Music2home !Music2home !Drumnote !Music2home !Markbass !
Music2home !
หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 ล่าสุดล่าสุด
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 56

Member รูปส่วนตัว Zephyrus
    มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
    โพส
    1,139

Cool รีวิวเหล้ายี่ห้อต่างๆ

MarkBass

เห็นเค้ารีวิวเบสกัน มาหน้าไร้สาระ ผมเลยอยากรีวิวเหล้าบ้าง พอขำๆ

ไม่ซีเรียสนะครับ ก็นี่มันหน้าไร้สาระนี่นา เริ่มเลยดีกว่า

Blend 285
    รสชาติ: ออกไปทางข้าวมอลต์ กลมกล่อมดี กินเพียวบาดคอนิดหน่อย

Reation: ยังไม่ปรากฏอาการเมาค้างให้เห็นหลังจากการพิสูจน์

แสงโสม
    ... รสชาติ: ออกแนวสังเคราะห์ ไม่เป็นธรรมชาติเหมือน 285 (แถวบ้านเรียกว่าขิว - -*)
    แต่ก็ออกหวานลึกๆ

Reaction: ยังไม่ปรากฏอาการเมาค้างให้เห็นหลังจากการพิสูจน์

Gilbey Vodka
    รสชาติ: นุ่มลึก ไม่บาดคอ แต่แรงหน่อย กลิ่นเหมือนแอลกอฮอล์ล้างแผล ควร
    กินคู่กับมะนาวจะได้รสชาติที่ดียิ่งขึ้น

Reaction: อย่าได้กินตัดกะเหล้าอย่างอื่น หรือเบียร์เชียวนะ เพราะ
    คุณจะหัวทิ่มเอาง่ายๆ ดีไม่ดีอาจหลับกลางอากาศได้ แต่ไม่มีอาการเมาค้างให้เห็น

Gilbey Gin
    รสชาติ: คล้ายๆ Gilbey Vodka แต่กลิ่นหอมกว่า กลิ่นเหมือนมะนาว น่าซดยิ่งนัก

Reaction: คล้ายๆ Vodka จ้ะ อย่าได้กินตัดกะอย่างอื่นเชียว แต่ก็ไม่เมาค้างนะ

หงษ์ทอง
    รสชาติ: คล้ายๆ แสงโสม แต่กลิ่นแรงกว่า และหวานกว่าแสงโสมหน่อยกินเพียว
    ไม่บาดคอ

Reacion: สุดจะบรรยาย เพราะปวดหัวชิบหายเลยกับเหล้ายี่ห้อนี้ กินง่าย
    แต่หายเมาโคตรยากเลย

Johnny walker Red label
    รสชาติ: เป็นเหล้าที่เหมาะกับการผสมกับโซดาที่สุด รสชาติออกกลมกล่อม นุ่มนวล
    เวลาคู่กับโซดา แต่บาดคอชิบหายเวลากินเพียว

Reaction: ยังไม่ปรากฏอาการเมาค้างหลังจากพิสูจน์

ท่านใดมีข้อมูลยี่ห้ออื่นๆ ก็ลองโพสกันได้นะครับ แลกเปลี่ยนกัน ผมมีแค่นี้

ถ้าได้ไปลองยี่ห้อใหม่ๆ จนรู้รสชาติผมจะมาเพิ่มเติมทีหลังครับ :p

My bass My bike... My style

Vodka ปั่นกับน้ำหวาน สั่วย๊อะมะๆ เรอนะฮาฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

กินเสร็จ ผื่นขึ้น ไม่กินแระ เข็ด ...

Member รูปส่วนตัว kupoband
    111/16 ต.ป่าไฝ่ อ.สันทราย จ.เชียงใหม่
    โพส
    814

มี รีวิว เหล้าด้วยสุดยอด !!

ส่วนตัว ไม่ค่อยกินเหล้าแต่ ยอมรับเลยว่า นายเจ๋งอะ !!

ปาตี้นี้ไร้แอลกอฮอล์ ว๊า ๆผมอายุ 15 เอง เเต่เคยกินตอนไปเที่ยวต่าง จ.กับเพื่อน เหล้าที่นิยมมากคือ blend285 เพราะถูกครับ 7-11 ก็มีขายนำมา ผสมกับ coke อร่อยดีครับ ว๊าก

Member รูปส่วนตัว vintage4831
    A.m.Club music socity Pattaya ต.บางละมุง อ.นาเกลือ ชลบุร
    โพส
    1,083

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ maxsbass ดูโพส
    ปาตี้นี้ไร้แอลกอฮอล์ ว๊า ๆผมอายุ 15 เอง เเต่เคยกินตอนไปเที่ยวต่าง จ.กับเพื่อน เหล้าที่นิยมมากคือ blend285 เพราะถูกครับ 7-11 ก็มีขายนำมา ผสมกับ coke อร่อยดีครับ ว๊าก
    เห็นด้วยครับ

285 ชัวร์สุดทุกงาน

ผสมโค๊กแล้วหอมหวานลงตัวที่สุด(เพราะผมแพ้โซดา อิอิ)

จะเบสอะไรก้ใช้มือเราเล่นทั้งนั้นแหละ
    นายวิชชากร โกญจนาท เลขที่บัญชี 5672038032 ธ.กสิกรไทย

Member รูปส่วนตัว paweennew
    โพส
    591

Blue label กินแล้วจุ๊งไปเลย ขวดละ5,000!!!

absolute vodka นี่มันยาล้างแผลชนิดซดชัดๆ

blend285 เพื่อนซี้ในวงเหล้า

ที่ขาดไม่ได้เลย ก็คือ ถั่วแระ!!! 200 อยู่ได้ทั้งคืน!!

Member รูปส่วนตัว Zephyrus
    มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
    โพส
    1,139

เหล้าขาวตรารวงข้าว
    รสชาติ: ..เปิดจุกแล้วอยากส่ายหน้า เพราะกลิ่นมันบาดอุรามากๆ แสบจมูกดีจริงๆ ถ้าคนที่เมาเจียนตาย
    มาได้กลิ่นเข้า รับรองอ้วกพุ่งแน่ๆ เพราะกลิ่นมันก็ชวนอ้วกละนะ ร้อนแรง แผดเผา บาดคอ แต่ยังดีที่หวานลึก

Reaction: ถ้าเป็นขวดเล็กกลิ่นจะแรงเป็นพิเศษ เวลาอ้วกออกมาเราจะรู้สึกหวานๆ ในลำคอ และยังไม่เมาค้าง

เหล้าขาวตราช้างเงิน (ขวดใส)

รสชาติ: ต่างจากข้างบนลิบลับ เพราะกลิ่นหอม กลิ่นคล้ายๆ น้ำผึ้งผสมลำใย บาดคอนิดหน่อยแต่รสชาติถือว่าผ่าน

Reaction: เวลากินเข้าไปแล้วเราเรอออกมาเราจะได้กลิ่นของลำใย และยังไม่มีเมาค้างเช่นเคย

เรือดำน้ำ (Blend 285 ผสม เบียร์ลีโอ)
    รสชาติ: นุ่มละมุน หวาน กลมกล่อม ลื่นคอ และไม่บาดคอซะด้วยนะ

Reaction: ถ้าไม่มั่นใจ และใจไม่ถึงห้ามกินนะ เพราะคุณจะเมากว่าปกติ ในบางรายก็ล้มทั้งยืนเพราะเมามาก
    และเป็นเหล้าที่ไม่ควรกินก่อนขึ้นเล่นดนตรี เพราะคุณจะแป๊กตลอดรายการ แนะนำว่า ควรกินหลังงานเลิก
    สุดท้ายคุณจะได้เมาค้างเมื่อตื่นขึ้นมา

My bass My bike... My style

[QUOTE=Zephyrus;791125]เหล้าขาวตรารวงข้าว
    รสชาติ: ..เปิดจุกแล้วอยากส่ายหน้า เพราะกลิ่นมันบาดอุรามากๆ แสบจมูกดีจริงๆ ถ้าคนที่เมาเจียนตาย
    มาได้กลิ่นเข้า รับรองอ้วกพุ่งแน่ๆ เพราะกลิ่นมันก็ชวนอ้วกละนะ ร้อนแรง แผดเผา บาดคอ แต่ยังดีที่หวานลึก

Reaction: ถ้าเป็นขวดเล็กกลิ่นจะแรงเป็นพิเศษ เวลาอ้วกออกมาเราจะรู้สึกหวานๆ ในลำคอ และยังไม่เมาค้าง

อันนี้โดน แต่ผมขออนุญาติเถียงว่าไม่เมาค้างนะคับอันนี้พิสูจน์กันอย่างบ้าคลั่งตอนที่ผมอกหักจัดเต็มคนเดียว 1ขวดใหญ่ จิงๆเกือบตาย
    อยู่ในภาวะไร้สมองไปสามสี่วัน เพื่อนซื้อน้ำหวานแฮลบูลบอยผมกินหลังจากนั้นไป 1ขวดใหญ่ ไม่เอาอีกแล้วทรมานเกิน

Member รูปส่วนตัว สุราด
    99/552 เสาวลักษณ์2
    โพส
    2,446

เหล้าขาวผสมm150ครับสุดขั้วกลับบ้านไม่ถูกเลยครับอิอิ

Member รูปส่วนตัว basu-yam
    โพส
    368

ถ้าจำไม่ผิด รุสึกจะเป็น tequila นะคะ ไม่แน่ใจเท่าไหร่
    แยมเคยชิมอึกนึง ผสม สไปร์ ก็หวานๆดี แต่ ร้อนคอหน่อยๆ
    แล้วก็ รุสึกว่าน่าจะ เมาค้างนะคะ เพราะเห็นพี่ๆที่เค้าดื่มเยอะๆ เมาค้างกันน่ะค่ะ

โพส
    2,446

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ basu-yam ดูโพส
    ถ้าจำไม่ผิด รุสึกจะเป็น tequila นะคะ ไม่แน่ใจเท่าไหร่
    แยมเคยชิมอึกนึง ผสม สไปร์ ก็หวานๆดี แต่ ร้อนคอหน่อยๆ
    แล้วก็ รุสึกว่าน่าจะ เมาค้างนะคะ เพราะเห็นพี่ๆที่เค้าดื่มเยอะๆ เมาค้างกันน่ะค่ะ
    โอ้วๆน้องอย่าไปกินมันเลยครับของพวกนี้พี่สุราดเป็นห่วงนะอิอิ

ส่วนตัวแล้วสาเกอุ่นอร่อยสุดครับ กินได้เรื่อยๆ ไม่เมาเท่าไหร่

พวก Black Red หงษ์ทอง นี่กินแล้วมันรู้สึกเหมือนแสบๆร้อนๆคอครับ ถ้าเลี่ยงพวกนี้ได้จะไม่กินเลยครับ
    No need to be perfect, just acceptable.......

ไม่ต้องสมบูรณ์แบบ ขอแค่รับได้ก็พอ........

เคยกินเมอริเดี้ยน ถ้าตอนกำลังเมาๆมึนๆซัดเข้าไป+มีเรื่องให้หัวเราะทีผมพุ่งเลย
    ::))))))))))))))))))))

พระเจ้าเจอแล้ว เหม๋าไถ๋เหล้าพี่จีน ใครดกได้เกิน3แก้วคาระวะเลย

Member รูปส่วนตัว basu-yam
    โพส
    368

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ สุราด ดูโพส
    โอ้วๆน้องอย่าไปกินมันเลยครับของพวกนี้พี่สุราดเป็นห่วงนะอิอิ
    แค่ลองชิมให้รุน่ะค่ะ ว่ามันเป็นยังไง
    แยมไม่ดื่มอยุแล้ว ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
    แต่อยากลองเมาดูนะคะ อยากรุว่าถ้าเมาแล้วตัวเองจะทำอะไร ฮ่าๆๆๆ

โพส
    2,446

Quote โพสต้นฉบับโดยคุณ basu-yam ดูโพส
    แค่ลองชิมให้รุน่ะค่ะ ว่ามันเป็นยังไง
    แยมไม่ดื่มอยุแล้ว ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
    แต่อยากลองเมาดูนะคะ อยากรุว่าถ้าเมาแล้วตัวเองจะทำอะไร ฮ่าๆๆๆ
    ถ้าน้องเมาน้องต้องทำอะไรที่ไม่เคยทำแน่เลยมันไม่ดีหรอกอย่าเมาเลยครับ เหล้าเข้าปากเหมือนฝีเข้าสิง

ไม่ว่าจะเหล้าขาว หรือเหล้าเรด เรเบิ้ล ปลายทางก้เหมือนกันแหละ อิอิ แต่ระยะทางไม่เหมือนกันนะ 55555
    เฮ้อออออ

เริ่มจาก ' เรด เลเบิ้ล ' (Red Label) กันก่อนเลยดีกว่าจอห์นนี่ วอล์กเกอร์ เรด เลเบิ้ล น่าจะดูถูกใจคนไทยที่สุดเพราะน้องเล็กสุดขวดนี้ มี วัตถุประสงค์เพื่อการดื่มตลอดค่ำคืนพูดง่ายๆ ก็คือกินได้นานๆ สนุกสนานกันทั้งคืนนั่นแหละแถมวิธีการกินที่ถูกต้องนั้น ก็ต้องผสมกับ ' มิกเซอร์ ' ทั้งหลายอันเป็นวิธีการดื่มที่นิยมในหมู่คนไทยอยู่แล้วซะอีกตอนนี้ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ เรด เลเบิ้ล ก็เลยขายดีที่สุดไปโดยปริยายง่ายๆ จะใส่น้ำแข็ง ผสมโคล่า ชามะนาว หรือโซดาก็ได้ทั้งนั้นสุดแล้วแต่ว่าจะชอบรสชาติแบบไหนหลังผสมมิกเซอร์แล้วเท่านั้นเองแต่นักดื่มมืออาชีพมักนิยมผสมน้ำก่อนแล้วจึงผสมโซดาตามลงไปในอัตราส่วน2:1หรือที่เรียกกันว่า " โซดาลอย " นั่นเอง...ผสมเสร็จก็ เอ็นจอย ดริ๊งกิ้ง กันได้ทั้งคืน (แต่อย่าขับรถหลังดื่มนะ)

โตขึ้นมาหน่อย กับความเคร่งขรึมแบบ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ แบล็ค เลเบิ้ล
    วิสกี้ชั้นดีจากการหมักบ่มเพื่อให้ได้รสชาติที่คลาสสิกที่สุดนานถึง 12 ปี
    วิธีการดื่มที่ถูกต้องนั้นก็คลาสสิกไม่แพ้รสชาติของตัววิสกี้
    ง่ายๆ เท่ๆ ดูดีด้วยสไตล์ที่เรียกกันว่า ' ออน เดอะ ร็อก ' นั่นเอง
    หรือถ้าอยากย๊ากอยากจะผสมมิกเซอร์เหลือเกิน
    ก็ต้องใส่น้ำแข็งเข้าไปเยอะๆ วิสกี้ครึ่งแก้ว และโซดาอีกครึ่งแก้ว
    แค่นี้แหละ ก็จะได้สัมผัสรสชาติที่แท้จริงของ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ แบล็ค เลเบิ้ล

มาถึงวิสกี้ตระกูล จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ ที่ไม่ค่อยจะเห็นบ่อยนักบ้างดีกว่า
    เริ่มจาก จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ โกลด์ เลเบิ้ล อายุ 18 ปีกันก่อน
    แค่นำ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ โกลด์ เลเบิ้ล ไปใส่ในช่องแช่แข็งสัก 24 ชั่วโมง
    ถ้าที่ในช่องแช่แข็งยังเหลือก็นำแก้วทรงสูงเปล่าๆ แช่ไว้ด้วย
    พอได้เวลา ก้รินใส่แก้วที่แช่ไว ้ข้างกันๆ นั่นแหละ แล้วดื่มเข้าไปเลย
    ทันทีที่วิสกี้เย็นจัดปะทะกับความอุ่นในปาก กลิ่นหอมหวนนุ่มลิ้นจะอบอวล
    แหม...ยิ่งถ้ามีช็อกโกแล็ตดีๆ ไว้กินเข้าคู่ล่ะก็ จะเป็นความสุขที่ลืมไม่ลงเลย เชียว

ส่วน จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ กรีน เลเบิ้ล ที่มีจำหน่ายแบบจำกัดประเทศนั้น
    หาน้ำแข็งก้อนใหญ่ๆ สักก้อน ใส่ในแก้วปากกว้างเพียงแค่ก้อนเดียว
    ไม่ต้องกลัวว่าน้ำแข็งก้อนนั้นจะเหงา เพราะเราจะเฝ้ามองอย่าทะนุถนอม
    จากนั้นริน จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ กรีน เลเบิ้ล ลงไปไม่ต้องท่วมน้ำแข็ง
    แกว่งแก้วเล็กน้อย ให้อุณหภูมิของวิสกี้ชะอุณหภูมิของน้ำแข็งก้อนโต
    ดมกลิ่นวิสกี้ที่ระเหยขึ้นมาเล็กน้อย ก่อนลิ้มรสวิสกี้ที่อุณหภูมิพอเหมาะพอดี
    งานนี้จะได้ รสชาติ กลิ่น และแสงที่วิสกี้ตกกระทบกับก้อนน้ำแข็งชวนมอง
    ( อันนี้เคยเสียของมาครั้งหนึ่งแล้ว ) เคยหัวทิ่มเพราะกรีนมาแล้วครับ(สุดๆ)

ปิดท้ายกันที่วิสกี้ชั้นสูง จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ บลู เลเบิ้ล อายุ 25 ปี
    ที่หมักบ่มจากมอลต์คุณภาพสูง ตามวิธีการคลาสสิกแบบศตวรรษที่ 19
    วิธีการดื่มวิสกี้ชั้นสูงนี้ก็คลาสสิกมาก เตรียมแก้วบรั่นดีสวยๆ ไว้สัก 2 ใบ
    แก้วนึงรินวิสกี้รอไว้ ส่วนอีกแก้วนึงรินน้ำแร่เย็นๆ ไว้เช่นกัน
    ดื่มน้ำแร่เย็นๆ เพื่อปรับอุณหภูมิในช่องปากกันก่อน
    จากนั้นจิบ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ บลู เลเบิ้ล ในแก้วบรั่นดีอีกใบตาม
    เมื่อน้ำแร่เย็นๆ ที ่หลงเหลืออยู่ในช่องปากผสมกับวิสกี้ชั้นดีนี้
    รสชาติที่แอบซ่อนจะซึมผ่านเพดานปากไปมัดใจนักดื่มเหล้าทั้งหลายไม่รู้ลืม
    เก่ง 0824960153 ติดต่อได้ตลอด 24 ช.ม.
    https://www.facebook.com/Se.Thanarat
    warwick corvett proline 1992
    warwick streamer jazzman 2005
    fender american vintage re 75 2005

บลูขวดเดียว

ซื้อ เบรน285 กินได้เป็นชาติ
    เก่ง 0824960153 ติดต่อได้ตลอด 24 ช.ม.
    https://www.facebook.com/Se.Thanarat
    warwick corvett proline 1992
    warwick streamer jazzman 2005
    fender american vintage re 75 2005

jack danial ผสมโค๊ก ใครไม่เคย แนะนำให้ลองนะคับ

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด