PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถ้าเลือกคบคนที่เล่นดนตรี เหมือนกัน เป็นแฟน ดีกว่า..ป่าว????

Music2home !

musicman
29-07-2006, 09:57 AM
;D ??? อยากรู้อ่ะ...... ??? ??? ???

david69
29-07-2006, 10:32 AM
ไม่ดี เดี๋ยวไปเล่นกลางคืนด้วยกัน อดหลีพอดี อิอิอิ

Newbie_Bassist
29-07-2006, 10:50 AM
แล้วแต่จะชอบล่ะน่ะ

oteil burbridge
29-07-2006, 11:36 AM
ดีคับ จะได้ซ้อมกันทั้งวัน ;D ;D ;D ;D ;D

Arm_Ltd
29-07-2006, 12:52 PM
;D ;D ;D ;D ;Dแร้วแต่เทอออออออออออออออออออ

รักออกแบบไม่ได้

555555555555555555+ ;D ;D

Gun-89
29-07-2006, 01:29 PM
;D ;D ;D ;D ;Dแร้วแต่เทอออออออออออออออออออ

รักออกแบบไม่ได้

555555555555555555+ ;D ;D

เหอะๆ เห็นด้วย ๆ

QLL
29-07-2006, 01:31 PM
ที่เห็นมา .. ถ้าเลือกเป็นคู่ชีวิตจริง ๆ แบบเจอกันตั้งแต่ช่วงวัยรุ่น - เบญจเพศ โอกาสใช้ชีวิตไปรอดตลอดรอดฝั่ง แม้จะระหองระแหงบ้าง .. แทบไม่มี อาจจะ

เพราะทำงานบันเทิง อยู่ในวัยหนุ่มสาว วัยเจริญพันธ์ ย่อมมีคนมาหลง มาชอบ มาติดพันบ้าง เสียงคนรอบข้างพูดบ้าง .. อาจนำมาซึ่งความระแวง ร้าวฉาน ฯลฯ

และก็อาจคิดว่า เลิกกันตอนนี้ดีกว่า เพราะมีเสียงทางครอบครัวตัวเอง คนรอบข้าง อีกทั้งตัวเองยังมีตัวเลือกที่มีมากอยู่นั่นเอง .. :)

อีกกรณี ถ้าต่างฝ่ายต่างไปเจอกันตอนมีอายุมากขึ้น ( แม้ช่วงเวลาที่ผ่านมา ต้องผ่านอะไรมาบ้าง ) มักอยู่ด้วยกันแบบความเข้าใจซึ่งกันและกันมากกว่า ซึ่งตรงนี้

มีหลายคู่ .. ที่เห็น ๆ พวกรุ่นใหญ่ทั้งหลาย .. เพราะฉะนั้นถ้าคนที่เล่นดนตรี ทำงานกลางคืน สายงานที่เกี่ยวข้องกัน มาอยู่ร่วมกันช่วงพอมีอายุแล้ว ... ผมว่าดีกว่า

คือ มีประสบการณ์ชีวิตมากกว่า .. น่าจะดีกว่านะ แต่คนที่มีครอบครัวตั้งแต่ยังวัยรุ่น ที่เห็นไปตลอดรอดฝั่งก็มี .. ใช้ความอดทน เข้าใจตัวเองและคนอื่นให้มาก ๆ ..

QLL
29-07-2006, 01:36 PM
::) มีอีกแบบคือ ทั้งคู่ต้องมีความชอบคล้ายคลึงกัน .. คนนึงเล่นดนตรีได้ เล่นเป็นอาชีพ อีกคนเล่นไม่ได้แต่ชอบฟังดนตรีสด มีทัศนคติที่ตรงกันหลายเรื่อง

ถ้า Tune ให้ตรงกัน ต่างคนต่างเข้าใจในอาชีพของกันและกัน .. ก็มีโอกาสเป็นไปได้นะ ... ผมว่าดีกว่าเป็นนักร้องหรือนักดนตรีทั้งคู่ ( ความคิดเห็นส่วนตัว )

แต่คำตอบของอาร์มที่ว่า รักออกแบบไม่ได้ .. อันนี้ จริงแท้แน่นอน 8) ...

kaee30
29-07-2006, 03:57 PM
ผมกลับเห็นว่าเหมือนกันเกินไปไม่ดีอ่ะครับ.....ผมมักชอบคนที่ต่างกันเรา ซึ่งมันเสี่ยงที่จะไม่เข้ากันมากกว่า..... (ความชอบส่วนบุคคล อิอิ)

ชอบสาวออฟฟิศอ่ะ แฟนเก่าก็เป็นเภสัชกร ดูดิ่ ไม่เกี่ยวเลย 55555

izE20
30-07-2006, 06:19 AM
;D ;D ;D แล้วแต่ชอบคับ แต่สำหรับป๋มนะ ดีอยู่อย่างเดียว ดีที่คงจะไม่ได้เจอคำถามนี้ "...งจะซื้ออะไรมาเยอะแยะเนี่ย แค่ตัวไม่กี่พัน/ไม่กี่ร้อย มันเล่น/ใช้ไม่ได้ใช่ไม๊" ;D ;D ;D

rockung
30-07-2006, 03:49 PM
ไม่รู้ฮะ

แต่ผมว่าผู้หญิงเล่นดนตรี ผม+ คะแนนเพิ่มฟรี 20% เลย

[Star]PlatiNum
30-07-2006, 04:29 PM
เหมือนคุณร็อคครับ ให้คะแนนเพิ่มเลย

พูดยังกะตัวเองมีสิทธิ์เลือกมากซะงั้น ;D

slapgirl
30-07-2006, 07:17 PM
ม่ายอาววววววววม่ายชอบบบบบบบบบ ผู้ชายที่เป็นนักดนตรีส่วนมากเปอร์เซ็นต์ความหน้าม่อมากกว่าผู้ชายที่ไม่เล่นดนตรีค่ะ
สรุป ไม่ดีค่ะ

boatmeaw
30-07-2006, 08:03 PM
ไม่ดี
เหตุผล รู้ทันหมด

panda14
31-07-2006, 01:13 AM
ไม่ดี
เหตุผล รู้ทันหมด
จิงหรอ โบ๊ต.... ;D ;D

TARN
31-07-2006, 04:14 AM
เล่นเบสเหมือนกัน มีของอะไรยืมกันใช้ได้ (ส่วนใหญ่เราเป็นฝ่ายยืมคุณสิดติ๊) Hartke คุณสิดติ๊เบื่อก็ให้เราฟรี เบสfender precisionตัวใหม่ก็ยืมตังค์ซื้อ เวลาไปซ่อมหรือไปดูของที่ไหนก็ไปด้วยกัน ปรับซาวด์ไม่เป็นก็ให้สอน เล่นห่วยก็เทรนให้ฟรี ไม่สบายก็ไปเล่นแทนให้ เรือล่มในหนอง ได้ตังค์มาก็ไปเที่ยวกัน อุอุอุอิอิอิ ;D
อันนี้ไม่ได้เลือกน่ะค่ะพอดีคุณสิดติ๊มาจีบเองนะคะช่วยไม่ได้ ตอนแรกก็กิ๊กหนุ่มเอแบคน่ะค่ะเล่นดนตรีไม่เป็น แต่เค้าก็สนใจสิ่งที่เราทำอยู่ อยากจะเล่นเบสเหมือนเราแม้จะไม่เอาจริงเราก็ปลื้มแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ก็มีรุ่นพี่คนนึงมาจีบแต่เค้าคัดค้านการเล่นดนตรี ออกแนวหัวโบราณน่ะค่ะ ประมาณว่าเป็นผู้หญิงต้องเป็นแม่บ้านอย่างเดียว หรือเป็นแบบที่เค้าชอบ เป็นตัวของตัวเองไม่ได้เราก็ไม่เอาหรอกค่ะมันเสียฟามรู้สึก ผู้ชายอีกประเภท พวกชอบห้ามแฟนใส่กระโปรงสั้น เสื้อกล้าม สายเดี่ยว แขนกุดอะไรเงี้ย ไม่ค่อยเข้าตาเราเท่าไหร่นะคะ (ถึงแม้เราจะไม่ค่อยใส่พวกนี้ก็เหอะ)

dream_t
31-07-2006, 11:12 AM
โดยส่วนตัวแล้ว ผมจะไม่มองว่าจะเอาผู้หญิงเล่นดนตรี มาเป็นแฟน เพราะ ผมจาเอาผู้ชาย เอิ๊กๆๆ

Beze
31-07-2006, 12:41 PM
ผมชอบผู้หญิงเล่นดนตรี ผมว่าเท่ดีนะ :o :o

kaee30
31-07-2006, 02:01 PM
เล่นเบสเหมือนกัน มีของอะไรยืมกันใช้ได้ (ส่วนใหญ่เราเป็นฝ่ายยืมคุณสิดติ๊) Hartke คุณสิดติ๊เบื่อก็ให้เราฟรี เบสfender precisionตัวใหม่ก็ยืมตังค์ซื้อ เวลาไปซ่อมหรือไปดูของที่ไหนก็ไปด้วยกัน ปรับซาวด์ไม่เป็นก็ให้สอน เล่นห่วยก็เทรนให้ฟรี ไม่สบายก็ไปเล่นแทนให้ เรือล่มในหนอง ได้ตังค์มาก็ไปเที่ยวกัน อุอุอุอิอิอิ ;D
อันนี้ไม่ได้เลือกน่ะค่ะพอดีคุณสิดติ๊มาจีบเองนะคะช่วยไม่ได้ ตอนแรกก็กิ๊กหนุ่มเอแบคน่ะค่ะเล่นดนตรีไม่เป็น แต่เค้าก็สนใจสิ่งที่เราทำอยู่ อยากจะเล่นเบสเหมือนเราแม้จะไม่เอาจริงเราก็ปลื้มแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ก็มีรุ่นพี่คนนึงมาจีบแต่เค้าคัดค้านการเล่นดนตรี ออกแนวหัวโบราณน่ะค่ะ ประมาณว่าเป็นผู้หญิงต้องเป็นแม่บ้านอย่างเดียว หรือเป็นแบบที่เค้าชอบ เป็นตัวของตัวเองไม่ได้เราก็ไม่เอาหรอกค่ะมันเสียฟามรู้สึก ผู้ชายอีกประเภท พวกชอบห้ามแฟนใส่กระโปรงสั้น เสื้อกล้าม สายเดี่ยว แขนกุดอะไรเงี้ย ไม่ค่อยเข้าตาเราเท่าไหร่นะคะ (ถึงแม้เราจะไม่ค่อยใส่พวกนี้ก็เหอะ)

ตำนานรักบรรลือโลกอ่ะ อิอิ ได้ข่าวตอนแรกติดต่องานกันแล้วก็.....อิอิ

Dream182
31-07-2006, 04:37 PM
แล้วแต่ ชอบนะครับ

ผมว่า ก็น่าสนใจดีเหมือนกัน ถ้าเป็น นักดนตรี ด้วยกันเนี้ย

ใช่มั้ย โบ๊ต อิ อิ

TARN
31-07-2006, 09:45 PM

ตำนานรักบรรลือโลกอ่ะ อิอิ ได้ข่าวตอนแรกติดต่องานกันแล้วก็.....อิอิ

แล้วก็เสร็จกรู ก๊าก ๆๆๆ อดอยากปากแห้งผู้ชายมานาน

ปล. ยกเว้นค่ะ ไม่เอามือกลองและมือเปียโนเด็ดขาดแบบว่าอคติส่วนตัวค่ะ เกลียดมันๆๆๆ

kaee30
31-07-2006, 10:16 PM
หื่นว่ะตาล อิอิ

musicman
01-08-2006, 02:28 AM

;D ;D ;D ;D ;D

แล้วก็เสร็จกรู ก๊าก ๆๆๆ อดอยากปากแห้งผู้ชายมานาน

ปล. ยกเว้นค่ะ ไม่เอามือกลองและมือเปียโนเด็ดขาดแบบว่าอคติส่วนตัวค่ะ เกลียดมันๆๆๆ

musicman
01-08-2006, 07:38 AM
??? :o ??? โดยส่วนตัว.. ก็ไม่รู้เหมือนกัน นะว่าอะไรดีกว่ากันแน่ เวลาคบความรู้สึกมันคนละฟิวส์กันระหว่าง

นักดนตรีกับไม่ได้เป็นนักดนตรี คบคนที่เล่นดนตรีเราก็เหมือนได้คุยกับคนที่คุยภาษาเดียวกับเรา ส่วนคบ

คนที่ไม่ใช่คนดนตรี เราก็จะได้พบสิ่งแปลกใหม่ต่างจากที่เราเคยเป็น ซึ่งมันก็เหมือนเปิดโลกใหม่ให้เรา ::)

??? ??? ??? ??? แต่สิ่งที่ได้มารู้นะ คือ เจ้าชู้เหมือนกันหมด ??? ??? ??? ???

new hand basssss
01-08-2006, 10:05 AM
แบบไหนก็ดีทั้งนั้นขอให้มีเหอะแบบว่ายังอาไม่ได้ ฮือๆๆๆๆๆ :'( :'( :'( :'( :'(

Blitzer
01-08-2006, 10:36 AM
ดีคับ จะได้ซ้อมกันทั้งวัน ;D ;D ;D ;D ;D

ซ้อมไรอะ ??? ;D

Bird_STATUS-GRAPHITE
01-08-2006, 11:12 AM
จะดีไหมหว่าอิอิ

slapman
02-08-2006, 12:34 PM
ม่ายดี ม่ายดี ม่ายดี ไม่มีเหตุผล แต่มันไม่ดี ไม่รู้ดิ ก็มันไม่ดี

เอ๊ บอกว่าไม่ดี ก็ไม่ดี ดิ ยังจะมาเซ้าซี้อีก

tor_z@
02-08-2006, 01:56 PM
โอ้ชีวิตมีอะไรอีกเยอะแยะ ...^+^

Glomorous
16-08-2006, 01:31 AM
ดีทั้ง2อย่างนะ อยู่ที่ว่าเจอคนเจ้าชู้หรือเปล่า คนจะเจ้าชู้ทำอะไรก็เจ้าชู้ละครับ

ting_b@ss
16-08-2006, 03:31 AM
;D ;D ;D ก็คบกะคนที่เราอยู่ด้วยแล้วสบายใจดีกว่า ไม่ต้องจำกัดอาชีพหรือฐานะหรอก
เพราะจะเป็นคนกลางคืนหรือไม่ ยังไงถ้าจะเจ้าชู้มันก็เจ้าชู้ได้ทั้งนั้นแหละคับ ;D ;D ;D

TOBA
19-08-2006, 01:33 PM
ไม่รู้ว่าดีไหม แล้วแต่จะคิด แต่คนที่อยู่ปัจจุบันก็นักดนตรีเหมือนกัน อิ อิ อิ
:P :P :P

SexyMonkey
24-08-2006, 02:20 AM
รักไปแล้วนี่ทำไงได้ ก็ต้องรียนรู้กันและให้ดีที่สุด
ปล.แอบหลงรักมือกลองแหงๆ

musicman
25-08-2006, 04:13 PM
;D คบคนที่เราอยู่ด้วยแล้วสบายใจ ทำให้หัวใจเรายิ้มได้ อ่ะนะ ;D ;D

Godjikung!
25-08-2006, 05:58 PM
หัวใจยิ้มเป็งไงอ่ะ

boatmeaw
25-08-2006, 06:25 PM
;D ;D

LsY
25-08-2006, 09:02 PM
อยากได้อะ จะได้เข้าใจกัน ซ้อมด้วยกัน

Bird_STATUS-GRAPHITE
25-08-2006, 09:38 PM
ซะงั้น

musicman
26-08-2006, 10:14 AM
อยากได้อะ จะได้เข้าใจกัน ซ้อมด้วยกัน

ประมาณว่าตั้งวงด้วยกันเลยช่ายป่าว....เงินทองไม่รั่วไหลอ่ะนะ ดีๆ..;D ;D

HALFBASSBOY
27-08-2006, 01:53 AM
เปนไรไปเล่า รักคนนั้นที่เค้าเป็นเค้า ดิ ถ้ารับในสิ่งที่คนอื่นเปนไม่ได้ก็ไม่ต้องมีแฟนหรอก เราจ้องรับเต้าได้ แล้วเค้าก็ต้องรับเราได้ แล้วค่อยมาปรับเปลี่ยนกันอีกที

^^kaero^^
30-10-2006, 08:34 PM
]
ม่ายอาววววววววม่ายชอบบบบบบบบบ ผู้ชายที่เป็นนักดนตรีส่วนมากเปอร์เซ็นต์ความหน้าม่อมากกว่าผู้ชายที่ไม่เล่นดนตรีค่ะ

เน่ ยัย หนู อย่า เหมา จ่าย สิค่ะ 5555+

เพ่ คนนึงม่ายเจ้าชู้ เพราะเพ่ เปง เกย์ ++++

rockung
30-10-2006, 11:16 PM
ผู้หญิงเล่นดนตรีเท่ห์ดีนะ

childplay
31-10-2006, 02:20 AM
ดี มาคบดูแล้วจะรู้ว่าดี แล้วจะคบ ยัง???????

QLL
31-10-2006, 01:25 PM
??? :o ??? โดยส่วนตัว.. ก็ไม่รู้เหมือนกัน นะว่าอะไรดีกว่ากันแน่ เวลาคบความรู้สึกมันคนละฟิวส์กันระหว่าง

นักดนตรีกับไม่ได้เป็นนักดนตรี คบคนที่เล่นดนตรีเราก็เหมือนได้คุยกับคนที่คุยภาษาเดียวกับเรา ส่วนคบ

คนที่ไม่ใช่คนดนตรี เราก็จะได้พบสิ่งแปลกใหม่ต่างจากที่เราเคยเป็น ซึ่งมันก็เหมือนเปิดโลกใหม่ให้เรา ::)

??? ??? ??? ??? แต่สิ่งที่ได้มารู้นะ คือ เจ้าชู้เหมือนกันหมด ??? ??? ??? ???

.. ถ้าเริ่มคบกันแบบเพื่อน วันเวลาผ่านไป ..... เราแอบชอบ แต่ไม่ทราบว่าเขาจะชอบเราหรือไม่ คิดมากกว่าเพื่อนหรือเปล่า ..

แล้วเห็นเขาทำกิริยา ท่าทีกับคนอื่น แล้วเราหมั่นไส้ ไม่พอใจ แอบน้อยใจ ฯลฯ .. อย่างนี้ ผู้ชายคนนั้นเจ้าชู้หรือเปล่า ::)

ถ้ามองเป็นธุรกิจนะ คงต้องวางแผน ตั้งเป้าหมาย และทำวันนี้ให้ดี เพื่อมุ่งไปสู่เป้าหมาย และระหว่างนั้นก็ประเมินผลไปเรื่อย ๆ ..

eyesight
31-10-2006, 03:54 PM
นักกีฬา ต้องคู่ กับนักกีฬาไหม
นักธุรกิจ ต้องคบกับ นักธุรกิจไหม อืม ๆ คุยกันรู้เรื่องหรือป่าว
หมอ รักกับ หมอ ป่าว ใครจะป่วย คุยกันได้ทุกเรื่องป่าว
นักบิน ต้องคบกับ นักบินหรือป่าว มองเห็นขอบฟ้าด้วยกันป่าว
สถาปนิก คบ สถาปนิก จะได้สร้างบ้าน สร้างครอบครัวด้วยกันหรือป่าว
คนขับรถ คู่กับคนเก็บตัง มีปลายทางด้วยกันเสมอ ๆ หรือป่าว

ไม่มีอะไรใครเข้ากันได้ทุกวัน
ไม่มีอะไรใครขัดกันได้ทุกวัน
ก็คระ ๆ กันไป

จะ "นัก" อะไรก็ "รัก" กันได้ นะผมว่านะ
ถ้าไม่เป็น "นักรัก" มากนัก หันมา "รักนัก" ก็ดีคับ

น้านา คับ
ไปล่ะ

เบสอ่อน
31-10-2006, 07:28 PM
ของ ผม แฟนเป็นนักร้องผมเป็นมือเบส ก็นักดนตรีเหมือนกัน อยู่วงเดียวกัน ไปเล่นก็ไปด้วยกัน มันอยู่ที่ใจครับ ถ้ายังอยาก ม่อ อยู่ ก็อย่ามีเป็นคนดนตรีครับ แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณพร้อมจะหยุดอยู่ที่ คนๆนี้ พร้อมที่จะเลิก ม่อ ก็รักกับคนดนตรีด้วยกันได้ แต่จริงๆไม่ว่าจะเป็นนักดนตรีหรือคนธรรมดาทั่วไป ถ้ามีความซื่อสัตว์ต่อกันยังไงซะความรักความสุขมันจะยืนยาวและเป็นความรักที่แท้จริงแม้จะไม่หวือหวา ผมยอมทิ้งความสุขจอมปลอมแค่ชั่ววูบเพื่อจะได้ความสุขที่แท้จริงและยาวนานชั่วชีวิต เพราะผมได้เห็นตัวอย่างจาก อากงและอาม่าของผม อากงผมเจ้าชู้มากมีความสุขจอมปลอมไปเรื่อยๆจนอาม่าไม่ยอมคุยด้วยถึง30ปีแต่สุดท้ายพออากงจะตายคนที่ยืนอยู่เคียงข้างจับมืออากงจนหมดลมหายใจก็คือ อาม่าของผม วันเวลาผ่านมากับความสุขจอมปลอมที่ไร้ค่าแล้วมาเสียใจตอนจะตายว่าไม่ทำดีต่อกัน นี่เป็นสาเหตุให้ผมรักและซื่อสัตว์ต่อแฟน(เมีย)ของผมมากๆเพราะสุดท้ายแล้วคนที่จะจับมือเราจนเราหมดลมหายใจก็คือเธอนั่นเอง และนี่ก็คือความสุขที่แท้จริงที่อยู่ใกล้ๆเราจนบางทีบางคนอาจจะมองข้ามมันไป ทุกวันนี้ผมมีความสุขกับครอบครัวของผมมากๆ และอยากจะให้มันเป็นอย่างนี้ไปตลอดครับ จำไว้นะครับ รัก คือ ความซื่อสัตว์ คือความสุขชั่วชีวิตที่เราไม่สามารถหาซื้อมาได้ด้วยเงินทอง แต่เราต้องทำมันเองครับ

slapgirl
31-10-2006, 11:07 PM
]

เน่ ยัย หนู อย่า เหมา จ่าย สิค่ะ 5555+

เพ่ คนนึงม่ายเจ้าชู้ เพราะเพ่ เปง เกย์ ++++

จิงหรอที่รัก ทำไมล่ะ อุตส่าห์หลงรัยกไปแล้ว เห้อแย่จัง

jjk
01-11-2006, 08:52 AM
;D ??? อยากรู้อ่ะ...... ??? ??? ???

ดีคับ......................... ;D................................Feeling เดียวกัน
............................พูดภาษาเดียวกัน..............................................
(ดนตรีเป็นภาษาหนึ่งเหมือนกัน)

alexz
01-11-2006, 10:15 AM
ชอบผู้ชายนิสัยแบบพี่เบสอ่อนครับ.. นับถือครับ เมืองไทยเราถ้ามีผู้ชายแบบพี่เยอะๆ คงน่าอยู่มากเลยแหละครับ ขอให้ความคิดและการกระทำของพี่ส่งผลให้ครอบครัวพี่มีแต่ความอบอุ่นนะครับ :D

แต่ผมอยากเตือนไว้นิดนึงว่า ช่วงเวลาที่เรามีความสุขเนี่ย เรื่องร้ายๆมันกำลังจ้องเราอยู่นะครับ มันอาจจะยังไม่โผล่ออกมา แต่รับรองได้ว่ามันจ้องเราอยู่จริงๆ อย่าเผลอนะครับด้วยความหวังดียิ่ง ^ ^
อย่าขับรถประมาท
อย่าไว้ใจคนง่ายๆ
อย่าปล่อยให้คนที่รักอยู่คนเดียว หรือออกไปข้างนอกคนเดียว
ถ้ารักครอบครัวมากๆ ผมแนะนำว่า พาครอบครัวไปทำบุญด้วยกันทุกเดือนครับ ถวายข้าวสารอาหารแห้ง แล้วก็ทำกับข้าวเลี้ยงพระ
ครอบครัวญาติผมที่รู้จักกันทำบุญทุกเดือนติดต่อกันมาเป็น สิบๆปีแล้ว.. ไม่มีเรื่องร้ายๆเกิดขึ้นเลย

สุดท้ายนี่ "ซื่อสัตย์" ครับ ไม่ใช่ "ซื่อสัตว์" ^ ^

เบสอ่อน
01-11-2006, 10:33 AM
ชอบผู้ชายนิสัยแบบพี่เบสอ่อนครับ.. นับถือครับ เมืองไทยเราถ้ามีผู้ชายแบบพี่เยอะๆ คงน่าอยู่มากเลยแหละครับ ขอให้ความคิดและการกระทำของพี่ส่งผลให้ครอบครัวพี่มีแต่ความอบอุ่นนะครับ :D

แต่ผมอยากเตือนไว้นิดนึงว่า ช่วงเวลาที่เรามีความสุขเนี่ย เรื่องร้ายๆมันกำลังจ้องเราอยู่นะครับ มันอาจจะยังไม่โผล่ออกมา แต่รับรองได้ว่ามันจ้องเราอยู่จริงๆ อย่าเผลอนะครับด้วยความหวังดียิ่ง ^ ^
อย่าขับรถประมาท
อย่าไว้ใจคนง่ายๆ
อย่าปล่อยให้คนที่รักอยู่คนเดียว หรือออกไปข้างนอกคนเดียว
ถ้ารักครอบครัวมากๆ ผมแนะนำว่า พาครอบครัวไปทำบุญด้วยกันทุกเดือนครับ ถวายข้าวสารอาหารแห้ง แล้วก็ทำกับข้าวเลี้ยงพระ
ครอบครัวญาติผมที่รู้จักกันทำบุญทุกเดือนติดต่อกันมาเป็น สิบๆปีแล้ว.. ไม่มีเรื่องร้ายๆเกิดขึ้นเลย

สุดท้ายนี่ "ซื่อสัตย์" ครับ ไม่ใช่ "ซื่อสัตว์" ^ ^

แหะๆๆๆๆๆ พิมผิดไปหน่อย แฮะ เหๆๆๆ

eyesight
01-11-2006, 11:59 AM
สองคนมาเจอกัน อาจเป็นเรื่องบังเอิญ
สองคนคบกัน รักษาความรัก เป็นเรื่องความตั้งใจ

เหมือนกันเป็นเรื่องดี ต่างกันเป็น เสน่ห์ หรือ สีสัน

TheKimYig
01-11-2006, 10:16 PM
อันนี้แล้วแต่คนครับ แต่ส่วนตัวผมว่าผู้หญิงที่เล่นดนตรีเป็นเนี่ย มีเสน่ห์ อิอิ ยิ่งถ้าเล่นเก่งด้วยนะ หืมมมมม :o เท่ซะไม่มี

EddZa
02-11-2006, 01:31 AM
สองคนมาเจอกัน อาจเป็นเรื่องบังเอิญ
สองคนคบกัน รักษาความรัก เป็นเรื่องความตั้งใจ

เหมือนกันเป็นเรื่องดี ต่างกันเป็น เสน่ห์ หรือ สีสัน

คำพูดนี้สุดยอดจะซึ้งเลยอ่ะ :)

อ่อนนะ
02-11-2006, 01:35 PM
แต่ที่แน่ๆผู้หญิงกับผู้ชายมันมีอะไรที่เข้ากันได้ ;D ;D ;D

folk
02-11-2006, 08:40 PM
ส่วนตัวผมคิดว่า มีทั้งข้อดีและข้อเสียนะครับ
ข้อดีก้อคือ คงจะคุยภาษาเดียวกันอ่ะแบบว่าคนดนตรีเหมือนกันคงจะเข้าใจ
แต่ข้อเสียก้อคือ บางทีรุ้กันมากเกินไปก้อไม่ดี อาจทำให้อิกฝ่ายไม่รุ้สึกอยากค้นหาในตัวเรา

maffinfunkin
02-11-2006, 10:21 PM
ส่วนป๋ม อย่าว่าแต่หาเป็นนักดนตรีเหมือนกันเลยครับ

แฟนไม่เป็นนักดนตรีทั่วไปยังหาไม่ได้เลยค๊าบบพี่น้องง

oyokitty
03-11-2006, 02:50 AM
ผมว่าถ้าเป็นนักดนตรีด้วยกันก็น่าจะดีนะครับเข้าใจกันรู้จักกันดีรู้ทุกเรื่องไม่ต้องอธิบายหรือแก้ตัวอย่างไร
ตอนนี้ผมมีแฟนเป็นนักนักเทนนิสไค่อยมีเวลาให้กันเลย แต่ว่าก็รักันดีครับเข้าใจกันดีไม่เคยทะเลาะกันนานๆเจอกันที
ไม่ค่อยมีเรื่องให้ทะเลาะแต่เหงาครับคบกันมา2ปีกว่าๆแล้วครับ
ขอให้คนที่มีความรักก็ขอให้รักกันดีๆนะครับ

goalpang
03-11-2006, 07:22 PM
ดีคับ ผมหลงรักนักร้องอ่ะ แต่เค้าคงอยู่สูงไปนิสสสสสสสส แต่ก็พยายามต่อไป สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ;D ;D

rEzNoOt
25-08-2008, 08:51 PM
แฟนผมนี่ ที่บ้านเค้าชอบฟังเพลงอยู่แล้ว
คุณป๊าชอบฟังเพลง คุณน้าเป็นมือกลอง ลูกเลยได้มาเต็มๆ
ที่เจอกันก็เพราะดนตรีเหมือนกัน อะไรจะขนาดนั้น 555+

เวลาแฟนซื้อแผ่นมาฟัง ผมก็ยืมมาฟังบ้าง สบายเลย อิอิ

ทำให้ผมได้ฟังเพลงเจ๋งๆ เยอะเลย

Spin_Kung
25-08-2008, 10:18 PM
;D บางคนมีแฟนเล่นดนตรีแล้วเวลาเราจะซ้อมแทนที่จะเข้าใจ กลายเป็นงอแงก็มีนะคับ

เหมือนแฟนผมแต่เค้าเป็นบางที ไม่เป็นบ่อย แต่เวลาเค้าน่าไล่ไปซ้อมนี่น่ารักมาก คริ คริ

อ่อ ลืมบอกไปเค้าเป่า sax คับ เทรนเนอร์ด้วย ฝีมือพอได้เลย แต่เค้าจะเป็นยังไงก็รักเค้าเสมอคับ

zenither
26-08-2008, 12:31 AM
ผมก็ไม่เลือกหรอกครับ แต่ถ้าเล่นดนตรีเหมือนกันได้ก็ดีเลย

ชอบนะ เหมือนเรามีเพื่อนที่ทำกิจกรรมร่วมกันได้ตลอดอ่ะ (เล่นดนตรีน่ะ)

menn
26-08-2008, 02:39 AM
กระทู้ 2006

;D ;D ;D ;D

boydd
26-08-2008, 10:49 AM
กระทู้ 2006

;D ;D ;D ;D

ห้อง เบสบอร์ด

มีของปี 2004 ด้วย เหอเหอ

noOKet
26-08-2008, 12:04 PM
ดี

อยากมีบ้าง

หาอยู่ ไม่เจอสักที

ยิ่งเล่นเบสเหมือนกันยิ่งดี จะได้สอนกันมั่ง หึหึ

groovezy
26-08-2008, 12:10 PM
ถ้าไม่ขี้หึงก็โอเคนะ ยิ่งแฟนเป็นนักร้องนิตัวโดนหลีเลย สรุปคบได้นะแต่ขออยู่คนล่ะวงล่ะกัน ผมมันคนขี้หึง.....55555 ;D

AeMiNi
26-08-2008, 03:54 PM
เอาเด็กดีกว่า ชัว เราทำไงก้อได้ 555+

menn
26-08-2008, 04:12 PM
กระทู้ 2006

;D ;D ;D ;D

ระดับนี้ ใช้จอบไม่ได้แล้ว

ต้องเรียกว่าระดับ รถตัก

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Bee!!Bee!!
26-08-2008, 04:44 PM
เอาเด็กดีกว่า ชัว เราทำไงก้อได้ 555+

จุ๊ ๆ ๆ อย่าร้องดังสิ .... อย่าไปบอกใครนะ เดี๋ยวพี่ให้ตังค์กินหนม อิอิอิ

ZickZenZE
27-08-2008, 08:25 PM
จะได้บรรเลงเพลงรักกันไงครับ

Snakiesh
29-08-2008, 12:06 AM
จากประสบการณ์

เล่นดนตรีคนละอย่างกัน....ถ้ารวมวง ... ปันหามีแน่เวลาเลิก...มันช้ำนะจ๊ะ....แถมมองหน้าไม่ติดกับคนในวงอิก

แต่ถ้าเล่นอย่างเดียวกันตำแหน่งเดียวกัน ... อันนี้ไม่รู้หวะ .... ก็น่าจะโอแหละมั๊ง ...เพราะยังไงก็คนละวง

เราก็ชอบคนเล่นดนตรีเหมือนกันอ่ะ.....แต่เวลาเลิกนี่ดิ.....มันจะทำให้เราไม่อยากเล่นดนตรีไประยะนึง......T_T

rEzNoOt
15-09-2008, 10:58 PM
กระทู้ 2006

;D ;D ;D ;D

ระดับนี้ ใช้จอบไม่ได้แล้ว

ต้องเรียกว่าระดับ รถตัก

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

อ่าววว ลืมดูครับ

ผมขุดเองนี่หว่า 555+

นั่งเปิดไปเรื่อยๆ ครับ ไม่ได้ตั้งใจขุด ^^