PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขาย Fender JP-90

Music2home !

bassman
10-05-2006, 04:32 PM
19000? ใครสนใจเข้ามาโพสไว้ก่อนได้นะครับ สภาพ 80% ครับ
รูปไว้เดี๋ยวถ่ายก่อนครับ เดี๋ยวจะมาลงทีหลัง
เสียงดีครับ เปน passive ที่พุ่งมากๆ

chelsea
10-05-2006, 04:36 PM
ของ USA เดี๋ยวนี้หายากแล้วนะ ใครสนรีบโทร อิอิ รีบลงรูปน้าน้องอ้นอยากเห็น ;D

bassman
10-05-2006, 05:11 PM
สภาพอาจจะไม่ดีนักแต่ขลังครับ เสียงดี

eyesight
10-05-2006, 05:14 PM
เสียงเขาดีจิง ๆ นะคับ

action กะลังดี dramma กะลังได้ อิอิ comedy นิด ๆ

สนใจก็ไปลองๆ กันคับ

chelsea
10-05-2006, 06:39 PM

ตัวนี้อ่ะ

chelsea
10-05-2006, 06:52 PM

chelsea
10-05-2006, 06:53 PM

boy33367
10-05-2006, 08:58 PM
ตัวเนี้ยเป็นของผมเอง อยู่ที่อ่อนนุช มีน้องมาซื้อ ผมตั้งรคาไว้ 6500 บาท แต่ยังไงหักกอคนอื่นเห็น ๆ เลยละครับ หักคอผมด้วย ไหนบอกว่าจะเอาไปเล่นละครับน้อง ทำไปได้นะครับคนเรา ไม่รู้ว่าของแท้เปล่านะครับ แต่สภาพไม่ใช่ 80 แล้วคับ เพราะรอยก็เยอะเหมือนกาน ด้านหลังลองดูละกันครับก่อนจะตัดสินใจนะครับ ไม่ได้ว่านะครับแต่ราคาที่ตั้งไว้มันหักคอกันเห็น ๆ เลยครับ ไหนว่าเอาไปเล่นละครับ เหอะ ๆ ๆ

Toonbass
11-05-2006, 12:35 AM
โทษนะครับ มันแพงไปนะครับ ผมเคยเจอมาสองตัวแล้ว รุ่นนี้ ราคาไม่ถึงหมื่นเลย ที่เค้าขายกัน ถึงมันจะเป็น usa ก็เหอะ แต่เค้าไม่นิยมกัน
***จะด่าผมก็ด่าเลยครับ จะว่าเสือกก็ว่าเลย แต่บอร์ดนี้เป็นพี่ๆน้องๆกัน ไม่อยากให้เพื่อนๆได้ของที่ราคาเวอร์เกินขนาดนั้น แล้วยิ่งกระทู้ข้างล่าง เจ้าของเก่า เห็นว่าโดนหักคอ ผมเคยโดนมาก่อนเหตการณ์โดนหักคอแล้วเอาไปขายราคาเวอร์ๆอย่างนี้ ไม่อยากให้คนอื่นโดนเหมือนผมครับ

maxkung
11-05-2006, 01:02 AM
ยังไงกันล่ะเนี่ย :'(

panda14
11-05-2006, 01:51 AM
อ่า มัน ยังไงกัน .......... ???

chelsea
11-05-2006, 12:49 PM
อ้าวเห็นน้องเค้าบอกว่า แม่ซื้อให้ ตามราคาที่ขายเลยนี่ ตกลงใช่แน่รึป่าว คุณอย่าเพิ่งสรุปกันนะ ยังไงให้น้องเค้ามาตอบก่อน

bassman
11-05-2006, 01:06 PM
ตัวเนี้ยเป็นของผมเอง อยู่ที่อ่อนนุช มีน้องมาซื้อ ผมตั้งรคาไว้ 6500 บาท แต่ยังไงหักกอคนอื่นเห็น ๆ เลยละครับ หักคอผมด้วย ไหนบอกว่าจะเอาไปเล่นละครับน้อง ทำไปได้นะครับคนเรา ไม่รู้ว่าของแท้เปล่านะครับ แต่สภาพไม่ใช่ 80 แล้วคับ เพราะรอยก็เยอะเหมือนกาน ด้านหลังลองดูละกันครับก่อนจะตัดสินใจนะครับ ไม่ได้ว่านะครับแต่ราคาที่ตั้งไว้มันหักคอกันเห็น ๆ เลยครับ ไหนว่าเอาไปเล่นละครับ เหอะ ๆ ๆ

คือตัวเนี้ยนะครับ ผมซื้อมาจากร้านหนึ่ง ราคา 15000 บาท แล้วที่ผมตั้งราคานี้ผมเผื่อต่อ จิงๆนะครับ ยังไงผมก็ขอโทดด้วย เพราะผมซื้อมาจากร้านจิงๆครับ
แล้วที่ว่าเนี่ย ผมไม่รู้จักจิงๆครับ งั้นช่วยบอกแล้วกันว่าคนที่ซื้อคุณไปเนี่ย ซื้อไปวันไหน ผมมีพยานนะครับว่าผมซื้อมาจากร้านไม่ได้ซื้อมาจากคุณนะครับ โปรดเข้าใจด้วย

สรุปแล้ว งั้นผม ขอไม่ขายแล้วกันนะครับ เพื่อความสบายใจของทั้ง2ฝ่าย แล้วผมก็ไม่ได้ตั้งใจหักคอใครจิงๆ คือจิงๆแล้วราคานี้ก็เปนราคาคิด ชั่ววูบเหมือนกันนะครับ
จิงๆแล้ววันนี้ก็ตั้งใจจะมาโพสราคาต่ำกว่านี้ แต่ก็เกิดเรื่องซะก่อน แต่ผมซื้อมาจากร้านจิงคับ

งั้นผมก็ขอยืนยันนะครับว่า ไม่ขายแล้ว แล้วก็ขอโทดทุกคนด้วยที่ทำให้เข้าใจผิด แล้วอีกอย่างผผมก็ไม่รู้ต้นตอของตัวนี้ด้วย ผมก็ซื้อมาราคาก็พอสมควรอยู่
บิลยังอยู่เลยครับ ถ้าจำไม่ผิด

bassman
11-05-2006, 01:08 PM
โทษนะครับ มันแพงไปนะครับ ผมเคยเจอมาสองตัวแล้ว รุ่นนี้ ราคาไม่ถึงหมื่นเลย ที่เค้าขายกัน ถึงมันจะเป็น usa ก็เหอะ แต่เค้าไม่นิยมกัน
***จะด่าผมก็ด่าเลยครับ จะว่าเสือกก็ว่าเลย แต่บอร์ดนี้เป็นพี่ๆน้องๆกัน ไม่อยากให้เพื่อนๆได้ของที่ราคาเวอร์เกินขนาดนั้น แล้วยิ่งกระทู้ข้างล่าง เจ้าของเก่า เห็นว่าโดนหักคอ ผมเคยโดนมาก่อนเหตการณ์โดนหักคอแล้วเอาไปขายราคาเวอร์ๆอย่างนี้ ไม่อยากให้คนอื่นโดนเหมือนผมครับ

งั้นผมก็คงโดนร้านนั้นหักคอเหมือนกันแหล่ะครับ

boy33367
11-05-2006, 01:57 PM
ไอตัวนี้ผมซื้อมา นานแล้ว ผมขายให้คนหนึ่ง หน้าตาออกเป็นพวกเด็กแนวหน่อย แต่เห็นเค้าบอกว่าจะไปเล่นผับที่เสาชิงช้า แล้วประมาณเดือนต่อมาผมก็เห็นเด็กคนนั้นใช้เบสของผมเล่นอยู่ที่ คาร์ฟู อ่อนนุช ผมจะถามเค้าว่า ไปเอามาจากไหนแต่น้องไม่เห็นลงมาสักทีผมก็เลยกลับ แต่ก็รู้สึกว่า คนนี้ไม่ใช่คนที่ผมขายผมก็เลย งง เหมือนกาน ยังไงคนที่ซื้อเบสผมไปตอบกลับมาหน่อยเพราะอยากรู้ว่าทำไม ต้องหาตังด้วยวิธีนี้ด้วย เพราะมันเว้อเกิน

eyesight
11-05-2006, 02:15 PM
ผมเข้าใจทุกคนนะคับ
ผมว่านะ ในความคิดผมนะ

ใครจะซื้อต่อใคร ราคาเท่าไร บางทีก็บอกกันโดยตรง หรือสอบถามกันก่อน
เตือนกันก่อน ผมว่ามันมีตั้งหลายทางออก

มาบอกกันซะขนาดนี้

ผมว่าลูกศิษย์ผมคงรู้สึกแย่มากเพราะเขาโดนหลอกมาอีกทีหนึ่ง ถ้าเรื่องทั้งหมดเป็นความจิง
ถ้าเบสตัวนี้ ถูกจำหน่ายใน ราคานั้นเพราะคุณแม่เขาออกตังค์ซื้อให้

ผมยังเชื่อว่าความจิงบนโลกสามารถถูกเปิดเผยได้หลายวิธี
เรื่องบางเรื่องเราไม่รู้ยังดีเสียกว่า

แต่ก็เอาล่ะคับเรื่องคงจบด้วยดี
เพราะลูกศิษย์ผมไม่อยากให้คนอื่นโดนเหมือนเขาอีกที

จบนะคับ...เบสตัวนี้คงไม่ถูกจำหน่ายต่อไป
ใช้เล่นมันให้เก่งเลยนะ อ้น......

chelsea
11-05-2006, 02:22 PM
คุณ boy33367 ผมว่าคุณรีบสรุปอะไรเร็วไปหน่อยนะครับ น้องเค้าอาจจะไม่ได้เจตนาอย่างนั้นก็ได้ อีกอย่างเบสตัวนี้อาจจะเป็นคนละตัวกับของคุณก็ได้นะ มีอะไรถามไถ่กันก่อน พี่น้องกันทั้งนั้น :)

Dream182
11-05-2006, 02:29 PM
ผม ว่าถ้า ซื้อถูกขายแพง

ที่ร้าน Music Center หรือร้านขาย ของมือสองก็ ทำกันแบบนี้หนิครับ

ว่าแต่จะยังไงก็ สุดแล้วแต่ ความคิดของแต่ละคนหนะครับ

เรื่องนี้ ผมก็ไม่อะไรว่าอะไร จริงไม่จริง คงพูดอะไรไม่ได้มาก ไปกว่านี้แล้วหละครับ-*-

;D

boy33367
11-05-2006, 04:02 PM
ผมอยากรู้เพียงว่าเบสตัวนี้ใครเป็นคนตั้งราคาเว้อเท่านั้นครับ แต่ผมรู้ว่าเบสตัวที่ที่ผมขายไปมันไม่ใช่น้องคนที่เล่นตอนนี้เพราะเคนเจอครับ

aot2527
11-05-2006, 05:21 PM
พอเถอะคร้าบพี่น้องงงงงงงง
พ้มว่านะ มานจาไปกันใหญ่แว้ว ผมอ่านยังสะดุ้งเลย
เป็นว่าจบเหอะคร้าบบบบบ ;D

slapgirl
14-05-2006, 02:21 PM
นู๋งงจังเรยค่ะพี่ๆ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
สมาชิกหม่ายค่ะ
รับนู๋เปงน้องด้วยคนนะคะ
by นู๋ฮอลล์ 16 ค่ะ

HALFBASSBOY
15-05-2006, 02:10 AM
บลูก็เข้าใจครับ มันไม่เหนเปนไรเลย แค่เข้าใจผิดกัน น้องอ้นเจ้าของกระทู้ก็อย่ารู้สึกไม่ดีนะครับ พี่น้องกัน ก็ต้องมีบ้าง ส่วนเรื่องจะขายไม่ขาย ก็ไม่เปนปันหา ในเวปนี้ พร้อมที่จะช่วยเหลือถ้าอยากจะขายนะคับ คงมีคนสนใจอยู่แล้ว ส่วนเรื่องราคากระผมว่า ถ้าน้องโดนหักคอมาจิงๆ ก็ต้องยอมขายราคาต่ำ ถือว่าซวยไปนะครับ มันไม่เปนไรหรอก คนเราต้องเจอเรื่องอย่างนี้บ้างอยู่แล้ว คนดีๆ นับวัน มันยิ่งหายากนะครับ น้อง :) :)สู้ๆนะ อย่าเครียดครับ

น้องฮอลล์ยินดีต้อนรับ สู่เวบสยามเบสนะครับ บลู เอง คัรบ :D

7-Color~Musicm@n~
15-05-2006, 09:57 AM
รอบครอบนะครับในการซื้อขายแลกเปลี่ยนคราวหน้า ลองสอบถามราคาจากพี่ๆ น้องๆ ในนี้ก่อนจะตัดสินใจนะครับ ;D

Dbass
15-05-2006, 03:39 PM
กรณีนี้ ถ้าเป็นการค้าขายแบบร้านค้า เป็นเหตุการ์ปกติ เป็นเรื่องธรรมดา .. หรือ ซื้อมา ขายไป ก็เหมือนที่เขาทำกันอยู่ทั่วไป ..

เคยเจอกับตัวครึ้งหนึ่ง ผมลงขายกีตาร์ไฟฟ้า ลง 2 วันมีคนมาติดต่อดูสินค้า ดูและทดลองก็ขายได้ เขาซื้อไป1 ตัวแถมซากของหายาก 1 ตัว
อีก 2 สัปดาห์ต่อมา .. ซากกีตาร์หายาก ( ตัวแถม) มันไปอยู่ในหน้าโฆษณาของนิตยสาร OD. ที่มี รูปยายแก่ ๆ ท่านหนึ่งทำท่าจะเล่นกีตาร์
โดยมีเครื่องหมายคำพูดว่า " ปั่นแข่งกันมั้ยหลาน .. ?? " :o เจ้ากีตาร์ในรูป ที่มี 4 ปิ๊กอัพ ( ยี่ห้อ Midori ) นั่นแหละ ที่นำมาเล่าสู่กันฟัง ..
กรณีนี้ .. ร้านไม่ผิด คน?ซื้อผมไปไม่ผิด แต่เขาว่าเป็นของเก่า จะเก็บไว้เอง กลับเอามาขาย .. เซ็งนิด ๆ แต่ทำใจไว้แล้วว่า คงเป็นเช่นนั้น ..