PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ระวังสักนิด Squier Jazz Bass Vintage Modified 70's+Bassline Hum.

Music2home !

JOSE.
07-10-2012, 03:48 PM
จริงๆก็ไม่ได้อะไรหรอกนะครับมันนานมาหลายเดือนแล้ว แต่!!!นอนนึกแล้วมันทนไม่ไหว
***เข้าเรื่องเลยดีกว่า***
ผมตั้ง Rockbass Corvette $$4สายใน siambass แห่งนี้ครับในขณะเดียวกันก็รับแลก Squier Jazz bass เพราะน้องอยากได้กะว่าจะเอาไปให้น้องครับ
แต่แล้ววันนึง มีบุคคลหนึ่งคนโทรมาหาผมบอกว่าจะแลก ซึ่งตัวเขาได้มี Squier Jazz Bass Vintage Modified 70's ใส่ Pickup ตัว Bridge เป็น Bassline Humbucker(อันนี้ไม่แน่ใจยี่ห้อแต่เป็น Humbucker แน่นอน) ส่วน Neck เป็นตัวเดิมๆ เขาได้โม้กับผมตามประสาคนซื้อขายของกันและได้บอกกับผมว่า"เดี๋ยวผมส่งให้ก่อนก็ได้ถ้าไม่พอใจให้ส่งกลับมา" โอเคครับ ผมก็นึกในใจว่าเขามั่นใจกับตัวผมขนาดนั้นเลยเหรอ ส่วนตัวผมถ้าไม่พอใจผมส่งกลับคืนแน่ครับเพราะไม่เคยคิดจะโกงใครทั้งนั้น และแล้วก็ได้ตกลงกันว่าผมอยากดูรูปซึ่งเขาก็ส่งให้ผมทางโทรศัพท์ ดูๆแล้วก็สภาพดีมากๆสวยดีถูกใจ ผ่านไปหลายวันเขาคนนั้นหายไปผมจึงโทรไปถามว่ายังไงเอ่ยเรื่องเบส ช่วงนั้นเขาบอกว่าติดงานไปต่างจังหวัดผมก็โอเคไม่ได้รีบร้อนถ้าเขากลับมาเขาจะส่งให้ก็ตกลงกันเรื่องที่อยู่ และแล้ววันศุกร์(ผมจำได้แค่วันศุกร์)ช่วงบ่ายๆเขาได้โทรมาบอกผมว่า"เขาได้ทำการส่งของแล้วแต่แยกตัวเบสและคอนะครับเพราะว่ากลัวมีปัญหา(ประมาณนั้น)"
แล้วเขาก็ได้ถามผมว่าผมจะส่งเบสให้เขาวันไหนส่งมาเลยรึเปล่า(ผมคิดในใจครับว่าเอ....เขาตกลงส่งให้ผมดูก่อนไม่ใช่เหรอตามที่เขาได้บอกไว้แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไร) แต่เย็นวันศุกร์ที่ส่งของหรือเย็นวันเสาร์ผมจำไม่ได้ ผมลืมไปอย่างหนึ่งคือมันต้องมีหลักฐานยืนยันสิหรือหมายเลขอะไรสักอย่างที่บอกว่าเขาได้ทำการส่ง ผมไม่รอช้าโทรไปเลยครับถามหา เขาได้บอกว่าเขาไม่ได้อยู่บ้านครับถ้ากลับแล้วจะส่งให้(แปลกๆ)อ่าๆ.. โอเคไม่ว่ากัน ผมรอไปหนึ่งวันผมโทรไปอีกช่วงเย็น(มั้ง)ถามหาอีก "เขาบอกว่าเขาไม่ได้เป็นคนส่งเขาให้น้องส่งให้ครับ"(เอ...ยังไงเนี่ย)รอแล้วรออีก
สรุป จะให้ผมส่งสวนกันแล้วเขาไม่ได้ส่งจริงจะเอาเบสผมไปฟรีๆว่างั้นเหอะ
คำถามครับ??? ใช้มดขนเหรอครับนานจัง???ไปรษณีก็มีทำไมไม่ใช้ ผมยังรอของอยู่นะ
***สิ่งที่ผมเสียดายและลืมบอกครับ***
ผมเสียดายครับที่ผมลบรูปเบสจากมือถือไปแล้วด้วยความคิดที่ว่าเกะกะเครื่อง
เบอร์โทรผมจำไม่ได้ครับ
ผมจำไม่ได้ว่าเขาอยู่จังหวัดอะไรแต่ค่อนข้างมั่นใจว่าเหนือกรุงเทพขึ้นไป(การบอกอย่างนี้อาจช่วยได้ไม่เยอะแต่ก็ยังดีครับ)
เบสดูไม่ยากครับ Squier Jazz Bass Vintage Modified 70's ใส่ Pickup ตัว Bridge เป็น Bassline Humbucker(อันนี้ไม่แน่ใจยี่ห้อแต่เป็น Humbucker แน่นอน) ส่วน Neck เป็นตัวเดิมๆ pickup คุณอาจเปลี่ยนได้นะครับแต่คุณคง"ไม่มีปัญญา"เอาไม้มาเติมตรงที่เจาะบอดี้แล้วใส pickup jazz เหมือนเดิมแล้วเนียน
***ไม่ได้ต้องการคำขอโทษครับและไม่ได้ต้องการอะไรทั้งนั้น แต่เอามาเตือนคนซื้อขายครับลงทุนค่ารถไม่กี่ร้อยดีกว่าโดนโกงไปเป็นเงินหมื่นนะครับ ฝากถึงบุคคลนั้นครับคุณพลาดแล้วครับที่จะโกงผม ผมไม่ได้โง่ครับ***
เอารูปแก้ขัดไปก่อนนะครับรูปจริงๆไม่มีบางคนอาจจะนึกไม่ออกว่าตัวไหน

maxsbass
07-10-2012, 08:32 PM
บอกตรงๆ เบสตัวที่ใช้ล่าสุดเปนการโอนเงินของผมไปให้คนที่ไม่เคยเหนหน้าไม่เคยรุ้จักกันมาก่อน 3xxxx ปลายๆเลย แต่ เกิดมามีบุญเจอคนนิสัยดีที่ไม่ได้โกงได้ของครบตามตกลง คราวหลังผมต้องระวังมากๆละ ถ้าไปเจอคนไม่ดีเข้าอาจมีน้ำตาได้ ไอไม่โดนก็ไม่โดนแต่โดนทีนึงเปนพันเป็นหมื่นไม่ไหวเหมือนกัน...