PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หมวดหมู่ย่อยใน Bass Market >>>>>

Music2home !

prince_res
29-03-2010, 04:46 PM
ถ้าเราอัพกระทู้ในหมวดย่อยเช่นใน Accessories แต่กระทู้รวมที่อยู่ด้านล่างจะไม่อัพตามด้วยน่ะครับ

แบบนี้จึงทำให้ผมต้องอัพ 2 ที่เลยครับ อยากให้อัพที่เดียวที่ใดที่หนึ่งแต่ระบบรันให้ 2 ที่เลยครับ

...ฝากด้วยครับ...

ปล.ตอนนี้เวปดีมากๆเลยครับเป็นหมวดหมู่ชัดเจนมาก...ขอชื่นชมทีมงานครับ

sakuyaharu
30-03-2010, 02:35 PM
บอร์ดซื้อขายหายไปไหนอ่ะครับ

prince_res
01-04-2010, 11:20 AM
รอคำตอบอยู่ครับ...

Art
01-04-2010, 12:41 PM
ที่เห็นกระทู้รวมด้านล่างนั่นไม่ไ้ด้รวมนะครับ แยกกันเป็นอิสระ แต่เพียงเป็นกระูทู้เก่า ๆ ที่ทางทีมงานยังไม่ได้ย้าย เข้าไปที่หมวดหมู่ครับ อนาคต จะปิดตรงนี้ครับ แล้วให้ไปโพสต์ตามหมวดหมู่ที่ถูกต้องครับ

ถ้าเราอัพกระทู้ในหมวดย่อยเช่นใน Accessories แต่กระทู้รวมที่อยู่ด้านล่างจะไม่อัพตามด้วยน่ะครับ

แบบนี้จึงทำให้ผมต้องอัพ 2 ที่เลยครับ อยากให้อัพที่เดียวที่ใดที่หนึ่งแต่ระบบรันให้ 2 ที่เลยครับ

...ฝากด้วยครับ...

ปล.ตอนนี้เวปดีมากๆเลยครับเป็นหมวดหมู่ชัดเจนมาก...ขอชื่นชมทีมงานครับ

prince_res
04-04-2010, 09:31 PM
เข้าใจละครับ ขอบคุณมาก
แต่ตอนนี้ผมหากระทู้ที่ผมขายกระเป๋าไม่เจอเลยครับ ขนาดเข้าไปอัพแล้วนะครับ

แต่ถ้าเลือกแบบค้นหาก็ยังเจออยู่...รบกวนอีกทีนะครับ

Art
04-04-2010, 11:12 PM
เข้าไปอ่านวิธีได้ที่นี่ครับ http://www.siambass.com/showthread.php?56624-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%97%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3&p=638227#post638227

เข้าใจละครับ ขอบคุณมาก
แต่ตอนนี้ผมหากระทู้ที่ผมขายกระเป๋าไม่เจอเลยครับ ขนาดเข้าไปอัพแล้วนะครับ

แต่ถ้าเลือกแบบค้นหาก็ยังเจออยู่...รบกวนอีกทีนะครับ

Dbass
08-04-2010, 08:26 PM
มีหลายเสียง สะท้อนความรู้สึกมาถึงผมว่า

เมือ่ก่อนตอนเป็นหน้ารวม มีของหลายอย่างขายปนกันเหมือนเราเดินชมของตามตลาดนัดครับ

เดินผ่านแผงเจ้านี้มีเบส Maya เดินไปอีกหน่อยมีสายสะพาย อีกร้านขายแต่สายเบสอย่างเดียว

พอมองไปร้านฝั่งตรงข้ามมีร้านรับซ่อมเบส ร้านขายคาปาซิเตอร์ คือ เดินดูของแบบตลาดนัด

ใจมันได้ลุ้นว่าร้านนี้มีของอะไรขาย ราคาเท่าไร .. แม้จะดูมั่ว ๆ ไม่ได้จัดโซน แบ่งพื้นที่เหมือนใน

ตลาดนัดหลายที่ที่ทำ แต่ที่มันมั่ว ๆ มันก็ดูอบอุ่นได้ใจดีครับ คนมาชมสินค้าก็ทักทายกัน แซว

พ่อค้าบ้าง ต่อราคาแรงเกินไปที่หน้าร้านบ้าง บางคนแอบกระซิบต่อราคาหลังร้านบ้าง ..

สรุป หลายเสียงออกความคิดเห็นส่วนตัว อยากให้หน้ารวมของ Bass Market ใช้งานได้ดั้งเดิมครับ

เป็นหน้ารวม ที่อาจตั้งชื่อใหม่ว่า หน้ารวมมิตร หรือหน้า ตลาดนัด Siambass ก็ได้ .. ตั้งกระทู้ลงขาย

ต้องการซื้อ แลกเปลี่ยนได้ดังเดิม ตอบกระทู้ดังเดิม กระทู้ที่โพสต์ล่าสุดขึ้นด้านบนอัตโนมัติตามเวลา

โพสท์ล่าสุดเหมือนเดิมที่เคยเป็น

กติกาเดิม ใช้ขุดกระทู้ได้ .. การลง ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน ต้องลงเบอร์โทรศัพท์ทุกครั้ง แม้มีคนลง

กระทู้ต้องการซื้อ หาของก็ต้องลงเบอร์โทรศัพท์ด้วย และสุดท้าย ของที่ขายได้รณรงค์การปิดกระทู้ครับ

เจ้าของกระทู้ปิดกระทู้เองเมื่อของขายไปแล้วครับ

ป.ล. ความรู้สึกเหมือนผมเป็นตัวแทน มายื่นข้อเสนอเลย

แต่มีเสียงสะท้อนในความรู้สึกมาที่ผมหลายเสียงครับ จึงขอเสนอเว็ปมาสเตอร์พิจารณาครับ

prince_res
08-04-2010, 10:22 PM
ตามนั้นครับ
ผมก็คนนึงถึงจะไม่มีเสียงอะไรมากมาย~

CaVeMaNoLdSkOoL
09-04-2010, 07:46 AM
ความคิดเห็นส่วนตัว อย่างที่พี่Dbass ว่าไปครับ

เหมือนเดินตลาด ^ ^ ชอบมากกว่ากว่าที่จะเข้าไปในหมวดหมู่ต่างๆ

และผมรู้สึก(ไปเองหรือเปล่า)ว่าคนหายไปเยอะจริงๆ

notepavel
09-04-2010, 11:24 AM
คนหายไปเยอะ คับ อีกหนึ่งเสียง

joeywong
09-04-2010, 11:27 AM
มีหลายเสียง สะท้อนความรู้สึกมาถึงผมว่า

สรุป หลายเสียงออกความคิดเห็นส่วนตัว อยากให้หน้ารวมของ Bass Market ใช้งานได้ดั้งเดิมครับ

เป็นหน้ารวม ที่อาจตั้งชื่อใหม่ว่า หน้ารวมมิตร หรือหน้า ตลาดนัด Siambass ก็ได้ .. ตั้งกระทู้ลงขาย

ต้องการซื้อ แลกเปลี่ยนได้ดังเดิม ตอบกระทู้ดังเดิม กระทู้ที่โพสต์ล่าสุดขึ้นด้านบนอัตโนมัติตามเวลา

โพสท์ล่าสุดเหมือนเดิมที่เคยเป็น

กติกาเดิม ใช้ขุดกระทู้ได้ .. การลง ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน ต้องลงเบอร์โทรศัพท์ทุกครั้ง แม้มีคนลง

กระทู้ต้องการซื้อ หาของก็ต้องลงเบอร์โทรศัพท์ด้วย และสุดท้าย ของที่ขายได้รณรงค์การปิดกระทู้ครับ

เจ้าของกระทู้ปิดกระทู้เองเมื่อของขายไปแล้วครับ

ขออนุญาต เสนอแนะึครับ ... อันที่จริง การแบ่งหมวดหมู่เป็นสิ่งที่ถูกต้องและสมควรทำมากเลยครับ
มันเป็นการสร้างความเป็นระเบียบเรียบร้อย เหมือนสังคมหรือบ้านเมือง

แต่แน่นอน การปรับเปลี่ยนจากสิ่งที่เคยเป็นสิ่งที่เคยทำมา ย่อมสร้างความอึดอัดบ้างไม่มากก็น้อย
นี่เป็นเรื่องของการปรับตัวครับ

อย่างไรก็ตาม สิ่งใหม่มีสิ่งดี สิ่งเก่าก็มีสิ่งดีด้วยครับ ผมเสนอแนะอย่างนี้ครับ

1.) มีหมวดหมู่อย่างนี้ดีแล้ว แล้วเพิ่ม หมวด "ตลาดนัด" เข้าไปด้วย
กระทู้ที่แสดงรวมๆ กันอยู่ด้านล่างของหมวดหมู่ ไม่ต้องแสดงก็ได้ เพราะงง ว่ามีหลายที่
หรือ ให้กระทู้เหล่านี้ กลายเป็นตลาดนัดไปเลยโดยปริยาย

ใครใคร่ดูที่ตลาดนัดดู ใครใคร่ดูของที่หมวดหมู่เชิญ
แต่ว่า ... ถ้าอัพเดตตรงไหน อีกที่ต้องอัพเดตตามด้วยครับ
เช่น ผมเข้าดู เบส อยู่ ถ้าโพสต์ตอบลงไป ที่ตลาดนัด ก็ต้องอัพเดตตามด้วย
อย่างนี้ก็ไม่ต้องมาขุดสองที่

2.) การขุดแล้วขึ้นมาอยู่ข้างบน มันเป็นเอกลักษณ์ของ SB ไปแล้วอ่ะครับ
มันเป็นการสร้างประวัติ สะสมความรู้สึกที่เพื่อนของเราเข้ามาแซว เข้ามากัด
เข้ามาช่วยขุด เข้ามาเม้นต์ ทุกอย่างอยู่ที่นี่ที่เดียวกัน

วิธีแก้ง่ายๆ ... ตั้งให้ "จัดเรียงข้อความจาก" ตอนนี้ดีฟอลต์เป็น "วันที่ตั้งกระทู้"
เปลี่ยนให้ดีฟอลต์เป็น "เวลาโพสต์ครั้งล่าสุด" แค่นี้ ก็เท่ากับแสดงให้เห็นกระทู้ที่ถูกขุดขึ้นมาไปในตัว

ด้วยความเคารพครับ ท่านนายก

Dbass
09-04-2010, 04:21 PM
แบบคุณโจ้อี้ เห็นด้วยครับ

โดยเฉพาะการจัดเรียงข้อความให้เรียงตาม เวลาโพสต์ครั้งล่าสุด .. เห็น ชัดเจนดีครับ

prince_res
19-07-2010, 10:53 PM
ขออีกทีละกันครับเห็นฟอรั่มอื่นๆเขาดันกระทู้ได้ก็แทบจะหมดแล้ว (รวมถึงฟอรั่มนี้ด้วย)
แต่ใน Accessories นั้นยังทำไม่ได้

คนลงซื้อขายจะไดไม่ต้องโพสบ่อยๆให้เปลืองเนื้อที่และเวลา
siambass เองก็ไม่เปลืองเนื้อที่ในการจัดเก็บข้อมูลครับ

ฝากพิจารณาด้วย
ขอบคุณครับ