PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สยามเบส มีเรื่องแร้วววววววววว (ตอน โลมากลายพันธ์)

Music2home !

หน้า : [1] 2

chai_pooh
20-11-2008, 04:25 AM
เรื่องราวมีอยู่ว่า มีนายคนนึงชื่อนาย Best

(ร่ายอดีตไป)

ตอนนั้นเขาได้ทำการขอโทษ ต่อพี่น้องในบอร์ดแล้วว่า จะกลับตัวเป็นคนดี ให้พวกเรายกโทษที่เขาทำผิดไป เพราะเกิดจากความคึกคะนอง พวกเราก็ได้ ลืม ๆ กันไป แล้วเขาก็กลับมาใหม่ โดยใช้ User ว่า Custombass แต่เรื่องราวคราวนี้ไม่ได้เกิดในบอร์ด Siambass เพราะว่ามันจับ IP ได้เลยไปวีรกรรม ด้านอื่นดีกว่า แต่จะเอามาเล่าให้พี่น้องฟังว่า คนแบบนี้พวกเราจะคบกันหรือไม่

เรื่องราวมันมีอยู่ว่า พี่เอ๊าะ มือเบสวง Skykick Ranger , อานนท์ jazz band นั้นได้เห็นว่านาย Best นั้นมี Stick มันคือ double bass แบบมีแต่แท่งอะ 555 นึกภาพเอานะ ก็เลยขอยืม เพราะว่า มีนักเรียนคนนึง อยากมาเรียนดนตรี jazz กับพี่เอ๊าะโดยบอกว่าอยากเรียน Double Bass แต่ว่าการที่จะเอา Double bass มาสอนย้ายไปย้ายมาไม่สะดวกจึงขอ ยืม Stick มาจากนาย Best โดย ก็ได้ถามไถ่ว่า เป็นของใคร Best ก็ตอบไปว่าของเขา ก็เลยทำการแลกกันเล่น โดยพี่เอ๊าะเอา Sadow NYC fretless ตัว LTD ด้วยสวยมากเด๋วมีรูปให้ดู ไปให้ยืมเล่น กัน เรื่องราวก็ไม่น่าจะมีอะไร

แต่เมื่อไปที่โรงเรียน Bassroom ระหว่างที่พี่เอ๊าะกำลังสอน นั้นพี่จิ๊บ ก็เดินผ่านห้องที่พี่เอ๊าะสอนแล้วก็เปิดประตูเข้าไปว่า เห้ย เอ๊าะ เอา Stick มาจากไหนวะ พี่เอ๊าะก็ตอบแบบไม่คิดอะไรไปว่า อ้อ ของ Best พี่จิ๊บก็ตอบกลับไปว่า เนี่ยอะของกรูมันยืมไป นานแล้ว (ตอนนี้พี่จิ๊บไม่รู้นะว่า แลกมากับ Sadow) ก็ไม่รู้นานแค่ไหน แต่พี่จิ๊บบอกว่านาน พี่เอ๊าะก็เริ่มงง ตกลงของใครกันแน่ พี่จิ๊บก็เลยเล่าเพิ่มว่า จริง ๆ Stick ตัวนี้ เป็นของเขา มีคนมาจำนำกับเขา บอกมีตังแล้วจะมาไถ่ ไป แต่ก็ไม่ได้ไถ่ มันก็เหมือนกับกลายเป็นของพี่จิ๊บไป แล้วมันก็ไปอยู่ในมือของเบสได้ยังไง อันนี้ ข้อมูลอาจจะคลาดเคลื่อน ประมาณได้ว่า เขาขอยืม ซึ่ง พี่จิ๊บ เนี่ย ก็บอกว่า เอาไปเล่นสิ เพราะจริง ๆ แล้วพิ่จิ๊บ มี Double bass อยู่แล้ว เขาก็เลยอะเอาไปเล่นเถอะ เรื่องราวก็เป็นแบบนี้

แล้วพี่จิ๊บ เนี่ย ก็เป็นสอนเบสให้กับ Best แนะนำการเล่น (คงจำกันได้นะ นิ้วอันทรงพลัง) เขายังทำกับพี่จิ๊บได้ อาจจะมองว่า เอ้อ
นี่ ก็ไม่เห็นจะเลวร้ายอะไรซักเท่าไรนี่หน่า แต่เรื่องต่อจากนี้ ผมว่าทุกคนที่ได้ฟัง ต้องได้ยิน เกิดอารมณ์ทุกคน เพราะก่อนที่จะทำการโพสต์เรื่องราวนี้ออกไป ก็ได้มีการพูดคุยกันในกลุ่ม msn ว่าให้กระจายข่าว ของมันออกไปว่ามันออกไป อะต่อ ๆ

แล้วอาทิตย์ต่อมาเนี่ย พี่เอ๊าะ ก็มาที่ Bassroom เพื่อมาสอนเบสปกติครับ พี่เอ๊าะกำลังมีความสุขกับการเล่น Ken Smith Black Tiger ตัวละ 200000 กว่า ๆ อะไรจะมีความสุขเท่าใช่มะ แต่พี่เอ๊าะไม่รู้ว่า กำลังมีข่าวร้ายรออยู่ข้างหน้า พี่จิ๊บสอนเสร็จ ก็เดินมาหาพี่เอ๊าะถาม แบบ ชิว ๆ ว่า เออ เอ๊าะเมิงขาย Shadow ให้ Best แล้วหรอ
พี่เอ๊าะก็บอกว่า เห้ยไม่ได้ขาย ผมแลกกันเล่นกับไอ้ Stick นั่นหละ พี่จิ๊บ ก็งง ต่างคนต่าง งง พี่จิ๊บก็บอกว่าเออ ผมได้ไป ที่ร้านพี่โชค หวะ เห็นเบส Sadow เอ๊าะอยู่ที่ร้าน ตอนแรกก็ไม่มั่นใจเลยถามพี่โชคว่า เออ นี่ของเอ๊าะหรอครับ พี่โชค ก็บอกว่า อ้อ ไม่ใช่ของ Best พี่จิ๊บก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะคิดว่าพี่เอ๊าะคงจะขายให้ Best เพราะพี่เอ๊าะไม่ค่อยได้เล่น Sadow เท่าไรก็คงคิดว่า อาจจะขายไป ก็เลยมาถาม พี่เอ๊าะ แล้วพี่เอ๊าะแทบช็อค เพราะพี่จิ๊บบอกว่า เอ๊าะ รู้เป่า Best มันเอาเบสไปใส่ Fret นะ พี่เอ๊าะ ก็ยังขำ นึกว่าพี่จิ๊บแซว

ถ้าใครรู้จักพี่เอ๊าะ จะรู้ว่าเขาเป็นคนหัวเราะเฮฮาได้ทั้งวัน เป็นตัวสร้างสีสัน ในกลุ่มครับ พี่จิ๊บบอกว่าจริง ๆ หน้าพี่ เอ๊าะเริ่มจืด พร้อมกับความเครียด ที่กำลังเกิดขึ้น ก็เลย ทำการโทรไปหาพี่โชค ครับ พี่โชคบอกว่า อ้อ ใส่เสร็จแล้ว Best เอาเบสไปแล้วครับ

อิ๋บอ๋าย พี่เอ๊าะ ทิ้งเบสที่เล่นทันทีออกไปโทรศัพท์ แล้วก็ ถาม Best หน้าเครียด ตอนถามผมไม่รู้หรอกว่าถามอะไรกัน แต่พี่เอ๊าะบอกว่า Best ตอบว่า “ผมขอโทษ” ประมาณนี้จำไมได้หงะว่าพูดว่าอะไรแต่สั้น ๆ ง่าย ๆ

เอาเถอะ ก็แค่เอาเบส Sadow NYC จาก Fretless ให้กลายเป็น Fret คิดว่า Sadow เป็น Paramount หรือไงครับ แล้วคิดไหมว่าถ้ากลับมาคืนพี่เอ๊าะจะทำยังไง หรือว่าพอใกล้จะคืน ก็จะไป เอา Fret ออก คอเบสนะครับ เอาเข้าเอาออก พังกันพอดี Bass Sadow สวยแสด

david69
20-11-2008, 04:30 AM
อ้าว กรำ เรื่องราวที่ชมตัวเอง ตั้ง user หลายๆ user มาชมตัวเอง นี่ คนเดียวกันกับ custombass หรอครับ

http://www.siambass.com/board/index.php?topic=11846.0

จากลิงค์ด้านบน สรุปคือ custombass อีกล่ะ มาก่อเรื่องอีกแล้วหรอครับเนี้ยะ

โอ้ววววววว รอดูครับ ว่าจะจบยังไงอีก คราวนี้

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

BassEmo
20-11-2008, 04:34 AM
โอ้ว นิสัย คนเรา - -* >:(

sos
20-11-2008, 04:40 AM
อ่านแล้ว อยากกระทืบน้อง Best จังเลย :-\

// เรื่องจริง ใช่มั๊ยครับ ?

LindyFralin
20-11-2008, 04:42 AM
พี่ชัย sadow มะช่าย shadow :-\

ลงรูปกันให้เสียดายไปเลย (เราอีกแล้วหรอ)

เน้น ๆ ว่า LTD

shadow มี LTD ด้วยแนะ เขาว่าเป็นรุ่นแรก ๆ เลยนะ หุ จารย์ ถ้าใส่เฟรตแล้วไม่เล่นบอกผมนะ

เด๋ว ซื้อต่อ และอีกหลายๆ คนก็รอซื้อต่อ

เท่าที่ผมถาม มาเขาบอก ว่า เออ ถ้าเอ๊าะไม่เอาบอกให้มันมาขายกรูนะ กรูรับได้สำหรับเบสตัวนี้

david69
20-11-2008, 04:43 AM
อ้าว กรำ เรื่องราวที่ชมตัวเอง ตั้ง user หลายๆ user มาชมตัวเอง นี่ คนเดียวกันกับ custombass หรอครับ

http://www.siambass.com/board/index.php?topic=11846.0

จากลิงค์ด้านบน สรุปคือ custombass อีกล่ะ มาก่อเรื่องอีกแล้วหรอครับเนี้ยะ

โอ้ววววววว รอดูครับ ว่าจะจบยังไงอีก คราวนี้

สำหรับ link ชมตัวเองของบุคคลนี้ ผมขอ save เก็บไว้ให้พี่น้องได้ตามเรื่องย้อนหลังนะครับ (กัน จขกท ลบไป)

ปล.ที่ save เก็บไว้เป็นหลักฐานนี้ ไม่ได้เจตนาจะประจานใคร แต่มีไว้ให้น้องๆ รุ่นหลัง

ที่สนใจ "วิชาประวัติศาสตร์สยามเบส" ได้ศึกษากันครับ

Soop
20-11-2008, 04:56 AM
อ่านแล้ว....สลดใจ :-[ ถ้าทั้งหมดเป็นเรื่องจริง น้องคนนั้น ต่อไปคงมีผลกระทบตามมาอีกมากมาย....

มือกีต้าร์วงผม เคยพูดถึงคนแบบนี้ว่า เก่งไม่กลัว กลัวเลว...........

menn
20-11-2008, 04:56 AM
ทำลงไปขนาดนี้ แล้วพูดแค่ว่า ผมขอโทษหรอ >:(

TeeTyMan
20-11-2008, 05:05 AM
คนอื่นเค้าให้โอกาสปรับปรุงตัวแล้วน๊ะ ทั้งเรื่องโลมา(จนกลายเป็นคำฮิตติดบอร์ด) ทั้งเรื่องเขียนยอตัวเอง

กรณีล่าสุดนี้ ไม่ควรมีคำว่า ให้อภัย กับมือเบสท่านนี้อีกต่อไปแล้วหละค๊าบ (อยากเห็นหน้า ตานี่จริงๆ จะได้ระวังกันไว้อะคับ) >:( >:(

chelsea
20-11-2008, 05:06 AM
ผมว่านี่มันหนักข้อแล้วนะเนี่ย ครั้งทีแล้วเรื่อง อารัมบิก อาร์ทมันก็เกือบถูกหลอกขายไปทีนึงแล้ว นี่ขนาดอาจารย์หรือคนใกล้ชิดมันยังทำกัน

ขนาดนี้ ผมว่าคงต้องเอาให้จมดินกันแล้วละเมิ้ง ใครมีรูปโพสท์หน่อยนะครับเดียวจะติดหมุดกระทู้ถาวรไปเลย >:(

chai_pooh
20-11-2008, 05:09 AM
สุดยอดแร้วอะคนนี้ ทุกคนลองคิดเล่นๆ

step1 ถ้าเปงคุณ กล้ามั้ย ยืมเบสชาวบ้านเค้ามา แร้วเอาเบสชาวบ้านไปแลกกับคนอื่น แร้วบอกว่าเปงของตัวเอง

step2 ถ้าเปงคุณกล้ามั้ย แลกเบสเฟรตเลส คนอื่นเค้ามาเล่น แร้วเจือกเอาเบสคนอื่น ไปใส่เฟรต ทั้งที่ไม่ใช่ของตัวเอง (ใส่เพื่อ??? หรือคิดว่า อยากเล่นแบบมีเฟรต เอาไปใส่ แร้วเด๋วตอนเอาไปคืน ค่อยเลาะออกคืน )

ขั้นเทพแร้วคนนี้ แร้วที่สุดยอดคือ ทำกับ Sadow NYC ถ้าเอาเบส บาราคูด้า ของเพื่อนไปทำ ยังคงมีเคืองๆกันบ้าง แต่นี่ Sadow

แล้วมาคอยดูกันว่า เค้าจะเปลี่ยนยูซเซอ อีกหรือไม่ ติดตามกันต่อไป

chai_pooh
20-11-2008, 05:10 AM
ผมว่านี่มันหนักข้อแล้วนะเนี่ย ครั้งทีแล้วเรื่อง อารัมบิก อาร์ทมันก็เกือบถูกหลกขายไปทีนึงแล้ว ทีขนาดอาจารย์หรือคนใกล้ชิดมันยังทำกัน

ขนาดนี้ ผมว่าคงต้องเอาให้จมดินกันแล้วละเมิ้ง ใครมีรูปโพสท์หน่อยนะครับเดียวจะติดหมุดกระทู้ถาวรไปเลย >:(

ไม่ต้องติดหมุดหรอกพี่ ผมว่ากระทู้นี้มันจะขึ้นแบบนี้ไปเรื่อยๆอยู่ละ 5555+

Brocoli
20-11-2008, 05:12 AM
คนใกล้ชิดแท้ๆ ทำกันได้ ''สุนัข'' ยังดีซะกว่า ยังรู้จักบุญคุณคนที่ให้ข้าวมันกิน

กรรมใดใครก่อ สาธุ กรรมนั้นตามทัน กรรมใดใครก่อ สาธุ กรรมนั้นตามทัน กรรมใดใครก่อ สาธุ กรรมนั้นตามทัน

menn
20-11-2008, 05:15 AM
นอกจากโพสรูปไอ้นี่ ปักหมุดกระทู้

น่าเอาไปโพสไว้ที่เวบอื่นด้วยนะครับ

Guitarthai นักดนตรีก็เยอะ

>:(

chelsea
20-11-2008, 05:20 AM
คาดว่ากระทู้คงจะลอยอยูอย่างนี้อีกเป็นเดือน อย่างที่ชัยบอก ยังไงก็บอกต่อๆกันหน่อยนะคับ ใครพอขุดรูปมันมาได้ก็โพสท์กันหน่อย

ครั้งนี้อย่าหวังว่าโทรมาแล้วจะใจอ่อนอีก >:(

chai_pooh
20-11-2008, 05:59 AM
นอกจากโพสรูปไอ้นี่ ปักหมุดกระทู้

น่าเอาไปโพสไว้ที่เวบอื่นด้วยนะครับ

Guitarthai นักดนตรีก็เยอะ

>:(

จัดไปคับ ถือเป็นอุทาหรณ์ ที่ผมตัดสินใจกับขบวนการ ว่าจะเผยแพร่เรื่องนี้ ส่วนตัวผมกับนายbestไม่รู้จักกัน (จะว่าไปรู้จักเค้าฝ่ายเดียวครับ เพราะเค้าคนดัง) ส่วนตัวไม่มีไรบาดหมางกัน แต่ผมเล็งเห็นว่า นี่คือภัยสังคม จึงโพสมาเพื่อเป็นอุทาหรณ์เตือนใจใครหลายๆคน ให้ระวังตัวมากขึ้น และก็สั่งสอนให้กับคนที่คิดจะทำแบบนี้ จะได้เป็นตัวอย่างครับ

hang out
20-11-2008, 06:50 AM
ผมคนนึงที่อยู่เบสรูม ในเหตุการณืทั้งสองวันครับ

ยอมรับว่าไม่เคยเห็นทั้ง พี่จิ๊บและ ตาเอ๊าะ ฟิวส์ขาดขนาดนี้มาก่อน

ยิ่งตาเอ๊าะอยู่ในสภาพ "ฮาไม่ออก" นี่รู้เลยว่าโกรธขนาดไหน เพราะปกติคุยกัน จะไม่ค่อยได้สาระเท่าไหร่

เห้อ วีรกรรมเยอะจริงๆ คนนี้ เมื่อไหร่จะจำ

hang out
20-11-2008, 06:53 AM
ผมว่านี่มันหนักข้อแล้วนะเนี่ย ครั้งทีแล้วเรื่อง อารัมบิก อาร์ทมันก็เกือบถูกหลอกขายไปทีนึงแล้ว นี่ขนาดอาจารย์หรือคนใกล้ชิดมันยังทำกัน

พี่อ้นพูดแล้วก็นึกไดว่า พี่จิ๊บก็พูดเรื่องนี้เหมือนกัน

แสบจริงๆ

goalpang
20-11-2008, 08:03 AM
เห็นใจอาจารย์เอ๊าะ

;D ;D ;D ;D

IcEzy Osbourne
20-11-2008, 08:58 AM
ตีน เท่านั้นครับ ...

EnigmA
20-11-2008, 09:07 AM
ค่าของคนอยู่ที่ผลของ "งาน"  จิงๆคับ

ทำได้เนอะ ไม่มีสำนึกกันเลย กับคำว่า "ให้ยืม"  :'( :'(

mr.1741
20-11-2008, 09:12 AM
:P :P :P คนเรา ชั่งทำกันใด้ นิสัย >:( >:(

BondBizCoM
20-11-2008, 09:53 AM
ดู ดู๊ ดู ดูมาน ทามมม :P

Bassaholic
20-11-2008, 09:54 AM
อยากเห็นหน้าคนๆนี่จริงๆเลยครับ
ใครมีรูปช่วยลงด้วยครับ
แล้วก็ขอ IP adress ด้วยครับ จะได้ระวังตัว

เอ่เอ้ นะจ๊ะ
20-11-2008, 10:10 AM
รู้สึกว่าวันที่โทรไปถามพี่โชค ผมก็บังเอินไปเอาเบสที่ร้านพี่โชคพอดี เพราะเห็นพี่โชคกะลังติดสายพูดถึงเ้จ้าตัวอยู่
ไปๆมาๆ ไหง อ.เอ๊าะโดนซะงั้น ???

draft
20-11-2008, 10:13 AM
เอาเวนเห็นรูปในคลับนึกว่า custombass คือจารย์เอ๊าะ
เหงจารย์เคยเล่าว่าซื้อnycแล้วเอาไปถอดเฟรต โลมาตัวนี้มัน..

kkuz
20-11-2008, 10:40 AM
เอ้า เวร..

ใช่พี่คนที่เคยสอนเบสผมป่าวหว่า -_-

ชื่อคล้ายๆ หน้าในคลิปโชว์ที่ร้านแซกก็คล้ายๆ

ใช้nyc ตัวแดงอีก คุ้นเข้าไปใหญ่เลย

เวรกรรม

ผมลงชื่อติดตามละกัน

Ea @ Rock on People !!
20-11-2008, 10:59 AM
คุณ best โทรมาหาผมเมื่อเดือนก่อน ว่า สนใจเคนสมิธ อยู่อ่ะ อยากซื้อมือหนึ่ง

[Streamer $$] J2K
20-11-2008, 11:18 AM
??? เกิดไรกัน หุหุ ติดตามต่อครับ

BaSs
20-11-2008, 11:34 AM
สยอง เฟ้ยยยยย
คนแบบนี้ ต้อง ตีนติดบั้ง หมัดติดคาง
ประดับยศ ให้ เลย ครับ

Pol
20-11-2008, 11:47 AM
ใครช่วยเสก็ตรูปหน้าตามาให้ดูหน่อยดิ ยังเหมือนมนุษย์อยู่ป่าว :(

20-11-2008, 12:41 PM
ทุเรศจริงๆ ยืมของคนอื่นแล้วยึดเป็นของตัวเองได้ไงวะ >:(

david69
20-11-2008, 12:47 PM
มะคืน ขบวนการ "ฟ้ามีตา" ได้ปรึกษากันเกี่ยวกับเรื่อง sadowsky นี้

จริงๆ ไม่มีใครอยากยุ่งหรอกครับ แต่ เอ๊าะเค้าเป็นรุ่นน้องผมคนนึง แถมเป็น อาจารย์สอนเบสผมด้วย

งานนี้ ผม คนนึงล่ะ ที่ยอมเรื่องนี้ไม่ได้

กับเบสราคาไม่ใช่ 1 หรือ 2 บาทนะครับ แต่ราคาเกือบแสน แล้วเอามาทำแบบนี้อีก

เอ๊าะเค้าก็ยังให้อภัย แถมไม่เอาเรื่องอีก แค่ขอเอาเบสไปคืนแค่นั้น แต่.......................

มะคืน (19 พย. 51 เวลา ตี 1 กว่าๆ โดยประมาณ)custombass ยังจะมาประกาศหาซื้อ

pre sadowsky onboard อีก พอเข้าไปทักเกี่ยวกับเบสตัวนี้

ก็ลบกระทู้นี้ออกไป ดูแล้วมีเจตนาที่รู้ได้ว่า คนๆ นี้ ยังไม่สำนึกผิด เลยเป็นที่มาขอการประจานในครั้งนี้

ต้องขอบคุณ ChaiPooh จริงๆ ครับที่กล้าเปิดเผย ตีแผ่ เรื่องแย่ๆ ของบุคคลผู้นี้ ให้เค้าได้รู้ตัว และ

หยุดการกระทำ (ถึงแม้คนอื่นจะไม่ให้โอกาสแล้ว) ขอปรบมือให้เลยครับ

ผมเองก็ไม่รู้จักอะไรเป็นการส่วนตัวกับคนชื่อ custombass หรอก แต่มาทำกับคนที่ผมรู้จักแบบนี้ ผมยอมไม่ได้ครับ

เอ๊าะเค้าดีขนาดนี้ ยังไปทำกับเค้าได้ลงคอ พูดได้คำเดียวว่าไม่ไหวจริงๆ แย่ๆๆ

7777777
20-11-2008, 12:57 PM
custombass ที่เคยตั้งกระทู้ว่ามีmeetingเล็กๆที่บ้านใครซักคนอะไรนั่นรึเปล่าหนะ?

ที่เอาsadowหลายตัวมานั่งเล่นกัน ??? ???

LowLevel
20-11-2008, 01:01 PM
ขอร่วมประนามด้วยคนฮะ ทำตัวอย่างนี้สมควรโดน Teen อย่างแรง
ขนาดเบสตัวละหมื่นสองหมื่นจเอแบบนี้เข้าไปก็ฉุนขาดแล้ว
แล้วนี่มันอะไรกันเบสตัวละเป็นแสน โอ้แม่เจ้า!! >:(

Chili
20-11-2008, 01:02 PM
มะคืน ขบวนการ "ฟ้ามีตา" ได้ปรึกษากันเกี่ยวกับเรื่อง sadowsky นี้

จริงๆ ไม่มีใครอยากยุ่งหรอกครับ แต่ เอ๊าะเค้าเป็นรุ่นน้องผมคนนึง แถมเป็น อาจารย์สอนเบสผมด้วย

งานนี้ ผม คนนึงล่ะ ที่ยอมเรื่องนี้ไม่ได้

กับเบสราคาไม่ใช่ 1 หรือ 2 บาทนะครับ แต่ราคาเกือบแสน แล้วเอามาทำแบบนี้อีก

เอ๊าะเค้าก็ยังให้อภัย แถมไม่เอาเรื่องอีก แค่ขอเอาเบสไปคืนแค่นั้น แต่.......................

custombass ยังจะมาประกาศหาซื้อ pre sadowsky onboard อีก พอเข้าไปทักเกี่ยวกับเบสตัวนี้

ก็ลบกระทู้นี้ออกไป ดูแล้วมีเจตนาที่รู้ได้ว่า คนๆ นี้ ยังไม่สำนึกผิด

ผมเองก็ไม่รู้จักอะไรเป็นการส่วนตัวกับคนชื่อ custombass หรอก แต่มาทำกับคนที่ผมรู้จักแบบนี้ ผมยอมไม่ได้ครับ

เอ๊าะเค้าดีขนาดนี้ ยังไปทำกับเค้าได้ลงคอ พูดได้คำเดียวว่าไม่ไหวจริงๆ แย่ๆๆ

ลุยเรยจารย์โจ้

quake
20-11-2008, 01:10 PM
แหมๆ ขอเป็นแฟนคลับเลยครับ จะติดตามผลงานพี่ไปเรื่อยๆ เลยครับ เรื่อง........ แบบนี้ไม่ใช่ว่าใครจะทำกันได้ง่ายๆ น่ะเนี้ยยยยย
เพราะต้องตัด "จิตสำนึก" ที่มีออกไปเลยอ่ะ ไม่ช่ายเรื่องง่าย คนปกตินี่ทำกันไม่ได้น่ะเนี้ยย

เคยเห็นพี่ตัวเป็นแวบๆ ครั้งนึงไม่คิดว่าจะเป็นคนที่สุดยอด น่ารังเกลียดได้ขนาดนี่เลยจริงๆ ไงผมจะติดตามน่ะครับ

แล้วจะมาดันกระทู้ยกย่องพี่อันนี้อยู่เรื่อยๆ ไม่ให้ตกกันไปเลย จนกว่าจะได้ปักหมุดกันไปเลย

แล้วก็ถ้าใครสนิดกะ อ เอ๊าะ ช่วยเป่าหูแกทุกวันให้เอาเรื่องไปเลยยยย ไม่ต้องยั้ง รีบไปเอาเบสคืน แล้วลากมือมันไปร้านพี่โชค ไปให้พี่โชคดำเนินการถอดเฟรดออก ถ้าอาการหนักให้เปลี่ยนฟิงเกอร์บอร์ดไปเลย แล้วให้มันจ่ายเงินที่นั้นทั้งหมด เดี๋ยวนั้นเลย ไม่ต้องไปรอให้จ่ายให้เห็นๆ กันไปเลย ชดใช้ค่าเสียหาย คนสุดยอดต้องเอาให้สุดยอดเช่นกันจะได้สมน้ำสมเนื้อ เพราะปล่อยไป ทำให้ดี มันก็ไม่สำนึกหรอก ต้องเล่นให้หนัก >:( >:(

zairozolder
20-11-2008, 01:21 PM
ผมรอว่าจะเชือดกันตอนไหน และเชือดยังไง

ปล ถ้ามีรูปหน้าคนนี้ก็ควรส่งมาให้ดูกันนะครับ จะได้ระวังๆกัน แง้ว

Bee!!Bee!!
20-11-2008, 01:45 PM
custombass ที่เคยตั้งกระทู้ว่ามีmeetingเล็กๆที่บ้านใครซักคนอะไรนั่นรึเปล่าหนะ?

ที่เอาsadowหลายตัวมานั่งเล่นกัน ??? ???

แล้วคนไหนเอ่ย ใครรู้ช่วยบอกที จะได้รับทราบใบหน้านายคนนี้กันเอาไว้

ป.ล. แต่ถ้าไม่ใช่ผมก็ต้องขอโทษคนในรูปด้วยนะครับ

IzE69
20-11-2008, 01:49 PM
ยังมีจิตสำนึกความเป็นมนุษย์อยู่มั๊ยครับ ของไม่ใช่แค่ราคาบาท2บาท แย่มากๆ

david69
20-11-2008, 01:52 PM
ผมรบกวนคุณ Bee!!Bee!! เอารูปภาพนี้ออกไปก่อนจะดีกว่านะครับ

ในภาพไม่มีคนชื่อ "เบ๊ส" ครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดไป

รบกวนเอาออกด้วยนะครับ

quake
20-11-2008, 01:53 PM
อ่านแล้ว....สลดใจ :-[ ถ้าทั้งหมดเป็นเรื่องจริง น้องคนนั้น ต่อไปคงมีผลกระทบตามมาอีกมากมาย....

มือกีต้าร์วงผม เคยพูดถึงคนแบบนี้ว่า เก่งไม่กลัว กลัวเลว...........

ไม่ใช้ถ้าเป็นเรื่องจริงครับพี่ มันคือเรื่องจริงเลยล่ะ ถือโอกาสมันดันซะเลย

chelsea
20-11-2008, 02:00 PM
ล่าสุดได้ร่องรอยใหม่มาจากบิ๊กครับ เห็นว่ามันไปสั่งปรีที่ร้านพี่โชคมาตัวนึง สงสัยคงเตรียมเอามาโมใส่ ซาโดว์ตัวนี้แน่เลย หรือใส่ไปแล้วก็ไม่รู้

นี่มันคิดว่าเป็นเบสของมันเมิ้งเนี่ย >:(

Akapol
20-11-2008, 02:21 PM
อยากเห็นหน้าจัง ??? ???

BaSs
20-11-2008, 02:30 PM
อยากเห็นหน้าตา จัง ชายผู้ได้รับการยกย่อง ขนาดนั้

ozzyloo
20-11-2008, 02:32 PM
แย่มาก .... ไม่รู้จักพี่เอ๊าะเป้นการส่วนตัวแต่ว่าพี่เค้าใจเย้นมากก(เท่าที่อ่านมา) เพราะถ้าเป้นผม คงตายกันไปข้างครับ ไม่เค้าก้ผม..... ไม่เคยเจอ ทำไปได้ครับ

aa_custom
20-11-2008, 02:40 PM
พี่เอ๊าะคือมือเบสในดวงใจผมด้วยดิ ตอนผมพยายามแจ็ซใหม่ๆแกก็มาให้คำแนะนำผมได้ดีมากเลยให้กำลังใจผมทั้งๆที่ไม่รุจักกันมาก่อน คุณbest เนี่ยผมเคยเห็นหน้าตอนงานstu hamm คุณbest1เค้าเคยคิดมั้ยครับว่าเวลาไปงานที่มือเบสเยอะๆเนี่ย ใครๆเค้าก็เข้าไปคุยกดันได้เฮฮา แต่ผมว่าถ้าคุณเข้ามาทักคงไม่มีใครทักคุณตอบนะครับ ทำได้กระทั่งอาจารตัวเอง แถวบ้านผมเค้าเรียกระยำ ยังไงถ้าคุณbestคิดจาหามือกลองผมแนะนำมือกลองเก่าผมได้เลยครับ พอๆก่าคุณนะแหละ ตั่งชื่อวง สัตว์นรก คงดังนะ

f.z.bass
20-11-2008, 02:57 PM
ขออภัย.... แมร่มเ_หี้ยได้ใจ จริงๆ

chai_pooh
20-11-2008, 03:17 PM
คนแบบนี้ไม่เจริญหรอกครับ ทำกับอาจารย์ตัวเองที่สอนมันให้เก่งได้ขนาดนี้ แร้วเมื่อคืน แซวหน่อยไม่ทราบว่าจะลบทำไมหรอกครับกระทู้ ส่วนตัวผมขอแบน นายคนนี้แบบถาวร ส่วนคนอื่นในสังคมจะแบนรึเปล่า ก็แร้วแต่วิจารณยาน และขอให้ผมและสังคมรอบข้างที่ผมรักอย่าเจอมันมาทำอะไรให้เดือดร้อนอีกเรยครับ

popvirus
20-11-2008, 03:18 PM
ถ้าคุณ อยากได้ เบสชาโด้ไม่มีเฟรต ไม่มีหัวหรือไม่มีสาย ยังไง รบกวนช่วยซื้อของตัวเองไปทำ ไม่ใช่ยืมชาวบ้านไปลองทำผมคิดในใจในแง่ดีขอตอบ

แทนให้ละกันครับ ว่าคุณ bast คงแค่คิดอยากลองโมดูว่าโมแล้วเสียงเป็นอย่างไร แล้วจะ ทำสถาพเดิมแล้วไปคืน แต่นั่นไม่ใช่เรื่องที่คุณจะเอาเบสคน

อื่นไปทำนึกถึงเจ้าของบ้างสิครับ จริงๆเรื่องก็มีอยู่แค่นี้อ่ะครับ ถ้าคุณไม่มีเจตนาขโมย ถามว่าให้อภัยได้ไหม สำหรับผม ก็คุยกับผมได้ปรกติ แต่ขอคุย

แค่ผ่านๆ เพราะผมก็ไม่รู้จักกับเจ้าของเบส แต่เท่าที่รู้เป็นที่รักของคนเกือบทั้งบอร์ด รวมทั้งเขาเป็นคนที่ไว้ใจคุณ คุณทำแบบนี้ คุณเล่นบอร์ดนี้ลำบาก

แล้วละครับ :'( :'( :'(

chai_pooh
20-11-2008, 03:23 PM
ทั้งบอร์ด รวมทั้งเขาเป็นคนที่ไว้ใจคุณ คุณทำแบบนี้ คุณเล่นบอร์ดนี้ลำบาก

ไม่ลำบากหรอกครับ เด๋วมันก็หน้าด้านไปเปลี่ยนยูซเซอ มาเล่นใหม่

BaSs
20-11-2008, 03:32 PM
ทั้งบอร์ด รวมทั้งเขาเป็นคนที่ไว้ใจคุณ คุณทำแบบนี้ คุณเล่นบอร์ดนี้ลำบาก

ไม่ลำบากหรอกครับ เด๋วมันก็หน้าด้านไปเปลี่ยนยูซเซอ มาเล่นใหม่

ช่ายๆๆๆๆ แต่ถ้าเอารูปมา ลง นี่ มันคงใช้ชีวิต วงการ นี้ลำบาก ครับ
เพราะฉะนั้น รีบ เอามันมาโชว์ หน่อย คราบบบบ

LindyFralin
20-11-2008, 03:35 PM
๊Update นิดนึง

ตกลงผมโทรไปหา อ เอ๊าะ แล้ว

ได้ความว่า ได้ตัดสินใจทำการขายเบส Sadow ให้นาย Best แล้ว จำนวน 50000 บาท :-[

เพราะพี่เอ๊าะไม่เอาคืน แล้วเขาบอกว่า สภาพคอ แย่แล้วเขาไม่เอามาเล่นแล้วครับ เขาบอกถ้าจะเอามาเล่นอีก เขาก็เล่นแบบมีเฟรตไม่ได้ ต้องถอดอีก ถ้าถอดพังแน่

เขาบอกว่าเขาเสียใจมาก หลายคนที่เคยพูดกับจารย์เอ๊าะว่า ให้เอามาขาย

อ เอ๊าะบอกว่า เบสที่มันสภาพแย่ ๆ แบบนี้ ให้มันได้เล่นไปหละดีแล้ว

ไม่อยากเอามาขาย กับคนที่ต้องการซื้อเหมือนกัน

ผมรู้จักพี่เอ๊าะ มา 3 ปี อ เอ๊าะ บอกแบบแรง ๆ ว่า เมิงไม่ต้องมาให้กูเห็นหน้าอีก นะ ทั้งเสียดาย bass เข้าใจเลย

แล้วมันยังมาถามอีกว่า เอออ แล้วในกรณี พี่จิ๊บ เราควรทำยังไงดี

อ เอ๊าะ ก็ มาเฟีย ไม่ต้องถึงของพี่จิ๊บหรอก เมิงเอาเรื่องของกรูให้รอดก่อนแล้วกัน

เป็นอันว่า ตอนนี้ Bass Sadow เป็นของ นาย Best แล้วนะครับ แบบเจ้าของไม่เต็มใจขาย

chai_pooh
20-11-2008, 03:37 PM

ช่ายๆๆๆๆ แต่ถ้าเอารูปมา ลง นี่ มันคงใช้ชีวิต วงการ นี้ลำบาก ครับ
เพราะฉะนั้น รีบ เอามันมาโชว์ หน่อย คราบบบบ

http://video.mthai.com/player.php?id=2M1182878947M0 เอาไปชมพลางๆ ซึ่ง หัวข้อนี้KOH mr.saxman VS มือเบสมหากาฬ นายbest ก็เปงคนโพสคนตั้งชมตัวเอง

sleepnew
20-11-2008, 03:45 PM
เบสดี

ตกไปอยุ่ในมือคนแบบนั้น

ผมว่าก้ไม่ต่างอะไรกับ ไม้ ท่อน1

เหอๆๆๆๆๆ

Godjikung!
20-11-2008, 03:56 PM
ทำไมสังคมโลกต้องมีคนประเภทนี้ด้วยเนี่ย โตๆกันแล้วน่าจะรู้จักผิดชอบชั่วดีบ้าง

hang out
20-11-2008, 03:56 PM
๊Update นิดนึง

ตกลงผมโทรไปหา อ เอ๊าะ แล้ว

ได้ความว่า ได้ตัดสินใจทำการขายเบส Sadow ให้นาย Best แล้ว จำนวน 50000 บาท :-[

เพราะพี่เอ๊าะไม่เอาคืน แล้วเขาบอกว่า สภาพคอ แย่แล้วเขาไม่เอามาเล่นแล้วครับ เขาบอกถ้าจะเอามาเล่นอีก เขาก็เล่นแบบมีเฟรตไม่ได้ ต้องถอดอีก ถ้าถอดพังแน่

เขาบอกว่าเขาเสียใจมาก หลายคนที่เคยพูดกับจารย์เอ๊าะว่า ให้เอามาขาย

อ เอ๊าะบอกว่า เบสที่มันสภาพแย่ ๆ แบบนี้ ให้มันได้เล่นไปหละดีแล้ว

ไม่อยากเอามาขาย กับคนที่ต้องการซื้อเหมือนกัน

ผมรู้จักพี่เอ๊าะ มา 3 ปี อ เอ๊าะ บอกแบบแรง ๆ ว่า เมิงไม่ต้องมาให้กูเห็นหน้าอีก นะ ทั้งเสียดาย bass เข้าใจเลย

แล้วมันยังมาถามอีกว่า เอออ แล้วในกรณี พี่จิ๊บ เราควรทำยังไงดี

อ เอ๊าะ ก็ มาเฟีย ไม่ต้องถึงของพี่จิ๊บหรอก เมิงเอาเรื่องของกรูให้รอดก่อนแล้วกัน

เป็นอันว่า ตอนนี้ Bass Sadow เป็นของ นาย Best แล้วนะครับ แบบเจ้าของไม่เต็มใจขาย

ถูกโคตรๆๆๆ

แต่ถ้าผมจำไม่ผิด คุณเบสท์ เคยจะเอาเบส sadow ตัวนี้ มาแลกกะ ne2 ของเจ้าโก้ แล้วให้โก้เพิ่มเงินให้

ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกันป่าว แต่เสียดายมาก เบสหายากๆ แบบนั้น ต้องจำใจขายแค่ 50000

ปล. ตาดี้ พี่โจ้ น้องโต้ วันเสาไปร้านแซ็กป่ะ พี่โก้ จะเล่นเปิดอัลบั้มนิ มีรอบ 18.30 ด้วยหว่ะ ไม่งั้นก็มีรอบ 5 ทุ่มอีกรอบ

goalpang
20-11-2008, 03:57 PM
เยสสสสสสสสสสส NYC ตัวละ 50,000 จารย์เอ๊ะจะขายก็ไม่บอก

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

LindyFralin
20-11-2008, 04:06 PM
เยสสสสสสสสสสส NYC ตัวละ 50,000 จารย์เอ๊ะจะขายก็ไม่บอก

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ก็มันบอกมันมีเงินแค่นี้ จะให้ อ เอ๊าะทำไงหงะ :'( ก็ต้องขายไปในแบบนั้นอะ

Dbass
20-11-2008, 04:21 PM
อาจารย์สอนเบสหลายท่าน เค้าอภัยให้น้องตั้งแต่กระทู้ชมตัวเองที่ Sax ไปครั้งนึงแล้ว
หลายคนรู้ว่าผ่านไปแล้ว เรื่องมันจบแล้ว

จนมาเกิดเรื่องที่น้องเป็นคนจุดไฟขึ้นเอง ::)

วิธีการ เล่นแร่แปรธาตุ มันไม่สมควรอย่างยิ่งนะน้อง น้องทำเลวกับครูที่สอนน้อง น้องทำได้ยังไงครับ
ถ้าอยากได้เบสดี ๆ น้องก็ทำงานเก็บเงินหาซื้อซิครับ ได้ความภูมิใจด้วย ไม่ต้องหลอกตัวเอง ถ้าน้องทำไม่ได้ก็ฝันเอา ..
น้องไปเบสรูมเจอสังคมดี ๆ มีคนเบสมีน้ำใจเอาเบสดี ๆ มาได้จับเล่น ได้ลองเล่นก็นับว่าโชคดีมากแล้ว

พฤติกรรมของน้อง ทำให้ไม่มีใครอยากคบค้าสมาคมด้วยนะ

คนเราเนี่ย บางสิ่งบางอย่างที่มันฝังยึดติดแน่นอยู่ในกมลสันดาน มันแก้ไขเปลี่ยนแปลงไม่ได้ครับ
ผมพิมพ์ไปยาว ๆ นี่ ถ้าน้องเขามาอ่านคงไม่สำนึกอะไรหรอก นอกจากไม่พอใจผมแล้วเค้าคงยังดีใจด้วยซ้ำที่ได้เบสดี ๆ ไปราคาถูก
น้องไม่ต้องมาเจอใครอีกก็ได้นะครับ คิดว่ายังไม่สาสมกับสิ่งที่น้องทำลงไปครับ ไอ้ชั่ว ไอ้เลว

ป.ล. ใครมีเบอร์ของตัวต้นเรื่อง รบกวนช่วย Pm มาบอกผมด้วย เอาฮิฮ่าเค้าด้วยนะ
ผมจะขอเช็คเบอร์คนที่โทรฯคุยกับผมหน่อย เช็คฮิฮ่าด้วย ,..

TeeTyMan
20-11-2008, 04:22 PM

ก็มันบอกมันมีเงินแค่นี้ จะให้ อ เอ๊าะทำไงหงะ :'( ก็ต้องขายไปในแบบนั้นอะ

เห็นใจจารย์เอ๊าะจริงๆครับ จริงๆ ให้ไอ้.....(ไม่อยากแม้แต่จะพิมพ์ชื่อมัน) จ่ายค่าเสียหาย(เบสไม่ต้องขายมัน)

แล้วเอามาซ่อมคอเก็บไว้ใช้เองจะพอไหวมั๊ยครับ ทำงี้ เท่ากับมันได้เบสดีๆไปในราคาแสนจะถูก

ไม่สาสมกับที่มันทำกับจารย์เอ๊าะเลยครับ เปลี่ยนFinger board ใหม่เลย(เอาเงินที่มัน)

คนสันดานอย่างนี้ ไม่สมควรได้รับการผ่อนผันใดๆอีกต่อไปอะครับ สำหรับผม แค่ได้รู้เรื่องก็ สุดจะทนแล้วครับ

นอกจากต้องให้มันจ่ายค่าเสียหายทั้งหมด ยังควรต้องคิดค่าเสียหายทางจิตใจเพิ่มอีกสักหมื่นนึงน๊ะครับ >:( >:( >:( >:( >:(

20-11-2008, 04:31 PM
ไม่น่าชื่อ Best นะ น่าจะชื่อ Bad มากกว่า >:(

s0l0m0n
20-11-2008, 04:37 PM
ผมคิดเองเลยว่าเราน่าจะประทุษร้ายเขาบ้างเพื่อให้รู้สึก
แต่ว่า อโหสิ เถอะครับไม่งั้นมันก็จะวนเวียนอยู่เรื่อยไปครับ

Soop
20-11-2008, 04:41 PM
ไม่รู้ว่ามีใครเห็นเหมือนผมไหม เมื่อคืนที่ผ่านมา หรืออีกคืนหนึ่งผมไม่แนใจ

ผมเห็นมีใครโพสขาย ซาโดว์ 4สาย ในราคาประมาณ5หมื่น ผมอ่านผ่านไปครั้งนึง

พอจะกลับมาดูกระทู้นี้ ผมกลับหาไม่เจอซะแล้ว ผมยังนึกเลยว่า เอ..สงสัยตูเมา หรือง่วง

แน่ๆ เพราะตอนนั้น ประมาณ ตีสี่แล้ว

ไม่รู้ว่าใช่ไหม หรืออาจจะเป็นคนอื่นอีกคน จำได้แค่ว่า เขาบอกว่าจะเปลี่ยนไปเล่นรุ่นอื่นที่เล็กกว่า

เพราะต้องใช้เงิน เนื่องจากมีคนถามว่าทำไมถึงขาย เพราะฉะนั้น ต้องมีคนอื่นนอกจากผมที่เห็นกระทู้นี่แน่ๆ

แต่ถ้าที่ลงขายเป็นท่านอื่น ผมขออภัยด้วยครับ ...

goalpang
20-11-2008, 04:45 PM
ไม่รู้ว่ามีใครเห็นเหมือนผมไหม เมื่อคืนที่ผ่านมา หรืออีกคืนหนึ่งผมไม่แนใจ

ผมเห็นมีใครโพสขาย ซาโดว์ 4สาย ในราคาประมาณ5หมื่น ผมอ่านผ่านไปครั้งนึง

พอจะกลับมาดูกระทู้นี้ ผมกลับหาไม่เจอซะแล้ว ผมยังนึกเลยว่า เอ..สงสัยตูเมา หรือง่วง

แน่ๆ เพราะตอนนั้น ประมาณ ตีสี่แล้ว

ไม่รู้ว่าใช่ไหม หรืออาจจะเป็นคนอื่นอีกคน จำได้แค่ว่า เขาบอกว่าจะเปลี่ยนไปเล่นรุ่นอื่นที่เล็กกว่า

เพราะต้องใช้เงิน เนื่องจากมีคนถามว่าทำไมถึงขาย เพราะฉะนั้น ต้องมีคนอื่นนอกจากผมที่เห็นกระทู้นี่แน่ๆ

แต่ถ้าที่ลงขายเป็นท่านอื่น ผมขออภัยด้วยครับ ...

ตัวนั้นน่าจะเป็น metro น่ะครับ ของน้องพลครับ
ผมจำได้ เพราะน้องเค้าห้ามแซวเรื่องเค้าขายเบส (อีกแล้ว)
กะว่าจะมาดันให้ซักหน่อย ดันลบกระทู้ไปเล้ว ไม่รู้งอนหรือป่าว

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Gun-89
20-11-2008, 04:55 PM
อู้ววววววววววววว

พี่เบส เคยมาห้องผมด้วย ผมเจอนึกว่าใคร มารู้ตอนหลัง ไม่หน้าทำงี้เลย >:( >:( >:( >:( >:(

baal
20-11-2008, 05:00 PM
ถ้าจับมันได้ บอกพี่นะ จะจับตอนซะ ]อยากลองผ่าโลมาเหมือนกัน ทุกวันนี้ผ่าแต่หมากะแมว เอิ๊ก เอิ๊ก :D :D :D

alexz
20-11-2008, 05:03 PM
เฮ้อ...คนเรา..

ตอนนั้นเค้ามาพิมพ์ในกระทู้ขายสายเบสผมว่า..
"ขอชุดนึง 4 สาย "

โดยไม่ PM ไม่โทรมา ไม่ลงเบอร์ ไม่อะไรเลย
แจ้งเค้ากลับว่าให้ pm ชื่อ ที่อยู่มา ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นต่อ
เอาเถอะ..ดีนะที่สุดท้ายไม่ได้ซื้อสายเบสผมไป ไม่งั้นเสียของหมด..

ความรู้สึกคนมันซื้อคืนไม่ได้นะ.. โตตัวใหญ่กว่าควายแล้วนะเนี่ย..คิดเรื่องแค่นี้ไม่ได้..ตลกดีว่ะ
ขอโทษครับ ทำอย่างนี้ คนเค้าด่าถึงพ่อถึงแม่ครับ.. แถวบ้านผมเค้าเรียกกันว่า "ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน"
อย่างน้อยอ่ะ ความรับผิดชอบมีมั๊ย.. รับผิดชอบแค่ 50000.. เบสตัวละเป็นแสน รับผิดชอบ 50000 ใช้ส้นตีนคิดเหรอ
เบสอ.เอ๊าะผมว่า ขายขำๆ 80000 ยังมีคนจะแย่งกันซื้อเลย

ขอโทษนะ ผมเรียนยังไม่จบ เล่นเบสก็ห่วยแตกกว่าคุณเบซ พ่อผมก็พูดสั่งสอนผมไม่ได้ แม่ผมก็ไม่ได้อยู่กับผมตั้งแต่เด็ก
แค่สายเบสที่ผมขายมีปัญหาสายตาย ผมยังวิ่งวุ่นหาไปเปลี่ยนให้ถึงที่โดยไม่คิดสตางค์สักบาทเลย
แล้วนี่อะไรของคุณ ขี้โม้หลอกชาวบ้านไม่พอ ยังยำของของคนอื่นอีก แล้วพอเกิดเรื่องมาก็จ่ายแค่ 50000
"ความรับผิดชอบ" อ่ะ.. สะกดเป็นมั๊ยคุณ

บอกให้เลย ประเทศชาติมันล่มจมอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะคนแบบคุณอ่ะ หนักโลกว่ะ ไปตายให้หนอนแ-กไป เผื่อๆจะมีประโยชน์กับโลกบ้าง
ไม่ทำให้เกิดประโยชน์ ก็อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนดิวะ เสียชาติเกิดมาเป็นคนจริงๆ

ไม่ขอโทษหากแรงไป พอดีผมคนจริงครับ
อิจฉาครับ มีครบทุกอย่าง เจือกไม่รู้จักทำตัวดีๆ
ผมไม่มีอะไรสักอย่าง ต้องขวนขวายหามาเองตลอด เห็นแล้วมันหมั่นไส้ครับ

กรณีนี้ ผมว่าต้องซื้อ Sadow NYC ใช้คืนอ.เอ๊าะสถานเดียวครับ เลาะเฟร็ตก็ไม่เหมือนเดิม เปลี่ยน fingerboard ใหม่ก็ไม่เหมือนเดิมหรอก
ยอมความง่ายๆงี้ เดี๋ยวแม่มก็ทำสันดานเดิมอีก ไม่เข็ดหรอก..

ไม่งั้นผมเอาโลมาผมไปยืม KenSmith พี่เอ๊ะ แล้วเอาโลมาแลก แล้วก็เอา Ken Smith ไปเลาะเฟร็ต แล้วก็ให้พี่เอ๊ะจับได้แล้วโทรมาถาม จะเอายังไง
แล้วผมก็บอกผมมี 20000 เองพี่ รับผิดชอบเท่านี้ละกันนะ..

555..กุเอามั่งดีกว่า แม่ม.. ง่ายดีชิบหาย 25000 แลก 200000 จัญไรจริงๆ

goalpang
20-11-2008, 05:03 PM
อู้ววววววววววววว

พี่เบส เคยมาห้องผมด้วย ผมเจอนึกว่าใคร มารู้ตอนหลัง ไม่หน้าทำงี้เลย >:( >:( >:( >:( >:(

เค้าไปทำไรในห้องกันอ่ะ

;D ;D ;D ;D ;D ;D

ballar
20-11-2008, 05:05 PM
พฤติกรรมเลวมากๆครับ ขอแบนด้วยอีกคน
>:( >:( >:(

RooT
20-11-2008, 05:14 PM
แล้วใอ้ตัวต้นเรื่องเนี้ย ไช่คนเดียวกะที่เล่นเบสในคลิปพี่โก้ saxman ป่ะครับ ???

Soop
20-11-2008, 05:17 PM

ตัวนั้นน่าจะเป็น metro น่ะครับ ของน้องพลครับ
ผมจำได้ เพราะน้องเค้าห้ามแซวเรื่องเค้าขายเบส (อีกแล้ว)
กะว่าจะมาดันให้ซักหน่อย ดันลบกระทู้ไปเล้ว ไม่รู้งอนหรือป่าว

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

อ้อ ...กระจ่างซะที ผมก็หาซะ.. ขอบคุณ คุณแป้งครับ ไม่งั้นผมคาใจไปหลายวันเลย ;D ;D ;D

แล้วผมก็เห็นด้วยกับ คุณตี้ด้วย ว่า ไม่ควรขายให้น้องคนนั้น ไปด้วยราคานั้นเลย ให้ชดใช้ด้วยวิธีอื่น หรือเอา

เบสไปขาย ท่านอื่นที่อยากได้ดีกว่านะครับ อาจเจ็บตัวน้อยกว่า และยังไม่เจ็บใจเท่ากับที่เรา ต้องให้ของที่เรา

รัก กับคนที่ทำร้ายเรา ผมขอให้คุณเอ๊าะ ทบทวนอีกครั้งด้วยครับ

chai_pooh
20-11-2008, 05:22 PM
แล้วใอ้ตัวต้นเรื่องเนี้ย ไช่คนเดียวกะที่เล่นเบสในคลิปพี่โก้ saxman ป่ะครับ ???

ใช่ครับ คนดีๆเค้าไม่ทำท่าแบบในคลิปหรอก ;D ;D

menn
20-11-2008, 05:33 PM

ใช่ครับ คนดีๆเค้าไม่ทำท่าแบบในคลิปหรอก ;D ;D

น่าเสียดาย ในคลิปหน้าไม่ค่อยชัดเลย >:(

Dbass
20-11-2008, 05:35 PM
ใครมีเบอร์น้องเค้า ส่งเบอร์มาให้ผมหน่อย เอาฮิฮ่าด้วย มีรูปก็ดี 8)

20-11-2008, 05:36 PM
อยากเปลี่ยนชื่อคลิปจาก KOH mr.saxman VS มือเบสมหากาฬ เป็น นี่หรือ คือมนุษย์

RooT
20-11-2008, 05:46 PM
เอ่อ มันก็เก่งนะ แต่ไม่เห็นจะมากมายอะไร ไม่ไช่อะไรนะครับ แต่เล่นแบบมัน กูก็เล่นได้ใอ้สาดดดดด

แล้วพรรณณาว่าตัวเองเทพซะมากมาย เกรียนของแท้

ong123
20-11-2008, 06:38 PM
คนที่มันทำเรื่องนี้กับอาจารย์ตัวเองได้นี่ สันดานเหี้-ย จังเลยนะครับ ^^

Bee!!Bee!!
20-11-2008, 06:43 PM
ผมต้องขอโทษคนในรูปที่ผมโพสลงไปด้วยนะครับ และทุก ๆ คนด้วยนะจ๊ะ โดยเฉพาะ คุณ David69 ด้วยนะ

:D :D :D :D :D :D :D :D

ส่วนตัวผมไม่อยากจะให้ อ.เอ๊าะ จบแค่นี้ เพราะผมลองนึก ๆ ดูแล้วเหมือนเป็นแผนของมันที่จะได้ครอบครองเบสดี ๆ ในราคาถูก ๆ ยังไงก็ไม่รู้สินะ

เหมือนมันตั้งใจไว้แล้วว่า เรื่องจะต้องจบแบบนี้ เราด่ามัน มันก็ไม่รู้สึกอะไรหรอกครับ มันด้านทั้งผิวหนังอ่ะ ไม่ใช่แค่หน้าที่มันด้าน เห็นด้วยกับหลาย ๆ คน

ที่อยากให้ อ.เอ๊าะ ทบทวนเรื่องนี้ใหม่อีกที หรือไม่ก็เอาไปขายท่านอื่น ๆ ที่เค้าเต็มใจซื้อดีกว่า เพราะท่าน อื่น ๆ ก็รู้อยู่แล้วว่า เบสตัวนี้ ผ่านการทำอะไรมา แต่เค้าก็

ยังเต็มใจที่จะซื้อ

ส่วนไอ้นรกนั่น มันเตรียมไว้แล้วว่า มันจะซื้อในราคาแค่ 50,000 มันก็เลยบอกว่ามีแค่นี้ พอมันใช้เบื่อแล้ว มันก็เอาไปขายในราคาที่สูงกว่านี้ก็ยังได้อยู่ ( ไม่รู้ผมคิดมากไปเปล่านะ )

ส่วนใครมีรูปของมัน ก็เอามาโพสลงเลยครับ หลาย ๆ รูปยิ่งดี คนอย่างนี้ ต้องไม่ให้มันอยู่ในสังคมดี ๆ ต่อไปได้อีก ชั่วกัลปาวสาน

BaSs
20-11-2008, 07:01 PM
ไม่น่าชื่อ Best นะ น่าจะชื่อ Bad มากกว่า >:(

His name is Bad the Best

BaSs
20-11-2008, 07:04 PM
อยากให้ เอารูป หนังหน้า มัน มาโชว์ จังเลย ครับ
คนHere Here แบบนี้ จะใจดีให้มันทำไมเนอะ
พี่ๆ น้องๆ ก็ช่วยกันสาปแช่งมันกันเร็วววว

moOhAm
20-11-2008, 07:08 PM
เห็นใจ อ.เอ๊าะ มากฮะ คงอยากจะออกห่างจากเรื่องเลวร้ายที่นายคนนั้นทําให้เร็วที่สุด

เเต่นายคนนั้นยังไม่ได้รับโทษ หรือ สํานึกผิดได้เลย ??? เเบบนี้จะดีเหรอฮะ >:(

Funky Monkey
20-11-2008, 07:13 PM
ผมไม่รู้จักทั้งคนโกง ทั้งผู้เสียหาย แต่รู้แค่ว่าถ้าเจอตัวผมตีถึงตายจริงๆ ไอ้ชาติDog ไอ้จรเข้ตัวเล็ก ไอ้ผู้ปกครองไม่สั่งสอน

ปล.ผมว่าสุภาพสุดละ

BaSs
20-11-2008, 07:17 PM
ที่แน่ๆผมคิด ว่า นายคนนี้นะ คง โดน แบนจากวงการดนตรี บ้านเราแน่ๆ
ทำมาหากิน ยาก นะครับ เก่งให้ตาย แต่นิสัย แบบนี้ ชาตินี้คงมีคน เอาคุณไปทำยา อยู่ละนะ

The_Buprestis
20-11-2008, 07:52 PM
โคด ไดโนเสาร์ น่าจะสูญพันธ์ไปได้แล้ว จิงๆนะ

20-11-2008, 08:33 PM
กระทู้นี้ร้อนแรงแฮะ ไม่ถึง 24 ชม. ไป 80 กว่า hit แล้ว ::)

ps. อ. เอ๊าะ เป็น อาจารย์สอนเบสผมอยู่ตอนนี้อ่ะ :)

l3ankmusic
20-11-2008, 09:09 PM
เกรียนมันอยู่ได้ในทุกๆคน ขึ้นอยู่กับว่าใครจะเกรียนมากกว่ากัน
คนเลวๆอย่างนี้ต้องตบครับ >:( >:( >:( >:(

ke killer
20-11-2008, 09:19 PM
อยากรู้จริง ๆ มันอยู่รอดในสังคมนี้ ได้อย่างไร คนพันนี้ อะ
เห็นใจ อ.เอ๊าะ ครับ แม้จะไม่ได้รู้จัก สนิท สนม เป็นการส่วนตัว ก็ตาม
เรื่องแบบนี้ ผมว่าปล่อยไปตามกรรมของมันเถอะครับ คนแบบนี้มันจะเจริญได้ก็ให้มันรู้ไป

หรือว่าจะลองแบบว่ากรรมติดจรวด ก็น่าจะดีนะครับ คนพันธุ์นี้ ให้แม้งเก่ง เทพ ขนาดไหน ไม่ว่าอยู่วงการไหน
มันก็หายไปแบบไร้ ร่องรอย ดับขัน ของมันไปเอง ตามเวร ที่ได้ก่อ

อนิจจัง วัฏฏะสังขาราฯ

มันยังไม่เห็นสังขาร ของตัวเอง

alexz
20-11-2008, 09:46 PM
กระทู้นี้ร้อนแรงแฮะ ไม่ถึง 24 ชม. ไป 80 กว่า hit แล้ว ::)

ps. อ. เอ๊าะ เป็น อาจารย์สอนเบสผมอยู่ตอนนี้อ่ะ :)

ว่าแต่พี่เอ๊ะ สนใจแผนของจุ๊ยมั๊ยพี่

Ken Smith โดนฟันด้วยราคา 25000 555

popvirus
20-11-2008, 10:02 PM
แจ้งความครับถ้าคิดจะเอาเรื่อง ให้กฎหมายลงโทษ เราไปทำร้ายเขาเราจะเดือดร้อนเอง แหะๆ

Dbass
20-11-2008, 10:19 PM
ถ้าไม่มีใครขุด อาจมีคนเดือดร้อนมากขึ้น

อาจจะเอา Sadow ไปแปลงเป็น Smith

kkuz
20-11-2008, 10:34 PM
จากที่อ่านๆมา...

คงใช่แล้วล่ะ ผมรู้จักคนดังด้วยเหรือนี่

ตายห่า พี่เค้าเคยถ่ายรูปผมตอนเล่นเบส

จะโดนเอาไปทำอะไรป่ะเนี่ย

น่ากลัวจริงๆ

มิน่าผ่านไปสองอาทิดติดต่อไม่ได้เลย -_-

มีเรื่องนี่เอง.....

เฮ่อ...

bee
20-11-2008, 10:35 PM
ผมไม่อยากเชื่อว่าจะมีคนบ้ายอตัวเองด้วย
555+ ตลกว่ะ

tongsage
20-11-2008, 10:55 PM
บรรยายไม่ถูกเลยครับ
ทำได้ไงกันเนี่ย หัวใจทำด้วยอะไร
เฮ้อ โชคร้ายนะครับสำหรับที่เป็นคนใกล้ชิดมัน
อันตรายเหลือเกินครับ ใครรู้สรรพคุณก็สะกิดบอกต่อกันครับ
จะได้ปลอดภัยจากคุณ เบสท์

chelsea
20-11-2008, 11:23 PM
ตายห่า พี่เค้าเคยถ่ายรูปผมตอนเล่นเบส

ยังมีรูปคนดังคนนั้นอยู่ป่าวครับ เอามาเผยแพ่รให้ดูหน่อยสิ คนอื่นเค้าจะได้เห็นด้วย เผื่อเจอกจะได้ทักทายซักดอกสองดอก

วันนี้พี่เล็ก T-Bone มาสอนกลองก็เล่าให้แกฟัง แกบอกเคยเห็นไอ้นี่มันมา Sax บ่อย ชอบมาวันที่พี่โก้เล่น

แกฟังเรื่องแล้วบอก "ไอ้นี่แม่งชั่วจิงๆ >:("

Gallardo LP560-4
20-11-2008, 11:47 PM
อ่า ผมลาเรียนไป2อาทิตย์ ไม่คิดว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นเลย

พี่เอ๊าะเป็นคนเฮฮานิสัยดีมาก ซึ่งจริงๆแล้วไม่ใช่แค่พี่เอ๊าะ สังคมเบสของวพกเราทุกคนเป็นสังคมที่อบอุ่นมาก ไม่คิดว่าจะมี"โจร"ปะปนอยู่

เคยได้ยินเรื่องของพี่เบสมาตั้งแต่ตอนตั้งกระทู้ชมตัวเอง ไม่ได้สนใจเท่าไหร่ (นั่นถือเป็นครั้งแรกๆเลยที่ได้รุ้จักชือ่อาจารย์จิ๊บ)

ก็ขอบคุณพี่มากเลยนะ ที่แนะนำอาจารย์ให้ผม (ทางอ้อม)

แต่แมร่ง ไม่ไหวนะ เบส เรื่องราคาผมคิดว่ามันก็มีส่วนนะ แต่เรื่องที่สำคัญกว่ามันคือสัญญาใจของผู้ยืมกับคนให้ยืม

มาทำแบบนี้เท่ากับคุณได้ทรยศความเชื่อใจของคนๆนึง ซึ่งแน่นอนมันมีผลกระทบต่ออนาคตของคุณ

เคยได้ยินชื่อมาบ้างแล้ว อยากจะเห็นขี้หน้าซักที ใครมีรูปกรุนาโพสให้หน่อยครับ เจอหน้าจะจ้างเด็กแว๊น20บาทไปอุ้มแล้วเหวี่ยงลงอ่าวไทย

แค่ประจานยังไม่พอ ถ้ายังหน้าด้านเข้ามาอ่านก็รุ้ไว้เลยว่าสังคมไม่ให้อภัยพวกจั-ไรแบบเมริงแล้ว

Pattz
20-11-2008, 11:50 PM
คงจะเป็นสันดาน แก้ยากครับอาการแบบนี้ แนะนำให้ตัดหัวอาจจะหายได้

ปล.สงสารอาจารย์เอ๊าะ ไม่น่ามารู้จักคนอย่างนี้เลย

J-BA
21-11-2008, 12:15 AM
ขออภัย.... แมร่มเ_หี้ยได้ใจ จริงๆ

;) ;) ;) ;) ;) ;)

markkung
21-11-2008, 12:19 AM
ถือว่าทำบุญไปให้[b]หมา[b] ตัวนึงละกันครับ
>:( >:( >:(

Tuiman
21-11-2008, 12:32 AM
69 ]
ยังมีจิตสำนึกความเป็นมนุษย์อยู่มั๊ยครับ ของไม่ใช่แค่ราคาบาท2บาท แย่มากๆ

ิำbest เดียวกะที่ฝากซื้อเบสเปล่านั่น

kong_orkbabb
21-11-2008, 12:32 AM
เลวบรรลัย....อยู่ได้ไงคนประเภทนี้.....

BaSs
21-11-2008, 12:34 AM
So Hot!!!!!!!!
ไม่ถึง 24ชั่วโมงไป 2หน้าแล้ววว
ปักหมุด เลยดีกว่าครับ

Soop
21-11-2008, 01:10 AM
นี่ละครับ กระทู้ Hot ส่งท้ายแห่งปี ของสยามเบส :P

chai_pooh
21-11-2008, 01:17 AM

ยังมีรูปคนดังคนนั้นอยู่ป่าวครับ เอามาเผยแพ่รให้ดูหน่อยสิ คนอื่นเค้าจะได้เห็นด้วย เผื่อเจอกจะได้ทักทายซักดอกสองดอก

วันนี้พี่เล็ก T-Bone มาสอนกลองก็เล่าให้แกฟัง แกบอกเคยเห็นไอ้นี่มันมา Sax บ่อย ชอบมาวันที่พี่โก้เล่น

แกฟังเรื่องแล้วบอก "ไอ้นี่***ชั่วจิงๆ >:("

ซวยละมรึงนายbest ชื่อเสียงโด่งดังไปถึงรุ่นใหญ่ละ เชื่อว่า พวกพี่โก้ พี่หยาม พี่หนึ่ง พี่เบ้ง ที่สำคัญ พี่จิ๊บ ก็ผิดหวังในตัวมรึงมากๆเรย

นี่ละครับ กระทู้ Hot ส่งท้ายแห่งปี ของสยามเบส :P

hotttttttt ส่งท้าย จริงๆด้วย ถือว่าสุดด

EddZa
21-11-2008, 01:55 AM
พระเจ้าได้ลงโทษท่านแล้ว.............
ไอ้โคตรมนุษย์...olo

nicesound
21-11-2008, 02:02 AM
เรื่องเป็นไงมาไง ไม่มีใครรู้เท่าเค้าสองคนครับ(ที่มาแก้เพราะ เราไม่รู้ความเป็นจริง)

Mutumbo
21-11-2008, 02:30 AM
ไอ้เรื่องเเรกที่ ว่ามันประจานตัวเองว่า เปน มือเบสมหากาพ อะไรนั่นอะ ผม ว่าช่างเเมร่งเหอะ มันยังไม่เป็นไร
ก็เเค่โชว์ ถึงความ เกรียนของมันเเค่นั้นเอง ไม่ได้ทําให้ใคร เดือดร้อน

เเต่

พอได้ยินเรื่องที่มันเกือบจะหลอกขายเบส ให้คุนอ้นเเล้ว ผมก็เริ่ม คิดเเล้วว่า มันไม่ได้เกรียน อิย่างเดียว เเมร่ง ชั่ว ชริบหาย

เเต่

พอผมมาได้ยินเรื่องนี้ ผมรับไม่ได้วะ มันเฮรี่ยได้ใจจริงๆ คนอะไรวะ เเมร่งเรื่องๆที่ ผ่านมาครั้งเเรก ยังไม่มีไรเพราะไม่ได้สร้างความเดือนร้อนให้คนอื่น
เเต่พอมาเรื่องจะหลอกขายเบส กุก็ว่ามรึงชั่วเเล้วนะ เเต่ กุเชื่อว่า ทุกคนเคยทําผิด คิดว่าทุกคนสมควรได้รับโอกาส

เเต่

พอเรื่องนี้มา กุรับไม่ได้จริงๆ ผมไม่ได้รุ้จัก เป็นการ ส่วนตัว กับ อาขารทั้งหลาย เเต่กลับมีความรู้สึกเเย่ๆไปกับพวกเขาด้วย
ถ้า มีนัดชุมนุนกันเรื่องไอ้เฮรี่ย เบส นี่ที่ไหนบอกนะครับ อยากไปให้ได้

BaSs
21-11-2008, 02:48 AM
ในคลิป ผมว่าเข้าขั้น เพี้ยน ทั้ง โน้ต ทั้ง คน เลยนะ ไม่เห็นมีอะไร พิเศษ น่าชื่นชมหลงไหล เลยเนี่ย

oteil burbridge
21-11-2008, 04:00 AM
งานนี้ผมว่ามีคนหน้าแหก รอชมอยู่ห่างๆคับ

LindyFralin
21-11-2008, 04:13 AM
งานนี้ผมว่ามีคนหน้าแหก รอชมคับ

รอชม ครับ

ไม่ผิดก็มาแถลง ครับ จะได้ขอโทษ ;D ;D ;D ;D

TeeTyMan
21-11-2008, 04:35 AM
ผมว่า มีหลายคนยังไม่รู้เกี่ยวกับวีรกรรมเก่าๆของไอ้คนนี้ อย่างผมจะรู้แค่หัวข้อเรื่อง เช่น

1) โลมา(ที่บอกว่าตัวเองมี Dolphin หลายตัว)

2) เขียนชมตัวเอง (อันนี้ก็ได้ชมกันไปแล้ว)

3) หลอกขาย Alambic (อันนี้ผมไม่รู้รายละเอียดเลย)

4) เรื่องที่ จารย์เอ๊าะ โดนมา (รายละเอียดชัดเจนค๊าบ)

ไม่รู้ว่า มันไปทำ ตำบอน อะไรอีกหรือเปล่า ใครโดนมาอีก รบกวน ขยี้มาให้ฟังด้วยครับ

(ส่วนตัว ผม ก็ไม่รู้จักมันหรอกครับ แต่ได้ฟังมาแต่ละเรื่อง มันต้องจัดงานให้มันหน่อยหละ) >:( >:( >:( >:( >:(

LindyFralin
21-11-2008, 04:55 AM
จากตอนนี้ นะ มี 1 คนที่โกหกแล้วครับ ผมก็ จะตามเหมือนกันว่าใครจะโกหก

ว่าใครกันแน่

ไม่โจทย์ ก็ จำเลยงานนี้ ไม่ใช่งานเข้าใจผิดแน่ ๆๆ

มีคนนึงโกหกคนนึงแล้วครับ อยู่ที่ว่าตัวละคร ตัวนั้น คือใคร

จำเลย อาจจะเป็นโจทย์

หรือ จำเลย ก็เป็นจำเลยต่อไป

Best ครับ มาแก้ข่าวด้วยครับ ว่าตกลงมันยังไง

เพราะตอนนี้ ข้อมูลทั้งสองฝั่งไม่ตรงแล้วคร๊าบ ๆๆๆๆๆๆๆๆ มามะ มาแก้ข่าว เร็ว ๆๆๆๆๆ

ผมจะได้รู้เลยว่า ใครมันโกหก กันแน่

จะได้แบนถูกตัว

chelsea
21-11-2008, 06:34 AM
ข้อมูลไม่ตรงคือยังไงเหรอครับคุณ Lindy Fralin งง???

เอาเป็นว่าผมเล่าวีรกรรมเก่าเรื่องตำนาน อารัมบิกให้ฟังละกันนะครับ เพราะเจอกับตัว(ขอคุ้ยเรื่องเก่าหน่อย)

ช่วงเวลานี่จำไม่ค่อยได้แล้ว แต่น่าจะประมาณช่วง ต้นๆปีได้ อาร์ทได้โทรมาหาผมบอกว่ามีน้องคนนึงจะเอาเบสมาขาย

บอกว่าเดือดร้อนเรื่องเงินเลยตามผมไปช่วยดูเบสหน่อย เพราะอาร์ทไม่รู้เรื่องเบสมากเท่าไหร่

หลังจากนั้นก็เลยนัดกันที่บ้านของอาร์ทพอดีผมไปซ้อมก็เลยรอเจอ

รอซักพักก็มีน้องคนนึงขับรถมาถือเบสใส่เคสมาอันนึง น้องมันก็แนะนำตัวว่าชื่อ Best

แล้วก็เอาเบสออกมา เป็นเบสอารัมบิก 5 สาย สภาพใหม่ สวย ไอ้เจ้า Best ก็บบรยายสรรพคุณว่า

เป็นเบสที่มันส่งมาโดยตรงจาก อเมริกา ราคาในไทยอยู่ที่ประมาณ แสนกว่าๆ มันสั่งโดยตรงจากบิรษัท อรัมบิกเลย

ทั้งสเป็นไม้แล้วก็ฮาร์ดแวร์ต่างๆ หลังจากลองก็รู้สึกว่าเป็นเบสที่ดีมากตัวนึงเนื่องจากผมใช้อารัมบิกอยู่แล้วตอนนั้น

แล้วกำลังต้องการอะไหล่บางอย่างที่ต้องสั่ง ก็เลยถามว่าถ้าพี่ฝากสั่งได้รึป่าว มันก็บอกว่าได้เลยพี่ไม่ต้องห่วง

หลังจากลองเบสเสร็จก็เลยถามว่าแล้วทำไมถึงขาย มันก็บอกว่า ผมเพิ่งขับรถชนมอเตอร์ไซค์ จนต้องตัดขา

เนี่ยต้องใช้เงินด่วนเพราะต้องรับผิดชอบเรื่องค่ารักษาทั้งหมด โดยบรรยายเหตุการณ์เป็นฉากๆ จนพวกผมสงสารมากอยากจะช่วยเหลือ

มันก็บอกว่าตัวนี้ผมขอประมาณ 75000 พอละกันพี่ จากที่สั่งมามันแสนกว่าๆ ยอมขาดทุนเพราะเดือร้อนเรื่องเงินมาก

แต่ยังโชคดีที่ตอนนั้นอาร์ทมันก็ไม่มีเงินก้อน ก็เลยต่อรองไปว่า เอางี้มั๊ย พี่มีอยู่แค่ 55000 เราเอาไปแล้วเอาเบสจำไว้ ถ้ามีเมื่อไหร่ก็มาไถ่ไป

ผมหลังจากทำหน้าที่ลองเบสก็ไม่ได้ไปยุ่งอีก แต่ก็ขอเบอร์มันเอาไว้เพราะสั่งอะไหล่ของอารัมบิกไว้แล้ว

หลังจากนั้นอีก สองสามวัน ก็เลยถามอาร์ทมันว่าเป็นไงมั่งเรื่องน้องมัน อาร์ทมันก็บอกว่าเด็กมันหายไปเลยไม่ติดต่อมา

เราก็เอะใจเห็นบอกว่าต้องใช้เงินด่วน แล้วก็เกิดเรื่องใน siambass เรือ่งกระทุ้ชมตัวเองขึ้นมาซะก่อน ทำให้ไอ้อาร์ทตัดสินใจ

ไม่ไปยุ่งเรื่องอารัมบิก เพราะไม่น่าไว้ใจ พอตอนช่วงที่มีคนมาแฉมันเยอะๆก็มีกระทุ้นึงบอกว่าจำเบสอารัมบิกตัวนี้ได้

ว่าซื้อมาจากคนในบอร์ดคนนึงในราคาไม่ถึง 60000 เราก็อ้าววววว ตกลงนี่ยังไงวะ แต่เรื่องนี้มารู้ที่หลังจากผมลบกระทุ้เกี่ยวกับ

ที่มันชมตัวเองไปแล้วเพราะมันออกมาขอโทษในบอร์ด ก็เลยไม่อยากไปถือสาหาความถือว่าโชคดีที่รู้ทันซัก่อน

แล้วผมก็โทรไปหามันถามเรื่องอะไหล่อารัมบิกที่บอกเป็นมั่นเป็นเหมาะว่าได้ชัวร์พี่ ผมก็เริ่มไม่แน่ใจ

พอโทรไปถามก็อย่างที่คิดจริงๆ มันก็บอกว่าของมาแล้วพี่ แต่ขายให้เพื่อนไปแล้ว เหมือนเฉ๋ไฉ่น้ำขุ่นๆ แล้วก็ตัดบทวางไปเลย

ผมก็มาวิเคราะห์เหตุการณ์ทั้งหมดว่า เกือบโดนหลอกทั้งผมและอาร์ท ยังดีที่เรื่องอารัมบิกมันไม่บอกผมว่าให้จ่ายเงินมาก่อน

ไม่งั้นผมไม่ยอมแน่ ประมาณว่า คงมากะเอาใจผมให้ช่วยเชียร์ไอ้อาร์ทให้ซื้อเบสมันในราคาที่บอก ก็เลยเลี้ยงผมไว้ว่าสั่งอะไหล่ให้ได้

พอไอ้อาร์ทไม่เล่นด้วย มันก็เลยตัดบทผมไปว่าไม่ได้ซะอย่างงั้น ส่วนไอ้เรื่องที่ชนมอไซค์อะไรเนี่ย ไม่ขอออกความเห็นละกันนะครับ

ว่าจริงไม่จริง

แต่ที่ผมโดนกันมาเนี่ย จริง 100% ยังดีที่ไม่เสียงตังคืให้มัน >:(

Re
21-11-2008, 06:47 AM
ใครผิดไม่รู้ แต่เชื่อ ชัยอ่ะ ::) ::)

...ลำเอียงอ่ะนะ :D :D :D

kkuz
21-11-2008, 07:35 AM

แกฟังเรื่องแล้วบอก "ไอ้นี่***ชั่วจิงๆ >:("

ผมไม่มีรูปพี่เค้าครับ พี่เค้ามีแต่รูปผมในมือถือเค้าตอนเล่นเบสของพี่เค้าอ่ะ T_T

แต่ก็ยืนยันได้ว่ารูปร่างหน้าตาเป็นคนที่เล่นในคลิปมหากาฬจิง เพราะผมถามแล้วพี่เค้าบอกเอง

รอติดตามดีกว่า

zinc
21-11-2008, 08:41 AM
จากตอนนี้ นะ มี 1 คนที่โกหกแล้วครับ ผมก็ จะตามเหมือนกันว่าใครจะโกหก

ไม่โจทย์ ก็ จำเลยงานนี้ ไม่ใช่งานเข้าใจผิดแน่ ๆๆ

มีคนนึงโกหกคนนึงแล้วครับ อยู่ที่ว่าตัวละคร ตัวนั้น คือใคร

Best ครับ มาแก้ข่าวด้วยครับ ว่าตกลงมันยังไง

เพราะตอนนี้ ข้อมูลทั้งสองฝั่งไม่ตรงแล้วคร๊าบ ๆๆๆๆๆๆๆๆ มามะ มาแก้ข่าว เร็ว ๆๆๆๆๆ

ผมจะได้รู้เลยว่า ใครมันโกหก กันแน่

จะแบนใครหรือไม่อย่างไร ผมขอไม่ยุ่งเกี่ยว

ความจริงบนโลกใบนี้ อาจจะไม่เหมือนที่เราได้ยิน หรือเห็น

บางทีเห็นกับตา แต่ไม่ได้ยินชัดว่าเรื่องอะไร
บางทีได้ยินกับหู แต่ไม่เห็นเหตุการณ์กับตาตัวเอง

ดี้พูดถูก เรื่องนี้ข้อมูลไม่ตรงกัน 2 ฝ่าย

จะด้วยเหตุผลที่ไม่อาจเปิดเผยได้อย่างไรก็ตาม
มันมีคนเดือดร้อน เพราะต้องอาศัยอยู่ในสังคม

สุดท้ายแล้ว สมมติคนเคยติดคุก ภายหลังได้ทำงานดีๆ
ก็จะถูกกล่าวตู่ว่า มันเคยเป็นคนขี้คุก
ชีวิตถ้าอยู่กับอดีตเป็นเกณฑ์ ก็กระไรอยู่
สมมติคนคนนึงจะต้องติดคุกในอีก2เดือนข้างหน้า
โดยที่ไม่รู้ตัวมาก่อน เมื่อถึงเวลา จะมีคนกล่าวตู่บ้างมั๊ยว่า
เค้าเคยเป็นคนดี
ชีวิตถ้าผูกกับอนาคตที่มองไม่เห็น ก็กระไรอยู่

ผมไม่ได้เข้าเบรค หรือมาป่วนใดๆ
ความจริงเป็นของ 2 ฝ่าย

คิดเผื่อบ้างไหมว่าถ้าพลิกล๊อค จะขอโทษเค้าอย่างไร
คิดเผื่อบ้างไหม ถ้าเป็นดังใจคิด จะลงโทษทางสังคมแบบไหนถึงสมควรแก่เหตุ
คิดเผื่อบ้างไหม วันใดเราสิ้นหนทาง จะมีใครเหลือทางให้เราเดินบ้าง

ขอแค่คิดเผื่อก็พอ ...................ขอแค่นี้จริงๆ

LindyFralin
21-11-2008, 08:55 AM
อาจารย์ครับ พอดีว่า

ผมอะก็ข้องใจเหมือนกัน เนี่ย ปกติ ผมจะนอนเวลาประมา 6 โมงเช้า มันข้องใจจนนอนไม่หลับ เลยกะว่า ซัก 8 โมงกว่า

จะโทรไปหาพี่เอ๊าะ ถามจากแก ตรง ๆ เลยว่าตกลง ยังไงกันแน่ เพราะผมก็ได้รับข่าวมาเหมือนกัน พอดีว่า

นึกถึงพี่จิ๊บเลยโทรไปถามแกครับ พี่จิ๊บก็เล่าว่า Best ก็โทรมาบอก เหมือนที่อาจจารย์ อาจจะได้ยินจาก Best ครับ พี่จิ๊บ ก็ข้องใจเหมือนกัน

เลยโทรไปถามพี่เอ๊าะทันที พี่เอ๊าะ ก็บอกว่า ขายหลังจากมีปัญหาครับ แบบยืนยันเสียงแข็งเลยครับ

ขอขอบคุณในคำแนะนำของอาจารย์ที่ให้ครับผม

ปล1 สรุป เรื่อง ๆ ไม่พลิกนะ แต่ กระทู้หลังจากนี้ ผมขอว่า อย่า ให้มีการด่ากันแรง ๆ เลยนะครับ เอาพอประมาณพอ ครับ

ปล2 อาจารย์ครับ พี่จิ๊บไม่เข้าใจผมหงะ คือที่ผมบอกไปคือผมดีใจนะ อาจารย์ quote ข้อความผม ไม่ได้อย่างนั้น ปลื้มทั้งที่ไม่รู้จะปลื้มทำไม แต่ปลื้ม 5555

david69
21-11-2008, 09:02 AM

จะแบนใครหรือไม่อย่างไร ผมขอไม่ยุ่งเกี่ยว

ความจริงบนโลกใบนี้ อาจจะไม่เหมือนที่เราได้ยิน หรือเห็น

บางทีเห็นกับตา แต่ไม่ได้ยินชัดว่าเรื่องอะไร
บางทีได้ยินกับหู แต่ไม่เห็นเหตุการณ์กับตาตัวเอง

ดี้พูดถูก เรื่องนี้ข้อมูลไม่ตรงกัน 2 ฝ่าย

จะด้วยเหตุผลที่ไม่อาจเปิดเผยได้อย่างไรก็ตาม
มันมีคนเดือดร้อน เพราะต้องอาศัยอยู่ในสังคม

สุดท้ายแล้ว สมมติคนเคยติดคุก ภายหลังได้ทำงานดีๆ
ก็จะถูกกล่าวตู่ว่า มันเคยเป็นคนขี้คุก
ชีวิตถ้าอยู่กับอดีตเป็นเกณฑ์ ก็กระไรอยู่
สมมติคนคนนึงจะต้องติดคุกในอีก2เดือนข้างหน้า
โดยที่ไม่รู้ตัวมาก่อน เมื่อถึงเวลา จะมีคนกล่าวตู่บ้างมั๊ยว่า
ชีวิตถ้าผูกกับอนาคตที่มองไม่เห็น ก็กระไรอยู่

ผมไม่ได้เข้าเบรค หรือมาป่วนใดๆ

คิดเผื่อบ้างไหมว่าถ้าพลิกล๊อค จะขอโทษเค้าอย่างไร
คิดเผื่อบ้างไหม ถ้าเป็นดังใจคิด จะลงโทษทางสังคมแบบไหนถึงสมควรแก่เหตุ
คิดเผื่อบ้างไหม วันใดเราสิ้นหนทาง จะมีใครเหลือทางให้เราเดินบ้าง

ขอแค่คิดเผื่อก็พอ ...................ขอแค่นี้จริงๆ

ผมคนนึงแหละครับ จะขอแบนด์ พวกคนที่มีนิสัยแบบนี้

ถึงแม้ตอนจบของเรื่อง custombass เค้าจะไม่ผิด

แต่อย่างน้อยผมก็ขอเป็นเครื่องสะท้อนให้สังคมได้รู้ว่า

ผมไม่ต้องการอยู่ร่วมกับบุคคลที่มีนิสัยประเภทนี้

เกลียดครับ "ศิษย์ทิ้งครู" "พวกปั้นน้ำเป็นตัว"

goalpang
21-11-2008, 09:48 AM
สวัสดีครับ อาจารย์ตื่นเช้าจัง

hang out
21-11-2008, 09:51 AM

ผมคนนึงแหละครับ จะขอแบนด์ พวกคนที่มีนิสัยแบบนี้

ถึงแม้ตอนจบของเรื่อง custombass เค้าจะไม่ผิด

แต่อย่างน้อยผมก็ขอเป็นเครื่องสะท้อนให้สังคมได้รู้ว่า

ผมไม่ต้องการอยู่ร่วมกับบุคคลที่มีนิสัยประเภทนี้

เกลียดครับ "ศิษย์ทิ้งครู" "พวกปั้นน้ำเป็นตัว"

รอเจ้าตัวมาตอบนะครับ ผมก็ฟังทั้งสองฝ่ายนะครับ เพียงแต่ผมไม่รู้จักคุณเบสท์เป็นการส่วนตัว
แต่ถ้าเรื่องที่คุณเบสท์มั่นใจว่าไม่ผิด ขอให้พูดเลยครับ ผมคนนึงที่จะยอมขอโทษแต่โดยดี
แต่ผมก็คงไม่อยากรู้จักคุณหรอกครับ

ผมก็คิดแบบนั้นครับ อาจารย์ตื่นเช้าจริงๆ

LindyFralin
21-11-2008, 09:52 AM

พี่แป้งสนใจ sadow ตัวนี้เป่า

goalpang
21-11-2008, 09:54 AM

ก็สนน่ะ ให้น้องเค้ายกมาให้ลองที่ bassroom ได้ป่าวอ่ะ
อยากลองดูก่อนว่าสภาพจะเป็นยังไง เอ๊ย สภาพมันเป็นยังไง
ว่าแต่เจ้าของโรงเรียนไม่สนใจเหรอ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

LindyFralin
21-11-2008, 09:59 AM

ก็สนน่ะ ให้น้องเค้ายกมาให้ลองที่ bassroom ได้ป่าวอ่ะ
อยากลองดูก่อนว่าสภาพจะเป็นยังไง เอ๊ย สภาพมันเป็นยังไง
ว่าแต่เจ้าของโรงเรียนไม่สนใจเหรอ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ผอ ช่วงนี้ โดนของใหญ่อยู่มั้ง

ก็ คงอาจจะเปลี่ยน Finger board คือถ้ามีคนสนใจ แกจะไปสอยคืนมาให้ อยากขายให้คนที่อยากขาย

แต่ใจจริงไม่อยากขายเพราะ กลัวว่า จะบ่นว่า ได้ของไม่มี

ผมหละกลุ้ม แกบอกไม่เคยขาย Bass ให้ใครเลยไม่รู้ เขาตรวจสอบไงกันบ้าง กลัวจะว่าได้ของไม่ดีจากแก

kkuz
21-11-2008, 10:03 AM
พอดีได้ไปบ้านรุ่นพี่คนนึง เค้าก้อแซว ๆ เหมือนกันว่า เอ้ยย มึงเอา sadow nyc ไหม 50000 ไอ้เบสท์จะขาย เราก้อไม่รู้หรอกว่าเบสท์ไหน แต่พอดีได้ฟังประโยคนึงคือ ตัวนี้คอมันช้ำมากนะ แต่ 50000 ก้อยังถูก สำหรับ nyc สุดท้ายก้อไม่ได้ซื้อ เพราะพี่เค้าเคยบอกว่าไอ้เนี่ยมัน บ้า

พี่เค้าก็เคยพูดกะผมเล่นๆครับ เอาไม๊ nyc 5 หมื่น
ผมก็ขำ
พอมานึกถึงเรื่องนี้ตอนนี้แล้วชักขำไม่ออก

จิงๆก็มีเรื่องแนวๆโม้ๆ ทำให้ผมเสียความรู้สึกไรงี้เหมือนกันแต่ขอเก็บไว้ดีกว่า มันไม่ได้รุนแรง

อีกอย่าง เหมือนขายคนสอนตัวเองไงไม่รู้(ถึงจะเลิกเรียนแล้วก็เหอะ)

ตอบเท่าที่พอจะยืนยันข้อมูลของคนอื่นพอดีกว่าว่าเปงเรื่องจริง

zinc
21-11-2008, 10:03 AM

ผมอะก็ข้องใจเหมือนกัน เนี่ย ปกติ ผมจะนอนเวลาประมา 6 โมงเช้า มันข้องใจจนนอนไม่หลับ เลยกะว่า ซัก 8 โมงกว่า

จะโทรไปหาพี่เอ๊าะ ถามจากแก ตรง ๆ เลยว่าตกลง ยังไงกันแน่ เพราะผมก็ได้รับข่าวมาเหมือนกัน พอดีว่า

นึกถึงพี่จิ๊บเลยโทรไปถามแกครับ พี่จิ๊บก็เล่าว่า Best ก็โทรมาบอก เหมือนที่อาจจารย์ อาจจะได้ยินจาก Best ครับ พี่จิ๊บ ก็ข้องใจเหมือนกัน

เลยโทรไปถามพี่เอ๊าะทันที พี่เอ๊าะ ก็บอกว่า ขายหลังจากมีปัญหาครับ แบบยืนยันเสียงแข็งเลยครับ

ขอขอบคุณในคำแนะนำของอาจารย์ที่ให้ครับผม

ถ้าอ่านดีๆ จะเข้าใจสิ่งที่ผมสื่ออย่างเป็นกลางที่สุด
ผมไม่อยู่ในฐานะจะเอียงไปข้างใดข้างหนึ่ง
ปล่อยให้ความจริงทำหน้าที่ของมันเอง
เพียงแต่อยากให้ฉุกคิดว่า การลงทัณฑ์ใดๆก็ตาม
อย่าเพียงเพื่อสะใจ สมน้ำหน้า
เพราะเราจะไม่เหลืออารมณ์สุนทรีย์สำหรับคำว่า นักดนตรี.....
อย่าคิดเยอะ ดี้..ชิวๆ

hang out
21-11-2008, 10:04 AM

ผอ ช่วงนี้ โดนของใหญ่อยู่มั้ง

ก็ คงอาจจะเปลี่ยน Finger board คือถ้ามีคนสนใจ แกจะไปสอยคืนมาให้ อยากขายให้คนที่อยากขาย

แต่ใจจริงไม่อยากขายเพราะ กลัวว่า จะบ่นว่า ได้ของไม่มี

ผมหละกลุ้ม แกบอกไม่เคยขาย Bass ให้ใครเลยไม่รู้ เขาตรวจสอบไงกันบ้าง กลัวจะว่าได้ของไม่ดีจากแก

แล้วแอดมิน ไม่ไปโดนไรมั่งเหรอ

ช่วงนี้ เจ้าพนักงานแปล อยากปล่อย ลินดี้ ละ 555

Duty
21-11-2008, 10:22 AM
นัดมันออกมา หน่อยหลอกมันมาก็ได้ครับ เดี๋ยวผมเปิดเอง ไม่ได้เข้าบอร์ดมานานอ่านแล้วปรืดเลย
ไอ้ คนแบบ นี้ ทำได้กะคนที่ประสิทธุ์ประสาทวิชาให้ ค๘ยแท้ๆ คนแบบนี้ >:(

LindyFralin
21-11-2008, 10:35 AM

ถ้าอ่านดีๆ จะเข้าใจสิ่งที่ผมสื่ออย่างเป็นกลางที่สุด
ผมไม่อยู่ในฐานะจะเอียงไปข้างใดข้างหนึ่ง
ปล่อยให้ความจริงทำหน้าที่ของมันเอง
เพียงแต่อยากให้ฉุกคิดว่า การลงทัณฑ์ใดๆก็ตาม
เพราะเราจะไม่เหลืออารมณ์สุนทรีย์สำหรับคำว่า นักดนตรี.....

รับทราบ ครับ ตอนนี้สุนทรี แล้วเพราะเลยเวลา นอนมามากแล้ว

ขอบคุณนะครับอาจารย์ สำหรับคำตักเตือนและขอให้ไปถึงทุก ๆ เลย นะครับ

goalpang
21-11-2008, 10:46 AM
ดี้ แกเป็นยามหรือไงว่ะ ไม่หลับไม่นอน

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Superman
21-11-2008, 11:32 AM
อ่านแล้ว ก็ เซ็งแทนอ่ะคับ แย่มาก
ได้เรื่องไง บอกต่อกันด้วยนะค้าบ

ZickZenZE
21-11-2008, 11:45 AM
ผมไม่รู้จักใครซํกคนเลย ที่กล่าวๆมา 55
แต่ผมพอจะบอกได้ว่า คนที่ชื่อ เบส ทำตัวเป็นเด็ก ทั้งๆที่ก็โตกันแล้ว

โตได้แล้วนะครับ

zairozolder
21-11-2008, 11:59 AM
ความจริง ถ้ามีชื่อจริง นามสกุลจริง

ก็น่าจะมาโพสไว้นะครับ

บางกรรมมันไม่ต้องรอให้เกิดหรอก

เราทำให้มันเกิดเองดีกว่ามั๊ย แง้ว

21-11-2008, 01:03 PM
ว่าแต่พี่เอ๊ะ สนใจแผนของจุ๊ยมั๊ยพี่

Ken Smith โดนฟันด้วยราคา 25000 555

เอาดิ เดี๋ญว ถอดลูกบิดให้ ตัวนึง

กร๊ากๆๆ

BaSs
21-11-2008, 01:07 PM

เอาดิ เดี๋ญว ถอดลูกบิดให้ ตัวนึง

กร๊ากๆๆ

ดูมุกฝืดๆ

Dbass
21-11-2008, 01:31 PM
รอ

รอเวลา

Zephyrus
21-11-2008, 01:48 PM
รอดูครับ ความจริงจะเป็นยังไง

ถ้าจำเลยผิดจริงก็น่า....นะ... :(

Bassmetal
21-11-2008, 02:09 PM

ผมลืมคิดถึงจุดนี้เลย อาจารย์ รอให้เป็นหน้าที่ธรรมชาติดีกว่าาาาา ผมก็กลัวจะตัดสินคนวิธีผิดๆเหมือนกัน หรืออาจไม่มีสิทธิตัดสินคนอื่นเลยด้วยซ้ำ ขอบคุณอาจารย์ที่เตือนสติ .............. ให้พี่ๆน้องๆได้ศึกษาไปแล้วกัน เคสแบบนี้

Narunthorn
21-11-2008, 02:25 PM
อ่ะๆๆ เดวจะเล่าเรื่องนี้ให้ฟังด้วยนะก๊าบบบบ

พี่เบสท์แกได้ เอา ชาโดว NYC LTD ตัวนี้แหละ มาแลกกับ NE-2 ผมเล่น

แล้วแกบอกว่า ถ้าจะแลกกันเลย ผมต้องเพิ่มเงินให้แก 10000 หรือ ให้ โทนแฮมเมอร์ แทนเงิน 10000 ก็ได้

ซึ่งพี่เบสท์ บอกว่า ชาโดว ตัวนี้แกซื้อมาจาก พี่เอ๊าะ ในราคา ไม่เปิดเผย แกบอกถูกมากๆ เพราะสนิทกัน

ตอนนั้น ผมก็ได้ ปรึกษา พี่ๆ อยู่หลายคน เรื่องที่จะแลกเบสกันเนี่ย ว่าจะดีมั้ย จะคุ้มมั้ย อะไรประมาณนี้

เพราะเบสตัวนี้ มันไม่ใช่ ปรี เดิม ด้วย มันถูกเปลี่ยนมา ผมเลยชั่งใจ ตัดสินใจไม่ได้ครับ สุดท้ายผมก็ไม่แลก

พี่เบสท์ แกเลย บอกว่า งั้นพี่จะเอาชาโดว ตัวนี้ไปโมละ จะใส่ ปรี โน่นนี่ไปเรื่อยแหละ (แม่ม เอาไปใส่เฟรตยังไม่พออีกเร๊อะ)

อ่ะ แล้วพอ คุยกันรู้เรื่องแล้วว่าไม่แลกแล้ว ผมก็ไม่อยากเอาชาโดว ตัวนี้ไว้กับผมละ เพราะผมอยากได้ NE-2 ผมคืน

ก็เลยนัดแลกเบส คืนกันครับ ผมจำได้ว่า แกนัดผมไว้ตอนเย็น แกบอกว่า กลางวันแกไม่ว่าง แกไม่อยู่

พอผมบอกว่า งั้นตอนเย็นก็ได้พี่ เพราะผมต้องไปเบสรูมอยุ่แล้ว เดี๋ยวผมจะได้เอาเบส ชาโดว ตัวนี้ไปให้พี่ๆ ที่เบสรูมลองกันด้วย

พอแกได้ยินแบบนั้น แกว่างทันทีเลยครับ แกบอกว่า มาแลกเลยได้มั้ย มาเร็วๆนะ พี่รีบ เดี๋ยวพี่มีธุระต่อ คือไปเล่นแบ็กอัพ ให้กับ ท๊อฟฟี่ (ไม่รู้จิงป่าว)

แล้วแกก็มารอผมอยุ่ที่ KFC ที่ ข้าง ท็อป โชคชัย4 ผมก็ยัง งง ว่าทำไม ไม่ไปรอที่เบสรูม ซึ่ง วันนี้มันก็เปิดนิ่

แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไร

ซึ่งพอเกิดเหตุการณ์ดังที่ หลายๆคน หรือ หลายๆเรื่องที่แฉ เรื่องพี่เบสท์เนี่ย

ทำให้ผม เข้าใจอะไรหลายๆอย่างเลย

ว่าทำไมแกไม่เข้าไปเบสรูม

แกถามว่าพี่เอ๊าะเข้าเบสรูมวันไหน (กลัวจะเจอมั้ง 555+)

แล้วเรื่อง หลายๆ เรื่องที่เล่าให้ผมฟัง ล้วนแล้วแต่ ...

ผมยอมรับนะ ว่าผมคุยกับพี่เบสท์ ทุกวัน เพราะแกโทรมาหาผมทุกวัน

เป็นเวลาประมาน เกือบเดือนได้ คุยกันทุกวันเนี่ย คุยทุกวันจนแกบอกว่าแกได้ F Bass ตัวท็อปเลย ในราคา 80000 (กรูจาเชื่อดีมั้ยนิ่ 555+)

แกเป็นคนคุยดีมาก ตอนแรกผมไม่เชื่อนะ ว่าแกเป็นคนแบบนี้

เพราะตอนแรกพี่ดี้ เคยเตือนผมไว้แล้ว ผมก็เฉยๆ อ่ะครับ

จนมาวันนี้ วันที่ทุกอย่างเปิดเผย

ผมกลับมาย้อนคิด ดีนะที่ NE-2 ไม่โดน ถอดเฟรต 555+

( พี่ขอโทษ พี่มี 20000 )

555+ ไม่งั้น ก็ซวยกันไป

BassEmo
21-11-2008, 02:39 PM
วีรกรรม เยอะ นะ พ่อคนนี้

สัตร์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

เฟอร์นิเจอร์ คิ้ม
21-11-2008, 03:08 PM

ผมคิดเหมือนอาจารย์เป๊ะๆเลยครับ อิ อิ

tyrant
21-11-2008, 03:24 PM
อ่านดูทั้งหมดแล้ว โคตรมันเลย 55555+
มีอีกป่ะเนี่ย
ต่อแถวเข้าคิวทีละคนเลยคับ อิอิ
ใจเย็นๆ ได้ทุกคน 555555555 + ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D..............................

BaSs
21-11-2008, 03:57 PM
อ่ะๆๆ เดวจะเล่าเรื่องนี้ให้ฟังด้วยนะก๊าบบบบ

พี่เบสท์แกได้ เอา ชาโดว NYC LTD ตัวนี้แหละ มาแลกกับ NE-2 ผมเล่น

แล้วแกบอกว่า ถ้าจะแลกกันเลย ผมต้องเพิ่มเงินให้แก 10000 หรือ ให้ โทนแฮมเมอร์ แทนเงิน 10000 ก็ได้

ซึ่งพี่เบสท์ บอกว่า ชาโดว ตัวนี้แกซื้อมาจาก พี่เอ๊าะ ในราคา ไม่เปิดเผย แกบอกถูกมากๆ เพราะสนิทกัน

ตอนนั้น ผมก็ได้ ปรึกษา พี่ๆ อยู่หลายคน เรื่องที่จะแลกเบสกันเนี่ย ว่าจะดีมั้ย จะคุ้มมั้ย อะไรประมาณนี้

เพราะเบสตัวนี้ มันไม่ใช่ ปรี เดิม ด้วย มันถูกเปลี่ยนมา ผมเลยชั่งใจ ตัดสินใจไม่ได้ครับ สุดท้ายผมก็ไม่แลก

พี่เบสท์ แกเลย บอกว่า งั้นพี่จะเอาชาโดว ตัวนี้ไปโมละ จะใส่ ปรี โน่นนี่ไปเรื่อยแหละ (แม่ม เอาไปใส่เฟรตยังไม่พออีกเร๊อะ)

อ่ะ แล้วพอ คุยกันรู้เรื่องแล้วว่าไม่แลกแล้ว ผมก็ไม่อยากเอาชาโดว ตัวนี้ไว้กับผมละ เพราะผมอยากได้ NE-2 ผมคืน

ก็เลยนัดแลกเบส คืนกันครับ ผมจำได้ว่า แกนัดผมไว้ตอนเย็น แกบอกว่า กลางวันแกไม่ว่าง แกไม่อยู่

พอผมบอกว่า งั้นตอนเย็นก็ได้พี่ เพราะผมต้องไปเบสรูมอยุ่แล้ว เดี๋ยวผมจะได้เอาเบส ชาโดว ตัวนี้ไปให้พี่ๆ ที่เบสรูมลองกันด้วย

พอแกได้ยินแบบนั้น แกว่างทันทีเลยครับ แกบอกว่า มาแลกเลยได้มั้ย มาเร็วๆนะ พี่รีบ เดี๋ยวพี่มีธุระต่อ คือไปเล่นแบ็กอัพ ให้กับ ท๊อฟฟี่ (ไม่รู้จิงป่าว)

แล้วแกก็มารอผมอยุ่ที่ KFC ที่ ข้าง ท็อป โชคชัย4 ผมก็ยัง งง ว่าทำไม ไม่ไปรอที่เบสรูม ซึ่ง วันนี้มันก็เปิดนิ่

แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไร

ซึ่งพอเกิดเหตุการณ์ดังที่ หลายๆคน หรือ หลายๆเรื่องที่แฉ เรื่องพี่เบสท์เนี่ย

ทำให้ผม เข้าใจอะไรหลายๆอย่างเลย

ว่าทำไมแกไม่เข้าไปเบสรูม

แกถามว่าพี่เอ๊าะเข้าเบสรูมวันไหน (กลัวจะเจอมั้ง 555+)

แล้วเรื่อง หลายๆ เรื่องที่เล่าให้ผมฟัง ล้วนแล้วแต่ ...

ผมยอมรับนะ ว่าผมคุยกับพี่เบสท์ ทุกวัน เพราะแกโทรมาหาผมทุกวัน

เป็นเวลาประมาน เกือบเดือนได้ คุยกันทุกวันเนี่ย คุยทุกวันจนแกบอกว่าแกได้ F Bass ตัวท็อปเลย ในราคา 80000 (กรูจาเชื่อดีมั้ยนิ่ 555+)

แกเป็นคนคุยดีมาก ตอนแรกผมไม่เชื่อนะ ว่าแกเป็นคนแบบนี้

เพราะตอนแรกพี่ดี้ เคยเตือนผมไว้แล้ว ผมก็เฉยๆ อ่ะครับ

จนมาวันนี้ วันที่ทุกอย่างเปิดเผย

ผมกลับมาย้อนคิด ดีนะที่ NE-2 ไม่โดน ถอดเฟรต 555+

( พี่ขอโทษ พี่มี 20000 )

555+ ไม่งั้น ก็ซวยกันไป

ดีแล้ว ไอ้น้อง ที่ไม่พลาดท่า เสีย ตัว เสีย ใจ
แหะๆๆ

tongsage
21-11-2008, 04:53 PM
แล้วกระทู้นี้ก็ลุกเป็น ไฟ

kkuz
21-11-2008, 04:54 PM
ล่าสุดพี่เบสเค้าติดต่อผมมา ใช้เบอร์อื่น-_-

เค้าบอกผมว่าเด๋วจะมาบอกความจริงคืนนี้

น่าติดตามจริงๆ

menn
21-11-2008, 05:00 PM
นั่งประชันหน้ากันไปเลย จำเลยคนนี้ มีโจทย์กี่คน

นั่งถกกันที่เบสรูมพร้อมๆกันไปเลย เหมือนโต้วาที

ใครสนใจใคร่รู้ ก็ไปนั่งชมเป็นประจักษ์พยาน

พูดกันต่อหน้านี่แหละ มันบิดไปไหนไม่ได้

ilikebass
21-11-2008, 05:08 PM
ผมได้คุยกับทั้ง 2 คนแล้วมีเรื่องบางอย่างที่ผมรู้สึกก็คือ ทั้งคู่อยากให้เรื่องมันจบ และผมก็รู้สึกว่าไม่น่าจะว่าใคร โดยที่ยังไม่รู้จริงๆ ว่าเรื่องราวเป็นยังไง คุณรู้ได้ยังไงว่าใครผิด คุณรู้ได้ยังไงว่าใครถูก ในฐานะผมรู้จักคนทั้งคู่ และฟังเรื่องราวของทั้งคู่มาสมควร และพอจะรู้อะไรมาบ้าง บางอย่างที่พวกคุณรู้อาจจะไม่ใช่ความจริง หรือจริงก็ได้ เขาก็เป็นคนดีทั้ง 2 คน เอ๊าะ เป็นคนใจดียิ้มแย้มกับเพื่อนฝูงเสมอ แบ่งปัน เบส มันเป็นคนดีคนหนึ่ง ใครเดือดร้อนอะไรมันก็ช่วย ให้ช่วยเหลืออะไรไม่เคยบ่น

ในฐานะผมเป็นคนกลาง ผมอ่านอยู่ประมาณ 2 วันรู้สึกเหมือนเป็นการลุมประจานคนๆ หนึ่งโดยที่ไม่รู้ว่าเรื่องจริงคืออะไร ผมไม่อยากให้ชาวสยามเบสทำกับใครแบบนี้ ไม่ว่ากรณีไหนต่อไป ทางที่ดีให้เขาไปคุยกันเองดีกว่าไหม นี้มันเรื่องของเขาไม่ใช่เรื่องของเรา อย่าฟังความฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง แล้วก็เชื่อหัวปักหัวปัม

แล้วถามอะไรอย่างหนึ่งจะตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาทำไม คนที่ตั้ง นี้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเขาเหรอ หรือเขาเคยไปทำอะไรให้พวกคุณเดือดร้อนหรือเปล่า ถ้าเป็นเรื่องที่เกิดกับผมแบบนี้ ให้เขามาเจอกันต่อหน้ามีคนกลางสัก 2-3 คน อย่างเช่น อาจารย์ที่เป็นกลางมาตัดสิน มาจับเข่าคุยกันเลย เห็นๆ น่ากันไปเลย ทุกๆคนจะได้รู้ความจริงกันไปเลย ไม่ต้องมาฟังเรื่องจากฝั่งโน้น ที ฝั่งนี้ที

ผมไม่ใช่คนที่ชอบเล่นเน๊ตเท่าไหร่แต่เรื่องนี้ขนาดผมต้องสมัครเพื่อมาโพสกระทู้นี้เลย อยากฝากให้ทุกคน คิดอย่างนึงเรื่องของเขา ให้เขาเครียกันเอง อย่าไปยุ่งเรื่องที่ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง

Dbass
21-11-2008, 05:15 PM
Username สดใหม่ คนกลาง ::)

hang out
21-11-2008, 05:30 PM
ผมได้คุยกับทั้ง 2 คนแล้วมีเรื่องบางอย่างที่ผมรู้สึกก็คือ ทั้งคู่อยากให้เรื่องมันจบ และผมก็รู้สึกว่าไม่น่าจะว่าใคร โดยที่ยังไม่รู้จริงๆ ว่าเรื่องราวเป็นยังไง คุณรู้ได้ยังไงว่าใครผิด คุณรู้ได้ยังไงว่าใครถูก ในฐานะผมรู้จักคนทั้งคู่ และฟังเรื่องราวของทั้งคู่มาสมควร และพอจะรู้อะไรมาบ้าง บางอย่างที่พวกคุณรู้อาจจะไม่ใช่ความจริง หรือจริงก็ได้ เขาก็เป็นคนดีทั้ง 2 คน เอ๊าะ เป็นคนใจดียิ้มแย้มกับเพื่อนฝูงเสมอ แบ่งปัน เบส มันเป็นคนดีคนหนึ่ง ใครเดือดร้อนอะไรมันก็ช่วย ให้ช่วยเหลืออะไรไม่เคยบ่น

ในฐานะผมเป็นคนกลาง ผมอ่านอยู่ประมาณ 2 วันรู้สึกเหมือนเป็นการลุมประจานคนๆ หนึ่งโดยที่ไม่รู้ว่าเรื่องจริงคืออะไร ผมไม่อยากให้ชาวสยามเบสทำกับใครแบบนี้ ไม่ว่ากรณีไหนต่อไป ทางที่ดีให้เขาไปคุยกันเองดีกว่าไหม นี้มันเรื่องของเขาไม่ใช่เรื่องของเรา อย่าฟังความฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง แล้วก็เชื่อหัวปักหัวปัม

แล้วถามอะไรอย่างหนึ่งจะตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาทำไม คนที่ตั้ง นี้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเขาเหรอ หรือเขาเคยไปทำอะไรให้พวกคุณเดือดร้อนหรือเปล่า ถ้าเป็นเรื่องที่เกิดกับผมแบบนี้ ให้เขามาเจอกันต่อหน้ามีคนกลางสัก 2-3 คน อย่างเช่น อาจารย์ที่เป็นกลางมาตัดสิน มาจับเข่าคุยกันเลย เห็นๆ น่ากันไปเลย ทุกๆคนจะได้รู้ความจริงกันไปเลย ไม่ต้องมาฟังเรื่องจากฝั่งโน้น ที ฝั่งนี้ที

ผมไม่ใช่คนที่ชอบเล่นเน๊ตเท่าไหร่แต่เรื่องนี้ขนาดผมต้องสมัครเพื่อมาโพสกระทู้นี้เลย อยากฝากให้ทุกคน คิดอย่างนึงเรื่องของเขา ให้เขาเครียกันเอง อย่าไปยุ่งเรื่องที่ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง

ดีครับ แนะนำ ที่เบสรูม วันเสาหรืออาทิตย์ครับ คุยกันเลยดีกว่า
ผมจะไปฟังด้วย ดีรึเปล่าครับ จะได้ไม่ถือว่าฟังความข้างเดียว จับเข่าคุยกันเลย หรือจะสะดวกที่อื่นก็ได้นะครับ ว่ากันไปเลย
ถ้าคุณ ilike เข้ามาฟังก็บอกคุณเบสท์ด้วยนะครับ ว่าถ้าเค้าถูกจริง ไม่ต้องกลัวหรอก ออกมาลุยเลย

แต่อยากบอกอย่างนึงนะครับ คนเราอยู่กันเป็นกลุ่มในสังคม ถ้าอ.เอ๊าะ หรือ อ.จิ๊บ ไม่ใช่คนที่ผมรู้จัก ผมคงไม่สนใจเพราะไม่ใช่เรื่องของผม
เหตุผลที่ตั้งกระทู้ขึ้นมา เพราะเราต้องการบอกอะไรที่เรารับรู้มา ถ้ามันไม่ถูก ก็สามารถแย้งได้ นี่มันสังคมอิสระ
ไม่ใช่ว่าคุณเบสท์จะไม่เคยเล่นอินเตอร์เน็ต สมมุติว่าถ้าผมโดนหกล่าวหาแล้วผมไม่ผิด ผมคงเถียงแล้วครับ

จริงรึเปล่า ??? ??? ???

david69
21-11-2008, 05:36 PM

ดีครับ แนะนำ ที่เบสรูม วันเสาหรืออาทิตย์ครับ คุยกันเลยดีกว่า
ผมจะไปฟังด้วย ดีรึเปล่าครับ จะได้ไม่ถือว่าฟังความข้างเดียว จับเข่าคุยกันเลย หรือจะสะดวกที่อื่นก็ได้นะครับ ว่ากันไปเลย
ถ้าคุณ ilike เข้ามาฟังก็บอกคุณเบสท์ด้วยนะครับ ว่าถ้าเค้าถูกจริง ไม่ต้องกลัวหรอก ออกมาลุยเลย

ผมก็ว่าดีครับ นัดไปคุยกันเลย ไม่ต้องหลบๆ ซ่อนๆ

เสาร์ หรือ อาทิตย์ ก็ได้ที่เบสรูม อยากรู้เหมือนกัน ว่าคนชื่อ เบซ ยังจะกล้ามองหน้าพี่จิ๊บได้อยู่หรือป่าว

ผมก็คนนึงที่อยู่ในเหตุการณ์นั้น ฉะนั้นผมคงไม่หลับหูหลับตามานั่งพร่ามประจานคนอื่น ไม่รู้ว่าทำไปแล้วได้อะไร

เพราะเท่าที่ผ่านมา บุคคลนี้ก่อเรื่องไว้เยอะมาก ผมมองว่าตรงนี้คงไม่ใช่แค่เรื่องของคนสองคนแล้ว

นี่มันคือภัยสังคม ที่จำเป็นต้องมาเตือนให้ทุกคนได้รับรู้ และก็ ระวังตัวครับ หรือจะรอให้เรื่องมาเกิดกับบุคคล

ที่คุณรู้จัก

jukgroo
21-11-2008, 05:50 PM
ตรงนี้ก็เป็นสื่อกลางครับถ้าแน่ใจแน่จริงก็ออกมาอธิบายข้อเท็จจริงกันเลยผมเชื่อว่าคนในสยามเบสมีความคิดมีวิจารญาณพอ

TimeMachine
21-11-2008, 06:03 PM
มันดูถูกลัทธิ เฟรทเลส >:( เอาเบสที่อาจารย์เอ๊าะรักไปทำแบบนี้
ไม่ขออนุญาติไห้อภัยไม่ได้
ลัทธิเสื่อมหมดเลย :-\ :'(

Gun-89
21-11-2008, 06:24 PM
likebass คือใครอะคับ เปิดเผยตัวหน่อยคับ ;D

EddZa
21-11-2008, 07:11 PM
ผมว่าต้องมีคนคิดเหมือนผม.......555

zairozolder
21-11-2008, 07:23 PM
ผมว่าต้องมีคนคิดเหมือนผม.......555

ผมว่าผมก็คงจะคิดแบบเดียวกัน อิอิอิอิ

custombass
21-11-2008, 07:26 PM
ตรงนี้ก็เป็นสื่อกลางครับถ้าแน่ใจแน่จริงก็ออกมาอธิบายข้อเท็จจริงกันเลยผมเชื่อว่าคนในสยามเบสมีความคิดมีวิจารญาณพอ

ถ้าจำเลยผิดจริงก็น่า....นะ... :(

ผมเบส ครับ ใช้ชื่อ custombass และนี้คือเรื่องทั้งหมดครับ

ผมเบสเริ่มจากอดีต ผมได้คุยกับเอ๊าะที่ saxophone ว่าเราเพิ่งซื้อเบส sadowsky metro มาจากพี่คนนึง แล้ว ผมก็รู้ว่า เอ๊าะมี sadowsky nyc เลยถามว่าเอ๊าะซื้อเบสมาเท่าไหร่ เอ๊าะบอกมาว่าซื้อในราคานึง
(แต่ไม่ขอบอกน่ะ) ผมเลยขอซื้อเอ๊าะในราคา 50000 บาท เอ๊าะยังไม่ได้ตอบตกลงอะไร และผมก็เลยบอกเอ๊ะว่าขอยืมหน่อยน่ะ เอ๊าะ ก็เลยถามเบสว่า เบสนายมีเบสอะไรบ้าง ผมก็ตอบไปว่าผมมี upright bass อยู่ตัวนึงเอาะก็เลยบอกว่างั้นเราแลกกันยืมน่ะ

ผมได้นัดกับเอ๊าะไว้ให้เอ๊าะมาเอา upright เบสที่ร้านแล้วก็เอ๊าะก็ได้มาเอาไป ส่วนวันต่อมาผมได้นัดเอ๊าะว่า ผมจะเข้าไปเอาเบสที่มหาลัย มศว น่ะ บ่ายสามโมงกว่าผมก็ได้ไปเจอเอ๊าะที่มหาลัย มศว. เอ๊าะก็หยิบเบสมาด้วย ผมก็เลยขอซื้อเบสเอ๊าะเลย โดยขอซื้อในราคา 50000 บาท ผมก็ให้เอ๊าะเลย 40000 บาท และผมก็บอกกับเอ๊าะว่าจะเอาให้อีก 10000 สิ้นเดือน และก็มีข้อตกลงที่คุยกันไว้ก็คือ เบสตัวนี้เอ๊าะ บอกว่าอยากให้เรื่องนี้เป็นเรื่องที่รู้กัน 2 คนเท่านั้น และให้บอกกับทุกคนว่าผมแลกกันยืมเบสเฉยๆ เพราะ เอ๊าะรักเบสตัวนี้มาก และยังเกรงใจพี่เหน่งมากเพราะ เอ๊าะได้สัญญากับพี่เหน่งจะไม่ขายให้ใคร และเอ๊าะก็ไม่เคยขายเบสให้ใคร และวันนั้นผมก็บอกกับเอ๊าะว่าเบสเอาไปใส่flet เลยน่ะ เอ๊าะก็ ok และก็ย้ำว่าให้เรื่องนี้เป็นเรื่องเงียบที่สุด

แต่ที่เป็นเรื่องนั้นก็คือที่เบสรูม เอ๊าะเอา upright bassไปด้วยแล้วก็ไปเจออาจารย์จิ๊บที่เบสรูม ผมได้ไปบอกกับเอ๊าะว่าเบสตัวนี้ว่าเป็นของผม แต่จริงๆ แล้วเบสตัวนี้เป็นของอาจารย์จิ๊บ อันนี้ผมขอยอมรับผิดแต่เพียงผู้เดียว อันนี้ผมต้องขอโทษ อ. จิ๊ยด้วยครับ ที่สำคัญผมได้ไปโกหกเอ๊าะว่าเบส upright bass เป็นของผมต้องขอโทษ เอ๊าะ ที่ทำให้เสียความรู้สึก

จริงๆเรื่องที่เอ๊าะบอกว่าเบสเอามาทำเฟลสทีหลัง เพราะว่าเอ๊าะกับเบสคุยกันว่าเรื่องจะได้จบๆไป แต่ดันมีเรื่องในสยามเบสมาโพส เรื่องก็มีอยู่ว่าเอ๊าะไม่อยากให้ใครรู้ว่าซื้อขายกันไปแล้ว แต่ผมกับเอ๊าะรู้กันอยู่2 คน และไม่อยากทำให้พี่เหน่ง กับ พี่จิ๊บเสียความรู้สึก อีกอย่างเอ๊าะก็เป็นคนดีรักและเคารพพวกพี่ๆ เขา เสมอ จริงๆแล้วเอ๊าะก็ไม่ผิด เพราะว่าเขาตกลงกับผมไว้อย่างนั้น และเอ๊าะก็ถูกแล้วที่ต้องบอกกับคุณดี้ ว่าซื้อมาทีหลัง คงจะได้คำตอบแล้วน่ะ ครับ

และผมขอบอกว่า ทุกอย่างๆ ในเบสตัวนี้ผมได้ซื้ออย่างถูกต้องตามกฎหมาย ผมได้จ่ายและตกลงกัน โดยทั้ง 2 ฝ่ายยินยอม และขออนุญาตเอ๊าะแล้ว ที่จะทำเฟลสก่อน และผมไม่ใช่โจรน่ะที่จะยืมเบสคนอื่นแล้วไปทำเฟลส นี้คือความจริงทั้งหมดที่ทุกคนอยากรู้

ป.ล. หลังจากจากนี้เป็นดุลยพินิจของแต่ละบุคคลน่ะครับว่าเป็นยังไง

chelsea
21-11-2008, 07:27 PM
คือถ้าไอ้คุณเบสท์มันดีจริง ช่วยเหลือคนอื่นอย่าที่คุณ ikebass บอก ก็คงมีคนออกมาปกป้องบ้างแล้วละครับ

แต่เอ๊ะ ทำไมเห็นแต่คนมาช่วยกันรุ่มประชาฑัณ เหมือนพวกฆ่าตกรเวลาทำแผนรับสารภาพยังไงอย่างงั้น

แล้วอีกอย่าง ทุกคนก็รอนาย เบสท์มาแก้ตัว หรืออธิบายเรื่องราวในนี้อยู่ แต่จนป่านนี้ก็ยังหายหัว แล้วก็อีกเรื่องนะครับ

เค้าเคยเกือบทำให้ผมกับอาร์ทเดือดร้อนมาแล้วครับ จะบอกว่าไม่เคยทำใครก็คงไม่ใช่แล้ว

เรื่องของคนตั้งกระทู้ก็เป็นการบอกเล่าจากเจ้าทุกข์ เอามาบอกต่อในนี้เพื่อความหวังดีต่อคนอื่นๆในบอร์ดครับ

ไม่ได้ต้องการจะประจานใคร ถ้าเค้าไม่ผิดจริงก็ต้องออกมาแต่ข่าว ทุกคนรอฟังครับ

ปล.คุณ ikebass มีตัวตนมั๊ยน้อ ::)

david69
21-11-2008, 07:42 PM

ผมเบส ครับ ใช้ชื่อ custombass และนี้คือเรื่องทั้งหมดครับ

ผมเบสเริ่มจากอดีต ผมได้คุยกับเอ๊าะที่ saxophone ว่าเราเพิ่งซื้อเบส sadowsky metro มาจากพี่คนนึง แล้ว ผมก็รู้ว่า เอ๊าะมี sadowsky nyc เลยถามว่าเอ๊าะซื้อเบสมาเท่าไหร่ เอ๊าะบอกมาว่าซื้อในราคานึง
(แต่ไม่ขอบอกน่ะ) ผมเลยขอซื้อเอ๊าะในราคา 50000 บาท เอ๊าะยังไม่ได้ตอบตกลงอะไร และผมก็เลยบอกเอ๊ะว่าขอยืมหน่อยน่ะ เอ๊าะ ก็เลยถามเบสว่า เบสนายมีเบสอะไรบ้าง ผมก็ตอบไปว่าผมมี upright bass อยู่ตัวนึงเอาะก็เลยบอกว่างั้นเราแลกกันยืมน่ะ

ผมได้นัดกับเอ๊าะไว้ให้เอ๊าะมาเอา upright เบสที่ร้านแล้วก็เอ๊าะก็ได้มาเอาไป ส่วนวันต่อมาผมได้นัดเอ๊าะว่า ผมจะเข้าไปเอาเบสที่มหาลัย มศว น่ะ บ่ายสามโมงกว่าผมก็ได้ไปเจอเอ๊าะที่มหาลัย มศว. เอ๊าะก็หยิบเบสมาด้วย ผมก็เลยขอซื้อเบสเอ๊าะเลย โดยขอซื้อในราคา 50000 บาท ผมก็ให้เอ๊าะเลย 40000 บาท และผมก็บอกกับเอ๊าะว่าจะเอาให้อีก 10000 สิ้นเดือน และก็มีข้อตกลงที่คุยกันไว้ก็คือ เบสตัวนี้เอ๊าะ บอกว่าอยากให้เรื่องนี้เป็นเรื่องที่รู้กัน 2 คนเท่านั้น และให้บอกกับทุกคนว่าผมแลกกันยืมเบสเฉยๆ เพราะ เอ๊าะรักเบสตัวนี้มาก และยังเกรงใจพี่เหน่งมากเพราะ เอ๊าะได้สัญญากับพี่เหน่งจะไม่ขายให้ใคร และเอ๊าะก็ไม่เคยขายเบสให้ใคร และวันนั้นผมก็บอกกับเอ๊าะว่าเบสเอาไปใส่flet เลยน่ะ เอ๊าะก็ ok และก็ย้ำว่าให้เรื่องนี้เป็นเรื่องเงียบที่สุด

แต่ที่เป็นเรื่องนั้นก็คือที่เบสรูม เอ๊าะเอา upright bassไปด้วยแล้วก็ไปเจออาจารย์จิ๊บที่เบสรูม ผมได้ไปบอกกับเอ๊าะว่าเบสตัวนี้ว่าเป็นของผม แต่จริงๆ แล้วเบสตัวนี้เป็นของอาจารย์จิ๊บ อันนี้ผมขอยอมรับผิดแต่เพียงผู้เดียว อันนี้ผมต้องขอโทษ อ. จิ๊ยด้วยครับ ที่สำคัญผมได้ไปโกหกเอ๊าะว่าเบส upright bass เป็นของผมต้องขอโทษ เอ๊าะ ที่ทำให้เสียความรู้สึก

จริงๆเรื่องที่เอ๊าะบอกว่าเบสเอามาทำเฟลสทีหลัง เพราะว่าเอ๊าะกับเบสคุยกันว่าเรื่องจะได้จบๆไป แต่ดันมีเรื่องในสยามเบสมาโพส เรื่องก็มีอยู่ว่าเอ๊าะไม่อยากให้ใครรู้ว่าซื้อขายกันไปแล้ว แต่ผมกับเอ๊าะรู้กันอยู่2 คน และไม่อยากทำให้พี่เหน่ง กับ พี่จิ๊บเสียความรู้สึก อีกอย่างเอ๊าะก็เป็นคนดีรักและเคารพพวกพี่ๆ เขา เสมอ จริงๆแล้วเอ๊าะก็ไม่ผิด เพราะว่าเขาตกลงกับผมไว้อย่างนั้น และเอ๊าะก็ถูกแล้วที่ต้องบอกกับคุณดี้ ว่าซื้อมาทีหลัง คงจะได้คำตอบแล้วน่ะ ครับ

และผมขอบอกว่า ทุกอย่างๆ ในเบสตัวนี้ผมได้ซื้ออย่างถูกต้องตามกฎหมาย ผมได้จ่ายและตกลงกัน โดยทั้ง 2 ฝ่ายยินยอม และขออนุญาตเอ๊าะแล้ว ที่จะทำเฟลสก่อน และผมไม่ใช่โจรน่ะที่จะยืมเบสคนอื่นแล้วไปทำเฟลส นี้คือความจริงทั้งหมดที่ทุกคนอยากรู้

ป.ล. หลังจากจากนี้เป็นดุลยพินิจของแต่ละบุคคลน่ะครับว่าเป็นยังไง

คนนึงมาตอบที อีกคนก็มาตอบที มาคุยกันต่อหน้าเลยดีกว่า

เสาร์ หรือ อาทิตย์ ณ เบสรูมก็ได้ ในเมื่อคุณถูกก็มาคุยกันตัวต่อตัว

LindyFralin
21-11-2008, 07:44 PM
จายเย็น ๆ กานคร๊าบ

อย่ารุนแรงเลยนะคร๊าบจริง ๆ ผมอ่านกระทู้

นี้มันก็เริ่มเบื่อแล้วนะ คือมันด่ากันเยอะเกินหงะ บ้านเมืองก็ปวดหัวเพราะ คือจริง ๆ ไม่ได้กะว่า

จะหนักขนาดนี้นะเนี่ยแต่ ก็กะว่าให้ทุกคนระวังตัวไอ้คนนี้เหมือนว่าจะคบเขาก็ระวังว่าเขามีประวัติมาแบบนี้ เพราะเราต้องอยู่ร่วมกับเขา

อย่าขนาดทำร้ายกันเลยเด้อ ใจเย็น มันยิ่งกว่า พธม กับ ปนก อีกมั้ยหงะ

เพราะเราก็ไม่ได้เกี่ยว ก็จริงว่า จะยุ่งทำไม ของเรื่องสองคนนี้ แต่เพราะหลาย ๆ คน อาจจะต้องเจอกับคนนี้ ต้องอยู่สังคมกับเขา

เด๋วพี่เอ๊าะ ก็จะมาบอก ครับ พี่เอ๊าะได้อ่านบ้างแล้ว แต่ แกติดแข่ง Jazz หงะคือ อ่านไม่จบมีโทรศัพท์ มาให้ไปซ้อมดนตรี

พี่เอ๊าะขอรบกวนว่าไม่อยากให้เป็นแบบนี้นะครับ ไม่อยากให้ด่า แค่นี้ Best ก็ได้รับผลมากแล้ว แต่แกบอกว่า เด๋วมาบอกแน่นนอน

เพราะสองสามวัน พี่เอ๊าะ ก็จะมาเล่าความจริง เห็นว่า Best จะมาเล่าความจริง ก็ดีครับจะได้ติดสินกัน เราจะได้

รู้กันว่าความจริงมันเป็นยังไงกัน

จริง ๆ เราอยากให้ Best ออกมาพูดนะ คือไม่ผิดก็บอกเลยครับ

พี่เอ๊าะบอกกับผมวันนี้ ว่าพี่อยากจะขอจบเรื่องราว เพราะไม่อยากยุ่งกับ Best อีกแล้ว

เขาบอกว่า ไม่อยากให้ด่ากันนะครับ แต่อยากให้เป็นอุทาหรณ์ ซะมากกว่า

ถือว่าเป็นคำขอ จากคู่กรณี ว่า อย่าด่ากันอีกนะครับ ขอร้อง ว่าอย่าให้ออกมาแนวนี้ เลยนะครับ

จากจุดนี้ เราก็พิจารณา กันครับว่า ถ้ามันจริง เราก็ระวังตัวไว้ว่าเออ คนนนี้ไม่น่าไว้ใจก้ระวังตัวไว้บ้างครับ

นะ จริงผมก็เริ่ม มึนละ เปิดมาเจอแต่คำด่า เหมือนอ่านกระทู้ การเมืองเลยเว้ย ๆ วันที่ 23 มันก็จะรวมตัวกันอีก กรูละกลุ้ม

เราก็ไม่มีสิทธิ จะเกลียดเขา หรือไม่มีสิทธิจะทำร้ายเขาครับ

แต่เรามีสิทธิ์ที่จะเลือกคบครับ

ถือว่าเป็นคำขอร้องจากพี่เอ๊าะ นะครับ

จายเย็น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ วันพ่อจะมาแล้ว ;D ;D

LindyFralin
21-11-2008, 08:04 PM

เอ่อ Best ครับ ขอบคุณมากที่ บอกความจริงกับพวกผมครับ

ยินดี เลยแบบนี้หละครับ ที่ผมต้องการให้ออกมาบอกความจริงตรงนี้

ผมก็จะบอกว่า ตอนที่ Best โพสต์อะ ผมก็กำลัง โพสต์ อยู่เลยไม่เห็น Best โพสต์ครับ

แล้วพอโพสต์เสร็จ ก็เลยโทรไปหาพี่เอ๊าะครับผม

แล้วได้อ่านข้อความที่ Best โพสต์ให้พี่เอ๊าะฟังทาง Telephone ครับ

และกำลังที่ผมโพสต์ข้อความนี้อยู่ พี่เอ๊าะก็คงโทรไปหา Best แล้วครับผม

พี่เอ๊าะบอกว่า แลกกันจริง ครับที่ มศว แต่ไม่เคยคุยเรื่องเงินจำนวน 40000+10000 อะไรเลยนั่นเลย แล้วไม่ได้บอกว่าจะขาย

แล้วก็ไม่เคยบอกว่า ให้เอาไปใส่ Fret

และตอนที่ผมกำลังงโพสตค์อยู่ พี่เอ๊าะก็โทรมาหาผมอีกครั้ง

ผมตอนแรกจะใจเย็นกับคุณแล้วนะครับ

รู้ไหมครับ พี่เอ๊าะ บอกว่าทำไมมึงโพสตค์ไปแบบนั้น

Best ตอบประมาณว่า รู้ว่าเอ๊าะไม่ผิด แต่ว่า เราอยากจะแก้ให้ตัวเองไม่ผิด อะไรประมาณนี้ (ไอ้เห้ เมิงคิดได้ไง)
พี่เอ๊าะก็ด่า ไอ้เห้ แบบนี้กรู ก็หมาดิ ที่โกหกคนอื่น ถ้างานนี้เมิงไม่ผิด ก็คือ กรูผิด (ตกลงว่า พี่เอ๊าะ จะเอาเบส คืนครับ เพราะโมโห มากที่มันพูดแบบนี้

พูดมาได้ ทำแบบนี้มันโยนความผิดมาให้พี่เอ๊าะ เต็ม ๆ

หมดแล้วครับกับคนแบบนี้

ปล. พี่เอ๊าะจะเอาเบสคืน แต่กลัว 555 หาแนวร่วมก่อนเพราะไปคนเดียว

Art
21-11-2008, 08:31 PM

ผมในฐานะเวบมาสเตอร์ของเวบแห่งนี้ ขอบอกได้ว่ามันเป็นเรื่องจริงทั้งหมดครับที่คุณอ้นกล่าวมา จริง ๆ ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียไรหรอก เล่นเบสก็ไม่เป็นตีแต่กลอง เรื่องนี้ ไม่ต้องฟังหูไว้หูหรอกครับมั่นใจได้ ถ้าใครคิดจะฟังหูไว้หูหรือไม่เชื่อ Moderator อยากจะลองเสี่ยงไปคลุกคลี กับคุณโลมาคนนี้ดู ก็อาจจะโชคดี มีคดี รับซื้อของโจรมาเป็นของแถมก็ได้นะครับ (ขอเตือนด้วยความหวังดีครับ)

RooT
21-11-2008, 08:39 PM
จริงๆก็ว่าจะแค่อ่านก็พอ แต่พอมันมาตอบแล้ว เจือกตอบแบบหมาๆ อีก โยนความผิดให้พี่เอ๊าะอีก

เฮ้ มึงนีแม่ม โคตร เหี้ ย เลยว่ะ ใอ้ best ไปตายให้หนอนแด๊กเหอะ ไป

BaSs
21-11-2008, 08:44 PM

ผมว่าผมก็คงจะคิดแบบเดียวกัน อิอิอิอิ

ผมว่าใช่นะ

Art
21-11-2008, 08:46 PM
อะครับ มีคลิ๊ปสุดยอดมาให้ดูครับมือเบสมหากาฬ พอดีว่ายังมีอยู่ http://video.mthai.com/player.php?id=2M1182878947M0

dumbdumb
21-11-2008, 08:48 PM
เคยเป็น sound engineer ให้กับวงเก่าของน้องเอ๊าะ (ตั้งแต่เอ๊าะยังปีหนึ่งปีสองอ่ะ)

แม้เป็นช่วงเวลาไม่นาน ที่ทำงานกัน แต่สัมผัสได้ว่าน้องคนนี้ มีฝึมือ มีอนาคตไกล ที่สำคัญที่สุด เป็นคนมีน้ำใจ น่ารัก เฮฮา เป็นที่รักของทุกๆคน

แม้หลังๆนี้ จากน้องเอ๊าะ ก็กลายเป็น อ.เอ๊าะ ไปแล้ว มีลูกศิษย์มากมาย แต่เวลาเจอกันที ก็ยังน่ารัก เป็นน้องเอ๊าะ คนเดิม

เกิดเรื่องนี้ขึ้น ผมคงไม่สามารถไปชี้ ถูก ผิด อะไรได้
ตั้งแต่อ่านมา ส่วนตัวผมอยากให้เรื่องจบไปเร็วๆ ครับ ผมเชื่อว่าเอ๊าะเป็นฝ่ายถูก 100% แต่ก็คงทุกข์ใจไม่เบา (เป็นผมคงเซ็งไปอีกนาน)
ส่วนคุณ best นั้น ผมไม่เคยรู้จัก มาก่อน (ผมแค่คนเล่นเบสธรรมดา แม้แต่ bassroom ยังไม่เคยไป คงไม่รู้จักอยู่แล้ว) ผมขอบายในการแสดงความคิดเห็นครับ

หวังว่าเรื่องคงจบเร็วๆนะ
อาจจะไม่เป็นกลาง แต่ผมก็เอาใจช่วย เอ๊าะนะ สู้ๆ

BaSs
21-11-2008, 08:49 PM
แนะนำครับ ปักหมุด เลยเพ่
จะได้เป็น เครื่องเตือนใจ แด่เพื่อนๆทุกคนคร๊าบบบ

menn
21-11-2008, 08:55 PM
ยังไงก็ยังยืนยันว่า เจอกันต่อหน้าไปเลยครับ คุยกันต่อหน้า

ถกความจริงของตัวเองมาพูดกัน

โพสต่อหน้าคอม ลับหลังคน มันก็เท่านั้น คนที่โกหก ก็จะยังคงโกหกต่อไป

baal
21-11-2008, 08:59 PM
งานนี้มี สานเสวนา ;D ;D ;D

LindyFralin
21-11-2008, 08:59 PM
พี่เอ๊าะ Login มาแล้ว รอพี่เอ๊าะตอบกาน เร้ว ๆๆ

Bubble
21-11-2008, 09:00 PM
ผิดก็ว่าไปตามผิดนะนาย

เลิกเฮอะ นิสัยแบบนี้

skykick aoh
21-11-2008, 09:32 PM
สวัสดีครับเพื่อนๆชาวสยามเบสทุกคนผมเอ๊าะจะมาตอบทุกขอ้ที่เกิดขึ้นในกระทู้นี้ ผมรู้สึกเสียใจมากกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวผม

ในครั้งนี้ด้วยเวลาที่จำกัดในการเข้ามาอ่านข้อความต่าง ๆ เพราะช่วงนี้ผมมีซ้อมการแข่งขันแจ๊ซประเทศไทยถ้วยในหลวงผมจึงไม่รู้ว่า

เรื่องราวที่เกิดขึ้นมันไปถึงไหนแล้วแต่ผมก็รู้สึกซาบซึ้งในข้อความต่างๆที่แสดงความคิดเห็นต่างๆนานารวมทั้งมันอีกตัวที่ยังไม่เข้าใจ

ความเป็นมนุษย์และมิตรภาพที่แท้จริงและความจริงใจที่ผมให้กับมันอย่างไม่น่า.......ซำไอ้(เบ...)มันหลอกเอาเบสของพี่

จิ๊บเองมาแลกกับของที่ผมรักมาก ซำยังไปทำนู่นนี่โดยที่เจ้าของไม่ให้ท้ายที่สุดผมจึงต้องขายมันด้วยราคาที่ผมเองก็ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง

ขายเพราะว่ามันต้องขายเพราะยังไงเอากลับมาผมก็ต้องทำมันใหม่(เจ๊งแน่นอน) ผมก็ไม่รู้หลอกว่าไอ้(เฮี้...ขอโทษครับมันหยาบ)

นั้นจะเป็นคนอย่างนี้เพราะเขาดูสุภาพเรียบร้อยมากเข้ามาคุยกับผมที่แซ็กบ่อยมากผมไว้ใจเขามากเพราะตัวผมเป็นคนแบบนี้จึงเป็นข้อเสียของผม

ผมเป็นคนที่ชอบซื้อของแต่ไม่ชอบขายของซึ่งเพื่อนๆหลายคนจะรู้จักผมแต่ถ้าแลกกันเล่นเอาไปเลยถื่อว่าแกเอาของที่แกรัก

มาให้เราเราก็ต้องให้เขาและต้องดูแลของเขาให้ดีด้วยนิสัยของผมเป็นคนไม่กล้าขายของให้ใครกลัวมันไม่ดีแล้วเขาก็มาว่าเราฉะนั้นเก็บไว้ดีกว่า

และเบสตัวนี้ผมซื่อต่อพี่เหน่งด้วยราคาไม่แพงและเอาไปทำเฟร็ทใหม่เพราะผมชอบจาโคและผมก็จะไม่ขายให้ใครแน่นอนผมชอบมันมาก

แต่ช่วงหลังผมซื้อเบสพี่จิ๊บซึ่งก็ดีมากเช่นกันผมจึงต้องเก็บชาโดไว้เพราะมันแก่แล้ว(กลัวพัง) ประจวบเมาะกับไอ้คนนี้มันมาที่แซ็กและถาม

ว่าเบสตัวนี้ไม่เล่นแล้วเหรอผมก็ตอบไปว่าเก็บไว้ให้ลูกหลานดูว่าเราก็มีเบสยี่ห้อนี้ มันก็เลยจะขอซื้อแต่ระหว่างที่สนทนามันพูดดีมากยาหอมสุดๆ

แต่ผมก็บอกไปว่าไม่ขายอยากเก็บไว้จริงๆๆๆ (ขอโทษครับร้านเน็ตจะปิดแล้วไว้ต่ภาค2) แต่รู้ไว้ว่าสิ่งที่ผมพูเป็นเรี่องจริงผมเสียใจมากเค้าไม่น่า

เป็นคนอย่างนี้เลยผมอยากให้เรื่องนี้มันจบอย่างที่ผมกับค้าเคลียกันรู้เรื่องมากกว่านี้ไม่อยากให้เพื่อนๆต้องมาเดือดร้อนอย่างนี้เลย

ผมอาจจะซวยขอให้เรื่องนี้เป็นบทเรียนให้กับผมคนเดียวอย่าให้เกิดขึ้นกับใครเลยครับ เร็วๆนี้ผมอาจจบวซอย่าลืมไงนผมนะจะแจ้งให้ทาบล่วงหน้า

ผมพิมงานไม่เก่งรายมืออาจจะไม่สวยช่วยกันตั้งใจอ่านละกัน พระเจ้าคุ้มครองมือเบสคนดีทุกคน

LindyFralin
21-11-2008, 09:42 PM
เอ่อ พี่

อ่านยากมาก ไม่เว้นไม่ย่อหน้า

จัดให้ใหม่

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวสยามเบสทุกคนผมเอ๊าะจะมาตอบทุกขอ้ที่เกิดขึ้นในกระทู้นี้ ผมรู้สึกเสียใจมากกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวผมในครั้งนี้ด้วยเวลาที่จำกัดในการเข้ามาอ่านข้อความต่าง ๆ

เพราะช่วงนี้ผมมีซ้อมการแข่งขันแจ๊ซประเทศไทยถ้วยในหลวง ผมจึงไม่รู้ว่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นมันไปถึงไหนแล้ว แต่ผมก็รู้สึกซาบซึ้งในข้อความต่างๆที่แสดงความคิดเห็นต่างๆนานารวมทั้งมันอีกตัวที่ยังไม่เข้าใจความเป็นมนุษย์ และมิตรภาพที่แท้จริงและความจริงใจที่ผมให้กับมันอย่างไม่น่า.......ซำไอ้(เบ...)มันหลอกเอาเบสของพี่จิ๊บเองมาแลกกับของที่ผมรักมาก

ซำยังไปทำนู่นนี่โดยที่เจ้าของไม่ให้ ท้ายที่สุดผมจึงต้องขายมันด้วยราคาที่ผมเองก็ไม่รู้ว่าถูกหรือแพงขาย เพราะว่ามันต้องขายเพราะยังไงเอากลับมาผมก็ต้องทำมันใหม่(เจ๊งแน่นอน) ผมก็ไม่รู้หลอกว่าไอ้(เฮี้...ขอโทษครับมันหยาบ)นั้นจะเป็นคนอย่างนี้ เพราะเขาดูสุภาพเรียบร้อยมากเข้ามาคุยกับผมที่แซ็กบ่อยมากผมไว้ใจเขามากเพราะตัวผมเป็นคนแบบนี้จึงเป็นข้อเสียของผม

ผมเป็นคนที่ชอบซื้อของแต่ไม่ชอบขายของซึ่งเพื่อนๆหลายคนจะรู้จักผม แต่ถ้าแลกกันเล่นเอาไปเลยถื่อว่าแกเอาของที่แกรักมาให้เราเราก็ต้องให้เขา และต้องดูแลของเขาให้ดีด้วยนิสัยของผมเป็นคนไม่กล้าขายของให้ใครกลัวมันไม่ดีแล้วเขาก็มาว่าเราฉะนั้นเก็บไว้ดีกว่า และเบสตัวนี้ผมซื่อต่อพี่เหน่งด้วยราคาไม่แพงและเอาไปทำเฟร็ทใหม่เพราะผมชอบจาโคและผมก็จะไม่ขายให้ใครแน่นอนผมชอบมันมาก แต่ช่วงหลังผมซื้อเบสพี่จิ๊บซึ่งก็ดีมากเช่นกันผมจึงต้องเก็บชาโดไว้เพราะมันแก่แล้ว(กลัวพัง) ประจวบเมาะกับไอ้คนนี้มันมาที่แซ็ก และถามว่าเบสตัวนี้ไม่เล่นแล้วเหรอผมก็ตอบไปว่าเก็บไว้ให้ลูกหลานดูว่าเราก็มีเบสยี่ห้อนี้ มันก็เลยจะขอซื้อแต่ระหว่างที่สนทนามันพูดดีมากยาหอมสุดๆแต่ผมก็บอกไปว่าไม่ขายอยากเก็บไว้จริงๆๆๆ (ขอโทษครับร้านเน็ตจะปิดแล้วไว้ต่ภาค2)

แต่รู้ไว้ว่าสิ่งที่ผมพูเป็นเรี่องจริงผมเสียใจมากเค้าไม่น่าเป็นคนอย่างนี้เลยผมอยากให้เรื่องนี้มันจบอย่างที่ผมกับค้าเคลียกันรู้เรื่องมากกว่านี้ไม่อยากให้เพื่อนๆต้องมาเดือดร้อนอย่างนี้เลย ผมอาจจะซวยขอให้เรื่องนี้เป็นบทเรียนให้กับผมคนเดียวอย่าให้เกิดขึ้นกับใครเลยครับ เร็วๆนี้ผมอาจจบวซอย่าลืมไงนผมนะจะแจ้งให้ทาบล่วงหน้า ผมพิมงานไม่เก่งรายมืออาจจะไม่สวยช่วยกันตั้งใจอ่านละกัน พระเจ้าคุ้มครองมือเบสคนดีทุกคน

21-11-2008, 09:51 PM
ผมเชื่อว่า อ.เอ๊าะ ไม่พูดจาบิดเบือน เพราะแกมีลูกศิษย์ที่นับถือตัวแกมากมายหลายคน
อีกทั้งยังเอาแกเป็นแบบอย่าง 8)

การจะเชื่อใคร เบื้องหน้าเบื้องหลังของเจ้าตัว และ ความน่าเชื่อถือในตัวบุคคล เป็นเครื่องวัดที่ดีที่สุด

Superman
21-11-2008, 10:00 PM
สงสาร พี่เอ๊าะ มากเลยครับ ทำงี้ได้ไง ขอให้ เรื่องนี้ จบลงโดยเร็วครับ
จะได้มี สมาธิกับการประกวด ขอให้พี่ สู้ๆครับ

Duty
21-11-2008, 10:02 PM
เล่นเอาซะ อ. เอ๊าะจะไปบวชเลย มึงมันนรกมากๆเลย ทำเอาคนดีดีประสาทแดก
จาด ร่าเร่ง เป็น เงียบเหงา

zairozolder
21-11-2008, 10:07 PM
ผมอยากให้จัดการลงโทษทางสังคมได้แล้วล่ะครับ

ทุกคนก็รู้เรื่องขนาดนี้แล้ว

อยากให้ประจานครับ ถ้าใครมีชื่อจริงนามสกุลของจำเลยจริงก็จัดไปเถอะครับ

อยากให้เป็นบทเรียนว่า ถ้าจะทำร้ายกันแบบนี้ ก็ต้องรับกรรม

nicesound
21-11-2008, 10:10 PM
ผมอยากให้จัดการลงโทษทางสังคมได้แล้วล่ะครับ

ทุกคนก็รู้เรื่องขนาดนี้แล้ว

อยากให้ประจานครับ ถ้าใครมีชื่อจริงนามสกุลของจำเลยจริงก็จัดไปเถอะครับ

อยากให้เป็นบทเรียนว่า ถ้าจะทำร้ายกันแบบนี้ ก็ต้องรับกรรม
เติม แง้ว ให้ครับ แซวเล่นนะครับ อย่าคิดมาก ไม่อยากให้เครียดๆๆ ;D

ong123
21-11-2008, 10:19 PM
ใครทำไงได้ผลอย่างงั้นครับ คือถ้าขนาด อ.เอ๊าะ มาพูดเองแล้ว ไอ้คุณ เบสท์ อะไรนั่น ยังไม่รู้สึกตัว ก็ไม่น่าเป็นคนละครับ คงจะกลายร่างไปเป้นคล้ายๆพวกน้องๆ หลานๆ จระเข้ ละครับ

david69
21-11-2008, 10:27 PM
คุณเบซคับ ผมว่าถึงคุณจะไถ่เรื่องนี้ต่อไปเรื่อยๆ มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นแล้ว

มันจะยิ่งเป็นการทำร้ายตัวคุณเข้าไปอีก อันนี้ผมหวังดีนะครับ ผมขอชี้ทางออกให้คุณแล้วกัน

คุณเบซ ออกไปเถอะครับ ออกจากสยามเบสเถอะครับ คงได้ยินชัดเจนนะครับ

ที่นี้เค้าคงไม่ต้อนรับคุณแล้วล่ะ

quake
21-11-2008, 10:28 PM
สวัสดีครับเพื่อนๆชาวสยามเบสทุกคนผมเอ๊าะจะมาตอบทุกขอ้ที่เกิดขึ้นในกระทู้นี้ ผมรู้สึกเสียใจมากกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวผมในครั้งนี้ด้วยเวลาที่จำกัดในการเข้ามาอ่านข้อความต่าง ๆ เพราะช่วงนี้ผมมีซ้อมการแข่งขันแจ๊ซประเทศไทยถ้วยในหลวงผมจึงไม่รู้ว่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นมันไปถึงไหนแล้วแต่ผมก็รู้สึกซาบซึ้งในข้อความต่างๆที่แสดงความคิดเห็นต่างๆนานารวมทั้งมันอีกตัวที่ยังไม่เข้าใจความเป็นมนุษย์และมิตรภาพที่แท้จริงและความจริงใจที่ผมให้กับมันอย่างไม่น่า.......ซำไอ้(เบ...)มันหลอกเอาเบสของพี่จิ๊บเองมาแลกกับของที่ผมรักมาก ซำยังไปทำนู่นนี่โดยที่เจ้าของไม่ให้ท้ายที่สุดผมจึงต้องขายมันด้วยราคาที่ผมเองก็ไม่รู้ว่าถูกหรือแพงขายเพราะว่ามันต้องขายเพราะยังไงเอากลับมาผมก็ต้องทำมันใหม่(เจ๊งแน่นอน) ผมก็ไม่รู้หลอกว่าไอ้(เฮี้...ขอโทษครับมันหยาบ)นั้นจะเป็นคนอย่างนี้เพราะเขาดูสุภาพเรียบร้อยมากเข้ามาคุยกับผมที่แซ็กบ่อยมากผมไว้ใจเขามากเพราะตัวผมเป็นคนแบบนี้จึงเป็นข้อเสียของผม ผมเป็นคนที่ชอบซื้อของแต่ไม่ชอบขายของซึ่งเพื่อนๆหลายคนจะรู้จักผมแต่ถ้าแลกกันเล่นเอาไปเลยถื่อว่าแกเอาของที่แกรักมาให้เราเราก็ต้องให้เขาและต้องดูแลของเขาให้ดีด้วยนิสัยของผมเป็นคนไม่กล้าขายของให้ใครกลัวมันไม่ดีแล้วเขาก็มาว่าเราฉะนั้นเก็บไว้ดีกว่า และเบสตัวนี้ผมซื่อต่อพี่เหน่งด้วยราคาไม่แพงและเอาไปทำเฟร็ทใหม่เพราะผมชอบจาโคและผมก็จะไม่ขายให้ใครแน่นอนผมชอบมันมาก แต่ช่วงหลังผมซื้อเบสพี่จิ๊บซึ่งก็ดีมากเช่นกันผมจึงต้องเก็บชาโดไว้เพราะมันแก่แล้ว(กลัวพัง) ประจวบเมาะกับไอ้คนนี้มันมาที่แซ็กและถามว่าเบสตัวนี้ไม่เล่นแล้วเหรอผมก็ตอบไปว่าเก็บไว้ให้ลูกหลานดูว่าเราก็มีเบสยี่ห้อนี้ มันก็เลยจะขอซื้อแต่ระหว่างที่สนทนามันพูดดีมากยาหอมสุดๆแต่ผมก็บอกไปว่าไม่ขายอยากเก็บไว้จริงๆๆๆ (ขอโทษครับร้านเน็ตจะปิดแล้วไว้ต่ภาค2) แต่รู้ไว้ว่าสิ่งที่ผมพูเป็นเรี่องจริงผมเสียใจมากเค้าไม่น่าเป็นคนอย่างนี้เลยผมอยากให้เรื่องนี้มันจบอย่างที่ผมกับค้าเคลียกันรู้เรื่องมากกว่านี้ไม่อยากให้เพื่อนๆต้องมาเดือดร้อนอย่างนี้เลย ผมอาจจะซวยขอให้เรื่องนี้เป็นบทเรียนให้กับผมคนเดียวอย่าให้เกิดขึ้นกับใครเลยครับ เร็วๆนี้ผมอาจจบวซอย่าลืมไงนผมนะจะแจ้งให้ทาบล่วงหน้า ผมพิมงานไม่เก่งรายมืออาจจะไม่สวยช่วยกันตั้งใจอ่านละกัน พระเจ้าคุ้มครองมือเบสคนดีทุกคน

คุณเบสครับ มีอะไรไม่ถูกต้องเปล่าครับ ถ้ามีออกมาชี้เจงหน่อย ที่จารย์ เอ๊าะ พิมพ์มาทั้งหมดเป็นความจริงเปล่าครับ (แต่ผมเชื่อว่าจริง เพราะได้มีโอกาสเห็นสีหน้าจารย์เอ๊าะวันนั้น)

แล้วที่ข้อความนี้คุณจะว่าไงครับ "ว่าเอ๊าะไผิด แต่ว่า เราอยากจะแก้ให้ตัวเองไม่ผิด อะไรประมาณนี้ พี่เอ๊าก็ด่า ไอ้เห้ แบบนี้กรู ก็หมาดิ ที่โกหกคนอื่น ถ้างานนี้เมิงไม่ผิด ก็คือ กรูผิด "

คิดได้ไงว่ะ นี่กะทำลายชื่อเสียงเค้าเลยน่ะแบบนี้ ไม่สำนึกแล้วยังมาทำร้ายคนอื่นเค้า อันนี้รับไม่ได้ว่ะ

ถึงแม้ผมจะเป็นคนดนตรีตัวเล็กๆ จนไม่มีผมอะไรต่อวงการนี้ แต่ผมจะแบนคุณครับ คนแบบนี้สังคมไม่ต้องการ

คุณกล้าไปแก้ต่างที่เบสรูมเปล่าล่ะ หรือที่อื่นก็ได้ sax ก็ได้ ให้คนอื่นได้เห็นอ่ะ ได้คุยกับจารย์เอ๊าะตรงๆ ไปเลยว่าจารย์เอ๊าะพูดไม่ถูก ผมว่าคุณไม่กล้าหรอก ได้แต่ไปพูดลับหลัง เป่าหูคนที่เค้าไม่รู้เรื่อง ให้มาเชื่อคุณเท่านั้นแหระ แน่จริงไป เด่ะ Bassroom อ่ะ เอาให้กระจ่างไปเลยว่าใครถูก

ไงจากข้อความคุณก็บอกว่าตัวเองถูกอยู่แล้วนี่ ไม่เห็นต้องไปกลัว ถ้าคุณถูกไม่มีใครทำไรคุณได้อยู่แล้ว >:(

lnw-โอม2
21-11-2008, 10:32 PM
โลมาพัฒนาร่างให้แข็งแกร่งขึ้น ;D ;D

zairozolder
21-11-2008, 10:42 PM
ตอนนี้ก็ไม่รู้แล้วว่าจะทำยังไงกับคนจังไรแบบนั้นดี

คงแบนมันตลอดชีวิตล่ะมั๊ง

งั้นมาเปลี่ยนประเด็นซิ

แล้วพวกเราจะช่วยพี่เอ๊าะยังไงดี แง้ว

Brocoli
21-11-2008, 10:48 PM
คุณเบซคับ ผมว่าถึงคุณจะไถ่เรื่องนี้ต่อไปเรื่อยๆ มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นแล้ว

มันจะยิ่งเป็นการทำร้ายตัวคุณเข้าไปอีก อันนี้ผมหวังดีนะครับ ผมขอชี้ทางออกให้คุณแล้วกัน

คุณเบซ ออกไปเถอะครับ ออกจากสยามเบสเถอะครับ คงได้ยินชัดเจนนะครับ

ที่นี้เค้าคงไม่ต้อนรับคุณแล้วล่ะ

ผมก้อว่านะครับ คุณเบซ พอเหอะ ยิ่งคุณพูดอะไรออกมา ที่มันทำให้เหมือนตัวคุณดูดีขึ้น มันก้อเหมือนยิ่งจะทำให้คุณเสียมากขึ้น ''แค่นี้ก้อไม่รู้ จะเสียยังไงแล้ว ครับ''

Brocoli
21-11-2008, 11:00 PM

จิงอยู่พวกเราชาวสยามเบส อาจจะโหดร้ายในสายตาคุณ แต่ คุณ พึ่งมาอ่านกระทู้แค่วัน 2 วัน เนี่ย มันทำให้คุณรู้ทุกเรื่องรึป่าวครับ ว่า ก่อนจะมาถึงเหตุการณ์นี้ เค้าได้ทำอะไรมาบ้างแล้ว มี คนที่จะเกือบ จะเดือดร้อนเพราะเค้ามากี่คนแล้ว คุณก้อไม่รู้ แต่ พวกเรา ชาวสยามเบสรู้ และไม่อยากให้ใครตกเป็นเหยื่อ เจ้าคนนี้อีกครับ

kkuz
21-11-2008, 11:10 PM
พี่เบส

ความจริงของพี่นี่มัน....ไม่พิมพ์มาผมยังรู้สึกกะพี่ดีกว่านี้เลยนะ

ไม่รู้จะพูดอะไรดีอ่ะ -_-

สุดๆอ่ะ

Frog_Man
22-11-2008, 12:18 AM
คนเก่ง นิสัยไม่ดี

RooT
22-11-2008, 12:36 AM
ขอมอบตำแหน่งคนเ หี้ย แห่งปีให้แก่คุณ เบสครับ

นอกจากนิสัยจะเ หี้นแล้ว หน้าตายังเ หี้ยตามนิสัยอีกต่างหาก

ขอโทษที่หยาบคายครับ แบบว่าอดไม่ไหวจริงๆ

alexz
22-11-2008, 12:47 AM
พี่เบซครับ..

ผมเป็นกำลังใจให้พี่นะครับ

สู้เค้าครับผม...

อย่ายอมแพ้ครับ

ผมเชื่อมั่นในตัวพี่ครับ..

สู้เค้า!!

จอมมารกระหน่ำสาย
22-11-2008, 02:30 AM
อยู่ในเหตุการที่เบสรูม แต่ไม่ค่อยรู้เรื่อง

ตอนนี้รู้แล้ว ไอนี่ทรามมาก!!! ยิ่งคิดยิ่งแค้น

เคยโทมาหาผมคุยซะดิบดี แล้วกล้าพูดด้วยนะว่ามี NYC

อย่าให้เจอตัว

อ.เอ๊าะ คับ เปนกำลังใจให้คับ

ปล. เอามันออกไปเถอะคับสังคมนี้มันดีอยู่แล้ว คนแบบนี้ไม่คู่ควรกับบ้านอย่างนี้อ่ะคับ

บ้านสวยคนอยู่ก็น่ารักกันหมด แต่มีถ่อยอยู่คนนึง รีบถีบกบาลมันออกไปเถอะคับ

BassEmo
22-11-2008, 03:59 AM
ผมลอง ได้คุยกับ รุ่นพี่ วง ต้มยำกุ้งแล้ว เขาบอกเพิ่งรู้เหมือนกัน

ได้ข่าวว่า คุณ เบรส มีวง ด้วย ต่อไป คงจะเจริญแล้วนะครับ สร้างกระแสได้แรงยิ่ง

ผมเชื่อครับ ว่าทุกคนก็อยาก ได้เบส ดีดี มาไว้ใช่ แต่แม้ง ทำในทางผิดๆ โลกมันร้อน นะเว้ย

สังคสมันยังไม่แย่พอ หรอ ครับ

tyrant
22-11-2008, 04:07 AM
น่าสงสารทั้ง 2 คน เลย แต่ว่า คนทำดี ก็มีคนรักใครต่อไป คนทำเลว หมาตัวไหนมันจามามอง 55555+

chai_pooh
22-11-2008, 04:37 AM
8) 8) 8)

edward
22-11-2008, 05:01 AM
การ ยอม รับ ผิด กับ คำ ว่า ขอ โทษ เนี่ย

พูด ออก มา แล้ว มัน เสีย ศักดิ์ ศรี มาก เลย หรอ

ทำ ไม พูด กัน ออก มา ยาก จัง

??? ??? ???

chai_pooh
22-11-2008, 05:20 AM
ร้อนแรงกันมาซักพักละ ;D ;D

ผมในฐานะคนตั้งกระทู้ ยินดีรับผิดชอบทุกอย่าง ถ้าสิ่งที่ผมมองว่านี่คือภัยสังคม แร้วผมมองผิดไป ดังนั้นถ้าเป็นไปได้ ควรให้2คน มานั่งเคลียกัน โดยมีคนกลางอยู่ด้วย แล้วคนกลางมาโพสบอกในนี้ที ว่าความจริงเป็นอย่างไร เพราะตอนนี้หนังคนละม้วนแล้ว ผมรู้ว่าทั้ง2คนอยากให้เรื่องนี้จบเร็วที่สุด ถ้าให้จบแบบนี้ ผมก็แล้วแต่ครับ แต่ถ้ายังไม่มีหลักฐานพยานใดๆ มายืนยันว่า คุณเบซบริสุท ผมก็ไม่สามารถรับผิดชอบใดๆจากการตั้งกระทู้ได้ คุณเบซเองมีโอกาสพิสูจตัวเองอยู่แล้วครับอยู่ที่จะคว้าโอกาสนั้นไว้รึเปล่า

ขอย้ำนะครับ วัตถุประสงค์ ที่ตั้งกระทู้ ไม่ใช่เพื่อทำลายอนาคตคุณเบซ ไม่ใช่เพื่อความสะใจ ไม่ใช่เพราะความคึกคะนอง แต่ผมมองว่า มันคือภัยใกล้ตัว

chelsea
22-11-2008, 05:49 AM
ผมว่ามาถึงขั้นนี้คงไม่ต้องเคียร์อะไรแล้วเมิ้งครับ ถ้าดูจากพฤติกรรม คดีเก่าๆ แล้วเจ้าทุกข์อย่างคุณเอ๊าะมาบอกอย่างงี้แล้ว

ผมว่ามันเต็มประตูแล้วนะเนี่ย ถ้าใครยังคิดว่ามันบริสุทธิ์นี่ผมว่าไปบวชได้เลยนะ :) มองโลกในแง่ดีมากมาย 5555

เอาเป็นว่าผมว่าจบแบบนี้ก็ดีแล้วนะครับ ใครเป็นใครยังไง ก็อยู่ที่วิจารณ์ญาณ

แต่สำหรับผมขอแบนไอ้เบสถาวรครับ เพราะเคยเจอกับตัวมาแล้ว วันนี้ตอนเย็นนายเบสท์พยายามโทรมาหาผม(เหมือนเดิม)

คงกะจะขอให้ผมลบกระทู้ แต่พอดีมีข้อความของคุณเอ๊าะมาซะก่อน ปริศนาเลยไขกร่ะจ่าง

สังคมในนี้หรือสังคมดนตรีคงไม่ต้อนรับคนคนนี้อีกแล้วนะผมว่า อย่าเข้ามาในนีอีกเลยนะขอร้อง แล้วก็ไม่ต้อโทรมาหากรูอีก

อย่าหวังว่ากรูจะลบกระทุ้นี้ออกไป มีปัญหามาเจอกรูได้ พร้อมชน คนจังไรอย่างงี้แหละชอบนัก

กะว่าจะติดหมุด คิดว่าไงกันครับ ถามความเห็นหน่อย

sos
22-11-2008, 05:55 AM
^

^

^

โหวต ปักหมุด 1 เสียงครับ

npiaband
22-11-2008, 06:09 AM
อ่านแล้ว ขอร่วมด้วยอีก 1 เสียงครับ

aFunk
22-11-2008, 06:10 AM
ผมว่าต่าเค้าไปในนี้ไม่รู้สึกหรอก.........ถ้ามันไม่คลิ๊กเข้ามาดู ซะอย่าง !!! (ต้องเอารูปมาประจาน) 8) 8) 8)

s0l0m0n
22-11-2008, 06:11 AM
ปักหมุดด้วยครับ 1 เสียง

คนใหม่คนอื่นๆ จะได้รู้ ชื่อของคนที่ ควรหลีกหนี ครับ

LoLaySound
22-11-2008, 06:44 AM
หารูปมันมาติดหน้าเวปประจานเลยคับคนแบบนี้ คัยเจอจะได้รู้ว่ามันเห้:-[

kaee30
22-11-2008, 10:38 AM
จังไรดีแท้

BaSs
22-11-2008, 10:59 AM
ปักเลย ปักเลย ปักเลย

เอารูปด้วยนะ จัดมา อยาให้เสีย

เอาให้ตาย เอาให้ตาย แหะๆ

น่ากลัวครับคนแบบนี้ อีกหน่อยจะ เลวกะใครอีกก็ไม่รู้ เพราะฉะนั้น

ตัดไฟแต่ ต้นลมดีที่สุด เพราะมันลามมานานมากละ

alexz
22-11-2008, 11:33 AM
โถ่ พี่เบซ...
อุตส่าห์ขอเป็นแฟนพันธุ์แท้
ยอมแล้วเหรอครับ
เฮ้อ ผิดหวังจังเลย
แถต่ออีกหน่อยสิพี่
แถเข้าไปเรื่อยๆครับ
คนเค้าจะได้รู้จักพี่กันให้มันกว่านี้ว่าพี่เป็นยังไง
ออกมายอมรับผิดแบบลูกผู้ชายมันไม่สมกับเป็นพี่หรอกครับ
ยอมให้เรื่องจบง่ายๆ มันก็ไม่ใช่อีก
ต้องแถไปข้างๆคูๆครับ
แบบออกมาสาบงสาบานหน้าวัดแขกอะไรงี้

ถ้าพี่กล้าสาบานหน้าวัดแขกนะ ผมจะเชื่อพี่เต็มประตูเลย
เหอ เหอ เหอ.. ล้อเล่นกับใครล้อเล่นได้ แต่อย่าล้อเล่นกับมหาเทพนะจ๊ะ

BaSs
22-11-2008, 11:40 AM
คนเค้าจะได้รู้จักพี่กันให้มันกว่านี้ว่าพี่เป็นยังไง
ออกมายอมรับผิดแบบลูกผู้ชายมันไม่สมกับเป็นพี่หรอกครับ
ยอมให้เรื่องจบง่ายๆ มันก็ไม่ใช่อีก
แบบออกมาสาบงสาบานหน้าวัดแขกอะไรงี้

ถ้าพี่กล้าสาบานหน้าวัดแขกนะ ผมจะเชื่อพี่เต็มประตูเลย
เหอ เหอ เหอ.. ล้อเล่นกับใครล้อเล่นได้ แต่อย่าล้อเล่นกับมหาเทพนะจ๊ะ

มหาเทพ หรือ มหากาฬ ครับอิ๊วๆๆๆ

TiwLy_Bass
22-11-2008, 12:27 PM
ตามกระทู้นี้มา 2 วันแล้วครับ

แรกๆก็ไม่อยากออกความเห็น

เพราะไม่รู้จัก

แต่ขอออกเสียงให้ปักหมุดครับ

ไม่ไหวๆ

;D

Nerve
22-11-2008, 01:26 PM
จากที่ดูในคลิป.......

อันนั้นเรียกโซโล่เบสหรอคับ............ ???

ฟังแล้วมันนัวๆ มั่วๆ ไงบอกไม่ถูกเหมือนเกรียนเล่นดนตรีโชว์เมพมากกว่า.........

ถ้าผมเป็นอาจารย์ผมอายคับ สอนดีแต่เล่นซะ.......ไปหมด.......(แต่ผมก็ไม่มีปัญญาเล่นแบบนั้นได้หรอกคับแค่แกะเพลงก็หัวโตแล้ว :D)

สงสารเจ้าของเบสคับ..........

อารมณ์เหมือนคนใกล้ตัวมันเอาเมียรักตัวเองไปปู้ยี่ปู้ยำ...........

คนทำต่อไปคงรู้อนาคตตัวเองแล้วล่ะคับว่าจะเป็นยังไงต่อไป...............

ก็ไม่ได้รู้จักทั้ง 2 ฝ่ายเพราะผมไม่ถนัดมีตติ้ง.........

แต่แค่รู้สึกว่าตามมารยาทแล้วมันไม่ถูกต้องคับ............

Dbass
22-11-2008, 01:44 PM
ที่อ่านมาตั้งแต่ต้น ::)

ไม่มีใครเค้าคิดว่าอ.เอ๊าะผิดตรงไหนเลย ไอ้เลวนี่ยังมาโพสต์พยายามแถพาอ.เอ๊าะให้คนเข้าใจผิดอีก ไอ้นี่เลว เลวชาติ

และเรื่องราวที่ผ่านมา มันคือภัยสังคมจริง ๆ

แม้ผมไม่รู้จักมักคุ้นกับอ.เอ๊าะ มากนัก แต่จากประสบการณ์ชีวิตผมบอกได้เลยว่า อ.เอ๊าะคนนี้มีแต่ความจริงใจให้ทุกคน ใครทำเจ็บ เขาอภัยให้ แต่ลืมไม่ลง

เบซแถ ๆ ๆ จนเป็นดริฟท์คิงส์ไปแล้ว

เบซ จอมแถ เบซ ดริฟ คิงส์

เค้าทำกกรรมอะไรไว้น้อ

ถึงเป็นเยี่ยงนี้

ไอ้ชั่ว

8)

ป.ล. ผมคิดเผื่อหลายรอบแล้ว และถึงผมจะเล่นห่วยแต่ผมก็ไม่แถ

Arin_tbone
22-11-2008, 01:56 PM
,มึงเนี้ยนะ วงการนี้มันไม่ได้กว่างใหญ่มากนัดหรอกนะ ใครทำอะไรไว้ทุกคนรู้ เพราะทุกคนรู้จักกันหมด
นี้มันไม่ใช่ครั้งแรกนะ มีอีกหลายคดีมากๆ กับอาจารย์ตัวเองยังไม่เว้นเลย
เบสน้องรัก............ไปลงนรกซะไอ้เลว

kkuz
22-11-2008, 02:01 PM

มหาเทพ หรือ มหากาฬ ครับอิ๊วๆๆๆ

วัดแขก แรงมาก นะครับ

ใครไปขออะไรมักจะได้

david69
22-11-2008, 02:03 PM
,มึงเนี้ยนะ วงการนี้มันไม่ได้กว่างใหญ่มากนัดหรอกนะ ใครทำอะไรไว้ทุกคนรู้ เพราะทุกคนรู้จักกันหมด
นี้มันไม่ใช่ครั้งแรกนะ มีอีกหลายคดีมากๆ กับอาจารย์ตัวเองยังไม่เว้นเลย
เบสน้องรัก............ไปลงนรกซะไอ้เลว

พี่เล็ก มายืนยันขนาดนี้แล้วนะครับคุณ เบ๊ซ

เชื่อผมเถอะ ทางออกของคุณคือ

ออกไปจากสยามเบสซะ คือ อย่าเข้ามาในนี้อีก ชัดเจนนะครับ เพราะไม่อยากจะพูดมาก

ozzyloo
22-11-2008, 02:17 PM
โหวตบักหมุดอีก 1 เสียงครับ เนะนำว่าน่าจะโพสที่เวปกีตาร์ไทย อีกสักเวป เอาไว้เป้นอุทาหรณ์ จะได้ระวังกันไว้ ;D

menn
22-11-2008, 02:23 PM

พี่เล็ก มายืนยันขนาดนี้แล้วนะครับคุณ เบ๊ซ

ออกไปจากสยามเบสซะ คือ อย่าเข้ามาในนี้อีก ชัดเจนนะครับ เพราะไม่อยากจะพูดมาก

ออกจากสยามเบสไม่น่าจะพอนะพี่

สันดานแบบนี้ "ออกจากสังคมมนุษย์ไปเลยดีกว่า"

quake
22-11-2008, 02:31 PM

ออกจากสยามเบสไม่น่าจะพอนะพี่

สันดานแบบนี้ "ออกจากสังคมมนุษย์ไปเลยดีกว่า"

ผมว่าคงจะอยู่ยากขึ้นแล้วล่ะตอนนี้ ทั้งในสยามเบส สังคมเบส สังคมดนตรี

ผมขอเถอะ ใครมีรูปช่วยเอามาลงหน่อยเถอะ ไม่ช่ายเพื่อประจานเค้าน่ะ แต่เพื่อให้คนอื่นที่ไม่รู้จักเค้าได้ระวังตัวชายคนนี้เอาไว้

จะได้ไม่ไปยุ่งเกี่ยวด้วยครับ >:(

เฟอร์นิเจอร์ คิ้ม
22-11-2008, 02:43 PM

david69
22-11-2008, 02:46 PM
แจ้งข่าวหน่อยนะครับ

น้องเอ๊าะเค้ากำลังจะจบ ป.โท แล้วก็จะบวชต่อ

ในปีหน้าที่กำลังจะมาถึง

เลยฝากพี่-น้อง-เพื่อน ชาวสยามเบสร่วม อโหสิกรรมในทุกเรื่อง

ละทิ้งสิ่งไม่ดี อะไรที่ขุ่นข้องหมองใจทิ้งไปกับปีเก่า

และ รอต้อนรับปีใหม่ ที่กำลังจะมาถึงดีกว่านะครับ

จะได้ร่วมส่งบุญกัน สาธุ

panda14
22-11-2008, 03:52 PM
ด้วย อำนาจ ของ การเป็น พิธีกร สยามเบส อิอิ ( มีอำนาจด้วย )

เอาตามที่พี่ David69 บอกดีกว่านะครับ เอ๊าะ เค้าจะบวชแล้ว ก็ อโหสิ ( ถึงหลายคน อารมยัง ร้อนอยู่ )

เพราะตอนนี้ พวกเราก็ รู้เรื่อง ต่างๆ ได้มากพอละ ว่าอะไรเเป็นอะไร........

จุดประสงค์ กระทู้นี้ ก็ คือ เตือนภัย พี่น้องชาวเบสว่า สังคมเราก็มีคน แบบนี้............พวกเราก็ได้ระวัง เจ้านี้ หรือ คนแบบนี้ เพราะเชื่อว่า มันต้องมีคนอื่นๆ อีกที่เป็นคล้ายกัน........................

ใกล้ ปีใหม่ ละ.........ขอให้มีความสุขกันทุกคน.............นะ.

ปล . ไม่อยากให้ โพส ด่า แล้วด้วยอ่ะครับ เพราะ !!! ยังไงเจ้าตัว เค้าไม่มานั่งอ่าน แหงๆ เก็บอารมของท่านไว้ในใจดีกว่านะครับ บอดร์ ได้กลับมาสวยงามอีกครั้ง.........................หรือ ใครอยากจะโพส ข้อความเตือนๆ เพื่อน อีก ก็ได้นะครับ ......................
..
.. เจอกัน มิตติ้ง สยามเบส

koeji
22-11-2008, 04:07 PM
ด้วย อำนาจ ของ การเป็น พิธีกร สยามเบส อิอิ ( มีอำนาจด้วย )

เอาตามที่พี่ David69 บอกดีกว่านะครับ เอ๊าะ เค้าจะบวชแล้ว ก็ อโหสิ ( ถึงหลายคน อารมยัง ร้อนอยู่ )

เพราะตอนนี้ พวกเราก็ รู้เรื่อง ต่างๆ ได้มากพอละ ว่าอะไรเเป็นอะไร........

จุดประสงค์ กระทู้นี้ ก็ คือ เตือนภัย พี่น้องชาวเบสว่า สังคมเราก็มีคน แบบนี้............พวกเราก็ได้ระวัง เจ้านี้ หรือ คนแบบนี้ เพราะเชื่อว่า มันต้องมีคนอื่นๆ อีกที่เป็นคล้ายกัน........................

ใกล้ ปีใหม่ ละ.........ขอให้มีความสุขกันทุกคน.............นะ.

ปล . ไม่อยากให้ โพส ด่า แล้วด้วยอ่ะครับ เพราะ !!! ยังไงเจ้าตัว เค้าไม่มานั่งอ่าน แหงๆ เก็บอารมของท่านไว้ในใจดีกว่านะครับ บอดร์ ได้กลับมาสวยงามอีกครั้ง.........................หรือ ใครอยากจะโพส ข้อความเตือนๆ เพื่อน อีก ก็ได้นะครับ ......................
..

...นานๆที พี่ แพนด้า เค้าจะมีสาระทีนึง พี่ๆน้องๆก็ช่วยกันฟังพี่เค้าหน่อยนะ อิอิ
...โดยส่วนตัวแล้ว คุณ น้อง เบส เนี่ย เป็นรุ่นน้องผมตั้งแต่สมัยม.ปลายแล้วก็ไม่คิดเหมือนกันว่าหลายปีให้หลังจะเป็นได้ขนาดนี้
...ยังไงก็เย็นๆกัน เอาตาม มติ panda 14 ละกันนะคับ
...สุดท้ายนี้อย่างที่ทุกๆท่านรู้กัน คือ โลกของคนดนตรีมันไม่ได้แคบนะคับ ทำไร้ไว้รู้กันหมดแหละ หึหึหึ

s0l0m0n
22-11-2008, 04:31 PM
อ่ะนะ
นี่คือ พญามารผจญ ของจริง

อย่าให้ตกครับ กระทู้นี้ หุหุหุ

Gun-89
22-11-2008, 04:51 PM
ขอพลังจาโค่ว จงสถิตอยู่แก่ท่าน

;D ;D ;D

Janeรถตู้
22-11-2008, 05:01 PM
1 เสียง ปัก หมุด ครับ ;D ขอรูป นาย Best ด้วยยิ่งดีครับ แล้วก็ สถานที่ ที่ นาย Best เล่นอยู่อย่างชัดเจน เลยยิ่งดีครับ จะได้แวะ ไป เย้ว กันหน่อยครับ

ปล. พรุ่งนี้ ไปซ้อมห้องน้องกัน แล้วเจอกันครับ น้องกัน ;D

Gun-89
22-11-2008, 05:10 PM
1 เสียง ปัก หมุด ครับ ;D ขอรูป นาย Best ด้วยยิ่งดีครับ แล้วก็ สถานที่ ที่ นาย Best เล่นอยู่อย่างชัดเจน เลยยิ่งดีครับ จะได้แวะ ไป เย้ว กันหน่อยครับ

ปล. พรุ่งนี้ ไปซ้อมห้องน้องกัน แล้วเจอกันครับ น้องกัน ;D

ok คับพี่เจน ;D ;D ;D

markkung
22-11-2008, 05:13 PM
โหวตให้ปักหมุดด้วยครับ
:( :(
ถ้าใครมีรูปก็ช่วยลงเลยนะครับ จะด้ช่วยกันระวังตัว

22-11-2008, 05:24 PM
อ่ะนะ
นี่คือ พญามารผจญ ของจริง

อย่าให้ตกครับ กระทู้นี้ หุหุหุ

เอ ผมว่าไอ้เรื่องที่ว่าคนพอจะบวช จะมีมารผจญ ผมว่าเรื่องนี้เรื่องจริงนะ (เพราะผมก็เคยโดนเหมือนกัน)
ยังไงก็ ขอให้ อ.เอ๊าะ ชนะมารให้ได้นะครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ :)

ปล. ตอนบวชเล่น Jaco ไม่ได้นะ อ.เอ๊าะ :D

22-11-2008, 06:25 PM
แรงแฮะ ชาวสยามเบส

ขอเบรกนิดได้ไหมครับ ดูกระทู้มันจะดุเด็ดเผ็ดร้อน Red hot chilli peppers เกินไป

ผมเห็นด้วย อย่างที่ด้าบอก

ปล . ไม่อยากให้ โพส ด่า แล้วด้วยอ่ะครับ เก็บอารมของท่านไว้ในใจดีกว่านะครับ บอดร์ ได้กลับมาสวยงามอีกครั้ง.........................หรือ ใครอยากจะโพส ข้อความเตือนๆ เพื่อน อีก ก็ได้นะครับ ......................
..

รู้เรื่องไว้ก็ดี จะได้ช่วยๆกันเตือนๆ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ การด่ากราด และระบายความรุนแรง บางครั้งมันก็ดี ได้ความสะใจ

สำหรับท่านที่โดนคุณ เบส กระทำ การจะออกมาตอบโต้ เป็นเดือดเป็นร้อน กล่าววาจารุนแรง แสดงท่าทีรุนแรง ผมว่ามันก็เป็นเรื่องที่สมควร และเป็นสิทธิ์ที่พึงกระทำ

แต่สำหรับท่านที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องหรือรู้เห็นอะไร เป็นเพียงผู้ที่ผ่านมารับชมรับฟัง การร่วมซ้ำเติมคนผิด เหยียบให้จมดิน ไม่มีวันได้ผุดได้เกิดอีก บางทีมันก็ออกจะดูเกินเหตุไปนิด เปิดใจกว้างนิด ช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ผมว่าสังคม บอร์ดของเรา มันก็น่าอยู่ขึ้นนะครับ

วัฏจักร มันก็หมุนไป ตอนนี้ก็มาถึงตอนที่ต้องรับผิดชอบกับสิ่งที่ทำ สังคมก็ได้เป็นตัวตัดสินไปแล้ว ปล่อยให้มันเป็นไปอย่างที่ควรจะเป็นก็ดีนะครับ เจ้าของเรื่องเค้าก็อโหสิให้แล้ว

ดังที่อาจารย์แป๊บได้บอก เว้นทางไว้ให้เดินบ้างก็ดี อย่าบีบคั้นกัน จนหมดหนทาง ไม้ล้มข้ามได้ คนล้มอย่าข้าม

ผมเชื่อว่าเพื่อนๆที่นี่ทุกคนใจกว้างพอครับ :)

PS. บวชแล้ว เล่น jaco ไมได้ แต่ฟัง jaco ได้ ดูทีวีได้ ไม่ผิดศีล ถ้าฟังหรือดูในกรณีเพื่อศึกษา แต่ถ้าในกรณีเพื่อความบันเทิง ผิดศีล แน่นอน ต้องปลง อาบัติ ;D

Disco
22-11-2008, 06:29 PM
เห็นด้วยกับทุกหัวข้อครับ

nicesound
22-11-2008, 06:38 PM
แต่สำหรับท่านที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องหรือรู้เห็นอะไร เป็นเพียงผู้ที่ผ่านมารับชมรับฟัง การร่วมซ้ำเติมคนผิด เหยียบให้จมดิน ไม่มีวันได้ผุดได้เกิดอีก บางทีมันก็ออกจะดูเกินเหตุไปนิด เปิดใจกว้างนิด
ดังที่อาจารย์แป๊บได้บอก เว้นทางไว้ให้เดินบ้างก็ดี อย่าบีบคั้นกัน จนหมดหนทาง ไม้ล้มข้ามได้ คนล้มอย่าข้าม

ถูกต้องครับ แต่นี่...รัวมาเป็นปืนกลเลย55555+

Toonbass
22-11-2008, 07:46 PM
ทำไม ชาวสยามเบส ถึงชอบซ้ำ อันนี้ผมไม่เข้าใจมานานแล้ว
เพราะผม ก็เล่นเว็บนี้มานานแต่ไม่ค่อยจะโพสต์อะไรเท่าไร

-*-*-*- หลายๆคน ในนี้ ไม่รู้จักกับ บุคคล ทั้งสอง คน เป็ฯการส่วนตัว ไม่ได้มีส่วนได้เสีย ผลกระทบ เดือดร้อน*-*-*-*-
*-*-*-*-แต่ทำไม ต้องด่า คนอื่น ทั้งๆที่ความเป็ฯจริงในตอนแรก ยังไม่มี ใครรู้สาเหต ที่แท้จริง*-*-*-*-*-*
*-*-*-*-ถึงกบัจะฆ่า จะกระทืบ ทั้งๆที่ คุณ เบสท์ เนี่ย ทำไอไรให้พวกคุณเดือดร้อนหรือเปล่า*-*-*-*-*-
*-*-*-จิงอยู่ว่า เบสท์ เนี่ย เค้าอาจจะโพสต์ จะโลมา จะบอกว่าเป็ฯมือเบสพระกาฬ ทั้งๆที่ จิงๆแล้ว ในคลิปมันไม่ได้พระกาฬ เหมือนที่เค้าพูด*-*-*-*-*- แต่ มันเป็นเรื่องของคน สองคน อยากให้ ใช้ สติ ไตร่ตรองหน่อย อย่างบางคนบอกว่า คุยกะ เบสท์ ทุกวัน*-*-*-*-*-
*-*-*-*-เค้าก็คุยดี คุยกันสนุก แล้วคุณคิดมั้ยคับ ว่า คนคุยกัน ทุกวัน อีกวันมาโพสต์ด่าเค้า ลองเอาใจเค้ามาใส่ใจเรามั่ง*-*-*-*--
*-*-*-*-เค้าอาจจะคุยกะคุณด้วยความบริสุทธิ์ใจ แต่คุณก็มาฑสต์แทงข้างหลังเค้า*-*-*

................เรื่องของคนสองคนก็ให้คนสองคนเค้าเคลียร์กัน ดีกว่าคับ คนอื่น ที่ไม่รู้จักกะทั้งสองคนเป็ฯการส่วนตัว แต่พิมพ์ด้วยความคะนองมือ*********หยุดเหอะคับ สงสารเค้า เค้าอาจจะขี้โม้ โกหก ตอแหล ขี้โกง ในสายตาหลายๆคน แต่ เค้าไม่ใช่คนระดับ ฆ่าข่มขื่น 28 ศพ อะไรขนาดนั้นนะคับ พอเหอะ******

Nerve
22-11-2008, 08:04 PM

พี่เจน...........

หวัดดีคับพี่ผมต่อเอง 55555555+ ;D...........

HoroHoro
22-11-2008, 08:21 PM
ตามมา 2วันแล้ว ขอตอบบ้างคงไม่มีใครว่าอีกนะครับ

สำหรับเบส...ก็คงได้รับกรรมตามควรแล้ว

ขอแสดงความเสียใจกับ อ. เอ๊าะ ด้วยนะครับ มองให้เป็นกรรมเก่า แล้วจะสบายใจขึ้น

เราอย่าซ้ำกันดีกเลยดีไหมครับพี่น้อง สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ ใครทำอะไรเอาไว้ย่อมได้อย่างนั้น กรรมตามทันชัวร์

ขอบคุณครับ--------------------> ขอสติจงสถิตย์กับทุกท่าน

groovezy
22-11-2008, 09:56 PM
เป็นกระทู้ปักหมุดจนได้

สำหรับความคิดเห็นผมนะ กรณีที่ลงกระทู้ชมตัวเองอ่ะ คนที่เขาเก่งแล้วอ่ะเขาไม่อวดเก่งหรอกผมไม่เคยเจอคนที่เก่ง มีฝีมือมีความรู้มาก ขี้อวด ขี้โม้เลย ถึงเจอก็น้อยมากๆ การกระทำเช่นนี้เป็นการกระทำที่ผมว่าคุณเก็บกดหรือป่าว หรืออยากดัง ผมว่าคนในsiambassเนี้ย มีทั้งทั้งคนเก่งและมีน้องๆหัดเล่นใหม่เยอะเลย แต่ก็ไม่เคยเห็นใครชมตัวเองเลยมีแต่คนถ่อมตัว สังคมนี้มีแต่ความรักกันฉันท์พี่น้องนะคับ ถ้าคุณจะเข้ามาเพื่อทำลายคนในนี้ล่ะก็ อย่าเลยคับ ..... :-\

จงรับกรรมต่อไปนะคับ ถ้าอยู่เมืองไทยไม่ได้แน่นำให้ไปเขมรคับ นักการเมืองเลวๆที่โกงกินบ้านเมืองหนีไปอยู่ที่นั้นกันเพียบ คุณก็โกงกินเขานิน่าจะอยู่ได้พวกคนพันธ์เดียวกันได้

Janeรถตู้
22-11-2008, 10:41 PM

พี่เจน...........

หวัดดีคับพี่ผมต่อเอง 55555555+ ;D...........

สวัสดี จ้า ต่อ ;D

igniz_nut
22-11-2008, 11:41 PM
อ่านมาหมดทุกหน้าแล้ว

สั้นๆครับ

คนทำผิดต้องใช้กรรมครับ เวรกรรมสมัยนี้ติดจรวด

ทั้งๆที่ทุกคนเคยให้อภัยคุณแล้วแท้ๆนะครับ.... ทำให้สังคมที่ดีงามต้องแปดเปื้อน.. :(

zenither
22-11-2008, 11:53 PM
เห็นด้วยครับอย่าแรงเกิน น่ากลัว (กระทืบกันเลยเนี่ย)

แต่ว่าเรื่องซ้ำเนี่ย คงไม่ใช่นะครับ เค้ายังไม่โดนอะไรเลย เออ ถ้าโดนจับติดคุก หรือเกิดอะไรขึ้นกับเค้า แล้วยังไปรุมด่าเนี่ย ค่อยเรียกซ้ำ

แต่การที่คนในนี้ด่าๆกันเนี่ย นั่นก็คือกรรมตามทันเท่านั้นเองครับ

และ ขอบคุณ จขกท.นะครับ ที่มาประกาศ

ไม่ว่าเรื่องจริงจะเป็นยังไง อย่างน้อยก็เป็นอุทาหรณ์

Soda
23-11-2008, 05:38 PM
คนหัวล้านเสื้อขาวฝั่งขวาอ่ะคับที่นอนอยู่ข้างผู้หญิงอ้วนๆอ่าคับ ชื่อวงซัมเมอร์แซมบ้า เล่นที่ปาร์คกิ้งทอย น่าจะเป็นวันอาทิตย์นะ

ขอโทษคนในรูปด้วยนะคับถ้าใครไม่เกี่ยวข้อง

เจอมาจากที่นี่คับ เข้าไป ดูได้

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=punpanmusic&id=2299

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=punpanmusic&id=2300

Art Of Music Team
23-11-2008, 05:48 PM
ไปแล้วครับใน Guitarthai อิอิ เพิ่งตั้งสดๆ

ผมขออนุญาตินำลิ้งค์ไปโพสในนั้นนะครับ

Dinky
23-11-2008, 05:52 PM
เกรียนหัวเหม่ง เหมือนเคยเจอที่ 89 Studio

TARN
23-11-2008, 06:22 PM
ไม่รู้จักกับคุณอ.เอ๊าะ แต่ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ และขอเป็นกำลังใจให้เอาชนะมารผจญได้เร็ววัน ก่อนจะบวช ขอให้ทำทานที่ยิ่งใหญ่นั่นคือ "อภัยทาน" ให้จงสำเร็จ

คุณ เบสท์ ยังไงคุณคงต้องรับกรรมมที่คุณก่อ ทั้งชาตินี้และชาติหน้าแน่นอน แต่ก็ขออวยพรให้ธรรมะจัดสรร ให้คุณกลับตัวกลับใจ ประพฤติชอบโดยเร็ว เราจะแผ่เมตตาให้คุณ

สำหรับคนที่คิดจะให้อภัยต่อคุณเบสท์ เราดีใจด้วย ที่คุณเป็นคนมีจิตใจเมตตา และอย่างน้อยจิตใจคุณก็เย็นสบายกว่าใครแล้วในตอนนี้

และเราเห็นด้วยกับ อ. แป๊บ ค่ะ

23-11-2008, 06:56 PM
ไม่รู้จักกับคุณอ.เอ๊าะ แต่ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ และขอเป็นกำลังใจให้เอาชนะมารผจญได้เร็ววัน ก่อนจะบวช ขอให้ทำทานที่ยิ่งใหญ่นั่นคือ "อภัยทาน" ให้จงสำเร็จ

คุณ เบสท์ ยังไงคุณคงต้องรับกรรมมที่คุณก่อ ทั้งชาตินี้และชาติหน้าแน่นอน แต่ก็ขออวยพรให้ธรรมะจัดสรร ให้คุณกลับตัวกลับใจ ประพฤติชอบโดยเร็ว เราจะแผ่เมตตาให้คุณ

สำหรับคนที่คิดจะให้อภัยต่อคุณเบสท์ เราดีใจด้วย ที่คุณเป็นคนมีจิตใจเมตตา และอย่างน้อยจิตใจคุณก็เย็นสบายกว่าใครแล้วในตอนนี้

สาธุ ;D

Bee!!Bee!!
23-11-2008, 07:19 PM
คนหัวล้านเสื้อขาวฝั่งขวาอ่ะคับที่นอนอยู่ข้างผู้หญิงอ้วนๆอ่าคับ ชื่อวงซัมเมอร์แซมบ้า เล่นที่ปาร์คกิ้งทอย น่าจะเป็นวันอาทิตย์นะ

ขอโทษคนในรูปด้วยนะคับถ้าใครไม่เกี่ยวข้อง

เจอมาจากที่นี่คับ เข้าไป ดูได้

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=punpanmusic&id=2299

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=punpanmusic&id=2300
[/quote]

ไม่ได้มาซ้ำเติมนะครับ แต่ผมจะจำหน้าเอาไว้ จะได้ระวังตัว เผื่อวันใดวันหนึ่งผมอาจจะต้องทำการซื้อกับเขาโดยไม่รู้ตัวก็ได้

ผมยังคิดเห็นเหมือน จขกท ว่านี่ไม่ใช่การประจาร หรือทำเพื่อความสะใจ คึกคะนอง แต่นี่คือภัยสังคมจริง ๆ ใครไม่โดนไม่รู้หรอก ว่ามันเป็นยังไง

((( แต่ผมก็ยังไม่เคยโดนนะ และก็ไม่อยากจะโดนด้วย )))

ป.ล. เรื่องจบแบบนี้ก็ดีแล้วครับ อ.เอ๊าะ จะได้บวชอย่างสบายจิตสบายใจ

ป.ล. ( อีกทีนึง ) หลาย ๆ ท่านในบอร์ดนี้ ไม่ได้ใจเย็นเหมือน อ.เอ๊าะ นะครับ

HoroHoro
23-11-2008, 07:34 PM
เอา แบบนี้ดีกว่าเนอะคนอื่นเค้าไม่รู้เรื่องด้วย

Center4444
23-11-2008, 09:21 PM
ไอ้นี่

เลวได้ใจ

เหอๆๆๆ

Dream182
23-11-2008, 09:37 PM
ตูน

ตามเนื้อผ้า หนะตูน

เนื้อผ้า เค้าเป็นแบบนี้ ก็ต้องว่ากันตามนั้นแหละ

จริงมั้ย ?

Dinky
23-11-2008, 10:26 PM

พี่ก็เห็นด้วยจ้า :-* :-*

เห็นด้วยกะ ป แป๊ปด้วย ;D

Arm_Ltd
23-11-2008, 10:43 PM
;D ;D ;D ;D ;D
ได้ข่าวทางด้าน.........ของคุณเบสท์ มาตั้งนานและคับ หลายปีและคับ หลายเรื่องด้วย

พยายามทำใจเป็นกลางมาตั้งน๊านนนน จนถึงตอนนี้ หลาย ๆ เหตุการณ์ทำให้ผมพอจะเข้าใจละคับ

ก็ได้แต่ให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนระวังตัว อย่าไว้ใจใครมากไปถึงแม้จะสนิทแค่ไหนก็ตามน๊ะคร๊าบ

ส่วนพี่เอ๊าะ คับ ผมเคยเห็นพี่เล่นนะคับ นิ้วเป็นปลาหมึกเลยคับ เจ๋งมาก ๆ คับ ต่อไปนี้ขอให้เจอแต่เรื่องดี ๆ น๊ะคร๊าบ

ขอให้ยอดเทป ขายได้กระจุยกระจาย เด๋วผมจะแกะเพลงวงพี่ไปเล่นในผับช่วยโปรโมทนะคับ เพลงขาดเธอไม่ได้ป่าวคับ ไม่แน่จัย สู้ ๆคับ 5555

O_Saranat
23-11-2008, 10:48 PM
คือ ผมหายไปนานมากเลยอ่ะ ไปอยู่บอร์ดแต่งรถมาอ่ะ ไม่ได้แตะเบสนานแล้ว

ไม่ได้อยู่กทม.ด้วย แต่รู้จักหลายๆคนที่เข้าร่วมผ่านทางบอร์ดแห่งนี้อ่ะครับ

รู้สึกว่า กระทู้นี้ จัดเป็นกระทู้..........เช็คอายุ..........ครับ

สังเกตุได้ว่า คนที่เข้ามา รู้เรื่องอดีตของนายเบสทุกอย่างโดยแทบไม่ต้องบรรยาย แสดงว่า น่าจะอยู่บอร์ดนีมากกว่าสองปี แฮะๆๆๆ ก็คือ แก่แล้ว

ส่วนคน มาแบบ งง งง เด็กใหม่ชัวร์ ส่วนผม ไม่อยากบอกเลยว่าพอพูดเรื่อง คลิปแล้วจำได้เลยอ่ะ ท่าจะแก่เหมือนกัน

ก็ เป็นว่าจบกันไป ดีละครับ จะได้เช็คบิลถูกคนไป

ปล. กระทู้นี้ คุณ อ้น ดุมากเลยอ่ะ เสียวแทน

Toonbass
24-11-2008, 04:55 AM
ตูน

ตามเนื้อผ้า หนะตูน

เนื้อผ้า เค้าเป็นแบบนี้ ก็ต้องว่ากันตามนั้นแหละ

จริงมั้ย ?

ก็ใช่นะ เราไม่ได้รู้จักใครเลยเป็นการส่วนตัว หลายๆคน ก็ไม่รู้จักเหมือนเรา
แต่ สิ่งที่ บางคน บอกว่า จะไปกระทืบ จะไปตบ จะอะไรสาระพัด มันเกินไป
เพราะว่า ตัวเค้าไม่ได้ ทำไห้เราเดือดร้อย เอาไว้ให้คนที่เดือดร้อนเค้าจัดการกันเองดีกว่า
แค่ไม่เห็นด้วยที่ต้องใช้กำลังขนาดนั้น
ใครผิดก็ต้องว่ากันไปถูกแล้ว ไอ้นี่มันขี้โม้ ขี้คุย หลอกลวง มันก็เป็ฯเรื่องจริงตามหลักฐาน

***ตัวผม เคยโดนมามากมาย โดยเฉพาะการขอยืมแล้วแอบเอาไปจำนำเนี่ย หลุดจำนำไปสดๆตัวนึง
สุดท้ายเค้ารับผืดชอบให้ (แต่ไม่รู้ว่าจะได้คืนเต็มจำนวนหรือเปล่า)
ผมยังไม่ถึงขนาดต้องฆ่าแกงกันเลย
////มันคือความคิดเห็นของผมอะ อ๊อด คิดเห็นต่อผู้ที่ไม่เกี่ยวข้อง ไม่มีส่วนร่วม แต่คิดจะไปกระทืบเค้าเนี่ย/////

popvirus
24-11-2008, 02:59 PM
นอกเรื่องนิดนะครับ พี่เอ๊าะ มือเบสวง Skykick Ranger ใช่คนที่เล่นเพลงแม่เจ้าโว๊ย ปล่าวครับ

ถ้าใช่บสเพลงนี้แมร่งสุดตรีนจริงๆ แกะยังไม่ได้เลย 555 เล่นยากและเยอะจัด

Narunthorn
24-11-2008, 03:30 PM
นอกเรื่องนิดนะครับ พี่เอ๊าะ มือเบสวง Skykick Ranger ใช่คนที่เล่นเพลงแม่เจ้าโว๊ย ปล่าวครับ

ถ้าใช่บสเพลงนี้แมร่งสุดตรีนจริงๆ แกะยังไม่ได้เลย 555 เล่นยากและเยอะจัด

ก็ใช่น่ะซิ่

popvirus
24-11-2008, 03:48 PM

ก็ใช่น่ะซิ่

ป็อปว่าพี่เอ๊าะน่าจะติดมือเบส 1-10 ประเทศไทยนะ ในเรื่องความสามารถ ;D

Narunthorn
24-11-2008, 03:56 PM

ก็ใช่น่ะซิ่

ป็อปว่าพี่เอ๊าะน่าจะติดมือเบส 1-10 ประเทศไทยนะ ในเรื่องความสามารถ ;D

ให้ 1 ใน 5 เลย อิอิ

TiwLy_Bass
25-11-2008, 12:26 AM

ก็ใช่น่ะซิ่

ให้ 1 ใน 5 เลย อิอิ

งั้นผมให้ 1 ใน 3 เลย

ราคานี้ งดต่อรองแล้วนะ

ฮ่าๆๆ

แวะมาแซวๆ

;D