PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : !!!!!!!!!! เตือนภัย โจรรายใหม่ รับสั่งของจากอเมกา !!!!!!!!

Music2home !

zeaweed
19-07-2011, 12:09 AM
จากกระทู้นี้ครับ

http://www.siambass.com/showthread.php?77161-%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%9D%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%8B%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD-%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%99-%E0%B8%AA%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%90

ผมคิดว่า ผมชัวร์แล้วนะครับ ว่าเค้าคือโจร แต่เพียงแต่เค้าอาจจะยังไงไม่ได้เหยื่อครับ คือยังทำการอันใดไม่ได้ ยังไม่มีใครใช้บริการเค้านั่นเอง

คนนี้เป็นแบบนี้ครับ เค้าจะล่อเราด้วยค่าส่งที่ถูกแสนถูก เพื่อให้เราดีใจว่าเราได้ของถูก แล้วเราจะได้รีบโอนเงินไป ผมว่าเค้าอยู่เมืองไทยนี่แหละครับ ไม่ได้อยู่อเมริกาแต่ประการใด ผมนั่งจับผิดมา 3 วันแล้วก็ได้เรื่องเลยครับ ดูในกระทู้มันครับ มันตอบขอบคุณตลอดเพ่ือให้คนคิดว่า มีคนสั่งกับมันหลายคนแล้ว สุดๆจิงๆ นึกว่าเราโง่หรอ

มีพี่คนนึงจากกระทู้นี้
http://www.siambass.com/showthread.php?79144-**%E0%B8%AB%E0%B8%B2-Bass-%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A2-%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%B9%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A2-%E0%B8%AF%E0%B8%A5%E0%B8%AF**%28%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%29

เค้าหาเบสช้างน้อยอยู่ เจ้าคุณ bass thai of america ก็ไป attack เค้าโดยการ pm ไปหาว่า สามารถหาให้ได้ในราคา 250$ ซึ่งพี่คนนี้ได้มาถามผม ผมบอกว่าถูกมากก ถูกเว่อร์ เลยบอกเค้าว่าน่าสนใจมาก ผมเลยสนใจที่อยากจะสั่งด้วย แต่ !!! ผมคิดว่ามันแปลกๆครับ เพราะเค้าอ้างว่า เค้าต่อราคากับฝรั่งคนที่ขายเบสตัวนี้ใน talkbass กระทู้นี้
http://www.talkbass.com/forum/f126/fernandes-nomad-bass-silver-practically-new-779466/

เจ้าของลงขายไว้ 290 $ และเจ้าคุณ bass thai of america บอกว่า เค้าลดให้อีก 90$ เป็น 200$ ถ้วน และมันจะคิดค่าส่งเพียง 50$ รวมเบ็ดเสร็จเป็น 250$ ที่พี่คนนั้นจะต้องจ่ายให้เค้า ซึ่งผมว่า ไม่มีทางเป็นไปได้ 90$ นะฮะ ไม่ใช่ 90 บาท ใครเค้าจะมาลดกันง่ายๆยังงั้น อ้อ เค้าบอกว่าเค้าจะขับรถไปรับเบสตัวนนั้นกับฝรั่งคนนั้นเลย ไม่มีปัญหาแน่นอน ปรากฏว่า เค้าพลาดตรงนี้แหละ ที่ทำให้ผมจับได้ เพราะเค้าบอกพี่คนนั้นว่า เค้าอยู่รัฐ rhode island ซึ่งผมดูแล้วฮะ ฝรั่งคนนั้นอยู๋ central Virginia คนละโยดกันเลย ไม่มีทางขับรถถึงกันง่ายๆแน่นอน อเมรการัฐนึงห่างกันเหมือนประเทศ มากไปกว่านั้นอีก ผมได้ PM ไปหาฝรั่งคนนั้นครับ แล้วเค้าตอบผมมาว่า เค้าไม่ขายแล้ว เค้าตัดสินใจที่จะเก็บไว้ อ้าวว แล้วมันยังไงเนี่ยยย แล้วเจ้า bass thai of america ก็จะให้พี่คนนี้เค้าโอนเงินไปให้เลย เมื่อวานนี้เอง โดยให้โอนไปที่บัญชีพี่เค้าที่อยู่เชียงราย ดูไม่มีเหตุผลเลยนะฮะ

สรุป พี่คนนั้นก็ไม่ได้โอนไปให้ครับ และมันก็ยังหาเหยื่อไม่ได้ ผมได้ Pm ไปถามสมาชิกท่านนึงที่เค้าจะฝากเจ้านี่สั่งของเหมือนกัน แต่เป็นของราคาถูกฮะ พวกวงจรอะไรเงี้ย เจ้า bass thai of america ก็ตอบมาว่า จะดีหรอ ค่าส่งเกือบเท่าค่าของเลยนะ สั่งที่ไทยจะดีกว่ามั้ง สมาชิกท่านนั้นเลยบอกว่าผม เค้าไม่คิดว่ามันจะโกง แต่มันฉลาดล้ำลึกกว่านั้นครับ คนแบบนี้ คือถ้าจะโกง มันทำได้หนเดียว ทีเดียวไงครับ ถ้ามันโกงคนที่สั่งของราคเพียงเล็กน้อย มันไม่ได้อะไร ไม่คุ้มมัน มันกะโกงคนที่สั่งของราคาสูง เพื่อที่ได้เงินก้อนแล้วก็เชิดหายไปเข้ากลีบเมฆไป คดีแบบนี้เกิดขึ้นอยู่บ่อย ทุกคนคงทราบกันดี

ผมแค่จะมาเตือนให้ระวังคนๆนี้กันครับ จัดเข้า black list ไปเลย เพราะผมชัวร์แล้วว่าเค้ามีจุดประสงค์ไม่ดีจิงๆ วันนี้ทั้งวันเค้าไม่เข้ามาตอบกระทู้ที่ผมโพสต์ถามไปเลย นั้นก็แสดงให้เห็นแล้วครับว่า เค้าไม่มีตัวตนจิงในอเมกาแน่นอน เป็นเพียงคนไทยที่อยู่ที่นี่ ที่แอบแฝงอยู่ตามเวปไซต์รับสั่งของทั่วไป เสาะหาคนที่กำลังอยากได้ของ มันฉลาดนะครับ เล่นกับความอยากความโลภของคน เพราะคนก็จะเห็นว่าถูกแล้วน่าสนใจ ผมสงสัยตั้งแต่แรกแล้วครับ เลยแอบพูดจาเหน็บๆไปแบบประชดว่า โห คิดดีทำดีนี่สิ เจ๋งจิงๆ
ผมว่าแล้ว ต้องเป็นอีหรอบนี้ คนคิดดีทำดีในสังคมตอนนี้คงหายากจิงๆอะฮะ มีแต่คนคิดจะเอารัดเอาเปรียบกันอย่างเดียว สภาพสังคมและเศรษฐกิจที่ฝืดเคืองคงบีบให้คนจำพวกนี้ ต้องคิดหาทางลัดอะไรแบบนี้ ผมพยามคิดในแง่ดีนะ แต่อยากให้ทุกคนระวังไว้ครับ อย่าได้เผลอไปสั่งอะไรแพงๆกับมันเลยทีเดียว มันจะหายไปเลยยยยยย ติดต่อไม่ได้อีกแน่นอน นี่เดี๋ยวมันคงมาใหม่ใช้ชื่อ user ใหม่อะครับ ระวังกันให้ดีๆๆๆๆ ฝากไว้ด้วยครับผม

เวปสั่งของจากเมืองนอกที่ไว้ใจได้ 100% ที่ผมเคยสั่ง คือ 2ที่นี้ ครับ music-blvd.com กับ rayong music เป็นคนมี คุณก๊ง user ว่า yellowflash. คุณเอ็กซ์ Synsausage ไว้ใจได้ล้านเปอร์เซ็นต์ครับ ผมสั่งของส่วนใหญ่ผ่านคุณเอ็กซ์นี่แหละ ที่มันส่งไทยนะ แต่ถ้าไม่ส่งไทยผมก็ไปหาพี่เอ็ม music-blvd.com

LietoLie
19-07-2011, 12:34 AM
คนแบบนี้นิสัยแย่มาก หากินบนความทุกข์ของคนอื่น ขอบคุณพี่โบ๊ทมากครับสำหรับข้อมูลครับเป็นประโยชน์อย่างมากที่จะช่วยเพื่อนๆสมาชิกไม่ให้ตกเป็นเหยื่อคนเลวๆแบบนี้

zuzanu
19-07-2011, 12:39 AM
ทำแบบนี้ไม่ดีเอามากๆครับ ยังดีที่ยังไม่มีใครโดนโกง...

zeaweed
19-07-2011, 12:47 AM
ผมจับไต๋มันได้ก่อนครับ มันล้ำลึกมากคนนี้ คุยดีด้วย ดีแล้วครับที่มันยังหาเหยื่อไม่ได้ ไม่อยากให้คนแบบนี้มีที่อยู่จิงๆ

joeywong
19-07-2011, 01:47 AM
ขอบคุณมากเลย โบ๊ต ... ขอปรบมือให้ครับ

ช่วยๆ กันอย่างนี้ครับ สังคมสยามเบสจะได้เข้มแข็ง

joeywong
19-07-2011, 01:49 AM
... (มันซ้ำ)

zeaweed
19-07-2011, 02:31 AM
ครับ พี่โจอี้ ผมก็เฝ้าดูอะฮะ แล้วก็จับโกหกมันได้

อยากให้ mod ดำเนินการจัดการไปเลยฮะ เดี๋ยวมันก็เปลี่ยน log in เข้ามาอีกแน่ ผมว่าไม่แน่มันคือคนเดียวที่เคยเชิดเงินหลายๆคนไปแล้ว นี่กลับมาในรูปแบบใหม่ บอกว่าอยู่อเมกาไปเลย

kong_orkbabb
19-07-2011, 03:22 AM
หลากหลายรูปแบบจริงๆการโกงสมัยนี้..
ขอบคุณมากๆครับที่นำมาให้ทราบโดยทั่วกัน..

ไอ้หนุ่มผมยาว
19-07-2011, 03:32 AM
สั่งกับคุณ X Synsausage ไว้ใจได้ล้าน % จิงๆครับ

ผมสั่งแล้วหลายรอบ คอนเฟิร์ม ^^

tar ha ha
19-07-2011, 04:19 AM
แจ่มเลยครับ คุณโบ๊ต

PHON
19-07-2011, 08:42 AM
คนเรา....

kut_bassman
19-07-2011, 08:53 AM
แย่จังคนเรา จะสั่งของแต่ละที ลุ้นจนตัวโก่งว่าจะโดนโกงหรือป่าว

มันจะทำให้คนที่เค้าต้องการซื้อขายจริงๆ ลำบาก

kob ompa
19-07-2011, 12:54 PM
ขนาดผมทำได้จริง ผมยังไม่กล้าเปิดรับสั่งเลยครับ เพราะมันมีรายละเอียดที่มากกว่านั้น จะนำเข้าให้กับคนที่สนิทจริงๆ

อยากฝากให้พี่น้องระวังกันด้วยครับ สังคมเราคนดีๆมีเยอะ คนไม่ดีก็มีให้เห็นนะครับ

addware
19-07-2011, 01:20 PM
ต้องระวัง กันมากขึ้นแล้ว ...

สุราด
19-07-2011, 03:35 PM
เยี่ยมครับ

fluck77
19-07-2011, 04:10 PM
เยี่ยมคับคุนโบ๊ตตตตตต

zeaweed
19-07-2011, 04:26 PM
ผมไม่รู้ว่าเค้ารู้ตัวรึยังนะฮะ เห็นกระทู้ยังอยู่ และเค้าก็ไม่ได้เข้ามาตั้งแต่วันที่ 17 ก่อนผมโพสต์ไป แสดงว่า เค้าอาจจะยังไม่ได้เข้ามาดูครับ หรือไปหาวิธีมาต่อกรกับผมไม่รู้ ไม่แน่มันอาจจะทำใจดียอมสั่งของถูกๆให้บางคนก่อน เพื่อสร้างเครดิตนะฮะ ระวังกันให้ดีละกัน ผมมั่นใจว่ามันคือคนโกงแน่นอน รึอาจจะเป็นคนในเวปเราแล้วเปลี่ยนชื่อ user ยังไงก็ฝากให้ระวังกัน อย่าไปสั่งของจากคนแปลกหน้าเลยครับ ถึงจะถูกจิงแต่ถ้าเราต้องกระวนกระวายรอว่าจะได้ของมั้ย ยอมสั่งที่ที่เค้าเอามาแบบเป็นทางการดีกว่าคับ

addware
19-07-2011, 04:58 PM
ช่วยกันๆ สอดส่อง ครับ ^^~

SynSauSage
19-07-2011, 11:19 PM
งานนี้คุณโบ๊ตรับเครดิตไปเต็มๆครับ
ตอนแรกโทรมาปรึกษากันอยู่ก็เห็นว่ามันตุๆ
ถ้ามันดีและถูกขนาดนั้นผมเลิกสั่งมาเองเลยครับ
ขอขอบคุณที่ช่วยให้สยามเบสจะได้อยู่กันได้ด้วยความไม่ระแวงครับ

และแล้วก็ขอด่าหน่อยเหอะะะะ(มันคงไม่ได้เข้ามาอ่าน)
ไม่อยากจะเซด จริงๆกับพฤติกรรม แบบนี้
ไม่มีจะกินก็ไปขอทานก็ได้ครับ ไม่ลำบากใคร นี่เล่นมาใช้เล่ห์เหลี่ยมหลอกผู้อื่น
รู้ไหมครับว่ามัน บาป ดีนะที่ยังไม่สำเร็จ (โชคดีของคุณ)
ถ้าไม่เชื่อเรื่องกรรม ก็สงสารคนที่เขาจะโดนโกงมั่งเถอะครับ

Tuiman
19-07-2011, 11:50 PM
เรื่องสั่งของจริงๆนี่ผมเองก็สั่งได้ แต่ก็ยังไม่ค่อยอยากจะรับสั่งให้ใครเลย

เคยคิดว่าจะเอากำไรน้อยๆแค่พอค่าดำเนินการนิดหน่อยๆ

แต่พอคิดไปคิดมาคิดผิดคิดถูกเด๋วเข้าเนื้อจะลำบากซะเอง

บ้านเราเอาแน่เอานอนกับกรมศุลกากรไม่ค่อยได้เด๋วมันคิดแพงเด๋วมันคิดถูกเดี๊ยวมันไม่คิดบ้าง

คิดถูกหรือไม่คิดก็คงจะแฮปปี้ แต่ถ้ามันคิดแพงกว่าราคาขึ้นมาเดือนร้อนละสิทีนี้

ถ้ายื่นประเมินใหม่ก็รอกันนาน ถ้าไม่ยื่นเดี๊ยวก็จะโดนท้วงว่าทำไมแพงอีก

แล้วอีกอย่างเงินทุนไม่หนาพอ ซื้อแค่พอตัวเองใช้ดีกว่า

แต่ว่าไอ้ที่กะจะมาหลอกนี่มันก็เหลือเกินซะจริงๆ วันๆไม่ทำมาหากินอะไร

ไม่นานก็ไปนอนในคุก ไม่นานชีวิตก็จะไม่เหลืออะไร

Warmwam
20-07-2011, 12:15 AM
ขอบคุณมากนะครับพี่โบ๊ท

แย่มากเลยครับไอเจ้าคนนี้ !!!

HAMSTER
20-07-2011, 02:39 AM
ช่วยกันดูครับ มีมาเรื่อยๆพวกนี้

zeaweed
20-07-2011, 04:24 AM
เค้ามาแล้วครับ ช่วยผมดูกันนะฮะ ว่าเค้าจะตอบผมว่าไง เค้าน่าจะยังไม่รู้ว่ามีกระทู้นี้อยู่ จะซ่อนมันยังไงดี

ปล.ผมจะโดนอุ้มมั้ยเนี่ยย 555

zeaweed
20-07-2011, 04:36 AM
มัน PM มาหาผมแบบนี้ครับ ทุกคนว่าไงดีฮะ

bassthai_of_america
bassthai_of_america ได้ออฟไลน์
Junior Member

โพส
14

มาตรฐาน .......

สวัสดี ครับ อะไรของคุณเนี่ยครับ อยู่ ๆ ไปโพสหน้าห้องแบบนั้น อย่างนี้ ผมเสียลูกค้าหมดนะครับ

รบกวนไปลบออกนะครับ มันดู ไม่ดีครับ

ขอบคุณมากครับ

...... คนบริสุทธ์จะพูดจายังงี้มั้ยครับ ผมไปนอนก่อน ฝากตอนเช้า-สาย ช่วยดูกันต่อด้วยนะฮะ ผมตื่นเที่ยงๆ

zeaweed
20-07-2011, 05:40 PM
ทุกคนคงเห็นในสิ่งที่เค้าตอบผมมาแล้วนะครับ ผมไม่พูดมากแล้วนะ ให้ทุกคนตัดสินกันเอง แต่หลังจากที่เค้าตอบผมมา ทำให้ผมได้ข้อสรุป 4 อย่าง

1. มันไม่ใช่สมาชิกที่เข้าสยามเบสอยู่ประจำแน่นอน
2. มันคือคนที่ไม่ได้อยู่อเมริกา
3. มันคือคนไม่บริสุทธิ์ุแน่นอน
4. มันคือคนกวนตรีนน

1.มันไม่ใช่สมาชิกที่เข้าสยามเบสอยู่ประจำแน่นอน เพราะมันไม่รู้ว่าเรามีห้อง black list นี้อยู่คับ
2.มันคือคนที่ไม่ได้อยู่อเมริกา จากที่ผมถามไปว่า อยู่รัฐอะไร ไม่ตอบ แสดงว่ามันกลัวครับว่าผมรู้เรื่องอเมกาเยอะกว่ามัน กลัวพูดออกมาแล้วจะพลาดไปกว่านี้ ผมถามว่าอยู่ Rhode islands อย่างที่บอกกับพี่คนนั้นใช่มั้ย มันก็ไม่ตอบ
3.มันคือคนไม่บริสุทธิ์ุแน่นอน ถ้าเป็นคนบริสุทธ์จิง จะต้องไม่พูดจาแบบนี้แน่นอน ต้องโกรธผมและเอาหลักฐานมายืนยันแล้ว นี่พูดจาเปลี่ยนเรื่องไปนู่นนี่ แค่นี้ก็ยิ่งมั่นใจขึ้นอีกแล้วว่ามันโกหก
4.มันคือคนกวนตรีนน อันนี้ผมเอาฮาานะ ลองอ่านดูละกัน ว่ามันกวนตรีนจิงมั้ย ผมถามมันไปเมื่อคืนครับ ว่า งั้นคุณให้พี่เค้าโอนเงินไปให้คุณทำไม ในเมื่อฝรั่งเจ้าของเบสเค้าไม่ได้ขายแล้ว มันตอบมาว่า "ผมให้เค้าโอนตอนนไหนครับ ยังไม่ได้ให้โอนเลย ไม่เข้าใจอะไร ถามครับ" ผมตอบมันกลับไปว่า ก็เพราะผมกับพี่เค้าได้ถามฝรั่งคนนั้นแล้ว ปรากฏเค้าไม่ขายแล้ว แล้วคุณจะโอนไปทำไม มันก็ตอบมาอีกว่า วันนั้นพี่เค้ายังไม่ได้โอนมาให้เลย ถูก ใครจะไปกล้าโอนมันละ ก็ของมันไม่มีแล้วนิ แต่นี่มันยังไม่ตอบผมกลับมาครับ ผมบอกไปแล้วว่า จะเอายังไง อยากโดนจับมั้ย ตอนนี้มันหายไปแล้วฮะ

คิดว่า คนบริสุทธ์จิง จะพูดจาแบบนี้มั้ยฮะ คือเรื่องของเรื่องที่มันยังกล้าพูดตอกกลับผมแบบนี้ เพราะมันเชื่อว่า มันยังบริสุทธ์อยู่ มันยังไม่ได้ทันโกงใคร แล้วผมมาว่ามันทำไม มันถึงยังปีกกล้าขาแข็งต่อกรกับผมอยู่ เพราะยังไม่ได้ทำการอันใดจิงๆ ก็ถูกของมันนะ หรือเราจะรอให้มันทำการอันใดจิงๆก่อน ผมว่าไม่ดีกว่า ทุกคนคงมีวิจารณญาณในการติดสินใจกันอยู่แล้ว ผมจะเลิกยุ่งเกี่ยวกะคนๆนี้ละนะฮะ ผมว่ามันไร้สาระแล้วเปลืองเวลาผมมากล่ะ ยังไงผมหวังว่ามันจะไม่ได้เหยื่อจากสยามเบสครับ

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน ขอบคุณครับ
โบ๊ต

cHer
20-07-2011, 09:00 PM
สวัสดีครับทุกท่าน......
....ผม เต่า ครับ........ที่หา กีต้าร์ เบส ช้างน้อย.....อ่ะครับ

เข้ามายื่นยันครับ ว่าเรื่องที่ คุณโบ๊ท เล่านั้น เป็นเรื่องจริงครับ

เริ่มแรก คือ ผม ลงหา แล้ว คุณ bassthai_of_america ได้PM มาถาม ว่าเบสที่หาั่นั้น รุ่น กับ ยี่ห้ออะไร แล้วให้ ADD MSN คุยกันอ่ะครับ
...แล้วคุณ bassthai_of_america ก็ส่งลิ้งค์ ของ เวป talkbass มาให้ดูอ่ะครับ มีคนขายจริงๆ ในราคา 290$ จากลิ้งค์นี้ (ขออนุญาติแปะลิ้งค์ น่ะครับ http://www.talkbass.com/forum/f126/fernandes-nomad-bass-silver-practically-new-779466/ )
... แล้วคุณbassthai_of_america ก็ต่อราคาให้ผม เหลือ 200$ อ่ะครับ ผมก็ถามต่อไปว่า ทำไมเฝรั่งเค้าลดให้เยอะจังเลย คุณbassthai_of_america บอกว่า "ผมไปเอากะมือเลยฝรั่งเค้าเลยลดให้พิเศษ" (คุณ bassthai_of_america บอกอยู่ โรดไอซ์แลนด์ อ่ะครับ) แล้วคิดค่าส่ง ค่าไปเอาเบส รวม 50$อ่ะครับ ประมาณ 20-25 วันจะได้รับของ โดยไปรับที่ท่าเรือ ถ้าส่งถึงบ้าน บวกอีก 250บาท รวมทั้งหมด เป็นเงินไทย 8000 ครับ
....แล้วทางคุณ bassthai_of_america ให้โอนตังค์ไปให้อ่ะครับ โดยบอกให้โอนเข้าบ/ช ของเค้าที่ประเทศไทย โดยให้ผมโทรถามพี่ชายคุณbassthai_of_america(ที่เบอร์ 083-209-5283) แต่ ยังไม่ได้เบอร์บ/ช ครับ เนื่องจากว่า คุณbassthai_of_america บอกว่าพี่ชายหา บ/ช ยังไม่เจอครับ
....หลังจากนั้น ผมก็เลยลองไปสมัครเวป Talkbass แล้ว PM ไปถาม ฝรั่งคนที่ขายเบสตัวนั้นอ่ะครับ เค้าตอบมาว่า
....Quote:
Originally Posted by Giorcub
Fernandes Nomad

hi.
i want to buy it.

Fernandes Nomad Bass Silver Practically New.

Can you discount to me?
I'm thai. I write not well .
I have frined at u.s.a.
i'like this bass so much.
Thank you so much.
sa-wat- dee- kub.

Sorry the Nomad is no longer for sale.
Thanks

....(อายจัง ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง - -*ผมใช้ชื่อสมัครเวปTalkbass ว่า Giorcub ครับ )
....ผมก็เลย โทรไปปรึกษา กับ คุณโบ๊ท อ่ะครับ
....เรื่องเลยเป็นเช่น ฉะนี้ครับ...
....ไม่ได้ว่าคุณ bassthai_of_america โกงอ่ะครับ เพราะยังไม่ได้จ่ายตังค์ไป แต่พฤฒิกรรม ผมว่าแปลกๆ....ผมก็กลัวๆด้วย ไม่เคยชื้อของแบบนี้อ่ะครับ
...ขอบคุณ คุณโบ๊ท ด้วยครับ ที่แนะนำ อ่ะครับ /ขอบคุณ เวป สยามเบสด้วยครับ

tar ha ha
20-07-2011, 09:15 PM
แน่นอนจิงๆครับ ดีนะที่รุ้ก่อน ไม่งั้นหล่ะก็ ยาว

PHON
20-07-2011, 09:28 PM
ออกมาแล้วๆๆ :))

Dbass
20-07-2011, 09:29 PM
แจ้ง เว็ปมาสเตอร์ แล้วนะครับ ..

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ลแสมาชิกที่ช่วยเป็นหูเป็นตา คอยดูแลสอดส่องครับ

chelsea
21-07-2011, 01:29 AM
ดีครับ ช่วยกันเป็นหูเป็นตา ^__^

SynSauSage
21-07-2011, 11:36 AM
เยี่ยมจัดการได้เด็ดขาด+++

Marilyn09
22-07-2011, 06:37 AM
หาคนที่เค้ารับสั่งที่เค้าไว้ใจได้ดีกว่าค่ะ หนูเคยมีความคิดว่าจะสั่งกับพี่คนนี้

เพราะทุกครั้งที่หนูสั่งเสื้อมาจากอเมริกาเค้าจะไม่ได้ถุงหิ้วค่ะ(พักนั้นอยากได้ถุงมากเพราะถุงมันสวย= =')

หนูไม่ได้ว่าอะไรนะค่ะ แต่ไม่ไว้ใจพี่เค้า555+

1.ไม่รู้ชื่อ ไม่รู้ที่อยู่แน่นอน

2.เค้าออนไม่บ่อย

3.ไม่โปร่งใสค่ะ หนูถามจากหน้ากระทู้ แต่ก็ไม่เข้าใจ ทำไมเค้าต้องตอบในPMทุกที

จะมีความลับบ้างอะไรบ้างหนูก็เขาใจนะค่ะ แต่มันก็ทำให้เค้าไม่โปร่งใสเอง

หนูโดนโกงเยอะแล้ว6คนเต็มๆ แต่ไปแจ้งความตามจับก็ได้ทุกครั้ง

หนูคงโชคดีที่เจอโจรหน้าบาง ยังมีความอายอยู่บ้าง555+

ใช้วิจารณาญาณในการรับชมค่ะ อย่าไว้ใจใครที่ไม่เคยเจอ= ='

zeaweed
22-07-2011, 02:40 PM
มันยังกล้า PM มาหาผมอีกครับ โอยยย mod และ webmaster ผมทำไงดี ปล่อยไปแล้วนะ ช่างแม่งล่ะ

วันนี้ 06:20 AM
bassthai_of_america ได้ออฟไลน์

โพส
18

มาตรฐาน ตอบ: .......

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ zeaweed
คุณหาเบอร์บัญชียังไม่ได้เลยไม่ใช่หรอ วันนั้น ดีที่ผมและพี่เค้าจับคุณได้ก่อน ว่าเจ้าของเบสตัวนั้นเค้าตัดสินใจไม่ขายแล้ว

คือคุณยังทำไม่ได้ไง ยังไม่สำเร็จตามจุดม่งหมายคุณ เลยกล้ามาพูดกับผมแบบนี้ ผมเข้าใจ

จะเอายังไง บอกมาเลย"

มันตอบมาว่า :
ผมมาดีคุณมา มาร้าย ไม่เป็นไรครับ

ผมบอกให้คุณไปเช็ค IP หรือโทรหาเจ้าของเบสเลยครับ

ผมติดต่อเค้าจริง ไม่ใช่ อย่างที่คุณคิด ไร้สติ ไร้ปัญญา ปัญญาอ่อน อย่างคุณ

ไปหาความจริง ก่อนค่อยมาคุยกันนะ

ผม ไม่อยากมาเสียเวลา เหล่านี้ เพราะคุณ

เรื่อง ไม่เข้าท่า

ดูมันพูดดิครับ

benz0024
22-07-2011, 03:39 PM
ถือว่าหมามันเห่านะพี่โบ๊ท

คนพวกนี้ทำไรไม่ได้ดีหรอก

สงสัยเเนวเดียวกะพวกไปเอารูปเบสจาก Talkbass มาลงขายที่นี่

พอจับได้ก็แถไปเรื่อยๆ

zeaweed
22-07-2011, 03:48 PM
มันพูดอังกฤษเป็นป่าวยังไม่รู้เลย อ่านก็ไม่น่าได้ รู้เป็นคำๆ ถ้ามันฉลาดนะ มันต้องดูรู้แล้วว่าฝรั่งคนนั้นมันอยู่ Virginia ในชื่อ user ก็โชว์อยู่ แล้วในกระทู้ก็บอกอยู่ว่า this bass is no longer for sale . มันคือโคตรของโคตร super ฟรายยยย ไอ้ห่านเอ้ยยย คิดว่าตัวเองฉลาด แล้วยังมาคิดว่าคนอื่นจะฟรายยเหมือนมัน มันเล่นกะความโลภของคนไง อันนี้อะฉลาดแต่เหี้ยมมาก ที่ไม่ฉลาดสุดๆคือยังกล้าตอบมานี่แหละ ทั้งๆที่รู้ว่าเราจับได้แล้ว แต่ขอแบบ เฮ้ย กรูยังไม่ได้ตังค์ใครเลยนะเฟร้ยย มาโจมตีทำมั้ยเนี่ยยย อดโกงเลยกรู อะไรยังงั้น คงเป็นเด็กอะ ไม่ก็ผู้ใหญ่ที่ไม่ฉลาดเอาซะเลย ขอเถียงหน่อยว่ากรูยังไม่ได้โกงเลลยน้าาา อะไรยังงั้น

ก็ฮาาดี คนแบบนี้ เพิ่งเคยเจอ 555

SynSauSage
22-07-2011, 05:18 PM
มันยังกล้า PM มาหาผมอีกครับ โอยยย mod และ webmaster ผมทำไงดี ปล่อยไปแล้วนะ ช่างแม่งล่ะ

วันนี้ 06:20 AM

โพส
18

มาตรฐาน ตอบ: .......

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ zeaweed
คุณหาเบอร์บัญชียังไม่ได้เลยไม่ใช่หรอ วันนั้น ดีที่ผมและพี่เค้าจับคุณได้ก่อน ว่าเจ้าของเบสตัวนั้นเค้าตัดสินใจไม่ขายแล้ว

คือคุณยังทำไม่ได้ไง ยังไม่สำเร็จตามจุดม่งหมายคุณ เลยกล้ามาพูดกับผมแบบนี้ ผมเข้าใจ

จะเอายังไง บอกมาเลย"

มันตอบมาว่า :
ผมมาดีคุณมา มาร้าย ไม่เป็นไรครับ

ผมบอกให้คุณไปเช็ค IP หรือโทรหาเจ้าของเบสเลยครับ

ผมติดต่อเค้าจริง ไม่ใช่ อย่างที่คุณคิด ไร้สติ ไร้ปัญญา ปัญญาอ่อน อย่างคุณ

ไปหาความจริง ก่อนค่อยมาคุยกันนะ

ผม ไม่อยากมาเสียเวลา เหล่านี้ เพราะคุณ

เรื่อง ไม่เข้าท่า

ดูมันพูดดิครับ

ชอบมากๆเลยคนแบบนี้ครับคุณโบ๊ต สีข้างมันไหม้ไปหรือยังนี่

zeaweed
22-07-2011, 05:37 PM
สุดท้ายมันก็สติแตกก่อนผมแล้วครับ แพ้ราบคาบล่ะ มันด่าผมเป็นควายมาใน PM ด่าพ่อผมอีก ผมไม่เอามาลงนะฮะ มันหยาบคายมากๆ ....เซ็งจิตจิงๆ

คราวหลังผมคงไม่ยุ่งแล้วครับ เหมือนผมโดนมันรุมอยู่ฝ่ายเดียว ยังไงถ้าจะบล๊อก IP มันก็ทำเลยนะฮะ มันกำลังได้ใจอย่างมากแล้วว่า มันเป็นคนบริสุทธ์ที่อยู่เมกาจิงๆ

ผมปิดคดีล่ะ กลับนอกโลกล่ะฮะ

survivor ep
22-07-2011, 06:33 PM
จริงแล้วยังมีอีกหลายท่านคอยสอดส่องดูแล น่าจะมีการให้รางวัลแก่คนเหล่านี้บ้างเพื่อเป็นกำลังใจในการทำดีคนดีจะได้ไม่ท้อตั้งเป็นยูสเซอพิเศษมีกระทู้รวมรายชื่อผู้มีผลงานเพื่อเชิดชู (ผมคิดเองอาจเวอร์ไปแต่ผมชื่นชม เขาเหล่านี้ช่วยได้เพราะผมเชื่อคนง่าย) และเคยมีหลายท่าโทรมาเตือนทั้งที่ไม่รู้จักกันเช่นคุณbenz0042 พี่joey wong ขอบคุณ

joeywong
22-07-2011, 07:10 PM
อันที่จริง อยากจะบอกว่าในสยามเบส มีคนดีๆ อยู่เยอะครับ โดยเฉพาะผู้ใหญ่และพี่น้องหลายๆ ท่านที่มีน้ำใจ รู้ทันเท่ากลโกง มีไหวพริบ
พวกเราก็ติดต่อกันอยู่หลังไมค์ครับ ช่วยกันสอดส่องสิ่งที่ไม่ชอบมาพากลในบ้านหลังนี้มาตลอด เพื่อให้บ้านหลังนี้น่าอยู่

บางเคสที่ด่วนจริงๆ ก็โทรไปบอกพี่ๆ น้องๆ กันเลยครับ จะได้ทันการณ์ ไม่โดนหลอกเสียก่อน

สำหรับเคสนี้ ก็ขอชื่นชมคุณโบ๊ตนะครับ ยอมเอาตัวเข้าไปเสี่ยง ถ้าโดนอุ้มไปอเมริกา เดี๋ยวพวกเราลงขัน ส่งแบล็กฮ๊อกไปรับตัวกลับมาครับ 55+

PHON
22-07-2011, 08:48 PM
สุดท้ายมันก็สติแตกก่อนผมแล้วครับ แพ้ราบคาบล่ะ มันด่าผมเป็นควายมาใน PM ด่าพ่อผมอีก ผมไม่เอามาลงนะฮะ มันหยาบคายมากๆ ....เซ็งจิตจิงๆ

คราวหลังผมคงไม่ยุ่งแล้วครับ เหมือนผมโดนมันรุมอยู่ฝ่ายเดียว ยังไงถ้าจะบล๊อก IP มันก็ทำเลยนะฮะ มันกำลังได้ใจอย่างมากแล้วว่า มันเป็นคนบริสุทธ์ที่อยู่เมกาจิงๆ

ผมปิดคดีล่ะ กลับนอกโลกล่ะฮะ

อย่าเซงไปเลยคับพี่ คนดีๆแบบพี่ยังไงก็มีแบคเยอะคับ: ))

zearza
24-07-2011, 09:06 PM
ผมก็เกือบโดนละ ดีนะไม่สั่งดีกว่า

CaVeMaNoLdSkOoL
25-07-2011, 03:36 AM
แหม่, หลังจากได้คุยกับเจ้าตัวแล้ว... คนดีชอบแก้ไข

=> P : BASS <=
01-08-2011, 09:30 AM
ไม่แปลกที่เขาจะคิดกับคุณแบบนี้ เพราะคุณมาแอบแฝงอะไรเราก็ไม่รู้ ทำอะไรต้องชัดเจน ทั้งรายละเอียดทุกอย่าง ข้อมูลสำคัญ

ถ้าคุณทำคุณถึงจะได้มีเครดิตในการทำธุรกิจของคุณ ย้ำ!!! เป็นอย่างน้อยในทางการค้า อย่าลืมนะครับ

โลกไซเบอร์ซื้อ-ขายกันได้อิสระ คุณจะคิดดี มาดี ไม่ดี เราก็ไม่รู้ แต่ที่แน่นอน คือ ถ้าคิดชั่ว สักวันนึกคุณอาจตาย!!! ได้อย่างไม่คาดฝันครับ

CaVeMaNoLdSkOoL
01-08-2011, 07:30 PM
หายไปแล้ว

fen
07-08-2011, 10:15 AM
เดี๋ยวนี้ภัยมันเยอะจัง