PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ซื้อ เบส จาก Ebay

Music2home !

tullbassist
13-09-2010, 08:23 AM
พี่ครับผมจะซื้อเบส Fender 75 Jazz bass อะครับ ไปดูราคามันแค่ 55000 เองครับ ผมจะซื้อได้ยังไงแล้ว กว่าจะถึงมือผมมันจะบวก ค่า อะไรอีกเท่าไหร่อะครับ แล้วผ่อนได้ไหมครับ

benz0024
13-09-2010, 09:06 AM
หาเวบรับสั่งของก็ได้ครับ เค้าจะคิดราคาพร้อมค่าส่งให้

ส่วนผ่อนน่าจะไม่ได้นะครับ พี่ในนี้หลายคนเค้าก็รับสั่งอยู่ ลองหาดูครับ

Music_Inspiration
13-09-2010, 09:24 AM
ก่อนอื่นต้องดูว่าอยู่ประเทศอะไรครับ ถ้าอยู่อเมริกาก็ยากหน่อย แล้วก็ดูว่าเขาส่งทีไหนบ้าง (ส่วนใหญ่จะส่งในแค่อเมริกาครับ) แต่เขาส่ง world wide นั้นละส่งทั่วโลก ค่าส่งมาไทยหลายตังอยู่ 2-3 พันได้
แต่ถ้าตัวที่อยากได้ส่งแค่ในอเมริกา เราต้องหาคนรับครับพี่คนนี้เลย kong_nonstop@hotmail.com add ไปคุยได้เลย แต่ถ้าเขาส่งทั่วโลก เราอยากจะซื้อเอง เราต้องมีบัตรเครดิต หรือ บัตรเดบิตครับ และต้องมีวงเงินในบัตรมากกว่าในสินค้านั้น และเราต้องผูกบัญชีกับ paypal และเอา paypal มาสมัคร ebay หลายขั้นตอนมากครับ ค่าเงินช่วงนี้ตกต่ำอยู่น่าซื้อครับ ตอนผมซื้อดอล ละ 33-34 แหนะ
แต่ถ้าเจอว่าของอยู่ที่ญี่ปุ่นอันนี้ก็สบายนิดนึง เพราะว่าเขาอาจจะส่งฟรี หรือ เสียเงินค่าส่งน้อย พอเราซื้อเสร็จจะมี อีเมลจากคนขายส่งมาประจำครับ ว่าสินค้าอยู่ที่ไหน
ส่วนเรื่องภาษีแล้วแต่คนขายครับว่าเขาตีมาเท่าไหร่ ส่วนมากเขาจะตีมาราคาปานกลาง เพื่อหลีกเลี่ยงภาษีจากกรมศุลให้น้อยที่สุด คงไม่น่าจะเกิน 2 พันได้ครับ

ผมแนะนำรอซื้อของไทยในเว็ปนี้ละ แต่ปัญหาคือตอนเรามีตังของจะไม่มี ตอนเราไม่มีเงินมากันรึ่มเลย แทบจะท้วมบอร์ด โลกมันเป็นแบบนี้เสมอครับ
แตถ้าถูกโชคชะตากับตัวนั้น ต้องเอาให้ได้ ก็จัดมาเลยครับ อย่าไปเชื่อคนอื่นมากนัก เราเล่นเอง ไม้หรืออะไร ถ้าถูกใจเราเล่นได้หมด นั่นมันเป็นแค่มาตรฐานเฉย

อ่อก่อนซื้อต้องดู user ใน ebay ด้วยครับ ว่าเขาขายมากี่ชิ้นแล้ว ดูดาวเยอะๆ ถ้าคลิกเข้าไปดูโปรไฟล์ จะเห็นคอมเม้นครับ ดูให้ดีๆครับ พลาดมาเสียดายแย่เลย

tullbassist
13-09-2010, 01:34 PM
โห พี่ ขอบคุณหลายเด้ออออ ข้อความนี้จะเป็นประโยชน์ต่อผมมากๆเลยครับ