PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ~ ต า ม ล่ า ค น ไ ม่ รั บ ผิ ด ช อ บ ~

Music2home !

หน้า : [1] 2

Arm_Ltd
29-01-2007, 01:37 PM
>:( >:( >:( >:( >:(
เมื่อช่วงต้นเดือนธันวาคม มีน้องในสยามเบสนี่แหระ ชื่อ " แป๊ก " อายุ ยี่สิบฟ่า ๆ

มายืมเบสผม แล้วเขาก้อเล่าให้ฟังว่า เค้าไม่มีเบสเล่น แต่มีงานเล่นที่ต่างจังหวัด 7 วันรออยู่

เค้ากำลังหาเงินเพื่อจะซื้อเบสตัวใหม่อยู่ เค้าก้อเรยไปสั่งอลิเซียทำเบส อลิเซียบอก 2 เดือนได้

ระหว่างที่รอเบสจากอลิเซีย เค้าไม่มีเบสเล่น เรยตกลงกันว่าจะขอยืมเบสไปเล่น 1 เดือน

ไอ้เราก้อสงสารน้อง เพราะมันพูดจาเรียบร้อย แล้วก้อ ไว้จัยด้วย เพราะรู้จักกันมานาน เกือบปี

ก้อเรย ให้เบส Ibanez ห้าสาย ยืมเล่น มันบอกว่า ต้นเดือนมกราคม จะเอามาคืน

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ให้แฟนมันโทรมาบอกจะเอามาให้ก้อไม่เอามาให้ นัดไม่เป็นนัด แร้วก้อหายไป

มือถือก้อปิด เบอร์ก้อติดต่อไม่ด้าย ทำอ่ะไรมันไม่ด้ายเรยสักอย่าง น่ารำคาญมาก ๆ ๆ ๆ

รู้แค่ว่ามันเล่นร้าน กระดี๊ กระด๊า วันอาทิตย์ ที่นวมินทร์ แร้วก้อเคยเล่น ที่ ร้าน พิศมัย รัชดาซ. 4

ที่เหลือไม่ด้ายรุ้อ่ะไรเรย ไปถามเจ้าของร้านก้อบอก ไม่ด้ายเล่นแร้ว

อยากบอกให้รู้ว่าโครตเซรง ๆ ๆ มาก ๆ เรย ให้มึงรู้ไว้ด้วย อุตส่าห์ ให้ยืมแล้วทำแบบนี้

ไม่น่ารักมาก ๆ เรย ทำไรก้อไม่เจริญหรอกนะ ดีนะไม่มีรูปไม่งั้นประจาน แม่ ง เ อ้ ย >:( >:(

ฝากบอกเพื่อน ในหยามเบสด้วยนะ เรื่องบางเรื่องเห็นแก่ตัวบ้างก้อได้ ถ้าไม่หนิดจิง ก้อ ไม่ต้องไว้ใจมันมาก

เบสที่เอาไปให้ไอ้แป๊กยืม ผมยืมมาจากเพื่อนอีกทีนึงด้วย โดนเพื่อนด่าเรย โห๊ะ ๆ ๆ เพื่อนมานก้อเรย

ให้ผมมาโพส ตามหาเบสมันให้ด้วย ตอนนี้ก้อยังทำไรมันไม่ด้าย รอมันโทรมาอย่างเดียว ซึ่งแ ม่ งน่ารำคาญมาก ๆ >:( >:(

ขออภัยที่ไม่สุภาพ แค้นจิงๆ ;D ;D ;D

rockung
29-01-2007, 01:39 PM
คืนพี่อาร์มไปเถอะคับน้อง

เบสใครๆ ก็หวง

พี่อาร์มไม่ดุหรอก

เอาไปคืนเค้าให้อภัยน้องอยู่แล้วล่ะ

Pattz
29-01-2007, 01:42 PM
คนสมัยนี้ไว้ใจไม่ได้จริงๆด้วยแฮะ

วันก่อนเพื่อนผมก็เพิ่งโดนกะเทยแปลงเพศหลอกไปเข้าโรงแรม ของหายหมดเลย ดีว่ามันไม่เอาเสื้อผ้าไปด้วยนะเนี่ย

ปล.พี่อาร์มสู้ๆ ตามล่าเอาของคืนมาให้ได้นะคับ

Ton_MAZa!!!
29-01-2007, 02:00 PM
สู้ๆคับพี่อาร์ม ;D

^^kaero^^
29-01-2007, 02:31 PM
ของ ของ ใคร เค้า หวง น่ะ ครับ คืน เค้า ไป เถอะ สง สาร อาร์ม มาน เบส ตัว นึง ไม่ ใช่ บาท สอง บาท รีบ คืน ก่อน โดน บอมบ์

Musizman
29-01-2007, 02:33 PM
ครับ ผมเชื่อ ว่ากรรมมันตามทัน
เฮ้อ !!! น่าเห็นใจครับ...

quake
29-01-2007, 02:42 PM
ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคนสมัยนี้ไม่มีน้ำใจ เพราะสังคมมันบีบให้เค้าเป็นคนอย่างนั้น ทำกันแบบนี้ แล้วต่อไปใครจะอยากเป็นคนดีว่ะ

ถ้าอ่านอยู่ก็เอามาคืนพี่อาร์มซะ ไม่งั้นผมจะช่วยพี่อาร์มแช่งให้ไม่เจริญไปทั้งชีวิด ครับ ไม่สนับสนุนคนไม่จิงใจ

Q_Man
29-01-2007, 02:43 PM
เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้เบสคืนไวๆนะครับ ;)

Dbass
29-01-2007, 02:56 PM
ผมว่า ผมเข้าใจความรู้สึก .. ถ้าไม่เหลือเกิน เหลือทนจริง ๆ คงไม่ระบาย ..

.. ผมว่าแค่ระบาย แค่ให้ทุกคนในสังคมสยามเบสได้รับรู้ ยังไม่ใช่ประจาน .. ประจานมันต้องหนักกว่านี้

ขอเล่ามั่ง .. โชคดีที่ยังได้คืน ..

ผมรู้จักรุ่นพี่นักนตรีท่านนึง มีชื่อเสียงพอสมควร แรก ๆผมสนใจเบสของพี่แก เป็นเบสสั่งทำ ทำมา 3 ตัวและเป็นรุ่นแรก
ของร้านที่ทำ .. ก็คุยกันดี พอดีพี่แกอยากเปลี่ยนมาเล่น 4 สาย เพราะเพลงที่เค้าเล่นมันใช้แค่ 4 สาย ไม่ได้ใช้ 5 สาย ก็แลกกัน
ผมให้เบสพี่เค้าไปเล่น พี่เค้าให้เบสสั่งทำ 5 สายไม้ 9 ชิ้นให้ผมยืม .. ไม่กี่วัน ด้วยความเกรงใจ + น้ำหนักของเบส +กลัวว่าเบส
ของพี่จะเป็นรอย ก็รีบไปคืน ... ว่างก็ไปหาเรื่อย ๆ นั่งคุยเรื่องดนตรีบ้าง

จะว่าไปพี่แกก็ดีนะ พาขึ้นหลังเวที ไปดู " รุ่นใหญ่ เพื่อชีวิต" เล่น จนวันนึงเค้าจะเปลี่ยนเบสแล้วจริง ๆ ผมก็หาเงินจะไป
เอาเบสสั่งทำของเขา แต่หาเงินไม่ทัน :P พี่ก็ปล่อยเบสไปเพื่อเอาเงินมารวมไปซื้อเบสใหม่อีกตัว ช่วงเวลาระหว่างรอเบสใหม่นี้
เขาไม่มีเบสเล่น ผมให้เขายืมเบสไปเล่น ไปอัดเสียงและเด็ดสุด ได้ถ่าย MV. วนไป-มา 3 ตัว .. ปัญหามาเกิด ตรงที่เค้ายืมเบส
ตัวสุดรัก ตัวแรกในชีวิตผมไป 1 เดือน ก็คืน .. ผมไปเอาคืนได้ 1 สัปดาห์ พี่แกยืมไปอัดเสียงอีก ว่า " เสียงมันเข้ากับบางเพลงดี "
เราก็นึกในใจ เบสกูเสียงดี ;D เวลาผ่านไปอีกเกือบเดือนจะไปเอา โทรฯไป พี่แกอยู่ต่างจังหวัด On Tour. อยู่ ยังไม่ได้ ก็นัดเวลา
ใหม่ :-\ พอถึงเวลาผมไปเอาเบส ไม่เจอตัว .. เจอแต่เมียเด็ก ;D ของแก .. ลองโทรหา ไม่ติด ถ้ารอ ผมต้องเข้างานสาย ไม่ดี
.. จนกระทั่งผมทำงานอยู่ พี่เค้าโทรฯมาว่า " พอดีรุ่นน้องมันไม่มีเบสเล่น มันมาถามพี่ มีเบสไหม .. พี่สงสาร เลยให้มันยืมไป "
ผมก็ว่า :( ผมให้พี่ยืม ไม่ได้ให้เขายืม...... แล้วร้านที่เขาเล่นอยู่ไหน พี่แกบอกอยู่ระยอง :P ผมเซ็งเลย .. พี่แกบอกว่าอีก 2 วัน
จะเอามาคืนให้ .. ::) .. แอบสงสัยในใจว่าแกเอาเบสผมไปเข้าโรงจำนำไว้หรือเปล่า .. เพราะเวลาผมไปหาแกที่ที่พัก ข้าวของเครื่อง
ใช้ดูไม่ค่อยจะมีอะไร แบบว่าเก็บง่าย ขนย้ายง่าย แกคงไม่เอาชื่อเสียงมาแลกกับเบสตัวนึง .. อีก 2 วันตรงตามที่นัด ผมไปหาแก แก
ก็เอาเบสมาให้ผม ตามที่บอกไว้ .. ผมยังโชคดีที่พี่เขามีความรับผิดชอบ แต่ยอมรับว่าเข็ดเหมือนกัน เรื่องให้เบสใครยืม ..

เบสกลับมาสภาพเดิม OK เสียงเหมือนเดิม .. แต่สายเบสผ่อนลง เหมือนไปดองไว้ที่ไหนตั้งนาน .. แล้วผมก็ไม่ได้ไปหาแกอีกเลย .. :-\

....... เข็ดแล้ว พวกฉายา ....... เบสยืม ........ :P

ป.ล. พี่แก จะเข้ามาอ่านหรือเปล่า :D 8) ;D

Dbass
29-01-2007, 02:59 PM
อาร์ม ลงรายะลเอียดเรื่องเบส Ibanez 5 สายไว้หน่อย

เผื่อใครเจอ ..

รุ่นสี จุดสังเกต ฯลฯ

เอาใจช่วย ขอให้ได้เบสคืน ขอให้เจอตัว .. 8)

แค่เพื่อนค่ะพ่อ
29-01-2007, 03:19 PM
อ้าวโกงใครไม่โกง มาโกงน้องอาร์ม น้องคนนี้สงใสไม่เคยโดนสหบาทานะพี่สังคมสยามเบสไม่รังเกียจคนไม่เก่งแต่ไม่ชอบคนโกงครับยิ่งน้องเล่นดนตรีหากินด้วยมันจะเจริญไหมครับน้อง

PalmyHIFI
29-01-2007, 03:23 PM
เอาเบสมาคืนเค้าซะ น้อง

ถ้าจับได้ จะให้ เพ่ อาร์ม สะดุ้ยตุด นะ

bigdoor
29-01-2007, 03:57 PM
คนอย่างนี้ก็มีในโลกด้วย เอาของเค้าไป ก็เอามาคืนเถอะ คับ คุณไม่เจริญหรอก

menn
29-01-2007, 04:42 PM
อยากได้ของฟรีขนาดนั้นเลยหรอ

ระวังจะไม่มีที่ยืนนะ

((สำหรับคุณอาร์ม : น่าจะแจ้งความไว้ด้วยนะครับ))

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

WarwickM@n
29-01-2007, 04:45 PM
การกระทำแบบนี้ไม่ต่างจาก โจรเลยครับ แย่ครับ เอออามเงินที่กรูยืมมึงไป ยังไม่คืนนะ 555 แสด++ ;D

BassEmo
29-01-2007, 05:56 PM
เอาใจช่วยให้ได้คืนไวไว นะ ตาอาร์ม คนพันธุ์ ไม่เจริญ จริงๆ ครับ >:(

bakurarave
29-01-2007, 06:05 PM
แจ้งความเล้ย

moon.child_boy
29-01-2007, 06:12 PM
ฆ่ า ม่ า น ฆ่ า ม่ า น !!!

Svenz
29-01-2007, 06:13 PM
เบสคองอผมก็หงอยแล้ว เจออย่างงี้ผมคงเครียดจัดอ่ะ

moowarn
29-01-2007, 06:44 PM
อย่ากรูให้เจอ

ทำพี่กรู

เมิงตายแน่

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(
(นอกเรื่องตลอด)

sUtham
29-01-2007, 07:07 PM
ทามไมไม่ให้ผมยืมผมไม่มีเล่นผมนต่างจังหวัดหาเบสไว้เล่นสักตัวหายากจิงๆๆแถมตังไม่ค่อยจะมีแต่ทามไมไอ้พวกชั่วๆๆๆพี่กลับไว้จัยมัน
แต่ยืมก็คือยืมไอ้หมอนี้มันหน้าโดนตีนจิงๆๆๆไม่รู้จักบุญคุณพี่แก่

chelsea
29-01-2007, 07:27 PM
ทุกคนคิดเอาไว้ในใจนะ เหมือนผม อิอิ

บ้าน / ปืน / กล้อง / เมีย / รถ

เป็นสิ่งที่ไม่ควรให้ใครก็ตามยืมเป็นอันขาดครับ สำหรับพวกเราต้องเพิ่ม เบส ไปด้วยอีกอย่างนึง ;D

NaoKi
29-01-2007, 07:58 PM
ของผม ที่ไม่ให้ยืม เงิน แฟน รถ เบส หนังโป๊ :P

csdebboyz
29-01-2007, 08:02 PM
โหเสียดายเบสพี่อามวะ

acid69
29-01-2007, 08:10 PM
เอาใจช่วยครับ..ขอให้ได้คืนเร็วนะครับ....

Kipnap
29-01-2007, 08:13 PM
เวงกำจิงๆเลยง้าบ
เผาพริก เผาเกลือ แช่งมันเยง้าบ
ขอให้ได้เบสคืนไวๆนะครับ ;D

Gun-89
29-01-2007, 08:15 PM
พี่อาร์ม เผาบ้านมานเลยยยยยยยยย ;D

Dream182
29-01-2007, 08:23 PM
น่า จะถ่ายรูปมันไว้ก่อนให้ยืม เสียดายจริงๆ หวะ

เบสนั้น เสียงดีด้วย - -* เสียดาย

เห็นใจหวะ อาร์ม

koeji
29-01-2007, 08:38 PM
....อย่างงี้เรียก สานดาน คับ

...ถ้าเข้ามาอ่านก็คืนเบสเค้าไปเถอะ ถ้าเพื่อนๆในวงรู้แล้วใครจะอยากทำงานด้วยฟะ

zenither
29-01-2007, 10:44 PM
ไม่มายืม xb 100 กุมั่งฟะ

จะได้ขอตังซื้อใหม่ ;D

noietalent
29-01-2007, 11:18 PM
คนที่ชื่อแป๊ก เรียนอยู่ที่ไหน วิทยาลัยนอร์ท กรุงเทพ หรือเปล่า
แฟนชื่อไร
เรียนชั้นปีที่ 3 ใช่เปล่า
ผมยาวๆหน่อยใช่ไหม
ตอบด้วนนะเพื่อเป็นคนเดียวกาน

izE20
30-01-2007, 12:51 AM
คนที่ชื่อแป๊ก เรียนอยู่ที่ไหน วิทยาลัยนอร์ท กรุงเทพ หรือเปล่า
แฟนชื่อไร

:P :P :P ผมว่า คาดว่าจะใช่คนที่พี่พูดถึง เพราะ......ไม่เห็นออนเอ็มมาซักพักใหญ่ๆแล้ว + ไม่เห็นในบอร์ดเหมือนกัน :P :P :P

rockung
30-01-2007, 02:47 AM
พี่อาร์ม

ไอบาเนส 5 สายพี่ ซาวน์เกียร์ 905 ป่าววว

ถ้าใช่เห็นขายอยู่ มิวสิคเซนเตอร์

เหมาะมือผมมาก ไปลองมาแร้ว

Neung{Lavish}
30-01-2007, 09:40 AM
คุณอาม วันนี้พักเที่ยงเด๋วผมไปดูที่ Music center ให้อีกแรงนะครับ พอดีทำงานตึกเยื้องๆกัน มีไรให้ช่วยโทหาได้เลยนะครับ 085 222 0213 ขอสาย 1 ยินดีช่วยครับ หรือท่างัยมาโพสรายละเอียดอีกนิดครับ เวลาเจอที่ร้านฝากขายมือ 2 จาได้ขอเค้าดูบัตรประชาชนที่มาฝากขายไว้แล้วแจ้งคุณอีกที

Arm_Ltd
30-01-2007, 09:43 AM
พี่อาร์ม

ไอบาเนส 5 สายพี่ ซาวน์เกียร์ 905 ป่าววว

ถ้าใช่เห็นขายอยู่ มิวสิคเซนเตอร์

;D ;D ;D ;D ;D มานเปงรุ่นอารายพี่ก้อจำไม่ด้าย พี่ยืมเพื่อนมาอีกทีนึงอ่ะ

สีมันจะเทา ๆ ดำ ๆ เป็นเกร็ด ๆ เพชร อ่ะ ห้าสาย แต่รูปร่างคล้าย ๆ SR 905 นะ แต่คงไม่ช่าย

ขายอยู่มิวสิคเซนเตอร์หรอ เด๋วมีเฮ !!!!

แฟนชื่อไร

;D ;D ;D ;D ;D ไม่แน่จัยว่าเรียนที่ไหน แต่บ้านเค้าอยู่แถวสะพานใหม่ครับ ไม่ศรีปทุม ก้อแถว ๆ ระแวกนั้นแหระครับ

แฟนชื่อใหม่ครับ ผมย้อมสีทอง ๆ หน่อย ไม่รุ้เรียนปีไรเหมือนกาน แต่แฟนมันขาว ๆ 5555+

ตอนนี้คุณยางเจอมันอยู่หรอครับ ฝากดู ๆ ให้หน่อยนะครับว่าใช่ป่าวววว ขอบคุณนะครับ ;D

คุณอาม วันนี้พักเที่ยงเด๋วผมไปดูที่ Music center ให้อีกแรงนะครับ พอดีทำงานตึกเยื้องๆกัน มีไรให้ช่วยโทหาได้เลยนะครับ 085 222 0213 ขอสาย 1 ยินดีช่วยครับ หรือท่างัยมาโพสรายละเอียดอีกนิดครับ เวลาเจอที่ร้านฝากขายมือ 2 จาได้ขอเค้าดูบัตรประชาชนที่มาฝากขายไว้แล้วแจ้งคุณอีกที

;D ;D ;D ;D ขอบคุณพี่มาก ๆ เรยครับผม แต่ผมไม่รู้ชื่อจริงเค้าอ่ะ แต่ผมว่านะจะคนละตัวนะครับ

พี่ทำงานอยู่ตึก True move ป่ะครับ ตอนนี้มีโปรไรดี ๆ บ้างป่ะครับ 555+ ล้อเล่น

ยังไงถ้าพี่แวะไป ก้อฝากดูหน่อยนะครับ สีดำ เกร็ดเพชร ห้าสาย ผมไม่ทราบรุ่นจริง ๆ ต้องขอโทดด้วยค๊าบบ

ขอบคุณพี่มั๊ก ๆ ครับ ;D

;D ;D ;D ;D ;D ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงเป็นใยนะครับ ร๊ากนะเดะโง่วววว

30-01-2007, 11:21 AM
พี่อาร์ม

;D ;D ;D ;D ;D มานเปงรุ่นอารายพี่ก้อจำไม่ด้าย พี่ยืมเพื่อนมาอีกทีนึงอ่ะ

สีมันจะเทา ๆ ดำ ๆ เป็นเกร็ด ๆ เพชร อ่ะ ห้าสาย แต่รูปร่างคล้าย ๆ SR 905 นะ แต่คงไม่ช่าย

ขายอยู่มิวสิคเซนเตอร์หรอ เด๋วมีเฮ !!!!

แฟนชื่อไร

;D ;D ;D ;D ;D ไม่แน่จัยว่าเรียนที่ไหน แต่บ้านเค้าอยู่แถวสะพานใหม่ครับ ไม่ศรีปทุม ก้อแถว ๆ ระแวกนั้นแหระครับ

แฟนชื่อใหม่ครับ ผมย้อมสีทอง ๆ หน่อย ไม่รุ้เรียนปีไรเหมือนกาน แต่แฟนมันขาว ๆ 5555+

ตอนนี้คุณยางเจอมันอยู่หรอครับ ฝากดู ๆ ให้หน่อยนะครับว่าใช่ป่าวววว ขอบคุณนะครับ ;D

;D ;D ;D ;D ขอบคุณพี่มาก ๆ เรยครับผม แต่ผมไม่รู้ชื่อจริงเค้าอ่ะ แต่ผมว่านะจะคนละตัวนะครับ

พี่ทำงานอยู่ตึก True move ป่ะครับ ตอนนี้มีโปรไรดี ๆ บ้างป่ะครับ 555+ ล้อเล่น

ยังไงถ้าพี่แวะไป ก้อฝากดูหน่อยนะครับ สีดำ เกร็ดเพชร ห้าสาย ผมไม่ทราบรุ่นจริง ๆ ต้องขอโทดด้วยค๊าบบ

ขอบคุณพี่มั๊ก ๆ ครับ ;D

;D ;D ;D ;D ;D ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงเป็นใยนะครับ ร๊ากนะเดะโง่วววว

เรียก 1 ดีกว่าครับ สนิทกันง่ายกว่าเยอะเลย อายุห่างกันม่ะเท่าไหร่ ^^ ผมทำงานทรู แต่ม่ะรู้โปรโมชั่นครับ เพราะผมอยู่ในฝ่ายเกมออนไลน์ ^^" รู้ทีหลังคนอื่นด้วยซ้ำ 555 ส่วนเรื่องเบสเด๋วงัยบ่ายนี้เดินไปดูให้ครับ ได้เรื่องงัยจามาแจ้งข่าวอีกทีครับ ยินดีทีได้รู้จักครับ อาม

chelsea
30-01-2007, 11:29 AM
อาร์ม พี่แนะนำว่าให้ไปแจ้งความเอาไว้ก่อนก็ดีนะ ให้เพื่อนที่เป็นเจ้าของไปด้วย ถ้าเค้าจำซีเรีลยนัมเบอร์หรือตำหนิอะไรที่เบสก็ให้เขียนไว้ในใบแจ้งหรือลงบันทึกไว้ ถ้าเกิดเจอที่ร้านไหน ก็ให้เอาใบแจ้งความไปเลยบอกว่าเนี่ยของเรา เป็นยของขโมยมา ยังไงเค้าก็ต้องคืนหรือไม่ก็พาตำรวจไปด้วยเลย ร้านไม่กล้ายึกยักหรอกเพราะเท่ากับจะโดนข้อหารับซื้อของโจร แล้วค่อยให้ตำรวจตามสืบคนที่เอามาขายอีกที ลองดูๆ

30-01-2007, 02:23 PM
ล่าสุดเมื่อตอน 13.15 น. ผมไปดูมาให้นะครับ ไม่มีครับตามสเปคที่อามว่ามา มีใกล้เคียงที่สุดคือ Ibanez รุ่น SR 905 สีแดง แต่ผมฝากเรื่องไว้กับคุณไผ่ นะครับว่าท่ามีเบสสเปคประมานนี้ให้ช่วยเฏ็บรายละเอียดไว้ ผมจาโทมาสอบถามเป็นระยะ แล้วนี่เบอร์คุณไผ่เจ้าของร้าน Musiccenter ครับ งัยอามไว้โทเชคอีกทางละกาน แล้วท่าผมได้ความคืบหน้าไรเพิ่มเติม จารีบบอกเลยเน้อออ 081 357 7818 เบอร์คุณไผ่นะ

HALFBASSBOY
30-01-2007, 03:34 PM
ฮึ่ม มันน่าโดนจริงๆ ทำพี่ผม >:( >:(

koeji
30-01-2007, 04:43 PM
....ยังกะรายการร่วมด้วยช่วยกันเลยแหะตอนนี้

...รักกันๆ

rockung
30-01-2007, 04:56 PM
ที่มิวสิคเซนเตอร์ มานสีเลือดหมูฮะ น่าจะไม่ใช่ของพี่อาร์มละมั้ง :P

bigdoor
30-01-2007, 05:59 PM
คนอย่างนี้ไม่น่าเอาไว้เลย เนอะ

Blitzer
30-01-2007, 08:18 PM
อ่าแบบว่าไม่ได้เข้ามานานเลย ผมเองก็เข้าใจความรุ้สึกเจ้าของกระทุ้นะคับ เพราะผมเองก็โดนเจ้าของกระทุ้ ??? ยืมvcdสอนเบสไปตั้งกะเพ่งเข้ามหาลัยตอนนี้จะจบปี2แล้วคับ ;D ยังไงก็รบกวนคืนก่อนที่ผมจะเรียนจบนะครับเดียวไม่มีเวลาเล่น- - ส่วนเรื่องเบสขอให้ได้คืนเร้วๆนะคับ ;D ถ้ายังไม่ได้คืนเดียวผมไปบอกคิระให้ ???

boatmeaw
30-01-2007, 10:12 PM
โบ๊ต โดนมาแล้วครับ แต่ว่า โบ๊ตได้คืนแล้ว

ใจเย็นพี่ เดี๋ยว มัน คง เอามาคืนแหละ ไม่รู้จะช่วยงัยหุหุ

Punkyman
30-01-2007, 10:47 PM
ฆ่ามานคับคุงอาร์ม.....แย่คับแบบนี้
มีปัญหาเราช่วยแต่.....คนแบบนี้เค้าเรียกว่าคนอะไรคับ

sweetbass
30-01-2007, 11:29 PM
:-[ :-[ :-[

noietalent
30-01-2007, 11:48 PM
อ้างจาก: noietalent ที่ มกราคม 29, 2007, 11:18:38 PM
แฟนชื่อไร

ไม่แน่จัยว่าเรียนที่ไหน แต่บ้านเค้าอยู่แถวสะพานใหม่ครับ ไม่ศรีปทุม ก้อแถว ๆ ระแวกนั้นแหระครับ

แฟนชื่อใหม่ครับ ผมย้อมสีทอง ๆ หน่อย ไม่รุ้เรียนปีไรเหมือนกาน แต่แฟนมันขาว ๆ 5555

ตอนนี้คุณยางเจอมันอยู่หรอครับ ฝากดู ๆ ให้หน่อยนะครับว่าใช่ป่าวววว ขอบคุณนะครับ

เราต้องการคุยกับนาย ช่วยให้เบอร์ทิ้งไว้ด้วย
แล้วจะโทรไปคุยด้วย

maffinfunkin
31-01-2007, 12:35 AM
ไอคนที่มันไม่เดือดร้อนเเล้วเอาความเหนใจของคนอื่นหากินแบบนี้

เเล้วไอคนที่มันเดือดร้อนจิงๆไปขอใคร ใครเค้าก็ระแวงไปหมดเเล้ว

แย่มากกกกกกกก

incubus
31-01-2007, 12:54 AM
คนพวกนี้เป็นพวกที่มีความโลภ มากกว่าศิลธรรม(id มากว่า Ego) พวกนี้มันยังไม่สามารถพัฒนาความคิดของตนเองได้ ไม่สามรถตรึกตรองว่าอะไรควรไม่ควรได้ มันก็ไม่ต่างอะไรจาพวกค้ายาบ้า เหมือนสัตย์ที่มันมีกระดูกสั้นหลัง ขนานกับพื้อนนั้นแหละครับ สงสารคนดีๆอย่าพี่ที่อุตสาไว้ใจ ยังไงก็ขอให้ได้เบสคืนไวๆนะคับ

bigdoor
31-01-2007, 01:56 AM
คนพวกนี้เป็นพวกที่มีความโลภ มากกว่าศิลธรรม(id มากว่า Ego) พวกนี้มันยังไม่สามารถพัฒนาความคิดของตนเองได้ ไม่สามรถตรึกตรองว่าอะไรควรไม่ควรได้ มันก็ไม่ต่างอะไรจาพวกค้ายาบ้า เหมือนสัตย์ที่มันมีกระดูกสั้นหลัง ขนานกับพื้อนนั้นแหละครับ สงสารคนดีๆอย่าพี่ที่อุตสาไว้ใจ ยังไงก็ขอให้ได้เบสคืนไวๆนะคับ

ทำไมโหดจังคับ คุณ คม 555+

Arm_Ltd
31-01-2007, 09:58 AM
เราต้องการคุยกับนาย ช่วยให้เบอร์ทิ้งไว้ด้วย

[/quote]
;D ;D

เบอร์โทรผมน๊ะ สูน แปด หก หก หก หก แปด สูน แปด สอง

ขอสายอาร์มครับ ขอบคุณมาก ๆครับที่ช่วยตามให้ ;D ;D ;D

อาจารย์ปรุย
31-01-2007, 01:13 PM
ไอ้แป๊กอีกแล้วครับทั่น

quake
31-01-2007, 01:23 PM
ไอ้แป๊กอีกแล้วครับทั่น

อาจารย์ปรุยว่าอย่างนี้แสดงว่านายนี้ต้องเคยมีคดีเก่ามาก่อนแน่ >:( >:( >:(

Arm_Ltd
31-01-2007, 02:11 PM
;D ;D ;D ;D ;D
เย้ ๆ ๆ ๆ ได้รูปเบสมาแร้ว หุหุ ขาดแต่รูปคนหายากจัง

เจอที่ร้านไหน หรือคัยเป็นคนเล่น ฝาก ๆ ดูหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ โครต ๆ รักเพื่อน ๆ

bigdoor
31-01-2007, 03:56 PM
ง่ะ สาย 4 หายไป

bigdoor
31-01-2007, 03:58 PM
ล้อเล่นนะคับ เดี๋ยวจะช่วยดูให้แล้วกัน คับ

PluGZz
31-01-2007, 04:41 PM
เหอๆๆๆๆ มันเล่นแล้ว ไม่รับผิดชอบเลย เจออย่างนี้ เซง

ke killer
31-01-2007, 08:30 PM
เมื่อไร จะได้เบสคืนว่ะ ตัวรักเลยนะเนี่ย ยังมาโดนลักต่ออีก เซ็งสาด >:( >:( >:(

Dbass
31-01-2007, 10:19 PM
ผมว่า อาร์มติดต่อเพื่อนในสยามเบสทางข้อความส่วนตัว หรือ Pm ดีอ่ะ ..

คนเข้ามาอ่านเยอะ เขาจะรู้ว่าเราดำเนินการอะไรไปบ้าง ..

รบกวนลงรูปเบสอีกรอบ .. ผมดูไม่ได้

rockung
31-01-2007, 11:14 PM
เบสพี่อาร์มสวยจาง ชอบๆ

monpipat
01-02-2007, 01:54 AM
เง้ออ หลายคดีเหลือเกิน - -" เด๋วออน m เจอเด๋วผมคุยด้วยนะคราบพี่อาร์ม

BassEmo
01-02-2007, 08:19 AM
ถ้ามีรูป คนนะ สวยเลย เพื่อนผม อยู่ นอท์ แบงคอก ด้วย เดี๋ยวจะ ถามเพื่อนให้ ว่า เคยเจอ คนลักษณ์ นี้เปล่า

^^kaero^^
01-02-2007, 08:03 PM
สรุปได้ยังว่ะ ;D

http://www.pic2.us/pic/Cdm34868.jpg (http://www.pic2.us)

ปล. รูป นี้ กรู โคตร เท่ห์ เลย ว่ะ 5555+ ;D ;D ;D

GeNeSisZ
01-02-2007, 08:52 PM
เบสตั้งตัวนึงนะพี่....เสียดายแทน

"ขว้างระเบิดไปแล้ววว บึ้มมานๆ!!"

I R K ! ! !

PluGZz
01-02-2007, 09:09 PM
ล่ามันอย่างต่อเนื่อง - -*

ohmbass
01-02-2007, 09:13 PM
มันไม่คืนแล้วพี่ ขนาดนี้แมร่งเชิดแล้ว เจอหน้าทืบแมร่งเลยคับ 8) 8)

Arm_Ltd
02-02-2007, 09:18 AM
ตอนนี้การสืบหา คืบหน้าไปมากครับ

รู้แร้วว่ามันพักที่ไหน แต่ยังไม่ด๊ายไปหา

(แร้วมานบอกกรูว่าอยู่ ตจว. โกหกชัด ๆ)

น่าจะได้คืนในอีกไม่นาน เด๋วจะมาแจ้งให้ทราบ

ปล. ขอบคุณเพื่อน ๆพี่ ๆ น้อง ๆ มาก ๆ นะ ม่าวานถูกหวยได้เงินต๊าง 4 พันบาทแหนะ เด๋วเลี้ยงนะคนละ 20.- ;D ;D

Godjikung!
02-02-2007, 11:27 AM
it's good to hear that!
;)
hope ya find it soon.
8)

Arm_Ltd
02-02-2007, 01:14 PM
;)
8)

;D ;D ;D ;D ;D อารายของมานว้า โอ แปลด้วยเด่ะ 555+

bigdoor
02-02-2007, 02:19 PM
ตอนนี้การสืบหา คืบหน้าไปมากครับ

รู้แร้วว่ามันพักที่ไหน แต่ยังไม่ด๊ายไปหา

(แร้วมานบอกกรูว่าอยู่ ตจว. โกหกชัด ๆ)

น่าจะได้คืนในอีกไม่นาน เด๋วจะมาแจ้งให้ทราบ

ปล. ขอบคุณเพื่อน ๆพี่ ๆ น้อง ๆ มาก ๆ นะ ม่าวานถูกหวยได้เงินต๊าง 4 พันบาทแหนะ เด๋วเลี้ยงนะคนละ 20.- ;D ;D

ดีใจด้วยคับ ขอให้ได้คืนเร็วๆ นะ

Dream182
02-02-2007, 04:16 PM
;)
8)

;D ;D ;D ;D ;D อารายของมานว้า โอ แปลด้วยเด่ะ 555+

แปลว่า " มันดีนะที่ได้ยินแบบนั้น " / " ฉันหวังว่าคงจะเจอเบสนั้นเร็วๆ นะ "

ประมาณ

แบบนี้แหละ เด็ก บริหาร inter - -* รับ. ปริญญา วันที่ 17 นี้หนิโอ

ของผม 18 ใครว่างมาด้วยนะครับ 55

baal
02-02-2007, 04:57 PM
มันตบยึดไปแล้วหล่ะ น้องอาร์มเอ๋ย คราวหลังต้องระวังนะ เดี๋ยวนี้ไว้ใจใครไม่ได้เลย ขนาดญาติพี่น้องกันก็เหอะ พี่ก็เจอมา เราเห็นใจเขา แต่เขาไม่เห็นใจเรามีเยอะ

Gun-89
02-02-2007, 05:01 PM
ไมพี่อาร์มถูกหวยบ่อยจัง
อ่ะ ?????? ::)

Arm_Ltd
03-02-2007, 09:28 AM
มันตบยึดไปแล้วหล่ะ น้องอาร์มเอ๋ย คราวหลังต้องระวังนะ เดี๋ยวนี้ไว้ใจใครไม่ได้เลย ขนาดญาติพี่น้องกันก็เหอะ พี่ก็เจอมา เราเห็นใจเขา แต่เขาไม่เห็นใจเรามีเยอะ

;D ;D ;D ;D ;D ช่ายเลยพี่ ญาติพี่น้องกันก้อไว้จัยกันไม่ด้าย

เด๋วนี้ไม่ค่อยไว้จัยครัยเรยครับ นอกจากน้องโฟร์

แต่ว่าตอนนี้ผมก้อตามตัวมันอยู่ครับ

พูดกันตรง ๆ หมายังซื่อสัตย์กว่าอีก ไม่หวังผลตอบแทนด้วยไอ้หมาน้อย

ที่ยกตัวอย่างหมา มาให้ฟังก้อเพราะว่าพี่บอล เป็นสัตวแพทย์ (เกี่ยวกานไม๊) 5555+

;D ;D ;D ;D ;D บ่อยหรอ 2 - 3 เดือนครั้งเอง ครั้งละไม่กี่พัน เน้อ

พี่ไม่ด้ายเล่นแบบเอาเป็นเอาตาย ซื้อมาแค่งวดละใบ แร้วมานถูกเองอ่ะ

น้องกันจะลองสักงวดไหม 555+ ;D ;D

03-02-2007, 10:15 AM

ดีจัยด้วยนะอาม คงต้องมีของตอบแทนความดีมันนิดๆหน่อยๆแล้วล่ะ จาได้รู้ว่าคนดนตรีเหมือนกันไม่ควรโกงกันอย่างยิ่ง เหอๆ

Gun-89
03-02-2007, 11:43 AM

;D ;D ;D ;D ;D ช่ายเลยพี่ ญาติพี่น้องกันก้อไว้จัยกันไม่ด้าย

เด๋วนี้ไม่ค่อยไว้จัยครัยเรยครับ นอกจากน้องโฟร์

แต่ว่าตอนนี้ผมก้อตามตัวมันอยู่ครับ

พูดกันตรง ๆ หมายังซื่อสัตย์กว่าอีก ไม่หวังผลตอบแทนด้วยไอ้หมาน้อย

ที่ยกตัวอย่างหมา มาให้ฟังก้อเพราะว่าพี่บอล เป็นสัตวแพทย์ (เกี่ยวกานไม๊) 5555+

;D ;D ;D ;D ;D บ่อยหรอ 2 - 3 เดือนครั้งเอง ครั้งละไม่กี่พัน เน้อ

พี่ไม่ด้ายเล่นแบบเอาเป็นเอาตาย ซื้อมาแค่งวดละใบ แร้วมานถูกเองอ่ะ

น้องกันจะลองสักงวดไหม 555+ ;D ;D

โห - -* นั่นแหละบ่อย ;D คราวที่แล้วก้ได้แจ๊คพอดหนิ่ของ ญาดพี่อ่ะ หุหุ

Pattz
03-02-2007, 12:31 PM
ึคนละ20 เลี้ยงหมดทั้งบอร์ด 4พันจะพอมั้ยอ่ะพี่อาร์ม 555+

LindyFralin
04-02-2007, 01:54 AM
พอ แน่นอน เพราะช่วงนี้พี่อาร์มรวย VIP เพียบ :P :P

PluGZz
04-02-2007, 12:49 PM

เจอตัวแล้ว ต้องจับมันแก้ผ้า แล้วมัดตัวประจาน แถวๆ สยาม หุหุ เขียนป้ายแขวนคอว่า " บุคคลท่านนี้ มีอวัยวะเพศไว้ เยี่ยวอย่างเดียว ไม่มีความเป็นลูกผู้ชายเลย " หุหุ

JaoTuaPuan
04-02-2007, 12:51 PM
ได้ของคืนเร็วๆนะคับ

Gun-89
05-02-2007, 04:30 PM
เฟนฟอจูนมีอยุ่ตัวนึง แบบนี้เลย สีนี้เยย 5 สาย 705 อ่ะ ที่เหนข้างหลังอ่ะ

diewBasstime
05-02-2007, 06:56 PM
ผมไปช่วยหาไหมครับเพ่อามร์ คิคิๆ เอาค่าขนมด้วยๆ 5555

rockung
05-02-2007, 07:13 PM
ให้กำลังใจฮะ ขอให้เจอไวๆ ;D

hang out
05-02-2007, 09:12 PM
เมื่อไร จะได้เบสคืนว่ะ ตัวรักเลยนะเนี่ย ยังมาโดนลักต่ออีก เซ็งสาด >:( >:( >:(

อ่านตั้งนานเป็นเบสเข้ ซะงั้น ???

Gun-89
06-02-2007, 06:58 AM
เบสพี่เข้หรือออ??

Arm_Ltd
06-02-2007, 10:35 AM
เบสพี่เข้หรือออ??

;D ;D ;D ;D ;D ไม่ช่ายแระ เบสติ่ง เฟร้ย ติ่งมันไปแจ้งตำรวจเมื่อวานนี้เอง

ไอ้ติ่งบอก เจอหน้ากรูจะกระทืบมัน ให้ตายคาตรีน เรย 5555+

เฟนฟอจูนมีอยุ่ตัวนึง แบบนี้เลย สีนี้เยย 5 สาย 705 อ่ะ ที่เหนข้างหลังอ่ะ

;D ;D ;D ;D ;D ไปดูมาแล้ว เมื่อวานที่ฟอร์จูน รุ่นเดียวกานเรย แต่คนละตัว ไม่ช่ายตัวที่ ไ อ้ เ หี้ ย นั่นยืมไปเด้อ

Plagao
06-02-2007, 11:15 AM
มาเตือนมั่ง
โปรดระวังบุคคลในภาพ

ไม่อยากเล่าเยอะ เด๋วเครียด
เอาเปนว่า ถ้ามันขอยืมอะไรก็ไม่ต้องให้ละกันครับ
ถ้ามันยืมเงิน มานจะชิ่ง ถ้ามันยืมของ คุณก็ต้องไปหาตามโรงตึ้ง ต่างๆ นะครับ !!!!!!!!!!!! ย้ำครับ ระวัง

quake
06-02-2007, 11:25 AM
มาเตือนมั่ง

เอาเปนว่า ถ้ามันขอยืมอะไรก็ไม่ต้องให้ละกันครับ
ถ้ามันยืมเงิน มานจะชิ่ง ถ้ามันยืมของ คุณก็ต้องไปหาตามโรงตึ้ง ต่างๆ นะครับ !!!!!!!!!!!! ย้ำครับ ระวัง

นี่คือคนที่เอาเบสพี่อาร์มไปเหรอ หน้าตาอย่างนี้เหรอ

Arm_Ltd
06-02-2007, 11:36 AM
มาเตือนมั่ง

นี่คือคนที่เอาเบสพี่อาร์มไปเหรอ หน้าตาอย่างนี้เหรอ

;D ;D ;D ;D ;D คนนัยรูปนี้ คนละคนกับ คนที่เอาเบสพี่ไปเด้อ อย่าเข้าจัยผิด

แต่มันก้อ เชี้ย พอ ๆ กันอ่ะครับ ไอ้คนนัยรูปนะ มันเอานาฬิกาน้องผม เรือนละ 3 หมื่น ไปจำนำ

แร้วก้อเอาไปซื้อกลอง แร้วก้อยืมเงินน้องผมไป หมื่นห้า ไม่คืน ชิ่งไปเรย

แร้วก้อ เอาเบสเพื่อนผมไป ตึ้งไว้ ก้อคือ ไอ้ เฮ้าส์นี่แหระ เบสตัวละ เปนแสน MTD

แร้วก้อยืมเงินเพื่อนผมไปอีก มาก มาย หลายพันเลย คนนัยบอร์ดนี้ก้อโดนยืม

โทรมายืม ผมด้วย แต่ผมไม่ให้ 5555+ ออกแนวเข็ดหลาบ

แร้วมันอ้างว่า รู้จักกับพวก Big Ass กับ BodY SlaM มันบอกซี้เรยซี้ ๆ ๆ 555+

ซึ่งผมอ่ะรู้จักกับพี่ปิ๊ด แบบว่าซี้กันเรย ก้อเงียบ ๆ ฟังมัน ซี้พี่กบ Big ass บ้าง ห่ าไรมากมายของมันอ่ะ

พอผมพามันไปหาพี่ปิ๊ด จิง ๆ พี่ปิ๊ดไม่รู้จักเรย 5555+ หน้าแตกไป เจอของจิง

แถมโทรไปยืมเงินพี่ปิ๊ด บอดี้แสลม ทั้ง ๆ ที่ผมพาไปเจอพี่เค้าแค่ครั้งเดียว

โทรมายืมพี่เค้าหลายรอบเรย ดีนะผมเตือนพี่เค้าไว้แร้ว แร้วก้อเล่ารายละเอียดให้พี่ปิ๊ดฟังหมดเรย

ระวังไว้นะครับ ไอ้นี่ก้อตัวดี อีกตัวนึง คนอื่นมีอีกไหมครับ ที่โดนกาน 5555+

อย่าไว้จัยมากครับช่วงนี้ ช่วงนี้ ช่วงประจาน ครับ เด๋วเรียกอาชูวิทย์ มาแฉอีก คนนึง 555+

เป็นยังไงครับ คนดีสมัยดี ช่วยคนอื่นแต่ว่าตัวเองลำบากซะเอง มันน่าถีบหน้าจิง ๆ ;D ;D ;D

06-02-2007, 12:26 PM
มาเตือนมั่ง

;D ;D ;D ;D ;D คนนัยรูปนี้ คนละคนกับ คนที่เอาเบสพี่ไปเด้อ อย่าเข้าจัยผิด

แต่มันก้อ เชี้ย พอ ๆ กันอ่ะครับ ไอ้คนนัยรูปนะ มันเอานาฬิกาน้องผม เรือนละ 3 หมื่น ไปจำนำ

แร้วก้อเอาไปซื้อกลอง แร้วก้อยืมเงินน้องผมไป หมื่นห้า ไม่คืน ชิ่งไปเรย

แร้วก้อ เอาเบสเพื่อนผมไป ตึ้งไว้ ก้อคือ ไอ้ เฮ้าส์นี่แหระ เบสตัวละ เปนแสน MTD

แร้วก้อยืมเงินเพื่อนผมไปอีก มาก มาย หลายพันเลย คนนัยบอร์ดนี้ก้อโดนยืม

โทรมายืม ผมด้วย แต่ผมไม่ให้ 5555+ ออกแนวเข็ดหลาบ

แร้วมันอ้างว่า รู้จักกับพวก Big Ass กับ BodY SlaM มันบอกซี้เรยซี้ ๆ ๆ 555+

ซึ่งผมอ่ะรู้จักกับพี่ปิ๊ด แบบว่าซี้กันเรย ก้อเงียบ ๆ ฟังมัน ซี้พี่กบ Big ass บ้าง ห่ าไรมากมายของมันอ่ะ

พอผมพามันไปหาพี่ปิ๊ด จิง ๆ พี่ปิ๊ดไม่รู้จักเรย 5555+ หน้าแตกไป เจอของจิง

แถมโทรไปยืมเงินพี่ปิ๊ด บอดี้แสลม ทั้ง ๆ ที่ผมพาไปเจอพี่เค้าแค่ครั้งเดียว

โทรมายืมพี่เค้าหลายรอบเรย ดีนะผมเตือนพี่เค้าไว้แร้ว แร้วก้อเล่ารายละเอียดให้พี่ปิ๊ดฟังหมดเรย

ระวังไว้นะครับ ไอ้นี่ก้อตัวดี อีกตัวนึง คนอื่นมีอีกไหมครับ ที่โดนกาน 5555+

อย่าไว้จัยมากครับช่วงนี้ ช่วงนี้ ช่วงประจาน ครับ เด๋วเรียกอาชูวิทย์ มาแฉอีก คนนึง 555+

เป็นยังไงครับ คนดีสมัยดี ช่วยคนอื่นแต่ว่าตัวเองลำบากซะเอง มันน่าถีบหน้าจิง ๆ ;D ;D ;D

หุหุ เจอแบบนี้ ต้องระวังขึ้นเยอะ หน้าตาม่ะน่าเป็นโจร

rockung
06-02-2007, 12:30 PM
เห็นหน้าเเร้วววววววว

alexz
06-02-2007, 12:50 PM
หุหุ เจอแบบนี้ ต้องระวังขึ้นเยอะ หน้าตาม่ะน่าเป็นโจร

เหอๆ..
ม่างเลวโดนแท้..

Plagao
06-02-2007, 01:08 PM
ขอเตือนอีกทีว่า ระวังเน้ออ >:(

Arm_Ltd
08-02-2007, 12:02 PM
;D ;D ;D ;D ;D ภายในอาทิตย์นี้ หรืออาทิตย์หน้าครับ

ถ้าได้ชื่อนามสกุลแร้ว จะพาตำรวจไปลากที่ห้องเรยค๊าบบบบบ

ตอนนี้ ฝากเพื่อนสืบให้อยู่คร๊าบบบบ ;D ;D

PluGZz
08-02-2007, 12:53 PM
เหอๆๆๆ ปักหมุดแล้ว ไอ้คนไม่รับผิดชอบ ;D

bigdoor
08-02-2007, 03:00 PM
ถ้าเจอแล้ว อย่าลืมเรียก นะ อาร์ม

menn
08-02-2007, 03:37 PM
ถ้าได้ตัวแล้ว เอารูป กะชื่อ ดาลงด้วยนะค้าบ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Arm_Ltd
08-02-2007, 03:46 PM
;D ;D ;D ;D ;D คัยเล่นที่ร้าน กระดี๊ กระด๊า เกษตรนวมินทร์บ้างอ่ะครับ

รู้ว่ามันเล่นอยู่วันศุกร์ มีเบอร์ร้านไหมอ่า จะโทรไปถามมอ่า บอก ๆ กานหน่อยเด้อ ;D ;D ;D

blackjack
08-02-2007, 03:49 PM
เดี๋ยวพี่จะพาลูกน้องไป " อุ้ม " ให้เลยน้อง Arm
Blackjack

ปล. ( อุ้มเบสนะครับ ไม่ใช่อุ้มคน )

jukgroo
08-02-2007, 04:40 PM
ขอให้มีแค่ 2 คนเท่านั้นพอ อย่ามีเพิ่มอีกเลย สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

PluGZz
08-02-2007, 04:47 PM
;D ;D ;D ;D ;D คัยเล่นที่ร้าน กระดี๊ กระด๊า เกษตรนวมินทร์บ้างอ่ะครับ

รู้ว่ามันเล่นอยู่วันศุกร์ มีเบอร์ร้านไหมอ่า จะโทรไปถามมอ่า บอก ๆ กานหน่อยเด้อ ;D ;D ;D

เหอๆๆๆ ใกล้ ม. เลย แต่ว่า วันศุกร์ ติดไปดู คอนเสิร์ตที่จันเกษม ยังไงผมจะให้เพื่อนไปดูให้ เบสที่ไปนี่ ไอบาเนสรุ่นอะไรนะ ผมลืม ;D

Pattz
08-02-2007, 09:39 PM
พาตำหมวดไปลากคอมันเลยค้าบพี่อาร์ม

BassEmo
10-02-2007, 09:55 AM
ตาอาร์ม สู้ๆ กระทืบ มันให้ได้ อยากไป ร่วมวง ด้วย จัง

Arm_Ltd
10-02-2007, 02:24 PM
http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/290548/45333/45cd6fda7fe99

รูปไอ้แป๊ก มาแร้วครับเพื่อน ๆ 555 ไม่ค่อยชัดเร้ยยยยยย

จะพยายามหาต่อไป;D ;D ;D ;D

Gun-89
10-02-2007, 04:30 PM
เห้ย มันรูปพี่โจ้ไม่ช่ายหรอ หรือว่าเหมือนกัน???

Arm_Ltd
10-02-2007, 04:47 PM
;D ;D ;D ;D ;D มะช่ายแระน้องกัน เอ้ย 555+ ;D

Gun-89
10-02-2007, 04:47 PM
ก้ พี่โจ้เอารูปขึ้นดิสเพล อ่ะ - -* :o

Poom
10-02-2007, 05:35 PM
ผมเห็นใจน๊ะ อย่างนี้ต้องให้อัลเลาะห์ลงโทษ พวกไม่นึกถึงคนอื่นแล้วจะต้องเสียใจ. ???

solaris
10-02-2007, 05:39 PM
ซื้อเบสพี่อามไป ยังจ่ายม่ายครบ จะโดนแบบเนี้ยม๊ายน้อ T^T

koeji
10-02-2007, 05:52 PM
.....เมื่อวานไปตามหาที่ร้านแล้วนี่ เป็นงายบ้างอะ

....อัพเดทหน่อย นาย อาม

10-02-2007, 11:33 PM
.....เมื่อวานไปตามหาที่ร้านแล้วนี่ เป็นงายบ้างอะ

....อัพเดทหน่อย นาย อาม

นั่นสิ อัพเดทข่าวคราวหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกัน

deaw60
12-02-2007, 02:48 AM
เสียใจแทนจริงๆครับ แต่ขอยกมือให้พี่อาร์มเลย ให้คนอื่นยืมเบส เป็นผมทำไม่ได้จริงๆอ่ะครับ พี่ใจดีมากๆเลยอ่ะครับ เอาใจช่วยนะครับ

Arm_Ltd
12-02-2007, 02:45 PM

วันนี้ ไอ้นี่ โดนจัดการไปแร้วนะครับ 1 ราย

ตำรวจมาลากไปแร้ว

เล่นกับคัยไม่เล่น เล่นกับตาปิ๊ด

คัยเป็นเจ้าทุกข์ติดต่อได้นะครับ ;D ;D ;D ;D ;D

แร้วเบสตูเมื่อไหร่จาเจอวะ555+

quake
12-02-2007, 03:24 PM
เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปแล้วหนึ่ง

menn
12-02-2007, 04:52 PM
เข้าคุกไปซะ ไอ้โจร

yeayeak7
13-02-2007, 02:26 AM
เอาแมร่งให้ตาย เอาไปลง nakdontri กับ musicatm และ guitarthai ด้วยเลยครับ เอาให้หนัก ของทำมาหากินครับ

BassEmo
13-02-2007, 04:52 PM
มัน ไป ยืมตัง พี่ ปิ๊ด ด้วย หรอ แม้งช่างกล้า เนาะ คนเรา

syntosys
13-02-2007, 09:48 PM
แล้วของพี่อาร์มคืบหน้าไปถึงไหนแล้วอ่า
ขอให้ได้คืนนะคร้าบ

panda14
14-02-2007, 03:01 AM
อ่าน อยาก จะเอา นิ้วที่อยู่ข้างล่าง ไป อยู่บน หน้าตาคนนี้จังไร เนอะ ;D ;D

Arm_Ltd
14-02-2007, 09:40 AM
ส่วนเบสของเราอ่ะ ยังตามตัวไม่ด้ายเรย

แต่คนอื่นได้ไปหมดแระ

ไอ้นั่นก้อจับไปส่งตำรวจเรียบร้อยแร้ว

โดนประจานกันไป

เด๋วว่าง ๆ จะมาเล่าให้ฟังว่าเรื่องอ่ะไรบ้างเน้อ จะได้ระวังตัวกันไว้ ;D ;D ;D

Plagao
14-02-2007, 03:58 PM
ม่ายโดนกะตัว ก็ม่ายรู้สึก ช่ายไม๊อาร์ม ;)

BassEmo
15-02-2007, 10:54 AM
เพิ่ง เห็นรูป ตาอาร์ม เสต็ก II สวย จังเลย พี่

quake
15-02-2007, 11:23 AM
เพิ่ง เห็นรูป ตาอาร์ม เสต็ก II สวย จังเลย พี่

ไม่ใช่ของเค้าหรอก ตาเบิร์ด พี่อาร์มไปขโมยของผมมาถ่าย ขี้ตู่จิงๆ คนนี้ 555+ (สงสัยเราก็จะขี้ตู่พอๆ กะพี่อาร์มเลย)

ปล. โทดน่ะพี่อาร์ม ที่มาเปิดเผยความจิง คิกคิก เจอกันคราวหน้าอย่าถีบหน้าผมเลยน่ะ

Arm_Ltd
15-02-2007, 02:19 PM
อ๋อ ไม่ช่ายเบสพี่หรอก เบสของลูกศิษย์พี่อ่ะ

เค้าชื่อ ปิ๊ด เล่นก้องั้นๆ หน้าตาก้อไม่ดี แฟนก้องั้น ๆ 5555+ ;D ;D ;D ;D

BassEmo
15-02-2007, 09:21 PM
ลูกศิษ ของพี่ ผมว่า ผมต้อง เคยเห้นแน่ๆ เลย แตผมก็ว่า หล่อสู่ตาอาร์ม ไม่ได้ หรอก :o

HoroHoro
15-02-2007, 09:45 PM
พี่อาร์ม  ผมมีเรื่องสารภาพ

ผม

เป็น

ชู้กะโฟร์เอง

ขอให้เจอไอ้ Monitor lizardนั้นไว้ๆนะพี่
อยากรู้ว่าแปลว่าอะไรถามพี่บอลนะ

l2om@ni-X-
15-02-2007, 10:38 PM
เเย่จิงๆเลยง่ะ พี่เค้าอุสาหั้ยยืมเนอะ สำนึกผิดเเล้วเอามาคืนเถอะคับ
เปนกำลังใจหั้ยคับ

musicman
16-02-2007, 06:50 AM

วันนี้ ไอ้นี่ โดนจัดการไปแร้วนะครับ 1 ราย

เล่นกับคัยไม่เล่น เล่นกับตาปิ๊ด

คัยเป็นเจ้าทุกข์ติดต่อได้นะครับ ;D ;D ;D ;D ;D

??? ??? ??? ??? ???

แบบว่า.... อยากรู้ข่าวว่าคนในรูปตอนนี้เป็นไงบ้างโดนจับไปยัง เพราะเมื่อวันจันทร์ทีผ่านมายังเห็นมันลอยนวลอยู่

หลังจันทรเกษม ตรงหน้าร้านห้องซ้อมโชว์ทาม อยู่เลย สงสัยจะอยู่กะพวกเพื่อนๆ ในวงที่ทำใหม่ แล้วมาซ้อมดนตรี

กานมั้ง เรา กัวว่าจะไปหลอกคนอื่นเค้าอีก เพราะเราก็โดนไปเหมือนกาน.. ระวังไว้ด้วยนะ

bigdoor
16-02-2007, 09:36 AM
เหอๆ

Arm_Ltd
16-02-2007, 10:33 AM

แบบว่า.... อยากรู้ข่าวว่าคนในรูปตอนนี้เป็นไงบ้างโดนจับไปยัง เพราะเมื่อวันจันทร์ทีผ่านมายังเห็นมันลอยนวลอยู่

หลังจันทรเกษม ตรงหน้าร้านห้องซ้อมโชว์ทาม อยู่เลย สงสัยจะอยู่กะพวกเพื่อนๆ ในวงที่ทำใหม่ แล้วมาซ้อมดนตรี

กานมั้ง เรา กัวว่าจะไปหลอกคนอื่นเค้าอีก เพราะเราก็โดนไปเหมือนกาน.. ระวังไว้ด้วยนะ

ก้อคือว่า วันจันทร์ อยู่ที่ ห้อง ShoW Time จิง แต่วันอังคาร ก้อโดนตำรวจจับไปที่สน.ทองหล่ออ่ะ

แล้วก้อลงประวัติ และบันทึกประจำวัน กล่าวตักเตือนนิดหน่อยอ่ะครับ

หลักฐาน มีไม่เพียบพอครับ แต่เจ้าทุกข์อ่ะมีมาก

มันยังอ้าง กับเด็ก ๆ ที่มันหลอกด้วย ว่าจะพาน้อง ๆไปเป็น Back Stage ของวง Big Ass

แร้วก้อเก็บเงิน คนละ 400 บาท หลายสิบคนเลย แร้วอ้างว่ารู้จักพี่ปิ๊ด บอดี้

ซึ่งจิง ๆแร้วมัน make ขึ้นมาหมด ทั้งใบปลิวรับสมัคร และเรื่องทั้งหมด

ก้อเรยเจอตัวมันที่ Gmm เมื่อวันอังคาร ก้อเรยลากไปหาตำรวจ แต่ก้อได้แค่บันทึกประจำวัน

แร้วก้อตักเตือน ก้อยังทำไรไม่ด้าย แต่เพื่อนๆ ก้อระวังไว้ด้วยแร้วกัน มันตัวอ้วน ๆอ่ะ

ใส่หมวกอำพรางตลอดเวลา ยังไงก้อระวังไว้นะคร๊าบ ;D ;D

Tuiman
16-02-2007, 12:39 PM
อ้างจาก: noietalent ที่ มกราคม 29, 2007, 11:18:38 PM
แฟนชื่อไร

ไม่แน่จัยว่าเรียนที่ไหน แต่บ้านเค้าอยู่แถวสะพานใหม่ครับ ไม่ศรีปทุม ก้อแถว ๆ ระแวกนั้นแหระครับ

แฟนชื่อใหม่ครับ ผมย้อมสีทอง ๆ หน่อย ไม่รุ้เรียนปีไรเหมือนกาน แต่แฟนมันขาว ๆ 5555

ตอนนี้คุณยางเจอมันอยู่หรอครับ ฝากดู ๆ ให้หน่อยนะครับว่าใช่ป่าวววว ขอบคุณนะครับ

นอร์ท กรุงเทพ อยู่ในซอยพหล52ครับ ในนั้นมีห้องซ้อมอยู่2-3ห้องได้ครับ ผมเคยอยู่แถวนั้น พี่คนไหนอยู่ใกล้ก็ลองแวะไปตามห้องซ้อมแล้วให้เจ้าของห้องซ้อมดูลูกค้าที่ชื่อแป๊กนั่นดูเพื่อจะเจอตัวครับ

Arm_Ltd
16-02-2007, 02:38 PM
แฟนชื่อไร

นอร์ท กรุงเทพ อยู่ในซอยพหล52ครับ ในนั้นมีห้องซ้อมอยู่2-3ห้องได้ครับ ผมเคยอยู่แถวนั้น พี่คนไหนอยู่ใกล้ก็ลองแวะไปตามห้องซ้อมแล้วให้เจ้าของห้องซ้อมดูลูกค้าที่ชื่อแป๊กนั่นดูเพื่อจะเจอตัวครับ

;D ;D ;D ;D ;D ขอบคุณมาก ๆ ครับ เด๋วต้องแอบไปตาม ๆ ไว้อ่ะครับ ;D

bigdoor
16-02-2007, 02:48 PM
พยายามต่อไป ทาเคชิ

rockung
16-02-2007, 10:47 PM
พี่ อาร์ม ใช่ ตัว นี้ ไหม

ผม เห็น ที่ ฟอ จูน วัน นี้

rockung
16-02-2007, 10:49 PM
ผมแอบถ่ายซีเรียลมาด้วย

แค่เพื่อนค่ะพ่อ
16-02-2007, 11:32 PM
อืมใช่ปะๆอยากรู้ :-\

Yama_P
17-02-2007, 02:28 AM
สู้ต่อไปครับพี่ มือเบสดี ผีคุ้ม เหอๆ

Arm_Ltd
17-02-2007, 07:31 PM
>:( >:( >:( >:( >:( เซรง ครับช่วงนี้ ยังตามตัวไม่ด้ายเรย

ขอร้องได้ป่ะ ถ้าแป๊กเข้ามาอ่านอ่ะ ให้เอามาคืนเหอะ จะไม่โกดไม่ว่าไรเรย จะให้อภัยไม่ด่าสักคำเรย

ขอแค่ได้เบสคืนมาอ่ะ พอแร้วววววววววววววววววววว

มันสำคัญมากนะ เข้าใจนะ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

[-Adult-]
17-02-2007, 07:44 PM
คืนพี่เขาไปเทิ้ด เขามีน้ำใจให้ยืมยังทำงี้อีก -หี้- จิง >:( ขอให้ได้คืนนะพี่อาร์ม

slapman
17-02-2007, 07:55 PM
โห ไม่ได้เข้ามานานมาก

ไม่น่าล่ะไอ้เจ้าแป๊กหายไปนานเลย ไม่เห็นออนเลย ผทรู้จักเค้าทาง MSN อะครับ คุยกันดีมาก พูดจาทางโทรศัพท์ก็เรียบร้อยมาก

ผมก็เห็นว่าเป็นเด็กดีคนนึงที่มีความสัมมาคารวะดีมากคนนึง

แต่...ไม่เคยเห็นหน้ากันนะครับ คุยกันจนไว้ใจให้วงเค้าไปเล่นแทนเลยก็มี

ไม่น่าเลย ก็ขอให้ได้เบสคืนนะครับ คุณ อาร์ม :-\

Awakening08
18-02-2007, 01:31 AM
พี่ อารม์

ช่าย ครับ มันโดน จับไปแล้ววว สะใจ มากกก ผม เคยไปซ้อมกะไอเวง นี่ ทีนึง กะ พี่อั้มอ่ะ ที่โชวไทม พี่อารม ก้อเคยไปใช่มะ

ช่ายที่ มันอ้าง จิงๆ ว่ารู้ จักคนนู้นคนนี้ ผมหละ ฉุน กึก โดนจับ ข้อหา ต้มตุ๋นงับ แต่ประกันไป แล้ว แถม ยังส่ง sms มาหา พวก ผม อีก ว่า ให้ โอกาส พี่อีก ที นะไม่ได้ ตั้ง ใจ โห

แล้ว บอกว่า เปน มือกลอง ครอกโคไดร จูเนียร ด้วย

บอกว่ารุ้จักกะ ร้านสองสลึงด้วย

หลอกคนไปหลายคนแล้ว

การกระทำ ต่อเนื่องยาวนาน ยังบอกไม่ได้ ตั้งใจ อยาก ตื๊บมันอ่ะ

ดีนะ ที่ม่อนไหว ตัว ทัน แต่ไม่วายก่อนหน้า นี้โดนมันยืม ตัง --*

BankkyBass
19-02-2007, 03:35 AM

;D ;D

ได้คืนรึยังครับ

เบอร์โทรผมน๊ะ สูน แปด หก หก หก หก แปด สูน แปด สอง

ขอสายอาร์มครับ ขอบคุณมาก ๆครับที่ช่วยตามให้ ;D ;D ;D
[/quote]

Plagao
19-02-2007, 03:48 PM
ยังไม่ได้ตังคืนเล้ย T_T :'( :'(

quake
19-02-2007, 04:02 PM
เรื่องไปถึงไหนแล้วพี่อาร์ม ได้ตัวมันยัง

Arm_Ltd
19-02-2007, 07:35 PM
ยังไม่ด้ายคืนครับผม เหมือนเดิมครับ เซง >:( ;D ;D

rockung
21-02-2007, 01:35 AM
สู้ๆๆพี่

สู้เพื่อธุรกิจเราด้วย อิอิ

SynCro
21-02-2007, 07:22 PM
??? ??? ขอให้ได้คืนไวๆนะคับเพ่

musicman
21-02-2007, 07:59 PM

ก้อคือว่า วันจันทร์ อยู่ที่ ห้อง ShoW Time จิง แต่วันอังคาร ก้อโดนตำรวจจับไปที่สน.ทองหล่ออ่ะ

แล้วก้อลงประวัติ และบันทึกประจำวัน กล่าวตักเตือนนิดหน่อยอ่ะครับ

หลักฐาน มีไม่เพียบพอครับ แต่เจ้าทุกข์อ่ะมีมาก

มันยังอ้าง กับเด็ก ๆ ที่มันหลอกด้วย ว่าจะพาน้อง ๆไปเป็น Back Stage ของวง Big Ass

แร้วก้อเก็บเงิน คนละ 400 บาท หลายสิบคนเลย แร้วอ้างว่ารู้จักพี่ปิ๊ด บอดี้

ซึ่งจิง ๆแร้วมัน make ขึ้นมาหมด ทั้งใบปลิวรับสมัคร และเรื่องทั้งหมด

ก้อเรยเจอตัวมันที่ Gmm เมื่อวันอังคาร ก้อเรยลากไปหาตำรวจ แต่ก้อได้แค่บันทึกประจำวัน

แร้วก้อตักเตือน ก้อยังทำไรไม่ด้าย แต่เพื่อนๆ ก้อระวังไว้ด้วยแร้วกัน มันตัวอ้วน ๆอ่ะ

ใส่หมวกอำพรางตลอดเวลา ยังไงก้อระวังไว้นะคร๊าบ ;D ;D

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ข่าวล่าสุดได้ยินมาจากน้องคนหนึ่งที่โดนหลอกเงินไปเหมือนกัน บอกว่า มันก็ยังไม่ให้เงินและของที่ยืมไปคืน......หนีอีกแล้วอ่ะ

Plagao
22-02-2007, 03:17 PM
ขนาดมาเตือนแล้วนะนี่ ยังมีคนโดนเพิ่มอีก T_T ครายก็ได้ ช่วยเอาไปกระจายข่าวทีคร้าบ

ToniiH34T
22-02-2007, 08:06 PM
ไม่ไหวๆ สังคมคนเราเดี๋ยวนี้อะนะ

เอางี้เลยครับ เอารูปเนี้ย ประจานกันไปเลย แค่นี้ไม่พอ เอาเสียบเสาไฟฟ้าด้วยเลย... :P

DeeSa
22-02-2007, 09:55 PM
เดียวนี้คนมานเลวเหอะๆ รู้หน้าไม่รู้ใจเลย เฮ้อเซงจิต ขอให้จับได้เร็วๆนะงับ เอาใจช่วย

IzE69
24-02-2007, 11:51 AM
ขนาดโดนจับแล้วยังมาทำซ้ำอีก อยากรู้เหลือเกินว่าเค้าไม่อายเหรอครับที่ไปหลอกเด็ก พ่อแม่รู้คงเสียใจมากนะครับ ทำไม ไม่ทำมาหากินแบบสุจริตละครับ คนเราแทนที่ทำผิดแล้วก็น่าจะกลับตัวแต่ก็ยังมาทำผิดอีก ผมว่าทุกคนรวมตัวกันแล้วไป ใช้เท้าไปวางบนหน้าคนๆนี้ดีกว่าครับ อ่านแล้วขึ้นเลย กับเด็ก แ ม่ ง ยังทำ จิตใจคุณทำด้วยอะไรครับ

Pattz
24-02-2007, 12:07 PM
ผมว่านะถ้าจับได้อีกที พอมันลงจากสน.แล้วหาคนไปรุมกระทืบมันดีกว่า

ปล.บางทีกฎหมายก็ทำอะไรคนพวกนี้ไม่ได้มากเท่าไหร่อ่ะ

IzE69
24-02-2007, 12:43 PM
ผมว่านะถ้าจับได้อีกที พอมันลงจากสน.แล้วหาคนไปรุมกระทืบมันดีกว่า

ปล.บางทีกฎหมายก็ทำอะไรคนพวกนี้ไม่ได้มากเท่าไหร่อ่ะ

เอาเลยครับ เห็นด้วยถึงมันจะรุนแรงแล้วก็เสี่ยงกับการโดนจับครับ เลวจริง อายุก็ไม่ใช่น้อยๆมีสมองป่าวเนี้ยที่ชอบหลอกคนอื่น ขอโทษทุกคนที่อ่านแล้วไม่พอใจด้วยนะครับ

bigdoor
24-02-2007, 08:09 PM
สู้ต่อไปคับ พี่น้อง

toan
25-02-2007, 12:23 AM
จับแมร่งตัดนิ้วก้อยคับ(ล้อเล่น) ขอไห้ได้เบสคืนเร็วๆนะ ค้าบบสาธุ ;D ;D ;D ;D

menn
25-02-2007, 04:53 AM
จับแมร่งตัดนิ้วก้อยคับ(ล้อเล่น) ขอไห้ได้เบสคืนเร็วๆนะ ค้าบบสาธุ ;D ;D ;D ;D

ตัดลิ้นเลย จะได้ไปพูดจาหลอกลวงใครไม่ได้อีก

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

PluGZz
25-02-2007, 05:01 AM
แม่...งเกรียนจริงๆ ยืมเบสเค้า เสื...อ...ก ชิ่งเค้าไปอีก สันดาน อ่านไปอ่านมาโมโห แทนที่จะเอาไปคืนเค้าดีๆ กลับต้องให้เค้ามาตามล่าตัวอยู่อย่างนี้ สมองอ่ะมีมั๊ย ขี้เลื่อยเต็มสมองแล้วหรอ เออ ไม่ดิ ขี้เลื่อยมันยังเอาไปเพาะเห็ดได้ สงสัยในสมองแม่งมีแต่เห็ดละมั๊ง >:( เสียRรมณ์

menn
25-02-2007, 05:25 AM
แม่...งเกรียนจริงๆ ยืมเบสเค้า เสื...อ...ก ชิ่งเค้าไปอีก สันดาน อ่านไปอ่านมาโมโห แทนที่จะเอาไปคืนเค้าดีๆ กลับต้องให้เค้ามาตามล่าตัวอยู่อย่างนี้ สมองอ่ะมีมั๊ย ขี้เลื่อยเต็มสมองแล้วหรอ เออ ไม่ดิ ขี้เลื่อยมันยังเอาไปเพาะเห็ดได้ สงสัยในสมอง***มีแต่เห็ดละมั๊ง >:( เสียRรมณ์

เห็ดยังกินได้ มีประโยชน์

แต่คนพรรค์นี้ รกโลกอย่างเดียวเท่านั้น

ให้มันรีบๆตายห่า กลายเป็นปุ๋ยให้ต้นไม้ เนี่ย ดีที่สุดแล้ว

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

syntosys
25-02-2007, 06:05 PM
เป็นปุ๋ยให้ต้นไม้ต้นไม้ก็ตายหมดดิพี่ สงสัยต้องให้black hole ดูดไป มันจะได้หายไปเลย

ขอให้ได้คืนนะพี่ แล้วตอนเจอมันก็ไม่ต้องเอาเบสคืนหรอกเอาฟาดหัวมันให้แตกไปเลย

Arm_Ltd
26-02-2007, 10:37 AM
เมื่อวานมันโทรมาแร้วครับ (หลังจากหายไปสองเดือน)

มันบอกว่าขอโทดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

มันบอกกับผมตรง ๆเรย ดิว่า ตอนนี้มันเอาเบสไปจำนำ ในราคา 3500 บาท

(เบสราคา เปนหมื่น) เฮ้อออออออออออออออออออออออ

มันก้อขอโทด แร้วมันก้อบอกว่า ภายนัยวันที่ 15 มีนาคม มันจะหาเงินให้เร็วที่สุด เอาเบสมาคืนให้

(เออ ดูมานพูด เหมือนจะง่าย ๆ สรุปมาให้พร้อมแร้ว 555)

แร้วคุย ๆสายก้อตัด ไป (มานใช้เบอร์ตู้โทรมา)

เด๋วก้อต้องรอดูอ่ะครับ ว่าเป็นยังไงช่วงวันที่ 15 มีนา

แร้วยังไงจะมาแจ้งข่าวอีกทีนะครับ ;D ;D ;D ;D ;D

quake
26-02-2007, 10:44 AM
ในที่สุดก็เริ่มสำนึกขึ้นมาได้นิดนึงแล้วน่ะ แต่ยังต้องรอดูต่อไปก่อนว่าจะเป็นไงต่อไป :D :D

ต้องรอติดตามตอนต่อไปของ "ตามล่าคนไม่รับผิดชอบ" เร็วๆ นี้ทางช่อง Siambass

AJoEyB
26-02-2007, 11:28 AM
คนเดี๋ยวนี้ นิสัยเชื่อใจอะไรไม่ค่อยได้เลยนะครับ
มองจากภายนอกและนิสัยการตีสนิทนี่ก็ น่าคบหา พอรู้ตัวตนจริงๆนี่ จะต้องบอกว่า เสียดาย
แต่ มีมิตรแท้ดีสุดครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

dek_dong
26-02-2007, 06:51 PM
น่าจะทำบันชีดำขึ้นบอร์ดไว้เลยน่ะคร้าบพวกแบบนี้ >:( >:(

menn
26-02-2007, 08:54 PM
เชื่อว่า คนชื่อนี้ หน้านี้ ไม่มีทางได้อะไรจากคนในบอร์ดไปอีกแน่ๆ

คนดนตรีรอบๆตัว ก็ไม่ใช่น้อยๆด้วยดิ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

BassEmo
26-02-2007, 11:47 PM
จะได้คืนแล้ว ตาอาร์ม ดีจายด้วย ครับ

wazhyp
27-02-2007, 11:18 AM
ถามไว้ด้วยรึป่าวครับว่าจำนำไว้ที่ไหน
ถ้ามันชิ่งแล้วเบสหลุดไปจะตามลำบาก

rockung
03-03-2007, 02:53 PM
ดีใจด้วยพี่

3500 เองอ่ะไม่คุ้มเลย

เอามาทำงานหาเงินคุ้มกว่าเยอะ

Dbass
03-03-2007, 03:29 PM
ราคาของจำนำได้แค่นั้น

ก็คอยติดตามกันต่อไป สรุป ต้องรอผลถึงวันที่ 15 เลยหรือ ... เบื่อหน่าย เซ็งจริง ๆ

ดีที่มีเว็ปไซต์ให้คนเบสได้มาเจอกัน ก็รู้จักกัน .. เป็นที่มาของเบาะแสและการติดตาม ขอให้ได้เบสคืนในสภาพเดิม .. :D

kazzer
04-03-2007, 11:36 PM
น่ากัวจังคับ ผมอยากไปเล่นตามผับไรงี้มั่ง จาเจอแบบนี้มั่งมั้ยเนี่ย ขอให้พี่ได้ของคืนในสภาพเดิม เร็วๆนะครับ

Dream182
05-03-2007, 02:55 AM
http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/290548/45333/45cd6fda7fe99

รูปไอ้แป๊ก มาแร้วครับเพื่อน ๆ 555 ไม่ค่อยชัดเร้ยยยยยย

เอ้า ดูไว้ ซะนะครับ พี่น้อง หน้าแบบนี้แหละครับ ที่ ตบยึดเบส ชาวบ้าน เจอที่ไหน ระวังนะครับ บอกต่อด้วย เด้อ

move.NiRVaNa
05-03-2007, 12:55 PM
สักวันกรรมจะตามสนองคับ

เเต่บางครั้งเราก็ต้องเร่งสปีดของกรรมบ้าง^^

ยกพวกพี่ๆน้องๆลุงปาน้าอาสยามเบสไปรุมกระทืบเตะกระจายเลยคับ ;D ;D
เด๋วช่วยๆจำนำไปได้ไงเเค่3500= =เปงผมเอาไปวิ่งขายตามย่านเครื่องดนตรียังดกว่า
เหอะๆ

05-03-2007, 12:57 PM
อื่อไช่เเล้วพี่อามมั่นไจหลอคับว่ามันเอาไปจำนำหรือว่ามันเเค่จะถ่วงเวลา= =
เอาไจช่วยคับ 8)

Pattz
05-03-2007, 01:52 PM
ไม่น่าเลยคนเรา

แค่3500 เนี่ยนะ

menn
06-03-2007, 01:58 AM

เอ้า ดูไว้ ซะนะครับ พี่น้อง หน้าแบบนี้แหละครับ ที่ ตบยึดเบส ชาวบ้าน เจอที่ไหน ระวังนะครับ บอกต่อด้วย เด้อ

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ข่าวล่าสุดได้ยินมาจากน้องคนหนึ่งที่โดนหลอกเงินไปเหมือนกัน บอกว่า มันก็ยังไม่ให้เงินและของที่ยืมไปคืน......หนีอีกแล้วอ่ะ

แถมให้อีกคนด้วย

Arm_Ltd
06-03-2007, 09:38 AM
กราบเรียนพี่ ๆ เพื่อน ๆน้อง ๆ ทุกคนให้ทราบน๊ะครับ

ตอนนี้ได้เบสคืนมาแร้วนะคร๊าบบบบบบ เฮ๊ ๆ ๆ ๆ ๆ

ช่วงที่เงียบ ๆ หายไป ก้อสืบ ๆ เสาะ ๆ มาตลอดอ่ะครับ

จนรู้ ที่อยู่ มาน แร้วก้อ รู้ว่า อยู่ ต่างจังหวัดบ่อย แต่ก้อกลับมา กทม.บ้าง

เราก้อรอ ช่วงที่มานกับมากทม. เพื่อนผม(เจ้าของเบส)

ไปตามที่หอพักเรย แร้วก้อให้มานไปไถ่เบสคืนที่โรงรับจำนำ

ในราคา เงินต้นรวมดอกเบี้ย 3700 บาท วู้วว อารายกานเนี๊ญะชีวิต -*-

โดยเงิน 3700 เพื่อนผมออกให้ไปก่อน เพราะมานยังไม่มีเงิน

มานบอกว่า จะเอาเงิน 3700 มาให้ภายในวันที่ 15 มีนานี้

แต่ถ้ามานไม่เอาเงิน 3700 นี้มาคืนให้เพื่อนผม

ผมก้อบอกเพื่อนผม ว่ายินดีจะรับผิดชอบเงินส่วนนี้ ถ้ามานเบี้ยวอีก

กลางเปง กรู ซวยไป ถ้ามานไม่ใช้เงิน

แต่ก้อได้ขู่ ๆ ไว้ว่าถ้าไม่โอนเงินมาให้จะแจ้งความ

และก้อได้ยึดบัตรประชาชน บัตรนักศึกษา ฯลฯ มาเก็บไว้เพื่อเป็นหลักฐาน

ถ้าเกิดมานไม่ใช้เงินเรา อิอิ จบแร้วครับ

ก้อต้องรอดูว่ามานจะเอามาใช้จิงป่าว

แต่สรุปรวม ๆ แร้ว คุยกานดีครับ ไม่มีเรื่องมีราว

แต่กับคนอื่นคงไม่ปล่อยไปใช่ไหมครับ 55555+ มานคงจะคาตรีน ตรงนั้นแน่5555+

ขอบคุณทุก ๆ คนมากนะครับ ที่ช่วยติดตาม สืบ หา ฯลฯ

รักสยามเบสที่ซู้ดดดดดดด ;D ;D ;D ;D ;D

quake
06-03-2007, 02:25 PM
ดีใจด้วยคราบบบบบ ในที่สุดการตามล่าครั้งนี้ก็สำเร็จ ได้ขอคืนสักที
หวังว่าหนังเรื่องนี้คงจะไม่มีภาคสองต่อนน่ะ

06-03-2007, 06:24 PM
ดีไจด้วยคาบบบเเปะๆ ;D ;D ;D
คดีเบสที่หายไป?!?!?!?ไกล้จะได้เวลาปิดคดีเเล้ว 55555

kazzer
09-03-2007, 08:37 PM
ดีใจด้วยน้าคับ ขอให้เค้ามาคืนด้วยเถอะ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Kipnap
11-03-2007, 01:06 PM
ดีใจด้วยคับ ขอให้มันมาจ่ายเงินคืนด้วยๆ ;D

code-zero
13-03-2007, 08:45 PM
ใครมีข่าว ปิยคุณ ธีรเกียรติกำจร ช่วย mail มาด้วยนะครับ

มันบอกว่า CLASH ขโมยเพลงที่มันแต่งไป

เป็น sound engineer ให้ body slam และ zeal

เคยเซ็นสัญญากับ more music

http://top999wink.hi5.com <<< hi5 ของมัน

MAI
13-03-2007, 10:01 PM
อยู่กินกับ พิม zaza และอีกเพียบ

มันเท่ จิงๆ เพอร์เฟคแมน

quake
14-03-2007, 10:35 AM
ไอ้นี่ มันช่าง สุดบรรยายจิงๆ โดยเฉพาะที่มันบอกว่า "อยู่กินกะ พิม ซาซ่า" เนี้ย โกดสุดเลย >:( :D >:(

wazhyp
14-03-2007, 12:08 PM
:o อ้าวพิม ซาซ่า เขากลับมาชอบผู้ชายแล้วเหรอ

chelsea
14-03-2007, 12:44 PM
:o อ้าวพิม ซาซ่า เขากลับมาชอบผู้ชายแล้วเหรอ

นั่นมานน้องมด จ้า
แสดงว่าไอ้นี่มันหล่อกว่ากับตันอีกนะเนี่ย :o :o

yeayeak7
17-03-2007, 01:29 AM
กำเวรๆ

BassEmo
17-03-2007, 11:39 AM
ใครมีข่าว ปิยคุณ ธีรเกียรติกำจร ช่วย mail มาด้วยนะครับ

มันบอกว่า CLASH ขโมยเพลงที่มันแต่งไป

เป็น sound engineer ให้ body slam และ zeal

เคยเซ็นสัญญากับ more music

อยู่กินกับ............. (ขออนุญาตลบนะครับเดี๋ยวผมจะโดนฟ้อง)

mail ผม boune_eastman@จดหมายร้อนดอทคอม

ขออย่างด่วนนะครับ จะนำไปเผยแพร่ เพราะมีน้องๆผมอีก 10 กว่าคนเป็นเจ้าทุกข์

(พามันไปออก TITV ดีมั๊ยพี่น้อง)

ไปฟ้อง ตาสุ่ม มา ตาสุ่ม บอกว่า
ตาสุ่ม : 555+ เดี๋ยวนี้ มีคนแปลกๆเยอะวุ้ย 5555+

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

rockung
18-03-2007, 01:02 AM
คนแบบนี้ ก็มีในโลก :o

fmay
22-03-2007, 06:28 PM
วันนั้นผมก็เจอไอโรคจิต ผมเล่นลานเบียอยู่ก็มีไอโรคจิตมาบอกว่าเป็นนักร้อง gmm ค้ายสนามหลวงมาหาแบล็คก็งงกัน มันบอกว่าจะเอาเพลงมาให้แกะ ก็เลยถามว่าเขาไม่หาให้เหรอแบล็คมันบอกว่าให้หาเอง ??? พอดีพี่ผมทำงานอยู่gmm เขาเลยถามว่าแล้วสนามหลวงอยู่ชั้นอารายมันก็ตอบมั่วๆ แล้วก็เอาป้ายพนักงานมาแขวน ผมนึกในใจมึนเป็นอารายมากป่าว อย่าไปเชื้อนะไอพวกอย่างนี้ อารายมันจาง่ายดายปานนั้น ขนาดเพื่อนผมพ่อมันเป็นโปรดิว rs มันยังไม่ได้ออกเทปเลย ;D ;D ;D ;D

jokeread
27-03-2007, 01:07 PM
คนพวกนี้ไม่ไหวเลย เอาใจช่วยครับ...

Guztav
03-04-2007, 12:55 AM
งง มันไม่สมเพชตัวเองบ้านหรือไงเนี้ยยยยยยย -*- ตุ๋นต่อไปเหอะ

Arm_Ltd
03-04-2007, 09:17 AM
ยังไม่ด้ายเงิน คืนจากมันเรยครับท่านผู้ชม ;D

Dbass
03-04-2007, 05:35 PM
ยังไม่ด้ายเงิน คืนจากมันเรยครับท่านผู้ชม ;D

คนไทยเราเป็นใจอ่อน รักสงบ เมื่อใครทำผิดและยอมรับ มักให้อภัยเสมอ .... คนดี เป็นยังงี้ทุกที :-\

code-zero
04-04-2007, 02:04 AM
มีนามบัตรมันอยู่ วันหน้าจะ scan ให้ดู ใครจะเอาไปทำอะไรก็ตามสบายนะครับ >:(

kodmun
08-04-2007, 01:02 PM
วานหลังคายมายืมไรคงต้องคิดหนักเเล้วละคับ

boomxbigza
14-04-2007, 12:20 AM
พี่ผมเอาใจช่วยพี่นะ ผมเข้าใจพี่ดี คนดีไม่มีวันตายครับ พี่ทำดีที่สุดแล้ว ถ้าผมเจอตัวมัน จะกระทืบให้เละ ไม่เหลือกระดูดซากเลย

rockung
15-04-2007, 03:39 AM
สู้ๆพี่อาร์ม น้องเอาใจช่วย ;D

เอ่เอ้ นะจ๊ะ
15-04-2007, 03:48 AM

อาร์ม ถึงเวลาใช้ไม้แข็งแล้วล่ะมั้ง เอ้ว่า ไม่งันมันก็ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย อยู่ยังงั้นแหละ
ทำตัวไม่มีความน่าเชื่อถือเลยว่ะ

code-zero
16-04-2007, 12:06 AM
พี่ผมเอาใจช่วยพี่นะ ผมเข้าใจพี่ดี คนดีไม่มีวันตายครับ พี่ทำดีที่สุดแล้ว ถ้าผมเจอตัวมัน จะกระทืบให้เละ ไม่เหลือกระดูดซากเลย

ใจร่มๆไว้พี่ชาย พี่ชายยังไม่รู้ว่ามันเด็กใคร ถ้าทำได้ง่ายๆอย่างนั้นผมจัดการเองไปแล้ว 8)

guygod
18-04-2007, 11:20 PM
8) มันน่า ตื้บ 8)

Arm_Ltd
19-04-2007, 11:25 AM
เฮ๊ ๆ ๆ ๆมานโอนเงินมาแร้วครับ 1 พัน - -"

เอ่เอ้ นะจ๊ะ
19-04-2007, 12:31 PM
เฮ๊ ๆ ๆ ๆมานโอนเงินมาแร้วครับ 1 พัน - -"

ไม่ทวงเด๋วมันก็เงียบอีก เชื่อดิ

BassEmo
19-04-2007, 07:06 PM
หุหุ ได้ มา 1พันแล้ว ตาอาร์ม ;D

ToniiH34T
21-04-2007, 11:04 PM
มา พันเดียว เอิ๊กๆๆ

คิดซะว่า ลาภเล็กเรียกลาภใหญ่ครับพี่ ;D

ยังไงก็ ทวงมันเป็นระยะๆ นะครับ ของพวกนี้ถ้านิ่งเดี๋ยวมันลอยเข้ากลีบเมฆ

ป.ล. ผมดีใจด้วยที่พี่ได้เบสคืน อาจจะช้าไปหน่อย แต่พึ่งได้เล่นคอมพ์ แหะๆ

Nuttapaul
22-04-2007, 01:20 AM
ไอ้คนสันดานอย่างนี้ต้องจับเตะผ่าหมากคร๊าบพี่น้องงงงง >:( ขี้ขโมยไม่พอมันยังโม้บรรลัยไส้ไก่เลยอ่ะ จำไว้ครับพี่น้อง เตะผ่าหมาก...

I_P.S.
24-04-2007, 07:25 PM
เปงกำลังจัยหั้ยนะ...
สู้ๆๆจ้า.....

MP Boy
29-04-2007, 03:19 AM

คนดีไม่มีวันตาย เห็นด้วยครับ..แต่ใจเย็นๆนะ

madzploii
29-04-2007, 09:41 PM
สมน้ำหน้าค่ะพี่ ;D ;D ;D
โอ๋ๆๆๆๆๆล้อเล่น
พี่ก็น่าจะทำสัญญาอะไรไว้บ้าง
มนุษย์ก็งี้แหละ
ปลงค่ะพี่ปลง ;D ;D ;D

toncrazy
06-05-2007, 12:36 AM
>:(.....หน้าตา......น่าวายใจมาาาาาาาาาาก.........

ToniiH34T
08-05-2007, 11:35 PM
เพื่อนผมโดนชิ่ง กีต้าร์ไปคนนึงแย้ว

แต่อันนี้รู้ชื่อที่อยู่ ซอยบ้านชัดเจน กำลังจะไปดักกระทืบครับผม ;D

คนดี ไม่มีวันตายจริงๆครับ

guyza
12-05-2007, 03:43 PM
โห

สุดยอด

ค่ะพี่น้อง

`Glamorous`
15-05-2007, 05:02 PM
>:( >:( >:( >:( >:(
เมื่อช่วงต้นเดือนธันวาคม มีน้องในสยามเบสนี่แหระ ชื่อ " แป๊ก " อายุ ยี่สิบฟ่า ๆ

มายืมเบสผม แล้วเขาก้อเล่าให้ฟังว่า เค้าไม่มีเบสเล่น แต่มีงานเล่นที่ต่างจังหวัด 7 วันรออยู่

เค้ากำลังหาเงินเพื่อจะซื้อเบสตัวใหม่อยู่ เค้าก้อเรยไปสั่งอลิเซียทำเบส อลิเซียบอก 2 เดือนได้

ระหว่างที่รอเบสจากอลิเซีย เค้าไม่มีเบสเล่น เรยตกลงกันว่าจะขอยืมเบสไปเล่น 1 เดือน

ไอ้เราก้อสงสารน้อง เพราะมันพูดจาเรียบร้อย แล้วก้อ ไว้จัยด้วย เพราะรู้จักกันมานาน เกือบปี

ก้อเรย ให้เบส Ibanez ห้าสาย ยืมเล่น มันบอกว่า ต้นเดือนมกราคม จะเอามาคืน

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ให้แฟนมันโทรมาบอกจะเอามาให้ก้อไม่เอามาให้ นัดไม่เป็นนัด แร้วก้อหายไป

มือถือก้อปิด เบอร์ก้อติดต่อไม่ด้าย ทำอ่ะไรมันไม่ด้ายเรยสักอย่าง น่ารำคาญมาก ๆ ๆ ๆ

รู้แค่ว่ามันเล่นร้าน กระดี๊ กระด๊า วันอาทิตย์ ที่นวมินทร์ แร้วก้อเคยเล่น ที่ ร้าน พิศมัย รัชดาซ. 4

ที่เหลือไม่ด้ายรุ้อ่ะไรเรย ไปถามเจ้าของร้านก้อบอก ไม่ด้ายเล่นแร้ว

อยากบอกให้รู้ว่าโครตเซรง ๆ ๆ มาก ๆ เรย ให้มึงรู้ไว้ด้วย อุตส่าห์ ให้ยืมแล้วทำแบบนี้

ไม่น่ารักมาก ๆ เรย ทำไรก้อไม่เจริญหรอกนะ ดีนะไม่มีรูปไม่งั้นประจาน แม่ ง เ อ้ ย >:( >:(

ฝากบอกเพื่อน ในหยามเบสด้วยนะ เรื่องบางเรื่องเห็นแก่ตัวบ้างก้อได้ ถ้าไม่หนิดจิง ก้อ ไม่ต้องไว้ใจมันมาก

เบสที่เอาไปให้ไอ้แป๊กยืม ผมยืมมาจากเพื่อนอีกทีนึงด้วย โดนเพื่อนด่าเรย โห๊ะ ๆ ๆ เพื่อนมานก้อเรย

ให้ผมมาโพส ตามหาเบสมันให้ด้วย ตอนนี้ก้อยังทำไรมันไม่ด้าย รอมันโทรมาอย่างเดียว ซึ่งแ ม่ งน่ารำคาญมาก ๆ >:( >:(

ขออภัยที่ไม่สุภาพ แค้นจิงๆ ;D ;D ;D

นึกแล้วเซงเลย มายืมถึงบ้านมากะแฟนด้วยนะ
ก่อนจะเอาเบสไปยัง มีหันกลับมา บอกพริ๊นว่า เอาตัวที่พี่เล่นไม่ได้เหรอ
ยังดีไม่ใจดีเอาอีกตัวให้ (ดีไม่ขับรถไปส่งมันด้วย) ถ้า Armเจอแล้วทำอะไรมันก้อเพิ่มแรงของพริ๊นไปด้วยนะ
จริงๆพริ๊นไม่อยากให้Armรู้หรอกนะ กลัวไม่สบายใจ แต่ไหนๆก้อไหนๆรู้ทั้งsiambassแล้วก้อ เตือนๆกันไว้ก้อดี
กลัวจะมีคนมากินหญ้าเปงเพื่อน อะ โดนหลอกเปง ฟราย เลย ฉัน

menn
15-05-2007, 08:50 PM
จะใจดีแค่ไหน ก็ไม่มีทางให้ใครยืมอุปกรณ์หากินของตัวเองแน่นอน

อีกอย่างคือ มีไว้ตัวเดียว ดีแล้ว จะได้บอกได้ว่า "มีแค่ตัวเดียว ต้องใช้เหมือนกัน"

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

KingKong_Bass
23-05-2007, 02:46 PM
พี่คับผมพึ่งโดนขโมยเบสไปเมื่อวานซืนเองคับ มันเป็นเบสตัวแลกของผม ยี่ห้อซากุระ 5สายสีดำอะคับ ถึงมันจะเป็นเบสราคาไม่แพงแต่ผมเก็บตังซื้อเอง ตัวมันขโมยไปแล้วอะ ทำได้แค่แจ้งความอะ หายที่เดอะมอลบางกะปิด้วย ช่วงนอนไม่หลับ เซงมาก พยายามทำใจอยู่คับ

guyza
23-05-2007, 09:48 PM
เลวสัดๆอ่ะค่ะ

ToR_OmegA
12-06-2007, 11:31 AM
รู้หน้าไม่รู้ใจ

psoodto
12-06-2007, 11:54 AM
การที่เราทำดีเป็นสิ่งที่ดีอยู่แล้วครับ แต่ไอ้คนยืมมันชั่วเอง เคยเจอเหมือนกัน แบบไม่มีความรับผิดชอบ มายืมเบสเรา ดีนะได้คืน แต่เอาสายสะพายสตีฟวายเราไป เศร้าเลย >:(

shine
14-06-2007, 01:03 AM
ก็ลองแกล้งโพสซื้อเบส ibanezสิราคาสูงๆหน่อยก็ได้ ไงมันก็จะหาตังค์ซื้อเบสใหม่อยู่แล้วนี่ ขอเบอร์ติดต่อด้วยละกัน ต้องเนียนนะ บอกก่อน มาประกาศงี้มันคงจะออกมารับหรอกนะ เอาใจช่วย

i and me myself
20-06-2007, 08:34 PM
คุณอาร์ม เจอยังครับ....มันอยุ่ไหน....อุ้มเลยมั้ย >:( >:( >:(

Nick_bassza
21-06-2007, 01:23 PM
เพิ่งเล่นวันแรกเล่นยังไง

myungz
06-07-2007, 10:20 PM
เพิ่งเล่นวันแรกเล่นยังไง

ตามนั้น

be_rich
10-07-2007, 01:50 AM
กำใดใครก่อ เด๋วมานต้องโดนสนองแน่นอนงับ เปงกำลังใจให้นะงับ

===================================================================

"ห้องพัก***คอม" http://www.hong-pak.com
บริการค้นหา บ้านเช่า หอพัก ห้องเช่า อพาร์ทเม้นท์ ศูนย์รวม ห้องพัก คอนโด ที่พัก โรงแรม รีสอร์ท
ฟรีเว็บไซต์ สำหรับธุรกิจที่พักอาศัยให้เช่า ตลาดซื้อ-ขาย ผลฟุตบอล เกมส์ ออนไลน์
บริการของ http://www.hong-pak.com
บริการค้นหาห้องพัก http://www.hong-pak.com/search.php
บริการฟรีเว็บไซต์ http://www.hong-pak.com/register.php
บริการตลาดซื้อ-ขาย
เนื้อหาความรู้ http://www.hong-pak.com/article.php
เกมส์ คลิปวีดีโอ ฟุตบอล http://www.hong-pak.com/game.php

====================================================================

[N]iGht pRinc[E]
14-07-2007, 06:41 PM
มีรูปมั้ยครับ อยากเห็น

nirvana
14-07-2007, 10:35 PM
ปิยคุณ ธีรเกียรติกำจร

ถ้าผมจะแจ้งจับมัน จะแจ้งที่ สน.ไหน

ถ้ากระทืบมันจะเป็นไรไหม แม่ง พรุ่งนี้รู้กัน ไอสาด

จะมาโกงกรูหรออ

cowboy69
15-07-2007, 04:25 PM
นะอารมณ์เสียเลยเจออย่างนี้โคตรเซ็งอะ :o

s0l0m0n
19-07-2007, 08:35 AM
พระบอก
เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร

แต่ผมขอให้มันโดนเองบ้าง กับพ่อกับแม่มัน
กับคนที่มันรัก แล้วแม่งจะรู้สึก

moNo_SysTEms
19-07-2007, 09:24 AM
อืม คนเราเดียวนี้รู้หน้าไม่รู้ใจอะ

Arm_Ltd
23-07-2007, 04:43 PM
เงินที่เหลืออีก 2700 น้องเค้าโอนมาให้หมดแร้วนะครับผม ถึงจะช้าหน่อยแต่ก้อจ่าย

สรุปผมกับเค้าไม่มีไรค้างคาต่อกันแร้วนะครับ จบสวยงามครับผม ;D ;D ;D ;D ;D

edward
23-07-2007, 07:21 PM
เงินที่เหลืออีก 2700 น้องเค้าโอนมาให้หมดแร้วนะครับผม ถึงจะช้าหน่อยแต่ก้อจ่าย

สรุปผมกับเค้าไม่มีไรค้างคาต่อกันแร้วนะครับ จบสวยงามครับผม ;D ;D ;D ;D ;D

ดีใจด้วยคร้าบ

ผมว่าพวกเราน่าจะให้อภัยเค้านะครับ อย่างน้อยเค้าก็รับผิดชอบ

และยังมีความเป็นลูกผู้ชาย :P :P :P :P :P

O_Saranat
23-07-2007, 07:33 PM
อืม...คล้ายๆกะมือกีต้าเชียงใหม่คนนึงเลยอ่ะ

โกงกีต้าร์เด็ก ยืมไปแล้วบอกหาย สามวันโผล่มาเอาไปขายมั่งเอาไปเล่นเองทั่ง บอกจะใช้เป็นเงินก็เชิด ลูกพี่ผมโดน Fender Us ไปตัวดีที่ได้คืน

น่ากัวจริงๆ แต่ก็สมน้ำหน้าครับ โดนดองไปแล้วค่ายเทปไม่ให้ออกเดี่ยวให้แต่งานแจมเป็นครั้งๆ

ล่าสุดเห็นไปแจมกะวงพี่ศักดิ์ ดอนผีบินเดิมอ่ะ หน้าตาหมองไปเยอะ

ToniiH34T
11-08-2007, 09:47 PM
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน ;)

s0l0m0n
18-08-2007, 08:55 AM
จบแล้ว ดีใจด้วยครับบบบบบบบบบ ;D ;D ;D

คุณArM BaSsZa ก็ควรไปทำบุญ กรวดน้ำ อโหสิให้เขาซะนะครับ
ถือซะว่าเอาบุญ อิอิอิอิ

เพื่อนๆสยามเบส ช่วยกัน ออกความเห็นมากมาย ไล่อ่านกันซะนะครับ 3 หน้า อิอิอิ

progressive
02-09-2007, 09:14 PM
เป็นผมทีแรกก็โกรธคับ แต่พอเค้าสำนึกตัวบ้างก็น่าให้อภัยคับ :)

baku68
05-09-2007, 06:21 PM
คนไทยใจดี คนไทยใจกว้าง ถ้าเจอคนไทยใจหมา คนไทยอย่างเราต้องใจถึงครับ 5555 ช่างมานเหอะคร้าบ

Superman
06-09-2007, 08:17 PM
แย่ เลยงับ คนไม่ดี ขอให้พี่ๆทั้งหลาย โดนโกงอะไรไป ได้คืนหมดเลยเน้อ http://img508.imageshack.us/my.php?image=jovial1st3.jpg

hirakana
11-10-2007, 08:36 AM
แมร่ง สัน ดาร จริง >:(

HeLL oFF FamE
21-10-2007, 12:14 PM
;D ;Dคนอ่านทุกคน...
เราคิดว่าเค้าทำผิดแล้วรับผิดและก็ให้คืนหมดแล้วก็ดีมิใช่หรอ......เราคิดว่าไม่ใช่เค้าไม่อยากจะให้คืนแต่ที่เค้าต้องคืนช้าเพราะเค้าไม่มีไม่ใช่เหรอ.........ก็เพื่อนๆก็น่าจะเข้าใจกันอาชีพเดียวกัน....เค้าคนนั้นยังต้องอยู่วงการนี้อีกนานใครดีกับเค้า เค้าก็มิลืมหรอก(ตอนนั้นถ้าเรารู้ว่าเพื่อนเรามีปัญหาเราก็จะช่วยจะได้ไม่ต้องไปยืมใคร) ถ้าเค้าคิดจะหนี้จริงตอนนั้นพี่ๆก็คงไม่ได้เบสคืนหรอกค่ะ และไหนจะตังค์อีกอ่ะ***ขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้เพื่อนเราที่จะไม่ซ้ำคนที่เคยล้ม***ค่ะ

HeLL oFF FamE
21-10-2007, 12:16 PM
อืมๆเห็นด้วย อิอิ

snookZA
21-10-2007, 01:03 PM

อืมจิงๆแล้วเค้าก็ดีอ่ะนะ ที่ยังคิดคืนและคืนหมดแล้ว ผิดแล้วแก้ไขเราคนดีก็ให้อภัยอ่ะเราเคยรู้จักกับพวกเค้าเราว่าเค้ากับแฟนก็นิสัยดีนะดีใจด้วยอ่ะที่ปัญหาทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี อิอิ :o :oถึงจะช้าแต่ก็ได้คืนอ่ะ

jirdkung
28-10-2007, 09:55 AM
อย่าไว้ใจ ใครเลยดีกว่า รู้หน้าแต่ไม่รู้ ใจแฮะ :'(

pukpui18
28-10-2007, 02:48 PM
ประกาศไปเรยคงไม่เป็นไรมั้งครับ เริ่มเรยละกัล
เรื่องมีอยุ่ว่า : ผมเป็นคนที่เล่นเบส แต่มีกีต้าร์โปร่งอยุ่ 1 ตัว Yamaha F-210 (หลายๆคนคงเคยเห็น) ใช้มานานมากแร้วพวกนอตพวกไม้มันก้พุๆบ้างเป็นรอยบ้าง
ผมก้เรยส่งซ่อมที่ร้าน อ๋องกีต้าร์ หลังกระทรวง แถวๆสนามหลวง (ขอเอ๋ยชื่อร้านเรยน๊ะครับ ถ้ามีอะไรติดต่อมาได้เรย)
ส่งไปได้ประมาน 1 อาทิตย์ สั่งทำ โป๊ะหัวนิสหน่อย+ทำสี ใส่ลูกบิดเหล็ก(ซึ่งผมเอาไปเอง) ใส่สายใหม่ ทั้งหมดราคา 500 บาท ซึ่งทางร้านเรียกให้จ่ายเรย
หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ ผมโทรเชคอีกที ทางร้านบอกว่า ซ่อมเสร็จแร้ว ผมเรยไปรับ
ปรากฏว่า เค้าหยิบ กีต้าร์ En.......(อะไรซักอย่าง) By Yamaha ตัวเน่าๆ ลูกบิกสีเหลืองๆ ไม้แตกๆ แระสายเก่ามาก
ยืนเถียงอยุ่ ทั้งร้านมายืนรุมผม ผมก้เถียงอยุ่คนเดียว จนกระทั่ง ผมบอกว่า ตรง นัท กับหมุดแระหย่อง ผมพ่นสีไว้เอง เท่านั้นแหระครับ
ทุกคนก้เริ่มถอยออกไป ผมก้ยืนรอ เค้าบอกว่า ช่างคงยังไม่ได้ทัมหรือไม่ก้หายไม่เจอ
เซง มากเรยครับ ลูกจ้างในร้านก้ปากดีมาก บอกว่าจำผมได้ ทั้งๆที่ (ไอ้เหี้ยนั้น) ไม่เคยเจอผมมาก่อน
ไม่อยากให้เพื่อนๆ ส่งซ่อมร้านที่ไม่คุ้นเคยนะครับ เพราะอาจจะเจอเหตุการณ์แบบผมได้
>:( >:( >:(อยากเอา Squire 5 สาย คอหนักๆ ไปฟาดทั้งร้านจังเรย >:( >:( >:(

>:(ผมควรทำอย่างไรดีครับ ถ้าเกิดว่าผมไม่ได้กีต้าร์ของผมคืน สามารถเอาเรื่องอย่างไรได้มั่งครับ ช่วยแนะนำหน่อย >:(

thenuy
08-11-2007, 09:17 AM
ก้อยังดีคับที่ได้คนดีใจด้วยคับ เพิ่งเข้าเวบนี้มาใหม่นั่งอ่าน3หน้าเลยหุหุ - -"

ผมก้อโดนนะแบบว่าบัดซบมากที่ทำกับผมอ่ะทำซะเสียความรู้สึกเลย ขอระบายหน่อยละกาน
ผมโดนขโมยกีต้าร์โปร่งอ่ะคับ (โขมยไปเลยไม่ได้บอกกล่าวไรเลย) คนที่เอาไปก้อเปนเพื่อนที่เคยเรียนมาด้วยกัน คบกันมา7ปีได้แล้วมั้งคับ
กีต้าก้อ F310 ทำมะดาแต่ว่าเกบเงินซื้อเอง เกบจากเงินค่าขนมอ่ะได้ไปรร.วันละ40บาท

เรื่องมีอยู่ว่าวันนึงผมไปส่งเพื่อนอีกคนที่บ้าน แล้วนั่งคุยกันเพลินก้อชวนกานนนอนดูดาว ดูไปดูมาหลับคับตกใจตื่นอีกทีตี1กว่าๆ
พอกลับมาบ้านก็ไม่ได้สังเกตุอะไร ง่วงมาก พอตื่นเช้าขึ้นมาก้อหายไปแล้ว

จึงไปถามคนแถวๆหมู่บ้านดู มานก้อบอกว่าเหนไอเอกกับไออัพ (ไอคนที่มันโขมยไปอ่ะคับ) ถือไปตอนประมานเที่ยงคืน ผมเลยคิดว่ามันคงเอาไปตอนที่ผมไปบ้านเพื่อนแน่ๆ เพราะแถวนี้เป็นบ้านนอกอ่าคับผมเลยไม่ได้ล็อคประตูบ้านไว้ คิดว่าคงจะไม่มีอะไร
(ไอคนชื่อเอกนี่เคยเอากีต้าร์อันเก่าผมไปหายทีนึง แต่มันอ้างว่าเพื่อนรุ่นพี่อีกคนยืมแล้วไม่คืน แล้วเพื่อนรุ่นพี่คนนั้นมันก้อหายไปเลยสงสัยคงโดนจับมั้ง เพราะมนมีคดีพวกสารเสพติดด้วยอ่ะคับ)

แล้วผมไปถามมันที่บ้าน มันก็บอกว่า ไม่ได้เอาไป ไม่รู้เรื่อง แต่จะซื้อใหม่ให้ (ไม่เนียนเลย)- -"
แล้วผมถามอีกหลายๆคนดูสรุปได้ว่ามันเอาไปแลกยาครับ คิดดูครับ เห็นยาบ้าสำคัญกว่าเพื่อน เสียความรู้สึกจริงๆ
กีต้าร์ของผมก็อยู่ที่ชนเผ่ามูเซออ่ะคับ เปนชนกลุ่มน้อย พวกนี้มักจะขายยาบ้า แล้วกีต้าร์ตัวนั้นเปนของผมด้วย แต่ก้อไม่รู้จะเอาคืนยังไง
ตำรวจก้อไม่ได้ทำอะไรเลย แจ้งความไปงั้น พอมูเซอคนนั้นมันรู้ตัวมันก้อเอาไปให้น้องมันในตัวเมืองเชียงใหม่เก็บไว้ แล้วก้อตามไม่ได้เลย

ไม่มีไรมากครับแค่นะบายเท่านั้น T_T ก็อยากจะเตือนเพื่อนๆพี่ๆทุกคน อย่าไว้ใจใครมาก แม้กระทั่งเพื่อนก้ยังทำกันได้คบกันมาหลายปี แต่พอวันนึงมันก้อยังหักหลังได้ คบใครก้อให้ดูอ่ะคับ เพื่อนแท้มี แต่หายากมาก

lnw-โอม
02-12-2007, 09:18 AM
ทำไมไม่คืนเค้าไปมีแต่คนด่าผมเกรียนแล้วผมว่าคนนั้นเกรียนกว่าอีก

nutsod
03-12-2007, 09:11 PM
สู้ต่อไปคับพี่ตามล่าให้ได้ผมรู้ว่าพี่รู้สึกไง-*-

phongpisid
17-12-2007, 10:08 AM
พวกมารสังคมขอให้กรรมตามสนองมันทุกชาติเลย

kut_bassman
04-01-2008, 12:04 PM

ไอ้นี่หน้าคุ้นๆ มันตัวอ้วนๆป่ะ ตีกลองป่ะ

ydxyt
12-01-2008, 06:14 PM
>:(Kill him Kill him.Kill him mom,Kill him dad too.Mother fcuker! DAMN

cowboy69
13-01-2008, 05:12 AM
อ่าว จิง ๆเลยนะ >:(

code-zero
14-01-2008, 02:00 AM

ไอ้นี่หน้าคุ้นๆ มันตัวอ้วนๆป่ะ ตีกลองป่ะ

เห็นรูปไอ้น่ารักจังนี่แล้วคันเท้าขึ้นมาซะงั้น >:(

liveseye
19-01-2008, 07:11 PM
ขอให้คนที่ของหายได้คืนไวๆนะครับ ขอให้โชคดีทุกคน สมัยนี้ต้องระวังกันมากๆนะครับคนเราไว้ใจยาก