PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เตือนภัยบริษัทขนส่ง (PL พีแอล พวกแปดริ้วขนส่งด่วน) ไม่ส่งสินค้าให้ตามตกลงแล้วไม่โทรแจ

Music2home !

tong-music
29-03-2011, 08:19 PM
เเรื่องเิกิดเมื่อผมให้บริษัทขนส่งPL พีแอล พวกแปดริ้วขนส่งด่วน(ขนส่งเอกชน)+เมื่อวันที่23มีนาคม-29มีนาคม
""ผมส่งของจาก (จ.ฉะเชิงเทรา) เพื่อส่งไปที่ (จ.ร้อยเอ็ด) เป็นสินค้ามือสองมูลค่าประมาณ 4-5พันบาท
โดยคนขับรถบอกผมว่าจะฝากสินค้าไปกับอีกบริษัทนึงเพื่อส่งไปจ.ร้อยเอ็ดจากกทม.ให้วันที่ 24 มีนาคม[ตอนเช้า]
** ซึ่งถ้าเป็นอย่างที่บริษัทขนแจ้ง สินค้าจะต้องถึง จ.ร้อยเอ็ด ภายใน 2วันทำการ
แต่นี่พอถึงวันที่ 29 มีนาคม เว้นช่วงจากวันที่ 23 มีนาคม++6วัน**
( ลูกค้าผมที่อยู่จ.ร้อยเอ็ดได้โทรมาบอกผมว่าสินค้ายังไม่ถึงนะครับ )
** ผมก็เลยโทรไปถามคุณ.จอย ที่ บ.ขนส่งPL พีแอล พวกแปดริ้วขนส่งด่วน-ว่า-ของส่งไปหรือยัง "เค้าก็อ้ำอึ้ง บอกผมว่า เดี๋ยวตรวจสอบให้ และเค้าได้ขอ เบอร์โทรลูกค้าปลายทางของผม และที่อยู่ไป บอกว่าเดี๋ยวจะโทรไปแจ้งให้ทางโน้นทราบเอง " แต่ผ่านไปซักครึ่งวัน ลูกค้าของผมก็โทรมาถามว่า บ.ขนส่งว่ายังไงบ้าง " ผมเลยส่งสัย แล้วถามลูกค้าผมว่า อ้าว!!พี่ทางบ.ขนส่งเค้าบอกผมว่าเค้าจะโทรไปแจ้งพี่ แล้วเค้ายังไม่โทรหาพี่อีกเหรอครับ " สรุปว่ายังไม่มีใครแสดงความรับผิดชอบหรือโทรแจ้งอะไรให้ทราบเลย { ผมจึงโทรไปจี้ที่ บ.ขนส่งอีกทำอยู่หลายรอบมาก } จนสุดท้าย ทางคุณจอย ผู้หญิงที่ติดต่อเรื่องขนส่งกับผมตั้งแต่แรก เธอบอกว่า " ไม่มีรถขนส่งไป จ.ร้อยเอ็ด " แล้วเค้าของสินค้าผมไปกองอยู่ที่ กทม.ตั้ง 4,5 วันแย่มาก - ผมเลยให้ตีของจาก กทม.
กลับจ.ฉะเชิงเทรา เพื่อจะส่งกับไปรษณีย์ต่อไป
* สิ่งที่ผมโมโหที่สุดคือ เค้าไม่ส่งของให้ผมทำไมไม่โทรบอกกันเลย ทั้งที่ผมโทรถามอยู่หลายวัน * แล้วบ.ที่เอาของของเราไปกองทิ้งไว้เหมือนไม่มีค่าจะยังน่าใช้บริการต่อไปไม๊ครับ พี่น้อง *
เค้าบอกว่าสินค้าที่ตีกลับมาถึงพรุ่งนี้แน่นอน แล้วผมจะรอดูแล้วจะมาแจ้งให้พี่น้อง ทราบอีกทีนะครับ
http://tiggersound2.com/upload/imagesMember/2011/03/29/54605_1301403124.jpg

Filmover
30-03-2011, 12:20 AM
ขอไห้ได้ คืนไวๆนะครับ

Dbass
30-03-2011, 12:20 AM
ก็คือ บริษัทไม่ได้ส่งไปด้วยตัวเองถึงปลายทางที่คุณต้องการ

แต่เขาว่าจะฝากที่อื่น ที่ไปปลายทางให้ แต่ไม่ได้แจ้งคุณว่าส่งไปถึงแล้วหรือยัง

คือเงียบหาย แล้วคุณก็ตามเรื่อง สุดท้าย ของที่คุณส่งยังคงมากองค้างที่ศูนย์กระจายสินค้าที่กทม.ของเค้า

ผมเข้าใจถูกไหมครับ ..

tong-music
30-03-2011, 04:55 PM
สรุปว่าทางบริษัทก็ยังไม่ตีของกลับมาเลยครับ โทรก็ไม่รับ ผมตัดสินใจไปแจ้งความแล้วครับ
ขอบคุณมากทุกความเห็นด้วยครับ.

gaw345927
31-03-2011, 01:02 AM
เอาใจช่วยครับ แย่มากๆครับ อย่างน้อยน่าจะมีโทรมาแจ้งกันบ้าง

Arm_Ltd
01-04-2011, 05:31 PM
จัดการเลยครับพี่

thailand5041
04-04-2011, 12:32 AM
แย่จริง ๆ