PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ประกาศ ++++ Dr. T คลีนิค Set up Bass ทุกปัญหาเกี่ยวกับเบส แก้ไขได้

Music2home !

หน้า : [1] 2

T.BASS
03-11-2012, 11:47 AM
สอบถาม
☎086-3032399 Line id : t.bass
หรือ @ LINE กดลิ้ง http://line.me/ti/p/wuxu2TARj1

https://www.facebook.com/groups/710419822390019/

ฝากกลุ่ม face book - dr.t คลีนิค set up bass ด้วยนะครับ
รับเดินวงจรเบสเดินวงจรกีต้าร์
รับซ่อมเบสรับซ่อมกีต้าร์
รับเซ็ตอัปเบสเซ็ตอับกีต้าร์
ร้านซ่อมกีต้าร์ guitar ร้านซ่อมเบส bass เซทอัพ แก้ไข โมเบส โมกีต้าร์ ทุกปัญหาเกี่ยวกับ เบส & กีต้าร์ bass & guitar แก้ไขได้ครับ รับซ่อม รับโม รับ set up เบส กีต้าร์ พร้อมอะไหล่ เปลี่ยนวงจร เปลี่ยน คาปา เดินสายเงิน แก้เสียงจี่ ทำความสะอาดบอดี้กีต้าร์ เบส รบกวนสักนิดครับเข้ามาแล้วขอความกรุณาอ่านให้จบกระทู้นะครับ อาจมีบางอย่างที่คุณตามหาอยู่ครับ

เสียงเบสต้องเป็นเบส เบสทุกยี้ห้อย่อมคือเบส มาค้นหาเสียงเบสที่ดีของคุณกัน

ไม่ว่าอากาศ ร้อน หรือ หนาว หรือการเปลี่ยน ขนาดสาย หรือ ยี่ห้อสาย มักมีผลต่อเสียงและทัชชิ่ง ทุกครั้งไป ทางเรา มีความยินดีให้คำปรึกษา และรับให้บริการปรับแต่งเบสจนคุณพอใจด้วยประสพการมืออาชีพ

รับ Set up Bass ตั้งทัชชิ่ง เรียกประสิทธิ์ภาพของเสียงเบส เดินวงจร เปลียน ปรีเบส และ ปิคอับเบส ให้คำแนะนำก่อนตัดสินใจ รับประกันความพอใจ มีบริการนอกสถานที่ ( โทรสอบถาม ) เพราะบางท่านไม่สะดวกเดินทาง ( กรุงเทพ ) นำสายมาเปลี่ยนให้ฟรี มีสายเบส จำหน่าย ( บางยี่ห้อ ) รับเป็นตัวแทน นำซ่อม หากพบอาการหนัก

หลายท่าน ประสบกับปัญหาเสียงเบสไม่อิ่มออกมาไม่เต็ม มีอาการเสียงแต่ละสายไม่เสมอ หรือไม่ก็เบลอ สแลบไม่เด้ง ดีดไปไม่เจอสายเล่นปวดข้อมือ หลากหลายปัญหาที่คุณพบเจอ ลองมาให้เราแก้ไข จนคุณพอใจ หากไปเล่นแล้วขาดเหลืออย่างไร รับประกันงานแก้ไขฟรีภายใน 7 วัน จนคุณพอใจ

เบสแต่ละตัวแจ้งปัญหาเดียวกันแต่การแก้ไขอาจแตกต่างวิธีกันไปแนะนำให้นำเบสเข้ามาหาได้เลยจะแก้ไขหรือไม่ค่อยตัดสินใจอีกที่ได้ครับกรณี ซ่อมตีราคาก่อนซ่อม แล้วค่อยตัดสินใจครับ

รับประกันราคามิตรภาพ งานไว ละเอียด

ผลที่ได้หลังจากปรับแต่งแล้วรับประกันแตกต่างกันอย่างสัมผัสได้ชัดเจนทันทีหลังปรับ set up เสร็จ ทั้งความกระชับมือ และ คุณภาพเสียง

ประสพการณ์ 24 ปี สำหรับการ set up โมดิฟาย

มี Preamp bass 3 ทางจำหน่าย ในราคา เบาๆ พร้อมติดตั้ง โดยไม่ต้องเจาะรูเพิ่มแค่บอกสเปกเบสครับ ใช้อุปกรณ์ การประกอบ เกรด ทหาร สายทองแดงเคลือบเงินแท้อย่างดี แนวเสียง นุ่มลึกพุ่งคม มีเนื้อมาก ออกสไตล์ นุ่มลึกแบบ bass musicman คมชัดสไตล์ Warwick คุมเวที ราวดกับ Spector ต้องลองครับดีจริงไม่แพง ไม่มีเสียงจี่ให้ลำคาญใจ ซาวค์พุ่งแรงคมชัดครับ

สำหรับ เบส ที่เป็น Active Bass สามารถ นำมาเพิ่มเติมเป็น Passive Bass ได้ครับ โดยไม่ต้องเจาะรูเพิ่ม เราก็จะมี เบสที่มี สอง คาร์เร็คเต้อร์ ในตัวเดียวกัน
เหมือน เบส รุ่นใหญ่ๆทั่วไปครับ ข้อดี ก็คือ เวลาเบสถ่านหมดกระทันหัน เราสามารถเปลี่ยนเป็น Passive Bass ได้ทันที
รับโมดิฟาย Pick up และ เดินสายเงิน ทำความสะอาด ตัวเบส เปลี่ยนอุปกรณ์ติดตั้ง

ให้คำปรึกษาและคำแนะนำฟรี

โทรได้ 24 ชม กลางคืนหากไม่รับคือติดเล่นอยู่แล้วจะโทรกลับทันทีที่เห็นสายไม่รับครับ กลางวันโทรได้ตลอดครับ
รับซ่อมเบสซ่อมกีต้าร์เดินวงจรเบสเดินวงจรกีต้าร์เปลี่ยนสายเงินโดยช่างผู้ชำนาญงาน

086 303 2399

ID LINE - T.BASS

facebook -

https://www.facebook.com/groups/710419822390019/

ท่านที่อยู่ต่างจังหวัดส่งมาตามที่อยู่นี้ครับ ให้ลงเบอร์โทรในที่อยู่มาค้วยนะครับ

นาย ทักษยศ น่วมไม้พุ่ม โทร 0863032399
บ้านเลขที่ 236 หมู่บ้านศรีรับสุข ซ.ข้าหลวง ถ.วิภาวดี 62
แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ จ.กรุงเทพมหานครฯ
10210

ที่ตั้ง ถนนวิภาวดี 62 เข้ามาสุดทาง ประมาณ 500 แล้วเลี้ยวขวา บ้านเลขที่ 236 หมู่บ้าน ศรีรับสุข

เข้าทาง สนามยิงปืนตำรวจ สโมสรตำรวจ ก็ได้ใกล้ สถานีโทรทัศน์ Thai PBS โรงแรมหลุยน์ หลักสี่ มาได้หลายทาง โทรสอบถามเส้นทางได้ครับ

Dbass
06-11-2012, 06:11 PM
คุณตึ๋งหรือเปล่าเนี่ยยย ..

T.BASS
07-11-2012, 06:38 AM
คุณตึ๋งหรือเปล่าเนี่ยยย ..

ใช่ครับคุณหนึ่ง

ฝากไว้ด้วยครับ
Dr.T MP-BASS and Ear Monitor ศินลปินหลายท่านให้ความใว้วางใจ เจ้าตัวนี้มีไว้สำหรับแกะเพลงครับต่อ mp3 และ เบส เข้าไปได้เลยครับ สะดวกพกพาไปแกะนอกสถานที่ได้ แกะเพลงฉุกเฉิน หรือที่ทำงาน ที่มหาลัย อยู่หออยู่บ้านไม่รบกวนคนข้างบ้านและข้างห้องแกะตอนดึกๆ หรือเอาไว้ฝึกซ้อม ก็ได้ดึกแค่ไหนก็ไม่มีใครว่า

ที่สำคัญอุปกรณ์ตัวนี้สามารถใช้เป็น Ear Monitor เพื่อใช้แสดงสดบนเวทีได้ด้วย ร้านไหน ซาวค์ไม่ดี มอนิเต้อไม่ดัง ตู้ไม่ดัง ตู้เสียงแตก เจ้าตัวนี้ช่วยคุณได้ดีเลยทีเดียว

อุปกรณ์ตัวนี้ไม่เปลี่ยนเสียงเบสไม่มีการแต่งเติมเสียง และคุณยังสามารถรู้ว่าเสียงเบสที่ส่งไปเป็นยังไง แหลมไป บวมไป คุณสามารถปรับแต่งได้เลย คุณจะได้ยินเสียงเดียวกันกับที่มือมิกซ์ได้ยิน ซึ่งบางครั้งตู้เบสอาจหลอกย่านเสียงบางย่านแต่ Ear Monitor จะฟ้องคุณได้ทำให้การปรับแต่งเสียงเบสส่งไปที่มิกซ์ มีเสียงที่ได้คุณภาพดีขึ้น ครับ

ไม่เปลืองถ่านใช้นานเป็นเดือนครับ ลูกค้าบางท่านการันตรีเรื่องระยะเวลามาครับว่าไม่เปลืองถ่าน

สนใจรายละเอียดและคำแนะนำเพิ่มเติม โทรสอบถามครับ

ราคา 1500 บาทพร้อมส่งทั่วไทย ครับ ทำตามจำนวนการสั่ง ติดต่อ 086 3032399. เพิ่มเติมคับ ขนาดของกล่อง 7x2.5x7 cm ครับ

รบกวนฝากลิ้งค์ด้วยนะครับ

tong02512
08-11-2012, 07:47 PM
ลองแล้วครับ งานดีละเอียดมีคุณภาพครับ

vios1414
09-11-2012, 12:49 PM
วันนี้ตอนเที่ยงได้ไปสัมผัสกับคุณตึ๋งครับ พอดีเอาเบสเฟนเดอร์สีแดงไปปรึกษาเรื่องเสียงจากปิคอัพไม่ชัด ช่วงแรกคุยกัน ผมรู้สึกได้ว่า คุณตึ๋งคุยง่าย มีอารมณ์ขัน มีความเป็นศิลปินสูงมาก และที่สำคัญมีความรอบรู้เกี่ยวกับเรื่องของเบสจริงๆ ครับ คุยกันยาวครับ กว่าผมจะลากลับ ได้ลองเล่นเบส โทไบร์ กับ วอวิค ซึ่งคุณตึ๋งได้บอกว่า เซ็ทอัพเหมือนกัน ซึ่งที่น่าแปลกใจคือ วอวิค มีเสียงอุ่น นุ่ม ละเอียด ไม่แพ้โทไบร์ เลยครับ ผมประหลาดใจมาก เพราะปกติวอวิคจะมีแคแรคเตอร์ของเสียงว่า "กลางออกแข็ง ชัด ต่ำลึก" แต่นี่ยังคงความต่ำลึก และมีกลางที่ชัดเป็นก้อนๆ ที่ำสำคัญคือ เสียงของเบสที่ออกมามันไม่แข็งครับ คุณตึ๋งถึงกับหัวร่อและบอกผมว่า เขาสามารถที่จะปรับได้ โดยมีเทคนิคส่วนตัว ครับใครที่มีวอวิค แล้วอยากให้เสียงแข็งมันหายไป แต่คงแคแรคเตอร์ของเบสเอาไว้ ลองมาให้คุณตึ๋งเซ็ทอัพครับ

ท้ายนี้ คุณตึ๋งเขาดีใจและประหลาดใจมากที่ คุณหนึ่งยังจำเขาได้อยู่ อิอิ

T.BASS
09-11-2012, 06:55 PM
ลองแล้วครับ งานดีละเอียดมีคุณภาพครับ
ขอบคุณครับพี่โต้ง ขอชมนะครับ เบสพี่สวยมากครับ

T.BASS
09-11-2012, 07:00 PM
วันนี้ตอนเที่ยงได้ไปสัมผัสกับคุณตึ๋งครับ พอดีเอาเบสเฟนเดอร์สีแดงไปปรึกษาเรื่องเสียงจากปิคอัพไม่ชัด ช่วงแรกคุยกัน ผมรู้สึกได้ว่า คุณตึ๋งคุยง่าย มีอารมณ์ขัน มีความเป็นศิลปินสูงมาก และที่สำคัญมีความรอบรู้เกี่ยวกับเรื่องของเบสจริงๆ ครับ คุยกันยาวครับ กว่าผมจะลากลับ ได้ลองเล่นเบส โทไบร์ กับ วอวิค ซึ่งคุณตึ๋งได้บอกว่า เซ็ทอัพเหมือนกัน ซึ่งที่น่าแปลกใจคือ วอวิค มีเสียงอุ่น นุ่ม ละเอียด ไม่แพ้โทไบร์ เลยครับ ผมประหลาดใจมาก เพราะปกติวอวิคจะมีแคแรคเตอร์ของเสียงว่า "กลางออกแข็ง ชัด ต่ำลึก" แต่นี่ยังคงความต่ำลึก และมีกลางที่ชัดเป็นก้อนๆ ที่ำสำคัญคือ เสียงของเบสที่ออกมามันไม่แข็งครับ คุณตึ๋งถึงกับหัวร่อและบอกผมว่า เขาสามารถที่จะปรับได้ โดยมีเทคนิคส่วนตัว ครับใครที่มีวอวิค แล้วอยากให้เสียงแข็งมันหายไป แต่คงแคแรคเตอร์ของเบสเอาไว้ ลองมาให้คุณตึ๋งเซ็ทอัพครับ

ท้ายนี้ คุณตึ๋งเขาดีใจและประหลาดใจมากที่ คุณหนึ่งยังจำเขาได้อยู่ อิอิ

ผมขอบคุณมากครับสำหรับมิตรภาพที่ดีครับ ผมแค่ดึงศักยภาพของเบสแต่ละตัวมาใช้ให้เต็มที่ครับ ทั้งหมดทั้งมวลก็ขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของเบสด้วยครับ
ยังไงพักเที่ยงม่ายรู้ไปหนายก็แวะมานั่งคุยกันนะครับ ขอบคุณมากครับ

T.BASS
11-11-2012, 05:09 AM
นาย ทักษยศ น่วมไม้พุ่ม
บ้านเลขที่ 236 หมู่บ้านศรีรับสุข ซ.ข้าหลวง ถ.วิภาวดี 62
แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ จ.กรุงเทพมหานครฯ
10210
โทร 086 303 23 99
ส่งมาตามที่อยู่นี้ครับ

vios1414
12-11-2012, 02:29 PM
วันนี้ไปรับเบสที่ฝากคุณตึ๋งเซทอัพมาแล้วครับ ระหว่างรับ ได้เอาตู้แอมป์ไปลองดูด้วยครับ ไม่น่าเชื่อครับ คุณคึ๋งเก่งมากครับ เบสตัวนี้ผมใช้เวลานั่งเซทประมาณสองชั่วโมงยังแก้ปัญหาไม่ได้ คุณตึ๋งจัดการเสียเรียบร้อยครับ พร้อมกันนี้ได้ลองเบสวอวิค ปรากฏว่าเสียงกลางของวอวิคไม่กระด้างเลยครับ เสียงดี และคงความเป็นเอกลักษณ์ของวอวิคเอาไว้ครับ ซึ่งเราได้นั่งลองไปคุยไป เพลินครับ ผ่านไปเป็นชั่วโมงๆ โดยไม่รู้ตัวครับ ต้องรีบบอกลาคุณตึ๋ง ไม่งั้นไม่ได้กลับมาทำงานเป็นแน่

สรุปครับ ประทับใจคุณตึ๋งมาก มีความเป็นมิตร ความสุภาพ และที่สำคัญคุณตึ๋งแคร์ความรู้สึกของลูกค้ามากว่า ลูกค้าแฮปปี้กับผลงานของเขาหรือไม่ ผมว่านั่นเป็นจิตใจในการให้บริการนะครับ สำหรับผมแล้ว ผลงานดี มีความสนใจลูกค้า และตั้งใจให้บริการ อย่างคุณตึ๋งนี่ ผมให้เต็มร้อยครับผม

T.BASS
13-11-2012, 03:04 AM
วันนี้ไปรับเบสที่ฝากคุณตึ๋งเซทอัพมาแล้วครับ ระหว่างรับ ได้เอาตู้แอมป์ไปลองดูด้วยครับ ไม่น่าเชื่อครับ คุณคึ๋งเก่งมากครับ เบสตัวนี้ผมใช้เวลานั่งเซทประมาณสองชั่วโมงยังแก้ปัญหาไม่ได้ คุณตึ๋งจัดการเสียเรียบร้อยครับ พร้อมกันนี้ได้ลองเบสวอวิค ปรากฏว่าเสียงกลางของวอวิคไม่กระด้างเลยครับ เสียงดี และคงความเป็นเอกลักษณ์ของวอวิคเอาไว้ครับ ซึ่งเราได้นั่งลองไปคุยไป เพลินครับ ผ่านไปเป็นชั่วโมงๆ โดยไม่รู้ตัวครับ ต้องรีบบอกลาคุณตึ๋ง ไม่งั้นไม่ได้กลับมาทำงานเป็นแน่

สรุปครับ ประทับใจคุณตึ๋งมาก มีความเป็นมิตร ความสุภาพ และที่สำคัญคุณตึ๋งแคร์ความรู้สึกของลูกค้ามากว่า ลูกค้าแฮปปี้กับผลงานของเขาหรือไม่ ผมว่านั่นเป็นจิตใจในการให้บริการนะครับ สำหรับผมแล้ว ผลงานดี มีความสนใจลูกค้า และตั้งใจให้บริการ อย่างคุณตึ๋งนี่ ผมให้เต็มร้อยครับผม

ไม่รู้จะพูดอะไร นอกจาก ขอบคุณครับ

T.BASS
14-11-2012, 02:49 PM
ขอขอบคุณทุกท่านที่โทรมาชมนะครับ

komsan
14-11-2012, 03:54 PM
รบกวนหน่อยครับ คือผมใช้เบส 5สาย แต่มีปัญหาเรื่อง สาย1 กับสาย5 เสียงมันเบา จะตี้งปิคอัฟขึ้นทางสาย1 สาย5 ก็เบา ทำยังไงดีครับ(ผมใช้เบสMTD ปิคอัฟ Bassline เจ้าของเดิมเค้าเปลี่ยนมา ผมอยู่พ้ทยาครับ)

kadingkingtong
15-11-2012, 01:54 PM
เพิ่งเอาเบสไปทำมา คอนเฟิร์ม พี่ตึ๊งสุดยอดครับใครมีปัญหาเกี่ยวกับเบส มาได้เลยครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ
แนะนำ ถ้าไปไม่ให้เสียเที่ยว ลองจับ warwick thumb กับ tobias ของพี่ตึงดู
นี่ก็สุดยอดเหมือนกัน ครับ อิอิ

T.BASS
16-11-2012, 02:59 AM
รบกวนหน่อยครับ คือผมใช้เบส 5สาย แต่มีปัญหาเรื่อง สาย1 กับสาย5 เสียงมันเบา จะตี้งปิคอัฟขึ้นทางสาย1 สาย5 ก็เบา ทำยังไงดีครับ(ผมใช้เบสMTD ปิคอัฟ Bassline เจ้าของเดิมเค้าเปลี่ยนมา ผมอยู่พ้ทยาครับ)
ลองหาสายมาเปล๊่ยนดูก่อนครับบางที่สายอาจเสื่อมครับ การ ตั้งปิ๊คอับเป็นขั้นตอนสุดท้ายของการเ๙็ตอัป ควรทำการวินิจฉัย ที่ระขั้นตอนครับถ้าทำไม่ด้จริงหาช่างที่รับเช็ตอัปในพื้นที่ก็ได้ครับน่าจะช่วยได้ครับ

T.BASS
16-11-2012, 03:00 AM
เพิ่งเอาเบสไปทำมา คอนเฟิร์ม พี่ตึ๊งสุดยอดครับใครมีปัญหาเกี่ยวกับเบส มาได้เลยครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ
แนะนำ ถ้าไปไม่ให้เสียเที่ยว ลองจับ warwick thumb กับ tobias ของพี่ตึงดู
นี่ก็สุดยอดเหมือนกัน ครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ว่าที่ set ให้ถูกใจไหมล่ะ

T.BASS
16-11-2012, 03:03 AM
เพิ่มเติมนะครับย่านรังสิต กับ นวนคร ผมเล่นทุกวัน 22.30 น. ที่นวนคร รังสิตเลิก 01.00 ให้จะนัดเอาเบสมาให้ทำ ยินดีนะครับ ใครสะดวกย่านนี้ก็โทรมานัดได้นะครับ

ส่วน วันอาทิตย์ ผมเล่นอยู่โรงเบียร์เยอรมันตะวันแดงเลียบด่วนรามอินทรา อยู่ จนถึง 01.00 นะครับ นัดรับส่ง เบสได้นะครับ

bank14
16-11-2012, 07:13 AM
เอาเบสไปทำมาแล้วสองตัวครับ งานดีครับ ได้รับความรู้เพิ่มด้วย มีบริการที่ถูกใจและประหยัดเวลาดีครับ ราคาไม่แพงด้วยครับ เมื่อคืนพอรับเบสเสร็จก็รีบกลับบ้านทันทีครับ น้ำไม่อาบ จัดการลองทีละตัว ลองตัวสีไม้ก่อน ดีกว่าเดิมมากครับ ส่วนตัวแดง ดีสุดๆครับ ผมมีความสุขเพิ่มมากขึ้นแล้วครับ ขอบคุณครับคุณตึ๋ง

T.BASS
16-11-2012, 06:13 PM
เอาเบสไปทำมาแล้วสองตัวครับ งานดีครับ ได้รับความรู้เพิ่มด้วย มีบริการที่ถูกใจและประหยัดเวลาดีครับ ราคาไม่แพงด้วยครับ เมื่อคืนพอรับเบสเสร็จก็รีบกลับบ้านทันทีครับ น้ำไม่อาบ จัดการลองทีละตัว ลองตัวสีไม้ก่อน ดีกว่าเดิมมากครับ ส่วนตัวแดง ดีสุดๆครับ ผมมีความสุขเพิ่มมากขึ้นแล้วครับ ขอบคุณครับคุณตึ๋ง

ขอบคุณมากครับ แต่ผมว่าg&l น่าจะถูกใจด้วยนะ ตอนมากับตอนกับไปต่างกันเลยใช่ไหม อย่างที่ผมบอกนั่งมองมันเป็นชั่วโมงว่าเกิดอะไรนะทำไมแก้ไขไม่ได้สุดท้ายฉลุยไปเลยครับ ดีใจด้วยนะครับ ไม่งั้นเสียตังเปล่าแน่ครับซื้อมาแล้วนี่ทำไงได้นอกจากแก้ปัญหาครับมีอีกกี่ตัวก็เอามานะครับ อยากทำเพลินๆจะได้ลืมข้าวแต๋นได้บ้างในบางเวลา (สุนัขนะครับเพิ่งเสีย)

bank14
17-11-2012, 12:33 AM
กำลังเล็งอยู่ว่าจะเอาตัวไหนออกมาเล่นดี อยากจะได้slap bass ตัวใหม่อีกแล้ว ว่าจะชวนคุณตึ๋งไปช่วยเลือกด้วยครับ ตอนนี้รออนุมัติวงเงินจากผู้บัญชาการที่บ้าน อยากได้สีขาว ไม่รู้ว่าผู้ผลิตทำสีนี้หรือเปล่า (เอาบางแก้วที่บ้านผมไปเลี้ยงสักตัวมั้ยครับ)......

T.BASS
18-11-2012, 07:27 PM
กำลังเล็งอยู่ว่าจะเอาตัวไหนออกมาเล่นดี อยากจะได้slap bass ตัวใหม่อีกแล้ว ว่าจะชวนคุณตึ๋งไปช่วยเลือกด้วยครับ ตอนนี้รออนุมัติวงเงินจากผู้บัญชาการที่บ้าน อยากได้สีขาว ไม่รู้ว่าผู้ผลิตทำสีนี้หรือเปล่า (เอาบางแก้วที่บ้านผมไปเลี้ยงสักตัวมั้ยครับ)......

ผมอยากได้ข้าวแต๋นกลับคืนมามากกว่าครับ สำหรับบางแก้วของดไว้ก่อนนะครับ slap bass ตัวใหม่มีสีเดียวครับสีน้ำเงินสวยมากครับของมีจำนวนจำกัดด้วยครับถ้าเอาจริงรีบบอกครับจะได้สั่งจองให้ครับแต่ต้องชัวนะครับจองแล้วไม่เอาผมโดนด่าแน่555หมายถึงผู้บัญชาการไม่อนุมัตินะครับ

T.BASS
18-11-2012, 07:29 PM
ขอบคุณหลายท่านนะครับที่โทรกลับมาบอกว่า ( ผมรู้สึกมีความสุขมากกับการเล่นเบสตัวนี้มากเลยครับ) จริงๆแล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมทุกท่านที่โทรมาถึงพูดในประโยคเดียวกัน งงจริงๆครับ

vios1414
18-11-2012, 09:17 PM
ขอบคุณหลายท่านนะครับที่โทรกลับมาบอกว่า ( ผมรู้สึกมีความสุขมากกับการเล่นเบสตัวนี้มากเลยครับ) จริงๆแล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมทุกท่านที่โทรมาถึงพูดในประโยคเดียวกัน งงจริงๆครับ

นั่นสิครับ ไม่รู้เหมือนกันครับ สงสัยจะได้พบกับอะไรบางอย่างที่ทำให้คิด และรู้สึกอย่างเดียวกันก็ได้มังคับ (ผมว่านะ อิอิ)

ตั้ม กันดั้ม
18-11-2012, 09:19 PM
ได้ใช้บริการ เปลี่ยน pu กับ set up ทำให้เบสolp ผม เสียงดีขึ้นอีกเยอะเลยคับ

vanilla sky
18-11-2012, 11:15 PM
สวัสดีครับ pop ครับ ขอบคุณสำหรับ การ modifine bass ตัวแรก และ สายเบสครับ ok มากๆ ครับ

vanilla sky
18-11-2012, 11:18 PM
pop-ครับ ขอบคุณสำหรับ modifine bass ตัวแรก และสาย เบสครับ ok มากๆ ครับ

T.BASS
19-11-2012, 04:33 AM
สวัสดีครับ pop ครับ ขอบคุณสำหรับ การ modifine bass ตัวแรก และ สายเบสครับ ok มากๆ ครับ

สายเบสชุดแรกของผมเอง

แต่ชุดที่ 2 ต้องขอบคุณ คุณ vios1414 ครับ เป็นของพี่เค้าทิ้งไว้ผมก็เลยถือโอกาศให้เป็นประโยชน์ต่อไปครับดีกว่าวางไว้เฉยๆ

T.BASS
19-11-2012, 04:34 AM
ได้ใช้บริการ เปลี่ยน pu กับ set up ทำให้เบสolp ผม เสียงดีขึ้นอีกเยอะเลยคับ

ขอบคุณครับ มีอะไรให้รับใช้ก็บอกนะครับ

T.BASS
19-11-2012, 04:36 AM
นั่นสิครับ ไม่รู้เหมือนกันครับ สงสัยจะได้พบกับอะไรบางอย่างที่ทำให้คิด และรู้สึกอย่างเดียวกันก็ได้มังคับ (ผมว่านะ อิอิ)

ยังไงก็ยินดีด้วยกับทุกม่านที่มีความสุขกับการเล่นเบสตัวโปรดละกันนะครับ ขอยกความดีให้เบสของท่านทุกคนดีกว่าครับ

vios1414
19-11-2012, 11:16 AM
สายเบสชุดแรกของผมเอง

แต่ชุดที่ 2 ต้องขอบคุณ คุณ vios1414 ครับ เป็นของพี่เค้าทิ้งไว้ผมก็เลยถือโอกาศให้เป็นประโยชน์ต่อไปครับดีกว่าวางไว้เฉยๆ

ดีใจครับที่คุณตึ๋งไม่ทิ้งของไปเปล่าๆครับ เป็นการช่วยลดโลกร้อนนะเนี่ย อิอิ

T.BASS
19-11-2012, 06:14 PM
ดีใจครับที่คุณตึ๋งไม่ทิ้งของไปเปล่าๆครับ เป็นการช่วยลดโลกร้อนนะเนี่ย อิอิ

ช่ายครับของบางอย่างยังพอมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ ผมก็ชอบเอาสายเบสไปบริจาคให้ วงดนตรี คนตาบอดที่มาเล่นตามตลาดนัดแถวบ้านแต่ตอนนี้เค้าไม่ค่อยมาแล้ว เวลาเราเป็นผู้ให้แสนจะรู้สึกดีแล้วลองคิดถึงผู้ได้รับซิเค้าจะดีใจแค่ไหน มือเบสวงคนตาบอดบอกว่าผมเล่น3สายมาหลายเดือนแล้วรู้สึกดีใจมากจนบอกไม่ถูกพูดออกไมล์ผมละเขินเลยแต่ผมให้ด้วยใจจริงๆ

vios1414
19-11-2012, 06:17 PM
ช่ายครับของบางอย่างยังพอมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ ผมก็ชอบเอาสายเบสไปบริจาคให้ วงดนตรี คนตาบอดที่มาเล่นตามตลาดนัดแถวบ้านแต่ตอนนี้เค้าไม่ค่อยมาแล้ว เวลาเราเป็นผู้ให้แสนจะรู้สึกดีแล้วลองคิดถึงผู้ได้รับซิเค้าจะดีใจแค่ไหน มือเบสวงคนตาบอดบอกว่าผมเล่น3สายมาหลายเดือนแล้วรู้สึกดีใจมากจนบอกไม่ถูกพูดออกไมล์ผมละเขินเลยแต่ผมให้ด้วยใจจริงๆ

อ่านแล้วบอกได้แค่ว่า "ดีใจที่ได้รู้จักคุณตึ๋งครับ"

T.BASS
19-11-2012, 06:18 PM
และวันนี้ต้องขอโทษคุณ vios1414 ด้วยนะครับ ที่ผมติดธุระด่วนไปบ้านญาติ ขอโทษด้วยใจจริงครับ (รู้สึกผิดยังไงก็ไม่รู้ครับ เพราะเข้าใจหัวอกนักดนตรีเวลาอยากจะทำอะไรกับเบสที่เรารักก็อยากจะทำให้สมหวังครับ)ผมจะทำให้สุดความสามารถเลยครับไม่ต้องห่วงครับแฮปปี้แน่นอน

vios1414
23-11-2012, 04:25 PM
555+ หัวเราะนำมาก่อน คราวนี้เอาตัวห้าสายมาฝากคุณตึ๋งเซทอัพครับ เสียงมันบวมๆ ดังไม่เท่ากันอีกตะหาก ปิคอัพตัวหลังจี่ด้วยไม่รู้ว่ากราวน์หลุดหรือเปล่า แต่ยังไงก็ยังฝากความหวังไว้ที่คุณตึ๋งครับ ตอนนี้ ตัวพีเบสเสียงแหล่มมากครับ ตัววอร์ชเบิร์นเสียงแห้งไปนิด แต่ยังนับว่าสามารถทำให้เบสร๊อคเล่นเพลงป๊อปได้ ถือเป็นความสามารถครับ (แทบจะเกิืนคนแล้วนะเนี่ย) ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสครับ กลัวกระทู้มันจะเต็ม (เหอๆ มันจะเต็มได้ไงเนอะ) ยังไงก็ตามฝากให้คุณตึ๋งดูแลด้วยครับ ไม่รีเควสมาก ขอเสียงดีๆ เล่นง่ายๆ เป็นพอครับ แค่ั้นั้นพอ ^ ^

ปล. อย่าลืมทำบุญให้น้องหมาด้วยนะครับ จะได้ไปสู่ที่ดีๆ ยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

T.BASS
27-11-2012, 12:36 PM
555+ หัวเราะนำมาก่อน คราวนี้เอาตัวห้าสายมาฝากคุณตึ๋งเซทอัพครับ เสียงมันบวมๆ ดังไม่เท่ากันอีกตะหาก ปิคอัพตัวหลังจี่ด้วยไม่รู้ว่ากราวน์หลุดหรือเปล่า แต่ยังไงก็ยังฝากความหวังไว้ที่คุณตึ๋งครับ ตอนนี้ ตัวพีเบสเสียงแหล่มมากครับ ตัววอร์ชเบิร์นเสียงแห้งไปนิด แต่ยังนับว่าสามารถทำให้เบสร๊อคเล่นเพลงป๊อปได้ ถือเป็นความสามารถครับ (แทบจะเกิืนคนแล้วนะเนี่ย) ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสครับ กลัวกระทู้มันจะเต็ม (เหอๆ มันจะเต็มได้ไงเนอะ) ยังไงก็ตามฝากให้คุณตึ๋งดูแลด้วยครับ ไม่รีเควสมาก ขอเสียงดีๆ เล่นง่ายๆ เป็นพอครับ แค่ั้นั้นพอ ^ ^

ปล. อย่าลืมทำบุญให้น้องหมาด้วยนะครับ จะได้ไปสู่ที่ดีๆ ยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

ส่งมอบเบส เรียบร้อยแล้วนะครับ ได้ตามที่สั่งทุกประการ ทำได้ไงไม่รู้ขอยกให้เป็นความดดีของเบสครับขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ

vios1414
27-11-2012, 02:02 PM
ส่งมอบเบส เรียบร้อยแล้วนะครับ ได้ตามที่สั่งทุกประการ ทำได้ไงไม่รู้ขอยกให้เป็นความดดีของเบสครับขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ

วันนี้ได้ลองเล่นแล้วครับคุณตึ๋ง ผมอยากจะบอกว่าเบสทุกตัวที่ผมมี และเคยได้มา ตัวนี้เล่นง่ายสุด และเสียงดีที่สุด ถูกใจมากครับๆ โลว์มานุ่ม อุ่น ที่สำคัญคือ เสียงเบสหนาอุ้มกระเดื่องได้ดี มีเนื้อเบส กลาง แหลม ไม่กระด้าง เสียงโลว์บีมาเต็มๆ ไม่แหบแห้ง ทัชชิ่งเล่นง่าย เพลินครับ ไม่มีอะไรจะพูดครับ ซ้อมกับวง วงก็ชมว่าเสียงเบสเพราะมาก มากกว่าเบสที่มีปรีแอมป์ติดมาอีกครับ ผมว่านั่นเยี่ยมมากวันนี้เล่นรวดเ้ดียวไปสามชั่วโมงเพิ่งเลิกนี่แหละครับ ขอบคุณคุณตึ๋งมากนะครับ ที่ช่วย เพราะเบสตัวนี้มาทีแรกมีแต่เสียงโลว์ล้วนๆ หนาๆ สากๆ ตอนนี้มันเยี่ยมมากๆ ครับ เล่นแล้วลืมเบสตัวเดิมๆ ของผมไปเลย

T.BASS
29-11-2012, 02:29 AM
วันนี้ได้ลองเล่นแล้วครับคุณตึ๋ง ผมอยากจะบอกว่าเบสทุกตัวที่ผมมี และเคยได้มา ตัวนี้เล่นง่ายสุด และเสียงดีที่สุด ถูกใจมากครับๆ โลว์มานุ่ม อุ่น ที่สำคัญคือ เสียงเบสหนาอุ้มกระเดื่องได้ดี มีเนื้อเบส กลาง แหลม ไม่กระด้าง เสียงโลว์บีมาเต็มๆ ไม่แหบแห้ง ทัชชิ่งเล่นง่าย เพลินครับ ไม่มีอะไรจะพูดครับ ซ้อมกับวง วงก็ชมว่าเสียงเบสเพราะมาก มากกว่าเบสที่มีปรีแอมป์ติดมาอีกครับ ผมว่านั่นเยี่ยมมากวันนี้เล่นรวดเ้ดียวไปสามชั่วโมงเพิ่งเลิกนี่แหละครับ ขอบคุณคุณตึ๋งมากนะครับ ที่ช่วย เพราะเบสตัวนี้มาทีแรกมีแต่เสียงโลว์ล้วนๆ หนาๆ สากๆ ตอนนี้มันเยี่ยมมากๆ ครับ เล่นแล้วลืมเบสตัวเดิมๆ ของผมไปเลย
ก็ต้องแสดงความบินดีด้วยนะครับพอเสร็จลองเล่นดูผมยังงงเลยเสียงเปลี่ยนไปยังกับคนละตัวเลยครับ

T.BASS
29-11-2012, 02:33 AM
อีกนิดนึงถ้าเปลี่ยนสายใหม่นะจะอึ้งกว่านี้ครับนี่สายมันเก่ายังขนาดนี้เบสดีจริงครับยอมรับเลย

30-11-2012, 04:05 PM
พี่ครับ ปรีแอมป์ little hybride cool มีของเลยมั้ยครับ ผมจะใส่ OLP อ่ะครับ ถามดูก่อนครับ

T.BASS
02-12-2012, 01:42 PM
พี่ครับ ปรีแอมป์ little hybride cool มีของเลยมั้ยครับ ผมจะใส่ OLP อ่ะครับ ถามดูก่อนครับ

มีครับรบกวนโทรมาได้ปะครับจะให้รายละเอียดครับ

igniz_nut
03-12-2012, 11:03 PM
วันนี้ไปใช้บริการพี่ตึ๋งมาครับ บริการดี เป้นกันเอง ถูกใจกับการเซ็ตอัพบาลานซ์ของพี่เค้ามากๆ
เบสผมตอนเอามากับตอนกลับนี่คนละเรื่องเลย เอากลับมาลองที่บ้านซาวด์มันลงตัวขึ้นจริงๆ
วันหลังต้องไปใช้บริการอีกครับ ขอบคุณที่ขับรถมาส่งดว้ยครับพี่ตึ๋ง

T.BASS
04-12-2012, 06:04 AM
วันนี้ไปใช้บริการพี่ตึ๋งมาครับ บริการดี เป้นกันเอง ถูกใจกับการเซ็ตอัพบาลานซ์ของพี่เค้ามากๆ
เบสผมตอนเอามากับตอนกลับนี่คนละเรื่องเลย เอากลับมาลองที่บ้านซาวด์มันลงตัวขึ้นจริงๆ
วันหลังต้องไปใช้บริการอีกครับ ขอบคุณที่ขับรถมาส่งดว้ยครับพี่ตึ๋ง

ขอบคุณมาปครับสำหรับคำชมครับยังก็ฝากแนะนำเพื่อนๆด้วยนะครับขอให้มีความสุขกลับการเล่นเบสตัวโปรดด้วยนะครับมีไรก็โทรมาปรึกษาได้นะครับ

GANTZJUNG
05-12-2012, 11:50 PM
รับทำนอกสถานที่ไหมครับ พอดีไม่สะดวกเดินทางจริงๆนะครับ

อยู่ที่ ซอยมหาดไท อะครับผม เดื่ยว PM อาการไปครับ

T.BASS
07-12-2012, 04:29 AM
รับทำนอกสถานที่ไหมครับ พอดีไม่สะดวกเดินทางจริงๆนะครับ

อยู่ที่ ซอยมหาดไท อะครับผม เดื่ยว PM อาการไปครับ
รับครับสะดวกยังไงติดต่อได้ตลอดครับยินดีรับใช้ครับ

T.BASS
07-12-2012, 04:30 AM

รับครับติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

GANTZJUNG
11-12-2012, 05:07 PM
เรียบร้อยครับ เป็นแบบที่พี่คิด เปลื่ยนสายแล้ว โอเคเลยครับ ใช้สาย DR Neon ไข PU ตัวสาย 3กับ4 ขึ้นมานิดหน่อยครับ

เสียงโอเคมากครับ ขอบคุณพี่มากครับผม มีอะไรให้พี่ช่วยจะติดต่อไปอีกนะครับ ^^

T.BASS
11-12-2012, 09:04 PM
เรียบร้อยครับ เป็นแบบที่พี่คิด เปลื่ยนสายแล้ว โอเคเลยครับ ใช้สาย DR Neon ไข PU ตัวสาย 3กับ4 ขึ้นมานิดหน่อยครับ

เสียงโอเคมากครับ ขอบคุณพี่มากครับผม มีอะไรให้พี่ช่วยจะติดต่อไปอีกนะครับ ^^
อย่างที่บอกล่ะครับดีใจด้วยครับ

Tua'BlackSlave
12-12-2012, 10:04 PM
ผมลง Pu Jass bartolini 59J1 + Preamp Bartolini NTBM 918F ลง Vol กี่ K ดีครับ

T.BASS
13-12-2012, 11:53 AM
ผมลง Pu Jass bartolini 59J1 + Preamp Bartolini NTBM 918F ลง Vol กี่ K ดีครับ

vol = 25k ครับ

nynoom
19-12-2012, 09:35 PM
รับทำปิ๊กการ์ดด้วยป่าครับ

T.BASS
20-12-2012, 02:04 AM
รับทำปิ๊กการ์ดด้วยป่าครับ

รับครับอยากทราบรายละเอียดว่าต้องการแบบไหนรบกวนโทรมาหน่อยครับ

ohmacn
23-12-2012, 11:33 PM
วันนี้ไปมา ดีจริงๆครับ tobias กับ WW thumb ของพี่ เสียงเหมือนกันเลย 5555 (คล้ายๆเฉยๆนะ เหมือนกันก็บ้าละ) ขอบคุณมากครับ ^ ^

T.BASS
24-12-2012, 03:27 AM
วันนี้ไปมา ดีจริงๆครับ tobias กับ WW thumb ของพี่ เสียงเหมือนกันเลย 5555 (คล้ายๆเฉยๆนะ เหมือนกันก็บ้าละ) ขอบคุณมากครับ ^ ^

ขอบคุณครับเรื่องคอไม่ต้องคิดมากนะครับแต่ถ้าอยากปรับจริงเดี๋ยวทำให้ครับ

GANTZJUNG
24-12-2012, 05:58 PM
มีปัญหามาอีกแว้ววว ถ้าลง Pre Little ของพี่ ให้พี่มารับเบสไป คิดเท่าไหร่ครับ 2 Band นะครับ พร้ิอมสวิทซ์ Active/Passive ตอบในนี้หรือรบกวนโทรมาบอกก็ได้นะครับ

T.BASS
26-12-2012, 12:50 PM
มีปัญหามาอีกแว้ววว ถ้าลง Pre Little ของพี่ ให้พี่มารับเบสไป คิดเท่าไหร่ครับ 2 Band นะครับ พร้ิอมสวิทซ์ Active/Passive ตอบในนี้หรือรบกวนโทรมาบอกก็ได้นะครับ

ตามที่แจ้งไปนะครับ ยินดีรับใช้นะครับ

vios1414
27-12-2012, 08:32 AM
มะวาน เอาเบสไปให้คุณตึ๋งเซทอัพ (อีกแล้ว) ตัวที่ 5 แล้วครับ ยังไม่เคยผิดหวังเลยสักครั้ง กับงานเนี๊ยบ และเอาใจไส่ต่อผลงานของคุณตึ๋ง เบสที่เอาไปเซทอัพ ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ เสียงบาลานซ์ ทัชชิ่งดีข้นมาก เล่นสนุกมากมาย วันก่อนซัดไป 3 ชม.รวดครับ ขอบคุณคุณตึ๋งมากครับ อิอิ

T.BASS
27-12-2012, 03:21 PM
มะวาน เอาเบสไปให้คุณตึ๋งเซทอัพ (อีกแล้ว) ตัวที่ 5 แล้วครับ ยังไม่เคยผิดหวังเลยสักครั้ง กับงานเนี๊ยบ และเอาใจไส่ต่อผลงานของคุณตึ๋ง เบสที่เอาไปเซทอัพ ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ เสียงบาลานซ์ ทัชชิ่งดีข้นมาก เล่นสนุกมากมาย วันก่อนซัดไป 3 ชม.รวดครับ ขอบคุณคุณตึ๋งมากครับ อิอิ
ขอบคุณครับ ผมนี้เครียสแทบแย่กลัวจะไม่ถูกใจพี่ชาย พี่คงรู้สำหรับตัวนี้มันยากมากแต่ก็ผ่านไปได้ดี อย่างน้อยก็ถูกใจพี่ชาย แต่ขอบอกว่าเสียงเบสตัวนี้ดีมากๆๆๆ ครับ แบบไม่น่าเชื่อ

BeacH
04-01-2013, 03:31 AM
ไปมาแล้วขอรับเมื่อวาน เอาเบสเก่าเก็บตัวหนึ่งไปใหพี่ตึ๋งเดินวงจรใหม่ และเซ็ตอัพให้ ได้ผลเกินคาดราคาประหยัดย่อมเยาว์ แถมเก็บรายละเอียดให้อย่างดี ขอบคุณมากๆครับ

BeacH
04-01-2013, 03:37 AM
117324เอากลับมาลองแล้วไม่ผิดหวังครับผม

BeacH
04-01-2013, 03:43 AM
117326ไม่คิดว่าเบส เก่าๆไม่มีค่าตัวนี้จะเอากลับมาลุยงานได้อีกครั้ง การันตรีคุณภาพขอรับทุกท่าน

nightlife
04-01-2013, 11:04 AM
รับเคลือบคอไหม

T.BASS
05-01-2013, 12:26 PM
รับครับ ขอรายละเอียด มากกว่านี้ครับ ยังไงโทรมาก็ได้ครับ 0863032399 / 0834394229 ครับ

T.BASS
05-01-2013, 12:29 PM
รับเคลือบคอไหม

รับครับ ขอรายละเอียด มากกว่านี้ครับ ยังไงโทรมาก็ได้ครับ 0863032399 / 0834394229 ครับ

bank14
09-01-2013, 11:54 AM
เมื่อคืน หยิบเบสที่คุณตึ๋งเซ็ตให้มาเล่นอีกครั้งหลังจากไม่ได้เล่นมาเกือบสิบวัน มันช่างมีความสุขเหลือเกิน สงสัยปัญหาต่างๆกับเบสหลายๆรุ่น สอบถามกับคุณตึ๋งก็ได้ความรู้มากมาย จะโมอย่างไร อยากได้เสียงอย่างไร สอบถามได้แบบละเอียด คุณตึ๋งไม่ได้รีบวางสาย ตอบคำถามผมได้อย่างดี ขอให้ฝีมือในการเซ็ตเบสและความสุภาพอย่างมากมายของคุณตึ๋งอยู่คู่กับวงการเบสไปนานไนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ

T.BASS
10-01-2013, 11:06 AM
เมื่อคืน หยิบเบสที่คุณตึ๋งเซ็ตให้มาเล่นอีกครั้งหลังจากไม่ได้เล่นมาเกือบสิบวัน มันช่างมีความสุขเหลือเกิน สงสัยปัญหาต่างๆกับเบสหลายๆรุ่น สอบถามกับคุณตึ๋งก็ได้ความรู้มากมาย จะโมอย่างไร อยากได้เสียงอย่างไร สอบถามได้แบบละเอียด คุณตึ๋งไม่ได้รีบวางสาย ตอบคำถามผมได้อย่างดี ขอให้ฝีมือในการเซ็ตเบสและความสุภาพอย่างมากมายของคุณตึ๋งอยู่คู่กับวงการเบสไปนานไนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ
ขอบคุณมากครับพี่แบงค์สวัสดีปีใหม่ด้วยเช่นกันครับขอให้สมหวังมีความสุขสุขภาพแข็งแรงเฮงๆรวยๆนะครับ

last_quarter
15-01-2013, 08:25 PM
ได้มีโอกาสลองเอาเบสไปให้คุณตึ๋ง setup มาครับ
หลังจาก setup แล้ว เบสเล่นง่ายขึ้นเยอะเลยครับ แถมได้ความรู้มาเพิ่มอีกหลายๆอย่างด้วย ^^
ไว้มีโอกาสจะไปใช้บริการอีกนะครับ 555

T.BASS
16-01-2013, 05:42 AM
ได้มีโอกาสลองเอาเบสไปให้คุณตึ๋ง setup มาครับ
หลังจาก setup แล้ว เบสเล่นง่ายขึ้นเยอะเลยครับ แถมได้ความรู้มาเพิ่มอีกหลายๆอย่างด้วย ^^
ไว้มีโอกาสจะไปใช้บริการอีกนะครับ 555
ขอบคุณครับยินดีรับใช้ครับ ที่สำคัญเบสสวยมากครับ ถ้าจะขายบอกด้วยนะครับเผื่อมีโอกาสได้ครอบครองสีนี้โดนมากเลยครับ

last_quarter
16-01-2013, 09:37 PM
ขอบคุณครับยินดีรับใช้ครับ ที่สำคัญเบสสวยมากครับ ถ้าจะขายบอกด้วยนะครับเผื่อมีโอกาสได้ครอบครองสีนี้โดนมากเลยครับ

ตัวนี้กะจะไม่ขายละครับ กลัวจะหาซื้อกลับไม่ได้ ^^'

T.BASS
16-01-2013, 10:41 PM
ตัวนี้กะจะไม่ขายละครับ กลัวจะหาซื้อกลับไม่ได้ ^^'

ถูกต้องแล้วครับสภาพมือสองยังกับมือหนึ่งแกะกล่องแถมในเมืองไทยยังมีอยู่น้อยด้วยครับ

nightlife
17-01-2013, 12:13 AM
118755
ยาวประมานคืบ หนึ่ง. ราคาเท่าไหร่ครับ

T.BASS
17-01-2013, 03:34 PM
118755
ยาวประมานคืบ หนึ่ง. ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอเบอร์โทรคับ

blackjack
17-01-2013, 03:44 PM
คิดถึงน้าตึ๋งมากๆ...ยังเล่นอยู่กับพี่อู๊ดหรือเปล่าครับ ถ้าขึ้นมากรุงเทพฯ จะแวะไปแจมเน้อ...

T.BASS
17-01-2013, 10:21 PM
คิดถึงน้าตึ๋งมากๆ...ยังเล่นอยู่กับพี่อู๊ดหรือเปล่าครับ ถ้าขึ้นมากรุงเทพฯ จะแวะไปแจมเน้อ...

ยังอยู่กันเหมือนเดิมครับน้าเต่าไปอยู่จังหวัดไรมิน่าเงียบไปเลยคิดถึงเช่นกันครับ

vios1414
17-01-2013, 10:43 PM
วานนี้ เอาเบสให้คุณตึ๋งไปซ่อมแซ่ม เซทอัพ อือ ไม่น่าเชื่อครับ การบริการยังยอดเยี่ยม เบสได้รับการซ่อมแซมอย่างตั้งใจ และเอาใจใส่ครับ ผมได้เบสกลับมาเล่น ในสภาพที่เป็นปกติ ทัชชิ่งแนบติดดิน เล่นง่ายมากๆ ครับ เสียงก็เยี่ยม เป็นเบสตัวที่ หกของผมที่เอามาให้คุณตึ๋ง ทำการซ่อมแซม และเซ็ทอัพ ขอบอกวันนี้ได้เอากลับมาเล่นที่บ้านครับ เล่นได้เพลินมาก หมดไปหลายชม. อย่างสนุกสนานและเพลิดเพลิน กะเอาตัวนี้ขึ้นเวทีใหญ่ โชว์ซะหน่อย ยังไงจะแจ้งความคืบหน้านะครับคุณตึ๋ง (และขอบคุณสำหรับความตั้งใจในการดูแล และซ่อมแซมเบสให้กลับมาใช้งานได้ ผมนับถือในความใส่ใจของงาน และวันนี้ขออภัยนะครับที่ต้อนรับแบบลวกๆ ไปหน่อย เป็นเพราะกำลังเร่งงานด่วนให้ออกก่อนเลิกงานเลยไม่ได้รั้งแขกไว้นานเหมือนเคย ขอโทษด้วยนะครับคุณตึ๋ง) แต่เบสตัวนี้เยี่ยมมากกกก

T.BASS
18-01-2013, 05:05 AM
นวานนี้ เอาเบสให้คุณตึ๋งไปซ่อมแซ่ม เซทอัพ อือ ไม่น่าเชื่อครับ การบริการยังยอดเยี่ยม เบสได้รับการซ่อมแซมอย่างตั้งใจ และเอาใจใส่ครับ ผมได้เบสกลับมาเล่น ในสภาพที่เป็นปกติ ทัชชิ่งแนบติดดิน เล่นง่ายมากๆ ครับ เสียงก็เยี่ยม เป็นเบสตัวที่ หกของผมที่เอามาให้คุณตึ๋ง ทำการซ่อมแซม และเซ็ทอัพ ขอบอกวันนี้ได้เอากลับมาเล่นที่บ้านครับ เล่นได้เพลินมาก หมดไปหลายชม. อย่างสนุกสนานและเพลิดเพลิน กะเอาตัวนี้ขึ้นเวทีใหญ่ โชว์ซะหน่อย ยังไงจะแจ้งความคืบหน้านะครับคุณตึ๋ง (และขอบคุณสำหรับความตั้งใจในการดูแล และซ่อมแซมเบสให้กลับมาใช้งานได้ ผมนับถือในความใส่ใจของงาน และวันนี้ขออภัยนะครับที่ต้อนรับแบบลวกๆ ไปหน่อย เป็นเพราะกำลังเร่งงานด่วนให้ออกก่อนเลิกงานเลยไม่ได้รั้งแขกไว้นานเหมือนเคย ขอโทษด้วยนะครับคุณตึ๋ง) แต่เบสตัวนี้เยี่ยมมากกกก
ต้องขอโทษด้วยครับที่วันนี้ไปช้าไปหน่อยและขอบคุณมากครับสำหรับคำชมและผมยินดีรับใช้เสมอครับขอบคุณครับ

blackjack
18-01-2013, 11:26 PM
ผมจบการศึกษาจากโรงเรียนเสนาธิการทหารบกแล้ว ตอนนี้เป็นฝ่ายเสธฯ ของกองยุทธการ กองทัพภาคที่ 4 อาสาลงไปทำงานที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้ครับ ตั้งใจว่าจะประจำอยู่ที่นี่อีก 4 ปี ตอนนั้นยศถึงพันเอก ก็ว่าจะกลับมาอยู่กรุงเทพครับ แต่มีประชุมที่กรุงเทพบ่อยๆ ถ้าว่างจะไปเยี่ยมเยียนที่ร้านนะครับ ฝากความคิดถึงกับทุกคนในวงด้วย แล้วเจอกันครับ...เสธเต่า

T.BASS
22-01-2013, 09:48 PM
ผมจบการศึกษาจากโรงเรียนเสนาธิการทหารบกแล้ว ตอนนี้เป็นฝ่ายเสธฯ ของกองยุทธการ กองทัพภาคที่ 4 อาสาลงไปทำงานที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้ครับ ตั้งใจว่าจะประจำอยู่ที่นี่อีก 4 ปี ตอนนั้นยศถึงพันเอก ก็ว่าจะกลับมาอยู่กรุงเทพครับ แต่มีประชุมที่กรุงเทพบ่อยๆ ถ้าว่างจะไปเยี่ยมเยียนที่ร้านนะครับ ฝากความคิดถึงกับทุกคนในวงด้วย แล้วเจอกันครับ...เสธเต่า

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ยังไงก็ขอให้ดูแลตัวเองดีๆอย่าประมาทนะครับ และทุกๆวันขอให้ เสธเต่า พบเจอแต่ความปลอดภัยนะครับ กลับมาแวะมาหาบ้างนะครับ ไม่รู้เสธอยู่จังหวัดไร ตอนนี้พี่ชายพี่แตงก็ย้ายไปเป็นอัยการที่ยะลา ไปวันแรกก็ต้อนรับที่หาดใหญ่เลย ข่าวกรองมาไวออกมาได้จากที่พัก 10 นาที เกีอบไป ยังไงก็ขอให้ทุกท่านที่เสียสละเพื่อชาติพบเจอแต่ความปลอดภัยนะครับ คิดถึง เสธเสมอ (นั่งนินทาถึงเสธกับพี่อู๊ดบ่อย ฮิฮิ)

joeywong
23-01-2013, 12:38 AM
คิดถึงน้าเต่าครับ ... ขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน และมีความปลอดภัยและสวัสดิภาพในทุกสิ่งนะครับ

blackjack
23-01-2013, 11:41 PM
ขอบคุณน้าตึ๋งและน้าโจอี้มากๆนะครับ ผมเลือกแล้วที่จะลงมาที่นี่ ตั้งใจจะเป็นฝ่ายเสธที่ดีของกองทัพ ว่างๆจะลงมาเยี่ยมเยียนบ้างก็ได้นะครับ....เสธเต่า

T.BASS
26-01-2013, 08:44 PM
รูปครับชมดูครับ

เจริญพร
28-01-2013, 07:03 PM
โอเคเลยครับ เด๋วเจอกันวันอังคารนะครับ

rEzNoOt
29-01-2013, 02:37 AM
โอ้...เพิ่งรู้ว่ามีช่าง อยู่ใกล้ที่ผมอยู่ด้วย ไว้ถ้ามีปัญหา จะขอแวะไปใช้บริการหน่อยนะครับ :)

batthez
29-01-2013, 10:18 AM
เสาร์-อาทิตย์นี้ ว่างมั้ยครับพี่ อยากจะเอาเบสไปให้พี่เซตอัพอะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ

vios1414
30-01-2013, 03:54 PM
มะวานเอาเฟนเดอร์ ไปให้คุณตึ๋งเซทอัพครับ ว้าว เป็นตัวที่เจ็ดแล้วครับ สำหรับผม ยังไม่ผิดหวัง คุณตึ๋งเซทอัพมาจนเล่นง่ายมากๆ เสียงที่ออกมาถูกใจ ที่ำสำคัญ ยังทำความสะอาดคราบที่ฟิงเกอร์บอร์ดให้จนสะอาดเอี่ยมเลยครับ บริการยอดเยี่ยม ประทับใจ พร้อมด้ัวยอัธยาสัยใจคอที่สุภาพ และเอาใจใส่กับงาน ไม่ผิดหวังครับที่ทำกับคุณตึ๋งมาโดยตลอด เยี่ยมมมมม ยอดดดดดด ครับ กด Like ให้เลย คนนี้ :sun:

เจริญพร
30-01-2013, 04:18 PM
เช่นกันครับ เซตอัพยอดเยื่อม ทำงานดีจริงๆ อัธยาศัยสุดยอดครับ ไม่มีเบสไปเล่นมีให้ยืมด้วยดีสุดๆ555+

T.BASS
31-01-2013, 11:49 AM
โอ้...เพิ่งรู้ว่ามีช่าง อยู่ใกล้ที่ผมอยู่ด้วย ไว้ถ้ามีปัญหา จะขอแวะไปใช้บริการหน่อยนะครับ :)

ได้เลยครับ

T.BASS
31-01-2013, 11:51 AM
เสาร์-อาทิตย์นี้ ว่างมั้ยครับพี่ อยากจะเอาเบสไปให้พี่เซตอัพอะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ

มาเลยครับอยู่ครับ

T.BASS
31-01-2013, 11:56 AM
มะวานเอาเฟนเดอร์ ไปให้คุณตึ๋งเซทอัพครับ ว้าว เป็นตัวที่เจ็ดแล้วครับ สำหรับผม ยังไม่ผิดหวัง คุณตึ๋งเซทอัพมาจนเล่นง่ายมากๆ เสียงที่ออกมาถูกใจ ที่ำสำคัญ ยังทำความสะอาดคราบที่ฟิงเกอร์บอร์ดให้จนสะอาดเอี่ยมเลยครับ บริการยอดเยี่ยม ประทับใจ พร้อมด้ัวยอัธยาสัยใจคอที่สุภาพ และเอาใจใส่กับงาน ไม่ผิดหวังครับที่ทำกับคุณตึ๋งมาโดยตลอด เยี่ยมมมมม ยอดดดดดด ครับ กด Like ให้เลย คนนี้ :sun:

หวานอีกแล้วครับขอบคุณมากครับ

T.BASS
31-01-2013, 11:59 AM
เช่นกันครับ เซตอัพยอดเยื่อม ทำงานดีจริงๆ อัธยาศัยสุดยอดครับ ไม่มีเบสไปเล่นมีให้ยืมด้วยดีสุดๆ555+

ขอบคุณครับอะไรไม่ดีชี้แนะด้วยนะครับ

batthez
03-02-2013, 12:34 AM
วันนี้เอา fender ไปให้พี่ตึ๋งช่วย set up ให้ เยี่ยมเลยครับ พี่ตึ๋งอัธยาศัยดี ได้ความรู้เรื่องเบสกลับมาเยอะเลยครับผม เสียงเบสดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย ทัชชิ่งก็ถนัดมือเล่นสบาย พี่ตึ๋งเอาใจใส่กับเบสมากครับ ใส่ใจทุกรายละเอียดเลย ^^

P.tung
03-02-2013, 01:32 PM
รับ set up กีต้าร์ไฟฟ้า 6 สายด้วยหรือไม่ครับ

T.BASS
03-02-2013, 02:51 PM
รับ set up กีต้าร์ไฟฟ้า 6 สายด้วยหรือไม่ครับ

ปกติจะทำให้กับเพื่อนทีสนิทกันครับแต่ถ้าต้องการจริงเอามาเลยครับผมจะทำให้ด้วยความยินดีครับ

P.tung
05-02-2013, 02:47 PM
ขอบคุณครับ แล้วจะแวะไปหานะครับ

T.BASS
05-02-2013, 10:05 PM
ขอบคุณครับ แล้วจะแวะไปหานะครับ

ยินดีครับพี่ชาย

เจริญพร
06-02-2013, 04:19 AM
พี่ครับ เบสผมไปถึงไหนแล้วพี่ที่ใส่ปรีแอมป์อะครับ

T.BASS
06-02-2013, 09:12 PM
พี่ครับ เบสผมไปถึงไหนแล้วพี่ที่ใส่ปรีแอมป์อะครับ

ยังไม่เสร็จจ้าแต่ก็เร่งๆให้อยู่ครับถ้าไม่ติดเรื่องไฟป่านนี้ได้บู๊ไปแล้วยังไงต้องขออภัยจริงๆครับ

เจริญพร
06-02-2013, 09:15 PM
ครับไม่เปนไรครับพี่ ค่าใช้จ่ายยังไงแจ้งล่วงหน้าด้วยนะครับพี่

T.BASS
07-02-2013, 01:42 PM
ครับไม่เปนไรครับพี่ ค่าใช้จ่ายยังไงแจ้งล่วงหน้าด้วยนะครับพี่

ครับผม

Monster_Bass
08-02-2013, 03:00 AM
พี่รับทำสีเบสไหมครับ ^^

T.BASS
08-02-2013, 06:48 AM

รบกวนโทรมาครับเพื่อพูดคุยรายละเอียดครับ

vios1414
20-02-2013, 08:49 PM

น้องยอดจะทำสีเบสตัวไหนเหรอจ๊ะน้อง แต่ถามถูกคนแล้วล่ะครับ เพราะคุณตึ๋งนี้แหละ เอาใจใส่และรับผิดชอบ ดีมากๆ เลย พี่จุ๊กเองใชับริการกับคุณตึ๋งเป็นประจำ ตัวก่อนนี้ Tune ช่างตึ๋งก็เซทอัพ ได้เยี่ยมยอดครับ เล่นง่ายที่สุด เสียงดีมากๆ ช่างคนนี้พี่กล้ารับรองครับ เยี่ยมที่สุดแล้ว

เจริญพร
21-02-2013, 03:43 AM
พี่ครับเสร็จรึยังครับของผม

T.BASS
21-02-2013, 09:37 PM
พี่ครับเสร็จรึยังครับของผม

ต้องขอโทษอย่างแรงที่ล่าช้า ยังไม่เสร็จเลยครับ แกบอกมันทำยากมากต้องละเอียด ใจเย็นๆนะครับ

เจริญพร
22-02-2013, 07:36 PM
อ๋อๆครับแล้วระยะเวลาละครับ กับราคาครับ

T.BASS
24-02-2013, 07:52 AM
อ๋อๆครับแล้วระยะเวลาละครับ กับราคาครับ

ราคายังไม่ทราบ ระยะเวลาใกล้แล้วจร้า

28-02-2013, 09:08 AM
น้องยอดจะทำสีเบสตัวไหนเหรอจ๊ะน้อง แต่ถามถูกคนแล้วล่ะครับ เพราะคุณตึ๋งนี้แหละ เอาใจใส่และรับผิดชอบ ดีมากๆ เลย พี่จุ๊กเองใชับริการกับคุณตึ๋งเป็นประจำ ตัวก่อนนี้ Tune ช่างตึ๋งก็เซทอัพ ได้เยี่ยมยอดครับ เล่นง่ายที่สุด เสียงดีมากๆ ช่างคนนี้พี่กล้ารับรองครับ เยี่ยมที่สุดแล้ว

ตัวสีขาวแหระครับพี่จุ๊ก ยังสองจิตสองใจอยู่ครับ ผมกลัวเสียงเปลี่ยนเยอะน่ะครับ ><" รอว่างๆผมฝึกงานเสร็จว่าจะเอาเบสไปให้พี่เขาเซ็ทให้อยู่ครับ ยิ่งพี่จุ๊กการันตีขนาดนี้ยิ่งต้องไปเลยครับอิอิ

เจริญพร
02-03-2013, 07:25 AM
พี่ครับผมว่ามันเดือนกว่าแล้วนะครับ ทั้งงานทั้งราคาผมยังไม่รู้เลยยังไงรบกวนโทรแจ้งด้วยนะครับถ้าพี่เค้าทำไม่ได้ ก้ไม่ต้องทำครับ ผมอยากได้เบสผมแล้วมันนานมากแล้วครับยังไงรบกวนติดต่อกลับด้วยครับ 086-7091565 กิดครับ

T.BASS
02-03-2013, 05:23 PM
พี่ครับผมว่ามันเดือนกว่าแล้วนะครับ ทั้งงานทั้งราคาผมยังไม่รู้เลยยังไงรบกวนโทรแจ้งด้วยนะครับถ้าพี่เค้าทำไม่ได้ ก้ไม่ต้องทำครับ ผมอยากได้เบสผมแล้วมันนานมากแล้วครับยังไงรบกวนติดต่อกลับด้วยครับ 086-7091565 กิดครับ

ตอนนี้ คืบหน้าไปบ้างแล้วตามที่โทรแจ้ง คนทำเค้าเน้นนะครับ ส่วนงานผมที่รับผิดชอบตัวนี้เสร็จไปนานแล้วตามที่แจ้งนะครับ ยังไงวันพุธเจอกันครับ

traindy
03-03-2013, 01:34 PM
พี่ครับถ้าจะไห้พี่มาตั้งทัชชิ่งใหม่ นอกสถานที่คิดเท่าไรเอ่ย ผมอยุ่พระราม7อ่า ที่เคยคุยไว้ก่อนหน้านี้ ^^

T.BASS
03-03-2013, 09:14 PM
พี่ครับถ้าจะไห้พี่มาตั้งทัชชิ่งใหม่ นอกสถานที่คิดเท่าไรเอ่ย ผมอยุ่พระราม7อ่า ที่เคยคุยไว้ก่อนหน้านี้ ^^

โอเคร ตามที่คุยไว้ครับ เดี๋ยวไปเช็คให้ที่บ้านครับ

traindy
04-03-2013, 12:18 PM
พี่ครับถ้าขอเป็นวันนี้ช่วงบ่ายมาเซ็ตอัฟไห้ผมเลยได้ป่าว พอดีวันนี้ไม่ได้ไปทำงาน ท้องเสีย แหะๆ กำลังว่างอยู่พอดี

T.BASS
07-03-2013, 05:10 PM
พี่ครับถ้าขอเป็นวันนี้ช่วงบ่ายมาเซ็ตอัฟไห้ผมเลยได้ป่าว พอดีวันนี้ไม่ได้ไปทำงาน ท้องเสีย แหะๆ กำลังว่างอยู่พอดี

เรียบร้อยแล้วนะครับ

GAM BASS
08-03-2013, 03:00 AM
ขอบคุณ คุณตึ๋ง ครับ ที่ให้ความรู้หลายๆอย่าง ทั้งเฟนเดอร์และโทไบท์ เสียดายถ้าอยู่ใกล้ๆ ได้เอาเบสไปเซ็ตอัพแล้วครับ แต่ไม่เป็นไรยังงัยก็เป็นเขยสะเดาเหมือนกันใช่มั๊ยครับ...

T.BASS
08-03-2013, 06:40 AM
ขอบคุณ คุณตึ๋ง ครับ ที่ให้ความรู้หลายๆอย่าง ทั้งเฟนเดอร์และโทไบท์ เสียดายถ้าอยู่ใกล้ๆ ได้เอาเบสไปเซ็ตอัพแล้วครับ แต่ไม่เป็นไรยังงัยก็เป็นเขยสะเดาเหมือนกันใช่มั๊ยครับ...

ครับ เขยสะเดา เหมือนกันครับ ไว้ถ้าไปสะเดาจะโทรหาครับ

P.tung
18-03-2013, 01:38 PM
โพสมาขอบคุณที่ช่วยชุบชีวิตเจ้ากิ๊บสัน(จีน)ให้ผมนะครับ นึกว่าต้องทิ้งหลังน้ำท่วมซะแล้ว
ตอนนี้เสียงใสกรุ้งกริ้งแจ๋วมากครับ โอกาสหน้าจะไปรบกวนอีก

T.BASS
18-03-2013, 03:18 PM
โพสมาขอบคุณที่ช่วยชุบชีวิตเจ้ากิ๊บสัน(จีน)ให้ผมนะครับ นึกว่าต้องทิ้งหลังน้ำท่วมซะแล้ว
ตอนนี้เสียงใสกรุ้งกริ้งแจ๋วมากครับ โอกาสหน้าจะไปรบกวนอีก

ครับยินดีด้วยครับ และ ยินดีรับใช้เสมอครับ

TAWEEP.SLINGERLAND
22-03-2013, 10:10 PM
ถ้ามีโอกาส จะเอาเบสไปให้ Setup น่ะครับ คุณ(ที่ยังไม่เคยรู้จัก)

T.BASS
24-03-2013, 04:23 PM
ถ้ามีโอกาส จะเอาเบสไปให้ Setup น่ะครับ คุณ(ที่ยังไม่เคยรู้จัก)

ยินดีครับ

ลุงเบส
28-03-2013, 08:22 PM
วันนี้ลองหาช่างปรับแต่งเบสในหน้านี้มาเจอกระทู้นี้เข้าเลยขอถามเลยนะครับ เบสผมเป็นเบส Hofner Germany

ปี 1967 สภาพเก่าเก็บเหมือนใหม่แต่มีปัญหาที่คอคือเค๊างอเข้านิดๆเห็นชัดตอนเล็งช่วงเฟรทต้นๆ รุ่นนี้มีเหล็กขันคอ

หัวแบบที่ขันหมุดล้อรถยนต์น่ะ มีคนขันให้แล้วช่วยได้นิดหน่อยคืออีตรงที่เห็นว่ามันงอนิดไม่หาย แต่ขันแล้วมันไปทั้งคอเลย

ผมมาคิดดูถ้าเราดัดคอด้วยแคล้มป์ทิ้งไว้ หรือมีเทคนิคอื่นที่ทำให้ช่วงที่มันงอเล็กน้อยนั่นดีขึ้น ตอนนี้ทัชชิ่งค่อนข้างสูง

ตรงหย่องได้ปรับลงมาต่ำสุดแล้วเล่นไม่เนียนมือเลย ขอคำแนะนำหน่อยถ้าทำได้ก็จัได้นัดหมายกันครับ

T.BASS
28-03-2013, 08:55 PM
วันนี้ลองหาช่างปรับแต่งเบสในหน้านี้มาเจอกระทู้นี้เข้าเลยขอถามเลยนะครับ เบสผมเป็นเบส Hofner Germany

ปี 1967 สภาพเก่าเก็บเหมือนใหม่แต่มีปัญหาที่คอคือเค๊างอเข้านิดๆเห็นชัดตอนเล็งช่วงเฟรทต้นๆ รุ่นนี้มีเหล็กขันคอ

หัวแบบที่ขันหมุดล้อรถยนต์น่ะ มีคนขันให้แล้วช่วยได้นิดหน่อยคืออีตรงที่เห็นว่ามันงอนิดไม่หาย แต่ขันแล้วมันไปทั้งคอเลย

ผมมาคิดดูถ้าเราดัดคอด้วยแคล้มป์ทิ้งไว้ หรือมีเทคนิคอื่นที่ทำให้ช่วงที่มันงอเล็กน้อยนั่นดีขึ้น ตอนนี้ทัชชิ่งค่อนข้างสูง

ตรงหย่องได้ปรับลงมาต่ำสุดแล้วเล่นไม่เนียนมือเลย ขอคำแนะนำหน่อยถ้าทำได้ก็จัได้นัดหมายกันครับ

ที่ลุงเบสบอกลักษณะของการเกิดข้อบกพร่องของเบสมาถือว่าละเอียดดีแต่ในฐานะช่างต้องเห็นด้วยตาและสัมผัสด้วยตัวเองครับ บางทีเบสมีอาการลักษณะเดียวกันแต่วิธีการแก้ไขอาจแตกต่างกันครับ ผมว่าถ้าไม่รบกวนเกินไปนำเบสมาให้ผมดูอาจจะแก้ไขได้เลยทันทีหรือถ้าไม่ได้จริงๆเราก็จะมีวิธีแก้ไขในขั้นต่อไปตรงนั้นเรามาคุยกันครับยังไงก็ต้องขอขอบคุณลุงเบสมากครับที่เข้ามาดูกระทู้และแสดงความคิดเห็นซึ่งปัญหานี้อาจเกิดขึ้นกับหลายคนและอาจเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆคนครับ รบกวนคุณลุงโทรมาหาผมหน่อยนะครับ 0863032399 ขอบคุณครับ

eleanor
30-03-2013, 07:23 AM
เมื่อวันที่ 26มีนาคม 2556 ผมได้นำเบส warwick thump bolt on ปี 2003 ที่รับมาจาก หาดใหญ่ (ต้องขอบอกก่อน ว่าผมอยู่โคราช แต่ด้วยความที่อยากได้ จึงเดินทางไปดูและรับเบสด้วยตัวเอง) ซึ่งตอนลองเบส ต้องขอบอกตามตรงว่า ไม่ถูกใจกับเสียงมันเลย เพราะเสียง ซัดเทิร์น ไม่ออกเลย แข็งมาก และคอตรงเฟรต1-5 ด้านสาย5 แอ่นเล็กน้อย ตอนแรกคิดว่าจะไม่เอาซะด้วยซ้ำ จึงได้โทรหาพี่ตึ๋ง ซึ่งพี่ตึ๋งได้ให้คำแนะนำอย่างดี เอาใจใส่มากๆ และพี่ตึ๋งบอกกับผมว่า แก้ได้หมดครับ ให้รับเบสมาเลย....จนทำให้ผมอุ่นใจ และรับเบสกลับมา และพี่ตึ๋งได้มีการโทรสอบถามตลอด พอลงเครื่องที่ดอนเมือง ผมก็เดินทางไปบ้านพี่ตึ๋งทันทีคัฟ พอถึงบ้านพี่ตึ๋ง สิ่งแรกที่รู้สึกได้คือความเป็นกันเอง เป็นกันเองถึงขนาดยกเบส ลงจากรถแท็คซี่ให้เลยทีเดียว และพอเอาเบสออกมา ถอดสาย อันดับแรกที่พี่ตึ๋งทำคือ ทำความสะอาดเบสของผมซะจนหมดจด เอาขี้ผึ้งของ warwick มาลงให้ ผมไม่ทราบราคาหรอกคัฟว่ากระปุกนึงมันเท่าไร แต่ผมรู้สึกดีมากๆ พี่ตึ๋งบอกว่า "เห็นเบสมันสกปรก แล้วพี่ทนไม่ได้" หลังจากนั้นก็ทำการใส่สาย อย่างที่รู่กันอยู่ว่ารูใส่สาย5 ของเบสยี่ห้อนี้มันเล็ก พี่ตึ๋งก็ได้ทำการตะใบให้อยู่สักพัก และก็เริ่งงาน ตั้งทัชชิ่งเลยคัฟ พี่ตึ๋งชำนาญมากๆคัฟ มีการวัดในแบบของพี่ตึ๋งเอง ระหว่างการตั้งทัชชิ่งเบสนั้น พี่ตึ๋งก็ได้ให้ความรู้ไปด้วย ผมได้อะไรเยอะมากๆคัฟ ผ่านไปประมาณ 1ชั่วโมงครึ่ง ก็เสร็จเรียบร้อย พอจับมาลองเท่านั้นแหละคัฟ พูดไม่ออกเลย คิดอยู่แต่ว่า นี่แหละซาวด์ที่ต้องการ และพอกลับผมถามเรื่องร้านซื้อของ จำพวกสายสะพาย กระเป๋า ซึ่งก็ได้รับคำแนะนำเป็นอย่างดี และพอออกไปได้สักพัก พี่ตึ๋งยังโทรมาถามว่าเราได้สิ่งที่ต้องการรึป่าว ทำให้ผมประทับใจมากๆคัฟ รู้สึกโชคดีที่ได้รู้จักกับพี่ตึ๋ง พี่ตึ๋งเป็นกันเองมาก เห็นเบสของเราเหมือนเป็นของรักของตัวเอง และเห็นเราเป็นเหมือนญาติสนิท ดูแลเราอย่างดี ---วันนี้ผมได้เอาเบสไปเปิดตัวที่ห้องซ้อม ทุกคนตื่นเต้นกันใหญ่ และที่สำคัญทุกคนอึ่งกับเสียงของมัน ช่างซาวด์ทุกร้านก็ชมเสียงของมัน ตอนนี้ผมมีความสุขมากๆเลยคัฟ ต้องขอขอบคุณ สยามเบส ที่ทำให้ผมได้รู้จักพี่ตึ๋ง และขอบคุณพี่ตึ๋งที่ทำให้ความฝันของผมเป็นจริง ปล.ไครไปหาพี่ตึ๋งแล้วไม่ได้ลอง warwick thump NT มันน่าเสียดายจริงๆนะคัฟ

eleanor
30-03-2013, 07:43 AM
อ้อ!! ผมข้ามเหตุการไปคัฟ คือตอนออกจากบ้านพี่ตึ๋ง พี่ตึ๋งเป็นคนอาสาขับรถไปส่งหาแท็คซี่ด้วยคัฟ พี่ตึ๋งน้ำใจสุดยอดจริงๆคัฟ พี่เขา ยกเบสขึ้นรถให้ ยกเบสลงรถ แล้วเอาขึ้นแท็คซี่ให้อีก (ทั้งเคส+เบส น้ำหนักก็ 15 ก.ก แล้วคัฟ ผมนี่ยกจนเจ็บมือไปหมด) ซึ้งจริงๆคัฟ พี่คนนี้ ประทับใจ(ต้องใช้คำว่า โคตรๆ) ตอนนี้ใครชมว่าเบสผมเสียงดี ผมบอกทุกคนหมดคัฟ ว่าไครเป็นคนทำ ขอบคุณพี่อีกทีคัฟ ขอบคุณพี่จริงๆ

T.BASS
30-03-2013, 09:10 PM
อ้อ!! ผมข้ามเหตุการไปคัฟ คือตอนออกจากบ้านพี่ตึ๋ง พี่ตึ๋งเป็นคนอาสาขับรถไปส่งหาแท็คซี่ด้วยคัฟ พี่ตึ๋งน้ำใจสุดยอดจริงๆคัฟ พี่เขา ยกเบสขึ้นรถให้ ยกเบสลงรถ แล้วเอาขึ้นแท็คซี่ให้อีก (ทั้งเคส+เบส น้ำหนักก็ 15 ก.ก แล้วคัฟ ผมนี่ยกจนเจ็บมือไปหมด) ซึ้งจริงๆคัฟ พี่คนนี้ ประทับใจ(ต้องใช้คำว่า โคตรๆ) ตอนนี้ใครชมว่าเบสผมเสียงดี ผมบอกทุกคนหมดคัฟ ว่าไครเป็นคนทำ ขอบคุณพี่อีกทีคัฟ ขอบคุณพี่จริงๆ

ก็คงต้องขอบคุณเช่นกันครับที่มาไกลขนาดนี้ มีอะไรก็ช่วยเต็มที่ครับ คนเบส เหมือนกันครับ

Juned_by
18-04-2013, 08:11 PM
ขอช่วยดัน ให้กับช่างเบส และมือเบส เก่งๆ ครับ วันนี้ ผมได้มีโอกาศเอาเบส ตัวหนึ่งไปลองให้พี่ ตึ๋งปรับแต่งมา เมื่อเวลาบ่ายโมงกว่า พี่ท่านคุยดี มีสอนด้วย แถม ปรับแต่งจนชอบใจ เมื่อกลับมาบ้าน ได้ลองแล้ว เบสเปนคนละตัวเลยครับ สุดยอด ครับ
ขอดันให้ๆๆๆๆ

T.BASS
19-04-2013, 12:05 PM
ขอช่วยดัน ให้กับช่างเบส และมือเบส เก่งๆ ครับ วันนี้ ผมได้มีโอกาศเอาเบส ตัวหนึ่งไปลองให้พี่ ตึ๋งปรับแต่งมา เมื่อเวลาบ่ายโมงกว่า พี่ท่านคุยดี มีสอนด้วย แถม ปรับแต่งจนชอบใจ เมื่อกลับมาบ้าน ได้ลองแล้ว เบสเปนคนละตัวเลยครับ สุดยอด ครับ
ขอดันให้ๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ คุณจูน ชมในไลน์ ซะผมเขินเลย

joocho
29-04-2013, 11:52 AM
ผมมีเบสตัวครูอยู่ตัวนึง ไม่ได้หยิมมาเล่นประมาณสามปีแล้ว อยากชุบชีวิตเค้าขึ้นมาใหม่ ยังงัยเด๊่ยวติดต่อไปนะครับ
ว่าแต่เอาไปให้ประเมินราคาก่อนได้ไหมครับ

T.BASS
29-04-2013, 06:56 PM
ผมมีเบสตัวครูอยู่ตัวนึง ไม่ได้หยิมมาเล่นประมาณสามปีแล้ว อยากชุบชีวิตเค้าขึ้นมาใหม่ ยังงัยเด๊่ยวติดต่อไปนะครับ
ว่าแต่เอาไปให้ประเมินราคาก่อนได้ไหมครับ
ครับยินดีชุบชีวิตให้ใหม่ครับมาประเมินราคากันก่อนก็ได้ครับจะได้สบายใจครับบางที่อาจไม่สูงอย่างที่คิดครับ

birdblackrose
30-04-2013, 01:57 AM
สวัสดีครับ ผม birdblackrose น่ะครับพี่ พอดีพี่เล็กหัวหินแนะนำให้รู้จักครับ ว่างๆจะโทรหาครับผม

T.BASS
30-04-2013, 02:16 PM
สวัสดีครับ ผม birdblackrose น่ะครับพี่ พอดีพี่เล็กหัวหินแนะนำให้รู้จักครับ ว่างๆจะโทรหาครับผม

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ยินดีให้คำปรึกษาครับ

02-05-2013, 11:35 PM
(( ผมที่โทรไปหาพี่นะครับ ที่ว่าจะเข้าไปเปลี่ยน Jack น่ะครับ แบบตามรูปเลยนะครับ ))

02-05-2013, 11:37 PM
(( ขอรบกวนอีกหน่อยนะครับ คืออยากจะถามว่าพี่มี นัททองเหลือง ด้วยไหมครับ คือผมอยากเปลี่ยนด้วยครับ ขนาดตามรูปเลยครับวัดมาให้แล้วครับ ))

maimai
03-05-2013, 01:56 AM
เมื่อวันที่ 1 พ.ค ช่วงประมาณบ่ายโมงกว่าๆ ผมได้มีโอกาศนำเบสผมไปให้พี่ตึ๋ง set up อาการคือ เสียงของแต่ละสายไม่เท่ากัน เบลอไม่มีมวลเสียง pick up ให้เสียงไม่ balance (ทีแรกนึกว่า pick up มีปัญหา) พอมาถึงก็ทักทายพูดคุยกันพักนึง พี่ตึ๋งก็จัดการอาการป่วยของเบสผม ขอบอกว่าไม่นานครับ พี่ตึ๋งจะปรับไปถามไป เอาเป็นว่าจนกว่าเราจะพอใจ สิ่งที่ได้คือ balance pick up และเสียงของแต่ละสายออกมาชัดเจน อาการเบลอหายไป เฟรตนอกจนถึงเฟรตในให้โน๊ตที่ชัดเจนมาก ที่สำคัญมวลเสียงออกมาเต็มมากครับ แต่ที่ผมประทับใจคือ ความเป็นกันเอง ความละเอียดช่างสังเกตและเอาใจใส่ในงาน รวมถึงการให้แนวคิดถึงในการเล่น การปรับเสียง ที่พี่ตึ๋งบอกนี่แหละทำให้ผมประทับใจมาก ขอบคุณพี่ตึ๋งมากๆเลยนะครับ ( วันหน้าจะไปรบกวนใหม่นะครับ ) :rofl:
++++ Tobias&Warwick ของพี่เสียงดีมากๆครับ ++++

T.BASS
03-05-2013, 04:01 PM
เมื่อวันที่ 1 พ.ค ช่วงประมาณบ่ายโมงกว่าๆ ผมได้มีโอกาศนำเบสผมไปให้พี่ตึ๋ง set up อาการคือ เสียงของแต่ละสายไม่เท่ากัน เบลอไม่มีมวลเสียง pick up ให้เสียงไม่ balance (ทีแรกนึกว่า pick up มีปัญหา) พอมาถึงก็ทักทายพูดคุยกันพักนึง พี่ตึ๋งก็จัดการอาการป่วยของเบสผม ขอบอกว่าไม่นานครับ พี่ตึ๋งจะปรับไปถามไป เอาเป็นว่าจนกว่าเราจะพอใจ สิ่งที่ได้คือ balance pick up และเสียงของแต่ละสายออกมาชัดเจน อาการเบลอหายไป เฟรตนอกจนถึงเฟรตในให้โน๊ตที่ชัดเจนมาก ที่สำคัญมวลเสียงออกมาเต็มมากครับ แต่ที่ผมประทับใจคือ ความเป็นกันเอง ความละเอียดช่างสังเกตและเอาใจใส่ในงาน รวมถึงการให้แนวคิดถึงในการเล่น การปรับเสียง ที่พี่ตึ๋งบอกนี่แหละทำให้ผมประทับใจมาก ขอบคุณพี่ตึ๋งมากๆเลยนะครับ ( วันหน้าจะไปรบกวนใหม่นะครับ ) :rofl:
++++ Tobias&Warwick ของพี่เสียงดีมากๆครับ ++++
ขอบคุณ คุณใหม่ วงวาเลนไทม์ ครับ สำหรับคำชม และยินดีต้อนรับเสมอครับ รู้สึกเกรงใจด้วยเดินทางไกลมาจากอ่างทองเลย กลัวทำให้แล้วไม่ถูกใจ หวังว่าคุณใหม่จะมีความสุขกับการเล่นเบสตัวโปรดนะครับ

T.BASS
03-05-2013, 04:03 PM
(( ผมที่โทรไปหาพี่นะครับ ที่ว่าจะเข้าไปเปลี่ยน Jack น่ะครับ แบบตามรูปเลยนะครับ ))

จัดให้ครับ ตามที่ต้องการครับ

T.BASS
03-05-2013, 04:05 PM
(( ขอรบกวนอีกหน่อยนะครับ คืออยากจะถามว่าพี่มี นัททองเหลือง ด้วยไหมครับ คือผมอยากเปลี่ยนด้วยครับ ขนาดตามรูปเลยครับวัดมาให้แล้วครับ ))

เดี๋ยวโทรมาผมจะให้คำปรึกษาครับ มันมีหลายแบบครับ

hang out
04-05-2013, 01:24 PM
ขอบคุณคุณตึ๋งมากครับ (น่าจะเรียกว่าพี่ตึ๋งมากกว่า) ที่ช่วย set up Pbass ของผม
เล่นง่ายขึ้นเยอะเลยครับ เสียงมี balance ขึ้นเยอะ เอามาเสียงตู้เห็นได้ชัดเลยครับ
ขอบคุณมากนะครับ

T.BASS
04-05-2013, 09:44 PM
ขอบคุณคุณตึ๋งมากครับ (น่าจะเรียกว่าพี่ตึ๋งมากกว่า) ที่ช่วย set up Pbass ของผม
เล่นง่ายขึ้นเยอะเลยครับ เสียงมี balance ขึ้นเยอะ เอามาเสียงตู้เห็นได้ชัดเลยครับ
ขอบคุณมากนะครับ
ครับขอบคุณมากครับ ผมก็ดีใจด้วยนะครับที่ สามารถทำให้เบสของคุณเป้นไปตามใจปราถนาของคุณครับ มีอะไรไม่ถูกใจจะให้แก้ไขก็เชิญแวะมาหาได้นะครับ ส่วนเรื่องปรี อาทิตย์หน้าผมจะแนะนำให้ครับ

thosawast.d
11-05-2013, 01:59 PM
วันนี้ได้มีโอกาสเอาเบสไปเข้ารับการ เซตอัพ กับ อ.ติ่ง ตั้งเเต่เช้าเลยครับ เกรงใจมากครับ เพราะไปตั้งเเต่ ยังไม่ 08.00 เลยครับ หลังจากทำการเซตอัพเสร็จ ผลที่ได้คือ เบสของผม มีสภาพเป็นเบสมากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ ทั้งเรื่องซาวด์+ทัชชิ่ง สแลป เด้งเป๋ง ดีขึ้นผิดหูผิดตาเลยครับ ขอบคุณ อ.ติ่งมากครับ ที่ช่วยทำให้เบสผมเป็นเบสมากขึ้นครับ ส่วนการเดินทางก็ไปง่ายกว่าที่คิดไว้เยอะเลยครับ ไป-มา สะดวกครับ ถ้ามีโอกาสจะเข้าไปเปลี่ยนสาย DR. กับ อ.ติ่ง อีกซักชุดครับ งานดี งานไว งานละเอียด Click Like ครับ :sun:

T.BASS
12-05-2013, 01:34 PM
วันนี้ได้มีโอกาสเอาเบสไปเข้ารับการ เซตอัพ กับ อ.ติ่ง ตั้งเเต่เช้าเลยครับ เกรงใจมากครับ เพราะไปตั้งเเต่ ยังไม่ 08.00 เลยครับ หลังจากทำการเซตอัพเสร็จ ผลที่ได้คือ เบสของผม มีสภาพเป็นเบสมากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ ทั้งเรื่องซาวด์+ทัชชิ่ง สแลป เด้งเป๋ง ดีขึ้นผิดหูผิดตาเลยครับ ขอบคุณ อ.ติ่งมากครับ ที่ช่วยทำให้เบสผมเป็นเบสมากขึ้นครับ ส่วนการเดินทางก็ไปง่ายกว่าที่คิดไว้เยอะเลยครับ ไป-มา สะดวกครับ ถ้ามีโอกาสจะเข้าไปเปลี่ยนสาย DR. กับ อ.ติ่ง อีกซักชุดครับ งานดี งานไว งานละเอียด Click Like ครับ :sun:

ขอบคุณครับ คุณทศ ยินดีรับใช้ครับ ว่าแต่ถูกใจจริงนะครับ ไม่ต้องเกรงใจครับ ยินดีรับใช้เสมอครับ

T.BASS
14-05-2013, 04:47 PM
ขอบคุณน้องเบียร์ โปรดิวจากค่ายเพลงที่มาใช้บริการนะครับ

T.BASS
14-05-2013, 04:48 PM
ขอบคุณคุณพี่ที่มาติดตั้งปรีแอมนะครับ

AcrobaT
22-05-2013, 01:44 AM
วันนี้เข้าไปจัดปรีแอมป์ กับเซตติ้งต่างๆ ปรีแอมป์ ปรับเสียงได้กว้างมาก การปรับย่านเสียง ทุ้มกลางแหลม ปรับได้ชัดเจน ออกมาไม่บางในทุกย่าน เสียงออกมาโน๊ตชัดเจน โดนใจมาก ส่วนตอนเซตก็ทำงานได้ละเอียดมากครับ เก็บทุกอย่างเท่าที่จะเก็บได้เลยทีเดียว ไปครั้งนี้ครั้้งแรกแรกแต่ว่าประทับใจมากๆครับ ^^

T.BASS
23-05-2013, 12:51 PM
วันนี้เข้าไปจัดปรีแอมป์ กับเซตติ้งต่างๆ ปรีแอมป์ ปรับเสียงได้กว้างมาก การปรับย่านเสียง ทุ้มกลางแหลม ปรับได้ชัดเจน ออกมาไม่บางในทุกย่าน เสียงออกมาโน๊ตชัดเจน โดนใจมาก ส่วนตอนเซตก็ทำงานได้ละเอียดมากครับ เก็บทุกอย่างเท่าที่จะเก็บได้เลยทีเดียว ไปครั้งนี้ครั้้งแรกแรกแต่ว่าประทับใจมากๆครับ ^^

ขอบคุณครับเดินทางมาไกลเลยทีเดียวเกรงมากครับ

T.BASS
23-05-2013, 12:52 PM
ขอขอบคุณ น้องมือเบส แบ็คอับ ศิลปิน น้องโตโน่ นะครับ ที่แวะมาใช้บริการ ครับ

T.BASS
23-05-2013, 12:53 PM
ขอขอบคุณ พี่ต๋อม ส่งเบสมาไกลจากจังหวัดพะเยาว์ ถึง2ตัวครับขอขอบคุณที่ไว้ใจในงานของ Dr.T ครับ

T.BASS
23-05-2013, 12:56 PM
ขอบคุณ คุณใหม่ วง วาเลนไทม์ ที่สั่งจอง Preamp ไว้นะครับ ส่งข่าวพร้อมติดตั้งแล้วนะครับวันไหนสะดวกเชิญได้ทันทีนะครับ

AcrobaT
26-05-2013, 04:03 AM
ขอบคุณครับเดินทางมาไกลเลยทีเดียวเกรงมากครับ

ไม่เป็นไรครับพี่ มาแล้วคุ้ม ได้มีความสุขชื่นใจกับการเล่นเบสตัวเดิม ผมก็ดีใจแล้วว ^^

T.BASS
26-05-2013, 05:29 PM
ไม่เป็นไรครับพี่ มาแล้วคุ้ม ได้มีความสุขชื่นใจกับการเล่นเบสตัวเดิม ผมก็ดีใจแล้วว ^^

สรุปแล้วได้ค้นพบสิ่งที่ต้องการจริงแล้วใช่ปะครับตอนแรกขายไปละเสียดายแย่เลยครับ

AcrobaT
27-05-2013, 02:11 AM
สรุปแล้วได้ค้นพบสิ่งที่ต้องการจริงแล้วใช่ปะครับตอนแรกขายไปละเสียดายแย่เลยครับ

ครับพี่ รอลงเวทีใหญ่ วันที่ 10 นี้ครับ ^^

Noxxie78
27-05-2013, 10:28 AM
เพิ่งหัดเล่นครับ เบสที่ใช้ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่อยากจะให้พี่ช่วยคอมเม้นท์และให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องของซาวด์เบสที่ใช้ และการปรับแต่งในอนาคตจะสามารถเอาเข้าไปให้ดูได้หรือเปล่าครับ

T.BASS
27-05-2013, 11:54 AM
เพิ่งหัดเล่นครับ เบสที่ใช้ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่อยากจะให้พี่ช่วยคอมเม้นท์และให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องของซาวด์เบสที่ใช้ และการปรับแต่งในอนาคตจะสามารถเอาเข้าไปให้ดูได้หรือเปล่าครับ

ได้ครับยินดีครับ

T.BASS
02-06-2013, 01:16 PM
ขอขอบคุณ คุณเก็ต มือเบสคุณภาพดีอีกท่านนึงที่เดินทางไกลจากลพบุรีนำเบสตัวโปรดมา set up และติดตั้ง pre amp ขอบคุณมากครับ dr.t

maimai
02-06-2013, 06:54 PM
ขอบคุณ คุณใหม่ วง วาเลนไทม์ ที่สั่งจอง Preamp ไว้นะครับ ส่งข่าวพร้อมติดตั้งแล้วนะครับวันไหนสะดวกเชิญได้ทันทีนะครับ
พี่ตึ๋งครับ ประมาณสองสามวันจะเข้าไปนะครับ ถ้าเปลี่ยนแปลงยังไงจะโทรไปบอกนะครับ
***ออ เมื่อวานแฟนผมไปเที่ยวเวียงจันทร์อยุธยา บอกว่าไปเจอวงพี่เล่นพอดี แฟนผมฝากบอกว่า วงพี่เล่นมันส์มากครับ***

T.BASS
03-06-2013, 03:46 AM
พี่ตึ๋งครับ ประมาณสองสามวันจะเข้าไปนะครับ ถ้าเปลี่ยนแปลงยังไงจะโทรไปบอกนะครับ
***ออ เมื่อวานแฟนผมไปเที่ยวเวียงจันทร์อยุธยา บอกว่าไปเจอวงพี่เล่นพอดี แฟนผมฝากบอกว่า วงพี่เล่นมันส์มากครับ***

ครับรับทราบครับ ฝากขอบคุณแฟนคุณใหม่ด้วยครับ สำหรับคำชม ยังไงแวะมาอีกทักทายได้นะครับ คุณใหม่ว่างก้แวะมาหาบ้างนะครับที่เวียงจันทร์น่ะ

maimai
03-06-2013, 04:20 PM
ครับรับทราบครับ ฝากขอบคุณแฟนคุณใหม่ด้วยครับ สำหรับคำชม ยังไงแวะมาอีกทักทายได้นะครับ คุณใหม่ว่างก้แวะมาหาบ้างนะครับที่เวียงจันทร์น่ะ
ครับพี่ตึ๋ง ออ ผมว่าจะไปหาพี่วันพุธนะ จะไปตอนไหนผมจะโทรไปบอกครับพี่

T.BASS
04-06-2013, 03:50 AM
ครับพี่ตึ๋ง ออ ผมว่าจะไปหาพี่วันพุธนะ จะไปตอนไหนผมจะโทรไปบอกครับพี่

ครับวันพุธ ไก้เลยครับ เอาเวลาคุณใหม่สะดวกเลยครับ

06-06-2013, 02:12 PM
พี่ตึ๋งครับ ผมขอเข้าไปทำเบสช้าหน่อยนะครับ เพราะตอนนี้งานเยอะมากครับต้องจัดรับนักศึกษาใหม่ด้วย เดี๋ยวหาเวลาได้เมื่อไรจะรีบไปทำเลยครับ
คือกลัวพี่เอาอะไหร่มารอผมเก้อ ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับเพราะผมเองติดภารกิจหลายอย่างในช่วงนี้ ผมเอาเบสไปทำช้าหน่อยพี่คงไม่ว่ากันนะครับ T_T

T.BASS
07-06-2013, 06:20 PM
พี่ตึ๋งครับ ผมขอเข้าไปทำเบสช้าหน่อยนะครับ เพราะตอนนี้งานเยอะมากครับต้องจัดรับนักศึกษาใหม่ด้วย เดี๋ยวหาเวลาได้เมื่อไรจะรีบไปทำเลยครับ
คือกลัวพี่เอาอะไหร่มารอผมเก้อ ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับเพราะผมเองติดภารกิจหลายอย่างในช่วงนี้ ผมเอาเบสไปทำช้าหน่อยพี่คงไม่ว่ากันนะครับ T_T

ไม่ว่าครับเอาตามที่คุณสะดวกเลยครับ เข้าใจครับ หลายๆอย่างเข้ามาพร้อมๆกัน

10-06-2013, 04:28 PM
ผมเข้าไปทำเบสกับพี่ตึ๋งมาแล้วครับ .. สิ่งแรกที่เห็นได้ชัดคือ พี่เขาละเอียดมากครับ ผมเคยไปให้ช่างแถวประตูน้ำตั้งเหมือนเขาให้ลูกน้องของเขาจัดการให้อีกที
คือไปตั้งมาก็ตั้งได้แต่ทัชชิ่งครับ ไม่ได้ห่วงเรื่องเสียงที่ออกมาของแต่ละสายเลย สรุปคือ ผมเสียเงินไป 200บาท มั้งนะครับจำไม่ได้่ แต่ได้กลับมาแต่ความสูงต่ำของสาย
แต่พี่ตึ๋งเขาละเอียดมาก คือไล่กันทีละสายเลยครับ ชอบวิธีของพี่เขามากครับต่างจากที่ ที่ผมเคยไปทำมาก่อนจริงๆ และพี่เขาให้คำแนะนำต่างๆดีมากครับ ^^
สิ่งที่ไม่่เคยรู้มาก่อนก็เพิ่งมารู้จากที่พี่เขาบอกนี่แหระครับ อิอิ ขอบคุณพี่ตึ๋งมากครับ ทีแนะนำและทำให้เบสผมดีขึ้นมากจริงๆครับ

.. ผมจะฝากบอกพี่ตึ๋งนิดนึง คือหลังจากกลับมาที่ห้องวันนั้น ด้วยความอยากรู้อยากเห็นของผมด้วยแหระครับ ผมเลยแอบจัดการถอดปิคอัพตัวหลังมาดูครับ ปรากฏว่า หมุดปิคอัพ
มันเป็นอย่างที่พี่บอกจริงๆด้วยครับ มันขันขึ้น-ลงไม่ได้ ครับ ผมเริ่มลังเลนิดหน่อย จากนั้นก็ไปหยิบครีมตัดลวดมาแล้วเอาหนังยางแผ่นหนาๆมาแปะไว้ที่หัวครีม แล้่วผมก็เอามาเคาะ
ที่หัวหมุดเบาๆ ทำให้หมุดที่มีตำแหน่งสูง มันลงไประดับเดียวกันทั้งหมดทุกสายแล้วครับ ^__^ แต่!! ผมไม่สามารถเซ็ทปิคอัพได้เหมือนพี่เลยครับ 555+ ผมพยามทำเหมือนพี่
แล้วนะครับ แต่ก็ทำแค่ได้ในระดับนึงเท่านั้นเองครับ ไม่รู้ว่าพี่ร่ายมนต์อย่างไรในตอนนั้น และก็ผมได้ไปฝนนัทให้ต่ำลงตามที่พี่ให้คำปรึกษาแล้วครับ ทำให้ตอนนี้เบสผมเล่นง่ายกว่าเดิม
มาก เยี่ยมยอดจริงๆครับ ^^ ขอบคุณพี่ตึ๋งมากครับที่ช่วยทำเบสให้ผมและให้คำแนะนำดีๆ ขอบคุณมากครับ

นิติกรตัวน้อย
12-06-2013, 10:36 AM
เล่าประสบการณ์นิดนึง ... พอดีวันนี้ผมมีเรื่องร้อนใจต้องการคำปรึกษาเรื่องเบส พี่อนันต์เลยแนะนำให้ไปขอคำปรึกษาพี่ตึ๋งดู ด้วยความใจร้อนผมเลยโทรไปเช้ามากๆ คาดว่าพี่ตึ๋งคงยังไม่ตื่น แต่ไม่นานพี่ตึ๋งก็โทรกลับมาตั้งหลายรอบ และก็ให้คำแนะนำอย่างละเอียด เป็นกันเอง และตรงประเด็นดีมาก ไม่ได้เน้นขายหรือเน้นให้ซ่อมเลย ปกติก็บอกว่าปกติ และยังช่วยอธิบายรายละเอียดต่างๆให้คนที่เพิ่งหัดเล่นอย่างผมเข้าใจได้อย่างง่ายดาย ... ต้องขอบคุณพี่ตึ๋งมากๆเลยครับ พี่ใจดีและเป็นกันเองสุดๆ ... และจะหาโอกาสเอาเบสไปเซ็ตกับพี่นะครับ ... บ่องตงว่าพี่ได้ใจผมเลย จริงๆ... @ วุด ครับผม ขอบคุณครับ

T.BASS
12-06-2013, 05:15 PM
ผมเข้าไปทำเบสกับพี่ตึ๋งมาแล้วครับ .. สิ่งแรกที่เห็นได้ชัดคือ พี่เขาละเอียดมากครับ ผมเคยไปให้ช่างแถวประตูน้ำตั้งเหมือนเขาให้ลูกน้องของเขาจัดการให้อีกที
คือไปตั้งมาก็ตั้งได้แต่ทัชชิ่งครับ ไม่ได้ห่วงเรื่องเสียงที่ออกมาของแต่ละสายเลย สรุปคือ ผมเสียเงินไป 200บาท มั้งนะครับจำไม่ได้่ แต่ได้กลับมาแต่ความสูงต่ำของสาย
แต่พี่ตึ๋งเขาละเอียดมาก คือไล่กันทีละสายเลยครับ ชอบวิธีของพี่เขามากครับต่างจากที่ ที่ผมเคยไปทำมาก่อนจริงๆ และพี่เขาให้คำแนะนำต่างๆดีมากครับ ^^
สิ่งที่ไม่่เคยรู้มาก่อนก็เพิ่งมารู้จากที่พี่เขาบอกนี่แหระครับ อิอิ ขอบคุณพี่ตึ๋งมากครับ ทีแนะนำและทำให้เบสผมดีขึ้นมากจริงๆครับ

.. ผมจะฝากบอกพี่ตึ๋งนิดนึง คือหลังจากกลับมาที่ห้องวันนั้น ด้วยความอยากรู้อยากเห็นของผมด้วยแหระครับ ผมเลยแอบจัดการถอดปิคอัพตัวหลังมาดูครับ ปรากฏว่า หมุดปิคอัพ
มันเป็นอย่างที่พี่บอกจริงๆด้วยครับ มันขันขึ้น-ลงไม่ได้ ครับ ผมเริ่มลังเลนิดหน่อย จากนั้นก็ไปหยิบครีมตัดลวดมาแล้วเอาหนังยางแผ่นหนาๆมาแปะไว้ที่หัวครีม แล้่วผมก็เอามาเคาะ
ที่หัวหมุดเบาๆ ทำให้หมุดที่มีตำแหน่งสูง มันลงไประดับเดียวกันทั้งหมดทุกสายแล้วครับ ^__^ แต่!! ผมไม่สามารถเซ็ทปิคอัพได้เหมือนพี่เลยครับ 555+ ผมพยามทำเหมือนพี่
แล้วนะครับ แต่ก็ทำแค่ได้ในระดับนึงเท่านั้นเองครับ ไม่รู้ว่าพี่ร่ายมนต์อย่างไรในตอนนั้น และก็ผมได้ไปฝนนัทให้ต่ำลงตามที่พี่ให้คำปรึกษาแล้วครับ ทำให้ตอนนี้เบสผมเล่นง่ายกว่าเดิม
มาก เยี่ยมยอดจริงๆครับ ^^ ขอบคุณพี่ตึ๋งมากครับที่ช่วยทำเบสให้ผมและให้คำแนะนำดีๆ ขอบคุณมากครับ
ครับขอบคุณเช่นกันครับที่มาใช้บริการเบสน้องเสียงได้ใจคนอายุเยอะอย่างพี่จริงๆครับชอบเสียงมากครับ

T.BASS
12-06-2013, 05:18 PM
เล่าประสบการณ์นิดนึง ... พอดีวันนี้ผมมีเรื่องร้อนใจต้องการคำปรึกษาเรื่องเบส พี่อนันต์เลยแนะนำให้ไปขอคำปรึกษาพี่ตึ๋งดู ด้วยความใจร้อนผมเลยโทรไปเช้ามากๆ คาดว่าพี่ตึ๋งคงยังไม่ตื่น แต่ไม่นานพี่ตึ๋งก็โทรกลับมาตั้งหลายรอบ และก็ให้คำแนะนำอย่างละเอียด เป็นกันเอง และตรงประเด็นดีมาก ไม่ได้เน้นขายหรือเน้นให้ซ่อมเลย ปกติก็บอกว่าปกติ และยังช่วยอธิบายรายละเอียดต่างๆให้คนที่เพิ่งหัดเล่นอย่างผมเข้าใจได้อย่างง่ายดาย ... ต้องขอบคุณพี่ตึ๋งมากๆเลยครับ พี่ใจดีและเป็นกันเองสุดๆ ... และจะหาโอกาสเอาเบสไปเซ็ตกับพี่นะครับ ... บ่องตงว่าพี่ได้ใจผมเลย จริงๆ... @ วุด ครับผม ขอบคุณครับ
ครับบางทีไม่ได้รับสายในทันทีต้องขอโทษด้วยนะครับ ว่างเมื่อไหร่ก็เอาเข้ามาเช็คอัปครับ ยินดีให้บริการเสมอตามเวลาที่คุณสะดวกครับ

T.BASS
12-06-2013, 05:19 PM
ขอบคุณ คุณใหม่วงวาเลนไทม์ ที่มาติดตั้งปรีแอมส์ DRT นะครับ ขอบคุณมากๆ

T.BASS
12-06-2013, 05:21 PM
ขอขอบคุณพี่มือเบสวงเดอะหนอน ครับ ที่นำเบสมา SET UP ครับ และปรีแอม วาววิค ผมซ่อมไปแล้ว เสียงโอเคร นะครับ ไม่ต้องซื้อใหม่ หลายพัน ครับ มีอะไรก็แวะมานะครับ

T.BASS
12-06-2013, 05:22 PM
และขอขอบคุณ อีกหลายท่านที่ผมจำชื่อได้ไม่ทั้งหมด และหรือไม่ได้เอ่ยถึง ขอขอบคุณมากครับที่มาใช้บริการ ครับ

Marvin122
14-06-2013, 08:34 PM
วันนี้เอา Fender Blacktop ไปให้พี่ติ๋งเซต ถึงกับปลกใจ ว่าเบสผมมันทำได้ขนาดนี้เลยเหรอ

พี่ติ๋งเก็บทุกจุดจริงๆครับ PU ของ Blacktop มันเซตให้เสียงบาลานได้ยุ่งยากพอสมควร แต่พี่ติ๋งก็ทำให้จนได้ แถมได้ลอง WW Thump NT กับ Tobias Killer B ของพี่ติ๋งที่ทัชชิ่งรู้สึกต่ำมากกกกก แต่ไม่มีเสียงตีเฟรตเลย

แล้วก็ลอง G&L Tribute ที่เสียงพุ่งกว่า 2 ตัวด้านบนซะอีก...

T.BASS
15-06-2013, 10:15 AM
วันนี้เอา Fender Blacktop ไปให้พี่ติ๋งเซต ถึงกับปลกใจ ว่าเบสผมมันทำได้ขนาดนี้เลยเหรอ

พี่ติ๋งเก็บทุกจุดจริงๆครับ PU ของ Blacktop มันเซตให้เสียงบาลานได้ยุ่งยากพอสมควร แต่พี่ติ๋งก็ทำให้จนได้ แถมได้ลอง WW Thump NT กับ Tobias Killer B ของพี่ติ๋งที่ทัชชิ่งรู้สึกต่ำมากกกกก แต่ไม่มีเสียงตีเฟรตเลย

แล้วก็ลอง G&L Tribute ที่เสียงพุ่งกว่า 2 ตัวด้านบนซะอีก...ต้องขอขอบคุณน้องชายด้วยนะครับที่มาใช้บริการกับทาง DR.T มีอะไรก็โทรมาได้ตลอดนะครับ ยินดีให้คำปรึกษาและแนะนำเป็นแนวทางครับ

T.BASS
24-06-2013, 08:46 PM
ขอบคุณเพื่อนชาวสยามเบสหลายๆท่านที่เดินทางมาใช้บริการกับเราทั้งที่เดินทางมาจากต่งจังหวัดและกรุงเทพครับ

thosawast.d
27-06-2013, 01:38 PM
:sun: วันนี้ได้มีโอกาส เอาเบส ww covette กะเจ้า ww steamer ไปเปลี่ยนสาย DR hi beam พร้อมทำความสะอาด ขัดเฟรต เซ็ตอัพ ปรับทัชชิ่ง เสริมหล่อ ชุปชีวิตเบสขึ้นมาหใหม่ อยากบอกว่า ก่อน-หลัง ที่ทำการเซ็ตอัพ เสียงที่ได้ต่างกันเยอะเลยครับ ทำให้เบสผมทั้ง 2 ตัว เสียงดีมากเลยครับ เเถมได้มีโอกาสลองเบสทั้ง 3 ตัวของ อ.ติ่งด้วย ชอบตัวโทไบร์ มากครับ เอาไว้โอกาสหน้าจะไปใช้บริการอีกครับ

T.BASS
28-06-2013, 04:35 PM
:sun: วันนี้ได้มีโอกาส เอาเบส ww covette กะเจ้า ww steamer ไปเปลี่ยนสาย DR hi beam พร้อมทำความสะอาด ขัดเฟรต เซ็ตอัพ ปรับทัชชิ่ง เสริมหล่อ ชุปชีวิตเบสขึ้นมาหใหม่ อยากบอกว่า ก่อน-หลัง ที่ทำการเซ็ตอัพ เสียงที่ได้ต่างกันเยอะเลยครับ ทำให้เบสผมทั้ง 2 ตัว เสียงดีมากเลยครับ เเถมได้มีโอกาสลองเบสทั้ง 3 ตัวของ อ.ติ่งด้วย ชอบตัวโทไบร์ มากครับ เอาไว้โอกาสหน้าจะไปใช้บริการอีกครับ

เบสคุณทศเสียงดีมากนะครับสภาพเทพอีกต่างหาก

maimai
10-07-2013, 03:27 AM
พี่ตึ๋งครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่มอบสิ่งดีๆให้น้องคนนี้ตลอด ไปหาพี่แต่ละทีไม่มีผิดหวัง ตอนนี้ผมใช้แต่G&Lที่ไปติดปรีแอมป์ DrTของพี่ออกแสดงตลอด "พี่ตึ๋งทำเซอร์ไพร์สผมอีกแล้วครับ 555"

T.BASS
18-07-2013, 06:04 AM
พี่ตึ๋งครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่มอบสิ่งดีๆให้น้องคนนี้ตลอด ไปหาพี่แต่ละทีไม่มีผิดหวัง ตอนนี้ผมใช้แต่G&Lที่ไปติดปรีแอมป์ DrTของพี่ออกแสดงตลอด "พี่ตึ๋งทำเซอร์ไพร์สผมอีกแล้วครับ 555"

ขอบคุณครับคุณใหม่

pon_bass
26-07-2013, 06:50 PM
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่ง ที่พี่ไห้คำปรึกษาดีมาก ขอบคุณพี่มากๆๆๆ

T.BASS
26-07-2013, 08:12 PM
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่ง ที่พี่ไห้คำปรึกษาดีมาก ขอบคุณพี่มากๆๆๆ
ขอบคุณครับปอนล์

Marley
29-07-2013, 03:15 PM
วันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้เอาเบสIbanezไปเปลี่ยน Preamp Dr.T เปลี่ยนสาย Dr มา อยากจะบอกว่า เบสผมคืนชีพได้ครับพี่ตึ๋ง
พี่เค้านี่มือโปรจริงๆ ให้คำปรึกษาดีมาก ที่สำคัญเอาใจใส่กับเบสมาก ขาด เหลืออะไร พี่เค้าบอกหมด โทรไปไม่รับพี่เค้าก็โทรกลับ
ตอนนี่ผมมีความสุขมากพี่ ขอบคุณพี่ตึ๋งมากๆครับ

T.BASS
02-08-2013, 04:30 PM
วันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้เอาเบสIbanezไปเปลี่ยน Preamp Dr.T เปลี่ยนสาย Dr มา อยากจะบอกว่า เบสผมคืนชีพได้ครับพี่ตึ๋ง
พี่เค้านี่มือโปรจริงๆ ให้คำปรึกษาดีมาก ที่สำคัญเอาใจใส่กับเบสมาก ขาด เหลืออะไร พี่เค้าบอกหมด โทรไปไม่รับพี่เค้าก็โทรกลับ
ตอนนี่ผมมีความสุขมากพี่ ขอบคุณพี่ตึ๋งมากๆครับ
เห็นตอนลองเบสแล้วผมรับรู้ได้เลยว่าต้องถูกใจแน่ๆเล่นยิัมไม่หุบเลยมีอะไรก็โทรมาได้ตลอดนะครับ

nynoom
04-08-2013, 08:49 PM
สวัสดีครับพี่ อยากจะบอกว่าปรี Dr.T ทำให้เสียงเบสราคาถูกๆของผมเสียงออกมาไม่แพ้เบส USA ทั่วไปเลยครับ คมชัด อุ้มวงอยู่สบายเลยครับยิ่งซาวด์ สแลปเนี่ยเพราะมากครับ ปรับได้กว้างครับ ขอบคุณ Dr.T ครับ เดี๋ยวว่างๆจะแวะไปนั่งคุยเล่นนะครับ ใครมองหาปรีแอม อยู่ไม่ควรพลาดนะครับ ราคาเกินคุ้มเลยครับ

bank14
13-08-2013, 09:36 PM
วันนี้เอาเบสไปติดปรีของคุณตึ๋งมาสองตัว เบสเสียงดีขึ้นมากมาย ชัดจริง มวลดี ไม่เบลอ พร้อมเซ็ตด้วย เล่นมัน เพี่อนงง เบสตัวเดิมไหงเสียงเปลี่ยน55555 เพิ่งวางมือจากซ้อมเสร็จ เบส เบส เบส ซ้อม เข้าไปพี่น้อง เบสเสียงดีไม่อยากวางเลยครับ ขอบคุณตึ๋ง เดี๋ยวจีแอนแอล รอเพี่อนตัดสินใจอยู่นะ ยิ้ม

T.BASS
16-08-2013, 05:23 PM
สวัสดีครับพี่ อยากจะบอกว่าปรี Dr.T ทำให้เสียงเบสราคาถูกๆของผมเสียงออกมาไม่แพ้เบส USA ทั่วไปเลยครับ คมชัด อุ้มวงอยู่สบายเลยครับยิ่งซาวด์ สแลปเนี่ยเพราะมากครับ ปรับได้กว้างครับ ขอบคุณ Dr.T ครับ เดี๋ยวว่างๆจะแวะไปนั่งคุยเล่นนะครับ ใครมองหาปรีแอม อยู่ไม่ควรพลาดนะครับ ราคาเกินคุ้มเลยครับ
ขอบคุณมากครับมีอะไรก็โทรมาหาปรึกษาได้ตลอดนะครับ

T.BASS
16-08-2013, 05:27 PM
วันนี้เอาเบสไปติดปรีของคุณตึ๋งมาสองตัว เบสเสียงดีขึ้นมากมาย ชัดจริง มวลดี ไม่เบลอ พร้อมเซ็ตด้วย เล่นมัน เพี่อนงง เบสตัวเดิมไหงเสียงเปลี่ยน55555 เพิ่งวางมือจากซ้อมเสร็จ เบส เบส เบส ซ้อม เข้าไปพี่น้อง เบสเสียงดีไม่อยากวางเลยครับ ขอบคุณตึ๋ง เดี๋ยวจีแอนแอล รอเพี่อนตัดสินใจอยู่นะ ยิ้ม
มาเปลี่ยนทีเดียว 2 ตัวเลย เป็นไงครับ อย่างที่บอก เมื่อเปลี่ยนแล้ว ผล ที่ได้คือ หนาแน่น ชัดเจน คมชัด ไม่จี่หรือมีเสียงรบกวน เสียงสแลป ไพเราะมากใช่มะ คุณแบ็งค์ ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆครับ

T.BASS
16-08-2013, 05:29 PM
ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เดินทางมาจากต่างจังหวัดทั้งนั่งเครื่องมาขับรถมา ผมต้องขอขอบคุณมากจริงๆครับ

petchza2000
16-08-2013, 10:50 PM
มีเพจทางเฟซบุคไหมครับ

T.BASS
18-08-2013, 02:00 PM
มีเพจทางเฟซบุคไหมครับ
ไม่มีครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

22-08-2013, 04:30 PM
bass ตัวที่2 ล่ะ ที่ พี่ set up ให้ เยี่ยมเลยครับ มาทำรถ แถวนี้วันไหน ไปทานกาแฟ กันนะครับ

T.BASS
24-08-2013, 07:18 PM
bass ตัวที่2 ล่ะ ที่ พี่ set up ให้ เยี่ยมเลยครับ มาทำรถ แถวนี้วันไหน ไปทานกาแฟ กันนะครับ

ขอบคุณครับตั้ม วันไหนไปจะโทรหา ครับ

vios1414
28-08-2013, 03:19 PM
วันก่อนเอาเบส มายาให้คุณตึ๋งเซทอัพครับ ยอดเยี่ยมเหมือนเคยครับ กับความตั้งใจ เอาใจใส่ต่อผลงาน เบสเสียงดีขึ้นมาก ต้องขอบคุณคุณตึ๋งมากๆ ครับผม

PoMPoM
28-08-2013, 05:31 PM
วันอาทิดพี่รับทำมั๊ยคับ...แล้ววันธรรมดาพี่จะปิดรับทำกี่โมงหรอคับ ^^

T.BASS
29-08-2013, 03:14 PM
วันอาทิดพี่รับทำมั๊ยคับ...แล้ววันธรรมดาพี่จะปิดรับทำกี่โมงหรอคับ ^^

รับทำทุกวันครับ เปิดถึง 18.00 น ส่วนนอกเหนือเวลา โทร นัดกันครับ มี 2 เบอร์ ลองโทร ดูครับ 0834394229 / 0863032399 ครับ

T.BASS
29-08-2013, 03:17 PM
วันก่อนเอาเบส มายาให้คุณตึ๋งเซทอัพครับ ยอดเยี่ยมเหมือนเคยครับ กับความตั้งใจ เอาใจใส่ต่อผลงาน เบสเสียงดีขึ้นมาก ต้องขอบคุณคุณตึ๋งมากๆ ครับผม
ขอบคุณครับพี่ชายที่แสนดี

PoMPoM
30-08-2013, 06:15 PM
รับทำทุกวันครับ เปิดถึง 18.00 น ส่วนนอกเหนือเวลา โทร นัดกันครับ มี 2 เบอร์ ลองโทร ดูครับ 0834394229 / 0863032399 ครับ

โอเคคร๊าบบ..

vios1414
02-09-2013, 03:43 PM
วันนี้เอา Lakland 55-02 ไปให้คุณตึ๋งเซทอัพ จากเดิมเสียงกลางโดด เสียงโลว์มาแบบล้นๆ คุณตึ๋งสามารถเซทอัพจนพอดี ต้องขอบคุณคุณตึ๋งนะครับ บางทีผมพูดน้อยไปหน่อยอย่าคิดว่าไม่ดีนะครับ เพียงแต่บางครั้งผมไม่สะดวกพูดก็จะไม่ค่อยได้พูดอะไร ไม่เหมือนตอนอยู่กันที่ร้านครับ คุยสะบัด อิอิ

T.BASS
03-09-2013, 08:03 PM
วันนี้เอา Lakland 55-02 ไปให้คุณตึ๋งเซทอัพ จากเดิมเสียงกลางโดด เสียงโลว์มาแบบล้นๆ คุณตึ๋งสามารถเซทอัพจนพอดี ต้องขอบคุณคุณตึ๋งนะครับ บางทีผมพูดน้อยไปหน่อยอย่าคิดว่าไม่ดีนะครับ เพียงแต่บางครั้งผมไม่สะดวกพูดก็จะไม่ค่อยได้พูดอะไร ไม่เหมือนตอนอยู่กันที่ร้านครับ คุยสะบัด อิอิ

ครับพี่เข้าใจครับ ได้เบสในฝันมาแล้วคงถูกใจนะครับ ผมละลุ้น ใจสั่นเลยนึกว่าจะทำไม่ได้ชะแว้ว เส้นผมบังภูเขา สุดท้ายก็แฮปปี้ครับ

T.BASS
11-09-2013, 03:13 PM
ช่วงวันที่ 2-5 ตุลาคม ผมจะเดินทางไป อุดร และจังหวัด เลย นะครับ เพื่อน ๆ ในโซน โทรถามได้นะครับใครมีอะไรให้ช่วยติดต่อมาได้เลยครับ

Dookie555
12-09-2013, 04:07 PM
พอจะมีแผนที่มั้ยครับผมไปไม่ถูก ไปจากเมืองเอกอะครับ

T.BASS
15-09-2013, 09:09 PM
พอจะมีแผนที่มั้ยครับผมไปไม่ถูก ไปจากเมืองเอกอะครับ

จากเมืองเอกมุ่งหน้าเข้ากรุงเทพครับใช้ถนนวิภาวดี ผ่านดอนเมือง ผ่านเจ้เล้ง ผ่านมาจนเลยแยกหลักสี่ จะมียูเทริน์ กลับรถไปรังสิตไปไอที. ก่อนกลับรถ 20 เมตร ซ้าย มือ ซอยวิภาวดี62 ครับเข้ามาสุดทางประมาณ500เมตร แล้วเลี้ยว ขวา 200 เมตร ซ้าย มือบ้านเลขที่ 226 ครับ. ถ้าเลยซอย62ให้รอตรง สโมสรตำรวจครับ หรือหน้าสถานีโทรทัศน์ thai คับ หนทางตัวช่วยนำทางคือ 0863032399 ครับ

nynoom
18-09-2013, 10:43 PM
พี่ตึ๋งG&L ขายไปยังราคาเท่าไหร่ครับ รับแลกด้วยป่ะ อิอิ

T.BASS
19-09-2013, 02:50 AM
พี่ตึ๋งG&L ขายไปยังราคาเท่าไหร่ครับ รับแลกด้วยป่ะ อิอิ

ใครคับนามแฝงผมจำไม่ได้ g&l ขายแล้วคับ

T.BASS
19-09-2013, 02:54 AM

จำได้แล้วคับ จะเปลี่ยนเบสหรือครับ

nynoom
19-09-2013, 11:12 PM
ยากลองเปลี่ยนตัวใหม่ดูอ่ะครับ ตัวที่ใช้อยู่คอมันอ้วนครับเล่นนานๆเมื่อครับพี่ตึ๋ง

vios1414
22-09-2013, 01:11 AM
อาทิตย์ที่แล้วเอาเฟนเดอร์ อเมริกันสแตนดาร์ด พีเบส ไปให้คุณตึ๋งเซทอัพครับ ไม่ได้กลับมาเล่า วันศุกร์เล่นออกงาน เสียงเยี่ยมมากครับ ทัชชิ่นเล่นเหมาะมือมาก เสียงเบส เต็มอิ่ม คุมวงสบายมาก เล่นเพลงไหนเอาอยู่หมด คุณตึ๋งทำได้เยี่ยมครับ ไม่ผิดหวังเลย ยกนิ้วให้เลยครับ

T.BASS
22-09-2013, 04:51 AM
ยากลองเปลี่ยนตัวใหม่ดูอ่ะครับ ตัวที่ใช้อยู่คอมันอ้วนครับเล่นนานๆเมื่อครับพี่ตึ๋ง
ลองค่อยๆหาที่เราชอบและถนัดครับ

T.BASS
22-09-2013, 04:53 AM
อาทิตย์ที่แล้วเอาเฟนเดอร์ อเมริกันสแตนดาร์ด พีเบส ไปให้คุณตึ๋งเซทอัพครับ ไม่ได้กลับมาเล่า วันศุกร์เล่นออกงาน เสียงเยี่ยมมากครับ ทัชชิ่นเล่นเหมาะมือมาก เสียงเบส เต็มอิ่ม คุมวงสบายมาก เล่นเพลงไหนเอาอยู่หมด คุณตึ๋งทำได้เยี่ยมครับ ไม่ผิดหวังเลย ยกนิ้วให้เลยครับ

ขอบคุณครับพี่ชายผมบอกให้โทรเตือนด้วยจะแว๊ปไปดูเฮ้อผมลืมอีกจนได้งานเยอะต้องขอโทษด้วยไม่ได้ไปให้กำลังใจเลยคับ

pieaksmith
02-10-2013, 01:22 AM
พี่มีไลน์มั้ยคับ จะปรึกษาเรื่องเบส

T.BASS
07-10-2013, 03:16 AM
พี่มีไลน์มั้ยคับ จะปรึกษาเรื่องเบส

Dr.T ครับ หรือบันทึกเบอร์ไว้ในเครื่องก็จะเด้งมาเองครับ

Ash
07-10-2013, 11:17 AM
ประทับใจการบริการ และคุณภาพงานของพี่ ตึ๋งมากๆ เลยครับ ใส่ใจในทุกรายละเอียดจริงๆ ^^
เมื่อวานมีโอกาสแวะเข้าไปให้ พี่ตึ๋ง Setup Fresher Jazz bass japan เก่าๆ ตัวนึง งานที่ออกมาเยีย่มมาก เลยครับ ใส่ใจในทุกรายละเอียด และให้คำแนะนำต่างๆได้ดีมาก ๆ เลยครับ :) กลับบ้านมาเล่นเพลินจนตี 3 เลย ^^

ปล. ขอบคุณพี่ตึ๋งมากนะครับที่ขับรถมาส่ง T^T

T.BASS
08-10-2013, 02:02 PM
ประทับใจการบริการ และคุณภาพงานของพี่ ตึ๋งมากๆ เลยครับ ใส่ใจในทุกรายละเอียดจริงๆ ^^
เมื่อวานมีโอกาสแวะเข้าไปให้ พี่ตึ๋ง Setup Fresher Jazz bass japan เก่าๆ ตัวนึง งานที่ออกมาเยีย่มมาก เลยครับ ใส่ใจในทุกรายละเอียด และให้คำแนะนำต่างๆได้ดีมาก ๆ เลยครับ :) กลับบ้านมาเล่นเพลินจนตี 3 เลย ^^

ปล. ขอบคุณพี่ตึ๋งมากนะครับที่ขับรถมาส่ง T^Tขอบคุณมากคับยังก็ตามที่บอกคับลองไปหาชื้ออะหลั่ยเปลียนตรงที่บอกจะได้สมบูรณ์เลยละคับ

eleanor
10-10-2013, 11:38 PM
มีโอกาสได้นั่งรถจากโคราช ไปหาพี่ตึ๋งอีกครั้ง คราวนี้มาเปลี่ยนสาย พร้อมตั้งทัชชิ่ง ก็ยังประทับใจเหมือนเดิม พี่ตึ๋งก็ยังเป็นพี่ที่แสนดีดังเดิม พี่มีโอกาสมาโคราชเมื่อไร โทรหาผมเลยนะพี่ ผมจะได้มีโอกาสตอบแทนน้ำใจพี่บ้าง

T.BASS
17-11-2013, 02:45 PM
กระทู้บางท่านหายไปเป็นที่ระบบยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่มาใช้บริการครับ

T.BASS
17-11-2013, 02:47 PM
มีโอกาสได้นั่งรถจากโคราช ไปหาพี่ตึ๋งอีกครั้ง คราวนี้มาเปลี่ยนสาย พร้อมตั้งทัชชิ่ง ก็ยังประทับใจเหมือนเดิม พี่ตึ๋งก็ยังเป็นพี่ที่แสนดีดังเดิม พี่มีโอกาสมาโคราชเมื่อไร โทรหาผมเลยนะพี่ ผมจะได้มีโอกาสตอบแทนน้ำใจพี่บ้าง

ยินดีครับถ้ามากรุงเทพแวะมาหาบ้างนะคับมานั่งคุยกันก็ได้คับ

T.BASS
29-11-2013, 07:22 PM
ขอบคุณหลายท่านที่มาใช้บริการนะครับ ส่วนท่านที่จะเข้ามารบกวนโทรนัดหน่อยครับจะได้ไม่ต้องเสียเวลานั่งรอคิวครับ

Bikejazz
10-12-2013, 09:17 PM
วันนี้ไปทำ bacchus vintage มาครับ bridge เสีย1อัน พี่ตึ่งมีอะไหล่ไม่คิดเงินด้วยครับ ปรับตั้งใหม่ละเอียด ใจเย็น เปลี่ยน capa ใหม่อีก1ตัว เสียงเป็นเบส hiso ไปเลย 555 ขอบคุณพี่ว่างๆจะเข้าไปใหม่

T.BASS
13-12-2013, 05:44 AM
วันนี้ไปทำ bacchus vintage มาครับ bridge เสีย1อัน พี่ตึ่งมีอะไหล่ไม่คิดเงินด้วยครับ ปรับตั้งใหม่ละเอียด ใจเย็น เปลี่ยน capa ใหม่อีก1ตัว เสียงเป็นเบส hiso ไปเลย 555 ขอบคุณพี่ว่างๆจะเข้าไปใหม่

ขอบคุณเช่นกันครับที่ให้ความไว้วางใจในการดูแลเบสตัวโปรด ว่าแต่ถูกใจไหมครับ เสียงเป็นไงได้ดังใจคิดไหมครับ

vios1414
17-12-2013, 03:53 PM
ขอบคุณเช่นกันครับที่ให้ความไว้วางใจในการดูแลเบสตัวโปรด ว่าแต่ถูกใจไหมครับ เสียงเป็นไงได้ดังใจคิดไหมครับ

ตอบแทนวันนี้โอ๊ตมาเจอกับผม เขาชมใหญ่ครับว่าเบสบาคัสที่เปลี่ยนคาปา และเซ็ทอัพใหม่ถูกใจเขามาก เลยยกเลิกการขายไปแร้ว คุณตึ๋งสบายดีนะครับ อากาศเย็นแร้ว

T.BASS
17-12-2013, 05:08 PM
ตอบแทนวันนี้โอ๊ตมาเจอกับผม เขาชมใหญ่ครับว่าเบสบาคัสที่เปลี่ยนคาปา และเซ็ทอัพใหม่ถูกใจเขามาก เลยยกเลิกการขายไปแร้ว คุณตึ๋งสบายดีนะครับ อากาศเย็นแร้ว

ขอบคุณทั้งคุณพี่อนันต์และคุณโอ๊ตมากครับ ผมสบายดีครับพี่ก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ ผมมีเครื่องแกะเพลง สารพัดประโยชน์ด้วยนะครับ การันตรีว่่าดีกว่าที่พี่เคยใช้แลัวเอามาให้ผมดูจำได้ไหมของผมดีกว่าไม่ได้โม้ อิอิ ไว้ว่างผมจะโทรหาคับ

vios1414
18-12-2013, 10:13 AM
สนใจครับ แต่เด๋วมีเบสจะให้เซ้ทอัพด้วย วันศุกร์นัดเจอกันหน่อยครับตอนบ่ายๆ ที่ทำงานผมครับ

T.BASS
20-12-2013, 04:24 AM
สนใจครับ แต่เด๋วมีเบสจะให้เซ้ทอัพด้วย วันศุกร์นัดเจอกันหน่อยครับตอนบ่ายๆ ที่ทำงานผมครับ

รับทราบคับพี่ชาย

vios1414
24-12-2013, 10:47 AM
เอา ไอบาเนส BTB 405 QM ไปเซ็ทอัพ เปลี่ยนสาย ทำความสะอาดมาเรียบร้อยครับ ใหม่ขึ้นประมาณ 10 ปีได้ ทัชชิ่งเหมาะมือมาก (แบบว่ารู้ใจคนเล่นจริงๆ) คอเล่นง่าย เสียงที่ตั้งปิคอัพดีเยี่ยม ชัดทุกตัวโน๊ต ไม่บวมเบลอ สายท่เลือกเปลี่ยนให้ทำให้เสียงของเบสดีเยี่ยมครับ สรุปว่ายังเยี่ยมเหมือนเดิม แถมช่างยังอัธยาศัยดี มีน้ำใจ ชอบช่วยเหลือ เหอๆๆๆ อย่าลืมตัวที่ผมฝากไปทำอีกตัวนะครับคุณตึ๋ง

T.BASS
26-12-2013, 02:35 PM
เอา ไอบาเนส BTB 405 QM ไปเซ็ทอัพ เปลี่ยนสาย ทำความสะอาดมาเรียบร้อยครับ ใหม่ขึ้นประมาณ 10 ปีได้ ทัชชิ่งเหมาะมือมาก (แบบว่ารู้ใจคนเล่นจริงๆ) คอเล่นง่าย เสียงที่ตั้งปิคอัพดีเยี่ยม ชัดทุกตัวโน๊ต ไม่บวมเบลอ สายท่เลือกเปลี่ยนให้ทำให้เสียงของเบสดีเยี่ยมครับ สรุปว่ายังเยี่ยมเหมือนเดิม แถมช่างยังอัธยาศัยดี มีน้ำใจ ชอบช่วยเหลือ เหอๆๆๆ อย่าลืมตัวที่ผมฝากไปทำอีกตัวนะครับคุณตึ๋ง
กลังทำให้อยู่คับรออะไหล่นิดนึงขอบคุณคับชมผมชะเขิลเลย

scoopy
02-01-2014, 12:12 AM
วันนี้ผมได้ ไปทำเบสกับพี่ตึ่งที่บ้านพี่เค้า คือผม เอาเบสไปเปลี่ยน ปรี มา ผมอยากจะบอกกับพี่ว่า ปรี ของพี่สุดยอดจริงๆ เป็นมวล นุ่มลึก ใส กลางสุดยอด เสียงเต็มอิ่ม ไม่ขาดไม่เกิน ผมประทับใจมากเลยครับ พี่เค้าเป็นกันเองแนะนำเรื่องที่เราไม่รู้ พี่ตึ่งนิสัยดีอัยาศัยก็ดี ตั้งทัชชิ่ง เล่นง่าย
วันนี้ผมไปตั้งแต่เที่ยง กลับ 1ทุ่ม นั้งดูพี่เค้าทำเบส คุยเรื่องเบส แถมใจดีด้วย แล้ว กล่องเสียงที่พี่ตึ่งทำ กล่องที่พกพาไปไหน ก็ได้ สุดยอดมาครับ ไม่ได้จะพูดยังไงดี ได้แต่คำว่า ขอบคุณ แล้วบริการหลังการขายดีมากๆ ครับ แล้วผมจะไปใช้บริการ บ่อยๆครับ ถึงอญุ่ไกลผมก็ไป ทำเบสได้สุดยอดมากครับ

scoopy
02-01-2014, 12:17 AM
ผมได้ฟังเสียงเบสผม กับ เสียงเบส tobias ของพี่ตึ่ง เสียงมาออกมาไม่ต่างกันเลย เบสของผมอเลนเซีย เสียงไม่แพ้กับเบสราคาเป็น แสน เลย ถูกใจ ต้องกดไลท์ 5555 จะบอกว่าปรีของพี่ตึ๋ง ดีจริงๆราคาไม่แพง ด้วยครับ

T.BASS
02-01-2014, 12:00 PM
วันนี้ผมได้ ไปทำเบสกับพี่ตึ่งที่บ้านพี่เค้า คือผม เอาเบสไปเปลี่ยน ปรี มา ผมอยากจะบอกกับพี่ว่า ปรี ของพี่สุดยอดจริงๆ เป็นมวล นุ่มลึก ใส กลางสุดยอด เสียงเต็มอิ่ม ไม่ขาดไม่เกิน ผมประทับใจมากเลยครับ พี่เค้าเป็นกันเองแนะนำเรื่องที่เราไม่รู้ พี่ตึ่งนิสัยดีอัยาศัยก็ดี ตั้งทัชชิ่ง เล่นง่าย
วันนี้ผมไปตั้งแต่เที่ยง กลับ 1ทุ่ม นั้งดูพี่เค้าทำเบส คุยเรื่องเบส แถมใจดีด้วย แล้ว กล่องเสียงที่พี่ตึ่งทำ กล่องที่พกพาไปไหน ก็ได้ สุดยอดมาครับ ไม่ได้จะพูดยังไงดี ได้แต่คำว่า ขอบคุณ แล้วบริการหลังการขายดีมากๆ ครับ แล้วผมจะไปใช้บริการ บ่อยๆครับ ถึงอญุ่ไกลผมก็ไป ทำเบสได้สุดยอดมากครับ
ขอบคุณมากครับที่ไว้วางใจคับผมทำให้นานไปหน่อยไม่ว่ากันนะคับแต่งานที่ออกมาน้องอั๋นถูกใจผมก็หายเหนื่อยคับขอบคุณที่มาใช้บริการนะคับ

T.BASS
02-01-2014, 12:08 PM
ผมได้ฟังเสียงเบสผม กับ เสียงเบส tobias ของพี่ตึ่ง เสียงมาออกมาไม่ต่างกันเลย เบสของผมอเลนเซีย เสียงไม่แพ้กับเบสราคาเป็น แสน เลย ถูกใจ ต้องกดไลท์ 5555 จะบอกว่าปรีของพี่ตึ๋ง ดีจริงๆราคาไม่แพง ด้วยครับ

มันมีความต่างกันอยู่บ้างคับเหมือนฝาแฝดละคับเหมือนแต่ก็ไม่หมดแต่เจ้าDr T ปรีตัวนี้มันสามารถดึงเอาสักยภาพของมวลไม้ขึ้นมาได้โดยที่ไม่จี่ฮัมทำให้ได้ยินมวลเสียงเหมือนเบสราคาสูงทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงหลังใส่ปรีลงไปได้อย่างชัดเจนถึง95%ชึ่งมากกว่าปรียี่ห้อดีๆบางยี่ห้อทำไม่ได้ขนาดนี้นี่แหละปรีเทพราคาไทย มีปัญหาอะไรมาหาผมดูแลเต็มที่คับ

scoopy
03-01-2014, 02:33 PM
มันมีความต่างกันอยู่บ้างคับเหมือนฝาแฝดละคับเหมือนแต่ก็ไม่หมดแต่เจ้าDr T ปรีตัวนี้มันสามารถดึงเอาสักยภาพของมวลไม้ขึ้นมาได้โดยที่ไม่จี่ฮัมทำให้ได้ยินมวลเสียงเหมือนเบสราคาสูงทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงหลังใส่ปรีลงไปได้อย่างชัดเจนถึง95%ชึ่งมากกว่าปรียี่ห้อดีๆบางยี่ห้อทำไม่ได้ขนาดนี้นี่แหละปรีเทพราคาไทย มีปัญหาอะไรมาหาผมดูแลเต็มที่คับ
อันนี้เรื่องจริง ปรีของะี่เค้าดีจริงๆ ทำให้ไดเรู้สึกถึงความแตกต่าง ขนาดเบส ที่ทำจากไม้อัด เสียงสุดยอดจริงๆ ปรี dr.t เสียงดีสามารถดึงสักยภาพของเบสเราแล้วก็ไม่มีเสียงรบกวนอะไรทั้งสิ้น ครับ ขอบคุณพี่ตึ๋งมากครับ งานดีๆต้อง DR.T ครับ

T.BASS
04-01-2014, 03:34 PM
อันนี้เรื่องจริง ปรีของะี่เค้าดีจริงๆ ทำให้ไดเรู้สึกถึงความแตกต่าง ขนาดเบส ที่ทำจากไม้อัด เสียงสุดยอดจริงๆ ปรี dr.t เสียงดีสามารถดึงสักยภาพของเบสเราแล้วก็ไม่มีเสียงรบกวนอะไรทั้งสิ้น ครับ ขอบคุณพี่ตึ๋งมากครับ งานดีๆต้อง DR.T ครับ

โชคดีที่น้องได้ลองเบสตัวนึงที่มาติดปรี dr t เลยเห็นถึงความสามารถของ ปรี drt อย่างชัดเจนคับ

scoopy
04-01-2014, 04:05 PM
โชคดีที่น้องได้ลองเบสตัวนึงที่มาติดปรี dr t เลยเห็นถึงความสามารถของ ปรี drt อย่างชัดเจนคับ
เมื่อวานนีผมได้เอาเบสที่ติดตั้ง Dr.Tไปเล่นเสียงออกกมาดีมากอย่างไม่น่าเชื่อครับ คือโดยปกติผมเป็นคนชอบซาว Low ลึกๆ แน่นๆ ครับ ปรีdr.t ตอบโจทย์ซาวของผมได้ สามารถปรับได้กว้าง เสียงกลางนุ่มๆไม่ต้องพูดถึง เสียงดีมาก แหลมใสๆ Low ลึกๆแน่น ๆ เ
ปรับได้กว้าง มากครับ ผมพอใจกับงานของพี่มากครับ

T.BASS
05-01-2014, 01:03 PM
เมื่อวานนีผมได้เอาเบสที่ติดตั้ง Dr.Tไปเล่นเสียงออกกมาดีมากอย่างไม่น่าเชื่อครับ คือโดยปกติผมเป็นคนชอบซาว Low ลึกๆ แน่นๆ ครับ ปรีdr.t ตอบโจทย์ซาวของผมได้ สามารถปรับได้กว้าง เสียงกลางนุ่มๆไม่ต้องพูดถึง เสียงดีมาก แหลมใสๆ Low ลึกๆแน่น ๆ เ
ปรับได้กว้าง มากครับ ผมพอใจกับงานของพี่มากครับ

ขอบคุณคับ ผมพยายามทำ ปรีแต่ละชุดให้เหมาะกับเบสแต่ละตัว และให้ใกล้เคียงกับความต้องการของผู้เล่น มากที่สุดคับ

vios1414
14-01-2014, 10:23 AM
อดไม่ได้ต้องแวะมา ชมเชยคุณตึ๋งอีกแล้ว วันก่อนเอา Aria Pro II ไปให้คุณตึ๋งเซ็ทอัพ และทำอย่างอื่นอีกมากมาย ผลปรากฏออกมาว่า ทำให้เบสเล่นได้ง่าย เสียงแน่น แรง ทั้งๆ ทีเ่ป็นพาสซีฟ แต่ยังคงความเก่าของเนื้อเสียงไว้อย่างเต็มตัว ทั้งนี้มาจากความตั้งใจจริงในการทำงานของคุณตึ๋ง ยกนิ้วให้อีกทีนะครับ (ยกไปหลายสิบทีแล้วหละนะ)

T.BASS
14-01-2014, 09:22 PM
อดไม่ได้ต้องแวะมา ชมเชยคุณตึ๋งอีกแล้ว วันก่อนเอา Aria Pro II ไปให้คุณตึ๋งเซ็ทอัพ และทำอย่างอื่นอีกมากมาย ผลปรากฏออกมาว่า ทำให้เบสเล่นได้ง่าย เสียงแน่น แรง ทั้งๆ ทีเ่ป็นพาสซีฟ แต่ยังคงความเก่าของเนื้อเสียงไว้อย่างเต็มตัว ทั้งนี้มาจากความตั้งใจจริงในการทำงานของคุณตึ๋ง ยกนิ้วให้อีกทีนะครับ (ยกไปหลายสิบทีแล้วหละนะ)
อ่านไปก็ยิ้มไปตรงยกนิ้วนี่แหละครับ มีท่านนึงได้ลองเบสของพี่ก่อนส่งมอบ พี่เขาก็ชมว่าเบสเสียงดีเล่นง่ายครับ

scoopy
15-01-2014, 10:27 PM
เรื่องจริง ครับ ผมไปทำมาแล้วดีจริงๆๆ เป็นกันเองด้วยครับ ถูกใจ มากๆๆ

T.BASS
21-01-2014, 11:59 AM
เรื่องจริง ครับ ผมไปทำมาแล้วดีจริงๆๆ เป็นกันเองด้วยครับ ถูกใจ มากๆๆ

ขอบคุณมากๆคับ มีอะไรโทรได้ตลอดนะครับ

chaiprapon
22-01-2014, 07:04 PM
ผมอยากเปลี่ยนเครื่องในให้มันเจ๋งอ่ะครับ..ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ..( มันเป็นเบสจีนครับ..ยังไม่มีตังซื้อของจริง )0871967006 F' bass.

T.BASS
22-01-2014, 10:25 PM
ผมอยากเปลี่ยนเครื่องในให้มันเจ๋งอ่ะครับ..ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ..( มันเป็นเบสจีนครับ..ยังไม่มีตังซื้อของจริง )0871967006 F' bass.

เพิ่งอ่านพรุ่งนี้จะโทรหาคับ

mr.medkan
25-01-2014, 10:00 AM
เมื่ออาทิตที่แล้วไปคลุกคลีกลับพี่ตึ๋งมาสองวัน เอาstatus
ไปให้พี่เขาเซต เดินกราว สายถ่านใหม่ พี่เค้าเอาสายเงินของ
ดีเกรดทหารเดินให้เลย ดีจริงๆ นั่งคุยกับพี่ตึ๋งได้ความรู้เพียบ
เกรงใจพี่เขามากไปหาแต่เช้า พี่ตึ๋งเทคแคร์ดีมาก เลี้ยงข้าวผมอีกด้วย
เปนพี่ที่ผมไว้วางใจเลยคนนี้ ขอบคุณพี่ตึ๋งสำหรับสิ่งดีๆ คับ
พี่คือไอสไตส์เรื่องเบส ตัวจริง

T.BASS
26-01-2014, 07:24 PM
เมื่ออาทิตที่แล้วไปคลุกคลีกลับพี่ตึ๋งมาสองวัน เอาstatus
ไปให้พี่เขาเซต เดินกราว สายถ่านใหม่ พี่เค้าเอาสายเงินของ
ดีเกรดทหารเดินให้เลย ดีจริงๆ นั่งคุยกับพี่ตึ๋งได้ความรู้เพียบ
เกรงใจพี่เขามากไปหาแต่เช้า พี่ตึ๋งเทคแคร์ดีมาก เลี้ยงข้าวผมอีกด้วย
เปนพี่ที่ผมไว้วางใจเลยคนนี้ ขอบคุณพี่ตึ๋งสำหรับสิ่งดีๆ คับ
พี่คือไอสไตส์เรื่องเบส ตัวจริง
โอ้โฮเอาชะเขินพี่เทียบไอสไตล์ไม่ได้หรอกคับ ก็แค่ความรู้เพียงเล็กน้อยบนพื้นฐานความจริงที่อธิบายแล้วพิสูทธิ์ให้เห็นได้จริงตามหลักเหตุผลคับไงก็ขอบคุณมากที่เดินทางไกลมาจากอยุธยาคับ

chaiprapon
31-01-2014, 03:22 PM

บอกเพื่อนๆตรงๆเลยว่าตอนแรกก็กล้าๆกลัว..เนื่องจากเราเป็นนักดนตรีต่างจังหวัดจะส่งทั้งเบสทั้งโอนเงินมาให้ k.ตึ๋ง โมเบสให้..แต่ก็ไม่ผิดหวังครับ..k.ตึ๋งเขาเข้าถึงความต้องการของคนเล่นเบสจริงๆผมส่งของจาก จ.พิษณุโลกเช้าวันจันทร์-เช้าวันพุธผมไปรับของได้เลย..ผมเอาเบสจีนมาโมk.ตึ๋งทำให้ซะเกินราคาจริงๆ..ได้ย่านความถี่ครบทุกย่านเลย..slap เด้งติดมือเล่นง่ายกว่าเดิมหลายเท่า ผมรู้แล้วว่าทำใมเพื่อนๆถึงมาใช้บริการ k.ตึ๋งกันมาก เพื่อนๆต่างจังหวัดไม่ต้องกลัวครับพี่เขาไว้ใจได้จริงๆต้องการอะไรบอกได้เลยพี่เขามืออาชีพ.
..ขอบคุณอีกทีครับk. ตึ๋ง

T.BASS
31-01-2014, 07:12 PM
บอกเพื่อนๆตรงๆเลยว่าตอนแรกก็กล้าๆกลัว..เนื่องจากเราเป็นนักดนตรีต่างจังหวัดจะส่งทั้งเบสทั้งโอนเงินมาให้ k.ตึ๋ง โมเบสให้..แต่ก็ไม่ผิดหวังครับ..k.ตึ๋งเขาเข้าถึงความต้องการของคนเล่นเบสจริงๆผมส่งของจาก จ.พิษณุโลกเช้าวันจันทร์-เช้าวันพุธผมไปรับของได้เลย..ผมเอาเบสจีนมาโมk.ตึ๋งทำให้ซะเกินราคาจริงๆ..ได้ย่านความถี่ครบทุกย่านเลย..slap เด้งติดมือเล่นง่ายกว่าเดิมหลายเท่า ผมรู้แล้วว่าทำใมเพื่อนๆถึงมาใช้บริการ k.ตึ๋งกันมาก เพื่อนๆต่างจังหวัดไม่ต้องกลัวครับพี่เขาไว้ใจได้จริงๆต้องการอะไรบอกได้เลยพี่เขามืออาชีพ.
..ขอบคุณอีกทีครับk. ตึ๋ง

ผมรับเบสตอน 17.00 น. วันจันทร์ส่งคืนไปหลังเที่ยงวันอังคาร คุณเอฟไปรับเช้าวันพุธ ก็เรียกว่าไวพอได้นะครับ สำหรับการดำเนินงานผมจะโทรแจ้งก่อนตลอดถึงปัญหาที่เจอและแก้ไขกันอย่างว่องไวเพื่อนที่อยู่ต่างจังหวัดสามารถโทรปรึกษาได้ก่อนตัดสินใจครับจะได้มีการเตรียมงานไว้เพื่อความว่องไวในการให้บริการ ผมอยู่กับสยามเบสมานาน ถึง 8 ปีกับเวอร์ชั่นของเวปนี้ ซึ่งเวอร์ชั่นก่อนนี้ก็อยู่มาแต่เริ่มเลยแต่ข้อมูลตอนนั้นหายหมดเลยสมัครใหม่ตอนปี 2006 ฉนั้นเพื่อนทุกคนโปรดไว้วางใจผมได้100%ครับ สำหรับเสียงเบสที่ได้กลับไปหวังว่าคุณเอฟคงจะพอใจนะครับตอนที่ส่งมาผมลองแล้วผมเข้าใจคุณเอฟเลย ขอให้มีความสุขกับการเล่นเบสนะครับ มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเบสโทรหาผมได้ 24 ชม. ครับ ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

thosawast.d
18-02-2014, 03:34 PM
154064 งานดีคับผม ต้องลองครับ บริการดีแถมมีบริการผ่อนชำระค่าบริการอีกด้วย อิอิ หลังจากวันนั้น ทำให้เบส กากๆ ของผมแทบ จะบินได้เลยครับ

T.BASS
19-02-2014, 10:45 AM
154064 งานดีคับผม ต้องลองครับ บริการดีแถมมีบริการผ่อนชำระค่าบริการอีกด้วย อิอิ หลังจากวันนั้น ทำให้เบส กากๆ ของผมแทบ จะบินได้เลยครับ

คุณทศก็นะเบสคุณทศไม่กากหรอกครับถือว่าสภาพเทพเลยละเพียงแต่บางอย่างอาจขาดๆเกินๆทำให้พอดีทุกอย่างก็ลงตัวพี่โอ็ดยังบอกเสียงดีจริงแกยอมรับเลย

nookbassjam
24-02-2014, 10:13 PM
ปรีพี่สุดยอดครับ ไม่มีสัญญานจี่เลย ขอบคุณที่บริการเป็นกันเองมากครับ เป็นเหมือนพี่ชายคอยสอนน้องชาย อัพเกรดให้เบส toby ผมเสียงดีขึ้นเยอะเลยครับ ปรับเสียงง่าย เสียงครบ ไว้คราวหน้าจะใช้บริการใหม่ครับพี่

T.BASS
25-02-2014, 05:15 PM
ปรีพี่สุดยอดครับ ไม่มีสัญญานจี่เลย ขอบคุณที่บริการเป็นกันเองมากครับ เป็นเหมือนพี่ชายคอยสอนน้องชาย อัพเกรดให้เบส toby ผมเสียงดีขึ้นเยอะเลยครับ ปรับเสียงง่าย เสียงครบ ไว้คราวหน้าจะใช้บริการใหม่ครับพี่

ขอบคุณครับ ผมก็ต้องขอขอบคุณมากครับที่เดินทางไกลมาจากกาญจนบุรีเลย ยังไงเอาไปเล่นจริงแล้วแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

AIE
13-03-2014, 02:48 PM
เบสผมเพิ่งซื้อมาครับรุ่นสตีมเมอร์ ร๊อคเบส เบสเป็นพาสสีฟต้องการโมให้เป็นแอคทีฟครับ โดนไม่เจาะบอดี้นะครับ แค่เพิ่มโวลุ่มตัวหลังเป็นสองชั้นน่ะครับ เคยเห็นน้องไปทำมาเสียงดีครับ รบกวนเช็คราคาให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

T.BASS
13-03-2014, 05:01 PM
เบสผมเพิ่งซื้อมาครับรุ่นสตีมเมอร์ ร๊อคเบส เบสเป็นพาสสีฟต้องการโมให้เป็นแอคทีฟครับ โดนไม่เจาะบอดี้นะครับ แค่เพิ่มโวลุ่มตัวหลังเป็นสองชั้นน่ะครับ เคยเห็นน้องไปทำมาเสียงดีครับ รบกวนเช็คราคาให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ขอเบอร์โทรได้ไหมครับ ทำไม่ต้องเจาะรูครับ ไปเห็นของใครมาครับ รบกวนโทร 0863032399 ขอบคุณครับ

T.BASS
13-03-2014, 05:17 PM

ขอเบอร์โทรได้ไหมครับ ทำไม่ต้องเจาะรูครับ ไปเห็นของใครมาครับ รบกวนโทร 0863032399 ขอบคุณครับ

dreamforce
14-03-2014, 04:12 PM
อยากเอา Warwick Corvette Pro. ไปใส่ปรีจังเลย

T.BASS
15-03-2014, 08:50 PM
อยากเอา Warwick Corvette Pro. ไปใส่ปรีจังเลย

ยินดีครับโทรมาสอบถามก่อนได้ครับขอบคุณครับ0863032399

jacktodclub02
08-04-2014, 11:49 PM
ปิ๊คอัพเบสมีปัญหาอ่ะครับพอจะซ่อมได้รึป่าวครับ
แล้วติดปรีเพิ่มประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีใช้ fender pbass ครับ

T.BASS
12-04-2014, 06:15 PM
ปิ๊คอัพเบสมีปัญหาอ่ะครับพอจะซ่อมได้รึป่าวครับ
แล้วติดปรีเพิ่มประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีใช้ fender pbass ครับ

ผมตอบทางpmไปแล้วปะคับ

mamasung
18-04-2014, 09:57 PM
สดๆร้อนๆวันนี้กับtobyสีแดง แกะกล่องจากร้านทำกันเลย แจ๋วครับบอกใครก็ไม่เชื่อว่าเบสราคา9,900 ที่ร้านมี3วงใช้warwickกันหมดยกเว้นผม แต่คิดว่าคงไม่มีอะไรต้องกลัวเค้าแล้วกับเบสตัวนี้ ถ้ามีเวลาจะเอาเข้าไปทำเป็นpassiveอีกหน่อย เพราะเวลาถ่านหมดกลางงานมันจะเปลี่ยนไม่ทันเหมือนของคนอื่นเค้า คอมเฟิร์มงานดีครับเป็นกันเองด้วยเหมือนนั่งคุยกันในสนามหน้าบ้านแป็ปเดียวงานเสร็จแล้ว เยี่ยมมาก

T.BASS
23-04-2014, 05:34 PM
สดๆร้อนๆวันนี้กับtobyสีแดง แกะกล่องจากร้านทำกันเลย แจ๋วครับบอกใครก็ไม่เชื่อว่าเบสราคา9,900 ที่ร้านมี3วงใช้warwickกันหมดยกเว้นผม แต่คิดว่าคงไม่มีอะไรต้องกลัวเค้าแล้วกับเบสตัวนี้ ถ้ามีเวลาจะเอาเข้าไปทำเป็นpassiveอีกหน่อย เพราะเวลาถ่านหมดกลางงานมันจะเปลี่ยนไม่ทันเหมือนของคนอื่นเค้า คอมเฟิร์มงานดีครับเป็นกันเองด้วยเหมือนนั่งคุยกันในสนามหน้าบ้านแป็ปเดียวงานเสร็จแล้ว เยี่ยมมาก
ได้ดังใจเลยซิครับ ขอบคุณครับที่มาใช้บริการ ขอบคุณสำหรับคำชม ครับ พี่หนุ่ม

area51
16-05-2014, 01:01 PM
มี LINE ไหมครับ

KUNMOOOODOOD
16-05-2014, 04:25 PM
สอบถามด้วยคับพี่..
fender jazz bass re ~ 62 japan ถ้าเอาไปใส่ ปรี ของพี่. แล้วรวม set up ด้วย
ราคาประมาณเท่าไรคับ.. PM หน่อยคับ
จะได้เตรียมเงินถูก.. คับ