PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : !!!เตือนภัยระวังโดนหลอกเงินเหมือนผม!!!

Music2home !

bassmanhaleluya
15-02-2008, 12:16 PM
เมื่อวานมีมีคนโทรมาว่าจะขายเบสLTDให้ราคา 6000บาท แต่เค้าอยู่ประจวบแต่ผมอยู่ลำปาง เค้าบอกว่าจะส่งเบสมาให้แต่ก็ให้ผมก่อนเงินให้ก่อน 3000 ถ้าได้ของแล้วโอนเงินมาให้เค้าอีกที่เหลือ บอกว่าของจะถึงตอนเย็น ประมาน 5โมงเย็นผมรอจน2ทุ่มของก็ไม่มาเลยเอะใจโทรไปถามปรากฎว่าปิดเครื่องจนเที่ยงวันนี้ก็ยังปิดเครื่องอยู่ อยากให้ทุกคนระวังไว้ เค้าบอกว่าชื่อวัฒ หรือชื่อแมน เปิดห้องซ้อมอยู่ประจวบ บอกว่าเคยเป็นแบคอัพให้ป้างชุดไข้ป้างหากใครพบเจอแนวนี้ระวังจะโดนหลอกเงินเหมือนผม อืม อายุ36ครับ ตอนนี้ผมแจ้งตำรวจแล้ว แล้วก็มีที่อยู่คนนี้แล้ว ถึงคนที่ชื่อวัฒ หรือแมน เข้ามาดูอยากบอกว่าระวังตัวให้ดี กูจะเอามึงแน่ ใครรู้เบาะแสโทรมา 0867106494

quake
15-02-2008, 01:10 PM
ขอบคุณที่เอามาเตือนเพื่อนๆ ในบอร์ดครับ

เล่นไม่ต้องยั้ง กระหน่ำอย่าให้หยุด กระทุ้งอย่าให้เกิดกันไปเลยครับคนแบบนี้
สนับสนุนท่านให้จัดการเต็มที่เลยครับ

มีรายละเอียดอย่างอื่นอีกเปล่าครับ เอามาลงไว้เยอะ เผื่อมีใครรู้จัก จะได้ช่วยๆ กัน ปราบเหล่าร้านให้หมดไปจากสังคม

เกลียดชิบหายคนแบบนี้ >:(

pondinwna
15-02-2008, 01:12 PM
ใช่ ครับ ขอบคูร มาก มันทำให้ คนใน สังคม สยามเบส ป่นปี้ เบื่อ จัง

Axeldorf
15-02-2008, 02:50 PM
ได้ทำสัญญาของ สยามเบส ที่จัดทำไว้ให้สำหรับ การซื้อ ขาย แลก เปลี่ยน รึปล่าวครับ?

เพราะมันจะง่ายต่อการติดตามตัวขึ้นเยอะ ผมว่าบางที ไอ้นั่น มันอาจจะไม่ได้อยู่ที่ ประจวบ

ก็ได้นะ เอาใจช่วยนะครับ ถ้าเจอก็บอกผมด้วย จะไปซ้ำช่วยอีกแรงนึง ผมเกลียดไอ้พวกนี้ :(

Dbass
15-02-2008, 03:58 PM
ที่ผ่านมา การค้าขายเบสเครื่องดนตรี ถ้าอยู่ต่างจังหวัดก็มักใช้วิธีส่งของมา โอนเงินไป อาศัยเชื่อใจกันซะส่วนมาก ... และมักไม่รู้จักกันมาก่อน ไม่เคยเห็นตัว

..

draft
15-02-2008, 07:34 PM
ที่ผ่านมา การค้าขายเบสเครื่องดนตรี ถ้าอยู่ต่างจังหวัดก็มักใช้วิธีส่งของมา โอนเงินไป อาศัยเชื่อใจกันซะส่วนมาก ... และมักไม่รู้จักกันมาก่อน ไม่เคยเห็นตัว

..

จะมีวันนึงทีคนดนตรีจะไว้ใจกันได้จริงๆ ฮ่าๆ ..

phongpisid
18-02-2008, 10:16 AM
ไงก็ช่วยเค้าหน่อยละกันใครมีเบาะแสก็ช่วยแจ้งเค้าหน่อนละกัน
อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวน
คนรุ่นหลังก็ดูไว้เป็นตัวอย่างนะ
จะซื้อขายแลกเปลี่ยนอะไรก็คิดดูให้ดีก่อนจะตัดสินใจ

milanista
18-02-2008, 08:37 PM
ผมว่า ผมอาจจะโดนชิ่งอีกคน...ของผม กะคนที่ เรียกได้ว่า คนรู้จัก= =" เคยซื้อเบสผมไปตัวนึงแล้ว แล้วมาซื้ออีกตัว
เรื่องคือพี่เค้าซื้อเบสผมไปครึ่งปีแล้ว ตอนนี้ยังไม่จ่าย บอก ไม่มี ของก็ไม่อยู่กะเค้า เค้าบอกเอาไปขายต่อแล้วโดนชิ่ง
ตอนนี้ เค้าก็มะได้เป็นหนี้แค่ผม แต่เป็นหนี้พี่ในบอรด์อีกสามคม ซึ่งผมแน่ใจว่าถ้าเอยชื่อออกไปทั้งสามคน ก็คงมีคนรู้จักเยอะแน่ๆ
ตอนนี้ผมเครียด คิดไม่ออกว่าทำยังไงดี อาจจะเพราะเฟลกะที่คนรู้จักชากในบอรด์แล้วเชื่อใจทำกันแบบนี้
พ่อแม่ก็ว่าทุกวี่ทุกวัน กดดันผม เรื่องเงินผมก็มีเหตุจำเป็นต้องใช้ด้วย...ผมควรทำไงดี= ="

ตอนนี้ผมติดต่อพี่ที่เป็นเจ้าหนี้ด้วยกันได้หนึ่งคนแล้ว อีกสองคนติดต่อไม่ได้ จริงๆก็ไม่แน่ใจว่าเข้าหนี้มีแค่นี้หรือเปล่า

ว่า ว่า จะนัดพี่ๆไปที่ทำงานของลูกหนี้ในวันพรุ่งนี้ถ้าติดต่อรวมตัวกันได้ เพราะผมเป็นเด็กไปคนเดียว คงจะทำอะไรมากไม่ได้

ตอนนี้เครียดมากๆเลย เลยมาขอเขียนละบาย เพราะว่า วันก่อนติดต่อกันบอกระยะนี้ทำงานอยู่ตจว.พักใหญ่ๆจะกลับ ไปๆมาๆโทรไปอีกทีวันนี้มีคนรับ บอกว่า

โทรศัพท์เครื่องนี้มีคนลืมไว้ คุยไปคุยมาตกใจนึกว่าลืมไว้ที่ต่างจังหวัด คนที่รับ บอก ลืมไว้ทองหล่อ= =" ตลกไหมน้อ~

เครียดๆๆ ผมทำไงดีเนี้ยT^T เริ่มพิมพ์มั่วไปมั่วมาแววว มึนๆ ถ้าใครอ่านไม่รู้เรื่องก็ขอโทษนะครับ

ปล.ลูกหนี้ผมทำงานเป็นเซลล์ของโรงแรม

milanista
18-02-2008, 09:33 PM
ติดต่อได้แล้วเย้...แต่ก็ยังมะคืบหน้า

pkwgamer
23-02-2008, 11:27 PM
เอามันให้ตายพี่ เป็นผมผมไม่ยอม >:( >:( >:(

Ea @ Rock on People !!
28-02-2008, 05:08 PM
สองสามอาทิตที่แล้ว ผมก็โดนชิ่ง ค่าส่ง โอนเงินค่าเบสมา แต่ไม่โอนค่าส่ง บอกเป็นมั่นเป็นเหมาะว่า เดี๋ยวโอนให้แน่ๆพรุ่งนี้ แต่ขอให้ส่งของมาก่อน ต้องรีบใช้ด่วน

เราก็เห็นจำนวนเงินไม่เยอะ เกือบๆ 1000 ส่ง ems + pack อย่างดีมาก ใส่กล่องใหญ่ พันเบสด้วย bubble เยอะมากป้องกันเบสเป็นรอย แถมข้างในใส่เม็ดโฟมกันกระแทกเต็มกล่อง แบบ ตกจากตึก3 ชั้น ถ้ากล่องไม่ขาดเบสก็ไม่มีทางมีรอยได้อ่ะ แบกกล่องใหญ่ขนาด 10 กิโล อุตส่าโดดงานไปส่งให้ที่ไปรษณีย์

โทรไปถาม ก็อารมประมาณแบบ โทรไปไม่ติดมั่ง ไม่รับมั่ง ตามสูตร พอเจอตัวก็บอก เดี๋ยวจัดการให้เลย ตามไป 2 ที มันไม่โอนมา ก็ขี้เกียจตามละ ช่างหัวมัน ถือว่าทำบุญ

จริงๆ case ผมมันก็ไม่มีอะไรหรอก เงินเล็กๆน้อยๆ แต่ทางความรู้สึกมันผิดหวังมากกว่าอ่ะ คุยกันอย่างดี ตกลงกัน หยิบยื่นความไว้ใจเพราะถือว่า ได้รู้จักกันแล้ว แล้วแบบเจอแบบนี้มันก็เซ็งเนอะ

Clipper cross face
17-03-2008, 01:58 AM
เดี๋ยวนี้มี พกง. (พัสดุเก็บเงินปลายทาง)
น่าจะสะดวกขึ้นนะครับ
ผมก็ใช้วิธีนี้ เพราะมันชัวร์ดี
เราส่งของแบบพกง.ไป คนรับ ก่อนรับก็ต้องจ่ายละค่อยรับ
ละส่งเป็นธนาณัติกลับมาให้เราน่ะครับ ไปรษณีย์จัดการให้หมด
น่าจะหมดปัญหาการเบี้ยวตังนะครับ
ปล. พกง.ใช้ส่งได้มากสุด2หมื่นบาทนะครับ

notemagpies
18-03-2008, 12:58 PM
ของผมปีหนึ่ง ได้มา 3000 จาก 15000 ปัดไปปัดมาตลอด
ลืมบอกไปครับ ไอ้คนนี้ชื่อต้น ข้อมือจะเป็นรอยโดนฟัน ข้างซ้ายครับ
โปรดระวัง!!!!!!

lnw-โอม2
28-04-2008, 08:55 PM
ของอย่างนี้ไว้ใจไม่ได้
ผมก้อเคยโดนหลอกในเกมหมดเปงร้อย

Machine-cmu
21-05-2008, 03:03 PM
พูดยากเนอะครับ

ของแบบนี้ เห็นใจพี่ๆครับผม ^-^

ผมว่าขายแบบเจอตัวสบายที่สู๊ดดด ~~

jeedzaa
28-08-2008, 11:08 AM
จะระวังไว้คับ ขอบคุณคับ

Disco
13-11-2008, 07:44 PM
ขอบคุณสำหรับคำเตือนๆดีๆอย่างนี้น่ะคร้าบผม

no name
18-11-2008, 02:53 PM
ไม่รู้ว่าจะมาหลอกเอาเงินคนอื่นทำไมเราให้ตังเราก้อยากได้ขอกใช่เปล่าเดี่ยวกำก้ตามพวกนี้ทันขอให้ได้ตัวเร้วๆนะครับ

nirvana_bass
17-12-2008, 10:49 AM
ผมขอเสนอวิธีนะคับ ถ้า ซื้อขายกันแบบตัวต่อตัวก้อไม่เป็นไรดูของ แล้วก้อซื้อขายกันเลย แต่ถ้าเป็นลักษณะของที่อยู่ต่าง่จังหวัด อย่างน้อยน่าจะให้เค้าแฟกซ์สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนมาให้ก่อนก้อดีนะ เพราะจะได้กันไว้ ได้ จะได้กันพลาด เพราะถ้าเค้าไม่แฟกซ์มาให้เราแสดงว่าเค้าก้อคงมีเจตนาไม่ดีต่อเราแน่ หรือเพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไร ก้อเม้นได้คับ

Rockza
17-01-2009, 03:12 PM
ผมขอเสนอวิธีนะคับ ถ้า ซื้อขายกันแบบตัวต่อตัวก้อไม่เป็นไรดูของ แล้วก้อซื้อขายกันเลย แต่ถ้าเป็นลักษณะของที่อยู่ต่าง่จังหวัด อย่างน้อยน่าจะให้เค้าแฟกซ์สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนมาให้ก่อนก้อดีนะ เพราะจะได้กันไว้ ได้ จะได้กันพลาด เพราะถ้าเค้าไม่แฟกซ์มาให้เราแสดงว่าเค้าก้อคงมีเจตนาไม่ดีต่อเราแน่ หรือเพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไร ก้อเม้นได้คับ

ก็ดีน่ะมันจะดีหรือ แฟก์ไปให้แล้ว หลังจากซ์อขายเสร็จ คนซ์อจะเอา ใบแฟกซ์ ประชาชนไปไรหรือ ป่าว

ทางทีดีนัดตัวต่อตัวเลยดีกว่า

bassmanhaleluya
04-02-2009, 10:04 PM
ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ผมเลยจะเอากระทู้นี้ ไปปักหมุดไว้ แทนกระทู้เก่าของ RayongMusic ก็ขอรบกวน

ท่านที่มีข้อมูล ของคนโกง เข้ามาช่วยกันหน่อย ถ้าปักหมุดแล้ว ยังไม่อ่านกันอีก ก็ตัวใครตัวมัน ครับ พี่น้องงง

เริ่มจาก ผมก่อนเลย...อันนี้เป็นแนวทาง+แนวคิด นะครับ อ้างอิงจาก กระทู้เก่าของผมเอง

http://www.guitarthai.com/webboard/question.asp?QID=170710
+++++++++++++++++++++
ชักมากันเยอะแล้ว....เอาวิธีเหล่านี้ไปลองดูครับ ..ท่านใดมีวิธีอื่นๆก็แนะนำมาครับ การโกงอาจเกิดได้จาก

สมมุติว่า ผมเป็นคนโกงนะ..................จะโดนคนโกงขู่ มั้ยเนี่ย ก๊ากๆ.ๆ.ๆ.ๆ.ๆ.........เอาเคสคนที่โพสซื้อก่อนนะ

1. ผมจะมองหาคนที่โพส หาซื้อของ+เช็คประวัติ..ถ้ามีโอกาสพอโกงได้ ผมจะโทรไปหา หลังจากเก็บข้อมูลของ ที่ท่านอยากได้แล้ว

2. ผมจะบอกราคา ที่ท่านปฏิเสธ ไม่ลง..ราคาจูงใจมากๆ...........นัดเจอกันก็ได้..แต่ ถ้าท่านสะดวกมารับของ

ผม จะบอกว่า ไม่สะดวกต่างๆนาๆ ขอให้โอนเงินก่อน...........แล้วจะส่งของทันที....ทางรถบ้าง ทาง ปณ. บ้าง
++++++++++++++++++++++++++
ทางแก้ไข+ป้องกัน

1.ถ้าลงหาซื้อของ ให้เก็บข้อมูลสินค้านั้นๆ ให้มากที่สุด เอาไว้พูดคุยเช็คว่า คนขายเขามีของจริงหรือปล่าว??

เพราะรายละเอียดเล็กๆน้อยๆของสินค้า..ถ้าไม่มีอยู่ในมือ ตอบไม่ถูกครับ.....ผมเองยังตอบไม่ถูกทั้งหมดเลย

ใครจะไปจำได้

2.อย่าให้ราคา มาทำให้หน้ามืดเป็นอันขาด ท่องไว้ว่า " ของถูก+ดี ของฟรี ไม่มีในโลก " มันมีแต่ของที่สมเหตุสมผล

ถ้าได้คุยแล้ว ถามให้หมด ชื่ออะไร นามสกุลอะไร ฯลฯ เลขบช. กับชื่อ ที่ให้มาตรงกันมั้ย ถ้าไม่ตรงกัน..

ให้คิดไว้ก่อนว่ามัน ผิดปกติ........มันไม่มีใครหรอกครับ ขายของ แต่ ให้โอนเงินเข้า บช. คนอื่น คนปกติเขาไม่ทำกันครับ

ต่อไปสำหรับคนซื้อ นะ...

3. ให้ดูเบอร์โทรมือถือด้วย ว่าเป็นแบบจดทะเบียน หรือ ใช้ซิม แบบขายกันข้างทาง และให้ขอเบอร์โทรพื้นฐาน

เช่น เบอร์บ้าน เบอร์ร้าน หรือ เบอร์อื่นๆ ที่เราสามารถโทรเช็คได้...

4. ขอเลขที่+แผนที่ ที่อยู่ ณ.ปัจจุบัน ถ้าให้ไม่ได้ หรือ บ่ายเบี่ยง ให้ถอยออกมาคิดทบทวนก่อน ....

ต่อไป........

5. ถ้าผ่านหมด...ให้เช็คประวัติของคนที่เคยซื้อกับคนขายรายนี้...โทรไปถามเลยครับ เปลืองค่าโทร+เสียเวลา นิดหน่อย

ดีกว่า เสียเงินก้อนใหญ่ และเจ็บใจ ให้มันนั่งหัวเราะเรา...เข็คคนเคยซื้อซัก 4-5 ราย........

6.สุดท้าย...........โทรคุยกับคนขาย ตามข้อมูลข้างต้นที่เราเก็บไว้ ดูว่า เขาตอบตรงกันมั้ย ..ทุกข้อนะ...

ย้ำ ว่าต้องทุกข้อ...ถ้าคนโกหก มันจำได้ไม่หมดหรอก ว่า มันโกหกว่าอะไรบ้าง?? มันต้องมีหลุด แต่ คนพูดความจริง พูดกี่ครั้งก็เหมือนเดิม..มันพื้นฐาน มากๆ.......

การซื้อ - ขาย.........มันมีหลายวิธี สำคัญที่สุด ให้ดูคนขาย เช็คคนขายให้เยอะๆครับ...ทั้งหลายทั้งปวง..

ไม่ค่อยรู้ว่าซื้อกับใคร?? สนใจแต่ สินค้า กลัวว่าคนอื่นจะซื้อไปก่อนบ้าง มันถูกยั่วใจบ้าง ฯลฯ หลักการซื้อที่ถูกต้อง

ให้ดูที่ คนขายครับ !! คุณซื้อกับคนขายที่ดี..ของมีปัญหา ของเคลมให้ เปลี่ยนให้ หรือ คืนเงินให้ ...

การโอนก่อน หรือ นัดเจอ หรือ เก็บเงินปลายทาง..โอกาสโดนโกงเท่าๆกัน ถ้า ซื้อแบบไม่รู้จักคนขาย..

ก็มีหลายครั้ง ที่นัดเจอได้ของพอถึงบ้าน มันไม่ใช่ที่ตกลงกัน เสียบ้าง ใช้ไม่ได้เลยก็มี หรือ พกง. เจอก้อนหินในกล่องก็มี..

มันโกงได้ทั้งนั้นแหละ..แต่ โอนเงินก่อนมันมีอัตราเสี่ยงมากกว่าแค่นั้น..แต่ ถ้าเราละเอียดนิดนึง ท่องไว้ว่า

อย่าหน้ามืด...ไม่โดนโกงครับ รับรอง...................................

อีกอย่างสถานะภาพของสมาชิก มีผลน้อยมากๆ...พิเศษ หรือ ธรรมดา -- อยู่มานาน หรือ เพิ่งมาอยู่...

มีโอกาสเป็นคนขายโกงๆ และ คนขายดีๆ เท่าๆกันครับ ไม่จำเป็นว่า เป็นสมาชิกแบบพิเศษ หรือ อยู่มานาน แล้วจะไม่โกง
ถ้าเช็คตามขั้นต้นแล้วไม่ผ่าน ใครก็ช่าง ?? เราต้องถอยมาทบทวนก่อนครับ และ พวกที่มีเวป เห็นมีมาบอกว่า

ถ้าคิดจะโกง คงไม่ลงทุนทำเวปหรอก...ผม มองอีกอย่างนะ..ถ้ามีเวป แล้วไม่ชัดเจนเรื่อง สถานที่ตั้ง - ไม่มีแผนที่ร้าน
อันนี้น่ากลัวกว่านะครับ..โดยธรรมชาติหลักสากล ร้านไหนที่มีเวป ย่อมมีที่ตั้งและแผนที่ พร้อมให้ลูกค้าเช็คได้

โดยละเอียดและทันที !! เพราะพวกที่มีเวป แล้วไม่ชัดเจน ถ้าเขาโกงขึ้นมา มันจะต่างอะไรกับคนอื่นๆที่ไม่มีเวป
หนักกว่าด้วยซ้ำ..เพราะถ้าโกง มันจะเป็นมูลค่าหลักแสน .(.ลูกค้าเชื่อใจ เพราะมีเวป) ...ลองดูเวปซื้อ-ขาย

ต่างประเทศ ที่มีมาตรฐาน เขาดูครับ ครบหมด เบอร์โทร Fax สถานที่ ฯลฯ สมมุติ ว่า ผมอยู่ระยอง

มีเวป..ลูกค้าบอกจะมารับของที่ร้านผมเอง แล้ว ผมบอกไม่สะดวก...ให้ทบทวนไว้ก่อนว่า ผมอาจโกงได้ในภายหลัง
ถ้าโอกาสเหมาะ..ไม่อยากให้ใครเจอหน้า รู้จักบ้าน ฯลฯ ....ไตร่ตรอง ให้มากครับ คนที่ซื้อ - ขาย ออนไลน์

อยู่ เป็นปกติ ของแบบนี้เขาเช็คโดยธรรมชาติ ครับ..ไม่มีใคร ซื้อของจาก " เวป " ลอยๆ หรอก..เช็ค Location กันทั้งนั้น ที่อยู่หรือ ที่ตั้งร้านนั้นแหละครับ..

ผมเอง ไม่ซื้อเด็ดขาด ถ้ามีแต่ เวป แต่ไม่แสดงข้อมูลด้าน Location ....เวป ทำง่ายมากๆ..สำหรับคนรู้..ขอบอก !!!!!!
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
เย็นนี้ ผมจะแจ้ง คุณ ดู๋ดี๋ ให้เอากระทู้นี้ขึ้นไปปักหมุด แทนของเดิม ใครมีข้อมูลก็เชิญครับ..

(ข้อความทั้งหมดได้มากจากเวปกีต้าร์ไทย ขอบคุณเวปกีต้าร์ไทยมากครับ)

kapaoonair
20-02-2009, 10:37 PM
แล้วอย่างนี้จะไว้ใจไครได้มั่งอ่าาา

??? ??? ???

nutsod
30-04-2009, 07:41 PM
แย่มาก ขอให้จับได้ไวไว ครับ

DomInIoN
01-05-2009, 02:12 PM
เอามันให้ตายพี่ เป็นผมผมไม่ยอม

ถูกคับเห็นด้วย >:( >:(

Stu Hamm
16-06-2009, 11:59 AM
ขอบคุณครับ

ballar
16-06-2009, 12:37 PM
ช่วงนี้รู้สึกจะมีมิจฉาชีพในบอร์ดเราค่อนข้างเยอะเหมือนกัน
พี่น้องระวังๆไว้นะครับ

pattnpc
28-06-2009, 09:31 AM
เจอตัวมี ''กระทืบ"

= =" เล่นแมร่ง เหอะ ๆ

ขอบคุณมาก ๆ ครับที่มาเตื่อนครับ

^^"

james_lusifer
26-07-2009, 07:45 PM
ขอบคุณที่มาเตือนน่ะคับ

AvrilLavigne
24-08-2009, 02:16 AM
แบบนี้เห็นโดนหลอกมานักต่อนักแล้วครับ

ซื้อขายออนไลท์ โอนเงินให้นี่

เหอะ ๆ ไม่รุจะทำไงดี

นัดเจอดีที่สุดครับ

cowboy69
24-08-2009, 11:29 AM
:oขอบคุณนะคับที่ส่งข่าว...

nonstop321
01-09-2009, 07:03 AM
ขอบคุณทุกท่านที่มาบอกกล่าวคับ

KoaDKaK
22-09-2009, 07:46 AM
จริงๆๆ เลย พวกนี้ คน บอดเดียวกัน ยัง ทำกัน ได้ เดนนรก จริงๆ

tonjr
25-09-2009, 11:35 AM
ใจเย็นคับพี่ๆ ขอให้จับได้นะคับผมเป็นกำลังใจให้

Songchai
25-09-2009, 12:37 PM
เดี๋ยวนี้มี พกง. (พัสดุเก็บเงินปลายทาง)
น่าจะสะดวกขึ้นนะครับ
ผมก็ใช้วิธีนี้ เพราะมันชัวร์ดี
เราส่งของแบบพกง.ไป คนรับ ก่อนรับก็ต้องจ่ายละค่อยรับ
ละส่งเป็นธนาณัติกลับมาให้เราน่ะครับ ไปรษณีย์จัดการให้หมด
น่าจะหมดปัญหาการเบี้ยวตังนะครับ
ปล. พกง.ใช้ส่งได้มากสุด2หมื่นบาทนะครับ

ดีเหมือนกัน

warwick__hut
12-10-2009, 10:57 PM
เลวจริง ๆ พวกนี้

TissuE-HimE_ティッシュ姫
19-11-2009, 09:07 PM
โห

เลวมากเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะที่เอามาเตือน =A=

>:( คนอย่างงี้ไม่น่ามาอยู่ในสังคมเบสเลย

MrChamp
31-01-2010, 02:29 AM
เลวจริง ๆ พวกนี้

นั่นสิเนอะ

thekingza0
02-02-2010, 08:02 PM
โห

ให้ตายเซ่

555

ongang
03-02-2010, 02:20 PM
แล้วตกลงคุณได้โอนเงินให้เขาแล้วหรอ(ในข้อความที่คุณเขียนไม่ได้บอกว่าคุณโอนเงินแล้วนี่ครับ) ชื้อขายต่างจังหวัดถ้าไม่มั่นใจ ก็ให้เขาส่งแบบ พกง. ได้ครับถ้าดูแล้วไม่น่าเชื่อถือ
อย่าเพิ่งแสดงอาการว่าอยากได้ของเขามากครับ จนต้องรีบโอนเงินให้เขาก่อน โอนให้ก็เสร็จเลยครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ

pongsakron14043
03-02-2010, 02:45 PM
...

Snakiesh
23-03-2010, 11:19 AM
ไม่กัว บาปกรรมกันหรือไงฟวะ ไอ่พวกนี้

สงสัย ก่อนทำการซื้อขาย ต้องพูดถึงเรื่องบาปกกรมให้เค้ากลัวก่อน เผิ้อเค้าจะได้ไม่กล้า

เห้อ...สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ไม่อยากให้ทำบาปเลย

democrazy07
25-03-2010, 03:34 PM
พวกสันดาน

kaowaot
09-07-2010, 10:19 PM
มีพวกแบบนี้ เมื่อไหร่สังคม ดนตรีมันจะไปได้ไกลกว่านี้เนี่ย

hoiybass
15-11-2010, 02:33 AM
เว็ปสยามเบสเรานะครับมีแต่คนทั่วไปทั้งเว็ปกีต้าร์ กลอง อื่นๆบอกว่าเว็ปเราเป็นเว็ปที่น่าไว้ใจที่สุดไม่มีการโกงแล้วทำไมคนส่วนน้อยต้องมาทำให้คนส่วนมากๆเสียเราต้องช่วยกันขจัดไอ้พวกนี้ออกไปให้หมดอารมณ์เสียฉิบเป๋ง คนอื่นหมดศรัทธาเว็ปเราพอดี

peternengs3
23-11-2010, 10:30 AM
คนพวกนี้ทำให้สังคมสยามเบสเราเสื่อมเสียพวกเราทุกคนในสยามเบสนั้นล้วนอาศัยพึ่งพากันและกันมาตลอดอย่าให้คนพวกนี้มาอยู่ในสังคมสยามเบสเลยนะครับ

rockrace
16-12-2010, 03:01 PM
มีเรื่องอย่างนี้ด้วยหรือ

motoohno
30-01-2011, 12:23 AM
ขอบคุณคร๊าบบบ

สุราด
30-01-2011, 01:56 AM
ไอ่พวกนี้คือไอ่พวก เฮี้ย ครับสำหรับผม

disony
02-02-2011, 07:57 PM
ไอ่พวกนี้คือไอ่พวก เฮี้ย ครับสำหรับผม

555+ สะใจมาก^^ คับ

ผมโชดดีที่ยังไม่เคยเจอ