PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อ่านซักนิดก่อนโดนโกง

Music2home !

ลุงเบส
27-02-2011, 02:53 PM
ผมขออนุญาติใช้พื้นที่นี้เตือนสมาชิกทุกๆคนที่เข้ามาซื้อขาย เบส กันนิดนึงนะครับ ล่าสุดมาอีกแล้ว

โอนเงินแล้ว เบส ไม่มาเพราะมันหลอกเอาตังเราไปฟรีๆ ก็เกิดขึ้นอยู่เนืองๆ พวกเราทำอะไรไม่ได้อย่าง

มากก็ได้แต่รุมด่าแม่ไอ้พวกนี้ มันไม่สนหรอกครับงานง่ายๆไม่เหนื่อยได้เงินใช้ สันดานโจรมันก็เป็นแบบ

นี้แหละ ผมอยากให้พวกเรารอบคอบอย่าใจร้อนกับคำโฆษณากระตุ้นต่อม อยาก ของเรา ต่อไปนี้ใครซื้อ

เบสจะกี่พันกี่หมื่นก็แล้วแต่ให้ใช้วิธีเก็บเงินปลายทาง พกง. ดีกว่าครับไปรษณีย์น่ะเค๊าเจอมาเยอะเค๊าถึงคิด

ระบบนี้ขึ้นมา แค่เราส่งที่อยู่ให้คนขายให้เค๊าเอาของมาส่งไปรษณีย์แบบ พกง. แค่นั้นค่าส่งซัก 200 เราก็

ไม่ต้องทำอะไรนั่งรอใบมาตามให้ไปเอาของที่ไปรษณีย์ เตรียมเงินค่าเบสไปด้วย จ่ายตังเรียบร้อยเค๊าก็จะ

ให้เบสเรามา ส่วนเงินเค๊าก็จะมีใบไปตามที่บ้านคนส่งให้มาเอาที่ไปรษณีย์ตามที่อยู่คนส่ง แค่เนี้ยจบ ง่ายๆ

ปลอดภัย ไม่ต้องมานั่งลุ้นว่า กรูโอนเงินไปแล้วเมื่อไหร่ของจะมา ถ้าคนขายมันโยกเยกก็อย่าไปซื้อมันกะ

โกงเราแน่กะแค่วิธีส่งไม่เห็นต้องเกี่ยงถ้าอยากขายของกันจริงๆ ตกลงตามนี้นะครับลองดูเผื่ออะไรมันจะได้

ดีขึ้นพอมันเห็นว่าพวกเราใช้วิธีนี้หากินไม่ได้มันก็แพ้ภัยตัวเองไม่มาแหยมอีก ของอื่นก็เหมือนกันครับสมัย

หนุ่มๆผมสั่ง วิดีโอ โป๊มานอนดูเล่นร้านมันยังให้ใช้วิธีนี้เลยกะอีแค่ไม่กี่ร้อย นี่เราว่ากันเป็นพันเป็นหมื่นเป็น

ผมเป็นโจรผมก็เข้ามาหลอกครับไม่เห็นยากตรงไหนเลย หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก็น้อยสงสารบางคนยังเรียน

อยู่มาโดนเข้าไม่เป็นอันเรียน โดนพ่อด่าอีก เอาตามผมว่านี่แหละนะดีที่สุดสำหรับตอนนี้ครับ

bomb9kknd
27-02-2011, 02:58 PM
ขอบพระคุณคุณลุงเบสมากคับ ผมก็กล้าๆกลัวๆทุกครั้งเวลาสั่งของเหมือนกันคับ เวลาเรียนไม่เป็นอันเรียนเลย มันนึกถึงของที่จะได้รับอยู่ตลอดเลยคับ

OFF_OverDose
27-02-2011, 02:59 PM
ขอบคุณครับ

หนังโป๊-*-*-

benz22112535
27-02-2011, 03:02 PM
แนะนำเรื่องเขียนชื่อuserของท่านถ่ายรูปกับของที่ลงขายนะครับ ผมว่าเรื่องนี้น่าจะช่วยได้เยอะนะครับ
อย่างน้อยถ้ามีการตัดต่อก็พอจะดูออกครับ อีกอย่างคนซื้อจะได้รู้ด้วยว่า มีของจริงๆ
ผมเห็ยในOCZก็ทำอย่างนี้กันครับ

Filmover
27-02-2011, 03:14 PM
ก่อน ที่จะส่ง ผมว่า ก็ควร ไห้เค้าถ่าย รูป ตัวเค้ากะบัตประชาชนและก็ของ รวมกัน คู่กัน และเราจะได้มีหลักถาน

ลุงเบส
27-02-2011, 03:22 PM
วิธีที่ว่ามาก็ดีครับ แต่ขึ้นชื่อว่าโจรห้าร้อย มันทำได้ทั้งนั้นแหละครับเหมือนกับว่าเราไปต่อความยาวสาว

ความยืดกะมันเสียเวลาเปล่าๆ เอาเป็นว่าคุณขายก็ส่งของมาบ้านผมๆจะส่งเงินไปบ้านคุณ โดยมีไปรษณีย์

เป็นตัวกลางอันนี้ชัวร์ 100% ครับพาแฟนไปดูหนังสบายใจเฉิบได้เลย เดี๋ยวมานั่งคิดอีกว่ารูปที่มันลงใช่

ตัวจริงรึเปล่าบัตรมันปลอมรึเปล่าอะไรแบบเนี้ย ตัดปัญหาไปเลยครับ

สุราด
27-02-2011, 03:24 PM
ใช่ครับส่ง พกง ดีที่สุด

Filmover
27-02-2011, 03:25 PM
ดีเหมือนกันครับ แต่ไอ้พวกที่มันจะโกง มันก็ อ้างว่า ไม่สะดวก ส่นแบบ พกง.ไม่เป็น อะไรประมาณนี้ครับ ผมก็เคย โดนไป หลายร้อยอยู่ อะ ^^(โง่เองครับ)

Charlz4095
27-02-2011, 03:29 PM
เป็นผมนัดเจอเลยครับ ชัวร์สุด แต่ถ้าไกลมากๆก็ตัดใจ

ลุงเบส
27-02-2011, 03:36 PM
ดีเหมือนกันครับ แต่ไอ้พวกที่มันจะโกง มันก็ อ้างว่า ไม่สะดวก ส่นแบบ พกง.ไม่เป็น อะไรประมาณนี้ครับ ผมก็เคย โดนไป หลายร้อยอยู่ อะ ^^(โง่เองครับ)

ไม่ยากหรอกน่าไปที่ไปรษณีย์เค๊าทำให้เองแหละ เดี๋ยวก็เก่งเอง ไม่เริ่มวันนี้แล้วจะเริ่มกันวันไหนละครับ

ไอ้พวกโยกเยกน่ะตัดไปเลยอย่าไปซื้อ มันอยากขายก็ต้องทำตามที่เราบอก โอนไปแล้วหายจ้อยใครจะรับผิด

ชอบอย่าเชียวครับ ไม่ต้องไปง้อมันส่อเจตนาแล้ว

skamentos
27-02-2011, 03:40 PM
ผมขายผมซื้อ ผมนัดเจอตลอดเลย ไม่สนใจของต่างจังหวัด ^^

ชัวกว่า มีท่านนึงซื้อของผม ผมบอกส่งไม่เป็น นัดเจอดีกว่า นัดไปนัดมาไม่สะดวก

เค้าเลยโอนตังมาแต่เช้าเลย ตื่นมาเห็นตกใจเงินเข้า วิ่งไปส่งของก่อนเที่ยง ^^

ทำไงก็ได้ให้ ซื้อเค้ามั่นใจ ก็ไม่มีปัญหา เราก็กลัว เค้าก็กลัว กลัวกันไปเองสะงั้น 55

สุดท้าย พวกที่ ลีลาหรือเรื่องเยอะ นัดเจอก็ไม่ได้ ให้ส่งก็โอนก่อน เก็บเงินปลายทางก็ไม่ได้ ก็ไม่ต้องซื้อครับ มีอะไรแน่ๆ

Filmover
27-02-2011, 03:43 PM
ไม่ยากหรอกน่าไปที่ไปรษณีย์เค๊าทำให้เองแหละ เดี๋ยวก็เก่งเอง ไม่เริ่มวันนี้แล้วจะเริ่มกันวันไหนละครับ

ไอ้พวกโยกเยกน่ะตัดไปเลยอย่าไปซื้อ มันอยากขายก็ต้องทำตามที่เราบอก โอนไปแล้วหายจ้อยใครจะรับผิด

ชอบอย่าเชียวครับ ไม่ต้องไปง้อมันส่อเจตนาแล้ว

อย่าไปง้อมัน ใช่ๆ เราต้องอย่าง้อมัน เราเป็นลูกค้า นะ ง้อทำไม 55+

Like +1ครับ ^^

Dbass
27-02-2011, 04:03 PM
ขอติดหมุดไว้ในหน้านี้และ Copy กระทู้ไปหน้า Blacklist ..

zyaumz
27-02-2011, 04:25 PM
ขอให้เป็นแบบ จขกท พูดจริงๆเถอะครับ พกง.

เพราะ คนซื้อก็กลัวโดนโกง คนขายก็อีโก้

คนต่างจังหวัดก็คงไม่ต้องซื้อของผ่านเน็ตกันพอดี

M.S.C.L.Z
27-02-2011, 08:09 PM
ขอให้เป็นแบบ จขกท พูดจริงๆเถอะครับ พกง.

เพราะ คนซื้อก็กลัวโดนโกง คนขายก็อีโก้

คนต่างจังหวัดก็คงไม่ต้องซื้อของผ่านเน็ตกันพอดี

ถ้าจะโกงผ่าน พกง. ก็คงหาวิธีได้ไม่ยากหรอกฮ๊ะ ,,

แต่อย่างน้อย ใช้ที่อยู่เป็นหลักฐานได้ .. เพราะยังไง เงินของเราก็ต้องส่งไปตามที่อยู่ที่จ่าหน้าซองไว้ ,,

ถ้าจะชิ่ง หรือเปลี่ยนที่อยู่อีก .. อย่างน้อยนี่ก็เป็น 1 เบาะแสได้ฮ๊ะ .. ว่าเค้าต้องได้เงิน ตรงกับที่อยู่นี้ ..

อย่างน้อยก็รู้จุดเริ่มต้นของโจรแล้ว .. จุดต่อๆไปก็คงตามหาได้ไม่ยากฮ๊ะ ..

hoiybass
28-02-2011, 01:12 AM
เก็บเงินปลายทางดี่ที่สุดครับผมถามทางไปรษณีย์แล้วครับเขาบอกว่าหลังจากที่เขาเก็บเงินเราแล้วให้เราเปิดดูของเลยถ้าหากของที่ส่งมามันไม่ตรงกับที่สั่งหรือของเสียหรือใช้ไม่ได้ให้ไปแจ้งความที่โรงพักแล้วเอาใบแจ้งความมายื่นที่ พกง แล้วเขาจะอายัดเงินจำนวนนั้นทันทีครับผมถามเขามาแล้ว

sakuyaharu
28-02-2011, 02:49 PM
มาร่วมกันรณรงค์ พกง กันทั้งบอร์ดเลยก็ดีนะครับ

ส่วนของเล็กๆน้อยๆคงไม่ว่ากันเนอะ ถ้า สมาชิกไว้ใจกันได้ จัด EMS ไปเลย ^_________^!!

QLL
28-02-2011, 11:32 PM
เก็บเงินปลายทางดี่ที่สุดครับผมถามทางไปรษณีย์แล้วครับเขาบอกว่าหลังจากที่เขาเก็บเงินเราแล้วให้เราเปิดดูของเลยถ้าหากของที่ส่งมามันไม่ตรงกับที่สั่งหรือของเสียหรือใช้ไม่ได้ให้ไปแจ้งความที่โรงพักแล้วเอาใบแจ้งความมายื่นที่ พกง แล้วเขาจะอายัดเงินจำนวนนั้นทันทีครับผมถามเขามาแล้ว

โอ ดี ขอบคุณมากมากครับ