PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครโดนโกงลองอ่านดูครับเผื่อได้ผล

Music2home !

สุราด
02-03-2011, 08:19 PM
ไปเจอมาในเว็ป6สายซึ่งอ่านดูแล้วมันก็น่าจะเป็นประโยชน์มากๆครับใครที่โดนโกงไปลองเอาไปทำดูครับเห็นเค้าว่าได้ผลมามากหลายรายครับอย่ามองข้ามนะครับ:rock::rock:

จะเล่นกับ โจร ชั่ว มีวิธีเด็ดๆที่คาดไม่ถึง แต่ได้ผลเกินคาด ดังนี้ครับ

อัน นี้ได้ผลดีมากๆครับ เนื่องจาก เมืองไทยหลายๆคดี เป็นที่รู้กันว่า แจ้งความไปไม่เคยได้รับการคุ้มครอง หรือได้เงินคืนหรือดีเท่าที่
ควรซักราย เลยต้องแก้ไขเฉพาะหน้าด้วยการ "ไปแจ้งธนาคารที่คุณโอนเงินไปแล้วโดนโกงว่าคุณโอ น ผิดบัญชี และขอเงินคืน" วิธีนี้ได้ผลมานักต่อนักแล้ว
กรณี ของคุณ ธน.กรุงไทย คุณไป กรุงไทยก่อนนะครับ ไปแจ้งก่อนเลย ว่าผมโอนเงินผิดบัญชีครับ ทาง atm และยังไม่ต้องการย้ายเงิน ที่โอนไปบัญชีอื่น
ณ ตอนนี้ แต่ต้องการเงินทั้งหมดที่โอนไป คืนกลับมาก่อน ไม่ทราบว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้าง

ทางธน.จะไม่ถามอะไรคุณมาก เค้าจะถามว่า คุณโอนเงินไป บัญชีไหน เท่าไร แล้วแน่ใจหรือเปล่าว่าโอนผิด? ทางนั้นจะติดต่อกับ
เจ้าของบัญชีปลายทางครับ ถ้าติดต่อไม่ได้ หรือทางปลายทางมีเจตนา หนีการติดต่อธนาคาร ทาง ธน ก็ต้องเข้าใจดีครับ ว่าอาจจะได้เงินแล้ว แฮ่บหนีไป
โอนผิดชัวร์ แล้วเค้าจะดูดเงินจาก บัญชีปลายทาง มาคืนคุณครับ (ในกรณีที่ บัญชีปลายทางยังมีเงินมากพอเท่ากับเงินที่คุณโอน) แต่ถ้าไม่พอ เค้ามีวิธีครับ
เพราะถ้าเค้าติดต่อคนโกงคุณไม่ได้ จะเข้าใจว่าโอนผิดจริงๆ ธนาคารจะเอาเงินที่คุณโอน คืนให้คุณ แล้วแจ้งยอดหนี้ชำระ ธนาคารไปทาง คนที่โกงคุณ

คือโอกาสเป็นไปได้มั้ย? เคยมีคนทำมาหลายคนแล้ว สรุป ได้ผลครับ

เพราะ ลองนึกเล่นๆว่า ถ้าสมมุติเราอยู๋ของเราดีๆ มีเงินโอนเข้ามา 4000 บาท คุณจะทำยังไง? ถึงแม้คุณจะไม่รู้ตัวว่ามีเงินโอนเข้ามา
เพราะไม่ได้เ ช็คเงินในบัญชีเลย 1 อาทิตย์ แต่ ธน จะหาทางติดต่อเจ้าของบัญชีหรือตัวคุณเอง และคุณเองก็ต้องชี้แจง ว่าทางนั้นโอนมาผิดจริงๆ ผมไม่ได้ติด
ต่ออะไร ซึ่ง ถ้าเค้าติดต่อคุณไม่ได้ ยังไงเค้าก็ ต้องดูดเงิน 4000 บาท ที่โอนผิด กลับคืนไปอยู่ดี เพราะฉะนั้น วิธีนี้ นอกจาก จะไม่ต้องหัวเสีย กับ พวกตำรวจ
ที่รับบันทึกประจำวัน แล้วไม่ทำ อะไรซักอย่าง แถมยังได้เงินคืนไว้ด้วยครับ

อย่างไร ถ้าลองแล้วได้ผลหรือไม่ได้ผลอย่างไร มาแจ้งใน เวบ หน่อยนะครับ ผมอยากรู้เหมือนกัน ว่าคุณทำแล้วได้ผลมั้ย เพราะวิธีนี้
ยอดฮิตอยู่ครับ และได้เงินคืนทุกรายครับ เพราะ การที่คุณไปแจ้ง ธนาคารโดยตรงว่าโอนเงินผิด ทางนั้นจะต้องบริการลูกค้าเต็มที่อยู่แล้วครับ เค้าจะทำการ
ติดต่อ บัญชีปลายทางทันที ประมาณโทรคุยอะไรแบบนี้ ว่าสรุปมีเงินโอนเข้าไปจริงหรือเปล่า บัญชีปลายทาง มีการกดเงินออกไปใช้หรือยัง? ติดต่อได้ไหม
ออ จะบอกให้ ต่อให้ไอ้ โจร มันกดเงิน 14900 กว่าบาท ของคุณออกไปใช้แล้ว ธนาคารติดต่อมันไม่ได้... คุณอย่านึกว่า มันจะสบายตัวนะครับ

อย่าลืมว่า ถ้ามันทำแบบนี้ มันโดนข้อหา ลักทรัพย์โดยเจตนาครับ เพราะถึงกดเงินออกไป ธน ต้องติดต่อและคุยกันได้ครับ ว่าจะ
คืนเงินไหม? ไม่คืน ทีนี้ เราไม่ต้องเป็นฝ่ายแจ้งความ ทางธนาคาร จะเป็นฝ่ายแจ้งความเอง โทษหนักแน่นอนครับ ยังไงตำรวจตามเรื่องให้มากกว่าแน่นอน
โดยเฉพาะองค์กร ใหญ่ๆอย่าง ธนาคาร (คงไม่ต้องบอกนะเพราะอะไร)

เพราะฉะนั้น ทำตามที่ผมบอก ข้างต้นนะครับ ไป พรุ่งนี้เลยนะครับ ขอให้คุณโชคดีครับ

บอก ธน บอก ผมโอนเงินผิดครับ เอาบัญชีไอ้โจรไปด้วย บอกโอนเข้า บัญชีนี้ ทาง ATM รบกวนติดต่อด่วนเลย เพราะผมโอน
เงินก้อนใหญ่ไปเลย 14900 บาท และตอนนี้ผมเดือดร้อนมากๆ เพราะ เงินก้อนนี้ ต้องใช้ธุระด่วนครับ รบกวนติดต่อให้ด่วนเลยได้ไหม และให้เค้าเช็ค่วา
ทางนั้น มีการกดเงิน 14900 ที่คุณโอนไปแล้วหรือยัง (แต่ผมว่าสันดานไอ้พวกนี้ ได้เงินปุ๊บ กดปั๊บอยู่แล้ว) ต่อให้กดไปแล้ว ถ้า ธน ติดต่อ ไอ้โจร ไม่ได้
เค้าก็ เอาเงินของเค้าให้คุณ และ แจ้งหนี้ค้างชำระ ไปที่บัญชี ไอ้โจร แทน สิ้นเดือน ใบแจ้งหนี้ส่งไปหาเจ้าของบัญชี ทีนี้ ไม่จ่ายก็ต้องจ่ายล่ะครับ ไม่จ่าย
โดนดอกเบี้ย แถมอาจจะโดนคดีอีกกระทง ข้อหาลักทรัพย์โดยเจตนาเล็งผล

คำถามครับ กลัวว่าพวกโกงจะนำวิธีนี้ไปหาประโยชน์ครับ เช่นผมซื้อของโอน
เงินไปเรียบร้อย พอได้รับของแล้วไปแจ้ง ธนาคารว่าโอนเงินผิดเพื่อเอาเงินคืน
ขอให้ จขกท. ได้เงินคืนครับ เอาคุกไปแถมให้ไอ้โกงด้วย
ขอตอบ นะครับ
คำตอบคือ ไม่สามารถทำแบบนั้นได้ครับ
อย่าง ที่ผมบอกครับ ถ้าสมมุติ ผมซื้อของจากคุณโอนเงินให้คุณไป 4000 บาท แล้วผมได้รับของจากคุณแล้ว
ผมดันทะลึ่งไปแจ้ง ธน ว่า ผมโอนเงินผิด ทาง ธน จะไม่คืนเงินทันทีครับ เค้าจะตรวจสอบก่อนครับ กับทางคุณ (ทางบัญชีปลายทางที่โอนไป)
เค้าจะโทรหาคุณหรือหาทางติดต่อ และสอบถามว่า มีเงินเข้า บัญชีไหม มีนาย นี้ๆๆ แจ้งว่า เค้าโอนเงินเข้าบัญชีผิด เป็นบัญชีคุณ เท็จจริงอย่างไร
ถ้าสรุปว่า คุณไปบอกเค้าว่า ไม่ได้โอนผิด เค้าซื้อขายของกับผม เค้าโอนเงินมา ผมส่งของไปเรียบร้อย หลักฐานการส่งของมี
ธน. จะแจ้งความกับคนที่มาแจ้ง ว่าโอนเงินผิดทันที และโทษหนักครับ เพราะฉะนั้น เป็นแบบนั้นคงไม่คุ้มกันหรอกครับ
ออ เสริมนะครับ คนที่ส่งของ หรือส่ง ทาง ปณ เนี่ย ต้องเก็บพวก หลักฐาน slip ต่างๆไว้ทั้งหมดให้ดีนะครับ ไมว่าจะหมดเวลา
ไปนานแค่ไหน เก็บไว้เถอะครับ กันพวกหัวหมอ พวกนี้แหละครับ บ้านเรามีมาแล้วครับ หลอกโอนเงิน ซื้อคอมพิวเตอร์ 35000 โอนเงิน เสร็จได้รับคอม
พิวเตอร์เรียบร้อย แล้วรอ 1 เดือน แล้วไปแจ้ง ธน ว่าโอนเงินผิด พึ่งตรวจสอบได้ เลยอยากให้ดึงเงินคืน สรุป ธน ตรวจสอบกับ ปลายทาง พบว่า ซื้อขาย
คอมพิวเตอร์ หลักฐานชัดเจนทุกอย่าง คนที่แจ้ง ติดคุกครับ เคยมีข่าวมาแล้วครับ
เพราะ ฉะนั้น ไม่ต้องกังวล ว่า โจร จะเอาไปหลอกคนอื่น อยากจะแนะนำด้วย ใครที่ส่งของอะไรให้ลูกค้า เก็บ slip หลักฐาน
ทุกอย่างเอาไว้ให้ดีครับ

ที่มา overclockzone (ปล.ได้ผลไม่ได้ยังไงมาบอกด้วยนะครับ)

SquidMan.ExE
02-03-2011, 08:28 PM
แหล่มคับ... :D

สุราด
02-03-2011, 08:30 PM
แหล่มคับ... :D
ครับผมว่าปักหมุดก็ดีนะครับไม่รู้เค้าว่าไง

Fender9195
02-03-2011, 08:53 PM
ขอบคุณพี่สุราดที่เอามาลงมากครับ
เป็นทางออกที่ดีมากเลยนะครับ
สำหรับการซื้อขายที่ต้องโอนเงิน *-*

koolza01
02-03-2011, 08:53 PM
บอกผมด้วยนะ วิธีนี้ ก็ดีนี่ครับ น่าปักหมุดนะ ถ้าใช้ได้จริง

สุราด
02-03-2011, 08:57 PM
ครับไงฝากเว็ปมาสเตอร์ด้วยครับ

benz0024
02-03-2011, 09:03 PM
ถ้าเราโอนเงินวันนั้น เเล้วรู้สึกว่าอาจจะโดนโกง

เราสามารถไปบอกธนาคารให้โอนเงินคืนมาให้ได้ภายในวันนั้นเลยครับ

เเต่ต้องมีหลักฐาน เช่น สลิป ด้วยนะครับ เพื่อไปยืนยันเค้าว่าเราโอนไปที่บัญชีนั้นจริงๆ

Tuiman
02-03-2011, 09:41 PM
แล้วถ้ามันเปิดเครื่องรอธนาคารละ แล้วตอบว่าส่งของไปแล้ว แล้วมันก็ทะลึ่งส่งอะไรให้เรามาก็ไม่รู้ละจะทำยังไง

Filmover
03-03-2011, 12:19 AM
แล้วถ้ามันเปิดเครื่องรอธนาคารละ แล้วตอบว่าส่งของไปแล้ว แล้วมันก็ทะลึ่งส่งอะไรให้เรามาก็ไม่รู้ละจะทำยังไง

มีๆ อันนี้ ผมเคยดดนในเว็บ6สาย ผมสั่งกระเป๋าของSRSไว้ มันบอกสภาพ 99% แต่พอมันส่งมา กระเป๋าอะไรก็ไม่รู้ เน่าๆ โดนไป600.-โคตรเคือง

OFF_OverDose
03-03-2011, 12:24 AM
แล่มเลยครับพี่สุราด

สุราด
03-03-2011, 06:57 PM
ลองอ่านดูอีกครับ ถ้ามีใคร คิดใช้วิธีที่บอกว่า

โอนเงินให้เขาไปแล้ว ได้รับของแล้ว

แต่ไปแจ้งเท็จว่าโอนเงินผิด
กะจะเอาเงินคืน

แบบนี้ ทำไม่ได้แน่นอนครับ

เพราะทางธนาคารจะติดต่ามาที่เรา เขาไม่ได้ เชื่อคนที่มาแจ้งทันที แน่นอน

ที่ผมจะเล่าคือ

กรณีคนรู้จักผมคนนึง

เขาได้ให้คนรู้จักอีกคนนึง ยืมเงินไป เป็นจำนวน หลายหมื่นบาท

สมมตุอย่างงี้ละกัน

อีนาง ก. (นามสมมต) ให้ ไอ้ ข ยืมเงินไป หลายหม่น ประมาณ 5-6 หมื่น

แล้วนายขอ ไม่ยอมจ่าย หนีหนี้ เบี้ยว

ตามได้ก็ไม่ยอมให้ เกินสัญญาที่ให้กันไว้

จนวันนึง นาง ก ตามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดยมีผมเป็นคนเสือกช่วยตาม

แล้ว นายขอ ได้ตกลงว่าจะใช้คืนให้ ทั้งหมด

แต่ตอนนี้ช๊อต

ขอทยอยจ่าย

โดยจะจ่ายให้ นาง ก

5000 บาท ก่อน แล้วเดือนหน้า จะจ่ายให้อีก 10000

นาง ก คิดว่า กำขี้ ดีกว่ากำตด

เลยตกลง

แต่ทีนี้ นาย ข โอนเงินจากบัญชี ตัวเองผิด เนื่องจาก วานคนอื่นโอนให้

จากที่ตกลง จะโอน 5000 ก่อน กลับ โอนมา 15000 บาท

ทีนี้

นาย ข

มาบอก นาง ก ว่าโอนผิด ให้ นาง ก โอนคืนไปก่อน ขอเอาไปหมุน 10000

นาง ก

เห็นว่า นาย ข ติดหนี้ มานาน หนีหนี้ แล้วหนี้ เยอะกว่านี้

แล้วบอกว่ามีแค่ 5000

แต่โอนมา 15000 นาง ก จึงไม่ยอมคืน

นาย ข หัวหมอ ไปแจ้งทาง ธนาคาร ดังเช่น ที่ปลัดบุญบอกไว้ ตามกระทู้

ว่าโอนเงินผิดบัญชี

ทางธนาคาร ก็ติดต่อ มาหา นางสาว ก ทันที ว่าจริงหรือไม่

นาง ก ก็ให้ข้อมูล ว่าเขาติดหนี้หนู เรื่องมันเป็น อย่างงี้ๆๆๆๆๆๆ

ธนาคาร สามารถติดต่อคู่กรณีได้ และยืนยันว่า ไม่ใช่การโอนผิดบัญชี

ธนาคาร ทำได้เต็มที่แค่ โฮล เงินในบัญชีในส่วน 15000 นี้ไว้

ไม่ให้มีการทำธุรกรรม โอนเข้าโอนออก

หรือหากนาง ก จะกดเงินไปใช้ ก็ จะต้องค้างเงินใน บัญชีนี้ไว้ 15000

กรณีนี้ เป็นกรณ๊ที่ยังไม่กดใช้นะครับ

ทางแบงค์ จึงแจ้ง นาย ขว่า

แบงค์ สามารถติดต่อ เจ้าของบัญชี ที่คุณแจ้งว่าโอนเข้าผิดได้

แล้วเขายืนยันว่ามีการทำธุรกรรมกับคุณ

ถึงแม้ยังไม่มีหลักฐาน แต่แบงค์ก็ไม่สามารถเอาเงินมา คืนคุณได้

นาย ข ต้องไปแจ้งความแล้วจะเป็นหน้าที่ของตำรวจ

แล้วทางตำรวจเขาก็ ให้นาง ก รวบรวม หลักฐาน และพยานบุคคลในเรื่องการกู้ยืมเงิน

และความสัมพันธ์เกี่ยวเนื่องมาสู้กัน

ดังนั้นโปรดเก็บหลักฐานการซื้อขายไว้

อย่างที่ปลัดบุญบอก ดีที่สุดครับ

แต่กรณีที่ผมเล่า

สุดท้าย นาย ข ยอมความครับ ไม่เอาคืน เพราะรู้ว่าสู้ไปจะแพ้

สรุป เงินก็เป็นของเจ้าของบัญชีต่อไป

แล้ว นาง ก สามารถ ฟ้องร้องกลับ เอาค่าเสียเวลา และค่าต่างๆได้

แต่กรณีนี้ นาง ก ไม่เอาเรื่อง ส่วน นาย ข ก็ไปเจรจากับทางแบงค์

สุดท้ายแบงค์เขา ทำบัญทึกภายในว่าเป็นเรื่องเข้าใจผิด

นาง ก กับนาย ข

ก็ไป ลงบันทึก เซนชื่ออะไร เล็กๆ น้อยๆ เป็นอันจบครับผม

Dbass
03-03-2011, 09:49 PM
Thank krab. Mr.Surad

nuocohi_mSmaN
05-03-2011, 03:24 AM
GOOD LUCK ++

uttaphon
05-03-2011, 10:59 PM
สุดยอดอ่านรอบแรกคิดเหมือนกันถ้ามันโอนมามันได้ของแล้วมันแจ้งโอนผิดหละ หุหุดักได้ทุกทางจิงๆล้ำลึกมากครับท่าน ธนาคารบริการดีเยี่ยมจิงๆ

ToniiH34T
10-03-2011, 12:15 AM
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ :D

kan507
12-04-2011, 01:10 PM
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

ผมกำลังจะซื้อของที่ คนขายอยู่ต่างจังหวัดพอดีครับ

jeen_tw
12-04-2011, 05:06 PM
เยี่ยมยอด

modtanoy_ll@hotmail.com
12-04-2011, 07:12 PM
นู๋ไปที่ธนาคารมาแร้ว แต่เขาไม่ดำเนินการให้ค่ะ เขาบอกแต่ว่า ถ้าคนทางนั้นกดเงินไปแร้วก้อช่วยไม่ได้ ทามไงดีค่ะ

thailand5041
15-04-2011, 05:03 PM
เป็นวิธีที่ดีครับ +1

boot147
09-05-2011, 10:07 PM
วิธีนี้ ใช้ได้ช้าสุดกี่วันอ่ะครับ หลังจากโอนไปแล้วอ่ะ

isszasood5
14-05-2011, 01:58 AM
สุดยอด คับๆ

ถ้าไอ้พวกโจรมันเข้ามาอ่านก็คงจะไม่ค่อยกล้าเสี่ยงหรอก 555

ไอ้พวก......มันต้องเจอหยั่งงี้มั่งง

ผมหั้ย 5 กระโหลกเรยนะ เจ๋งง จิงง

sweetoei
09-03-2012, 01:29 PM
ขอบคุณนะครับ : )

bassnontburi
05-08-2012, 12:52 PM
.............นัดซื้อ-ขายกันที่บ้านผู้ขาย ได้ลองสินค้า จนพอใจ บางทีโชคดี อาจได้ ลดราคาลงไปอีก ชัวร์ที่สุด

ผมใช้วิธินี้ตลอด ได้ของราคาถูก ขายก็ได้กำไร ไม่เคยพลาด....งับ

อย่าโอนเงิน...ถึงจะอยากได้ของแค่ไหนก็ตาม อยากได้ บุกถึงบ้านเลย