PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขายกล่อง gator

Music2home !

Patsapong Paesuwannakul
11-07-2006, 08:49 PM
สภาพดีครับไม่ค่อยได้เอาออกไปไหน ราคาตั้งไว้2500แล้วกัน ลดได้นะครับ สนใจโทร 041376251 ต้อมนะครับ^-^

F R A Y
13-07-2006, 01:03 PM
มีรูปมั้ยคับ... ;D

19-07-2006, 03:43 PM
ขุด ขุด ไม่มีใครสนใจเลยหรอ ลดได้อีกนะ ยังไงลองโทรมาคุยกันก่อน

alexz
19-07-2006, 05:57 PM
เห็นพี่จุ้นเค้าสนใจหา case อยู่นะฮะ ชื่อ login duckmk น่ะครับ
ก็ถ้าพี่เค้าสนใจ case เค้าอาจขอยืม case น้องต้อมไปให้ร้านมือสอง ตีราคา หรือไม่ก็รบกวนให้อ.แป๊ปช่วยเช็คดูนะครับ เห็นพ่อพี่เค้าบอกว่า การจะซื้อของมือสองเนี่ย มันต้องให้ผู้ใหญ่ในวงการตีราคา

ผมจำจนวันตายเลยครับ ^ ^ ประโยคนี้

Dbass
19-07-2006, 06:18 PM
พยายามพูดถึงผู้ใหญ่ให้น้อยครับ คนอ่านเว็ปมีหลายคน เดี๋ยวจะมีผลกระทบตอนไปเรียน .. ;D อิอิ .. นิพพานเบส ..

sixstring
20-07-2006, 07:04 PM
ต้อม.............อย่าทำเสียงสูง.......กล่องยังขายม่ายด้ายหรอ ;D

แวะมาหาล้อเล่ง คับพี่น้องคับ

Jazz_man
20-07-2006, 07:22 PM
ผมว่าแค่กล่องกีต้าร์ไม่น่าจะต้องถึงขนาดแบกกันไปร้านมือสองหรือให้ระดับปรมาจารย์ตีราคากันหลอกมั๊ง ควรจะใช้ราคาตั้งขายของใหม่ ประกอบกับราคาที่ร้านค้าเค้าขายตอนลดราคาแบบสุดๆ แล้วมาพิจารณาค่าเสื่อม และดูว่าสภาพของเป็นอย่างไร มีตำหนิ ต้องซ่อมแซมอะไรหรือไม่ แล้วก็คิดราคาเป็นส่วนลดกันไป ขอเปิดดูชิ้นส่วนทั้งหมด พอใจกันทั้งสองฝ่ายก็น่าจะตกลงซื้อขายกันได้ (หลักการนี้น่าจะใช้ได้ แม้ว่าจะเป็นของอย่างอื่นก็ตามที)

เห็นด้วยครับกับที่ผู้ใหญ่สอนมา แต่การที่ต้องเอาไปให้อาจารย์หรือผู้ใหญ่ช่วยดู ก็น่าจะเป็นในกรณีที่
1) ไม่สามารถกำหนดราคาได้ (เช่น ผู้ขายไม่รู้ว่าจะขายเท่าไหร่)
2) ไม่แน่ใจว่าเป็นของแท้หรือไม่ หรือมีการเปลี่ยนแปลงอะไหล่อะไรไปบ้าง
3) ไม่แน่ใจในสภาพของสินค้า ที่มีอะไรผิดปกติหรือไม่
4) ต้องการต่อรองแล้วไม่สามารถตกลงราคากันได้

ควรรบกวนอาจารย์ในเรื่องที่จำเป็นก็ดีนะครับ เพราะแต่ละท่านก็ต้องมีเวลาประกอบธุรกิจส่วนตัว และจะได้หัดใช้ความคิดและการตัดสินใจด้วยตัวเอง

เล่าให้ฟังแล้วกัน ผมเองยังเคยโดนเด็กหลอกเลยครับ ด้วยความไว้ใจคนไปซื้อแอมป์หลอด บอกว่าน้าให้มา เลยไม่ได้ขอเปิดดูเครื่องข้างในปรากฎว่าวงจรมีการ wiring ใหม่เกือบหมด แถวๆสรงประภา ดอนเมืองนั่นแหละ ตอนหลังถึงมารู้ว่าเด็กคนนี้เป็นเจ้าพ่อยำแซบที่โด่งดัง แต่ก็เลยจำไว้เป็นอุทธาหรณ์เลยครับ ว่าอย่าไว้ใจใครมาก

alexz
20-07-2006, 07:26 PM
.. ขออภัยนะครับ.. ถ้าอ.แป๊ป หรือใครมาอ่านเจอ ก็ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้ตั้งจะเจตนาจะลบหลู่นะครับ.. เคารพอ.แป๊ปเสมอครับ.. ถึงแม้ไม่ได้เป็นลูกศิษย์ แต่ผมก็เคารพครับ แล้วก็อยากเรียนกับอ.แป๊ปด้วยครับ(เห็นมีแต่คนเก่งๆออกมาจากฝีมืออ.แป๊ปทั้งนั้น) สาบานได้
ในเนื้อความที่พาดพิงถึงอ.แป๊ป ผมหมายถึงว่า อ.แป๊ปเป็นอาจารย์ที่ดีครับ ช่วยเหลือลูกศิษย์มากๆ เข้าใจเลยว่าอ.รักลูกศิษย์มากวิญญาณความเป็นครูของอ.นี่น่านับถือมากเลยครับ ถ้าอาจารย์ถือว่าผมล่วงเกิน ผมก็กราบขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

---- ----
__ /|\__

chaiyarith001
21-07-2006, 07:14 PM
กล่อง Gator. ใบนี้ซื้อมา 2,990..ครับที่ Music Collection. ที่เซ็ลทรัลลาดพร้าว สภาพไม่ค่อยได้เอาไปไหน ..

เจ้าของกล่องใบนี้ คือน้องต้อม เป็นศิษย์ผมเองครับ รับประกันสภาพไม่ช้ำปรกติใส่ Trb 1006. เวลาไปซ้อมมันลำบาก

เจ้าตัวเลยอยากจะเอาตังค์ไปซื้อแบบถุงใส่แทน ( ซะละเอียดเลยเป็นไงละ )ท่านใดสนใจก็โทรหาผมก็ได้ครับ หมี 04-1946151..

kuk9
21-07-2006, 08:17 PM
ได้ข่าวว่าที่ศุภการจะเปิดสอนวิชา พุทธศาสนาควบคู่ไปกับวิชาเบสนะครับ

วันนี้ผมยังโดน หิริโอตัปปะเลย.................. ;D

25-07-2006, 09:09 PM
;Dขออนุญาตขุดอีกทีนะครับ ครั้งนี้ขุดครั้งสุดท้ายแล้ว เพื่อมีคนสนใจ ถ้าใครมีถุงใส่เบสจะเอามาแลกแล้วบวกเงินก็ลองคุยกันนะครับ ผมง่ายๆ ;D ขอบคุณครับ

ThaiThoranong
26-07-2006, 02:20 PM
มีถุงของMotion ใหม่มากสีดำ หนานุ่ม มีบุกันหย่อง ป้องกันตัวเบสได้ดี แลกกันผมเพิ่มเงินให้ สนมั้ยฮับ

26-07-2006, 07:29 PM
;D ;Dสนครับยังไงลงเบอร์ติดต่อไว้นะครับ หรือโทร 041376251 ต้อมครับ โทรหลัง5โมงนะครับ ;D ;D

QLL
26-07-2006, 09:07 PM
.. ขออภัยนะครับ.. ถ้าอ.แป๊ป หรือใครมาอ่านเจอ ก็ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้ตั้งจะเจตนาจะลบหลู่นะครับ.. เคารพอ.แป๊ปเสมอครับ.. ถึงแม้ไม่ได้เป็นลูกศิษย์ แต่ผมก็เคารพครับ แล้วก็อยากเรียนกับอ.แป๊ปด้วยครับ(เห็นมีแต่คนเก่งๆออกมาจากฝีมืออ.แป๊ปทั้งนั้น) สาบานได้
ในเนื้อความที่พาดพิงถึงอ.แป๊ป ผมหมายถึงว่า อ.แป๊ปเป็นอาจารย์ที่ดีครับ ช่วยเหลือลูกศิษย์มากๆ เข้าใจเลยว่าอ.รักลูกศิษย์มากวิญญาณความเป็นครูของอ.นี่น่านับถือมากเลยครับ ถ้าอาจารย์ถือว่าผมล่วงเกิน ผมก็กราบขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

---- ----
__ /|\__

อ.แป๊ป ไม่เคยว่าอะไรคุณจุ๊ย ... แค่นั้นแหละครับ

F R A Y
31-07-2006, 11:18 PM
ขายไปหรือยังอ่ะคับ..... :D ถ้ายัง ผมมีถุง ritter สีดำเทาอยู่ไม่ได้ใช้อ่ะคับ สนใจมั้ยคับ.. :D (ใส่ Thumb ได้มั้ยอ่ะคับ)

goalpang
05-08-2006, 05:09 PM
ขอบคุณน้องต้อมมากน่ะครับ ใจดีมาก แฟนผมมันซื้อกล่องก่อนซื้อเบสเลย เดี๋ยวกำลังจะไปเอา bad badz maru มาใส่

05-08-2006, 05:36 PM
;Dกล่องขายไปเรียบร้อยแล้วงับ ;D

ขอบคุณน้องต้อมมากน่ะครับ ใจดีมาก แฟนผมมันซื้อกล่องก่อนซื้อเบสเลย เดี๋ยวกำลังจะไปเอา bad badz maru มาใส่

;Dไม่เปงไรงับ ผมก็ต้องขอบคุณพี่ด้วยนะครับที่ซื้อของผม ;D

Gun-89
05-08-2006, 07:04 PM
;D

Uncle Amm
05-08-2006, 11:16 PM
ขายไปหรือยังอ่ะคับ..... :D ถ้ายัง ผมมีถุง ritter สีดำเทาอยู่ไม่ได้ใช้อ่ะคับ สนใจมั้ยคับ.. :D (ใส่ Thumb ได้มั้ยอ่ะคับ)

แล้วถุง Ritter นี่จะขายมั๊ยครับ ถ้าจะขาย ขายเท่าไหร่ครับ ขอดูรูปได้มั๊ยครับ ;D ;D

duckmk
08-08-2006, 12:28 PM
ถุง ritter ใส่ได้หมดนะผมว่าเพราะผมใช้ถุง ritter รุ่นเล็กสุดยังใส่ fender jazz american serie 5 สายได้เลย ;)