Music2home !Music2home !Drumnote !Music2home !Markbass !
Music2home !
หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 ล่าสุดล่าสุด
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

กระทู้: ขาย Musicman bass stingray 5 hh black sugar roaster ebony...

Junior Member รูปส่วนตัว kampanart
    โพส
    65

Thumbs up ขาย Musicman bass stingray 5 hh black sugar roaster ebony...

MarkBass

ขายแล้วครับ...ขอบคุณสยามเบสมากๆคับ...^^

MM ตัวนี้เป็นรุ่นพิเศษปี 2010 นะคับ...สเปคก็ตามด้านล่างเลย ตอนนั้นซื้อมาจากร้าน มิวสิคคอนเซ็ป คับ เค้าบอกเอาเข้ามา 4 ตัว แตกต่างกันในรุ่นเดียวกันคับ...ตอนแรกกะเอามาทำเพลงแต่ตอนนี้เลิกทำไปแล้วคับ ใช้งานน้อยมากๆ ตลอด 2-3 ปีที่ผ่านมาเล่นนับวันได้เลย จะเล่นเฉพาะงานประกวดเท่านั้นอ่ะคับ...สงสารมันคับอยู่กับผมก็ไม่ค่อยมีโอกาสได้เล่น นานๆจะได้เอามาใช้สอนนักเรียนซักครั้งตามแต่โอกาส ตั้งแต่ซื้อมาทำหล่นไปครั้งเดียวตามภาพครับ ไม่มีปัญหาเรื่องเสียงแน่นอนคับ...ดูแลรักษาเป็นอย่างดี ตอนนั้นราคาตั้งอยู่ที่ 85,000 ขอลดที่ร้านได้มา 74,000 บาทถ้วนๆ ใครสนใจก็สอบถามหรือเสนอราคามาใน PM นะคับ...เรื่องหลอกลวงหรือโกง ไม่มีแน่นอนคับ ด้วยจรรยาบรรณของความเป็นครูผมไม่มีเรื่องนี้แน่นอน...อายนักเรียนมันน่ะคับ...^^ รูปที่ใ่สแว่นสะพาย MM นั่นลูกศิษย์ผมเองคับ ส่วนรูปผมอีกรูปนึงนะคับไม่ได้ใ่ส่แว่นนะ...^^

เสียงตัวนี้กว้างมากคับ แล้วแต่จะปรับ แต่ด้วยความที่ฟิงเกอร์บอร์ดเป็น Ebony ชาวร็อคไม่ควรพลาดคับ เสียงลึก แน่น คม กว่า MM ทั่วไปแน่นอน...^^

จนถึงวันอาทิตย์นี้ผมขาย 51,999 บาท
    ราคาแลก 56,000 นะคับ พร้อมเคสแท้ของมันเองเลยคับ
    ขอแลกกับเบสที่ราคาต่ำกว่า 40,000 นะคับ ลองเสนอกันมานะคับ ได้ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ทุกสี ส่วนต่างว่ากัน แอบสนใจ WW เป็นพิเศษนะคับ...ขอบคุณคับ

musicman bass stingray 5 hh black sugar roaster ebony..

Model: StingRay 5
    Size: 13-3/8" wide, 1-3/4" thick, 45-3/4" long (34.0 cm wide, 4.5 cm thick, 116.2 cm long)
    Weight: 10 lbs (4.54 kg) - varies slightly
    Body Wood: Ash
    Body Finish: High gloss polyester
    Bridge: Music Man® chrome plated, hardened steel bridge plate with stainless steel saddles
    Pickguard: Black
    Scale Length: 34" (86.4 cm)
    Neck Radius: 11" (27.9 cm)
    Headstock Size: Only 9" (22.9 cm) long
    Frets: 22 - High profile, wide
    Neck Width: 1-3/4" (44.5 mm) at nut 2-3/4"" (69.9 mm) at last fret
    Neck Wood: Roasted Maple
    Fingerboard: Ebony
    Neck Finish: Gunstock oil and hand-rubbed special wax blend
    Neck Color: Roasted
    Tuning Machines: Schaller BM, with tapered string posts
    Truss Rod: Adjustable - no component or string removal
    Neck Attachment: 6 bolts - perfect alignment with no shifting
    Electronic Shielding: Graphite acrylic resin coated body cavity and aluminum lined pickguard
    Controls: 3-band active preamp; vol, treble, mid, bass
    Switching: 5-way lever pickup selector
    Pickups: Dual Humbucking with alnico pole pieces
    Strings: 45w-65w-80w-100w-130w (Regular Slinky Bass #2836)
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails 17.jpg   13.jpg   8.jpg   6.jpg   20.jpg  

ตัวอย่าง.jpg   14.jpg   22.jpg   11.jpg   5.jpg  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kampanart : 06-10-2013 เมื่อ 11:07 PM เหตุผล: เพิ่มการแลก

Junior Member รูปส่วนตัว kampanart
    โพส
    65

เคาะราคาเลยนะคับ...จนถึงวันอาทิตย์นี้ผมขาย 51,999 บาท พร้อมเคสแท้ของมันเองเลยคับ....ราคาพูดคุยกันได้คับ คุยกันในกระทู้นี้แหละคับไม่ต้อง PM แล้วคับ คุยกันแบบเปิดเผย ลดได้ลด แถมได้แถม ว่ากันไปตามนั้นคับ เสนอราคากันมาเลยถูกใจคนไหนจะนัดเจอส่งของ หรือ พกง.ก็แล้วแต่สะดวกคับ...^^

Musicman รูปส่วนตัว 7-Color~Musicm@n~
    โพส
    4,716

BFR นี่งามทุกตัวครับ และดีกว่ารุ่นปกติครับ งานปราณีต คัดวัสดุอย่างดีมาใช้ รุ่นนี้ "อบ" คอมาด้วย ไม้คงตัวเสถียรแล้ว
    ราคา 52000 นี่ไม่แพงเลยครับ ใครอยากได้้ stingray5 รุ่น ปกติ เพิ่มอีกนิด...แล้วมาเล่นรุ่นนี้ดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย 7-Color~Musicm@n~ : 01-10-2013 เมื่อ 09:55 PM

โพส
    65

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ 7-Color~Musicm@n~ ดูโพส
    BFR นี่งามทุกตัวครับ และดีกว่ารุ่นปกติครับ งานปราณีต คัดวัสดุอย่างดีมาใช้ รุ่นนี้ "อบ" คอมาด้วย ไม้คงตัวเสถียรแล้ว
    ราคา 52000 นี่ไม่แพงเลยครับ ใครอยากได้้ stingray5 รุ่น ปกติ เพิ่มอีกนิด...แล้วมาเล่นรุ่นนี้ดีกว่าครับ
    กระแทก Like เลยคับพี่...^^...ผมไม่ค่อยมีโอกาสได้เล่นเลยคับ อยากให้คนที่เค้ารัก และมีเวลาให้มันเอาไปใช้มากๆเลยคับ...^^

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ 7-Color~Musicm@n~ ดูโพส
    ฺBall Reserve Family ผมชอบทุกตัวเลย แต่ไม่มีเงินซื้อทุกตัวเลยครับ ฮา่าาาา ช่วยดันให้นะครับ Ebony ดำดีสวยมากกก

โพส
    65

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ Mecz ดูโพส
    ฺBall Reserve Family ผมชอบทุกตัวเลย แต่ไม่มีเงินซื้อทุกตัวเลยครับ ฮา่าาาา ช่วยดันให้นะครับ Ebony ดำดีสวยมากกก
    ขอบคุณครับผม...^^

โพส
    65

ดันๆๆ...เอิ๊อกกกกกกกกกก

สวยสุดๆเรยครับ ผมใช้รุ่นนี้อยุ่ HH ปรับได้กว้างมาก ชาว MM มาช่วยดันครับ

โพส
    65

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ BenzBenz@ ดูโพส
    สวยสุดๆเรยครับ ผมใช้รุ่นนี้อยุ่ HH ปรับได้กว้างมาก ชาว MM มาช่วยดันครับ
    ขอบคุณคับ...เจอพวกแล้วววว...555

สนใจมากๆเลยคับ ผมมี สตริงเร 5 สายปี 1995 สีดำ 1ฮัม เสนอแลกส่วนต่างคุยกันคับผมเพิ่มเงินให้
    การหลงตัวเอง ทำให้ไม่เกิดการพัฒนา

โพส
    65

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ nologo ดูโพส
    สนใจมากๆเลยคับ ผมมี สตริงเร 5 สายปี 1995 สีดำ 1ฮัม เสนอแลกส่วนต่างคุยกันคับผมเพิ่มเงินให้
    ตอนนี้ขอขายอย่างเดียวก่อนนะคับ...ขอบคุณที่สนใจนะคับ...^^

โพส
    65

จนถึงวันอาทิตย์นี้ผมขาย 51,999 บาท
    ราคาแลก 56,000 นะคับ พร้อมเคสแท้ของมันเองเลยคับ
    ขอแลกกับเบสที่ราคาต่ำกว่า 40,000 นะคับ ลองเสนอกันมานะคับ ได้ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ทุกสี ส่วนต่างว่ากัน แอบสนใจ WW เป็นพิเศษนะคับ...ขอบคุณคับ
    ราคาขายต่อรองได้อีกคับ อยากขายคับ...^^

โพส
    65

ตอนนี้คุณ nologo ได้ขอจองไว้ก่อนแล้วนะคับ...ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงยังไงจะเข้ามาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคับ...^^

ว้าว มีจองไว้แล้ว ลุ้นๆๆ

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ kampanart ดูโพส
    ขอบคุณคับ...เจอพวกแล้วววว...555
    นี่ของผมครับยังไม่คิดจาปล่อย อิอิ แต่แอบอยากได้สีดำอยุ่เหมือนกันนะ ^^
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails image.jpg  

โพส
    65

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ BenzBenz@ ดูโพส
    นี่ของผมครับยังไม่คิดจาปล่อย อิอิ แต่แอบอยากได้สีดำอยุ่เหมือนกันนะ ^^
    ต้องทำใจอยู่นานเหมือนกันคับกว่าจะเอามาปล่อยได้...^^

Junior Member
    โพส
    23

เงื่อนไขยังไงฮะ http://www.siambass.com/showthread.p...49#post1145549
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย piano8105 : 02-10-2013 เมื่อ 08:45 PM

โพส
    65

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ piano8105 ดูโพส
    เงื่อนไขยังไงฮะ http://www.siambass.com/showthread.p...49#post1145549
    แลกกันเพิ่มเงินตามส่วนต่างราคาอ่ะครับ แต่พอดีตอนนี้ คุณ nologo จองไว้แล้วต้องรอดูคุณ nologo ก่อนอ่ะครับ...^^

เยี่ยมยอดครับ
    B.ma

สวยคับ

รับจำนำ Bass Guitar ดอกเบี้ยต่ำสุด 5 % ให้วงเงินสูง กว่าทุกๆที่ รับซื้อ ขาย แลก เปลี่ยน ยินดีให้คำปรึกษา คับ 0870871998

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด