวทีคอนเสิร์ต และเตรียมเพลงที่กล่าวมาขึ้นโชว์เช่นกันเกิดอาการไม่พอใจเพิ่มมากขึ้นไปอีก

ภายหลังจาก ''แฮงแมน'' ลงจากเวทีเตรียมเดินทางกลับ แหล่งข่าววงในแจงต่อว่า สมาชิกคนหนึ่งในวงซิลลี่

ฟูลส์ เกิดยับยั้งอารมณ์ไว้ไม่อยู่เดินตรงไปที่รถทีมงานเพื่อเคาะกระจกเรียก ก่อนที่โตจะเปิดกระจกลงมาถาม

ขณะนั้นเองหนึ่งในสมาชิกซิลลี่ ฟูลส์ เลยอาศัยจังหวะดังกล่าวปาขวดน้ำเข้าไปเพื่อแสดงอาการไม่พอใจ

จนทางเจ้าของไอเดียคอนเสิร์ต วินิจ เลิศรัตนชัย บอสใหญ่เฟรชแอร์ ถึงกับต้องมาห้ามทัพชนิดวุ่นวายไปพัก

ใหญ่ๆ จากนั้นไม่กี่นาทีทางคนขับรถของวง ''ซิลลิฟูลส์'' ที่อยู่ในอาการมึนแอลกอฮอล์ได้ตรงไปเพื่อจะเข้าไป

หาเรื่องทาง ''โต-ณัฐพล'' ด้วย แต่ก็ถูกห้ามปรามไว้

ในที่สุดทาง ''วินิจ'' จึงตัดสินใจยกเลิกการแสดงของ ''ซิลลี่ ฟูลส์'' ไปโดยปริยายเพื่อหวังจะให้ตั้งสติ และไม่ส่งผลเสียต่อการจัดงาน

ซึ่งทาง ''วินิจ'' กล่าวว่า เตรียมส่งหนังสือเพื่อแจ้งเรื่องที่เกิดขึ้นไปยังค่ายอาร์เอสฯ ให้รับทราบเป็นจดหมาย
ต่อไป พร้อมทั้งยืนยันว่า กรณีดังกล่าวไม่ได้ส่งผลเสียหายมากนัก และพร้อมจะร่วมงานกับทั้ง 2 วงเหมือนเดิมในโอกาสต่อไป

''ผมคิดว่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นนั้น มันเป็นเหตุส่วนตัวของเค้าซึ่งผมเองก็ไม่รู้มาก่อนว่าเค้าบาดหมางอะไรกัน ผมเองก็เลยเข้าไปเคลียร์ให้ และเรียกเค้ามารับเงิน ซิลลี่ ฟูลส์ เค้าอยากเล่นนะ แต่ผมให้เค้ากลับไปตั้งสติดีกว่าสุดท้ายจากลิสต์รายชื่อที่เค้าต้องเล่นเลย ไม่ได้เล่นไปโดยปริยาย''

''ส่วนภาพรวมนั้นไม่ได้ส่งผลกระทบ หรือความเสียหายให้กับงานครับ เพราะโดยภาพรวมการจัดงานผมรู้สึกพอใจนะ แม้จะมีเรื่องวุ่นวายบ้าง รวมทั้งปัญหาเกี่ยวกับระดับน้ำที่น้อยเกินไป รวมทั้งฝนที่ตกไม่สม่ำเสมอ ส่วนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นดังกล่าวผมต้องทำเป็นหนังสือแจ้งเรื่องที่เกิดขึ้น ให้กับทางอาร์เอสฯ รับทราบต่อไป แต่ส่วนตัวแล้วก็ยังร่วมงานกันได้ในภายภาคหน้าเหมือนเดิมทั้งสองวงครับ'' วินิจ กล่าวในที่สุด

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ที่มาครับ:http://www.siamdara.com/hotnews/090810_24520.html

Jkk
11-08-2009, 02:18 AM
ผม ชอบทั้ง 2ฝ่ายไม่แสดงความเห็นดีกว่ารอบนี้ ;D

yzf R1
11-08-2009, 09:51 AM
ต่างคนต่างไม่ผิด

oreo
11-08-2009, 02:01 PM
เจอกันจนได้ :-\

bassex69
11-08-2009, 02:21 PM
ความคิดเห็นที่ 42 +148

ผมจะบอกอะไรให้รู้ซะ ในฐานะคนฟังดนตรีและพอรู้มามากพอ

เพลงซิลลี่ฟูล 90% ต้น มือกีตาร์เปนคนแต่งเพลงทั้งหมด เวลาจะทำเพลงๆหนึ่ง เขาจะทำดนตรีมาเหมือนเปนคาราโอเกะ แล้วส่งให้ไอ้โตมันมาใส่เนื้อร้องเอง (โตมันมีหน้าที่แต่งเนื้อร้องอย่างเดียว ยกเว้นบางเพลงที่มันแต่งเอง อัดกีตาร์มาเอง )

สังเกตดูได้จากเนื้อร้องที่เปนเอกลักษณ์ของโต และดนตรีที่เปนเอกลักษณ์ของ silly fools

จาก hangman ผมยอมรับเลยว่าโตมันแต่งเนื้อร้องมาคล้ายๆกับตอนอยู่ silly fools แต่ทำออกมายังไงดนตรีและทำนองก้อยังไม่ใช่เหมือนเดิม

ส่วน silly fools คุณลองตัดเสียงร้องในอัลบั้มชุดใหม่ไปแล้วลองเอาดนตรีมาเทียบกับชุดเก่าๆ คุณจะรู้ว่ามันคือแนวที่เหมือนกัน

silly foolsชุดใหม่คุณต้องฟัง V. อังกฤษครับ แล้วคุณจะรู้ว่า silly fools เขาฝีมือระดับโลกไปแล้ว

ส่วนเรื่องร้องเพลงได้ไม่ได้ บอกตรงๆว่า ไอ้ลิขสิทธ์มันอยู่เกรมมี่ ยังไงไอ้โตมันก็ได้เปรียบ

เพราะสัญญาเฮงซวยที่แดกตังเอาเปรียบศิลปินของแกรมมี่ ทำให้ silly fools ต้องย้ายหนี ( เพราะอยู่ต่อไปก้อโดนแกรมมี่ดับอนาคต)

อยากให้รู้ครับว่า ตอนตั้งวง ต้นเปนคนตั้งวงพร้อมเพื่อน (มือกลองเก่า ) อีกคน พอดีไปเจอไอ้โตมันร้องเพลงในผับให้อีกวงmatal zone (แล้วตอนนี้มันบอกไม่อยากเล่นในผับ ถุย มีตังแล้วเอาเปรียบ ) ก้อเลยชวนมาร่วมวง

แทนที่จะมีจิตสำนึกบ้างว่าควรเล่นเพลงอะไรบ้าง นี่เล่นเพลงเขาหมด เหมือนเหยียบหน้าเพื่อนที่ร่วมแต่งเพลงมาด้วยกัน
กุรู้ กุเบื่อ

ความคิดเห็นที่ 23 +119

โทษนะครับผมทนไม่ได้ที่มีพวกไม่รู้จริงและไม่หาข้อมูลมาโพส โตมีสิทธิ์เล่นเพลงพวกนั้นทั้งหมดครับเพราะถ้าไม่นับเรื่องแกรมมี่เป็นเจ้าของกรรมสิทธิ์ในmasterทุกเพลงแล้ว ลิขสิทธิ์ของคำร้องและทำนองเป็นของโตทั้งหมดครับ ดูได้ตามข้อมูลข้างล่าง แต่วงช่วยกันทำดนตรีถ้าวงsilly foolsใหม่จะโกรธก็จะโกรธได้แค่ไปแกะดนตรีแบบเก่ามาเล่นเหมือนแต่ย้ำทำได้แค่โกรธนะครับเพราะกรรมสิทธิ์เป็นของแกรมมี่ยังไงก็เล่นได้และหากสมมุติhangman นำเพลงเก่ามาเล่นโดยการเปลี่ยนดนตรีใหม่ทั้งหมดคงเหลือไว้แต่คำร้องและทำนอง วงsilly foolsจะไม่มีสิทธิ์แม้กระทั่งพูดอะไรเลยครับ ยังไงคนที่จะโพสด่าคนอื่นแบบมั่วๆช่วยศึกษาก่อนนะครับ อย่าทำตัวฉาบฉวยเดี๋ยวจะเหมือนพี่เหลี่ยมครับ ชาติไม่พัฒนาเสียทีมีคนมั่วๆแบบพวกคุณ

กรุงเทพฯ : บริษัทมอร์ มิวสิค จำกัด, 2547.
Description: 1 ซีดีรอม (63 นาที, 33 วินาที) : ดิจิตอล ; 4 3/4 นิ้ว.

Notes: เพลงที่ 1: วัดใจ (mon-ster mix) / remixed by Simon Henderson.
เพลงที่ 2: จิ๊จ๊ะ (mad mix) / remixed by Simon Henderson.
เพลงที่ 3: เมื่อรักฉันเกิด / คำร้อง, ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา ; เรียบเรียง Silly Fools.
เพลงที่ 4: อย่าบอกว่ารัก / คำร้อง ณัฐพล พุทธภาวนา ; ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา, เทวฤทธิ์ ศรีสุข ; เรียบเรียง Silly Fools.
เพลงที่ 5: ไหนว่าจะไม่หลอกกัน / คำร้อง, ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา ; เรียบเรียง Silly Fools.
เพลงที่ 6: Hey / คำร้อง ณัฐพล พุทธภาวนา ; ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา, เทวฤทธิ์ ศรีสุข ; เรียบเรียง Silly Fools.
เพลงที่ 7: คิดถึง / คำร้อง ณัฐพล พุทธภาวนา ; ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา, เทวฤทธิ์ ศรีสุข ; เรียบเรียง เทวฤทธิ์ ศรีสุข.
เพลงที่ 8: เพลงนี้เกี่ยวกับความรัก / คำร้อง, ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา ; เรียบเรียง ณัฐพล พุทธภาวนา, เทวฤทธิ์ ศรีสุข.
เพลงที่ 9: จิ๊จ๊ะ / คำร้อง ณัฐพล พุทธภาวนา ; ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา, เทวฤทธิ์ ศรีสุข ; เรียบเรียง เทวฤทธิ์ ศรีสุข.
เพลงที่ 10: ผิดที่ไว้ใจ / คำร้อง, ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา ; เรียบเรียง ณัฐพล พุทธภาวนา, Silly Fools.
เพลงที่ 11: ขี้หึง / คำร้อง ณัฐพล พุทธภาวนา ; ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา, เทวฤทธิ์ ศรีสุข ; เรียบเรียง เทวฤทธิ์ ศรีสุข, Silly Fools.
เพลงที่ 12: วัดใจ / คำร้อง ณัฐพล พุทธภาวนา ; ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา, เทวฤทธิ์ ศรีสุข ; เรียบเรียง เทวฤทธิ์ ศรีสุข, Silly Fools.
เพลงที่ 13: น้ำลาย / คำร้อง ณัฐพล พุทธภาวนา ; ทำนอง ณัฐพล พุทธภาวนา, เทวฤทธิ์ ศรีสุข ; เรียบเรียง Silly Fools.
เพลงที่ 14: คนที่ฆ่าฉัน / คำร้อง, ทำนอง, เรียบเรียง ณัฐพล พุทธภาวนา.
ข้อเท็จจริง

ความคิดเห็นที่ 25 +98

“ก่อนขึ้นเวทีผมผมเองก็ไม่รู้ว่ามาก่อนว่าซิลลี่ฟูลส์ กับแฮงแมนเขาจะเล่นเพลงอะไร เพราะไม่มีลิสต์รายชื่อเพลงที่จะเล่นมาให้ ผมทราบเพียงบางวงเท่านั้น ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบรายชื่อเพลงของวงแฮงแมนหรือวงซิลลี่ฟูลส์มาก่อน และผมก็ไม่ทราบ"

ขอตำหนิคุณวินิจเต็มๆเลย...วิสัยทัศน์ต่ำ...เอะอะไม่ทราบอย่างเดียว
รู้หรือแกล้งไม่รู้กันแน่ว่าสองวงนี้เขายังมีความบาดหมางคลางแคลงใจกันอยู่...เอามาเล่นร่วมกันมันไม่เป็นไรหรอก...แต่ไม่ตรวจเช็คตารางเพลงและเวลาแสดงเนี่ยมันแสดงให้ถึงวุฒิภาวะที่ต่ำของผู้จัดงาน
ผมว่าก่อนเริ่มงานเด็กยกไฟมันยังคิดได้เลยมั้ง...เฮ้ยถ้าสองวงนี้เค้าเกิดเอาเพลงเก่ามาเล่นชนกันจะทำยังไง?
และข้อความข้างต้นนี้ที่คุณใช้อ้างเป็นเหตุผลมันแสดงได้อย่างชัดเจนเลยว่าคุณเป็นผู้จัดงานที่ขาดความใส่ใจ,ไม่รู้จักรับผิดชอบและไม่มีความเป็นมืออาชีพ
แฟนเพลงของทั้งสองวง

ความคิดเห็นที่ 38 +36

ผมว่าปัจัยที่สำคัญของเรื่องนี้ไม่ใช้โตหรือซิลลีฟลู ปัจจัยหลักคือผู้จัดที่ขาดความรับผิดชอบอย่างคุณวินิจ รู้ก็รู้อยู่ว่าอย่างไรสองวงนี้ต้องเล่นเพลงซ้ำกัน พูดอย่างเดียวไม่รู้ ไม่ทราบ แล้วเป็นผู้จัดได้อย่างไร
imm

ความคิดเห็นที่ 10 +24

เป็นผู้จัดงานประสาอะไร ถึงไม่รู้เรื่องพวกนี้

ส่วนโต คุณจะมาบอกว่าเพลงเป็นของคุณ
คุณเป็นคนแต่งมาทั้งหมด
แต่อย่าลืมว่ามีเพื่อนสมาชิกอีก 3 คน
ร่วมทำเพลงกับคุณตรงนี้ด้วย
เขาก็มีสิทธิ์ในเพลงตรงนี้เหมือนกัน

แยกออกไปทำ Hangman ก็ไม่ดัง
ผิดกับ Silly Fools ที่ได้นักร้องนำใหม่
ถึงแม้เขาจะสู้ไม่ได้เรื่องเสียง
แต่แฟนเพลงเขาก็สนับสนุน
แล้วเพลงเขาก็ไม่ได้ขี้เหร่แบบที่โตทำด้วย

ผมเองก็ไม่รู้ว่าสิทธิ์ในการเล่นเพลง
ตกลงแบ่งกันยังไง ใครเ่ล่นได้ ไม่ได้

ถ้าจะบอกว่าเป็นของแกรมมี่
Siily Fools ห้ามเล่น
โตเล่นได้คนเดียว มันก็ทุเรศเกินไปแล้ว

ตอนแยกวงก็โกหกหน้าตายว่า
เพื่อนในวงโหวตให้ออก
แต่ความเป็นจริง ตัวเองออกเอง
เพราะไม่อยากรับโฆษณาเครื่องดื่มแอลกอฮอลส์

คือตัวเองได้เงินต่างหากจากค่าย
แต่เพื่อนร่วมวงไม่ได้ พอมีงาน ตัวเองปฏิเสธ
เพื่อนในวงก็เดือดร้อนดิ

เวลาทำเพลง ทำด้วยกัน
แต่พอดังแล้วแยกวง แย่มาก ๆ

แล้ว Pirate Record เนี่ยใครเป็นเจ้าของ ?
DD

ความคิดเห็นที่ 84 +20

เห็นหัวเหลืองแล้ว ก็คงต้องขอแย้งบ้างหละครับ เพราะต่อให้โตจะมีสิทธิบนเนื้อร้อง และทำนองของเพลงทั้งหมดจริง แต่ผมว่ามันอยู่ที่มารยาทด้วยนะครับ โตเองก็รู้ว่าวงซิลลี่ฟูลต้องมาร้องต่อ การที่ตัวเขาเองมาร้องเพลงตอนที่ตัวเขายังอยู่ซิลลี่ฟูลอยู่ แต่เพลงของวงตัวเองกลับแทบไม่ได้ร้องเลย

ซึ่งการทำแบบนี้จะทำให้โดนมองได้ 2 เหตุผล คือ
1. เป็นการแทงกั๊ก เพื่อไม่ให้ผู้ชม ให้ความสนใจซิลลี่ฟูล เพราะตามงานคอนเสิร์ต เพลงที่คนฟังไปแล้ว เขาก็คงไม่อยากฟังกันซ้ำๆหรอก มันไม่ใช่ซีดีที่ซื้อมา จะฟังกี่รอบก็ได้ หรือจะฟังเพลงไหน เมื่อไรก็ได้ เพราะซื้อขาดมาแล้ว แต่คอนเสริ์ต เสียเงินเข้ามาใครชอบที่จะฟังเพลงซ้ำๆหละครับ เขาก็อยกาฟังเพลงของแต่ละวง
2. จะบอกว่าเพลงของ แฮงแมน ไม่ได้เรื่องซะเพลง (ซึ่งจริงๆมันก็คงไม่ใช่ แต่ผมไม่เคยฟัง แฮงแมนเลยไม่รู้)

คนที่ผิดที่สุด คือ คนจัดงานครับ โดยปกติต้องมีการวางคิวเอาไว้ ซึ่งแน่นอนว่าต้องรู้คิวเพลง ไม่อย่างนั้น แต่ละวงจะร้องเพลงอะไรมั่วซั่ว ก็รับได้ใช่ไหมครับ มาร้องเพลงบ้าเพลงบอ ก็รับได้ใช่ไหมครับ การอ้างแบบนี้ มันก็เอาตัวรอด โยนความผิดมากกว่าครับ ตัวคุณเองคุมวงที่ร้องก่อนไม่ได้ แล้วมาโทษอีกฝ่าย เพื่อใหตัวเองรอดมากกว่าครับ
ด้วยความเคารพ

ความคิดเห็นที่ 82 +14

ชอบ Silly Fools ที่ไม่มี โต อยู่ในวงมากกว่า แนวทางชัดเจนมากกว่าเดิม ส่วนผมไม่ค่อยชอบ โต เท่าไหร่ แยกกันได้ก้ดี ผมว่าโต ไม่มีความเป็นร็อกเกอร์ในตัวเท่าไหร่ ไม่เหมาะกับ Silly Fools ตั้งแต่แรกแล้ว เพียงแต่คนไทยส่วนใหญ่จะฟังเพลงร็อกในแบบ Pop Rock มากกว่า เสียงร้องของ โต จึงขายได้ แต่ในความเป็นสากลไม่ค่อยมี อันนี้อาจเพราะผมฟังงานเพลงของเมืองนอกมากว่า อาจทำให้คนฟังเพลงไทยอาจไม่พอใจได้ แต่ไม่เป็นไร เพราะผมรู้สึกแบบนี้จริงๆ เป็นกำลังให้ Silly Fools ครับ ส่วนเรื่องทะเลาะกันมันเป็นธรรมดา คนไม่ชอบหน้ากันมาเจอกันมันก็ขึ้นอยู่กับสติของแต่ละคน แต่ก็่น่าคิดนะครับว่า เพราะอะไรพี่หรั่งเขาถึงต้องฟิวด์ขาดเข้าไปหาเรื่อง โต แสดงว่าลึกๆแล้วเรื่องมันน่าจะใหญ่พอสมควรไม่ใช่แค่การเอาเพลงเ่ก่าๆของวงมาร้องหรอกครับ น่าจะมากกว่านั้น รู้สึกว่าจะมีข่าวสัมภาษณ์จากฝั่ง โต มากกว่า เหมือนตอนที่แยกวง โต ก็พูดอยู่คนเดียว พี่ต้น,หรั่ง,ต่อ ไม่ได้พูดอะไรเลย คุณวินิจเองก็แย่มากทำไมไม่ให้ทั้งสองวงนั่งโต๊ะแถลงข่าวไปเลยละครับความจริงเป็นไง การออกมาพูดฝ่ายเดียวมันดูไม่แฟร์กับ Silly Fools เลยนะครับ เพราะคุณก็พูดเองว่าไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์
corrykung

ความคิดเห็นที่ 92 +11

ผมว่าคนธรรมดาที่ไม่ใช่เซียนเพลง อยากฟังเพลง ซิลลี่ฟูลส์ ในอดีต“จิ๊จ๊ะ,น้ำลาย ,ขี้หึง, ผิดที่ไว้ใจ ,คนที่ฆ่าฉัน”
ร้องโดยโตมากกว่านะ ผมก็อยู่ในงานวันนั้นเห็นคนเขาก็กรี๊ดกันดิ้นกันสุดเหวี่ยง ถ้าให้เบนจามินร้อง คนดูคงไม่มันส์เท่านี้ เพลงพวกนี้ถ้าไม่ได้ไปอัดแผ่นใครก็ร้องได้ นักร้องในผับเขาก็ร้องกัน ไม่เห็นเป็นอะไร

แต่การทำจิ๊กโก๋จะไปหาเรื่องเขามันไม่สมควร แฮงค์แมนออกเทปมาชุดเดียวเล่นเพลงของวงตัวเองทั้งหมดคนไม่รู้จักทุกเพลงคนดูก็ดิ้นไม่มันส์อีก ผมมองสิ่งที่ผู้ดูจะได้รับเป็นหลัก เรื่องส่วนตัวก็เรื่องส่วนตัว เราไม่อยู่ในเหตุการณ์จะไปเถียงแทนเขาทำไม คนไทยสมัยนี้เป็นอะไรกันไม่ว่ากระทู้ขึ้หมูขี้หมาอะไรก็เอามาหาเรื่องด่ากันได้หมด ด่ากันไปกันมาไม่ยอมกันมันก็เครียดเปล่าๆ หาว่าเขาโง่ต่างๆนา มันเป็นการกระทำที่ไม่ฉลาดเลย

ซิลลี่ฟูล ต้องยอมรับในความเสียเปรียบของตัวเอง อย่าเอาตัวเองไปเปรียบเทียบกับคนอื่นพอใจในสิ่งที่ตัวเองมี ถ้าเล่นดีแสดงดีจริงจะไปแคร์ทำไม
จ๊ะทิงจา

ความคิดเห็นที่ 63 +9

ชอบซิลลี่ฟูลส์ทุกชุดที่มีทั้งโตและเพื่อนร่วมวง
โตแต่งเนื่อได้โดน และเสียงร้องที่เป็นเอกลักษณ์
ส่วนวงหนักแน่นไปด้วยดนตรี และกลิ่นที่ได้ใจสุดๆ
ตอนแยกวงเสียดายมาก...
พอได้ฟังแฮงค์แมน ซาวด์เก่าๆ ยังใกล้เคียงกับตอนที่อยู่ซิลลี่ฟูลส์
ส่วนวงซิลลี่ฟูลส์ ฟังเพลงเค้าก็เพราะในเรื่องของดนตรี
ต้องยอมรับว่า 2 วงนี้ทำเพลงออกมาคล้ายกันมาก
แค่อยากจะบอกว่าเสียดาย ตอนคุณยังอยู่ร่วมกัน เพลงคุณมันสุดยอด
foneny@hotmail.com

ความคิดเห็นที่ 118 +6

ผมรักวงซิลลี่ฟู ผมรักในทำนอง เนื้อร้อง และแนวการทำเพลง
แค่พวกคุณแยกทางกัน ผมก็เสียใจมากพอแล้ว
ทำไมต้องมาทะเลาะกันอีก

ตั้งแต่แยกกันไปผมก็ไปตามฟังของทั้งสองวง

ความรู้สึกน่ะเหรอ ไม่อยากฟังต่อ เพราะยังไง มันก็ไม่ใช่ซิลลี่ฟูลที่ผมรู้จักอีกแล้ว วงนึงก็ให้ความรู้สึกว่าขาดเสียงร้องที่คุ้นเคย อีกวงก็ขาดดนตรีที่คุ้นเคย

เหมือนอาหารที่ขาดรสชาดอะไรไปสักอย่าง

ไม่อยากพูดว่าใครถูกใครผิด เพราะถ้าพวกคุณคิดถึงแฟนๆบ้าง

คนรักซิลลี่ฟูลอย่างผมคงไม่ต้องมาเสียใจถึงทุกวันนี้

ยังจำความรู้สึกตอนที่ยังมีซิลลี่ฟูลได้ดี ตั้งหน้าตั้งตารอ อัลบัมใหม่และผลงานใหม่ๆเสมอ เพราะรู้ว่ายังไงซะก็ไม่มีทางผิดหวัง

แต่ตอนนี้หรือ ไม่มีวงไหนให้รออีกแล้วหละ

แต่ที่รอก็คือ รอพวกคุณกลับมาเป็นวงที่ผมรักอีกต่อไป

อย่ามองแค่ความสำเร็จหรือสิ่งที่พวกคุณต้องการสิ ลองมองถึงความผูกพันที่พวกคุณได้เคยสร้างร่วมกันมาบ้าง
ตต

disturbed1
11-08-2009, 05:43 PM
ชอบเฮียเบน ;D

Dbass
11-08-2009, 05:56 PM
ชอบพี่ แจช่..ช โอ๊ย ๆ ...

Film Bass
11-08-2009, 07:23 PM
ชอบพี่ต้น พี่ต่อ พี่หรั่งคับ

เจอตัวจิงแล้ว

ไม่หยิ่งเลย เป็นกันเองมากๆ ประทับใจสุดๆ

;D

Bird_STATUS-GRAPHITE
11-08-2009, 07:23 PM
no comment ครับ

groovezy
11-08-2009, 07:54 PM
เห็นเพื่อนวงในบอกมาว่า ผมก็ไม่แน่ใจแต่คนนี้น่าเชื่อถือเพราะรู้จักสมาชิก silly foolsดีสมัยที่โตยังอยู่ เขาบอกว่าสมาชิกวงแฮงค์แมน4คนนั้นอ่ะ เขาเป็นวงกันอยู่แล้วเหมือนจะเคยออกผลงานมาแต่ไม่ดังชื่อวงอะไรซักอย่างนี้แหละ ก็เลยจับโตมายัดลงไปก็ครบวง ตั้งชื่อวงใหม่ แต่บอกว่าสมาชิกทุกคนผ่านการออดิชั่นเข้ามาทุกตำแหน่งแค่นี้ก็โกหกแล้ว คือจะเป็นพระเอกอยู่คนเดียวเลย เก่งทุกอย่าง.... >:(

อ้างอิง คำพูดโต

"เริ่มจากผมทำดนตรีเสร็จก่อน เพื่อหานักดนตรีมาออดิชั่น ซึ่งคนที่จะมาออดิชั่นเขาต้องรู้ก่อนว่าแนวเป็นยังไง และชอบที่จะร่วมงานกับผมรึเปล่ากับแนวเพลงที่ไม่เหมือนเดิม ออดิชั่นกันอยู่ประมาณ 4-5 เดือน ก็ได้เกี๊ย-มือเบส, เก๋-มือกีต้าร์ และก็แสบ-มือกลอง กับแจ๊ค-มือกีต้าร์อีกคนตามลำดับ สำหรับผมที่เลือกมานี่มันเป็นวงเพอร์เฟคที่สุดแล้ว"

เอาง่ายๆนะคับ ถ้าโตเขาคิดได้ว่า ถ้าไม่ได้เพื่อนในวง silly fools เนี้ย เขาคงไม่สามารถปลดหนี้ก้อนโต ที่บ้านเขาเป็นหนี้อยู่หรอก มีกินมีใช้ทุกวันก็เพราะเพื่อนเก่านี้แหละ นักดนตรีอาจไม่เด่นเท่านักร้อง แต่ถ้านักร้องไม่ได้นักดนตรีดี ก็ไปไม่รอดเหมือนกัน อย่าคิดว่าเป็นนักร้องแล้วจะมีหน้ามีตาคนเดียวนะคับ.... :P

f.z.bass
11-08-2009, 08:05 PM
เห็นเพื่อนวงในบอกมาว่า ผมก็ไม่แน่ใจแต่คนนี้น่าเชื่อถือเพราะรู้จักสมาชิก silly foolsดีสมัยที่โตยังอยู่ เขาบอกว่าสมาชิกวงแฮงค์แมน4คนนั้นอ่ะ เขาเป็นวงกันอยู่แล้วเหมือนจะเคยออกผลงานมาแต่ไม่ดังชื่อวงอะไรซักอย่างนี้แหละ ก็เลยจับโตมายัดลงไปก็ครบวง ตั้งชื่อวงใหม่ แต่บอกว่าสมาชิกทุกคนผ่านการออดิชั่นเข้ามาทุกตำแหน่งแค่นี้ก็โกหกแล้ว คือจะเป็นพระเอกอยู่คนเดียวเลย เก่งทุกอย่าง.... >:(

"เริ่มจากผมทำดนตรีเสร็จก่อน เพื่อหานักดนตรีมาออดิชั่น ซึ่งคนที่จะมาออดิชั่นเขาต้องรู้ก่อนว่าแนวเป็นยังไง และชอบที่จะร่วมงานกับผมรึเปล่ากับแนวเพลงที่ไม่เหมือนเดิม ออดิชั่นกันอยู่ประมาณ 4-5 เดือน ก็ได้เกี๊ย-มือเบส, เก๋-มือกีต้าร์ และก็แสบ-มือกลอง กับแจ๊ค-มือกีต้าร์อีกคนตามลำดับ สำหรับผมที่เลือกมานี่มันเป็นวงเพอร์เฟคที่สุดแล้ว"

เอาง่ายๆนะคับ ถ้าโตเขาคิดได้ว่า ถ้าไม่ได้เพื่อนในวง silly fools เนี้ย เขาคงไม่สามารถปลดหนี้ก้อนโต ที่บ้านเขาเป็นหนี้อยู่หรอก มีกินมีใช้ทุกวันก็เพราะเพื่อนเก่านี้แหละ นักดนตรีอาจไม่เด่นเท่านักร้อง แต่ถ้านักร้องไม่ได้นักดนตรีดี ก็ไปไม่รอดเหมือนกัน อย่าคิดว่าเป็นนักร้องแล้วจะมีหน้ามีตาคนเดียวนะคับ.... :P

วง อะลาดิน ;)

l3ankmusic
11-08-2009, 09:08 PM
ทำไปได้

ดีที่ไม่ปาระเบิดถุงตดเข้าไปในรถ

;D ;D ;D

sakuyaharu
11-08-2009, 09:52 PM
ทำไปได้

ดีที่ไม่ปาระเบิดถุงตดเข้าไปในรถ

;D ;D ;D

งานนี้มีอ๊วกแน่

555++

คิดได้ไงคับ

Juned_by
11-08-2009, 10:52 PM
ดีไม่ ปาถุงขี้ แบบ นักการเมือง โดนกัน เข้าหน้า เข้า ปาก ฮาไม่ออก

ส่วนเรื่อง ทะเลาะกัน ผมว่า เป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้ว จะตีกันทำไม การศึกษา ก็มี ประสบการณ์ก็ มี คุยกัน ดีๆ หาทาง ก่อนก็ได้

ถ้าคุยกันไม่ได้ ค่อย นัดไปนอกรอบ วางมวยกัน ให้จบไป 555

อันนี้เอาฮา ;D

เฟอร์นิเจอร์ คิ้ม
11-08-2009, 11:08 PM

ผมเชื่อเรื่อง ออดิชั่น
เพราะรุ่นน้องผมที่เป็นมือกีต้าร์แบ็คศิลปิน ก็เคยถูกเชิญไปออดิชั่นเหมือนกัน
ตอนนั้นเค้ายังไม่ได้ตั้งชื่อวงเลยว่า แฮงค์แมน
แต่พวกนักดนตรีก็ยังงี้แหละ รู้จักกันหมดอยู่แล้ว

hutza
12-08-2009, 12:13 AM
รู้มั้ย ทำมัยพี่ โต แกไม่เล่น โฆษณา

เพราะ แกเป็น อิสลาม แอลกอฮอล์ บาปมากๆ

l2om@ni-X-
12-08-2009, 12:33 AM
มีเรื่องกันจนได้

ทำไปได้เนอะคนจัด คิดยังไงจัดมาชนกันได้นะ

Akiyama Mio
12-08-2009, 02:07 AM
นักร้องวงผมก็เป็นอิสลามนะ :o

พอดังแล้วจะเป็นแบบวง Silly Fool มั้ยเนี่ย ;D

=> P : BASS <=
12-08-2009, 04:22 AM
วินิจ ผู้จัดงานครั้งนี้ก็ทำกันได้เลยนะ >:( >:( >:( เหมือน หักหน้าวง Silly Fools เลย

ได้ข่าวมาว่า วินิจ จะยื่นหนังสือถึง RS และไม่ให้ วง Silly Fools ออกคอนเสริต์ด้วย เป็นกำลังใจให้ครับ

TuaBassNoob
12-08-2009, 08:14 AM
รู้มั้ย ทำมัยพี่ โต แกไม่เล่น โฆษณา

เพราะ แกเป็น อิสลาม แอลกอฮอล์ บาปมากๆ

ปัญหามันไม่ได้มีมาจากโฆษณาหรอกจ้า

เค้าแค่เอามาใช้อ้างแทนเหตุผลหลักที่มันไม่น่าฟัง

TuaBassNoob
12-08-2009, 08:19 AM
เอาเป็นว่างาน Rock on the moon ปีหน้าที่ จันทรเกษม

เชิญทุกท่านมาดูละกันนะครับ แล้วจะรู้ว่า Silly Fool สุดยอดแค่ไหน

ทั้งดนตรีและนักร้อง ระดับเค้าไปไกลมาก ไม่ได้มาย่ำต๊อกอยู่แค่ตลาดแล้ว

ผมเป็นแบล็คสเตจเอง บอกตรงๆว่าพี่ๆเค้าโคตรกันเอง

และก็เคยไปเป็นผู้ดูแลศิลปินให้กับแฮงแมนด้วย

อยากบอกว่า แค่น้ำดื่ม ไมต้องแ - กน้ำสิงห์ด้วยวะ เรื่องเยอะนักนะไอ้....

funky man
12-08-2009, 09:43 AM
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8188937/C8188937.html#17

BaSs
12-08-2009, 10:11 AM

เหมือนคยเห็น เล่นนะครับ โฆษณา รถ มอไซค์ อะ จำยี่ห้อไม่ได้ ละ

Arm_Ltd
12-08-2009, 12:56 PM
;D ;D ;D ;D ;D
วงเพื่อนผม สนิทกับพี่หรั่ง เค้าเลยพาพี่หรั่งมาดูตอนเค้าเล่นกลางคืน

ผมก็นั่งกินเหล้ากะพี่เค้าด้วย เป็นกันเองมาก ให้ปิ๊กมาด้วย ดีใจสุดๆ ;D ;D

yzf R1
12-08-2009, 01:00 PM
แบ่งๆ กันปาย

Bee!!Bee!!
12-08-2009, 01:47 PM
ถ้าแฟร์จริง ๆ ก็น่าจะเหลือเพลงฮิต ๆ โดน ๆ ให้กับเพื่อนเก่าเล่นบ้าง

ไม่ใช่ใส่จนหมด เพราะเพลงฮิต ( กับวงเพื่อนเก่า ) ก็มีเยอะเป็นเข่ง ๆ อยู่แล้ว

MrChamp
12-08-2009, 02:06 PM
เท่าที่อ่านมาจากหลายเว็บ คนฟังเพลงบ้านเรา

ยังไงซะ นักร้องก็ถูกแทบทุกอย่าง :-\

นักดนตรีเป็นแค่ตัว support เท่านั้นเอง ไม่ใช่ตัวหลักในวง

SinceWhen
12-08-2009, 02:11 PM
เท่าที่อ่านมาจากหลายเว็บ คนฟังเพลงบ้านเรา

ยังไงซะ นักร้องก็ถูกแทบทุกอย่าง :-\

นักดนตรีเป็นแค่ตัว support เท่านั้นเอง ไม่ใช่ตัวหลักในวง

อันนี้เห็นด้วยครับ
คงเพราะสมัยนี้สนับสนุนการร้องเพลงเยอะมาก
มีเวทีเยอะโคตร
The Star, Af, Mic Idol บลาๆๆๆๆ

melanin
12-08-2009, 04:19 PM
โดย ส่วนตัว รู้ จักกับ สมาชิกแฮงแมนบางคนคับ พี่เค้าก็นิสัยดีน่ะฮาๆ

แต่ ผมไม่ค่อย ชอบ แฮงแมนเท่าไหร่ เพราะ อย่างแรก ตั้ง แต่ มัน มี เพลงบุญคุณปูดำมาน่ะ

แบบ ประมาณว่า มึง เอาไรคิดทำเพลงนี้ กันว่ะ

แต่ ผมชอบซิลลี่ฟูล น่ะ พี่หรั่ง น่า จะเอา น้ำมัน__สาด หน้าแมร่ง กวนตรีนได้ใจ ไอ้โต

kong_orkbabb
12-08-2009, 04:33 PM
ถ้าผมเป็นผู้จัด..
ผมจะไม่เอา2วงนี้มาเล่นชนกันครับ...
รู้อยู่ว่ามีปัญหากันครับ...

นานาจิตตัง....

ToniiH34T
12-08-2009, 09:24 PM
ผม ก็คิดเห็น ว่าผิดตั้งแต่คนจัดเอาสองวงนี้มาเล่นแล้วล่ะครับ

YUKI_FUNK
12-08-2009, 10:29 PM
โดย ส่วนตัว รู้ จักกับ สมาชิกแฮงแมนบางคนคับ พี่เค้าก็นิสัยดีน่ะฮาๆ

แต่ ผมไม่ค่อย ชอบ แฮงแมนเท่าไหร่ เพราะ อย่างแรก ตั้ง แต่ มัน มี เพลงบุญคุณปูดำมาน่ะ

แบบ ประมาณว่า มึง เอาไรคิดทำเพลงนี้ กันว่ะ

แต่ ผมชอบซิลลี่ฟูล น่ะ พี่หรั่ง น่า จะเอา น้ำมัน__สาด หน้าแมร่ง กวนตรีนได้ใจ ไอ้โต

เพลง บุญคุญปูดำ เขาเอาเพลงมา เรียบเรียงใหม่ครับ ไม่ได้คิด เนื้อหาเอง

อยู่ใน อัลบั้ม โปรเจค เพล

ยังไง ดนตรีเขาก็ดี หนิครับ ;D

melanin
13-08-2009, 01:02 AM
เอ ไม มัน อ้าง ถึงไม่ได้ น่ะ

คุณ yuki_funk เพลง บุญคุณปูดำ เค้า ผมรู้ อยุ่ งับ
แต่ ดนตรี อ่ะงับ ก็อป greenday มา งับ ;D

popvirus
14-08-2009, 02:17 PM
เคยชอบโต ถึงขนาดนับเป็นไอดอล แต่ตอนนี้ไม่ชอบละ
เชื่อในคำพูดของ 3คนซิลลี่ฟูลมากกว่า ดูสมเหตุสมผลกว่า
ส่วนตัวผมคิดว่ากับการที่ได้เงินค่าโฆษณา พิธีกร ได้รับคนเดียวไม่เป็นไร
แต่พอรายได้ของเพื่อนกลับจะไม่เอา แล้วที่ได้ดีคนรู้จักเพราะใครละ
จะบอกไงดีละ ดังแล้วลืมตัว น่าจะถูก - -

Film Bass
14-08-2009, 02:35 PM
http://a170.ac-images.myspacecdn.com/images01/93/l_b94a65781f61ff2693f294d26c61aa41.jpg

มีเบส เกี๋ยะ วงskalaxy

มือกีต้าร์คือพี่เก๋ tranzizter

มือกลอง พี่แสบ อะลาดิน

http://a894.ac-images.myspacecdn.com/images01/122/l_02a735e311a2a5953c7a02c841c3009d.jpg

แล้วคนนี้ใครง่ะหน้าคุ้นๆ เหมือนเคยเห็น .... เห็นบอกว่าชื่อแจ๊ค หรือว่าแจ็ควงfly ไปทำศัลยกรรมมา อิอิ

Love Silly Fools

Film Bass
14-08-2009, 02:40 PM
;D ;D ;D ;D ;D
วงเพื่อนผม สนิทกับพี่หรั่ง เค้าเลยพาพี่หรั่งมาดูตอนเค้าเล่นกลางคืน

ผมก็นั่งกินเหล้ากะพี่เค้าด้วย เป็นกันเองมาก ให้ปิ๊กมาด้วย ดีใจสุดๆ ;D ;D

ชอบพี่หรั่งคับ

ผมซื้อเบสมาวันแรกก็ให้พี่หรั่งเซ็นเลยคับ

Bassaholic
14-08-2009, 02:44 PM
เสียดายอดีตนักดนตรีดีๆนะ
แต่เพลง บุญคุณปูดำ เหมือนเพลงของ John 5 มากกว่านะ

Up
14-08-2009, 04:07 PM
http://a170.ac-images.myspacecdn.com/images01/93/l_b94a65781f61ff2693f294d26c61aa41.jpg

มีเบส เกี๋ยะ วงskalaxy

มือกีต้าร์คือพี่เก๋ tranzizter

มือกลอง พี่แสบ อะลาดิน

http://a894.ac-images.myspacecdn.com/images01/122/l_02a735e311a2a5953c7a02c841c3009d.jpg

แล้วคนนี้ใครง่ะหน้าคุ้นๆ เหมือนเคยเห็น .... เห็นบอกว่าชื่อแจ๊ค หรือว่าแจ็ควงfly ไปทำศัลยกรรมมา อิอิ

Love Silly Fools

อีกคนนึงเหมือนเคยได้ยินว่าเป็นมือกีตาร์ วงโบราณ เป็นวงเล่นดนตรีกลางคืนชื่อดัง

ronayut_lance
16-08-2009, 03:59 AM
คนจัดเอา โซน ทีน คิด

harusamebobobass
16-08-2009, 04:13 PM
อ่านต่อใน http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8188937/C8188937.html#17 กลายเป็นแฟนเพลงทะเลอะกันเอง........ :-\ หลายกระทู้แทบไม่ยอบรับความคิดคนอื่นเลยมองแค่ฝ่ายตัวเองถูกน่าเสียใจนะครับน่าจะเปิดใจกันหน่อย.......ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบ Sillyfool ตั้งแต่สมัยแรกๆ(สมัย bakery) น่าเสียดายที่แฟนเพลงวงนี้ มาตีกันเองเพราะแยกวง
ปล. เคยไปดู hangman ใน fat feat. ปีที่แล้ว ได้เค้าเล่นเพลงเก่า80% คนอื่นรอบข้างโดดกันกระจาย ผมยืนนิ่งๆได้แต่คิดว่าอยากเห็นอีกสามคนที่เหลืออยู่บนเวที :'(

-tOmMyZ-
23-08-2009, 06:26 AM
ความเห็นส่วนตัวไม่มี คับ

เรื่องผลประโยชน์เงินๆทองๆ ไม่เข้าใครออกใคร

แต่เรื่อง นิสัย

Silly Fool นิสัยดีมากๆ เลยคับ

พี่หรั่งไม่ได้ใช้ปิ๊กเก่งอย่างเดียว

เห็นแกปั่นล่ะนึกว่า จอห์น เมียง อิอิ Slap ก้เก่ง

Perfect จิงๆ ^^

ohmbass
23-08-2009, 09:34 AM
พี่ๆ วง Silly Fools ฝีมือล้วน ๆ เลยคับ :D

Center4444
24-08-2009, 10:39 PM
ว่าจะไม่ตอบแล้วเชียวนะ แต่เห็นความเห็นของคนที่ไม่รู้จริง ฟังเค้ามา แล้วของขึ้น

ผมทีมงานโดยตรงเลยล่ะ ดูแลปากท้องของศิลปินหลังเวทีทุกวงเลย ทุกคอนเสิร์ตของ Fresh Air Festival ด้วย

รู้ว่า 2 วงนี้มีปัญหากันครับ แต่ไม่คิดว่าเนิ่นนานขนาดนี้แล้ว ยังไม่โตพอที่จะปล่อยวางอีก

ก่อนวันงาน ก็จัดคิวให้เล่นห่างกันประมาณ 4 ชั่วโมงแล้ว เพื่อพยายามหลีกเลี่ยงปัญหา

แล้วคิวของ HM ขึ้นก่อนแน่นอน ทราบกันล่วงหน้าครับ ไม่ได้มาเปลี่ยนวันงาน
แล้วตามปกติของคอนเสิร์ตแบบนี้ ไม่เคยมีเลย ที่จะมา Sound Check ครบทุกวง ถ้าจำไม่ผิด HM มา SC เช้าวันเสาร์ แต่ให้เด็กวงมา ไม่ได้มาเอง หลายวงก็ทำแบบนี้

SF เป็นวงแรกที่มา SC ตั้งแต่เย็นวันศุกร์ครับ เช้าวันเสาร์กะมีวงทะยอยมา SC ตั้งแต่ 6 โมงเช้า ผมต้องตื่นตั้งแต่ตี 4 ครึ่ง
ทั้งที่คืนก่อนหน้า The Sun เช็คเสร็จก็ตี 2 แล้ว

เวลาโชว์จริง ของ HM คือ 20.15
เวล่โชว์ของ SF คือ 00.05
แต่น่าแปลกมั้ยครับ ที่ SF กลับมาถึงที่หลังเวที ก่อน HM ด้วยซ้ำ เหมือนตั้งใจมารอ
แล้วพอถึงเวลาที่รถตู้ที่พี่โตนั่งมามาถึงปุ๊บ SF ก็ไปยืนรอเลย เคาะประตูให้เปิด พอพี่โตเปิดประตูปุ๊บ ก็ใส่เลย
เท่าที่ได้ยินมาคือเอาขวดน้ำกระแทกหน้า แต่ไม่แน่ใจครับ (ขนาดอยู่หลังเวทีเอง ยังต้องฟังหูไว้หูเลยครับ ทุกท่าน)
การ์ดก็กรูเข้ามาห้ามกัน ชุลมุนกันซักพัก เพราะเด็กวงทั้งสองฝ่ายก็ฮึ่มๆกันด้วย
จนพี่วินิจเข้ามาเคลียร์ บอกให้ SF ไปที่อื่นก่อน ยังไม่ถึงเวลาโชว์ อีกตั้งนาน
แล้วบอกว่า ถ้าโตเล่นเสร็จ จะให้ไปจากหลังเวทีทันทีเลย
SF ก็เข้าใจครับ ก็เดินออกไปจากหลังเวทีเลย
แต่อีท่าไหนไม่รู้ พอHM ขึ้นเล่นเพลงแรก คนขับรถตู้ก็วิ่งปราดขึ้นไปบนเวที
เดชะบุญที่ มีการ์ดยืนคุมอยู่ข้างเวทีเพื่อดูเชิง ก็เลยหิ้วคนขับรถลงมา ซึ่งเมาแน่นอน เพราะแกเดินมาเอาเบียร์ที่ไว้แจกศิลปินหลังเวทีบ่อยมาก

พี่วินิจพอรู้เข้าก็โกรธมาก เพราะถือเป็นครั้งที่สองแล้ว แถมบนเวทีอีกต่างหาก ก็เลยตัด SF ออกจากโชว์
ทาง SF ก็จ๋อยๆไปนะ แต่ก็ยังไม่กลับ ให้เด็กวงมาเอาเบียร์อีกหลายรอบ
บอกว่า ขอย้อมใจหน่อย ที่อดโชว์ซะแล้ว จนพี่โตเล่นเสร็จ ลงมา กลับไปแล้วด้วยซ้ำ ซักพักใหญ่ๆ SF ถึงกลับกันไป

อันนี้ขอเอาข้อเท็จจริงมาเล่าล้วนๆ ไม่ขอแสดงความเห็น

จากคุณ : sweetgin (sweetgin)
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 52 13:37:00

เอามาจากพันทิพ ครับ

popvirus
25-08-2009, 12:41 AM
แล้วแต่มุมมองเนอะ ;D