PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขออนุญาติแบนโรงแรม1โรงแรมครับ

Music2home !

AueyYHB
16-08-2012, 06:54 PM
ชื่อโรงแรม Golden Tulip Sovereign Hotel ครับ ใกล้ๆกับรพ.พระรามเก้า

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อต้นเดือนนี้ผมได้ไปออดิชั่นที่โรงแรมนี้มาครับ โดยผู้ที่มานั่งดูผมออดิชั่น มีตั้งแต่เจ้าของโรงแรม ยันผู้บริหาร สูทดำทั้งนั้นครับ

ผมออดิชั่นเสร็จ เขาก็บอกว่าเขาโอเค เขารับ ให้เริ่มงานวันที่ 16 สิงหาคม แล้วจะให้พี่ที่รู้จักกับรุ่นพี่ผมที่เล่นอยู่กะผม เป็นคนเคลียเรื่องสัญญาให้

โดยเขาให้ผมไปเปลี่ยนลุคมาเพราะว่าผมดูเด็กเกินไป โดยเขาให้ผมไปซื้อ สูทหนัง วิกผม รองเท้าหนัง ฯลฯ

ผมหมดไป เกือบ 3 พันครับ พอมาวันนี้ ผมกะลังจะไปเล่นวันแรก พี่ที่เขาเล่นกะผม เขาโทรมาบอกว่า เขาไปถึงแล้ว แต่ว่า ที่โรงแรมเอาวงอื่นมาเล่นแทนผมแล้ว

ซึ่งก่อนหน้านี้ ไม่มีการโทรติดต่อยกเลิกงานผมซักแอะเดียว พอพี่ผมไปถึง พี่ผมด่า ก็ตามสเตปหละครับ ขอโทษๆๆๆๆๆ นี่หรอครับสันดานพวกสูทดำ?

ไม่มีไรหรอกครับ เงินที่ซื้อของหมดไป 3 พัน ก็ไม่ได้เยอะแยะไร ของผมก็นำมาใช้ในภายภาคหน้าได้ ระหว่างรอเริ่มงานผมก็ซ้อมกันอย่างหนัก

ถามว่าผมไม่ได้เสียหายไรมากหรอกครับ แต่มันเสียความรู้สึกรึเปล่าอะครับ เสียเวลามั้ยอะครับ เพราะระหว่างรอเริ่มงาน งานผมเข้ามาเยอะมากแต่แทบไม่ได้รับเลย

โรงแรมใหญ่มากครับ ใหญ่มาก หรูมากจริงๆ ตอนตกลงเรื่องรายได้กัน เขาให้ผม ค่อยข้างเยอะพอสมควร ผมเลยไม่ได้รับงานอื่น

เลยอยากเอาเรื่องนี้มาเป็นอุทาหรณ์ให้กับอีกหลายๆคนที่พึ่งจะเริ่มทำงานกลางคืนประจำเป็นที่แรกอย่างผมว่า สัญญาที่เป็นลายลักษณ์อักษร สำคัญมากจริงๆครับ

ขอบคุณสำหรับเนื้อที่ตรงนี้ครับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านครับ

AueyYHB
16-08-2012, 06:59 PM
ผมรู้ครับว่าเรื่องที่ผมเจอมันขี้ประติ๋ว บางคนไปเล่นแล้วโดนชิ่ง โดนเชิด ผมเข้าใจครับ แค่อยากมาเล่าเรื่องที่ผมเจอให้พี่น้องในนี้ฟังเฉยๆครับ ขอบคุณครับ

gaw345927
16-08-2012, 07:34 PM
ทำใจครับ เจอประจำกับการไม่บอกล่วงหน้า เราเสียความรู้สึกมากแต่พวกเขา กับคิดว่าคงไม่เป็นอะไรหรอกมั้ง ทำใจลูกเดียววว

last_quarter
16-08-2012, 08:00 PM
ถือเป็นประสบการณ์ไปครับ ครั้งหน้าก็ทำสัญญาเป็นเรื่องเป็นราวนะครับ :)

Marvin122
21-08-2012, 06:32 PM
จำเป็นบทเรียนเลยครับ

คำสัญญาจากปากคนแปลกหน้า มันไม่ต่างจากลมที่ออกมาจากปากเวลาเร่อเท่าไหร่หรอก

AueyYHB
23-08-2012, 11:33 PM
ขอบคุณทุกคนครับ จะเก็บไปคิดและนำไปใช้แน่นอนครับ ขอบคุณมาก :)

fen
25-08-2012, 11:17 PM
นี่ละครับ ธรรมชาติของพวกใส่สูท
ถ้าไม่ทำสัญญาอย่าหวังว่าจะรับผิดชอบ

shikamaru
05-09-2012, 07:41 PM
คำคนแค่ลมปาก ต้องหมึก ปากกา กระดาษ ถึงเชื่อได้

อย่างน้อยก็ได้เรียนรู้ครับ

SherryArm
11-09-2012, 11:23 AM
ธรรมดาครับ ผมโดนโกงจนชินเเล้วหละ เล่นแล้วไม่จ่ายเงินบ้าง หนีบ้าง ติดต่อไม่ได้บ้าง
พักหลังๆ เลยเลิก