Music2home !Music2home !Drumnote !Music2home !Markbass !
Music2home !
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

กระทู้: เบส 4 สายถูกๆ 3 ตัวครับ Baracuda Musicboy, Paramount Jazz Fretless, Angel ทรง Ritter

Evilgrin เหลือ 2 ตัวครับ Paramount Jazz Fretless, Angel ทรง Ritter

MarkBass

Paramount Jazz Bass Fretless

อายุประมาณ 1 ปี ตัวนี้ถอดเฟรตเองครับ (ตามคำแนะนำของน้อง Juice) อุดเองด้วย filler สำหรับไม้ครับ
    ใส่สาย Nylon tapewound ของ GHS ครับ (สายหายากมาก... ซึ่งจริงๆตั้งใจจะใส่อีกตัวนึงแต่ขายไปก่อน 555)
    งานถอดเฟรตไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ครับ แต่ใช้งานได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร เอาไปใช้ฝึกเล่นเฟรตเลสก็ไหวอยู่ครับ

คลิปเสียง fretless อัดตรงเข้า ipad ใช้ peavey ampkit link อัดด้วยกล้อง ipad ทั้งภาพและเสียงครับ ไม่มี preamp/ eq ใดๆ ลองฟังเป็นไกด์ครับ

Baracuda Music Boy Sticky เบสครับ ขายแล้วครับ

Spec ใน facebook rock planet บอกว่า body เป็น Maghogany ครับ ซื้อเมื่อสิงหาคมปีที่แล้วที่ rockplanet ตอนแรกว่าจะเอามาโมครับ แต่ไม่ได้ทำอะไรเลย
    คอนโทรลเป็น Active วอลลุ่ม, เบส, แหลมครับ แรงมาก ใช้งานได้ปกติ สภาพตามรูปครับ ไม่มีรอย มีบอดี้ด้านหลังเก็บจนเริ่มเหลืองแล้วครับ

Angel ทรง Ritter ลง PU EMG 35DC ครับ ขายแล้วครับ

ตัวนี้ซื้อมือหนึ่งมาจากร้านเครื่องดนตรีแถวบ้านครับ เห็นว่ามันสวยดี แต่ PU มันพังเลยได้มาราคาถูกนิดนึง
    ก็ซื้อ EMG 35DC มาลงซะเลย 2 ตัว Spec ไม่ทราบครับ ตอนซื้อที่ป้ายเขียนว่า Body เป็น Maghogany แปะหน้าด้วย Walnut ครับแต่ไม่แน่ใจจริงๆ ไม่คอนเฟิร์มดีกว่าครับ
    คอนโทรล พอเปลี่ยน PU แล้วเลยทำเป็น Passive ครับ 2 วอลลุ่ม 2 โทน, selector 3 ทาง, switch ตัวหลังเป็น kill switch ครับ (เปิด/ ปิด)

มาถึงราคากันบ้าง

1. Baracuda Music Boy Sticky ขายแล้วครับ

2. Paramount Jazz Bass Fretless ราคา 3,000 บาทครับ (เอาจริงๆ ขอค่าสายเบสครับ 555) ขายแล้ว

3. Angel ทรง Ritter ลง PU EMG 35DC ขายแล้วครับ

ราคาทั้งหมดต่อรองได้ครับ สบายๆ ขออย่างเดียว ***ห้ามต่อราคาหน้ากระทู้ครับ กรุณาโทรศัพท์หรือ PM มาเท่านั้นครับ*** ถ้าโพสต๋ฃ์ต่อราคาหน้ากระทู้ผมขออนุญาตลบออกครับ

ย้ำ ***ห้ามต่อราคาหน้ากระทู้ครับ กรุณาโทรศัพท์หรือ PM มาเท่านั้นครับ***

สามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 081-774-0743 ชื่อแคนครับ สามารถโทรมาได้ตั้งแต่ 10 โมง - ตี 1 ครับ
    ผมทำงานอยู่แถวพระราม 9 บ้านอยู่แถวสำโรงครับ
    ยินดีที่จะนัดเจอเพื่อดูของครับแถบเส้น BTS หรือใต้ดินจะดีมาก แต่ที่อื่นลองคุยกันครับ ถ้าไปได้จะไปครับ
    เวลาที่สะดวกขอเป็นช่วงหลัง 2 ทุ่มจนถึงดึกในวันธรรมดาครับ สำหรับเสาร์-อาทิตย์นัดเวลาได้ครับ

ของทุกชิ้นส่งได้ครับ ขอส่งเป็นพวกรถตู้ - รถทัวร์ - รถไฟ จะสะดวกกว่าครับ ไม่ขอส่งไปรษณีย์ดีกว่าครับ
    ซึ่งผมจะสามารถออกไปส่งให้ได้เสาร์-อาทิตย์สำหรับรถไฟ ส่วนรถตู้หรือรถทัวร์ หลังเลิกงานก็น่าจะได้อยู่ครับถ้าไม่ติดอะไร
    แต่ ***โอนเงินก่อนครับ***

ถ้าเป็นไปได้มารับจะดีกว่าครับ เดี๋ยวลดให้

เบสทั้งสามตัวแลกได้ครับ เพิ่ม-ลดว่ากัน เป็นอะไรลองเสนอมาครับ เบส-แอมป์-effect เพิ่มเงินให้ได้ครับ ไม่มีปัญหา ลองคุยกัน
    ช่วงนี้สนใจแอมป์เป็นพิเศษครับ

ขอบคุณสยามเบสครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails image.jpg  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย vara : 19-03-2013 เมื่อ 11:05 AM

†♦♦Loongbass Club♦♦† รูปส่วนตัว ♦♣♦ShiShiO♦♣♦
    โพส
    4,421

มีตัวนี้อยากแลก บาราคุด้า ขอส่วนต่าง 3พัน ไหวมะครับ ^^

http://www.siambass.com/showthread.p...B8%B2%E0%B8%9A
    ความสุขเล็กๆ. . .^^

http://www.facebook.com/stepshishioเฟสบุคผมเอง แอดกันมาได้นะคร้าบ

Music boy เสียงดีคับ เคยไปลองมาแล้ว

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ ♦♣♦ShiShiO♦♣♦ ดูโพส
    มีตัวนี้อยากแลก บาราคุด้า ขอส่วนต่าง 3พัน ไหวมะครับ ^^

http://www.siambass.com/showthread.p...B8%B2%E0%B8%9A
    ตัวนี้ขอดูก่อนนะครับ

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ PHON ดูโพส
    Music boy เสียงดีคับ เคยไปลองมาแล้ว
    ขอบคุณนะครับ
    เสียงใช้งานได้เลยครับ

โว้ โว โว่ เย้ รูปส่วนตัว LietoLie
    โพส
    3,729

เช็ค pm ด้วยน่ะครับพี่ ขอบคุณครับ^^
    .......do you don't solo don't worry about her...............

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ LietoLie ดูโพส
    เช็ค pm ด้วยน่ะครับพี่ ขอบคุณครับ^^
    ตอบไปแล้วนะครับ

UP ด้วย เพิ่มคลิปตัว fretless ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย vara : 13-02-2013 เมื่อ 01:04 PM

ถามหน่อยครับเว็บไหนขายมั้ง Music Boy อยากได้
    เฮ่ สวัสดี ชาวเบสสส เราชื่อเก่ง ^^

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ keang1998 ดูโพส
    ถามหน่อยครับเว็บไหนขายมั้ง Music Boy อยากได้
    ถ้าเว็บไม่แน่ใจครับ แต่ถ้าร้านจะเป็น rock planet ที่ Central World กับจิ้นเฮงหลีที่หลังกระทรวงครับ

Baracuda Music Boy แลกกับตัวนี้ใหมครับ
    http://www.siambass.com/showthread.p...B8%B1%E0%B8%9A

ทรง ritter สวยดีคับ... ^_^
    ผมเห็นแล้วยังต้องเข้ามาดูบ่อยๆเลย... :D
    http://www.facebook.com/siripattana
    ตอน: นักเบสเลเวล 4 ~ ฝีมือไม่มี...แต่ท่าดีไว้ก่อน!!!

Update นะครับ ตอนนี้ music boy กับทรง ritter จะมีคนเข้ามาดูนะครับ ถ้าเปลี่ยนแปลงอย่างไรจะแจ้งอีกทีครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

อัพหน่อยครับ baracuda ไปแล้วครับ

คนที่จองทรง ritter ไว้ยังไม่ติดต่อมาครับ ขอกลับาขายต่อ

เจ้าของเบส หล่ออย่างกับพระเอกละครช่อง 3 เลย ใจดีด้วย ....ขายได้ไวๆๆ นะ

โว้ โว โว่ เย้ รูปส่วนตัว LietoLie
    โพส
    3,729

ใจดีมากๆครับคอนเฟริมนิสัยดีพูดเพราะมากครับผม^^
    .......do you don't solo don't worry about her...............

Junior Member รูปส่วนตัว I3lizara
    โพส
    75

เสียดายเองเจลมัน4สายห้า5ละก้อ เรียบร้อย

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด