PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : คดีขโมย : นาย ชัยพิชิต สุอังคณารัตน์ ขโมยเบส -Aliciea Fretless 6 -

Music2home !

หน้า : [1] 2

soulprano
06-04-2009, 12:28 PM
สวัสดีครับทุกคน
ตอนนี้ผม และ ไอซ์ ได้ไถ่เบสคืนมาเรียบร้อยแล้วนะครับ
ส่วนตัวผู้ต้องหา ยังเป็นหน้าที่ของตำรวจที่ต้องตามตัวกันต่อไป

กระทู้นี้เป็น เรื่องของการไว้ใจคนผิด
เดี่ยวนี้คนเราไว้ใจกันยากครับ รู้หน้า ไม่รู้ใจ
เรื่องนี้ก็เป็นอีกหนึ่ง อุทาหรณ์ ที่อยากทิ้งไว้เป็นเรื่องใจเตือนทุกคนครับ

สวัสดีครับทุกคน

ตอนนี้ผมได้รับความเดือดร้อนมาก จากคนเลวๆคนนึงครับ
มันขโมยเบสของผมไป มันชื่อว่า เบส ครับ
ชื่อจริงชื่อ ชัยพิชิต สุอังคณารัตน์ เคยเป็นนิสิตของ มหาวิทยาลัย เกษตรศาสตร์ คณะ มนุษยศาสตร์ ตอนนี้มันโดนไล่ออกไปแล้ว

ชัยพิชิต สุอังคณารัตน์ (เบส)
ชื่อUser Gustav
http://www.siambass.com/board/index.php?action=profile;u=1693
เบอร์ติดต่อ 0813425565
geztmann@hotmail.com
นิสิตคณะมนุษยศาสตร์ เลขประจำตัวนิสิต 50114255

เรื่องเกิดขึ้น เมื่อ...
วันนึงมันโทรมายืมเบสของผม เพื่อจะไปเล่นงาน Bye Nior ของคณะมัน
ซึ่งผม ก็ไม่อยากจะให้ยิมเลย เพราะว่า มันก็เป็นเบสของรักของหวงของผม
แต่ด้วยความที่รู้จัก เป็นเพื่อนกันมา ตั้งแต่วันปฐมนิเทศของคณะ 2ปีกว่าแล้ว
ทำให้ผมพลาดท่าไปไว้ใจมัน พอให้ยืมมันก็ขับมอไซ มาเอาไปอย่างไว
วันรุ่งขึ้น ผมโทรไปตามมันให้รีบเอามาคืน มันก็บอกว่า ไปไม่ไหวเมื่อคืนเมามาก
ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง ก็ได้แต่กำชับไปว่าให้รีบเอามาคืน จากนั้นมันก็ลีลา อ้างนู้น อ้างนี้ไปเรื่อย
ผ่านไปประมาณ 1 สัปดาห์ผมโทรไปต่อว่า เวลายืมมาเอาไปกันง่าย พอทีเวลาคืนกลับคืนยาก จากนั้นผมก็ได้นัดกับมันให้เอามาคืนตอน 2 ทุ่ม
มันก็ปล่อยให้ผมรอเก้อ ผมรอจนถึงเกือบ 5 ทุ่ม ผมก็โทรตามมันอีก
ปรากฎว่ามันรับสาย พอได้ยินเป็นเสียงผมมันก็ hold สายไว้ จนผมวางแล้วโทรใหม่
และมันก็ไม่ยอมรับสายผมอีกเลย วันต่อมาผมไม่สามารถติดต่อมันได้อีกแล้ว มันปิดเครื่องหนีผมไปง่ายๆเลย

แล้ววันรุ่งขึ้นผมก้ต้องไปญี่ปุ่น สัปดาห์นึง พอกลับมา ผมก็ได้ตามเรื่องต่อ
มันยังคงปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ ผมร้อนใจมากจึงเริ่มออกตามมา
ก็ได้รู้จากเพื่อนของมันว่า มันมีนิสัยชอบขโมย ของๆคนอื่นไปจำนำ เพราะมันติดหนี้พนันบอล
กล้องของมหาวิทยาลัย ของเพื่อน ของๆคนอื่นโดนมันเอาไปหมด
รวมทั้งเบสของผมด้วย

ผมติดต่อไปที่บ้านของมัน ปรากฎว่า พ่อแม่ ของมันกลับไม่รับผิดชอบอะไร ประมาณว่า เอือมระอาเต็มที่แล้ว
ไม่รับผิดชอบอะไรเลย ผมได้ทำการแจ้งความที่ สน.บางซื่อแล้ว ตำรวจได้ทำการตรวจสอบพบของบางส่วนแล้ว
แต่เบสของผมยังไม่มีวี่แวว

เบสตัวนี้สั่งทำจากร้าน Aliciea ผมแน่ใจว่ามีของผมตัวเดียว
เป็นเบส 6 สายสีดำ เฟลตเลส ฟิงเกอร์บอร์ดยาว สุดบอดี้ ที่หัวมีลายเซ็นต์ของพี่ เชน Shane ติดอยู่
ผมมีหลักฐานใบสั้งทำ และรูปถ่ายมากมาย

http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/DSC_0065_resize.jpg

http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/Whole-Front.jpg
http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/Whole-Back-1.jpg

http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/DSC_0149-1.jpg

เบสตัวนี้สั่งทำจากร้าน Aliciea ผมแน่ใจว่ามีของผมตัวเดียว
เป็นเบส 6 สายสีดำ เฟลตเลส ฟิงเกอร์บอร์ดยาว สุดบอดี้ ที่หัวมีลายเซ็นต์ของพี่ เชน Shane ติดอยู่
ผมมีหลักฐานใบสั้งทำ และรูปถ่ายมากมาย

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

soulprano
06-04-2009, 12:30 PM
นี้คือบทสนทนาตอนยืมครับ หลังจากนั้นมีการโทรคุยตกลงกัน

เริ่มการสนทนา: 3 มีนาคม 2552
my Koinoi (oasboz_pralard@hotmail.com)
เบสสึโง๊ะ (geztmann@hotmail.com)

(22:58) เบสสึโง๊ะ: เพื่อนครับ

(22:58) my Koinoi: ครับเพื่อน

(22:59) เบสสึโง๊ะ: บายเนียร์ TT

(23:00) my Koinoi: อ่อ ศุกร์นี้หรอ
(23:00) my Koinoi: อื่ออๆ
(23:00) เบสสึโง๊ะ: อยากยืมตัวเฟรทเลสอะ ฮาๆ
(23:00) my Koinoi: เอางั้นเลย
(23:00) เบสสึโง๊ะ: อยากโดนของแรง
(23:00) เบสสึโง๊ะ: มี Low B ปะ

(23:00) my Koinoi: เห้ย ไม่เอาได้ป่าว

(23:01) my Koinoi: เอา Squire ไป
(23:01) เบสสึโง๊ะ: กำ
(23:01) เบสสึโง๊ะ: Squire ขอไปเปลี่ยน Low B ได้มะ

(23:02) my Koinoi: เวร กูใช้เรียนอาจารย์โดมอ่า
(23:02) เบสสึโง๊ะ: คือหา สาย Low B อยู่

(23:06) เบสสึโง๊ะ: เก็บตังซื้อ Lakland อยู่
(23:06) เบสสึโง๊ะ: esp ปล่อยเช่าไปละ

(23:07) my Koinoi: เห้ยย
(23:07) my Koinoi: กุก้อยากให้น่ะ

(23:07) my Koinoi: แต่ตัวนี้คงไม่ไดด้อ่ะ
(23:07) เบสสึโง๊ะ: กุเข้าใจเว้ยย
(23:07) เบสสึโง๊ะ: ของแพง

(23:09) my Koinoi: เอ่อ

(23:11) เบสสึโง๊ะ: อยาก Lakland dj สีขาว

(23:12) my Koinoi: มึงต้องใช้ low b จิงอ๋อิ
(23:12) เบสสึโง๊ะ: เออ
(23:12) เบสสึโง๊ะ: มี esp viper แต่มันสี่สาย
(23:13) my Koinoi: เออก้ได้
(23:13) my Koinoi: คืนวันเสาร์น่ะ
(23:15) เบสสึโง๊ะ: ตัวเฟรทเลสอะหรอ
(23:15) my Koinoi: อื้อ
(23:15) เบสสึโง๊ะ: เย้
(23:15) เบสสึโง๊ะ: กุจะติดต่อคุณมึงยังไง
(23:16) my Koinoi: มึงจามามหาลัยวันใหนอ่ะ
(23:16) เบสสึโง๊ะ: วัน
(23:16) เบสสึโง๊ะ: ศุกร์อะ
(23:16) my Koinoi: เอองั้นวันศุกร์กุเอาไปให้
(23:16) เบสสึโง๊ะ: เย
(23:16) เบสสึโง๊ะ:
(23:16) เบสสึโง๊ะ: กุสอบแมทคอมบ่ายๆอะ
(23:16) เบสสึโง๊ะ: แต่คงไปเที่ยง

(23:20) เบสสึโง๊ะ: กุเซ็ง ทำไมต้องมาแกะเพลง จี จี จี

soulprano
06-04-2009, 12:34 PM
อันนี้เป็นอ้างอิงครับ

เอาซะหน่อย

...

http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/DSC_0065_resize.jpg

ลูกชายครับ ;D

:D

เบสของผมตัวนี้ไม่ใช่เบส วิเศษไฮโซโอ้โห
จากเมืองนอกหรอกครับ

ตัวนี้เป็นผลงานการออกแบบของผม
และไว้วางใจให้พี่เชน แห่ง Aliciea เป็นผู้สร้างขึ้นมา

" Black Aliciea "

http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/Whole-Front.jpg
http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/Whole-Back-1.jpg

Serial Number 311073131
Number of Strings 6
Hardwarecolor Gold
Bridge / String Attachment Fingerboard Integrated
Tuners Backside Access Custom
Nut Brass
Body-Wood 1 Piece Maple
Body-Top -
Body-Color Black
Body-Finish Futura Frosted
Neck-Wood Maple
Fingerboard Marcesser Ebony /Fretless
Scale 35" (889mm)
Pickup Kent Armstrong
Aliciea Piezo Pickup
Elektronics Backside Master Vol.
3 Band Bass, Midrange, Treble
Piezo Boost and Cut Balance
Battery 9V.
Special Features One Piece Instrument
Red LED
" Shane " Hand Writting Signature Headstrock

This Instrument is an exclusively hand-crafted unique product.
03. 11. 2007 Bangkok/Thailand

Aliciea

และผลงานชิ้นนี้ต้องขอขอบคุณแรงแรงบันดาลใจมากจาก
Ritter Royal " The Black Roya Concept "
Claudio Pagelli " Gold Bass "
และสเน่ห์ของ Carl Thompson กับ Jerzy Drozd อีกนิดหน่อย

โดยปรับเปลี่ยนให้รูปทรงเล็กลงพอดีกับตัวของผม
บิดให้ตัวเบส แอ่น และบาง
สะพายเล่นง่าย (ส่วนใหญ่ผมจานั้งเล่นน่ะ)

สงสัย ๆ ครับ pu มันยังไงครับ
แล้ว ปุ่มต่างๆ อยู่ข้างหลังเป้นไงบ้างครับ เท่ห์ดี แต่คงชิ้นแล้วมั้งป่านนี้

เบสสวยๆ

โดยหลักแล้วเนี้ย เบสที่มีลักษณะ Fingerboard ยาวจรดแบบนี้จะใช้ Piezo เป็นวงจรอย่างเดียว
แต่ผมอยากได้เสียงที่มาจาก Pickup ผสมด้วย ก้เลยให้พี่เชน เอา ปิ๊กอัพวางไว้ใต้ Fingerboard
โดยเจาะทะลุจากข้างหลัง ผลที่ได้ แม้ว่าเสียง Output ที่ออกมากจาก Pickup จะเบากว่าเบสทั่วไป
แต่ผมก้พอใจมากครับ

ปุ่มต่างๆที่อยู่ข้างหลัง เป็นการเพิ่มเติมลงไปในสิ่งที่ Riiter และ Pagelli ไม่มีในเบสชนิดนี้
คือชุด EQ และ Pre-amp : Master Volumm, Bass, Mid, Treble, Piezo Control /Balance
ชุดสวิตซ์ LED

ชุด Bridge ,Tuner ออกแบบโดยพี่เชนครับ
ใส่สายจากด้านหลังที่เป็น ตัว Tuner เหมือนของเบสหัวตัด
แล้วลากขึ้นไปล็อกกับตัวยึดหลังคอ

ซาวด์ของเบสตัวนี้จะออกไปทาง Jazz เป็นส่วนใหญ่ มี Output ที่แรง
หวานเนียน เมื่อเล่นให้นัว เป็นเม็ดเมื่อเล่นให้ชัด สร้างเป็นสไตล์ของตัวเองได้เป็นอย่างดี
เนื่องจากเบสทั้งตัวตัดจากไม้เพียงชิ้นเดียวเท่านั้น(ทั้งตัวตัดจากไม้ Maple คุณภาพสูงจากจากอเมริกา 1 ชิ้นเท่านั้นไม่มีการติดกาวประกอบใดเลย + Fingerboard Marcesser Ebony )จึงทำให้ Sustain ยาวมากกก
เหตุผลที่ต้องให้ Finger Board ยาวแบบนี้เพราะผมอยากให้เบสของผมสามารถสร้างเสียงได้หลายหลาย
เบสตัวนี้สามารถ เล่นได้ถึงเฟรตประมาณ 42-44 เลยทีเดียว โอ้ว้าววว (ต้องฝึกกันนานเลย)
และผมชอบ Ramp มากเลยมันทำให้ดีดได้ ถนัดสบายมือดี ติดมาจาก Gary Willis ตัวก่อน ;D

ผมใช้เบสตัวนี้เล่นแนว Contemporary Standard Jazz,
Latin Brazilian Jazz, Big Band & Swing Ballad ครับ

;D

หากใครพบเห็นเบสตัวนี้รบกวนติดต่อกลับที่เบอร์ 083 -775-3204 หรือ 081-877-7555 ผมชื่อ จิว ครับด้วยน่ะครับ

goalpang
06-04-2009, 12:45 PM
เบสหน้าตาแบบนี้ ไปไหนไม่ได้ไกลหรอก
เอาใจช่วย เดี๋ยวจะช่วยกระจายข่าวให้
เพื่อนๆตามต่างจังหวัดช่วยดูให้

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

soulprano
06-04-2009, 12:48 PM
เบสหน้าตาแบบนี้ ไปไหนไม่ได้ไกลหรอก
เอาใจช่วย เดี๋ยวจะช่วยกระจายข่าวให้
เพื่อนๆตามต่างจังหวัดช่วยดูให้

ขอบคุณครับ
:)

zudteen
06-04-2009, 12:49 PM
อย่างนี้ต้องช่วยกันตามคืนนะครับ ก่อนที่จะอยู่ที่ไกลๆ แล้วจะตามยาก

เบสสวยมากมายเลยนะเนี่ย ตอนแรกก็งงหัวไม่มีที่ปรับสาย ตูดก็ไม่มีที่ปรับ แล้วจะปรับยังไง มาดูอีกรูปมาอยู่ข้างหลังนี่เอง เฟี้ยวไปเลย

ยังไงก็ช่วยๆกันครับ :)

groovezy
06-04-2009, 12:58 PM
เบสทรงนี้น่าจะตามหาได้ง่ายหน่อยผมว่ามันคงไม่ปล่อยแต่คงเอาไปจำนำมากกว่า.... >:(

markman
06-04-2009, 01:12 PM
หาเจอแน่นอนคับ ทรงเฉพาะตัวแบบนี้

ยังไงๆก็เอาเรื่องคนยืมไปให้หนักคับ >:( จะได้เข็ด

Uncle Amm
06-04-2009, 01:22 PM
เสียใจด้วยนะครับ ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

soulprano
06-04-2009, 01:27 PM
เสียใจด้วยนะครับ ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

หาเจอแน่นอนคับ ทรงเฉพาะตัวแบบนี้

ยังไงๆก็เอาเรื่องคนยืมไปให้หนักคับ >:( จะได้เข็ด

อย่างนี้ต้องช่วยกันตามคืนนะครับ ก่อนที่จะอยู่ที่ไกลๆ แล้วจะตามยาก

เบสสวยมากมายเลยนะเนี่ย ตอนแรกก็งงหัวไม่มีที่ปรับสาย ตูดก็ไม่มีที่ปรับ แล้วจะปรับยังไง มาดูอีกรูปมาอยู่ข้างหลังนี่เอง เฟี้ยวไปเลย

ขอบคุณครับทุกคน

birdblackrose
06-04-2009, 01:36 PM
ทำกันได้ เพื่อนกันแท้ๆ

besstacy
06-04-2009, 01:39 PM
คนชื่อเบส อีกแล้ว คราวก่อนเคยมีปัญหากับใครนา รึเปล่า??

ยังไงช่วยกันดูให้ครับ เห็นใจจริงๆ ตัวนี้ผมแอบปลื้มสุดๆด้วย

personal
06-04-2009, 01:53 PM
วงการนี้ก็อยู่กันเท่านี้ ยังไงตามเจอแน่ๆขอให้ได้กลับมาในสภาพปกติเอาใจช่วยนะ :-\

draft
06-04-2009, 01:58 PM
อ้าวพี่เบสท์ ????

โทษนะครับ

ผมเห็นแล้วยกให้เป็นอันดับสองในชีวิตผมเลย เป็นรองแค่ ritter "The Shudarella" เท่านั้น

สวย

สวยมากๆ เดี๋ยวก็ได้คืนครับ

Yama_P
06-04-2009, 01:59 PM
อีกคดี http://www.thaishortfilm.com/board/viewtopic.php?t=4221

kenman
06-04-2009, 02:03 PM
http://www.siambass.com/board/index.php?topic=30466.msg401783#msg401783

กระทู้ที่เค้าตั้งอีก1 กระทู้

ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล ไม่งั้นคงมีคนโดนหลอกอีกเยอะ

จอมมารกระหน่ำสาย
06-04-2009, 02:16 PM
โจรชัดๆ

เห็นคนนี้ชอบอ้างในบอร์ดว่ารู้จักคนในบอร์ดพอสมควร ใครรู้จักช่วยมาแฉมันทีครับ
นิสัยชั่วๆอย่างนี้ มันไม่สมควรทำเลยจิงๆ
ผมอยากแนะนำว่าหากมีคนอื่นที่โดนแบบจิวให้มาโพสไว้นะครับ ติดต่อกะจิวเค้าได้เลย
จะได้มีเจ้าทุกข์เพิ่ม เวลาไปแจ้งความจะได้ง่าย มีน้ำหนักเพิ่มขึ้น
ผมอยากให้คนแบบนี้เข้าคุก อันนี้พูดจิงๆ
เพราะเอาความเดือดร้อนของตัวเองมาโยนให้คนอื่นแบบนี้
บ้านผมเรียก คนไม่มีศักดิ์ศรี หรือภาษาชาวบ้านเรียก หน้าตัวเมีย
ขออภัยถ้ามันรุนแรงไปหน่อย แต่นี่น้องผม มันอดโมโหไม่ได้ กับคนดีที่โดนคนไม่ดีรังแกอย่างนี้ครับ

ตอนนี้จิวเดือดร้อนมาก รบกวนใครได้เบาะแส ช่วยกันด้วยครับ

draft
06-04-2009, 02:21 PM
แต่มะตอนผมติดต่อซื้อเบส bacchus จากญี่ปุ่น

พอของมีปัญหา เค้าก็คืนของ แล้วก็คืนเงินให้ผมครบจำนวนเลยนะครับ

เห็นกระทู้นี้เลยตกใจน่ะครับ

PUN777
06-04-2009, 02:37 PM
เหอะๆ เกือบโดนหลอกแดกตังแล้วไหมละ ว่าจะฝากเขาซื้อเบสเหมือนกัน = = รอดไปกรุ

ว่าแต่พี่เรียนก่าอาจารย์โดม ?? อยู่ศิลปากร เหรอคับ

$LiDeR#
06-04-2009, 02:41 PM
อยากได้ที่อยู่บ้านเค้าจัง :D

ขาวธรรมชาติ
06-04-2009, 02:49 PM
เอาใจช่วยครับ แต่ก็ต้องทำใจนิดนึงนะ คนมัน อุบาทว์ นิสัย จันไร

เบสคงได้คืนแน่ แต่ เมื่อไหร่ และ สภาพ ยังไง ต้องทำใจรับทน

ว่าแต่ว่า เบส นี่ คนเดียวกะที่โม้ๆตั้งกระทู้ชมตัวเอง ที่เค้าอยู่

วง SUMMER SAMBA อาไรนี่ป่าวครับ คนเดียวกะที่ ยืมเบส

อ.เอ๊าะ ไปใส่ เฟรต คนเดียวกันป่าวครับอยากรู้มาก

เฟอร์นิเจอร์ คิ้ม
06-04-2009, 02:54 PM

อันนี้คือเจ้าของกระทู้รึเปล่า เท่ห์จัง น่ารักจัง ช๊อบ ชอบ..

lecouple
06-04-2009, 03:03 PM
Bass เท่สุดๆไปเลยครับ ขอให้ได้คืนไวๆนะครับผม :-[

groovezy
06-04-2009, 03:04 PM
เอาใจช่วยครับ แต่ก็ต้องทำใจนิดนึงนะ คนมัน อุบาทว์ นิสัย จันไร

เบสคงได้คืนแน่ แต่ เมื่อไหร่ และ สภาพ ยังไง ต้องทำใจรับทน

ว่าแต่ว่า เบส นี่ คนเดียวกะที่โม้ๆตั้งกระทู้ชมตัวเอง ที่เค้าอยู่

วง SUMMER SAMBA อาไรนี่ป่าวครับ คนเดียวกะที่ ยืมเบส

อ.เอ๊าะ ไปใส่ เฟรต คนเดียวกันป่าวครับอยากรู้มาก

ก่ะลังคิดอยู่เหมือนกัน ว่าคนเดียวกันป่าว..... ???

po.x.man
06-04-2009, 03:06 PM
เบสสวยอ่ะครับ ขอให้ได้คืนไวๆๆเน้อ

Bravery110%
06-04-2009, 03:11 PM
ถ้าในรูปนี่เป็นพี่จริงๆ อยากจะบอกว่า หน้าพี่ ค้ลาย เจ มณฑล มาก ::)

ยังไงก็ขอให้ได้เบสคืนไวๆครับ

draft
06-04-2009, 03:14 PM

เคยเห็นรูปทั้งสองคนครับ ไม่ใช่ครับ แต่ทรงผมเดียวกัน ;D

ผมเคยมีภาพบัตรประชาชนเค้า ไม่รู้จะยังอยู่ในคอมหรือเปล่า ... ?

=> P : BASS <=
06-04-2009, 03:17 PM
ทำกันได้คนสมัยนี้ไว้ใจใครไม่ได้ซักคนเลย ขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับเอาใจช่วยคนทำดีต้องได้ดีอยู่วันยังค่ำครับ จับได้ต้องกระถืบ ให้เข็ด

soulprano
06-04-2009, 03:18 PM
อ้าวพี่เบสท์ ????

โทษนะครับ

ผมเห็นแล้วยกให้เป็นอันดับสองในชีวิตผมเลย เป็นรองแค่ ritter "The Shudarella" เท่านั้น

สวย

สวยมากๆ เดี๋ยวก็ได้คืนครับ

ก่ะลังคิดอยู่เหมือนกัน ว่าคนเดียวกันป่าว..... ???

เป็นคนล่ะคนกันครับ
ไอ้นี้ เรียนอยู่เกษตรครับ จบมาจาก สาระวิทยา
บ้านอยู่สะพานใหม่

เจ็บใจครับรู้จักกันตั้งแต่ปฐมนิเทศวันแรก
เวลาเจอกันก้คุยกันเรื่องดนตรีตลอด
ทักทาย กินข้าวด้วยกันอยู่เรื่อยๆ

มันเคยซื้อเบสGary Willis ผมไปครับ
ตอนให้ยืมก็คิดว่าจะไม่มีอะไร
เพราะยังไงก้เรียนอยู่ด้วยกัน

MrChamp
06-04-2009, 03:25 PM
มันคงไปไหนไม่ได้แล้วล่ะครับ หลายคดีแบบนี้

ผมว่าถ้าจับได้ เอาผิดทางกฏหมายอย่างเดียวไม่พอหรอกคนแบบนี้ ต้องกฏหมู่ด้วย

ขาวธรรมชาติ
06-04-2009, 03:27 PM
เอาใจช่วยอีกทีเน้อ

เเสดงว่า ตอนนี้ เรามี BEST ที่ 1 และ BESTที่ 2

ถ้าผมชื่อ BEST ผมเปลี่ยนชื่อไปแล้วเนี่ย น่าอายจริงๆ

มีลูกนี่ ไม่ตั้งแน่ๆเลยชื่อ BEST เนี่ย ........................เฮ้อ

เบสสวยมากครับ แต่ก็อย่าท้อใจไปครับ สู้ สู้ สู้

draft
06-04-2009, 03:29 PM

ผมหวังว่าภาพนี้คงช่วยได้นะครับ พอดีหาเจอแล้วครับ

พี่เค้าคุยเล่นกะผมเรื่องเบสอยู่เรื่อยๆแหละๆครับ เสียดาย ตอนแรกว่าจะไม่ลง

แต่พอดีอ่านเรื่องขโมยกล้องที่โดนจับได้

เซ็งเลยครับ :(

เสียพนันบอล หรือว่ามีปัญหาอะไร ถึงทำแบบนี้???

ตอนนี้สงสัยครับ พี่จิวไม่ต้องโทรกลับ 0879096558 นะครับ ตะกี้เบอร์ผมเอง จะโทรถามเรื่องจะลงรูปดีมั๊ย

แล้วอยากถามเรื่องพี่เบสหลายอย่าง เดี๋ยวใน msn ล่ะักันครับ ผมแอ๊ดไปแล้วครับ

soulprano
06-04-2009, 03:33 PM

อันนี้คือเจ้าของกระทู้รึเปล่า เท่ห์จัง น่ารักจัง ช๊อบ ชอบ..

ถ้าในรูปนี่เป็นพี่จริงๆ อยากจะบอกว่า หน้าพี่ ค้ลาย เจ มณฑล มาก ::)

ยังไงก็ขอให้ได้เบสคืนไวๆครับ

เจ มณฆล หล่อมากครับ
ผมไม่ได้จะหน้าตาดีขนาดนั้นครับ
ตอนนี้อยู่เกษตร ตัวดำมาก 55+

เพิ่มเติมรูปหลักฐานครับ
ตอนขึ้นรูป Body
http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/DSC_0040_resize.jpg

http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/DSCF0710_resize.jpg

ไม้ Fingerboard
http://i527.photobucket.com/albums/cc353/Soulprano/27112007136.jpg

Zeropuan
06-04-2009, 03:41 PM
อ่าวเฮ้ย พี่จิวเล่นเบสด้วยหรอเนี่ย
ผมรุ่นน้องสายเเดงปี 91 เน้อ อย่า งง คับ 555
ขอให้ได้คืนไวๆเน้อพี่
ป.ล. เบสเเนวมากคับ เเนวเหมือนเจ้าของอะ 555
;D ;D ;D

soulprano
06-04-2009, 03:45 PM
อ่าวเฮ้ย พี่จิวเล่นเบสด้วยหรอเนี่ย
ผมรุ่นน้องสายเเดงปี 91 เน้อ อย่า งง คับ 555
ป.ล. เบสเเนวมากคับ เเนวเหมือนเจ้าของอะ 555
;D ;D ;D

อ่าวหวัดดี เห้ยเดี่ยวพี่ไปโรงเรียน แล้วไปทักททายล่ะกัน

แนะนำพี่ก้องด้วยเลยล่ะกัน

โจรชัดๆ

เห็นคนนี้ชอบอ้างในบอร์ดว่ารู้จักคนในบอร์ดพอสมควร ใครรู้จักช่วยมาแฉมันทีครับ
นิสัยชั่วๆอย่างนี้ มันไม่สมควรทำเลยจิงๆ
ผมอยากแนะนำว่าหากมีคนอื่นที่โดนแบบจิวให้มาโพสไว้นะครับ ติดต่อกะจิวเค้าได้เลย
จะได้มีเจ้าทุกข์เพิ่ม เวลาไปแจ้งความจะได้ง่าย มีน้ำหนักเพิ่มขึ้น
ผมอยากให้คนแบบนี้เข้าคุก อันนี้พูดจิงๆ
เพราะเอาความเดือดร้อนของตัวเองมาโยนให้คนอื่นแบบนี้
บ้านผมเรียก คนไม่มีศักดิ์ศรี หรือภาษาชาวบ้านเรียก หน้าตัวเมีย
ขออภัยถ้ามันรุนแรงไปหน่อย แต่นี่น้องผม มันอดโมโหไม่ได้ กับคนดีที่โดนคนไม่ดีรังแกอย่างนี้ครับ

ตอนนี้จิวเดือดร้อนมาก รบกวนใครได้เบาะแส ช่วยกันด้วยครับ

นี้พี่ก้อง Gregory 84
สุดยอดมากคนนี้

Zeropuan
06-04-2009, 03:48 PM
;D ;D ;D

อ่าวหวัดดี เห้ยเดี่ยวพี่ไปโรงเรียน แล้วไปทักททายล่ะกัน

โจรชัดๆ

ขอเมลหน่อยดิพี่ จะได้คุย เหอๆ pm มานะค้าบ
ผมไป รร วันพุดอะคับ ไม่รู้เจอป่าว ;D ;D ;D

soulprano
06-04-2009, 03:54 PM
หากใครพบเห็นเบสตัวนี้รบกวนติดต่อกลับที่เบอร์ 083 -775-3204 หรือ 081-877-7555 ผมชื่อ จิว ครับด้วยน่ะครับ

Yakuza__Joe
06-04-2009, 04:00 PM
เบสพี่สวยมากเลยอะ
เข้าใจความรู้สึก เวลาคนอื่นยืมของไปเเล้วทำพัง
เเต่ของพี่นี้ขโมยไปเลยอะ

kasumi
06-04-2009, 04:17 PM
อ่าว... นายเบสมีประวัติเยอะเลยเหรอนี่... >:(

วันก่อนน้องไอซ์ 69[IzE]69

เล่าให้ฟังว่าให้นายเบสนี่ยืม Edwards ทรง SG สีขาว ( J Luna Sea signature) ไป

ตามตัวไม่ได้มาซักพักนึงแล้ว ลักษณะเดียวกับจขกท.เลย

สงสัยจะโดนเชิดไปอีกรายแน่ๆเลย..

เห็นบอกว่าตอนนี้เจ้าตัวหนีออกจากบ้านตามตัวไม่ได้.. (รู้สึกจะติดพนันบอลมาหรือไงนี่แหละ)

น้องเค้ามาปรึกษาผมอยู่

ไม่คิดว่านายคนนี้ก่อคดีอื่นมาด้วย แย่เลย..

ถ้าไงน้องไอซ์ช่วยมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยก็ดีนะ ในฐานะผู้เสียหายอีกคน จะได้ช่วยกันตามตัวมาดำเนินคดีและตามของคืนได้..

ขอให้จขกท.และน้องไอซ์ได้ของคืนเร็วๆนะคับ เพราะทั้ง 2 ตัวนี้ไม่น่าจะมีซ้ำง่ายๆโดยเฉพาะตัวAliciea ออกจะเด่นซะขนาดนั้น

ไม่น่าจะไปโผล่ที่ไหนไกลอย่างที่พี่ๆน้องๆบอกมาข้างต้น.. ขอให้โชคดีคับ..

"อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล"

ปล.ผมเองก็เป็นอีกคนที่เคยคิดจะสั่งเบสจากญี่ปุ่นกับนายเบสนี่ด้วย.. ดีที่ตังยังไม่พร้อม ไม่งั้นอาจจะมีปัญหาอีกคน -*-

ของน้องเค้าเป็นตัวนี้ (รูปแทนนะครับ) ยังไงให้เจ้าตัวมาชีแจงอีกทีละกัน..

SinceWhen
06-04-2009, 04:21 PM
;D ;D ;D

โจรชัดๆ

ขอเมลหน่อยดิพี่ จะได้คุย เหอๆ pm มานะค้าบ
ผมไป รร วันพุดอะคับ ไม่รู้เจอป่าว ;D ;D ;D

เหอ...
รุ่นพี่หรอเนี่ย
ไม่ยักกะคุ้นเลยแฮะ-*-
ผม90สายเขียวครับพี่จิว^^

เอาใจช่วยเน้อ

TohdBassman
06-04-2009, 04:46 PM
ขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับ เบสสวยดีนะครับ โดนมากๆเลย

ไอ้คนที่ขโมยไปเนี่ยก็ช่างเลวดีแท้ ขอพูดคำหยามหน่อยแระกันนะครับ
นิสัยอุบาทท์อย่างนี้ ผมว่านะ จับได้น่าจะกระทืบให้ไส้ทะลักออกมาทางปากเลยนะครับ
น่าจะจับตัดนิ้ว***ให้หมด แล้วเอามือมันจุ่มลงในน้ำมะนาว ให้แสบตายห่าไปเลย

เชื่อเหอะครับคนเอี้ยๆแบบนี้อะอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ รับรองเวลาตายมันตายไม่ดีแน่ๆ

MrChamp
06-04-2009, 04:50 PM
นี่แหละ โทษของการพนัน ไม่ได้ช่วยให้ใครรวยขึ้น

แต่กลับกลายเป็นทำให้คนธรรมดากลายเป็นอาชญากร

kasumi
06-04-2009, 05:08 PM
อีกคดี http://www.thaishortfilm.com/board/viewtopic.php?t=4221

คดีขโมยกล้อง.. ตำรวจจับของกลางได้ แบบนี้ผู้เสียหายท่านอื่นก็ควรจะไปแจ้งความนะ

ตำรวจะได้ข้อมูลเพิ่มเติม เพราะคิดว่ายังไม่น่าจะตามตัวเจอ..

คุณจิวไปแจ้งความแล้ว

แนะนำว่าควรจะไปแจ้งความนะครับน้องไอซ์.. จะได้ตามของเจอ พี่เสียดายแทน อย่าปล่อยไว้แบบนี้เลย..

เพื่อคนอื่นจะได้ไม่โดนตกเป็นเหยื่อเพิ่มขึ้น..

soulprano
06-04-2009, 05:14 PM
ขอบคุณทุกคนครับ
ที่ช่วยเป็นกำลังใจให้

ขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับ เบสสวยดีนะครับ โดนมากๆเลย

ไอ้คนที่ขโมยไปเนี่ยก็ช่างเลวดีแท้ ขอพูดคำหยามหน่อยแระกันนะครับ
นิสัยอุบาทท์อย่างนี้ ผมว่านะ จับได้น่าจะกระทืบให้ไส้ทะลักออกมาทางปากเลยนะครับ
น่าจะจับตัดนิ้ว***ให้หมด แล้วเอามือมันจุ่มลงในน้ำมะนาว ให้แสบตายห่าไปเลย

เชื่อเหอะครับคนเอี้ยๆแบบนี้อะอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ รับรองเวลาตายมันตายไม่ดีแน่ๆ

โหดมากครับ เอาไป 5 กระโหลก

soulprano
06-04-2009, 05:16 PM

คดีขโมยกล้อง.. ตำรวจจับของกลางได้ แบบนี้ผู้เสียหายท่านอื่นก็ควรจะไปแจ้งความนะ

ตำรวจะได้ข้อมูลเพิ่มเติม เพราะคิดว่ายังไม่น่าจะตามตัวเจอ..

คุณจิวไปแจ้งความแล้ว

แนะนำว่าควรจะไปแจ้งความนะครับน้องไอซ์.. จะได้ตามของเจอ พี่เสียดายแทน อย่าปล่อยไว้แบบนี้เลย..

เพื่อคนอื่นจะได้ไม่โดนตกเป็นเหยื่อเพิ่มขึ้น..

แจ้งความเลยครับ มันมายืมที่ใหน แจ้งความที่สน. ท้องที่น่ะครับ
ที่สน. หัวหมาก มีแต่พวกกล้องของ ม. เกษตรครับ

ยังไงแจ้งความ แล้วไปร้องทุกข์เอาไว้ก่อน

BOSS $$
06-04-2009, 05:36 PM
เลวมากครับทำกับเพื่อนกันได้แบบนี้ชั่วที่สุด ผมว่าอีกไม่นานมันคงไปไหนไม่รอดแล้วหละไม่ตายก็ติดคุก แล้วก็ขอให้ได้เบสคืนไวๆนะครับ เอาใจช่วยเด้ออ ;)

BondBizCoM
06-04-2009, 06:13 PM

โหดสุดๆครับ อ่านแล้วกลัวเลย :-X

ขอให้เจอตัวไวๆนะครับ

....จขกท. หล่อไปมั้ยครับ ::)

Aumaim
06-04-2009, 06:16 PM
มันไม่น่ามาเป็นรุ่นน้องสถาบันผมเลย

.......

เห็นขึ้นว่า เด็ก ม.เกษตรแล้วใจหายครับ เสียสถาบัน

zyaumz
06-04-2009, 06:18 PM
ขอ ให้ จับตัวได้ไวๆ คับ >:(

Toonbass
06-04-2009, 06:33 PM
ผมเห็นใจครับ
มีคนๆนึง เอาเบสผมไป บอกว่าขอยืม จนหายไป ร่วม 6 เดือน มันก็บอกจะใช้เงินให้
อ้างว่าน้องเอาไปจำนำ อ้างสารพัด จนเมื่อ สองฃเดือนก่อน
ผมก็มาเจอในหน้าประมูลของเวปนี้แหละคับ จนตามเรื่องๆปเรื่อยๆ จนรู้ว่ามันแหละเอาไปจำนำ
แล้วบอกว่า ปล่อยหลุดไปเลย

จนสุดท้ายผมต้องไปไถ่เอาเบสออกมา แถม ตังมันก็ยังใช้ผมไม่ครบ ได้แต่เซ็ง

******** ขอเตื่อน เพื่อนทุกคนนะครับ ใครขอยืมเบส ขอยืมรถ คิดให้ดีนะครับ

moOhAm
06-04-2009, 06:55 PM
เบสสวยเหลือเกิน

ขอให้ตามตัวได้ไวๆนะฮะ เป็นกําลังใจให้ :'(

Trong LTD B-55
06-04-2009, 07:33 PM
เอ่อ แย่จริง ๆ ครับ คนแบบนี้

แต่พี่คนนี้ ใช่คนที่เคยขาย ESP Bardic ป้ะครับ ???

Dream182
06-04-2009, 07:42 PM
คนที่คิดจะขโมยเบส ตัวนี่ ต้องฉลาดมากๆ เลย

เป็นเบสสั่งทำด้วยนะแล้ว ทรงก็ไม่เหมือนใคร ซะด้วย

ฉลาดจริงๆ นะ พ่อคนเนี้ย

ผมว่าอีกไม่นานก็น่าจะได้ คืนแหละครับ

ถ้าให้ดีแจ้งความดีกว่า

ตามไม่ยากหรอกครับ
.......

Arm_Ltd
06-04-2009, 07:47 PM
;D ;D ;D ;D ;D
ไม่เวิร์ค ๆ ๆ ๆ รอดยาก เบสก็แสนจะจำง่าย เรียนที่เดียวกันอีก มีบัตรประชาชนอีก ฯลฯ รอดยาก ๆๆ ;D

Dream182
06-04-2009, 08:24 PM
ทางที่ดีนะครับ เจ้าตัว ควรจะออกมา ขอโทษและนำเบส มาคืนจะดีกว่า

เรื่องจะได้จบง่ายๆไม่ต้อง ถึง ตำรวจ จะได้ไม่เสียชื่อ มากไปกว่านี้

ดีกว่าเค้าจับตัวได้แล้วก็จะ เป็นเรื่องเป็นราว

ไม่แน่อาจจะได้ กินข้าวแดงด้วยก็ได้นะครับ

เจ้าตัวถ้าอ่านแล้วลองไปนั่งคิดดูดีๆ

มนุษย์เราก็คนธรรมดาๆ เคยทำผิดพลาดกันทั้งนั้นแหละครับ หาทางแก้ไข ให้ถูกวิธี จะดีกว่านะครับ

BroadBass
06-04-2009, 08:29 PM
ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ
เจอคนแบบนี้แล้วเซ็ง >:(

Zeropuan
06-04-2009, 08:35 PM
มาเอาใจช่วยพี่จิวค้าบ
ผมว่าไปไม่ไกลหรอก คนเเบบเนี้ย เด๋วก็ต้องโดนอะ
กรรมมันติดจรวดเด้อช่วงเนี้ย
เเต่ถ้าเค้าสำนึกก็คงเอามาคืนอะเนอะ คนเรากลับตัวได้ตลอดเเหละ
เเต่ถ้าเยอะไปก็ไม่ดี

bassraggae
06-04-2009, 08:38 PM
เบสสวยมากคับ

เหนรูปแล้วเสียดายแทนเลย

แต่ก็อ่าน๊ะ เบสหน้าตาอย่างงี้ ไปได้ไม่ไกลหรอกคับ คงจำนำอย่างเดียว = =
เด๋วผมจะช่วยตามอีกแรงน๊ะครับ

ขอให้พี่ได้เบสของพี่คืนไวๆนะคับ

เอาใจช่วยคับ ;)

J-BA
06-04-2009, 09:06 PM
แย่จังเลยนะครับ ไม่น่าเลย คนเรา :-[ :-[ :-[

เห็นหน้าคน กับ เบสแล้ว ถ้ารู้หรือเจอจะรีบแจ้งนะครับ

เอาใจช่วยอีกแรงครับ ของใคร ใครก็รัก ;) ;) ;)

soulprano
06-04-2009, 09:07 PM
ตอนนี้ผมได้แจ้งตำรวจ และร้องทุกข์ไปเรียบร้อยแล้วครับ
ทางมหาลัยก็ได้ไล่ ไอ้นี้ออกแล้ว

มันคงอยู่ลำบากแหละครับต่อจากนี้

ผมรักเบสตัวนี้มาก ไม่อยากให้มันเกิดเรื่องแบบนี้เลย
ตอนนี้ไม่รู้ว่าเบสของผมจะเป็นยังไงบ้าง

soulprano
06-04-2009, 09:08 PM
ขอบคุณมากน่ะครับ สำหรับทุกคนที่ช่วยเป็นกำลังใจให้

;D

kasumi
06-04-2009, 09:09 PM
;D ;D ;D ;D ;D
ไม่เวิร์ค ๆ ๆ ๆ รอดยาก เบสก็แสนจะจำง่าย เรียนที่เดียวกันอีก มีบัตรประชาชนอีก ฯลฯ รอดยาก ๆๆ ;D

แน่นอนที่สุดเลยครับ..

ตอนนี้ผมได้แจ้งตำรวจ และร้องทุกข์ไปเรียบร้อยแล้วครับ
ทางมหาลัยก็ได้ไล่ ไอ้นี้ออกแล้ว

มันคงอยู่ลำบากแหละครับต่อจากนี้

ผมรักเบสตัวนี้มาก ไม่อยากให้มันเกิดเรื่องแบบนี้เลย
ตอนนี้ไม่รู้ว่าเบสของผมจะเป็นยังไงบ้าง

ที่แรกก็คิดว่าคนเราถ้าถึงคราวเข้าตาจนจริงๆ มันก็หน้ามืดทำอะไรผิดๆลงไปได้ชั่วขณะ

แต่ถึงขนาดโดนม.ไล่ออก อันนี้คงโทษสถานหนักจริงๆ แสดงว่าประวัติโชกโชนมาก

เห็นใจคุณจิวจังเลย.. ผมเห็นเบสคุณแล้วเข้าใจหัวอกทันที..

ก็ถือว่าเป็นบทเรียนราคาแพงเลยทีเดียว รู้หน้าไม่รู้ใจ.. รู้ใจก็ยังไม่รู้ตัวตนที่แท้จริง (พูดไปพูดมาชักเลอะแล้ว 55)

ไงก็ขอให้(ผู้เสียหายทุกท่าน)ได้ของคืนในสภาพที่สมบูรณ์ที่สุดและภายในเร็ววันละกันนะครับ 8)

ปล. คิดได้ไงซ่อนวอลลุ่มไว้ข้างหลัง.. ผมเห็นแล้วทึ่งมากเลยอะ :o

BOSS $$
06-04-2009, 09:18 PM
เหอๆ เข้ามาดูอีกรอบก็ยังเห็นใจแทนพี่จังเลยครับเหมือนใจหายไปครึ่งนึงเลยนะเป็นผมคงนั่งร้องไห้ไปแล้วหละครับเพราะเราเป็นคนคิดและสั่งมันขึ้นมา น่าเสียดายครับเด๋วผมไปลงไหพี่ๆในกีตาร์ไทยช่วยอีกแรงครับ ;) ;D

Pol
06-04-2009, 09:43 PM
เฮ้ย สวย เจ๋ง เล่นแนวสบายๆ dance พองาม ตัวนี้ใช่เลย
ขอให้ได้คืนนะครับ เจอที่ไหนจะโทรแจ้งให้

วันก่อนก็มีคนมาขอยืมผม แต่ต้องขอโทษไป ยังไงก็ไม่ได้ คำเดียวไม่มีเกรงใจใคร กลัวจริงๆ

Superman
06-04-2009, 09:53 PM
แม่งเลวจิง สงสารจิวนะ ขอให้เจอของไวๆ นะเอาใจช่วย
ลองไปสืบตามโรงรับจำนำ ดูนะ เฮ้อ คนเลวๆ มันไม่หมดไป ซะทีวะ

ฟ้องศาลเลย จิว เอาแม่งให้หนักๆ

joeywong
06-04-2009, 09:54 PM
เอาใจช่วยครับ ขอให้ตามคืนมาในสภาพสมบูรณ์ครับ :)

Zephyrus
06-04-2009, 11:56 PM
นิสัยแบบนี้ไม่น่ามาเป็น KU เลยนะ... >:(

ถึงผมจะรหัส 51เค้ารหัส 50 แต่คนแบบนี้ผมไม่นับเป็นพี่ แถมเกิดทีหลังผมด้วย

ขอให้ได้คืนไวๆ นะครับ

po.x.man
07-04-2009, 12:06 AM
ใช่คนที่ออกรายการห้องสอบสวนช่อง9ตอนนี้มะครับ

Gallardo LP560-4
07-04-2009, 12:08 AM
จิงงะพี่จิวว เสียดาย เสียงดีค่อดๆๆๆๆ

โอยยย

ใจเย็นก่อน

ถ้าเห็นพี่เบสออนเด๋วกอปจะลองถาม

...

Ea @ Rock on People !!
07-04-2009, 12:13 AM
ใช่ดิ เปิดมาเจอพอดี

ฉัตรชัย รับจำนำของเถื่อน ตำรวจเจอของเต็มบ้าน

แต่เบสยังไม่มีเอามาจำนำนะ ไม่เห็นออกในรายการ

แต่ดูเหมือน best คนนี้ น่าจะเป็นแบบ เอาของมาหมุนก่อน มีตังก็ไปไถ่คืน แล้วเอาของไปคืนเจ้าของไรงี้ป่าว (แต่ไมไดบอกเจ้าของว่าเอาไปหมุน) เคยได้ยินมาอ่ะ

zairozolder
07-04-2009, 12:26 AM
ตอนนี้เรื่องราวไปไกลแล้ว

ท่าทางจะมีแค่ เข้าคุกช้ากับเข้าคุกเร็ว

ส่วนจะโดน อัด หรือไม่นั้น มิมีใครรู้ได้

menn
07-04-2009, 04:19 AM
ขอให้ได้เบสคืนกลับมาในสภาพก่อนที่จะโดนยืมไปได้ไวๆครับ

ส่วนคนผิด ขอให้ได้รับผล

EssOBasS
07-04-2009, 06:47 AM
หวัดดีครับ.. อ่า ขอเรียนเชิญคุณเบส เข้ามารายงานตัวได้ที่คลับนี้นะครับ...http://www.siambass.com/board/index.php?topic=25226.0

พี่เชน Aliciea ทำเบสตัวนี้สวยงามมากครับงานศิลปมาก ขอให้จิวได้ Bass คืนไวๆนะครับ (สงสัยแมนยูจะทำพิษ ไอ้คุณเบสมัน เหอ เหอ...) ;D ;D ;D

IzE69
07-04-2009, 06:59 AM
อ่าว... นายเบสมีประวัติเยอะเลยเหรอนี่...

วันก่อนน้องไอซ์ 69[IzE]69

เล่าให้ฟังว่าให้นายเบสนี่ยืม Edwards ทรง SG สีขาว ( J Luna Sea signature) ไป

ตามตัวไม่ได้มาซักพักนึงแล้ว ลักษณะเดียวกับจขกท.เลย

สงสัยจะโดนเชิดไปอีกรายแน่ๆเลย..

เห็นบอกว่าตอนนี้เจ้าตัวหนีออกจากบ้านตามตัวไม่ได้.. (รู้สึกจะติดพนันบอลมาหรือไงนี่แหละ)

น้องเค้ามาปรึกษาผมอยู่

ไม่คิดว่านายคนนี้ก่อคดีอื่นมาด้วย แย่เลย..

ถ้าไงน้องไอซ์ช่วยมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยก็ดีนะ ในฐานะผู้เสียหายอีกคน จะได้ช่วยกันตามตัวมาดำเนินคดีและตามของคืนได้..

ขอให้จขกท.และน้องไอซ์ได้ของคืนเร็วๆนะคับ เพราะทั้ง 2 ตัวนี้ไม่น่าจะมีซ้ำง่ายๆโดยเฉพาะตัวAliciea ออกจะเด่นซะขนาดนั้น

ไม่น่าจะไปโผล่ที่ไหนไกลอย่างที่พี่ๆน้องๆบอกมาข้างต้น.. ขอให้โชคดีคับ..

"อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล"

ปล.ผมเองก็เป็นอีกคนที่เคยคิดจะสั่งเบสจากญี่ปุ่นกับนายเบสนี่ด้วย.. ดีที่ตังยังไม่พร้อม ไม่งั้นอาจจะมีปัญหาอีกคน -*-

ใช่เลยครับพี่ใหม่พอผมเห็นในรายการเมื่อคืนผมนอนไม่หลับเลย ไม่คิดว่าคนที่เรียกว่าเพื่อนทำกันได้

กรณีผมนะครับมีเบสตัวนึงยืม Edwards ทรง SG สีขาว ( J Luna Sea signature)

แล้วก็มีเงินอีก46000ครับเดี๋ยวรูปเบสผมจะอัพมาลงอีกทีนะครับ :'(

heavey
07-04-2009, 07:10 AM
ผมอยู่มหาสารคามครับ......จะช่วยดูให้.........
..........ของใครใครก็รัก.........

basspikachu
07-04-2009, 08:59 AM
ขอให้ได้คืนนะบ

07-04-2009, 09:29 AM
จิวสู้ๆ อย่าหมดกำลังใจ
พวกเด็กเซน รุ่นน้องๆ
กรุณาเอาเรื่องนี้ไปเปนธุระ แล้วตามหาแบบจิงจัง
พี่เต็มที่ ช่วยกระจายเรื่องไปแล้ว
เด็กเซนไม่ทิ้งกัน ช่วยเปนหูเปนตาให้จิวด้วย
ไม่นานเด๋วก้อได้คืน >:(

gameman23
07-04-2009, 09:31 AM
เรียน มนุษยศาสตร์
สำหรับเค้า คงเรียนเรื่องการเป็นมนุษย์อ่ะครับ

เป็นกำลีงใจให้ฮะ เบสสวยมาก

IzE69
07-04-2009, 09:40 AM
กรุณาเอาเรื่องนี้ไปเปนธุระ แล้วตามหาแบบจิงจัง
พี่เต็มที่ ช่วยกระจายเรื่องไปแล้ว
เด็กเซนไม่ทิ้งกัน ช่วยเปนหูเปนตาให้จิวด้วย

ยินดีที่ได้รุ้จักนะครับคุณก้อง

07-04-2009, 10:24 AM
อันนี้รูปเบสที่โดนเชิดไปอีกตัวของคุณไอซ์ คนข้างบน ^
น้ำค่อยๆลด ไอตอเน่าๆ มันเริ่มโผล่ออกมาให้เห็นเรื่อยๆหล่ะ

nippon
07-04-2009, 10:32 AM
แม่งเชี่ยได้ใจจิง ขนาดเพื่อนยังทำกันได้ ???

ขอให้จับได้ไวไวนะคับ

soulprano
07-04-2009, 10:48 AM
แต่ดูเหมือน best คนนี้ น่าจะเป็นแบบ เอาของมาหมุนก่อน มีตังก็ไปไถ่คืน แล้วเอาของไปคืนเจ้าของไรงี้ป่าว (แต่ไมไดบอกเจ้าของว่าเอาไปหมุน) เคยได้ยินมาอ่ะ

ใช่เลยครับ

มันทำแบบนี้กับเพื่อนที่คณะมาหลายรายมาก
เสียความรู้สึกมาก แย่
แม่งทำได้ไง....

IzE69
07-04-2009, 10:49 AM
อันนี้รูปเบสที่โดนเชิดไปอีกตัวของคุณไอซ์ คนข้างบน ^
น้ำค่อยๆลด ไอตอเน่าๆ มันเริ่มโผล่ออกมาให้เห็นเรื่อยๆหล่ะ

ขอบคุณ คุณก้องมากเลยนะครับ

soulprano
07-04-2009, 10:54 AM

พี่ก้องครับ

ผมขอบคุณพี่มากๆครับพี่

pohvijit
07-04-2009, 10:55 AM
มาร่วมประนามคนเลวครับ

Akapol
07-04-2009, 11:07 AM
เช็ค PM ด้วยครับ

soulprano
07-04-2009, 11:23 AM
http://hiptv.mcot.net/listProgramCat.php?catId=190

รายการห้องสืบสวนครับ
นาทีที่ 30

moon.child_boy
07-04-2009, 11:29 AM
มะคืนดูรายการห้องสืบสวนหมายเลขเก้า

เขาไปค้นโรงจำนำที่ไอ้คนนี้เอาไปจำนำอ่ะพี่ๆ

ได้ของกลางมาอ่ะคับ

ผมจำไม่ได้ว่า สน.ไหนที่ไปยึดมาน่ะคับๆ

ลองติดต่อทางรายการดูอ่ะคับๆ

Aumaim
07-04-2009, 11:37 AM
โอ้.....นี่เรื่องใหญ่นะเนี่ย

เท่าที่ดูรายการไม่มีวี่แววของเบสพี่นี่ สงสัยอยู่โรงอื่น

ตามต่อคับ นี่มันอาชญากรครับ ไม่ใช่คนเชิดเบสหนี

po.x.man
07-04-2009, 11:43 AM
555555 พ่อเค้าบอกว่ายัดข้อหาให้ลูกเค้าหรือเล่าคิดได้ไงเนี่ย

guDguD
07-04-2009, 12:54 PM
เลว เน้อ !! - -*

ozzyloo
07-04-2009, 12:59 PM
เบสตัวนี้สวยมาก ๆครับ ชอบมาก ไม่อยากจะเชื่อว่าจะมีคนขโมยไป

ขอให้ได้เบสคืนเร้วๆ ครับเอาใจช่วย และจะเป้นหูเป้นตาให้ครับ

07-04-2009, 01:13 PM
มอบตัวเถอะอีหนู
แล้วจะสอนวิธีเก็บสบู่ในคุกให้

Morrizzfreak*
07-04-2009, 01:41 PM
ผมว่าน่าจะลากตัวมาตัดมือตัดเท้าทิ้งซะให้หมดพวกนี้ อยู่ไปรกสังคม >:( >:( >:(

Spin_Kung
07-04-2009, 02:57 PM
มะคืนดูรายการห้องสืบสวนหมายเลขเก้า

เขาไปค้นโรงจำนำที่ไอ้คนนี้เอาไปจำนำอ่ะพี่ๆ

ได้ของกลางมาอ่ะคับ

ผมจำไม่ได้ว่า สน.ไหนที่ไปยึดมาน่ะคับๆ

ลองติดต่อทางรายการดูอ่ะคับๆ

เมื่อคืนผมก็ดูคับ ผมยังว่าอยุ่คน ๆ เดียวกันรึเปล่านะ ที่ไหได้ใช่เลย

โห ! :o คนอะไร โค - ตะ -ระ -เลว เลยคับ

draft
07-04-2009, 02:58 PM

ตัวนีเบสใครป่าวครับ พี่เบสเค้าเคยส่งมาให้ผมว่า ตัวนี้กำลังจะได้ของ หรือ ตัวนี้ของเค้าซักอย่างเีนี่ยแหละครับ edward ตัวเนี๊ยะ ???

panda14
07-04-2009, 03:28 PM
ของมีคุณค่า แบบนี้เจอคนแบบนี้ ทำกัน มันเจ็บใจจริงๆ เรย

ปล...เบส โครตตตตต สวยเรย หรูหรา ดูมีราคามาก........ออกแบบได้ แล่มจริงๆ........

ยังไง ขอจบได้ด้วยดี สาธุ

oreo
07-04-2009, 03:37 PM
ขอให้ได้คืนเร็วๆครับ :)

democrazy07
07-04-2009, 05:01 PM

ผมหวังว่าภาพนี้คงช่วยได้นะครับ พอดีหาเจอแล้วครับ

พี่เค้าคุยเล่นกะผมเรื่องเบสอยู่เรื่อยๆแหละๆครับ เสียดาย ตอนแรกว่าจะไม่ลง

แต่พอดีอ่านเรื่องขโมยกล้องที่โดนจับได้

เซ็งเลยครับ :(

เสียพนันบอล หรือว่ามีปัญหาอะไร ถึงทำแบบนี้???

ตอนนี้สงสัยครับ พี่จิวไม่ต้องโทรกลับ 0879096558 นะครับ ตะกี้เบอร์ผมเอง จะโทรถามเรื่องจะลงรูปดีมั๊ย

แล้วอยากถามเรื่องพี่เบสหลายอย่าง เดี๋ยวใน msn ล่ะักันครับ ผมแอ๊ดไปแล้วครับ

หน้าตามันก้อไม่น่าคบอยู่แล้วอ่ะนะ

อ่อ ถ้าผมถามราคามันจะน่าเกลียดมั้ยคับ

สวยงามมากๆ

ไอ้here นั่น มันเลวมาก

จับได้ต้องกระทืบยันหน้าบ้านเลย

เดี๋ยวผมจะไปช่วยประกาศตามเว็บต่างๆที่ผมรู้จักนะคับ

เห็นใจคุณมาก ลองไปติดตามที่เว็บ gamelity.com ก้อได้คับ ผมประจำอยู่ที่นั่น

เก่ง-6 String
07-04-2009, 05:14 PM
ไปเจอมาในเวบ

http://www.thaishortfilm.com/board/viewtopic.php?t=4221

นายคนนี้ สงสัย คงจะเดินตามถนน ไม่ได้และ ถ้าเจอตัว คงไม่แค่โดนตำรวจจับ อาจตายคา...ก่อนถึง มือตำรวจ ขอให้เจอไวๆนะจิว เป็นกำลังใจให้

;) ;) ;) ;) ;)

democrazy07
07-04-2009, 05:19 PM
ผมลงเว็บอื่นให้แล้วนะคับ ช่วยๆกัน

http://www.gamelity.com/forum/index.php?showtopic=146&st=0#entry3581

democrazy07
07-04-2009, 05:22 PM
ผมว่านี่มันไม่ใช่เรื่องเล็กแล้วนะ

แมร่งโจรแล้วอย่างเงียะ

soulprano
07-04-2009, 08:36 PM
วันนี้ผมไปตามหาเบสมาตามร้านมือ 2ต่างๆ
ยังคงไม่มีวี่แวว

ยังไง
ขอบคุณทุกคนมากนะครับที่เป็นกำลังใจให้ครับ

l3ankmusic
07-04-2009, 08:46 PM
1ในหลายสิ่งเบสมหัศจรรย์ งามแท้

มันเกรียนทั้งพ่อทั้งลูกครับ ดูหน้าก้อรู้ ลูกนี่เกรียนประมาณLv.85

พ่อนี่เกรียนLv.99 แสงออกตรีน เหมือนในเกมRagnarokเลย

เห็นในช่อง9แล้วอยากถีบปากพ่อมันจริงๆ

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

therngzaa
07-04-2009, 08:48 PM
หาง่ายคับตัวนี้ เพราะ เป็นเบสที่ ตัวเดวในโลก !

Juned_by
07-04-2009, 08:50 PM
แย่จิงๆ ครับเป็น กำลังใจ ให้ นะ ครับ เบส เด่นขนาด นี้ไปไหน ยยากครับ ยกเว้น โรงรับจำนำ ขอให้ได้คืน และ จับคนร้านได้ นะครับ

ทางที่ดี เบส แพงๆ ผมว่า ไม่ควรให้ยืมกัน หรอกนะครับ เกิดเหตุการณ์ไม่ ว่าจะหาย โดนขโมย หรือ เกิดความเสียหาย ยังไง ก็ไม่คุ้ม ถึงจะเป็นเพื่อนก็เถอะครับ
ถ้าจะให้ยืม ก็ควร อยู่ในสายตา ไม่ให้ ห่างหายไป ... :-[

Dbass
07-04-2009, 09:19 PM
ถ้ามีใครไปลงในกีตาร์ไทย จะเป็นอะไรไหม

เราเจตนาให้ทางโน้นเขาระวังกัน

เผื่อไปหากินทางโน้น

แย่ ๆ ครับ

:-\

democrazy07
07-04-2009, 10:59 PM
เอ่อ จิวคับ

พอจะบอกราคาได้มั้ยอ่ะ

ว่าทำมาเท่าไหร่

สวยมากๆเลยอ่ะคับ

โดนสุดๆ

kasumi
07-04-2009, 11:17 PM
ถ้ามีใครไปลงในกีตาร์ไทย จะเป็นอะไรไหม

เราเจตนาให้ทางโน้นเขาระวังกัน

เผื่อไปหากินทางโน้น

แย่ ๆ ครับ

:-\

ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับพี่1..

เป็นความคิดที่ดีมาก..

ที่แรกผมคิดว่ามีคนไปโพสไว้แล้วซะอีกนะเนี่ย..

ตอนนี้สิ่งที่ทำได้ ก็คงเป็นการช่วยๆกันกระจายข่าวไปยังเว็บบอร์ดอื่นๆกันหล่ะครับ..

เป็นการดักทางและแจ้งข่าวเผื่อผู้เสียหายคนอื่นไปด้วยในตัว...

numunons
07-04-2009, 11:19 PM
เลวครับ

โตรึยังล่ะนั่น ???

07-04-2009, 11:20 PM
1ในหลายสิ่งเบสมหัศจรรย์ งามแท้

มันเกรียนทั้งพ่อทั้งลูกครับ ดูหน้าก้อรู้ ลูกนี่เกรียนประมาณLv.85

พ่อนี่เกรียนLv.99 แสงออกตรีน เหมือนในเกมRagnarokเลย

เห็นในช่อง9แล้วอยากถีบปากพ่อมันจริงๆ

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

เจ๋งคับ ชอบบบบ

kasumi
07-04-2009, 11:37 PM

สรุปว่าเป็น bass Edwards แต่ติดสติ๊กเกอร์ ESP นะครับ..

แล้วเงิน 46000 นี่ค่า Bardic ใช่มั๊ย.. โห... แย่เลย -*-

เบส 1 ตัว กับเงินเกือบ 5หมื่น..

แบบนี้ต้องอย่ายอมนะ.. ไปแจ้งความรึยัง..

เป็นกำลังใจให้เต็มที่

disturbed1
08-04-2009, 12:27 AM
คนขโมยเหี้.ยได้ใจจริงๆ ขอให้เจอไวๆนะ ;D

kasumi
08-04-2009, 12:36 AM
http://hiptv.mcot.net/listProgramCat.php?catId=190

รายการห้องสืบสวนครับ
นาทีที่ 30

ดูเทปรายการเรียบร้อย.. สุดยอดจริงๆครับ..

เจ้าทุกข์เพียบเลย.. ขอบคุณที่นำมาฝากครับ

ผมคิดว่าคุณจิวน่าจะติดต่อให้ข้อมูลกับทีมงานรายการนี้ก็ดีนะ..

เหมือนเป็นการเพิ่มเติมเนื้อหาของคดีนี้.. ตำรวจจะได้รวบรวมหลักฐานได้เพิ่มขึ้น

และจะได้เป็นอุทาหรให้กับนักดนตรีท่านอื่นๆด้วย..

แบบนี้คงกบดานได้อีกไม่นานหรอก คดียากๆอีกเยอะแยะตำรวจก็ยังคลี่คลายได้

หลักฐาน+พยานมัดตัวขนาดนี้..

อยากให้จับได้เร็วๆจังเลย ยิ่งดูยิ่งโมโหแทน..

chai_pooh
08-04-2009, 01:13 AM
>:( คนชื่อทำนองนี้เหิ้-ย ทุกคนเรยมั้งคับเนี่ย เหงมาหลายคดี หลายผู้ต้องหาละ

menn
08-04-2009, 03:09 AM
ถ้าจับได้ น่าเอาตูดเบสกระแทกปากซัก ที 2ที

หน้าตาขี้โกงตามธรรมชาติแท้ๆ

Zeropuan
08-04-2009, 07:09 AM
คนเเบบนี้เกิดมาก็รกโลก นรกรอท่านอยู่คับ
เเต่ตอนนี้ถ้าเจอตัวผมขอเล่นก่อน มาทำรุ่นพี่ผมได้ไง
ขอให้เจอไวๆนะพี่ ผมคงไม่ได้ไปช่วยหาอะ รร มันปิดเพราะเสื้อเเดง
เลยอยู่กะบ้านเนี่ย
:( :( :(

IzE69
08-04-2009, 08:47 AM

อ้าว.. ตกลงของน้องไอซ์เป็น Edwards หรือ ESP กันแน่..

ถ้าข้อมูลผิดเดี๋ยวพี่จะได้ไปแก้ไขให้ใหม่..

แล้วเงิน 46000 นี่ค่า Bardic ใช่มั๊ย.. โห... แย่เลย -*-

เบส 1 ตัว กับเงินเกือบ 5หมื่น..

แบบนี้ต้องอย่ายอมนะ.. ไปแจ้งความรึยัง..

เก็บหลักฐานเรื่องโอนเงินเข้าบัญชีไว้ด้วยนะ (46000)

เป็นกำลังใจให้เต็มที่

ถ้าใครเจอเบสตัวนี้รบกวนช่วยติดต่อผมหน่อยนะครับที่เบอร์ 085-910-5510 ขอบคุณมากเลยนะครับ :'(

Unaloam
08-04-2009, 10:46 AM
พี่น้องทั้งหลายครับปัจจุบันมันอันตรายหยั่งงี้เเหละฮะ
เบสเก็บไว้ให้ดีเพราะมันเเพงบางทีเอาไว้ที่บ้านตัวเองมันยังหายเลย

ขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับ

Ea @ Rock on People !!
08-04-2009, 10:47 AM

แล้วพ่อเค้าไปทำไรให้คุณล่ะเนี่ย ???

ไปๆมาๆ ลามไปถึงบุพการี

เอาแค่พอหอมปากหอมคอ อย่าให้ลามปามสนุกปากไปถึงคนที่ไม่เกี่ยวข้องเลยครับ

แล้วถ้าเจอจริงๆ ผมก็คิดอยู่ว่า คุณจะกล้าถีบปากจริงๆหรือเปล่า ???

ke killer
08-04-2009, 12:22 PM
เหมือนจะเคยได้ยินมาเหมือนกันนะเนี่ย เรื่องพวกนี้

แย่เลยนะครับ ขอให้ได้คืนเร็ว ๆ นะครับ

WarwickM@n
08-04-2009, 12:54 PM
ผมเคยเกือบตกเป็นเหยื่อการยืมตังของมันเหมือนกัน เลวมาก ของผมกว่าจะจบเรื่องใช้เวลาครึ่งปีได้

ยังไง จิวจะให้พี่ช่วยยืนยัน หรือ ช่วยอะไรได้ก็โทรมาเน่อ 0853440055 เด็กเกษตรเสียชื่อหมด เลย แย่!!!!

ใครพอรู้จักมือเบสวง black vanila มั่ง ที่ชื่อโดม เพราะน้องเค้าก็มีปัญหากับไอ้เลวนี่เหมือนกัน ติดเงินเกือบ 2 แสนมได้ น่าจะตามๆเรื่องมันอยู่ ยังไงลองติดต่อโดม black vanila ดูอาจได้เบาะแส บางอย่างด้วย

jazzylemon
08-04-2009, 01:13 PM
คนแบบนี้ต้องจัดการให้เข็ด >:(

eyesight
08-04-2009, 03:18 PM
ขอเป้นกำลังใจ จาก fretless club ครับ

เบสตัวนี้ถ้าใครอยู่ fretless club คงเคยเห้นความงานกันมานานพอสมควรแล้วครับ
แนะนำไรอย่างจะเชื่อไหม..ไม่เชื่อไม่เป็นไร ลองไปไหว้ขอพร พระพิฆเนศวรตรงเซนทรัลเวิร์ล หรือที่ไหนก็ได้นะครับ
ขอให้ได้เบสคืน

ขอให้ได้คืนไว ๆ ครับ

08-04-2009, 03:57 PM
ใกล้แล้วเว้ย จิวเว้ย
โทมาหาด้วย มีข่าวเพิ่ม

usob
08-04-2009, 05:35 PM
แพงไม่นั่นเจ้าตัวนี้อะ

Mutumbo
08-04-2009, 08:15 PM

แล้วพ่อเค้าไปทำไรให้คุณล่ะเนี่ย ???

เอาแค่พอหอมปากหอมคอ อย่าให้ลามปามสนุกปากไปถึงคนที่ไม่เกี่ยวข้องเลยครับ

แล้วถ้าเจอจริงๆ ผมก็คิดอยู่ว่า คุณจะกล้าถีบปากจริงๆหรือเปล่า ???

อะนะเข้าใจคับ สําหรับพ่อเนี่ยลูกผิดยังใงก็เข้าข้างลูกเเหละครับ

เออ....เเต่ถ้าผมเป็นพี่จิวหรือ1ในผู้โดนนายคนนี้โกง เเล้วพ่อมันบอกว่า ลูกกูโดนใส่ความ
ผมว่าพ่อก็พ่อเหอะ ผมมั่นใจเต็มร้อยว่า ผมโดดถีบปากมันเเบบขาคู่เเน่ 8) 8)

zyaumz
08-04-2009, 09:16 PM
นับถือน้ำใจ เจ้าของเบสครับ

เป็นผม ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าจะให้ยืมรึปล่าว

คาราวะ หนึ่งจอก!

ขอให้ได้คืนไวๆคับ

:o

soulprano
08-04-2009, 09:44 PM

อะนะเข้าใจคับ สําหรับพ่อเนี่ยลูกผิดยังใงก็เข้าข้างลูกเเหละครับ

เออ....เเต่ถ้าผมเป็นพี่จิวหรือ1ในผู้โดนนายคนนี้โกง เเล้วพ่อมันบอกว่า ลูกกูโดนใส่ความ
ผมว่าพ่อก็พ่อเหอะ ผมมั่นใจเต็มร้อยว่า ผมโดดถีบปากมันเเบบขาคู่เเน่ 8) 8)

พ่อเค้าก้พูดไปอย่างงั้นแหละครับ
เค้าพูดอะไรไปก็ช่างเถอะครับ ตัดสินจากความจริง

คนที่มีปัญหา คือ ลูกเค้า...
แม่ งโคตรชั่วเลย

soulprano
08-04-2009, 09:46 PM
ขอบคุณทุกคนมากน่ะครับที่ช่วยให้กำลังใจมาตลอด

พี่ก้อง พี่สุดยอดมากพี่
จิวขอบคุณพี่จิงๆคับ

MrChamp
08-04-2009, 10:17 PM

พ่อเค้าก้พูดไปอย่างงั้นแหละครับ
เค้าพูดอะไรไปก็ช่างเถอะครับ ตัดสินจากความจริง

คนที่มีปัญหา คือ ลูกเค้า...
แม่ งโคตรชั่วเลย

ผมว่าพฤติกรรมลูกเค้าอ่ะ มันมาจากการเลี้ยงดูของพ่อมันล่ะ

จากที่ดูรายการห้องสืบสวนหมายเลข9 อ่ะ มีที่ไหนหลักฐานทนโท่ โทษคนอื่นหาว่าใส่ร้ายลูกตัวเอง

ไปวีนใส่อาจารย์ที่ปรึกษายังเคยทำ

นี่แหละครับ เหมือนที่เคยอ่านในหนังสือเรียนภาษาไทยตอนม.ต้นเลย เรื่อง พ่อแม่รังแกฉัน อ่ะ

คนนี้ที่มันกล้าทำขนาดนี้เพราะอะไร อาจจะเพราะตอนเด็กๆ เคยทำผิดอะไร พ่อปกป้องตลอด

ไม่เคยว่าลูกตัวเองผิด ทำผิดคงไม่เคยทำโทษ เลยมีพฤติกรรมฝังใจว่า ไม่ว่าจะทำอะไร ยังไงๆพ่อก็เข้าข้าง

โตมามันเลยกล้าได้ขนาดนี้ไงครับ

zairozolder
08-04-2009, 10:23 PM
ขอบคุณทุกคนมากน่ะครับที่ช่วยให้กำลังใจมาตลอด

พี่ก้อง พี่สุดยอดมากพี่
จิวขอบคุณพี่จิงๆคับ

ตกลงมีข่าวดีแล้วสินะครับ

หวังว่าจะได้ในเร็ววัน

และหวังว่าจะได้ผู้กระทำความผิดมาลงโทษในเร็ววันเช่นกัน

AOM123456
08-04-2009, 10:31 PM
5555

goalpang
08-04-2009, 10:36 PM
ขอบคุณครับ คุณโอม

;) ;) ;) ;) ;) ;)

zairozolder
08-04-2009, 10:45 PM
ท่าทาง จะมีคนเจอเบสตัวนี้แล้วสินะ หวังว่าพรุ่งนี้คงได้คืนนะครับ

democrazy07
08-04-2009, 10:57 PM

ไม่ได้ฟังที่ไอ้พ่อมันให้สัมภาษเหรอคับ

democrazy07
08-04-2009, 11:00 PM

โดดถึงมั้ยคับ

เดี๋ยวผมช่วยอุ้ม

หมั่นไส้เหมือนกัน

08-04-2009, 11:08 PM
ขอบคุณทั้งคุณโอม (คุณเปนคนซื่อสัตย์มากครับ ซูฮก)
และ พี่แป้ง(น้าแป้งได้มะคับ?โฮะๆๆๆ ล้อเล่นๆ)
ที่ช่วยกันครับ
ที่เหลือคุยกันนอกรอบครับ ;D

AOM123456
09-04-2009, 12:01 AM
ESP คุ้นมากคับ

bhankk
09-04-2009, 12:18 AM
ปัญหาอยู่ที่ลูกเค้านั้นแหละเพราะโตขนาดนี้น่าะคิดเองได้อะไรควรไม่ควร
แล้วดีใจกับเจ้าของด้วยที่ได้คืน
เนื้อคู่กันแล้วคงไม่แคล้วกัน

BaSs
09-04-2009, 01:06 AM
นายทำสำเร็จแล้ว นายได้ออกทีวี แล้ว อิอิ

IzE69
09-04-2009, 02:57 PM
ESP คุ้นมากคับ

ขอบคุณ คุณโอมมากเลยครับ

chelsea
09-04-2009, 04:23 PM
แนะนำให้รีบไปแจ้งความนะครับ แล้วเอาใบแจ้งความมา pm บอกทางผม เดี๋ยวจะให้ทางคุณอาร์ทตามที่อยู่จาก IP ได้ครับ

IzE69
09-04-2009, 05:05 PM
เฮ้อ อยากได้เบสคืนจัง

psoodto
09-04-2009, 05:16 PM
;D เป็นกำลังใจให้นะครับ

l3ankmusic
09-04-2009, 05:47 PM

พี่ดูหน้าพ่อมันดิ ขนาดอาจารย์ยังไม่กล้าเลย ต้องหลบหน้าพ่อมัน เถียงแม้กระทั่งตำรวจ

น่าหมั่นไส้ ผู้ใหญ่แบบเนี้ยอ่ะ แถวบ้านก้อมี เดินผ่านหน้าบ้านมาด่ายังมี ผู้ใหญ่แบบนี้ มีที่ไหน

ที่ไม่มีอะไรเพราะ อาจารย์ที่มาดูของกลางก้อเป็นผู้หญิง คนที่เป็นเจ้าทุกข์ยังไม่มาดูของกลางเลย

แต่ช่วงหลังๆนี่ พอเห็นถึงพฤติกรรมลูกแล้ว พ่อเริ่มเถียงไม่ออก แต่สีหน้ายังโกตั๊กอยู่ดี แหละ

l3ankmusic
09-04-2009, 05:53 PM
ว่าแต่ว่า คดีไปถึงไหนแล้ว ไม่ใช่จบโดยไม่มีคนผิดไปแล้ว แบบนั้นไม่เอานะ

Yama_P
09-04-2009, 05:59 PM
เอ่อ พออ่านกระทู้แล้ว ความสามารถของบุคคลนี้ถือว่า สุดยอด เลวสุดยอดนะ

Basszymond
09-04-2009, 08:03 PM
อ่า นะ คือ อึ้ง อ่ะ

เบส สวย มากๆเลยครับ

ไอ่คนเอาไปนิก็แบบ ... อ่านะ
ก็ ขอให้ได้คืนในสภาพ ที่ ปลอด ภัย ไร้ ริ้วรอย บอดี้ สภาพเดิม ละ กัล น๊ะ

ท่า เ จ อ เยาแส ยังไง ก็ จะ โทร ไป บอกจ๊ะ

Dbass
09-04-2009, 08:20 PM
ดคีเยอะ โจทก์แยะ

น้องชัยพิชิต วันนึงถ้าไม่มีพ่อแล้ว น้องจะลำบากที่สุด

ใครที่ได้เบสคืนแล้วก็โชคดี คนอื่นที่ยังไม่ได้คืนหรือสูญเงิน ขอให้ได้คืน ๆ ๆ ขอเอาใจช่วย

เหมือน พ่อแม่รังแกฉัน ในวิชาภาษไทยครับ

Baramoz
09-04-2009, 09:38 PM
นายแย่มากอะ เบสเค้ามันหาได้ไม่ยากหลอก ถ้า หาตามร้านไม่เจอ เค้าอาจจะ เก็บไว้ที่อื่น ยังไม่ปล่อยก้ได้ ตามเรื่อยๆ พี่จิว กัมลังใจให้=]]]

มีอะไรให้ช่วยเหลือก็โทรมาบอกได้เลย=]] เซนต์ไม่ทิ้งกัน=]

nickoe
09-04-2009, 10:45 PM
ขอให้ได้คืนเร็วๆครับ ตามข่าวได้แล้วก็คงอีกไม่นานครับ

10-04-2009, 12:37 AM
จิว และ คุณไอซ์
ถ้าได้ของคืนแล้วอย่ายอมนะ
เอาให้จบ เราช่วยกัน
ไม่อยากให้คนสันดานงี้ไปทำเรื่องชั่วๆกะคนอื่นอีก
ต้องเอามันเข้าคุก
ให้มันไปเป็นเนื้อสดในดงเสือ จะได้รู้ว่าทำผิด ต้องได้รับโทษ

ถ้าได้ไปดูของแล้ว โทมาบอกกันด้วย
ปล. ขอโทดคุณไอซ์ไม่ได้โทกลับไปวันนี้ พอดีติดงานน่ะคับ

Mutumbo
10-04-2009, 01:21 AM
ยังใงถ้าเรื่องเคลียเเล้ว ก็รบกวนนํามาเล่าให้ฟังกันด้วยนะครับ จะได้เป็นคติใว้ให้คนอื่นๆ
เอาใจช่วยครับ

10-04-2009, 01:29 AM
สรุปว่าได้ของและหรอพี่จิว???

po.x.man
10-04-2009, 01:35 AM
ได้คืนยังครับส่งข่าวด้วยเน้อ ลุ้นอยู่

OamYa~kO
10-04-2009, 03:43 AM
เดี๋ยวถ้ามันไปอยู่ในคุก คงไม่ไปขโมยของในคุกอีกนะ :D

ขอให้มันโดนอัดถั่วดำ

IzE69
10-04-2009, 07:00 AM
จิว และ คุณไอซ์
ถ้าได้ของคืนแล้วอย่ายอมนะ
เอาให้จบ เราช่วยกัน
ไม่อยากให้คนสันดานงี้ไปทำเรื่องชั่วๆกะคนอื่นอีก
ต้องเอามันเข้าคุก
ให้มันไปเป็นเนื้อสดในดงเสือ จะได้รู้ว่าทำผิด ต้องได้รับโทษ

ถ้าได้ไปดูของแล้ว โทมาบอกกันด้วย
ปล. ขอโทดคุณไอซ์ไม่ได้โทกลับไปวันนี้ พอดีติดงานน่ะคับ

ไม่เปนไรครับผม ;D

Baramoz
10-04-2009, 11:05 AM
แวปๆ เหนพี่จิบบอก เบสอยู่ดอนเมือง แต่เค้ายังไม่ได้ไปดู =]]

ResEviL
11-04-2009, 01:39 AM
ถ้าเป็นผม ผมเล่นถึง "ตาย" นะครับ

ผมพูดจริงๆนะ >:(

Yunamusic
11-04-2009, 02:23 AM
- - เข้ามาให้กำลังใจครับสู้ต่อไปครับ - -

s0l0m0n
11-04-2009, 12:47 PM
เข้ามา Update ข่าวครับ
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับคุณจิว

ถ้าได้ข่าวก็ไปเอาคืนเลยนะครับ ระวังแหวกหญ้างูตื่นครับ
รบกวนตีงูให้ตายด้วยนะครับ :)

555
12-04-2009, 11:00 AM
เอาใจช่วยครับ

จาบร้าเหso
12-04-2009, 08:54 PM
ได้คืนยังคับ

เอาใจช่วยอยู่

:) :)

gameman23
12-04-2009, 09:29 PM
ขอให้มีข่าวดีเน้อ เบสสวยมาก

pandah
13-04-2009, 04:15 PM
อยากรุ้ว่าทำมาเท่ารัยคับ

งามมากๆ

Free Willy
14-04-2009, 11:26 AM
มีเพื่อนๆจำนวนมากเข้ามาช่วยกันตามหาเบสของคุณ Soulprano ช่วยกันหาเบาะแสจนได้ข้อมูลไม่น้อยเลย

หลายคนเข้ามาถามไถ่ความคืบหน้าของการตามหาเบสสุดสวย

ผมว่าคุณ Soulprano น่าจะเข้ามาบอกความคืบหน้ากันหน่อยน่าจะดีมากเลยนะครับ

หลังสุดคุณ Soulprano เข้ามาในกระทู้นี้เมื่อวันที่ 8 เมษายน วันนี้วันที่ 14 เมษายนแล้วครับ

gameman23
15-04-2009, 01:33 AM
เรื่องพ่อแม่รังแกฉันนะครับ เผื่อใครยังไม่เคยอ่าน (ผมก็เพิ่งเคยอ่านนี่ละ)
เรื่อง พ่อแม่รังแกฉัน
โดย พระยาอุปกิตศิลปสาร

มี ซินแสแก่เฒ่าได้เล่าไข
ถึงเรื่องงิ้วว่าเล่นกันเช่นไร
มีข้อใหญ่นั้นก็เป็นเช่นละคร

แต่ข้อหนึ่งแกเล่าเขาประสงค์
มุ่งจำนงในข้างเป็นทางสอน
ชี้ทางธรรม์มรรยาทแก่ราษฎร
เหมือนละครสุภาษิตไม่ผิดกัน

เราบวชนาคโกนจุกในยุคก่อน
มีกล่าวกลอนเพราะพริ้งทำมิ่งขวัญ
การขันหมากยุคเก่าท่านเล่ากัน
มีสวดฉันท์เรียกว่าสวดมาไลย์

เค้าก็คือท่านหวังจะสั่งสอน
แต่ผันผ่อนตามนิยมสมสมัย
มีเฮฮาพาสนุกเครื่องปลุกใจ
สมกับได้มีงานการมงคล

ในหมู่บ้านย่านกลางเมื่อปางก่อน
มีโรงสอนธรรมทานการกุศล
เพื่อเป็นเครื่องเรืองปัญญาประชาชน
ในตำบลอัตคัตไกลวัดวา

เรียกศาลาโรงธรรมประจำบ้าน
เหมือนสถานที่ฝึกทางศึกษา
บางคราวมีการกุศลปนเฮฮา
เพื่อให้พาเพลิดเพลินเจริญใจ

ฝ่ายจีนเขาได้มีอย่างที่ว่า
เอางิ้วมาฝึกหัดดัดนิสัย
ย่อมดูดดื่มซึมซาบปลาบปลื้มใจ
เหมือนอย่างได้รู้เห็นที่เป็นจริง

งิ้วเรื่องหนึ่งแกเล่าครั้งเยาว์อยู่
ได้ไปดูจำไว้ได้ทุกสิ่ง
เกาะในจิตติดแน่นแม้นกับปลิง
เลยเป็นสิ่งสอนใจจนใหญ่มา

ตามเรื่องนั้นว่ามีเศรษฐีหนึ่ง
เป็นคนซึ่งสูงชาติวาสนา
มีทรัพย์สินเหลือล้นคณนา
มีบ้างช่องแน่นหนาด้วยข้าไท

ท่านเศรษฐีมีบุตรสุดที่รัก
แกฟูมฟักใฝ่จิตพิสมัย
บุตรคนเดียวแสนจะห่วงดังดวงใจ
หวังจะให้สืบวงศ์ดำรงไป

มีโรงเรียนไกลบ้านอาจารย์สอน
กลัวลูกอ่อนลำบากไม่พรากได้
อุตส่าห์จ้างครูบามาแต่ไกล
ให้สอนในบ้านตนสู้ปรนปรือ

ฝ่ายลูกเรียนผู้เดียวให้เปลี่ยวจิต
มักเบือนบิดเบื่อชังเรื่องหนังสือ
อยากได้เพื่อนพูดจาและหารือ
พ่อก็อือออตามด้วยความรัก

เกณฑ์พวกเด็กในบ้านให้อ่านด้วย
ก็เพื่อช่วยชวนใจให้สมัคร
ครั้นมีเพื่อนเรียนล้อมอยู่พร้อมพรัก
กลับชวนชักเล่นกันไม่หมั่นเรียน

ครูก็ดีจี้ไชมิได้หยุด
แกเห็นสุดเอาใจจึงได้เฆี่ยน
หวังให้กลัวอาญาตั้งหน้าเพียร
แต่กลับเพี้ยนผิดคาดถึงขาดกัน

คือบุตรท่านเศรษฐีหนีไปหา
พ่อฟ้องว่า ครูนี้แกตีฉัน
ปลอบให้เรียนก็ไม่ไปจนใจครัน
ต้องเป็นอันเลิกกับครูที่อยู่มา

อุตส่าห์จ้างครูใหม่ตามใจลูก
แต่ไม่ถูกใจบุตรสุดจะหา
ครูคนนั้นฉันเข็ดไม่เมตตา
คนนี้ว่าจู้จี้พิรี้พิไร

แต่เปลี่ยนครูอยู่ฉะนี้ไม่มีเหมาะ
มักทะเลาะเลิกเรียนต้องเปลี่ยนใหม่
พวกครูๆ เข็ดกลัวกันทั่วไป
ถึงจะให้เงินมากไม่อยากเอา

บิดาผู้รักบุตรสุดจะกลุ้ม
ลูกเป็นหนุ่มใหญ่โตยังโง่เง่า
เที่ยวจ้างครูอยู่ห่างต่างลำเนา
ค่าจ้างเท่าไรนั้นไม่พรั่นกลัว

แต่ก็ไม่ยืดไปเท่าไรนัก
ประเดี๋ยวชักเหหันต้องสั่นหัว
เผอิญมาปะครูที่รู้ตัว
แกหวังชั่วค่าสอนสู้ผ่อนตาม

ศิษย์จะรู้เท่าไรไม่ธุระ
ชื่อเสียงจะเสียไปก็ไม่ขาม
ศิษย์ผู้ใดตั้งหน้าพยายาม
สอนให้ตามแต่รักสมัครเรียน

ครูคนนี้ถูกใจอยู่ได้ยืด
ถึงจะจืดจางการเรื่องอ่านเขียน
ก็ถูกจิตศิษย์ตนย่อมวนเวียน
อยู่จำเนียรโตใหญ่ไร้วิชา

ฝ่ายพ่อแม่รักบุตรสุดจะรัก
บุตรสมัครทางไหนมิได้ว่า
ใช้เงินทองกอบกำไม่นำพา
อยู่ไม่ช้าแกก็ตายทำลายชนม์

ทรัพย์สมบัติมรดกตกแก่ลูก
ไม่ต้องปลูกเปลืองแรงแสวงผล
มีเพื่อนมาฮาฮือนับถือตน
เฝ้าแต่ขนทรัพย์จ่ายสบายจริง

เอาอะไรได้ทุกอย่างช่างสะดวก
จะหยิบหมวกหมวกรี่เหมือนผีสิง
ทุกอย่างรู้เอาใจไม่ประวิง
ดูเหมือนชิงกันมาคราต้องการ

ไม่ช้านักทรัพย์ลดหมดสะดวก
จะหยิบหมวกหมวกกระเดียดข้างเกียจคร้าน
ถ้าเผลอหน่อยคอยหนีตะลีตะลาน
วิ่งเข้าร้านโรงจำนำไม่อำลา

เพื่อนทั้งมวลล้วนหายเหมือนตายจาก
ที่มีมากคือสหายพวกนายหน้า
บ้านของท่านขายเท่าไร? ให้ราคา
ผมช่วยค้าขายให้ด้วยไมตรี

เพื่อนสนุกพลุกพล่านขายบ้านช่อง
พอเงินทองหมดเรียบก็เงียบจี๋
ต่อนี้ไปใครเยือนคือเพื่อนดี
ไม่เช่นนี้เพื่อนโหล่โง่ระยำ

บุตรเศรษฐีเป็นมาถึงครานี้
ไม่เห็นมีมิตรสหายมากรายกล้ำ
ผิวผู้ดีมีกระดากพะอากพะอำ
จะคิดทำการอะไรก็ไม่เป็น

ต้องตรำตรากจากย่านถิ่นบ้านเก่า
ขอทานเขาเลี้ยงตนด้วยข้นเข็ญ
พักสถานศาลเจ้าทุกเช้าเย็น
ค่อยคิดเห็นโทษตัวที่ชั่วมา

คิดถึงเรื่องเก่าแก่พ่อแม่รัก
สู้ฟูมฟักใฝ่ฝึกให้ศึกษา
ตามใจลูกเหลือล้นคณนา
ทุกสิ่งสารพัดไม่ขัดใจ

คิดถึงครูผู้สอนแต่ก่อนเก่า
บางคนเฝ้าฝึกฝนพ้นวิสัย
บางคนเฝ้าจู้จี้พิรี้พิไร
ไม่ถูกใจฟ้องพ่อก็อออือ

จนเหลวไหลได้เข็ญถึงเช่นนี้
พ่อแม่ที่รักลูกทำถูกหรือ
สิ่งใดพาเสียคนกลับปรนปรือ
ร้องไห้ฮือบ่นว่าเหมือนบ้าบอ

วันหนึ่งไปถึงถิ่นบ้านซินแส
ก็เดินแร่เข้าไปหาตรงหน้าหมอ
ร้องขอทานทันทีไม่รีรอ
ฝ่ายท่านหมอมองหน้าไม่ว่าไร

ลงท้ายแกกลอกหน้าหาว่าหลอก
เฮ้ย. เจ้าวอกเอ็งอย่ามาไถล
หลอกดูลูกสาวข้าหรือว่าไร
หรือเข้าใจว่ากูไม่รู้ที

ข้าหมอดูรู้จักลักษณะ
อย่างมึงน่ะบอกเพศเป็นเศรษฐี
รูปลักษณ์พักตร์เจ้าเผ่าผู้ดี
ทำเช่นนี้ตั้งใจอย่างไรกัน

ลูกเศรษฐีฟังว่าน้ำตาหลั่ง
ตอบเสียงดัง "พ่อแม่รังแกฉัน!"
ร้องไห้โฮซบหน้าพลางจาบัลย์
คนบ้านนั้นต่างพากันมาดู

ท่านเจ้าข้า! พ่อแม่รังแกฉัน
เขาใฝ่ฝันฟูมฟักฉันอักขู
ฉันทำผิดคิดระยำกลับค้ำชู
จะว่าผู้รักลูกถูกหรือไร

ท่านทายฉันนั้นถูกลูกเศรษฐี
ผู้กลีเลวกว่าบรรดาไพร่
ซึ่งยังรู้กอบการงานใด ๆ
เลี้ยงชีพได้เพียงพอไม่ขอทาน

โอ๊ย! ยิ่งเล่ายิ่งช้ำระกำเหลือ
โปรดจุนเจือเถอะท่านหมอขอข้าวสาร
เหมือนช่วยชีพข้าเจ้าให้เนานาน
จักเป็นการบุญล้นมีผลงาม

ฝ่ายท่านหมอฟังเล่าสิ้นเค้าเงื่อน
แกจึงเอื้อนโอษฐ์มีวจีถาม
ข้าฟังเจ้าเล่าไปก็ได้ความ
จึงเห็นตามพ่อแม่รังแกตรง

เข็ดหรือไม่ใครรังแกอย่างแม่พ่อ
หรือว่าพอทนดอกบอกประสงค์
โอ๊ย! หนเดียวชีวิตแทบปลิดปลง
ถ้าซ้ำสองต้องลงอวิจี

อย่ารังแกอีกเลยลูกเคยเข็ด
ขอจงเมตตาเถิดประเสริฐศรี
ท่านหมอฟังยิ้มเยื้อนเอื้อนวจี
เจ้าว่าดีสมจริงทุกสิ่งอัน

ข้าไม่อยากรังแกเช่นแม่พ่อ
ที่เจ้าขอข้าไม่อ่อนตามผ่อนผัน
แม้เจ้าขอสิ่งใดข้าให้ปัน
ก็เป็นอันข้าทำซ้ำรังแก

เจ้าจะตกอวิจีไม่ดีดอก
เจ้าจะออกปากพ้ออย่างพ่อแม่
ลูกเศรษฐีตกตะลึงทะลึ่งแล
โอ๊ย! ผมแย่ถูกล่อลงบ่อตม

เมื่อไม่ให้ใครจะว่าเจ้าข้าเอ๋ย
นี่กลับเย้ยยกคำทิ่มตำผม
จะไล่ไปก็ไม่ไล่ให้ระทม
ว่าแล้วซมซานกลับด้วยคับใจ

หมอขยับจับบ่าช้าซีเจ้า
คำที่เล่าบอกข้าน่าเลื่อมใส
พ่อแม่รักลูกผิดชนิดไร
เขาก็ได้ทุกข์ถมจนล้มตาย

เวลานั้นตัวเจ้ายังเยาว์อยู่
จึงไม่รู้ยั้งตนจนฉิบหาย
เดี๋ยวนี้เจ้ารู้สึกสำนึกกาย
จงขวนขวายฝึกหัดดัดสันดาน

ข้าจักเป็นพ่อแม่ช่วยแก้ให้
ต้องตามใจแต่ข้าจะว่าขาน
ถ้ายอมตามข้าว่าไม่ช้านาน
จักไม่ต้องขอทานเขาต่อไป

ลงท้ายลูกเศรษฐียินดีรับ
ไปอยู่กับซินแสแก้นิสัย
ไม่ว่ามีกิจการสถานใด
แกใช้ให้ทำสิ้นจนชินการ

แกปรานีจี้ไชด้วยใจรัก
จนรู้จักค้าขายหลายสถาน
อยู่กับหมอต่อมาไม่ช้านาน
ก็พ้นการทุรพลเป็นคนแคลน

ชาวเราเอ๋ยพ่อแม่มุ่งแต่รัก
สู้ฟูมฟักในบุตรนั้นสุดแสน
แต่ความรักมักเดินจนเกินแกน
เลยเข้าแดนทุกข์ถมระทมกาย

ดังเศรษฐีรักบุตรสุดสวาท
บุตรอุบาทว์มิได้รักสมัครหมาย
เอาแต่ใจใฝ่ตามความสบาย
พ่อแม่ตายก็เพราะตรมระทมใจ

ยังมิหนำซ้ำว่าด่ากระดูก
หาว่าถูกพ่อแม่รังแกได้
แต่ชาวเราเนาเขตประเทศไทย
คงจะไม่พบปะขอประกัน

เพราะพระราชบัญญัติอุบัติแล้ว
เหมือนดวงแก้วส่องสว่างทางสวรรค์
บังคับให้ศึกษาทั่วหน้ากัน
พระคุณธรรม์ข้อนี้ไม่มีเทียม

ที่สุดนี้ชาวเราน้อมเกล้าฯ นบ
พระจอมภพภูบดินทร์พระปิ่นเสียม
พระปลุกใจไทยทั่วตั้งตัวเตรียม
ทุกอย่างเยี่ยมยิ่งคุณวิบุลเอย...

Superman
15-04-2009, 03:21 PM
มีเพื่อนๆจำนวนมากเข้ามาช่วยกันตามหาเบสของคุณ Soulprano ช่วยกันหาเบาะแสจนได้ข้อมูลไม่น้อยเลย

หลายคนเข้ามาถามไถ่ความคืบหน้าของการตามหาเบสสุดสวย

ผมว่าคุณ Soulprano น่าจะเข้ามาบอกความคืบหน้ากันหน่อยน่าจะดีมากเลยนะครับ

หลังสุดคุณ Soulprano เข้ามาในกระทู้นี้เมื่อวันที่ 8 เมษายน วันนี้วันที่ 14 เมษายนแล้วครับ

ผมว่า จิว ของไปเที่ยว สงกรานน่ะครับ ปีใหม่ ไทยแล้วขอให้เจอแต่สิ่งดีๆนะจิว และทุกๆคนด้วยครับ

minor]Blues
17-04-2009, 02:02 AM
สรุปว่าเจอตัว+ได้ของคืนแล้วหรอคับ

อยากรู้ๆๆๆ up date หน่อยยย

soulprano
18-04-2009, 12:33 PM

ผมว่า จิว ของไปเที่ยว สงกรานน่ะครับ ปีใหม่ ไทยแล้วขอให้เจอแต่สิ่งดีๆนะจิว และทุกๆคนด้วยครับ

ขอโทษด้วยครับ ที่ไม่ได้เข้ามา
ผมไปรดน้ำ ญาติผู้ใหญ่ที่ต่างจังหวัดตลอดช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาครับ

เรื่องคดี ตอนนี้คืนหน้าไปได้เยอะแล้วครับ
เหลือ รอการติดต่อ อีกนิดหน่อยก็น่าจะได้ของคืนแล้วครับ
ส่วนตัว คนที่ขโมยไป ก็ต้องฝากไว้ให้เป็นหน้าที่ตำรวจ

ขอบคุณทุกคนมากน่ะครับที่ช่วยติดตาม
แล้วยังไง เมื่อผมมีอะไรคืนหน้าอีก ผมจะมาแจ้งให้ทุกคนได้ทราบอีกทีครับ
:)

จาบร้าเหso
18-04-2009, 10:29 PM
ขอให้ได้คืนไวๆนะคับ

เป็นกำลังใจให้คับ

:) :)

Art Of Music Team
18-04-2009, 11:41 PM
ถ้ายังไงแล้ว ผมขออนุญาต เอาไปลงที่ Guitarthai ด้วยนะครับ ช่วยๆกัน

Free Willy
18-04-2009, 11:58 PM
ตอนนี้เบสอยู่ที่ไหนครับ เจอของหรือยัง เห็นหน้าเห็นตากันหรือยังครับ

ที่อยากให้มาบอกความคืบหน้าก็เพราะเห็นว่ามีเพื่อนๆจำนวนมากเป็นห่วงเป็นใย รวมทั้งผมด้วย และยังประสานกันช่วยกันติดตามค้นหากันจนได้เบาะแสมาอย่างน่านับถือจริงๆ

ไม่อยากให้เสียน้ำใจครับ

IzE69
20-04-2009, 08:30 AM
เบสของผมและของจิวท่าทางจะต้องเอาเงินไปซื้อคืนเองแล้วนะครับ

hitsugi979
20-04-2009, 07:13 PM
ผมว่าถึงจะได้คืน ก็คงไม่สมบูรณืเต็ม 100% แล้วมั้งคัฟ

แต่ถึงยังไงก็ขอให้ได้มาแบบยังเต็ม 100% มาก็แล้วกัน

soulprano
20-04-2009, 08:20 PM
69 ]
เบสของผมและของจิวท่าทางจะต้องเอาเงินไปซื้อคืนเองแล้วนะครับ

เฮ้อ...พอเข้าไกล้

มันก้ไกลออกไปอีกทุกทีเลยไอซ์

:(

IzE69
21-04-2009, 01:50 PM
69 ]

เครียดครับจิวทางร้านเค้าเล่นแง่กับผม ผมว่าจิวคงต้องเอาน้าไปคุยกับร้านแล้วนะครับว่าเบสใครซื้อไป :-\

chelsea
21-04-2009, 02:11 PM
69 ]

69 ]

เครียดครับจิวทางร้านเค้าเล่นแง่กับผม ผมว่าจิวคงต้องเอาน้าไปคุยกับร้านแล้วนะครับว่าเบสใครซื้อไป :-\

เป็นไงมั่งโดม เห็นวันนั้นโทรมา ร้านไม่ยอมคืนแนะนำให้เอาตำรวจที่รู้จักหรือผู้ใหญ่ไปด้วยซักคนนะ น่าจะคุยง่ายขึ้น

IzE69
21-04-2009, 06:00 PM
69 ]

69 ]

เป็นไงมั่งโดม เห็นวันนั้นโทรมา ร้านไม่ยอมคืนแนะนำให้เอาตำรวจที่รู้จักหรือผู้ใหญ่ไปด้วยซักคนนะ น่าจะคุยง่ายขึ้น

ผมไม่ใช่พี่โดมคับพี่อ้น เซงเลยครับพี่อ้นเบสผมกับเบสของจิว หายไปต่อหน้าต่อตา

เครียดมากเลยครับ ทำอะไรไม่ถูกแล้วทางร้านก็เหมือนจะรุ้ที่มาที่ไปของเบสผมแล้ว เหมือนเค้าจะรีบขายรึอาจจะไปเก็บไว้ก่อนก็เป็นได้

Aumaim
21-04-2009, 07:13 PM
ร้านที่รับเนี่ย .... โดนข้อหารับของโจรได้หรือเปล่าครับ

เอาใจช่วยอยู่ฮะ ผมว่าต้องเอาตำรวจลากคอไปทั้งร้านที่รับ ทั้งคนที่ขายเลย โฮ่ยยย มือเบสไทย ไม่น่าทำกันได้

MrChamp
21-04-2009, 07:18 PM
เบสตัวนี้ ยังไงก็มีตัวเดียวอยู่แล้ว แจ้งตำรวจเลยครับ รับของโจร อายัดไว้เลยเพราะมันเป็นของเรา

ให้เจ้าของใหม่จัดการเคลียร์กะร้านเอง ร้านน่ะยังไงก็ต้องโดนข้อหารับของโจร

ToniiH34T
21-04-2009, 09:41 PM
ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ

Free Willy
21-04-2009, 10:44 PM
กรณีแบบนี้อย่าคิดเองครับ ปรึกษาทนายโดยด่วน ทนายช่วยคุณได้

IzE69
22-04-2009, 07:09 AM
กรณีแบบนี้อย่าคิดเองครับ ปรึกษาทนายโดยด่วน ทนายช่วยคุณได้

ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ร้านที่รับเนี่ย .... โดนข้อหารับของโจรได้หรือเปล่าครับ

เอาใจช่วยอยู่ฮะ ผมว่าต้องเอาตำรวจลากคอไปทั้งร้านที่รับ ทั้งคนที่ขายเลย โฮ่ยยย มือเบสไทย ไม่น่าทำกันได้

ทางร้านเค้าเล่นแง่กับผมมากเลยนะครับ ส่วนทางจิวผมเห็นใจเค้ามากเลยเพราะเบสเค้าทางร้านบอกว่าขายไปแล้ว แต่ไม่ยอมบอกว่าใครซื้อไป

IzE69
23-04-2009, 03:37 PM
ตอนนี้ทั้งผมและจิวได้เบสคืนแล้วนะครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยหาเบาะแสด้วยนะครับ

menn
23-04-2009, 04:27 PM
ดีจัง ได้เบสคืนทั้ง 2 คนเลย

ยินดีด้วยครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

IzE69
23-04-2009, 06:05 PM
ดีจัง ได้เบสคืนทั้ง 2 คนเลย

ยินดีด้วยครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ขอบคุณครับพี่เม่น ได้เบสคืนแล้วแต่ยังมีเงินของผมอีกที่ยังไม่ได้คืน

kenman
23-04-2009, 07:47 PM
ดีใจด้วยครับ ;) ;)

Dream182
23-04-2009, 10:11 PM
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้คืน....

Free Willy
24-04-2009, 09:18 AM
69 ]
ตอนนี้ทั้งผมและจิวได้เบสคืนแล้วนะครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยหาเบาะแสด้วยนะครับ

ยินดีด้วยครับ สภาพเหมือนตอนอยู่กับเราหรือเปล่า อารมณ์แรกที่ได้เห็นเค้ากลับมาอยู่ในมืออีกครั้งเป็นไงบ้าง เล่าหน่อยสิครับ

69 ]
ทางร้านเค้าเล่นแง่กับผมมากเลยนะครับ ส่วนทางจิวผมเห็นใจเค้ามากเลยเพราะเบสเค้าทางร้านบอกว่าขายไปแล้ว แต่ไม่ยอมบอกว่าใครซื้อไป

แล้ว..ทำไงงครับ ถึงได้คืนมา เผื่อว่าคนอื่นที่เจอปัญหาแบบเดียวกันจะได้จำไว้เป็นตัวอย่าง

Aumaim
24-04-2009, 09:44 AM
เยี่ยมมมม ยินดีด้วยครับพี่

เล่าๆๆๆ ได้คืนมาได้ไงครับ นั่งรอฟัง

Tea_Doreman
24-04-2009, 03:36 PM
art มากเลยครับพี่ แนวคิดดีนะเนี้ย

สงสัยต้องแจ้งข้อหาเพิ่มแล้วล่ะคับ

1.ลักทรัพย์
2.ขโมยลิขสิทธิ์ทางปัญญา
3.ทำร้ายข่มขืนจิตใจ (อิอิ)

ได้คืนหรือยังครับเนี้ย
ถ้ายังขอให้ได้ไวๆนะครับ อย่าเพิ่งท้อครับ

Tea_Doreman
24-04-2009, 03:38 PM
ได้คืนแล้วหรอครับ ดีจัยด้วยคร๊าบบบ ถ่ายรูปมาให้ดูใหม่นะครับ ชอบอ่า สวยดี

ตืบมานไปหรือยังอ่า หุหุ เอาสัก พันเข็ม อิอิ

BaSs
24-04-2009, 04:17 PM
ฟ้ามีตา ครับ อิอิ

รับรอง กรรมตามทัน ครับ

IzE69
24-04-2009, 04:31 PM
69 ]

ยินดีด้วยครับ สภาพเหมือนตอนอยู่กับเราหรือเปล่า อารมณ์แรกที่ได้เห็นเค้ากลับมาอยู่ในมืออีกครั้งเป็นไงบ้าง เล่าหน่อยสิครับ

69 ]

แล้ว..ทำไงงครับ ถึงได้คืนมา เผื่อว่าคนอื่นที่เจอปัญหาแบบเดียวกันจะได้จำไว้เป็นตัวอย่าง

อารมณ์แรกของผมที่ได้กลับมานี่คือ ดีใจ+โล่งอกที่มันกลับมาอยู่กับเรา+หนี้สินที่เรายืมเงินเค้ามาเพื่อไปซื้อคืน

ส่วนของจิวที่ได้คืนมาเพราะคุณแม่ของจิวนำตำรวจไปคุยกับเจ้าของร้าน ทางเจ้าของร้านเลยบอกว่าจริงๆแล้วยังไม่ได้ขายไปแต่ไปเก็บไว้เพราะกลัว

matogus
24-04-2009, 08:26 PM
ชื่อเจ้าของกระทู้เหมือนเราเรย ฮิฮิ

kasumi
25-04-2009, 01:57 AM
69 ]

69 ]

69 ]

อารมณ์แรกของผมที่ได้กลับมานี่คือ ดีใจ+โล่งอกที่มันกลับมาอยู่กับเรา+หนี้สินที่เรายืมเงินเค้ามาเพื่อไปซื้อคืน

ส่วนของจิวที่ได้คืนมาเพราะคุณแม่ของจิวนำตำรวจไปคุยกับเจ้าของร้าน ทางเจ้าของร้านเลยบอกว่าจริงๆแล้วยังไม่ได้ขายไปแต่ไปเก็บไว้เพราะกลัว

พี่บอกแล้วว่าเราไม่จำเป็นต้องออกตังซื้อคืนมาหรอก เพราะมันเป็นของเรา ถ้าร้านไม่ให้นี่สิกลายเป็นร้านมีความผิดทันที มันก็ต้องทำอย่างที่ว่านั่นแหละ

บ้านเมืองมีกฏหมาย เราจะปล่อยให้พวกนี้มันหาช่องว่างเพื่อผลประโยชน์ตัวเองไม่ได้หรอก

ก็ดีใจด้วยที่ได้คืน ส่วนเงินและของที่เหลือของโดม ก็ตามอย่างที่คุยกันนะ

อย่าเพิ่งเลิกตอนนี้.. เสียดายเงินและโอกาสที่ทำสิ่งที่ถูกต้อง

armhihi*
25-04-2009, 02:04 PM
อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกยันจบเลยครับ

ดีใจด้วยครับที่ได้คืน

ดีครับมีเพื่อนดีๆคอยช่วยเหลือ เวรกรรมมันมีจริงๆครับ !

tamikooh
25-04-2009, 06:50 PM
ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้คืน

=> P : BASS <=
26-04-2009, 12:26 AM
ดีใจด้วยครับ ของรักของหวงของเราได้กลับมาสู้อ้อมกอดอีกครั้งและจะอยู่ตลอดไปเก็บรักษาให้ดีนะครับ ที่ผ่านมาก็ถือเสียว่าเรียนรู้นิสัยคน เพราะคนสมัยนี้ไว้ใจกันไม่ได้เลยจริงๆแม้แต่คนรอบข้างเราก็ตาม

soulprano
27-04-2009, 11:26 AM

AOM123456
30-04-2009, 09:50 PM
ยินดีด้วยคับ

DomInIoN
01-05-2009, 02:08 PM
ดีใจด้วยคับ ;D ;D ;D

F1ucke
02-05-2009, 12:34 AM
ไม่ได้แวะมาอ่านาน ได้เบสคืนซะทีดีใจด้วยนะครับ ;)

tutor
07-05-2009, 10:52 PM
http://www.mysteal.net/เว็ปฟรีสำหรับลงทะเบียนยืนยันการเป็นเจ้าของเครื่องดนตรี หรือสิ่งของอื่นๆที่เป็นของเรา เอาไว้เป็นหลักฐานเวลามันเปลี่ยนสถานะไปเป็นของโจร หรือเกิดหายขึ้นมาก็ประกาศแจ้งหายได้ ร่วมด้วยช่วยกันครับ ขโมยก็เยอะ โจรก็แยะ อย่าประมาทดีกว่านะครับ http://www.mysteal.net/

salebass
21-05-2009, 12:50 AM
การศึกษาไม่ได้ช่วยให้จิตใจสูงขึ้นเลย

แย่มาก

ได้คืนแล้วหรอคะ ดีใจด้วยนะคะ เบสสวยดี ^^

markkung
30-05-2009, 04:40 AM
โหย เสียชื่อเด็กเกษตรหมดเลยคับ อยากรู้จิงๆว่ามันคิดอะไรอยู่ ถึงได้ทำอย่างงี้

Kaziidizt
31-05-2009, 09:29 PM
น่าเส้าๆ ๆๆ

สั่งพี่เชนทำเท่าไหร่อ่ะ
อยากรู้มากเลย ย

แล้วพี่เชนเค๊ารับติดLEDแล้วหลองับ บ

ไมของผมเค๊าไม่ยอมอ่
T______________________________T

Ake!!
02-06-2009, 09:06 PM
เบส พี่ สุด ยอด มาก มาย

สวย หาที่ ติมิได้

menn
04-06-2009, 10:31 AM
เพิ่งได้เห็นตัวจริงที่อลิเซียมาเมื่อวัน2วันนี้

งามมาก

Taw Angelripper
05-06-2009, 01:00 AM
ยินดีด้วยครับที่ได้เบสคืน :D
แล้วพี่อยู่รุ่นไรอ่ะครับ ผมอยู่louis91(ตอนนี้อยู่ม.4)

soulprano
06-06-2009, 12:00 PM
ข้อความโดย: นายเม่น
ใส่การอ้างถึงคำพูด
เพิ่งได้เห็นตัวจริงที่อลิเซียมาเมื่อวัน2วันนี้

งามมาก

;D ;D

ข้อความเมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 01:00:28 AMข้อความโดย: Taw Angelripper
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ยินดีด้วยครับที่ได้เบสคืน
แล้วพี่อยู่รุ่นไรอ่ะครับ ผมอยู่louis91(ตอนนี้อยู่ม.4)

86 ครับ

Dream182
08-06-2009, 01:34 AM
ผมขอ รบกวน ถามหน่อยนะครับ

สั่งทำตัวนี้ ประมาณเท่าไหร่ หรอครับ สงสัย

เพราะกำลังอยากทำ แต่ทำอีกทรง แต่แปลกๆ เหมือนกันครับ

cekmitnb
08-06-2009, 06:38 PM
ไอ้พวกเลวๆอย่างนี้ต้องส่งไปอยู่ 3 จว ภาคใต้ครับรับรองหายซ่า
ปล.คนรักภาคใต้

kapaoonair
30-06-2009, 04:57 PM
โฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จำคนผิดเข้าคุกครับ... ;D ;D

minor]Blues
30-06-2009, 11:03 PM
ถึงคุณ B (นามสมมุติ)

พ่อคุณนี่ son of a bitch ได้อีกนะคับ จะทำอะไร กรุณาทบทวนดีๆนะคับ เงินก้อเงินของผม ให้ยืมไป ดอกเบี๊ยก้อไม่คิด ของมามัดจำก้อไม่ต้อง
*** ถ้าผมเปนอาไรไป ขอความกรุณาคนในsiambass ส่งกระทู้นี้ไปเปนหลักฐานให้ตำรวจด้วยนะคับ ขอขอบคุณล่วงหน้า.... -/\-

ปล.อย่าคิดว่าออนMSN แบบ off line แล้วจะไม่มีคัยรู้นะคับ internet มีอาไรอีกเยอะที่คุณยังไม่รู้ ตราบใดที่คุณยังเชื่อมต่อ internet เพื่อใช้งาน hack เมลคุณน่ะ ง่ายกว่าทำกระเพราไก่ไข่ดาวซะอีก

เรื่องนี้จบเมื่อไหร่ เด๋วจะมาเล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟัง ตอนนี้บอกอาไรไม่ได้จิงๆ .......แต่รับรองได้เข้าชิงตำแหน่งกระทู้ในตำนานของsiambass แน่นอน ฮาๆ.....

IzE69
02-07-2009, 12:06 PM
คุณ B (นามสมมุติ)

พ่อคุณถึงกับจะให้คนมาเก็บเจ้าหนี้คุณเลยรึครับ

คิดได้ยังไงครับ ???

bassltteam
07-07-2009, 07:29 PM
คนอย่างงี้ต้องกระทืบบบ เเล้วโยนให้ปลากิน ทำคนชื่อเบสเสียหายหมด ผมชื่อเบสเเต่นิสัยไม่ใช่เเบบนั้นอะ ถ้าเจอฝากบ้องกะโหลกทีนะ อิอิ

Cyberdoc
16-07-2009, 10:49 AM
อยากทราบว่า Alicea Fretless 6 สายตัวนี้ ค่าตัวเท่าไหร่กันครับ อยากได้บ้าง แต่เอาเป็นมี fret

BaCkStRoKe
18-07-2009, 10:18 PM
อย่าท้อคับบบบบ
เปนกำลังใจให้
^^

Hapza
20-07-2009, 03:13 PM
ดีใจด้วยครับ ;D ;D ;D ที่ได้เบสคืนแล้ววว ( เบส คุณสยมากจิงๆๆ )

*** จากใจผมแล้วได้รูถึงนิสัย เพื่อนๆเลวๆของคุณแล้ว ผมอยากจะชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว สยามเบส ไป กระทืบ มันจิงๆๆครับ ;D ;D ;D

**** จะเล่นให้เดินไม่ได้เลย ไอเด็กเลวแบบนี้ ;D ;D ;D

8mile
22-07-2009, 08:49 PM
ปรกติ เล่นแต่ บอด รถยนต์เหนที่โน่น มีแบบนี้ประจำ

พอดีอยากเล่นเบสเป็นเลยลองเข้ามาอ่านดู

เห้อๆๆๆ ต้องระวังตัวหน่อยนะครับ

ม.กะเสดบางเขนเหรอป่าว ถ้าใช่ระแวกบ้านผมเลยหล่ะ

แถวนี้โต๊ะบอลเยอะนะ

ยังไงก้ขอไห้ได้คืนเร็วๆๆนะครับ

ปล.ระวังตัวไว้หน่อยนะครับ

james_lusifer
23-07-2009, 10:11 AM
ดีใจด้วยน่ะคับได้เบสกลับมาแล้ว :) :) :)

ว่าแต่เบสสวยมากเลยจริงๆคับ ;D ;D ;D ช๊อบชอบ ; ;) ;) ;)

FewBassDanGeRad
25-07-2009, 11:11 PM
สังคมจอมปลอม

Oujo-ZaMa
12-08-2009, 04:58 PM
ได้ข่าวว่าพี่ขายเบสตัวนี้แล้วนิเหนโพสใน บอด ขายเบส ในsiam bass อิอิ

SinceWhen
12-08-2009, 05:01 PM
และตอนนี้เจ้าเอลิเชียแบล็คตัวนี้ก็เปลี่ยนมือเจ้าของแล้ว
;D ;D ;D ;D

The_Buprestis
27-08-2009, 01:23 AM
ทำพี่ผมได้ พี่ผมเองนะ

MoteClash
02-09-2009, 04:07 PM
ผมจำหน้ามันไว้แระ

ไงเด๋วถ้าผมเจอผมกระทืบมันให้แน่

มะต้องห่วง ชมรมคนรักเบส จะไม่ยอมเสียเกียรติให้กับคนแบบนี้

( เบสสวยมากมายเลยคับ ขอให้ได้คืนไวๆนะ ไงจะช่วยดูให้ ตามโรงจำนำ ) งิงิ

Icarus
10-09-2009, 02:40 AM
คนขโมยโดนจับยังง่ะคับ

vintage4831
22-09-2009, 07:30 AM
เอาใจช่วยอีกแรงครับ

คนเลวๆอย่างนี้ ต้องตามยิงให้ตายครับ

เอาให้จำไปอีก10ชาติ

ขอให้เจอไวๆนะครับ

FoppY
24-09-2009, 12:05 PM
ตอนนี้ คุณชัยพิชิต ได้หลบหนีไปบวชอยู่แถววัดภาคเหนือ(ไม่แน่ใจว่าจังหวัดอาไร) ฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆช่วยดูๆให้ด้วยนะคับ ขอบพระคุณเปนอย่างยิ่ง

ปล.ใครมีรูปฝากpostหน่อย - -

IzE69
24-09-2009, 12:13 PM

คิดว่าการหนีไปบวชมันจะช่วยล้างบาปที่คุณทำมันขึ้นมาได้หรือครับ

ไม่น่าเลยนะครับกับการที่คุณทำกับคนที่เค้าไว้ใจคุณ

BaSs
24-09-2009, 12:29 PM
ถึวจะบวช อยู่ถ้า เป็น บุคคลต้อง คดี ตำรวจ ก็ สามารถ จับกุมตัว แล้วพาไปสึก ได้นี่นา

FoppY
24-09-2009, 03:21 PM
ถึวจะบวช อยู่ถ้า เป็น บุคคลต้อง คดี ตำรวจ ก็ สามารถ จับกุมตัว แล้วพาไปสึก ได้นี่นา

ตำรวจเค้าไม่ตามให้หรอกคับคดีเล็กๆอย่างนี้ ยังมีคดีฆาตกรรม ปล้นฆ่า ปาหิน blah blah blah....และคดีที่ทำเพื่อเอาหน้าเอาตา(เหมือนข่าวเด็กพับเครื่องบินกระดาษตอนนี้ ที่ผู้ใหญ่ออกมาเอาหน้าเอาตากันใหญ่ ทั้งที่คนสอนไอ้เด็กนั่นพับจรวดไม่เคยได้ออกสื่อเลย)ต่างๆ อีกมากมายก่ายกอง.........

pao555
02-10-2009, 04:23 PM
พี่จิวนี่เอง ดูรูปไม่เหนเหมือนตอนอยู่เซนต์เลยอะ
ผมรุ่น91 สายแดงอะพี่ เพื่อนกะzeropuanอะ
;D

harakai
02-10-2009, 09:32 PM
ว่าแต่เบสสวยมาก ไม่น่าจะใจอ่อนเลยครับ เป็นพี่นี่ต้องข้ามศพมันไปก่อนเถอะ :D

warwick_hut
12-10-2009, 04:22 PM
เรื่องถึงไหนละ

♦♣♦ShiShiO♦♣♦
20-10-2009, 01:23 AM
ว้า แย่จัง อุตส่ามีเบสสวยๆ ขอให้ได้คืนนะคัฟพี่ พยายามหน่อย ยังไม่นาน ไม่น่าจะไปไกล

ส่วนไอคนขโมยผมว่านะ ต้องเอาไม้จิ้มฟันแจงมันจนตาย

masmharo12
28-10-2009, 11:37 AM
สงสัยจังคับพี่

เบสสวยๆอย่างนี้

สั่งทำกี่ตังคับ

อยากรู้มากมาย

ChenoPePe
21-11-2009, 03:18 PM
:( :( :( :( :( :( :( :( :( :( ผมเข้าใจดี ที่จริง แต่ติดคุก ไม่พอนะ ชอบขโมย ต้องหักนิ้วหัก แขน

barbass
21-12-2009, 07:47 PM
ราคาเท่าไหร่คับ

Yanavarut
07-01-2010, 03:33 PM
ตกลงอย่างไงครับได้คืนเปล่าครับพี่จิว

Vorkreistz
14-04-2010, 03:01 AM
เบสสวยมากครับบ

เสียดายแทน

lionbass01
24-04-2010, 02:19 PM
สั่งทำแพงม่ะครับ

thehew
16-05-2010, 11:26 AM
คนเอาไปนี้มันเลวจิงๆนะคับ

kaowaot
24-07-2010, 11:55 PM
ราคาเท่าไหร่เนี่ย อยากไปทำมั่งจัง ^^

Sleepy Cat
28-07-2010, 05:38 PM
ดีใจด้วยนะจิว ถ้าเป็นพี่คงเจ็บใจจนร้องไห้เลยล่ะตอนถูกขโมยไปน่ะ ไอ้คนแบบนี้มันน่าโดนกระทืบจริง ๆ แล้วดันเป็นเด็กเกษตร ฯ อีก เสียสถาบันหมด

คนเลวนี่มันมีอยู่ในทุกวงการจริง ๆ นะ......เห้อ อ่่านแล้วเซ็ง

พี่เปี๊ยก

Cheara
05-08-2010, 06:30 PM
[/QUOTE]ผมติดต่อไปที่บ้านของมัน ปรากฎว่า พ่อแม่ ของมันกลับไม่รับผิดชอบอะไร ประมาณว่า เอือมระอาเต็มที่แล้ว
ไม่รับผิดชอบอะไรเลย ผมได้ทำการแจ้งความที่ สน.บางซื่อแล้ว ตำรวจได้ทำการตรวจสอบพบของบางส่วนแล้ว
แต่เบสของผมยังไม่มีวี่แวว[/QUOTE]

เคยเจอเหมือนกันครับ ใจนึงก็อยากจะเห็นใจพ่อแม่เค้านะครับ แต่ใจนึงก็ไม่เข้าใจว่านั่นลูกคุณนะ จะไม่รับผิดชอบได้ยังไง

IzE69
13-09-2010, 10:34 AM
ตอนนี้มันหายไปอยู่ที่ไหนครับ เฮ้อ