Music2home !Drumnote !Music2home !Markbass !
Music2home !
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

Member รูปส่วนตัว REX
    โพส
    490

มาตรฐาน เรี่องเสียวๆ

MarkBass

:'( ครือว่า เวลาผมซ้อมที่บ้านโดนไฟดูดน่ะครับ ไม่แรงมาก พอเสียวๆ
    พอดีที่บ้านไม่ได้ต่อสายดินน่ะครับ วอนผู้รู้ช่วยชี้แนะ
    "Close Your Eyes . You will See"

david69
    Guest

มาตรฐาน Re: เรี่องเสียวๆ

หาสายไฟอะไรก็ได้นะครับ ใช้ตรงทองแดง ม้วนกับหัวน็อตที่ยึดกับเหล็กในวงจรนะครับ แล้วก็เอาปลายสายทองแดงอีกข้าง ไปม้วนกับเหล็กที่มุ้งลวด แค่นี้ก็ไม่ดูดแล้วครับ

โพส
    490

แล้วไอ้ไฟพวกเนี้ยโดนดูดบ่อยๆเรามีสิทธิ์จะเป็นหมันมั้ยครับ
    เวลาเราไปเล่นตามที่ต่างๆ เราก็มีโอกาสโดนดูดได้เหมือนกันใช่มะครับ
    "Close Your Eyes . You will See"

ก็หักหัวที่มันเปน อันเกินออกมาอ่ะคับ

คือ ปกติ ปลั๊กทั่วไปจะมีหัวเหล็ก 2 อัน แต่ถ้ามีอันที่ 3 ออกมา ให้เด็ดอันนั้นออก

เพราะ อันนั้นไว้ต่อก่ะสายดิน

;D
    เล่นเบสต้องมีการพัฒนาในทางที่ดีขึ้น

ก็เคยโดนดูดเหมือนกันนะครับ แก้โดยใส่รองเท้าเล่นอะครับ ไม่รู้ว่าเหมือนกันหรือเปล่า ลองดูก็ได้นะ ได้ไม่ได้บอกกันด้วย
    ;D ;D ;D ;D

ใส่ร้องเท้าแตะช่วยได้นะ ;D

รองเท้าช่วยได้นะ เท้าเราไม่สัมผัสพื้นโดยตรงไม่น่าจะโดนดูดแล้ว :D
    The boy ซอย The girl จน The girl มี The ครรภ์ The boy ซอยทุกวัน จนThe ครรภ์ ออกมาเดิน

ผมเคยครับดูดอย่างแรงเลย ต้องใส่รองเท้าครับ

แหมนึกว่าดูดอ่ะไร..... .
    :o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[:o >:( :D :( ??? :P :-\ ??? ;) :) :-X??? :-[

(นอกเรื่องตอลด)
    ปล่อยใจโลดแล้นไปกับเสียงดนตรี แม้ฝีมือกูไม่มีก็ตาม

ผมก้อเคยโดนอิๆ
    [size=50pt][tt]ฉันเยาว์ ฉันเขลา ฉันทึ่ง
    ฉันจึง มาหา ความหมาย
    ฉันหวัง เก็บอะไร ไปมากมาย
    สุดท้าย ให้กระดาษ ฉันแผ่นเดียว
    [/tt][/size]

Administrator รูปส่วนตัว Dbass
    โพส
    29,042

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ REX
    แล้วไอ้ไฟพวกเนี้ยโดนดูดบ่อยๆเรามีสิทธิ์จะเป็นหมันมั้ยครับ
    เวลาเราไปเล่นตามที่ต่างๆ เราก็มีโอกาสโดนดูดได้เหมือนกันใช่มะครับ
    มันอาจจะไม่เป็นหมันในทันที แต่โดนบ่อย ๆ ไม่แน่ ... แต่มันอาจไปลดจำนวนเชื้อ อสจ. ได้นิ .. 8)
    สุขใกล้มือคว้าไว้ก่อนประเสริฐล้น กอดพี่ให้แน่นหน้ามน เดี๋ยวฝนจะโปรยลงมา

Facebook ของผม .. https://www.facebook.com/dbass.dbass.3 พูดคุยเรื่องดนตรี เรื่องเบส เรื่องการท่องเที่ยว เรื่องทั่วไปครับ

แก้ไขด่วนครับพี่น้อง เดี๋ยวจะไม่มีทายาทสืบสานตำนานชาวเบส :o

ไฟบ้านกระแสสูงๆ(กระแสสูงโวท์ลสูง)โดนตรงมีผลน้อยมากๆๆ กับการเป็นหมันแต่โรคหัวใจไม่แน่ แต่ ถ้าเป็นพวกที่รั่วแสสูงโวท์ลต่ำ พอรู้สึกแปล๊บๆโดนบ่อยๆหมันแน่ๆ พวกช่างซ่อมทีวีอ่ะตัวดี เหอๆตอนเรียนเราก็โดนบ่อยๆ เพื่อนที่เรียนด้วยกันหลายคนมีลูกยากไปแล้ว(เรียนอิเล็กทรอนิกส์) เสียวจิงๆ
    ~ฝึกได้ 1 ใช้ 1 ....ฝึกได้ 10 ใช้ 10....แต่ยังไม่ได้ฝึกเลยจะเอาที่ไหนใช้อิอิ ~

ลองอย่างผมมั๊ยคับ ลองกลับ ปลั๊กที่เราเสียบ ไปดู แค่กลับ เขี้ยวทีเราเสียบ ลงไปในรูปปลั๊ก ( กลับ ข้าง นะ คับ ) ก้อจะลดลงได้ ประมาณนึง

เพราะเหตุผลอะไร ขีเกียจ สาทะยาย คับ ลองดูก้อ แล้วกัน อาจจะช่วยได้นะ

โพส
    490

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ DaVid69
    หาสายไฟอะไรก็ได้นะครับ ใช้ตรงทองแดง ม้วนกับหัวน็อตที่ยึดกับเหล็กในวงจรนะครับ แล้วก็เอาปลายสายทองแดงอีกข้าง ไปม้วนกับเหล็กที่มุ้งลวด แค่นี้ก็ไม่ดูดแล้วครับ
    ลองใช้วิธีตามที่คุณ DaVid69 แนะนำแล้วครับก็ยังรู้สึกนิดๆนะแต่ก็ดีขึ้นมากเลยนะ

Momark800
    ผมก้อเคยโดนนะสุดท้ายก้อรองเท้าอ่ะ สบายใจดี

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด